Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
htc ห่วยจริง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 15 / เข้าชม: 16557
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : htc ห่วยจริง
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 07:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ขอแนะนำว่าอย่าซื้อ รุ่นที่ก่อนหน้านี้หลาย ๆ รุ่น

เช่น tattoo magic และอีกหลายรุ่น htc ไม่ติดตามอัพเดตให้ คิดจะขายอย่างเดียว
อย่าง tattoo นี่ ใส่ bluetooth มาให้ แต่กลับส่งข้อมูลผ่าน bt ไม่ได้ ยอดซื้อก็มีมากเหลือเกิน บอกว่าจะอัพ version ให้ตั้งนานแล้ว แต่ก็มากลับคำพูดว่าไม่อัพ แล้ว desire ล่ะ บอกว่าจะอัพเดือนนี้ ไม่รุอัพรึยัง hero อีกล่ะ กว่าจะได้อัพ ก็นาน เมื่อเปรียบเทียบกับ wellcom mobile เขาอัพไปเรียบร้อยแล้ว แล้วรุ่นต่อ ๆ มาจะไม่เป็นเหมือนกันหรือ ต่อไปจะไม่ซื้อ ยี่ห้อนี้อีกแล้ว ฝากทุกคนที่กำลังจะซื้อโทรศัพท์ลองพิจารณาดูด้วยว่ารุ่นนั้น ๆ เขาจะมีบริการติดตามอัพเดตหลังการขายหรือไม่ ไม่ใช่ซื้อแล้วปล่อยทิ้งเหมือนรุ่นก่อน ๆ
balzerith
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: htc ห่วยจริง
วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 08:55  

ส่วนตัวผมก็ใช้ TATTOO อยู่นะ ด้วยประสิทธิภาพของเครื่องที่มีอยู่
ณ เวลานี้ คุณภาพก็โอเค ไม่รวนไม่มีปัญหา ใช้งานง่ายสะดวก ครบ
ทุกองค์ประกอบ ส่วนที่ 2.1 หรือ 2.2 มีก็ไม่ใช่ว่าจะเป็นสิ่งที่จำเป็น
ต้องมีนี่นา ถ้าไม่มีเครื่องโทรเข้าโทรออกได้รึป่าว ถ้าไม่มีจะมีปัญหา
หรือ Effect ระบบ Critical กับเครื่องรึป่าว ถ้ามันไม่มีผลอะไร ก็ไม่
เห็นจะเดือดร้อนอะไรนี่นา

ส่วนเรื่องอัพเดตช้าก็เป็นเรื่องจริงอ่ะนะ Very Happy
Aida
Year's Star

จังหวัด: สุราษฎร์ธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 09:16  

Very Happy ศูนย์ไม่อัพให้ก้อไม่ต้องง้อศูนย์สิครับ รอมปรุงเยอะแยะ จะว่าไปมันไม่ได้อยู่ที่แบรนด์นะ มันอยู่ที่ตัวเรามากกว่า ว่าเราใช้เครื่องคุ้มแค่ไหน Anroid เป็นระบบเปิดนะครับ ถ้านั่งงอมืองอเท้ารอศูนย์อัพอย่างเดียว ไปใช้พวกระบบปิดอย่างซิมเบี้ยนหรือโทรศัพท์จีนถูกๆก้อได้ครับ ดูอย่างพวก N1 G1 เขาไม่เห็นต้องเพิ่งศูนย์บริการกันเลย

ถ้าว่ากันเครื่องแบรนด์ผมว่าศูนย์ HTC เขาก้อบริการดีนะ เรื่องอัพช้าน่ะมันเป็นเรื่องปกติอยู่แล้วครับ มีรอมมาใหม่ๆเขาก้อต้องทดสอบจนแน่ใจว่ามันเสถียรก่อนที่จะอัพให้ลูกค้า เพื่อที่เขาจะได้ไม่ต้องมาปวดหัวทีหลังไง

Very Happy หาทางใช้เครื่องให้คุ้มดีกว่ามานั่งปวดหัวกะเรื่องหยุมหยิมแบบนี้นะครับ
-。-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 23:05  

ผมก็ใช้ Legend อยู่ซื้อเครื่องหิ้วไต้หวันมาด้วยครับ ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาอะไรสักครั้งเดียว รูทเอง เล่นเองดูแลเอง มันก็ไม่มีปัญหา ไม่ต้องง้อศูนย์ทั้งบริการ และประกัน อยู่ที่คนใช้ครับว่าใช้งานได้แค่ไหน
toey3g
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 08:24  

อย่าไปกังวลกับการที่ศูนย์จะปล่อยให้อัพรอมหรือไม่ครับ อยู่ที่ตัวเราครับ คิดว่าเราใช้คุ้มรึป่าวครับ ถ้าศูนย์ปล่อยให้อัพรอม แต่คุณยังใช้โทรศัพท์ฟังชั่นเหมือนเดิมก็เท่านั้นครับ รอมปรุงดีๆเยอะแยะครับ ลองหามาลงดูครับ จะได้ไม่เบื่อด้วยครับ Smile
เมพ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2010 21:07  

๕๕๕ เจ้าของกระทู้โดนรุมตอกหน้าหงายหายโง่ไปเลย
kafaak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2010 13:29  

อัพเดตข่าวนะครับ HTC Desire อัพเป็น 2.2 แล้วครับ เมื่อวันสองวันก่อน
nicemean
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 05:52  

เป็นกระทู้ล่อเป้าไปแล้ว
เหอๆ
GrimmGreen
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 22:08  

เมพ ผู้เขียน:
๕๕๕ เจ้าของกระทู้โดนรุมตอกหน้าหงายหายโง่ไปเลย

Laughing คำเดียวจริงๆ
karpark
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 03 Sep 2010 22:30  

ผมว่าก็น่าเห็นใจ
เพราะบางคนก็มีปัญหาที่เจอกับhtcจริงๆแบบผม
ก็เข็ดไปอีกนาน ไม่พูดเรื่องอัพเดทนะ แต่ผมว่าสำหรับผม ไม่ค่อยพอใจเท่าไหร่
แต่ไม่รู้เดี๋ยวนี้เป็นไง สมัยใช้WM ตอนนี้ไปใช้SSGSแล้ว งอนhtc
**
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Sep 2010 20:30  

Hero Magic Tattoo อัพแล้วครับ3ตัวนี้อะ
TorX
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 00:39  

การศึกษาข้อมูลของมือถือที่ใช้ไม่เท่ากันหรอกครับ
คนที่ซื้อ htc ส่วนใหญ่ก็อยากที่จะได้การบริการที่ดี
การที่คุณบอกให้ไปพึงรอมอื่นนั่นก็เป็นทางแก้ปัญหา
ที่ได้ผล แต่สำหรับคนที่ไม่มีเวลา การจ่ายของเค้า
ก็ต้องน่าจะได้ผลคุ้มค่า เพราะเค้าอาจจะต้องเอาเวลา
ไปทำอย่างอื่น ไม่เหมือนกับอีกหลายๆคนที่มีเวลา
ส่องอยู่หน้าจอ หาทางแก้ไปได้ทีละเปราะ แล้วมันก็
โผล่มาเรื่อยๆ เจออย่างนี้เข้าก็ต้องขอบ่นหน่อย แฟน
htc พอเจอเข้าก็ชอบใจกันไป จริงๆสมัยนี้การบริการ
หลังการขายเป็นเรื่องสำคัญ ถ้าเกิดทำของมาแล้วจะให้
มาหวังพึงชาวบ้านโดยรอบ รบกวนอย่าทำเลยดีกว่ามั๊ย
ผมไม่เคยใช้ htc นะ แต่ก็เห็นว่าบริษัทเค้าน่าจะเป็นมือ
อาชีพมากกว่านี้
panet
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2010 14:37  

เห็นด้วยครับ เคยใช้ Hero ซื้อตอนออกใหม่ๆ ศูนย์บริการ รอ 1 ชาติ ถึงติดต่อกลับ up เวอร์ชั่นก็ช้า ตอน up มามีปัญหาเรื่อง กล้อง และ การนำภาพจากถ่าย ไป save ในชื่อเพื่อน ว่า ภาพไม่ชัด พนักงานโทรมา พอเราแจ้งปัญหา เขากลับตอบในทำนองว่า เนื่องจากเป็นลดขนาดไฟล์ด้วยตัวมือถือ ภาพที่ได้จึงมีคุณภาพไม่ดี ให้ไปทำจากนอกเครื่อง เราก็บอกไปว่า ตอนซื้อมาใหม่ๆ ไม่เป็นนะ เป็นปัญหาที่ วันซอลฟ์แวร์หรือเปล่า จะมีการแก้ไขไหม เขาบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีการup เวอร์ชั่นแล้ว ก็เลยขายทิ้ง ได้มาแค่ 6000 บาท ตอนนี้ซื้อ imobile I 858 มาใช้ น่าประทับใจกว่ามาก อย่าไปซื้อเลย HTC แพงและห่วย
ลังเลอยู่สองค่าย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 22:59  

ตกลงจะซื้อ HTC desire หรือ Garmin asus A10 ดี
2onggr92
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 10:43  

ลังเลอยู่สองค่าย ผู้เขียน:
ตกลงจะซื้อ HTC desire หรือ Garmin asus A10 ดี

DESIRE HD ครับ รออีกหน่อย
znuchnakha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 13:29  

จะซื้อ htc smart ขอความเห็นหน่อยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: