Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Wellcom A66 Android - เวลคอม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 12, 13, 14  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1311 / เข้าชม: 1378585
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
48%
 48%  [ 12 ]
ดี - GOOD - 4
40%
 40%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
12%
 12%  [ 3 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 25

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A66 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

คึกคักกันจังเลย นะครับ วันนี้งานยุ่งทั้งวันเลย มีเว็บโหลด App มาฝากเหมือนกัน หุหุ

http://download.pandaapp.com/?app=soft&controller=android&action=show&f_id=1987

โหลดกันเข้าไปเลย
อา
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Wellcom A66 Android - เวลคอม
วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:48  

ตอนนี้เลยแก้ปัญหาด้วยการอัพเข้าคอมผ่านบลูทูชเอา

ตอนนี้ลองบลูทูชดู ปรากฎว่าตอน install มันขึ้นแจ้งขอ SU ด้วย
แสดงว่าคราวก่อนที่ผมใช้แล้วโหลดไฟล์ลงมือถือไม่ได้ เพราะติด SU นี่เอง
ตอนนี้อัพขึ้นคอม โหลดลงมือถือ ผ่านหมดแล้วครับ
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 20:55  

อา ผู้เขียน:
ตอนนี้เลยแก้ปัญหาด้วยการอัพเข้าคอมผ่านบลูทูชเอา

ตอนนี้ลองบลูทูชดู ปรากฎว่าตอน install มันขึ้นแจ้งขอ SU ด้วย
แสดงว่าคราวก่อนที่ผมใช้แล้วโหลดไฟล์ลงมือถือไม่ได้ เพราะติด SU นี่เอง
ตอนนี้อัพขึ้นคอม โหลดลงมือถือ ผ่านหมดแล้วครับ

พี่ครับ วิธีการทำอย่างไรครับ ถ้าจะอัพรูปที่ถ่ายลงคอม และเอารูปจากคอมลงมือถือ
โดยใช้ bluetooth อ่ะครับ ขอขั้นตอนคร่าวๆไ้ด้มั้ยครับ
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:12  

jamooz ผู้เขียน:

พี่ครับ วิธีการทำอย่างไรครับ ถ้าจะอัพรูปที่ถ่ายลงคอม และเอารูปจากคอมลงมือถือ
โดยใช้ bluetooth อ่ะครับ ขอขั้นตอนคร่าวๆไ้ด้มั้ยครับ

ใช้โปรแกรม bluetooth file transfer ที่คุณ npzero แจกไว้ที่หน้าแรก rep ล่างสุดครับ

หลังจากติดตั้งโปรแกรมแล้ว ใ้ห้เปิดโปแกรมขึ้นมา
แล้วเปิดบลูทูช ทั้งฝั่งคอม และฝั่งมือถือ
เข้าไปที่คอม หา bluetoot place (ตรงนี้จะแตกต่างกันไปในแต่ละเครื่องนะครับ) จะมีชื่อมือถือของเราอยู่
ตอนนี้จะต้อง pair device ก่อน
ก็ให้คลิกขวา แล้วเลือก pair device
ในคอมจะมีช่องให้กรอก security code ก็ใส่ 0000 แล้วกด ok
เสร็จแล้วดูที่มือถือ จะขึ้นให้กรอก security code เช่นกัน ก็ใส่ 0000 ไป เป็นอันเสร็จสิ้น

ทีนี้ลองดูในโปรแกรม bluetooth file transfer บนมือถือ
จะมี 2 ฝั่งคือ local file คือไฟล์บนมือถือ
และ remote file คือไฟล์บนคอม (จะอยู่ที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folder)
ที่ฝั่ง remote file จะมีชื่อคอมของเราอยู่ ก็ให้คลิกได้เลย
โปรแกรมจะทำการเชื่อมต่อมือถือกับคอมผ่านบลูทูชครับ

ถ้าต่อติดแล้ว เวลาจะอัพไฟล์ไปคอม ก็ไปฝั่ง local file แล้วติ๊กถูกบนไฟล์ที่ต้องการของเรา แล้วคลิกเมนู(ปุ่มซ้ายสุด) แล้วเลือก upload
ไฟล์จะถูกอัพไปที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folder
จะอัพไฟล์บนคอมลงมือถือ ต้องก็อปไฟล์ไปที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folderก่อน
เสร็จแล้วไปดูบนมือถือ ไปดูที่ฝั่ง remote file แล้วทำแบบเดียวกันครับ
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 21:23  

อ่าา ทำได้แล้วครับ Very Happy
ขอบคุณมากครับพี่ รวดเร็วทันใจจริงๆ

ขอผมมั่งนะ อิอิ
จาการที่ได้ลองใช้โปรแกรม gps sygic mobile 9 กับเครื่อง a66
ปรากฎว่า โปรแกรมจะทำงานได้ดี เจอสัญญาณได้รวดเร็วก็ต่อเมื่อ
คุณต้องอยู่ในบริเวณที่โล่งจริงๆ อากาศปลอดโปร่ง และที่สำคัญ ไม่มีฝนฟ้้าคะนอง ครับ
เมื่อคืนผมทดลองแล้ว ที่เชียงใหม่มีฝนตกตอนดึกๆ มันรอสัญญาณเป็นชั่วโมงครับ ไม่มีวี่แววว่าจะเจอ
Mad
แต่วันก่อนนั้น อากาศดี ไม่มีเมฆ หาแปบเดียว ไม่ถึง 5 นาที ได้ละ
โดยรวม ใช้งานได้ครับ ไม่กินเครื่องเกินไป แต่อย่าใช้ตอนฝนตกมืดครึ้มแล้วกัน ใช้ไม่ได้ครับ Razz
Oata66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 22:24  

GPS เปิดยังไงอ่ะคับ อยากใช้งาน gps sygic mobile 9 อ่า โหลดมาแล้ว รอสัญญาน นานไม่

เห็นมาเลย หรือต้องตั้งค่าอะไร สอนผมหน่อย ผมโง่ 555

แล้วก็ มีโปรแกรม ที่มัน ขยายขนาดตัวอักษรหนังสือไหม เล่น MSN ตัวเล็กมากมองไม่เห็น

- -*

ขอบคุณมากคับบ
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 22:40  

งูๆปลาๆ นะครับ Very Happy
ก่อนใช้งาน gps ให้เข้าไปที่ setting>security&location > เลือกที่ enable GPS sattellites
จากนั้นเข้าโปรแกรม sygic เลื่อกแผนที่ Mcguider 2009 จากนั้นไปยืนที่โล่งๆ แล้วรอสัญญาณครับ รอแล้วก็รอ
ส่วนการใช้งานโปรแกรม ไม่สะดวกอธิบายครับ เพราะตอนที่ผมตอบนี้ ผมใช้ a66 ต่อเป็นโมเด็มเล่นเนตกะโน๊ตบุ๊คอยู่ มันเปิดโปรแกรมไม่ได้ครับ การ์ดไม่ว่างครับ รอผู้รู้มาอธิบายวิธีใช้ครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 23:47  

ใช้โปรแกรม bluetooth file transfer ที่คุณ npzero แจกไว้ที่หน้าแรก rep ล่างสุดครับ

หลังจากติดตั้งโปรแกรมแล้ว ใ้ห้เปิดโปแกรมขึ้นมา
แล้วเปิดบลูทูช ทั้งฝั่งคอม และฝั่งมือถือ
เข้าไปที่คอม หา bluetoot place (ตรงนี้จะแตกต่างกันไปในแต่ละเครื่องนะครับ) จะมีชื่อมือถือของเราอยู่
ตอนนี้จะต้อง pair device ก่อน
ก็ให้คลิกขวา แล้วเลือก pair device
ในคอมจะมีช่องให้กรอก security code ก็ใส่ 0000 แล้วกด ok
เสร็จแล้วดูที่มือถือ จะขึ้นให้กรอก security code เช่นกัน ก็ใส่ 0000 ไป เป็นอันเสร็จสิ้น

ทีนี้ลองดูในโปรแกรม bluetooth file transfer บนมือถือ
จะมี 2 ฝั่งคือ local file คือไฟล์บนมือถือ
และ remote file คือไฟล์บนคอม (จะอยู่ที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folder)
ที่ฝั่ง remote file จะมีชื่อคอมของเราอยู่ ก็ให้คลิกได้เลย
โปรแกรมจะทำการเชื่อมต่อมือถือกับคอมผ่านบลูทูชครับ

ถ้าต่อติดแล้ว เวลาจะอัพไฟล์ไปคอม ก็ไปฝั่ง local file แล้วติ๊กถูกบนไฟล์ที่ต้องการของเรา แล้วคลิกเมนู(ปุ่มซ้ายสุด) แล้วเลือก upload
ไฟล์จะถูกอัพไปที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folder
จะอัพไฟล์บนคอมลงมือถือ ต้องก็อปไฟล์ไปที่ My Documents\Bluetooth Exchange Folderก่อน
เสร็จแล้วไปดูบนมือถือ ไปดูที่ฝั่ง remote file แล้วทำแบบเดียวกันครับ

ละเอียดยิบตามคุณอาเลย สังคมเราช่วยๆกันครับ ผมเมาแล้วไปกินข้าวก่อนนะครับใครมาเชียงใหม่มาแวะร้านผมได้อย่าลืมหิ้ว "เครื่องดื่มมาด้วยนะครับ รับแฟรช a66 ฟรีมาที่ร้านได้เลยครับ 555+""
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Oct 2010 23:50  

งูๆปลาๆ นะครับ :D
ก่อนใช้งาน gps ให้เข้าไปที่ setting>security&location > เลือกที่ enable GPS sattellites
จากนั้นเข้าโปรแกรม sygic เลื่อกแผนที่ Mcguider 2009 จากนั้นไปยืนที่โล่งๆ แล้วรอสัญญาณครับ รอแล้วก็รอ
ส่วนการใช้งานโปรแกรม ไม่สะดวกอธิบายครับ เพราะตอนที่ผมตอบนี้ ผมใช้ a66 ต่อเป็นโมเด็มเล่นเนตกะโน๊ตบุ๊คอยู่ มันเปิดโปรแกรมไม่ได้ครับ การ์ดไม่ว่างครับ รอผู้รู้มาอธิบายวิธีใช้ครับ

โอ้ ท่าน ชม เหมือนกัน ให้ข้อมูลดี เสริมนะครับ เปิด (ถ้ามี Gps tracker ) เปิดให้มันติดสัญญานก่อนนะครับ ครั้งแรก นานหน่อย ถ้าติดสัญญาณแล้วเปิด GPS Sygic เลยครับ นำทางได้ไม่มากก้น้อยดีกว่าไม่มี
400club
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 00:31  

a66 ผู้เขียน:
400club ผู้เขียน:
A66 ดูทีวีออนไลน์ตามเว็ปไม่ได้ผมไม่อยากจะเชื่อเลย...ผมว่าน่าจะได้นะ....ในนี้มีคนเก่งๆตั้งหลายคน ขอแค่ให้เจ้าA66 ดูทีวีได้ ผมว่าไม่น่าจะเกินสมองของพวกคุณนะ...(แอบน้อยใจนิดๆ)
(ทีรูทยังทำได้ แต่แค่ให้A66 ดูทีวีออนไลน์ตามเว็ปจะไม่ได้เชียวหรือ..)

ก็ทำตัวปัญญาอ่อนแบบนี้แหละครับ ถึงไม่มีใครเค้าอยากช่วยน่ะ
พูดอย่างกับเห็นคนอื่นเป็นขี้ข้า ต้องมาคอยรับใช้ตอบสนองความต้องการคุณอย่างนั้นแหละ
คนเข้าบอกแล้วว่าดูไม่ได้ ยังทำตัวเหมือนพวกฟังภาษาคนไม่รู้เรื่อง
ไม่รู้เรื่องล่ะเถียงจัง เถียงแบบโง่ๆซะด้วย รูทยังทำได้แล้วทำไมถึงดูทีวีตามเว็บไม่ได้
ไปไถนาเหอะครับ อย่ามาใช้สมาร์ทโฟนเลย
สมาร์ทโฟนไม่ได้มีไว้สำหรับคนโง่ครับ

อุย...แรงได้อีกคับ. ต้องขอขอบคุณนะคับสำหรับคำชมของคุณa66 ดูแล้วน่าจะเป็นผู้มีการศึกษา รู้จักใช้ภาษาไทย เป็นคนที่มีความคิดหลักแหลม พูดจาเป็นที่ยอมรับ ผมไม่ว่าคุณหรอกคับ
ผมเข้าใจความรู้สึกคนเก็บกด ถูกกดดันจากสังคม บ้านมีปัญหา ต้องการการยอมรับจากเพื่อน
ผมอโหสิกรรมให้แล้วนะ..
ปล.จากคนปัญญาอ่อนถึงคุณa66ที่มีปัญญาดี...โฮ่ง โฮ่ง.
tee-A66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 01:14  

ขาย wellcom A66 ครับ เพิ่งซื้อมาวันเสาร์ที่ 16 ตค 53 นี้เอง อยากขายหาทุนไปเล่น acer E120 ครับ ทุกอย่างครบ สภาพ 100% ราคา 2,500 บาทครับ

087-4802082
Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 08:50  

[quote="npzero"]จัดไปจ้า ลองดูก่อนนะครับ น่าจะได้

http://k0n9.com/android/a88_tools.zip[/quote]

ขอบคุณค่ะ ลองแล้วก็ยังไม่ได้ค่ะ ลอง uninstall ออกแล้วลงใหม่ก็ยังไม่ได้ค่ะ คิดว่าน่าจะเป็นที่วินโดว์ค่ะ มันฟ้องว่าโปรแกรมนี้ไม่ผ่านการรองรับจากไมโครซอฟร์ เห้ออออ

ใครพอจะมีวิธีแก้บ้างค่ะ
Herculesman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 09:31  

หลังจากแอบดูมานานขอมาเป็นสมาชิกเพิ่มด้วยคนนะครับ
คือผมจะบอกว่าผมมีปัญหาในการ root ตอนเริ่มต้นเลยครับ คือผมทำ step by step เลยนะครับ แต่มันมีปัญหาตอนเริ่มเนี่ยแหละครับ คือ....พอผมเสียบ USB เข้ากับมือถือแล้วต่อ notebook ใช่ไหมครับทีนี้เนี่ยโปรแกรมมันก็จะถามหาไดร์เวอร์ใช่ไหมครับตามที่คุณอาบอก แต่ของผมมันขึ้นให้ตอบ ok แล้วก็ให้เราเอา driver จาก ไดร์พ E อ่ะครับ ซึ่งตามที่คุณอาบอกเนี่ย มันจะขึ้นให้เราตามดังภาพที่คุณอา captrue มาใช่ไหมครับ แต่ของผมมันไม่ใช่ตามที่คุณอาบอกอ่ะครับ พอผมลองเลือก rom ดู ตรงปุ่ม next ของโปรแกรม RUT เนี่ย ก็ขึ้นเป็นสีเทาซึ่งไม่สามารถคลิกได้เลย ทำหลายรอบมากครับ จนปัญญาจริง ๆ Sad ใครก้ได้ช่วยกรุณาไขความกระจ่างให้ทีครับ ขอบคุณครับ
Taiyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 10:05  

Herculesman ผู้เขียน:
หลังจากแอบดูมานานขอมาเป็นสมาชิกเพิ่มด้วยคนนะครับ
คือผมจะบอกว่าผมมีปัญหาในการ root ตอนเริ่มต้นเลยครับ คือผมทำ step by step เลยนะครับ แต่มันมีปัญหาตอนเริ่มเนี่ยแหละครับ คือ....พอผมเสียบ USB เข้ากับมือถือแล้วต่อ notebook ใช่ไหมครับทีนี้เนี่ยโปรแกรมมันก็จะถามหาไดร์เวอร์ใช่ไหมครับตามที่คุณอาบอก แต่ของผมมันขึ้นให้ตอบ ok แล้วก็ให้เราเอา driver จาก ไดร์พ E อ่ะครับ ซึ่งตามที่คุณอาบอกเนี่ย มันจะขึ้นให้เราตามดังภาพที่คุณอา captrue มาใช่ไหมครับ แต่ของผมมันไม่ใช่ตามที่คุณอาบอกอ่ะครับ พอผมลองเลือก rom ดู ตรงปุ่ม next ของโปรแกรม RUT เนี่ย ก็ขึ้นเป็นสีเทาซึ่งไม่สามารถคลิกได้เลย ทำหลายรอบมากครับ จนปัญญาจริง ๆ Sad ใครก้ได้ช่วยกรุณาไขความกระจ่างให้ทีครับ ขอบคุณครับ

ปกติถ้าลง RUT ไว้ที่ C: เวลาถามหา Driver ให้เลือกที่
C:\Program Files\RUT\Driver\Android

และเงื่อนไขอื่นก็ XP pack3, .Net 2.0+ ถ้าได้ตามนี้ก็ผ่านได้ปกติเลยครับ
ผมลองทำแล้วรอบเดียวผ่านได้

แต่ถามหน่อยครับ root ด้วย rom จีน ความวามารถอีกอย่างที่หายไปคือ
ใช้ track ball กดลงไปเพื่อเลือกเล่นโปรแกรมไม่ได้ครับ กลิ้งได้อย่างเดียว
ใครเป็นบ้างครับ
Herculesman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 12:16  

ขอบคุณนะครับคุณ Taiyou

ผมอาจจะลืมลง XP pack3, .Net 2.0+ ก็เป็นไปได้ครับ

ถ้ายังไม่ได้ยังไงเดี๋ยวผมคงต้องรบกวนคนใน Broad นี้อีกนะครับ

ยังไงก็ขอโทษที่รบกวนบ่อย ๆ ด้วยนะครับ อยากให้เครื่องได้ทำอะไรมากกว่านี้อ่ะครับ
x man
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:24  

ขาย wellcom a66 ซื้อมาวันที่ 15 ตุลาคม ราคา 2400 บาท อุปกรณ์ครบสภาพ 100%
เหตุผลที่ขายใช้แล้วไม่ถนัด สนใจโทรมาได้นะครับ 089-450-5872
Taiyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:59  

สาเหตุที่ควร Root + App2SD นะครับ (ส่วนตัวล้วนๆ หลังจากที่ใช้มา 3 อาทิตย์)

1. สัญญาณโทรศัพท์หาย ถ้าชาร์ทแบต หรือ ปิดจอไว้ นานๆ
>มีคนแนะวิธีแก้ให้เปิดจอทิ้งไว้ ซึ่งทำให้อายุจอสั้นลง เพราะเปิดจอไว้ตลอด

2. Rom น้อย ลงโปรแกรมได้ไม่มาก
3. แบตหมดเร็วมาก สืบเนื่องมาจากข้อ 1
พอสัญญาหาย เครื่องจะหาแสกนสัญญาณตลอดเวลา ซึ่งตรงนี้ทำให้แบตหมดอย่างรวดเร็ว
(อันนี้ไม่แน่ใจหลักการ ใครมีทฤษฏีมาช่วยเสริมหน่่อย ^^ )
>>ทดสอบแบบช่วงสัญญาณหาย แยตเต็ม ปิดจอทิ้งไว้เฉยๆไม่ถึง 1 วัน(เช้าถึงเย็น) แบตหมด

พอ Root แล้วปัญหาข้อ 1 หายไป ส่งผลให้ข้อ 3 หายไปด้วยครับ
>>ทดสอบสัญญามีแบตเต็มตอนเที่ยงคืน เล่นโน่นนี่ ก่อนนอนแล้วปิดจอไว้ ตอนเช้าเล่นต่ออีก 2-3 ชม.(wifi, game, อื่นๆ) ตอนนี้แบตเหลือ 70%

4. ฟังเพลง พอปิดจอ แล้วสักพัก เพลงดับ -> เกิดจาก task manager มัน auto kill ครับ
วิธีแก้ > ต้องเข้าไปติดให้ ตัว music player เป็น ignore

จากเหตุผลที่ว่ามาถ้าไม่ Root คงใช้งานลำบากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:09  

เอาลิงค์มาแปะครับ App สำหรับ Tattoo ก็คือ A66 ใช้ได้ด้วยครับ
เพราะสเปกใกล้เคียงกัน จอเท่ากัน จิ้มเหมือนกัน

มีทั้งแบบ apk กับ jar นะครับ

Keyword สำหรับ Google : game for htc tattoo

http://gallery.mobile9.com/c/htc-tattoo-softwares_2490/1/
http://www.brothersoft.com/mobile/phone/htc/htc_tattoo/
http://www.mobilerated.com/htc-tattoo-games.html

สำหรับ apk แนะนำให้ลง SlideME App Installer
เป็นโปรแกรมช่วย list ไฟล์ apk ทั้งหมดใน A66 มาแสดงให้ดู ทั้ง รูป ชื่อ ขนาด สะดวกดีครับ
เพราะโปรแกรมที่โหลดจาก SlideME มันเป็นตัวเลขยาวๆ ดูไม่ออกว่าเป็นโปรแกรมอะไร
fang_fang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 18:06  

รายงานตัวคะ ใช้ได้1 วัน ยังงงๆมึนๆอยู่คะ

ได้reset 2 ครั้ง แล้ว ใช้งานเบราเซอร์ เล่นเน็ต ดูyoutube ได้แล้วคะ

แต่มีปัญหาดังนี้คะ

1 เข้าเมล์ไม่ได้เลย ขึ้นbox ว่าติดต่อserver ไม่ได้
2. โปรแกรม MSN หายคะ ไม่ทราบว่าต้องโหลดที่ไหน พยายามหาใน google แล้วคะ
3. ต้องลง anti virus ไหมคะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองใช้งาน gps เลยคะ ...

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 18:36  

fang_fang ผู้เขียน:
รายงานตัวคะ ใช้ได้1 วัน ยังงงๆมึนๆอยู่คะ

ได้reset 2 ครั้ง แล้ว ใช้งานเบราเซอร์ เล่นเน็ต ดูyoutube ได้แล้วคะ

แต่มีปัญหาดังนี้คะ

1 เข้าเมล์ไม่ได้เลย ขึ้นbox ว่าติดต่อserver ไม่ได้
2. โปรแกรม MSN หายคะ ไม่ทราบว่าต้องโหลดที่ไหน พยายามหาใน google แล้วคะ
3. ต้องลง anti virus ไหมคะ

ตอนนี้ยังไม่ได้ลองใช้งาน gps เลยคะ ...

รบกวนแนะนำด้วยนะคะ

อ่านตั้งแต่หน้าแรกเลยครับ แปะไว้หมดแล้ว
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:48  

ขอบคุณนะครับคุณ Taiyou

ผมอาจจะลืมลง XP pack3, .Net 2.0+ ก็เป็นไปได้ครับ

ถ้ายังไม่ได้ยังไงเดี๋ยวผมคงต้องรบกวนคนใน Broad นี้อีกนะครับ

ยังไงก็ขอโทษที่รบกวนบ่อย ๆ ด้วยนะครับ อยากให้เครื่องได้ทำอะไรมากกว่านี้อ่ะครับ

จากที่ผมทดลอง servicepack 2 ก็ทำได้ครับ ใครที่เป็น 2 อยู่ไม่ต้องลงสามก็ได้ครับ
แต่ที่สำคัญเลย .net framework 2.0 ขึ้นไปครับ จำเป็นต้องลงครับ
หาโหลดได้ตามกูเกิลครับ Smile
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:49  

Taiyou ผู้เขียน:
แต่ถามหน่อยครับ root ด้วย rom จีน ความวามารถอีกอย่างที่หายไปคือ
ใช้ track ball กดลงไปเพื่อเลือกเล่นโปรแกรมไม่ได้ครับ กลิ้งได้อย่างเดียว

ไม่เป็นนะ ผมยังใช้กดได้ตามปกติ
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 22:57  

ไม่เป็นนะ ผมยังใช้กดได้ตามปกติ

ของผมก็กดได้ปกติครับ
Herculesman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 23:47  

yes!!! ทำได้แล้วคร๊าบบบ ทั้ง root ทั้ง app2sd ขอขอบคุณเพื่อนพี่ ๆ น้อง ในบอรด์นี้นะครับที่ทำให้เจ้า A66 น่าใช้ขึ้นมากมาย ขอบอกว่าลื่นปรื้ด ๆ เลยคร๊าบบบพี่น้อง
แต่...ปัญหามีอยู่ว่าผมจะลงโปรแกรมยังไงอ่ะครับเพราะappinstall มันก็เป็น .apk แต่ rom จีนเค้าไม่มี slideme มาให้ด้วยอ่ะครับ
thenero
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 02:51  

yes!!! ทำได้แล้วคร๊าบบบ ทั้ง root ทั้ง app2sd ขอขอบคุณเพื่อนพี่ ๆ น้อง ในบอรด์นี้นะครับที่ทำให้เจ้า A66 น่าใช้ขึ้นมากมาย ขอบอกว่าลื่นปรื้ด ๆ เลยคร๊าบบบพี่น้อง
แต่...ปัญหามีอยู่ว่าผมจะลงโปรแกรมยังไงอ่ะครับเพราะappinstall มันก็เป็น .apk แต่ rom จีนเค้าไม่มี slideme มาให้ด้วยอ่ะครับ

slide me โหลดเพื่มเอาได้ครับ ส่วนเรื่องลงappไม่ได้นี้ไม่ค่อยเข้าใจครับ
ถ้าแค่หาไฟล์คงไม่เจอก็ไปที่ไฟล์browserครับ ไปหาไฟล์.apkมีใส่ละลงได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:20  

เข้าเว็บ slideme.org แล้วโหลด slideme4.0 ลงมาติดตั้งได้เองครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 16:24  

root+app2sd กันได้แล้วต่อไปมาแชร์ APP ที่เจ๋งๆ กันดีกว่านะครับ มาๆๆ
Taiyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 01:28  

ของผมก็กดได้ปกติครับ

ส่วนที่ผมกดไม่ได้คือ ในเมนูต่างของ Settting กับ หน้าโปรแกรมที่กดจากหน้า home
อ้นอื่นกดได้ครับ
ลง Emuเกมส์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 08:56  

-ผมอยากเ่ล่น game เครือ่ง super famicom ผมเลยโหลดอีมู SNesoid มา แต่พอ
จะลงบน a66 มันขึ้นว่า "มีปัญหาในการวิเคราะห์แพคเกจ"ทำไงดีครับ
มีใครพอจะช่วยผมได้ไหมครับ ต้องทำไง ไฟล์ SNesoid ขนาด 32 k
รบกวนช่วยด้วยครับ
- แล้ว a66 มีโปรแกรมแปลไทยเล็กๆบางไหมครับ ผมจะลง CN dict แต่มันเต็ม
มันบอกเนือ้ที่ไม่พอ ผมยังรูดไม่เป็น ไม่กล้า พอจะมีตัวอื่นเล่นๆที่ลงได้ไหมครบ
โปรแกรมแปลไทย
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 10:38  

ลง Emuเกมส์ ผู้เขียน:
-ผมอยากเ่ล่น game เครือ่ง super famicom ผมเลยโหลดอีมู SNesoid มา แต่พอ
จะลงบน a66 มันขึ้นว่า "มีปัญหาในการวิเคราะห์แพคเกจ"ทำไงดีครับ
มีใครพอจะช่วยผมได้ไหมครับ ต้องทำไง ไฟล์ SNesoid ขนาด 32 k
- แล้ว a66 มีโปรแกรมแปลไทยเล็กๆบางไหมครับ ผมจะลง CN dict แต่มันเต็ม
มันบอกเนือ้ที่ไม่พอ ผมยังรูดไม่เป็น ไม่กล้า พอจะมีตัวอื่นเล่นๆที่ลงได้ไหมครบ

Dictionary ตัวนี้เลย DroidSlator ต้องรูทก่อนนะไฟล์มันใหย่ รูทแล้วลื่นจัดไปเลยคับ

http://www.codemobiles.com/
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 11:48  

Dictionary ตัวนี้เลย DroidSlator ต้องรูทก่อนนะไฟล์มันใหย่ รูทแล้วลื่นจัดไปเลยคับ

-เครื่องผมยังไม่ได้รูด ไม่กล้ารูดนะครับ อ่านแล้วยังกลัวๆกล้าๆ
สรุปแล้วโปรแกรมแปลไทยเล็กๆไม่มีหรือครับ สงสัยจะอดจะรูดก็กลัวเครื่องมีปัญหา รูดไม่เป็นอีกไม่กล้ารูด แล้วตัวอีมูgame super famicom หละครับ ใครพอช่วยให้ได้บ้างครับ
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 12:04  

ผมมีปัญหาเวลา ชาร์ตแบต มันจะไม่เต็ม 100% เหมือนมันค้างๆอ่ะครับ
เรื่องสัญญาณหายตอยชาร์ต นี้เป็นแต่มันขึ้น no sim card เลยครับ
แกยังไงดีครับ
หรือจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ
EakCm
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 12:30  

rom จีน sync contact กับ gmail ได้หรือเปล่าครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 12:59  

Gong ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาเวลา ชาร์ตแบต มันจะไม่เต็ม 100% เหมือนมันค้างๆอ่ะครับ
เรื่องสัญญาณหายตอยชาร์ต นี้เป็นแต่มันขึ้น no sim card เลยครับ
แกยังไงดีครับ
หรือจะเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ

แฟรชรอมจีนหายเลยครับแล้วจะรู้ว่า สวรรค์ชัดๆ ลื่นปืดๆๆ
M
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 16:02  

รุ่นนี้มีวิทยุไหม
Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 18:08  

อยากลดความอ้วนค่ะ แต่หาไฟล์ rss.apk และ rss.odex สองตัวนี้ไม่เจอ

ลงโปรแกรม root explorer แล้วค่ะ แล้วก็เข้าไปที่ /system/app แต่หาไฟล์สองนี้ไม่เจอค่ะ

ช่วยอธิืบายวิธีเข้าแบบละเอียดให้หน่อยได้มั้ยค่ะ สงสัยจะเข้าผิดที่ป่าวไม่รู้

ปล..รูท+ App2SD ได้แล้ว แต่ต้องแลกกับการลงวินโดว์ใหม่ T_T
aiiiix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 19:09  

Boyjang ผู้เขียน:
อยากลดความอ้วนค่ะ แต่หาไฟล์ rss.apk และ rss.odex สองตัวนี้ไม่เจอ

ลงโปรแกรม root explorer แล้วค่ะ แล้วก็เข้าไปที่ /system/app แต่หาไฟล์สองนี้ไม่เจอค่ะ

ช่วยอธิืบายวิธีเข้าแบบละเอียดให้หน่อยได้มั้ยค่ะ สงสัยจะเข้าผิดที่ป่าวไม่รู้

ปล..รูท+ App2SD ได้แล้ว แต่ต้องแลกกับการลงวินโดว์ใหม่ T_T

คิดว่ารอมจีน ไม่มี rss ครับ ผมก็หาไม่เจอ

สำหรับคนที่ไม่กล้ารูท ต้องบอกว่า "ต้องลอง" ง่ายนิดเดียวไม่มีอะไรแย่ไปกว่าเครื่องเดิมๆอีกแล้ว

เพื่อความสะดวกในทุกวันตื่นนอน restart เครื่องสัก 1 ครั้ง ลื่นทั้งวัน
ถ้ามีปัญหาอะไร ก็ restart สักครั้งก็เรียบร้อย
Taiyou
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 19:22  

EakCm ผู้เขียน:
rom จีน sync contact กับ gmail ได้หรือเปล่าครับ

ได้ครับใช้ RoadSync Mail
>>>แต่ต้องเคย sync ไว้อยู่แล้วนะครับ หรือเข้าไปสร้างที่ Gmail -> Contacts ครับ<<<
(มือถือเครื่องก่อน Nokia ผม sync ด้วย e-mail for exchange )

Setting: ตั้งค่าเพื่อ sync

Server Settings
---------------------
Username : ชื่อ account gmail ไม่ต้องมี @gmail.com
Password : รหัสผ่าน gmail
Server address : m.google.com

Data Sync Settings
----------------------
เลือกข้อมูลที่เราต้องการ Sync ตรงนี้ผมเอาแต่ Contacts ครับ

Sync Schedule
-----------------------
ตั้งเวลาการ sync ผมตั้งเป็น manual หมดเลยครับ

ที่เหลือเลือกตามสะดวกครับ

จากนั้นเข้าเมนู Start Sync รอสักพัก เรียบร้อยครับ
spacethai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:20  

สอบถามพี่ๆครับ มีปัญหานิดนึง คือ

เวลามีคนโทรเข้าแล้วเราไม่รับ หน้าจอจากที่เคยล็อก ดับไว้ ดันสว่างค้างขึ้นมาตลอด
ทำให้กินแบ็ตมากเลยครับ บางทีลืมดูเครื่องหลายชั่วโมงแบ็ตเกือบหมด

จะทำยังไงให้เวลาเราไม่รับสายแล้วหน้าจอกลับเข้าสู่ โหมดดับเหมือนเดิมครับ
jealouser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:22  

เพิ่งซื้อมาวันนี้เองครับ

ตัวผมโลว์เทคจริงๆ นี่เป็นการเปลี่ยนมือถือครั้งแรกในรอบสามปี ฉะนั้น ซิมบ้งซิมเบี้ยน แอนดรอยด์ ไม่เคยแตะมาก่อนเลยครับ

ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงตอนนี้แล้วก็ยังไม่เข้าใจบางอย่าง รบกวนขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ

1. การรีเซ็ตค่าโรงงานสองครั้ง ทำแล้วได้ประโยชน์อันใดครับ? แล้วต้องทำสองครั้งติดๆกันเลยหรือเว้นระยะห่างซักแป๊บนึงดี?

2. การ root เครื่อง ทำให้เครื่องเร็วขึ้นซักกี่ % ได้ครับ เห็นความแตกต่างได้มากน้อยแค่ไหน

3. การทำ app2sd มีประโยชน์อย่างอื่นนอกจากลงโปรแกรมไปที่SD cardได้โดยตรงรึเปล่าครับ?

ใจนึงก็อยากรูทเพื่อใช้เครื่องให้เต็มประสิทธิภาพของมันที่สุด อีกใจนึงก็กลัวว่าทำเองแล้วจะเกิดความผิดพลาด เลยยังสองจิตสองใจอยู่

ช่วยชี้แนะมือใหม่ด้วยคร้าบ อธิบายสั้นๆก็ได้ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ป.ล. คุณ npzero ไม่ทราบอยู่ร้านไหนครับ ถ้าจะเอาเครื่องเข้าไปให้ทำให้ได้ไหมครับ? อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน
jealouser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:50  

รบกวนอีกคำถามครับ

เมนูสั่งการด้วยเสียง ใช้ได้ไหม ใช้ยังไงครับ ในคู่มือบอกไว้แค่นี้

"การโทรออกด้วยเสียง

อ่านและบันทึกข้อความที่กำหนดล่วงหน้าเพื่อให ้โทรศัพท์รู้จักและใช้สำหรับการโทรออกด้วย
เสียง การค้นหารายชื่อ และอื่นๆ"
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:54  

jealouser ผู้เขียน:

ตัวผมโลว์เทคจริงๆ นี่เป็นการเปลี่ยนมือถือครั้งแรกในรอบสามปี ฉะนั้น ซิมบ้งซิมเบี้ยน แอนดรอยด์ ไม่เคยแตะมาก่อนเลยครับ

ไล่อ่านตั้งแต่หน้าแรกจนถึงตอนนี้แล้วก็ยังไม่เข้าใจบางอย่าง รบกวนขอถามผู้รู้หน่อยนะครับ

1. การรีเซ็ตค่าโรงงานสองครั้ง ทำแล้วได้ประโยชน์อันใดครับ? แล้วต้องทำสองครั้งติดๆกันเลยหรือเว้นระยะห่างซักแป๊บนึงดี?

2. การ root เครื่อง ทำให้เครื่องเร็วขึ้นซักกี่ % ได้ครับ เห็นความแตกต่างได้มากน้อยแค่ไหน

3. การทำ app2sd มีประโยชน์อย่างอื่นนอกจากลงโปรแกรมไปที่SD cardได้โดยตรงรึเปล่าครับ?

ใจนึงก็อยากรูทเพื่อใช้เครื่องให้เต็มประสิทธิภาพของมันที่สุด อีกใจนึงก็กลัวว่าทำเองแล้วจะเกิดความผิดพลาด เลยยังสองจิตสองใจอยู่

ช่วยชี้แนะมือใหม่ด้วยคร้าบ อธิบายสั้นๆก็ได้ ขอบคุณล่วงหน้าจ้า

ป.ล. คุณ npzero ไม่ทราบอยู่ร้านไหนครับ ถ้าจะเอาเครื่องเข้าไปให้ทำให้ได้ไหมครับ? อยู่เชียงใหม่เหมือนกัน

ตอบ
1 รีเซทครั้งเดียว บางทีมันเคลียร์ค่าเก่าไม่หมดครับ ทำสองครั้งติดกันเพื่อความชัวร์ครับ
2 ก็ลื่นขึ้นมากครับ อย่างตอนเลื่อนเมนู เลื่อนจอ เห็นความแตกต่างได้เลยครับ
3 ไม่มีครับ ถ้าใช้โปรแกรมน้อยๆ เมมไม่เต็ม ก็ไม่จำเป็นต้องทำครับ

วิธีรูทง่ายครับ ค่อนข้างปลอดภัย ยังไม่มีใครเครื่องเจ๊งจากการรูท
ใจเย็นๆ ทำตามขั้นตอนทีละขั้น ไม่ยากครับ ขอให้โชคดีครับ
http://a66wellcom.exteen.com/
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 20:57  

งานเข้าครับ uprom แล้ว fail แล้วboot ไม่ได้อีกเลย
ได้แต่เข้า bootloader

อาการตอน up ขึ้น error

Flash 2 of 3 of Image fail (..... )
Error Device_Not_Configure(0x4000)

มีใครแก้ใขได้ไหมครับ ไม่งั้นคงต้องไปศูนย์ซ่อมซะแล้ว
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:05  

งานเข้าครับ uprom แล้ว fail แล้วboot ไม่ได้อีกเลย

Flash 2 of 3 of Image fail (..... )
Error Device_Not_Configure(0x4000)

มีใครแก้ใขได้ไหมครับ ไม่งั้นคงต้องไปศูนย์ซ่อมซะแล้ว

พูดไม่ทันขาดคำ รายแรกโผล่มาซะงั้น ฮาเลย
ก่อนอื่นถามว่าลง sp3 กับ .net2.0 หรือยัง

ถ้าลงแล้ว ตอนนี้มือถือยังเข้าbootloader ได้ ก็ให้เริ่มแฟลชรอมใหม่ตั้งแต่ต้นเลยครับ
โหลดไฟล์ rom ใหม่ด้วยนะครับ บางทีไฟล์เก่าอาจจะเสีย เลย error
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:12  

พูดไม่ทันขาดคำ รายแรกโผล่มาซะงั้น ฮาเลย
ก่อนอื่นถามว่าลง sp3 กับ .net2.0 หรือยัง

ถ้าลงแล้ว ตอนนี้มือถือยังเข้าbootloader ได้ ก็ให้เริ่มแฟลชรอมใหม่ตั้งแต่ต้นเลยครับ
โหลดไฟล์ rom ใหม่ด้วยนะครับ บางทีไฟล์เก่าอาจจะเสีย เลย error

เป็น windows 7 นะครับ
เดี๋ยวจะลองโหลด rom ใหม่ดู
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 21:19  

ปัญหาน่าจะเกิดจากพวก driver ครับ เพราะตอนที่ทำการ uprom ไฟหน้าจอจะดับไป แล้วมันก็จะขึ้นว่า hardware disconnect ไปครับ

ถ้าไปเข้าศูนย์ไม่แน่ใจว่าจะเสียค่าใช้จ่ายไหม ยังไม่ถึง 15วันเลย
ถ้าเสียตังผมก็จะบอกช่างว่าจะให้ใช้ยังไง ในเมื่อ ชาร์ตแล้วสัญญาณหาย no sim card
ไม่ uprom ก็ไม่หาย ทาง wellcom จะแก้ใขให้อย่างไร
dolza_dolza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:11  

แล้ว สมมุติว่าถ้าเครื่องเรามีปัญหา เราจะหารอมศูนย์ได้จากไหน
เพราะว่าเรา ลงรอมจีน แล้วก็รูทแล้ว

แต่ผมเป็นอีกหนึ่งเสียงที่เห็นว่ารอมจีนตัวนี้ เยี่ยมมาก
เพราะตอนแรกมีปัญหาเรื่องการสนทนา กดวางสายแล้ว ไม่ยอมผ่านหน้าสนทนาให้
แล้วไฟตรงปุ่มต่างๆ เดี๋ยวขี้นเดี๋ยวไม่ขิ้น อะไรก็ไม่รู้
แล้วก็ตรงสัญญา ขี้นตัว N บ่อยๆ

อัพแล้วปัญหาทุกอย่างหายหมด แล้วเหมือนเมนูลื่นขี้นคับ

ขอถามเพื่อนๆ ที่ใช้คับเวลากดที่จอ แล้วมันบุ๋มด้านบน เป็นกันไหมคับ
Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 22:57  

อยากได้ รอม เอาไปเล่นเกมส์ ค่ะ จะหาได้จากที่ใหนค่ะ
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 08:52  

update ครับ ตอนนี้ Uprom สำเร็จแล้วนะครับ
วิธีของผมคือ
1 เปลี่ยนมาใช้ winxp sp3
2 โหลด file rom มาอีกรอบเผื่อมันเสีย

ผมเพิ่งมานึกได้ว่า Window 7 คราวที่แล้วที่ผม uprom ของ Window Mobile ก็อาการคล้ายๆกัน

ถ้าใครลองด้วย W7 ได้ช่วยโพสบอกด้วยนะครับ

อย่าตกใจถ้า เกิดอาการแบบผม หาเครื่อง xp sp3 มาลองทำดูใหม่ครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ อิอิ ไม่ต้องไปศูนย์ wellcom แว้วววววววว
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:43  

ร้าน i.T-Service เป็นร้านเล็กๆ ของผมเองครับ หลังราชภัฎ ซอย11 กริ้งกร้างมาได้ครับ 080500สองหนึ่งแปดสาม
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:45  

update ครับ ตอนนี้ Uprom สำเร็จแล้วนะครับ
วิธีของผมคือ
1 เปลี่ยนมาใช้ winxp sp3
2 โหลด file rom มาอีกรอบเผื่อมันเสีย

ผมเพิ่งมานึกได้ว่า Window 7 คราวที่แล้วที่ผม uprom ของ Window Mobile ก็อาการคล้ายๆกัน

ถ้าใครลองด้วย W7 ได้ช่วยโพสบอกด้วยนะครับ

อย่าตกใจถ้า เกิดอาการแบบผม หาเครื่อง xp sp3 มาลองทำดูใหม่ครับ
ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ อิอิ ไม่ต้องไปศูนย์ wellcom แว้วววววววว

ผมใช้ win7 ครับไม่มีปํนหาครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 12:56  

[quote="Anonymous"]
Anonymous ผู้เขียน:
xgodagunx ผู้เขียน:
อ้างถึง:
A66 ผู้เขียน:
ต้องการขายมือถือ A66 ซื้อมาจากศูนย์ทรูเดอะมอล์บางกะปิ เมื่อวันที่ 4 -10-10 ซื้อมาราคา 4990 ขอขายในราคา 3800-4000 สนใจต่อรองราคาได้ค่ะ

ติดต่อได้ที่เบอร์ 0850616364
[/img][/quot

ตอนนี้มือ1 เค้าขายกันอยุ่ที่ 2900-3300 น่ะคับ

ตอนนี้ก้ออยู่ 4990 ค่ะั ที่ศูนย์ทรูช้อปค่ะ เเต่หลายคนเเล้วบอกอยู่ 3900 ขาดทุนอีกเเล้ว

สงสัยต้องขายเเบบ ตัดใจ ขอเป้น 3500 ล่ะกันนะค่ะ

มีใบเสร็จรับเงินด้วยนะค่ะ ว่าซื้อมา 4990 จริงๆไมไ่ด้โกหกเเต่อย่างใด

โอวคุณครับ ที่ลำปางขาย 2990 เอง ร้านแม่วังสื่อสาร คับพี่น้อง
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 13:36  

-*-
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 17:27  

วันนี้พา a66 ไปติดฟิล์มกันรอยที่ฟอร์จูนมา100บ. หลังจากที่ใช้สติกเกอร์ที่ติดมาตอนซื้อเครื่องแก้ต่างมาได้ซักพัก
ตอนนี้กำลังหล่อเลยครับ ฮาฮา
แล้วก็ซื้อสายดาต้ามาเพิ่มอีกอัน250บ. ของเก่าเอาไว้ใช้กับที่ชาร์จใช้ที่บ้าน ของใหม่เอาไว้ถ่ายข้อมูลทีทำงาน (เมมตั้ง 8g เดี๋ยวใช้ไม่คุ้ม)
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 18:09  

กันรอยตรงรุ่นกะที่แถมมาหรอครับผมไปหาซื้อ ไม่มีเลยหุหุ สายดาต้า ทำไมมันแพงจังเลย เมม 8 จิ๊กยังลื่นอยู่ใช่ไหนครับ class อะไรเอ่ย
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 19:06  

npzero ผู้เขียน:
กันรอยตรงรุ่นกะที่แถมมาหรอครับผมไปหาซื้อ ไม่มีเลยหุหุ สายดาต้า ทำไมมันแพงจังเลย เมม 8 จิ๊กยังลื่นอยู่ใช่ไหนครับ class อะไรเอ่ย

ไม่ตรงครับ รุ่นนี้ใหม่อยู่ คงยังไม่มีใครทำแบบตรงรุ่นออกมา (หรืออาจจะไม่มีเลยก็ได้เพราะไม่ใช่รุ่นหรูๆ) แต่ไม่เป็นไร แค่นี้ก็หล่อแล้ว
เมม 8g class4 ครับ ก็ถือว่าลื่นอยู่นะ หลังทำ app2sdแล้ว เปิดโปรแกรมช้าลงนิดเดียว
เวลาเปิดเพลงหรือหนังก็ลื่นดีไม่มีสะดุด(ตรงนี้อาจเกี่ยวกับการแปลงไฟล์ด้วย)
ส่วนตอนค้นหานี่หน่วงกว่านิดหน่อย(เพราะพื้นที่มากกว่าด้วย) ไม่ถึงกับเสียอารมณ์ครับ
ส่วนตอนถ่ายโอนข้อมูลเข้า-ออกนี่ ผมว่าเร็วขึ้นนะ

ตอนซื้อไม่มี class6,8 หรือพวก ultra ให้เลือก ไม่งั้นก็สอยมาล่ะ
spacethai
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 19:19  

ไม่ตรงครับ รุ่นนี้ใหม่อยู่ คงยังไม่มีใครทำแบบตรงรุ่นออกมา (หรืออาจจะไม่มีเลยก็ได้เพราะไม่ใช่รุ่นหรูๆ) แต่ไม่เป็นไร แค่นี้ก็หล่อแล้ว
เมม 8g class4 ครับ ก็ถือว่าลื่นอยู่นะ หลังทำ app2sdแล้ว เปิดโปรแกรมช้าลงนิดเดียว
เวลาเปิดเพลงหรือหนังก็ลื่นดีไม่มีสะดุด(ตรงนี้อาจเกี่ยวกับการแปลงไฟล์ด้วย)
ส่วนตอนค้นหานี่หน่วงกว่านิดหน่อย(เพราะพื้นที่มากกว่าด้วย) ไม่ถึงกับเสียอารมณ์ครับ
ส่วนตอนถ่ายโอนข้อมูลเข้า-ออกนี่ ผมว่าเร็วขึ้นนะ

ตอนซื้อไม่มี class6,8 หรือพวก ultra ให้เลือก ไม่งั้นก็สอยมาล่ะ

กันรอยหาไม่ได้เลยครับ เลยไปซื้อของอันอื่นมาตัดเอง เฮอะๆ

ส่วน สาย DATA เป็น Micro USB Type B นะครับ หาได้ตาม Ebay ครับ ราคาประมาณ 60 บาทรวมค่าส่ง รอนานหน่อยแต่ถูก

Type ของ สาย DATA ก็มีหลายรุ่นที่ใช้แบบเดียวกันนะครับ ไม่ต้องห่วงมือถือรุ่นใหม่ๆเป็นแบบนี้ครับ อันที่แถมมากับเครื่องเป็นของ Foxconn คุณภาพดีมาก

แต่ถ้าซื้อข้างนอกไม่ต้องเอาสายหนา แบบ Foxconn ก็ได้ครับ
papadx
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 19:39  

ผมเช่นกันนะครับ win7 ตอนทำการอับWM7.0 เป็นเหมือนกันครับ ของdisconnect เด๋ววันอังคารก็ได้ตัวA66มาครอบครองแล้วฮ่าๆๆ หลังจากเดินตะเวนหาตามTrue shopมาหลายๆห้างจนมาเจอที่ ฟิวเจอร์ ปาร์ค รังสิต ชั้น3ครับ เหลือทั้งร้านอยู่3เครื่อง เลยจัดมาในราคา 2994 ซะให้มัน สาสมใจกันเลยทีเดียว ฝากตัวด้วยครับผม
jaecibake
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 21:26  

ไปมาบุญครองมาครับ หาเครื่องไม่ได้เลยครับ อยากใช้มากครับ T-T
Boyjang
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:24  

อยากได้ รอมเกมส์บอย ที่จำลองเครื่องเล่นเกมส์ค่ะ แนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ ปกติใช้ตัวใหนกันค่ะ
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:25  

วู้ มีสมาชิกเพิ่มขึ้นเยอะแยะแล้ว ดีใจๆ
มี app ตกแต่งหน้าจอเครื่องมาฝากครับ

http://download.pandaapp.com/?app=soft&controller=android&action=show&psys=&f_id=1941

เป็นโปรแกรมตกแต่งพวกหน้าเมนู หน้า home ครับ ค่อนข้างหลากหลาย
ลองโหลดไปใช้ดูครับ หน้าเมนูจะดูไฮโซขึ้น 555
jamooz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:29  

ร้าน i.T-Service เป็นร้านเล็กๆ ของผมเองครับ หลังราชภัฎ ซอย11 กริ้งกร้างมาได้ครับ 080500สองหนึ่งแปดสาม

สงสัยว่างๆ จะได้แวะไปเยี่ยมเยียนกันนะครับ 555
Boyjang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:49  

:roll: :roll:
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Oct 2010 22:59  

อยากได้ รอมเกมส์บอย ที่จำลองเครื่องเล่นเกมส์ค่ะ แนะนำหน่อยได้มั้ยค่ะ ปกติใช้ตัวใหนกันค่ะ

ผมใช้ gameboid ครับ หาในกูเกิ้ลเอาก็มีครับ
xman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 00:22  

x man ผู้เขียน:
ขาย wellcom a66 ซื้อมาวันที่ 15 ตุลาคม ราคา 2400 บาท อุปกรณ์ครบสภาพ 100%
เหตุผลที่ขายใช้แล้วไม่ถนัด สนใจโทรมาได้นะครับ 089-450-5872

ปิดการขายครับ
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 03:25  

ลองรูทและทำ app2sd ตามที่แนะนำไว้ใน exteen เป็นที่เรียบร้อยแล้วค่ะ ยอดเยี่ยมมากค่ะ ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและบทความดีๆค่ะ

ลองไปหาซื้อซิลิโคนมา ที่แมคโครแถวบ้าน เจออันสุดท้ายพอดีเลย ตอนแรกนึกว่าจะหาไม่ได้เสียแล้ว
Boyjang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 07:26  

อ้างถึง:

ผมใช้ gameboid ครับ หาในกูเกิ้ลเอาก็มีครับ

ขอบคุณค่ะ โหลดมาแล้ว แต่ยังใช้ไม่เป็น คุณอาใช้เวอร์ชั่นใหนหรอค่ะ ของเราเจอเวอร์ 1.10 อะไรชักอย่างเนี้ยค่ะ ใช้ได้มั้ยค่ะ
trust.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 10:55  

Keyboard Thai โปรแกรมไหนที่ใช้ดีๆบ้างค่ะ คือเพิ่งรูทเลยพิมพ์ไทยไม่ได้ แต่ว่าโหลด ของDroidsans มาก็ใช้ได้ดีค่ะ แต่ไม่มีตาราง เลยกดยากค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ
jealouser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 11:36  

คุณ npzero ร้านอยู่ซอย 11 ของถนนอะไรครับ? หลังราชพัฏมีตรอกซอกซอยเยอะเหลือเกิน

ขอถามอีกนิดครับ ถ้าทำรูทแล้วจะเอาเม็มโมรี่การ์ดออกไม่ได้เลยใช่มั้ย

ถ้าเอาออกแล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ถึงปิดเครื่องแล้วถอดออกก็ไม่ได้เลยเหรอครับ

สมมติถ้าผมทำรูทกับเมม 2 กิ๊กที่อยู่ในเครื่อง แล้ววันนึงใช้ๆไปจะเปลี่ยนเมมเป็นอันอื่น ก็ต้องทำรูทใหม่หมดเลย ถูกมั้ยครับ?
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 11:56  

ผมยังไม่เคยลองถอดการ์ดแฮะ เดี๋ยวไว้จะใช้แล้วค่อยลองดู

อ้างถึง:

ขอบคุณค่ะ โหลดมาแล้ว แต่ยังใช้ไม่เป็น คุณอาใช้เวอร์ชั่นใหนหรอค่ะ ของเราเจอเวอร์ 1.10 อะไรชักอย่างเนี้ยค่ะ ใช้ได้มั้ยค่ะ

อ่ะ แจกเลยละกันผมใช้เวอร์ชัน1.7.7 มาพร้อมไฟล์ไบออส
http://www.mediafire.com/?vkf2h8tn75mu6fq
เปิดโปรแกรมมา มันจะให้หาไบออสด้วย ก็ให้เอาไฟล์ไบออสไปไว้ใน sdcard ด้วยนะครับ

หลังจากนี้จะเล่นเกมอะไร ก็หารอมมาไว้ในsdcard แล้วก็เปิดgameboidเพื่อเลือกเกมเล่นได้เลย
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 12:16  

trust. ผู้เขียน:
Keyboard Thai โปรแกรมไหนที่ใช้ดีๆบ้างค่ะ คือเพิ่งรูทเลยพิมพ์ไทยไม่ได้ แต่ว่าโหลด ของDroidsans มาก็ใช้ได้ดีค่ะ แต่ไม่มีตาราง เลยกดยากค่ะ รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากค่ะ

http://www.upload-thai.com/download.php?id=5e4933a828128a7662e09c502c6e39b8

อีกตัวชื่อ Arch thai key น่าจะมีในนี้แหละครับ

คุณ npzero ร้านอยู่ซอย 11 ของถนนอะไรครับ? หลังราชพัฏมีตรอกซอกซอยเยอะเหลือเกิน

ขอถามอีกนิดครับ ถ้าทำรูทแล้วจะเอาเม็มโมรี่การ์ดออกไม่ได้เลยใช่มั้ย

ถ้าเอาออกแล้วจะเกิดอะไรขึ้นครับ

ถึงปิดเครื่องแล้วถอดออกก็ไม่ได้เลยเหรอครับ

สมมติถ้าผมทำรูทกับเมม 2 กิ๊กที่อยู่ในเครื่อง แล้ววันนึงใช้ๆไปจะเปลี่ยนเมมเป็นอันอื่น ก็ต้องทำรูทใหม่หมดเลย ถูกมั้ยครับ?

อยู่หมื่นด้ามพร้าคตครับ ซ 11

Root เอาออกได้ แต่ app2sd ถ้าปิดเครื่องก่อนก็น่าจะได้
jibjibja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 12:39  

ตั้งแต่ลองทำดู แฟลชเครื่อง โปรแกรมภาษาไทยคีย์บอร์ด เช่น arch หรือ smartpro ไม่เคย

setได้สักตัวเลยค่ะ งมมาเป็นอาทิตย์แล้ว ไม่มีภาษาไทยใช้เลย เปลี่ยนได้แค่อังกฤษกับจีนเท่า

นั้น ลอง set หมดแล้วด้วย เซิงจิตค่ะ
Boyjang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 12:49  

อ้างถึง:

อ่ะ แจกเลยละกันผมใช้เวอร์ชัน1.7.7 มาพร้อมไฟล์ไบออส
http://www.mediafire.com/?vkf2h8tn75mu6fq
เปิดโปรแกรมมา มันจะให้หาไบออสด้วย ก็ให้เอาไฟล์ไบออสไปไว้ใน sdcard ด้วยนะครับ

หลังจากนี้จะเล่นเกมอะไร ก็หารอมมาไว้ในsdcard แล้วก็เปิดgameboidเพื่อเลือกเกมเล่นได้เลย

อิอิ น่ารักจัง แจกเลย ของเราใช้ 1.10.3 แต่เล่นเกมส์ mario แล้ว เสียงดนตรีแตกๆ ไม่รู้ว่าโหลดเกมส์มาผิดตัวหรือป่าว mario ของคุณอา เสียงดนตรีเป็นแบบใหนค่ะ แล้วถ้าลงรอมตัวนี้จะเล่นเกมส์นามสกุล .gba ได้อย่างเดียวใช่มั้ยค่ะ อ่อ เราลองเล่น Super Mario Advance 2 - Super Mario World .gba อันนี้ค่ะ

อ่อ ถามอีกนิดนะค่ะ ตอนนี้เมมในตัวเครื่องเหลือกันกี่เมกค่ะ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 13:28  

jibjibja ผู้เขียน:
ตั้งแต่ลองทำดู แฟลชเครื่อง โปรแกรมภาษาไทยคีย์บอร์ด เช่น arch หรือ smartpro ไม่เคย

setได้สักตัวเลยค่ะ งมมาเป็นอาทิตย์แล้ว ไม่มีภาษาไทยใช้เลย เปลี่ยนได้แค่อังกฤษกับจีนเท่า

นั้น ลอง set หมดแล้วด้วย เซิงจิตค่ะ

55+ท่านผู้หญิง ต้องจิ้มค้างไว้นะครับ จิ้งตรงที่เราจะพิมพ์ แล้วเลือก input method แล้วค่อยเลือก keyboard นะครับ ก่อนหน้านั้นต้อง ติ๊กถูก ที่หน้าคีย์บอร์ดที่เราทำการ install ให้ทำงานด้วย ใช้ได้สิครับ
trust.
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 13:43  

trust. ผู้เขียน:

http://www.upload-thai.com/download.php?id=5e4933a828128a7662e09c502c6e39b8

อีกตัวชื่อ Arch thai key น่าจะมีในนี้แหละครับ

เรียบร้อยคะ ขอบคุณมาก ใช้งานได้ดี และสวยงามมากทีเดียว ตอนนี้หลงรัก A66 ละ ตั้งแต่รูท เพราะทำอะไรได้มากกว่าเดิม เหอๆ
jibjibja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 13:59  

jibjibja ผู้เขียน:

55+ท่านผู้หญิง ต้องจิ้มค้างไว้นะครับ จิ้งตรงที่เราจะพิมพ์ แล้วเลือก input method แล้วค่อยเลือก keyboard นะครับ ก่อนหน้านั้นต้อง ติ๊กถูก ที่หน้าคีย์บอร์ดที่เราทำการ install ให้ทำงานด้วย ใช้ได้สิครับ

ได้แล้ววคร่าาาาา ขอบคุณนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jibjibja เมื่อวันที่ 23 Oct 2010 14:10; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kutta45
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 14:10  

ผมจะดูเบอร์โทรศัพท์ที่เชพไว้ใน sim ยังไงครับ

เพราะผมถอด sim ออกมาจากเครื่องเก่าครับ
12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 14:31  

123
คนรัก a66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากใช้ a66 เป็นบ้าง
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 14:40  

ผมเป็นคนหนึ่งที่ติดตามเจ้าa66 มาตลอด โดยเปิดอ่านกระทู้ ตั้ง 7 หน้า ใช้เวลาเกือบวัน อ่านแล้วงงมากครับ ยอมรับว่าไม่เข้าใจมากๆ จึงมีคำถามผู้รู้ หรือเก่ง ๆ นะคับ อย่างพี่ npzero หรือพี่อา หรือใครก็ได้ที่ตอบคำถามผมได้บ้างครับ
1. การ รูท คืออะไรแล้วทำไมต้อง รูท เราซื้อเครื่องเค้ามาเปิดอ่านคู่มือแล้วใช้ตามนั้นใช้งานได้เหมือนกับรูทหรือเปล่า
2. คนไม่เก่งด้านเทคโนโลยี รูท ได้มั้ย สามารถใช้ a66 ได้ครบทุกฟั่งชั่นหรือเปล่า(สามารถใช้งานตามความสามารถของเครือง)
3. app ต่างๆจำเป็นต้องลงเพิ่มหรือเปล่า แล้วต้องลงทำไม (ยอมรับตรงๆครับว่าไม่รู้จริง)
4. คนธรรมดาที่เรียนรู้ระบบ Android ใหม่ๆ สามารถใช้ รุ่น นี้ a66 ได้ดีหรือเปล่า

รบกวนผู้รู้ทั้งหลายช่วยผมให้กระจ่างด้วยนะคับ
ฝาก link ก็ได้
ด้วยเจตนาที่บริสูทธิ์นะคับ ผมอยากใช้เจ้า a66 นี้มากๆ
time99lek
Year's Star

จังหวัด: chiengmai
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 14:41  

.. รบกวนถามน่อยครับ ตอนนี้ A66 ราคา 2,990 บาท ถ้าซื้อมาใช้ โดยที่ไม่ทำอะไรเลย คือ ..
ไม่รูท ไม่อัฟรอมของจีน สรุปว่าไม่แก้ไขอะไร ใช้แบบเดิม ๆ ที่ซื้อมาจากร้าน ..

............. สรุปได้ว่า เครื่องยังใช้งานไม่เสถียรเท่าที่ควร ใช่ไหมครับ ............

.. ขอบคุณครับ ..
คนรัก a66
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สอบถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 15:54  

รบกวน สอบถามคุณ time99lek ราคา a66 2,990.- บาท หาซื้อได้ที่ไหนคับ ผมเดินดูวันนี้ที่ ฟิวเจอร์ รังสิต มีแต่ราคา 3,990.- รบกวนด้วยนะคับ ผมกำลังจะซื้อตัวนี้อยู่พอดีเลย
ขอบคุณล่วงหน้าคับ
kphaisan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 15:55  

ในกรุงเทพ ผมจะหาซื้อ A66 ราคา 2990 บาท หรือ 2994 บาท ได้ที่ไหนบ้างครับ ผมจะไปวันที่ 3 พ.ย. 53 ขอบคุณครับ...
อา
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 15:56  

อ้างถึง:

อิอิ น่ารักจัง แจกเลย ของเราใช้ 1.10.3 แต่เล่นเกมส์ mario แล้ว เสียงดนตรีแตกๆ ไม่รู้ว่าโหลดเกมส์มาผิดตัวหรือป่าว mario ของคุณอา เสียงดนตรีเป็นแบบใหนค่ะ แล้วถ้าลงรอมตัวนี้จะเล่นเกมส์นามสกุล .gba ได้อย่างเดียวใช่มั้ยค่ะ อ่อ เราลองเล่น Super Mario Advance 2 - Super Mario World .gba อันนี้ค่ะ

อ่อ ถามอีกนิดนะค่ะ ตอนนี้เมมในตัวเครื่องเหลือกันกี่เมกค่ะ

เสียงแตกเหมือนกันครับ แต่เป็นแค่บางเกมที่ต้องประมวลผลเยอะๆน่ะครับ

ตอนนี้เมมในเครื่องเหลือ 40m ครับ ยังไม่ได้เคลียแคชเลย ไว้ใกล้เต็มค่อยเคลียร์ทีเดียว ฮาฮา

kutta45 ผู้เขียน:
ผมจะดูเบอร์โทรศัพท์ที่เชพไว้ใน sim ยังไงครับ

เพราะผมถอด sim ออกมาจากเครื่องเก่าครับ

ไปที่ contact
กด menu
เลือก more แล้วเลือก import ครับ
time99lek
Year's Star

หัวข้อ : Re: สอบถามหน่อยคับ
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 16:12  

คนรัก a66 ผู้เขียน:
รบกวน สอบถามคุณ time99lek ราคา a66 2,990.- บาท หาซื้อได้ที่ไหนคับ ผมเดินดูวันนี้ที่ ฟิวเจอร์ รังสิต มีแต่ราคา 3,990.- รบกวนด้วยนะคับ ผมกำลังจะซื้อตัวนี้อยู่พอดีเลย
ขอบคุณล่วงหน้าคับ

.. ผมอยู่เชียงใหม่ครับ ร้านแม่วังสื่อสารครับ และอีกหลาย ๆ ร้านที่ โรบินสัน แอร์พอร์ต ซื้อที่แม่วัง แถมฟิล์มกันรอยฟรีด้วยครับ ... คอนนี้กำลังรอคำตอบอยู่ครับว่าถ้าใช้แบบเดิม ๆ ที่ซื้อมาจากร้านมันเสถียรแค่ไหน ... บางทีจ่ายถูกมากก็จริง แต่ถ้าเจอปัญหาหลาย ๆ อย่างก็ไม่คุ้มกับการปวดหัวเหมือนกันนะครับ ..
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 16:19  

โอ้ว สมาชิกเยอะขึ้นเรื่อยๆ เลยครับ หุหุ งบน้อย แต่อยากเล่น ได้หลายๆ อย่าง ตัวนี้แหละ ถูกที่สุดในโลกละมั้ง 555+
0894162431
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 20:45  

คือตอนนี้ผมอยากเปลี่ยนโทรศํพท์ใหม่

กำลังลังเลใจระหว่าง เวลคอม a66 กับ Nokia5233

ช่วยแนะนำทีครับ

ส่วนใหญ่ก็ฟังเพลง ถ่ายรูป เล่มเกมส์และเนตบ้าง

แล้วเจ้ากล้องของ a66 เป็นไงบ้างครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Gong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Oct 2010 21:28  

ราคา 2994 หาซื้อได้ที่ ทรูชอป นะครับ ผมก็เพิ่งถอยมาจากฟิวเจอร์รังสิตครับ

ถามเพื่อนๆหน่อยครับ ใช้พวกซิลิโคน หรือปลอก ของอะไรกันคับ หาซื้อไม่ได้เลย
ตอนนี้ใช้ของ Sumsung Candy อยู่ครับ ใส่พอได้แต่ ไม่ค่อยเนียนเลยคับ

ปล ราคานี้หมดเขต 31ตค นี้นะครับ อิอิ
Oata66
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 00:18  

อยากได้ โปรแกรม ที่เล่น MSN แบบ ปรับขนาด ตัวอักษรให้ใหญ่ ได้อ่ะคับ

ช้วยผมหาหน่อย

^^
jibjibja
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 09:13  

[quote="Boyjang"]
อ้างถึง:

set ปุ่มเล่นไงค่ะเนี่ยยย[/b]
0894162431
Year's Star

จังหวัด: บุรีรัมย์
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 09:22  

ราคา 2994 หาซื้อได้ที่ ทรูชอป นะครับ ผมก็เพิ่งถอยมาจากฟิวเจอร์รังสิตครับ

ถามเพื่อนๆหน่อยครับ ใช้พวกซิลิโคน หรือปลอก ของอะไรกันคับ หาซื้อไม่ได้เลย
ตอนนี้ใช้ของ Sumsung Candy อยู่ครับ ใส่พอได้แต่ ไม่ค่อยเนียนเลยคับ

ปล ราคานี้หมดเขต 31ตค นี้นะครับ อิอิ

แล้วบุรีรัมย์ซื้อได้ที่ไหนเนี่ย 555+
PQza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 10:09  

ไปเดินดูที่เดอะมอลล์บางแคใกล้บ้าน มีช็อปทรูแต่ไม่เอา a66 มาขาย มีช็อปของเวลคอมด้วย
แต่ยังยันว่าขายราคา 3,990 เลยมาแจ้งทราบสำหรับคนอยู่บางแค
papadx
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 10:18  

ฟิวเจอร์ ปาร์ต รังสิต ที่true shopชั้น3ลองดูนะครับ ไม่แน่ใจว่าหมดแล้วยัง เห็นเหลืออยู่3เครื่อง ผมสอยมาแล้วซะ1
Herculesman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 10:47  

มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ พอรูทแล้วตอนเล่น gps ซึ่งผมลงโปรแกรม sygic มาตอนแรกเล่นได้ดีไม่มีปัญหา แต่เมื่อวานผมลองคอนเน็ทไม่รู้กี่ครั้ง มันไม่คอนเน็ทกับ gps ให้เลยครับ งง???มาก
เป็นเพราะอะไรครับ มีใครรู้สาเหตุบ้างครับ
time99lek
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 12:37  

ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวานตอนเย็น ชาตแบตเต็มตอน 5 ทุ่ม เช้ามาใช้งานเป็นปกติ
เปิดเล่น โน่น นั่น นี่ ไปเรื่อย ดู MV 1 เพลง ต่อ WIFI เล่นเนต 1 ช.ม ลงโปรแกรม
Advance Task manager ไปแล้ว ตอนนี้ เที่ยงครึ่ง ไม่ได้โทรออก หรือ รับสาย
แบตเหลือ 60 % .. กิบแบตพอสมควรครับ และเวลาเดินไม่ตรงครับ ก่อนนอนตั้งไว้ตรงแล้ว
พอตอนตี 5 ตื่นมา นาฬิกาเพิ่งตีหนึ่งครึ่ง ตอนเช้าตั้งใหม่ตอน 8.30 พอตอน 12.30 น. เมื่อกี้
นาฬิกาอยู่ที่ 11.40 น. มันช้าลง เป็นเพราะการ kill process ด้วยโปรแกรม A T M หรือเปล่าครับ ... ทำให้นาฬิกาหยุดเดิน ... ยังไงชาวยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ .. ขอบคุณครับ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 14:28  

มีใครเป็นเหมือนผมไหมครับ พอรูทแล้วตอนเล่น gps ซึ่งผมลงโปรแกรม sygic มาตอนแรกเล่นได้ดีไม่มีปัญหา แต่เมื่อวานผมลองคอนเน็ทไม่รู้กี่ครั้ง มันไม่คอนเน็ทกับ gps ให้เลยครับ งง???มาก
เป็นเพราะอะไรครับ มีใครรู้สาเหตุบ้างครับ

เปิด gps tracker หรือ gps test ก่อนนะครับให้มันจับสัญญาณได้ก่อนแล้วค่อยเปิด sygic
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 14:32  

time99lek ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้วครับ เมื่อวานตอนเย็น ชาตแบตเต็มตอน 5 ทุ่ม เช้ามาใช้งานเป็นปกติ
เปิดเล่น โน่น นั่น นี่ ไปเรื่อย ดู MV 1 เพลง ต่อ WIFI เล่นเนต 1 ช.ม ลงโปรแกรม
Advance Task manager ไปแล้ว ตอนนี้ เที่ยงครึ่ง ไม่ได้โทรออก หรือ รับสาย
แบตเหลือ 60 % .. กิบแบตพอสมควรครับ และเวลาเดินไม่ตรงครับ ก่อนนอนตั้งไว้ตรงแล้ว
พอตอนตี 5 ตื่นมา นาฬิกาเพิ่งตีหนึ่งครึ่ง ตอนเช้าตั้งใหม่ตอน 8.30 พอตอน 12.30 น. เมื่อกี้
นาฬิกาอยู่ที่ 11.40 น. มันช้าลง เป็นเพราะการ kill process ด้วยโปรแกรม A T M หรือเปล่าครับ ... ทำให้นาฬิกาหยุดเดิน ... ยังไงชาวยแนะนำวิธีแก้ไขหน่อยครับ .. ขอบคุณครับ

น่าจะใช่แล้วครับ kill ไปหมด
way
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 16:03  

time99lek ผู้เขียน:

น่าจะใช่แล้วครับ kill ไปหมด
เปิด wifi หรือ gprs แล้ว refesh wigget
ตอนเข้า kill process ติ๊กเอา weather wigget ออก (จะได้ไม่ต้องปิดโปรแกรมนี้)
เวลาจะวิ่งตรง
Boyjang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 16:09  

ตอนนี้ ใส่ซิม AIS แต่ตอนรูทใส่ซิม DTAC ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าวนะ ตอนนี้สัญญาณโทรศัพท์ หายบ่อยๆ มากๆ มีใครเจออาการแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ
npzero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 17:11  

ตอนนี้ ใส่ซิม AIS แต่ตอนรูทใส่ซิม DTAC ไม่รู้ว่าเกี่ยวกันหรือป่าวนะ ตอนนี้สัญญาณโทรศัพท์ หายบ่อยๆ มากๆ มีใครเจออาการแบบนี้บ้างมั้ยค่ะ

น่าประหลาดใจ ลองเอา dtac มาใส่คืนสิครับ หายอยู่ไหม ถ้าหายอยู่ลองอับดูใหม่อีก 1 รอบ

1 อับรอม จีน factory reset 1 ครั้ง นอกนั้นทำเหมือนเดิมครับ
Herculesman
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 21:04  

เปิด gps tracker หรือ gps test ก่อนนะครับให้มันจับสัญญาณได้ก่อนแล้วค่อยเปิด sygic

ผมลองแล้วครับ มันก็ไม่จับสัญญาณให้ T_T gps ผมจะเสียหรือเปล่าอ่ะครับ แต่มันก็ขึ้นรูปเสากำลังหาสัญญาญอยู่นะครับ แต่ไม่จับสัญญาณลองเปิดไว้เป็นครึ่งชัวโมงก็ไม่จับสัญญาญ เพราะแต่ก่อนลองแล้วมันก็จับสัญญาณไม่ถึง 5 นาทีอ่ะครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6 ... 12, 13, 14  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: