Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
วิธีการ root Acer Stream แบบง่ายๆ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 7517
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : วิธีการ root Acer Stream แบบง่ายๆ
วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 16:20  
ตอบโดยอ้างถึง  

วันนี้มีวิธีการ root เจ้า Acer Stream มาฝากครับ เป็นวิธีง่ายๆ ใครก็สามารถทำได้ ไม่ต้องใส่คำสั่งอะไรให้ยุ่งยาก วิธีการง่ายๆ โดยเราจะใช้แอพฯ ที่มีชื่อว่า UniversalAndRoot กันครับ โดยทำตามขั้นตอนดังนี้

1. เข้าไปดาวน์โหลดแอพฯ UniversalAndroot 1.6.2 beta5

2. โหลดมาแล้วก็เปิดโปรแกรมครับจะเจอหน้าจอแบบนี้ กดปุ่ม Root ได้เลยครับ

3. แล้วก็รอสักครู่

4. เสร็จแล้วครับ ถ้าขึ้นข้อความแบบนี้ก็แสดงว่ารูทสำเร็จแล้ว

จริงๆ แล้ววิธีนี้ก็สามารถทำกับมือถือแอนดรอยด์รุ่นอื่นๆ ได้นะครับ แต่ต้องลองดูเองว่าใช้กับรุ่นได้ได้บ้าง

**** การ root มีความเสี่ยง ผมไม่รับผิดชอบต่อความเสียหายที่เกิดขึ้น ****

ที่มา http://forum.droids.in.th/index.php/topic,18.0.html
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: วิธีการ root Acer Stream แบบง่ายๆ
วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 10:13  

มือใหม่ android การ root มีไว้ทำอะไร ไม่ทำก้อได้ใช่มั้ย ทำแล้วดียังไง เหมื่อนๆกับการ flash version ใหม่เหรอเปล่า
EikQBB
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: วิธีการ root Acer Stream แบบง่ายๆ
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 12:17  

ไม่ทำก็ได้ค่ะ root มีทั้งข้อดีและข้อเสียนะ อย่างแรกคือ ประกันหมดน่ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: