Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Legend - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 319 / เข้าชม: 1036178
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
78%
 78%  [ 18 ]
ดี - GOOD - 4
17%
 17%  [ 4 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 23

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2010 11:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

เพื่อนครับ รบกวนอย่าถามเรื่องนาฬิกาปลุก ด้วยนะครับ
1. คือผมตั้งปลุกตอนเช้าแล้ว มันไม่ค่อยปลุกเลย ต้องแก้ไก้อย่างไง ( แต่ถ้าผมรอเลื่อนตั้งปลุกห่างจากที่เคยปลุกประมาณ 2 นาที่ มันก็ดัง เลยงง )
2.สามารถเปลี่ยนเสียงปลุกของนาฟิกาได้หรือเปล่าในของเครื่อง เช่นในเพลง mp 3 ต้องทำอย่างไง ไม่ค่อยดัง
mahaaud8401
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Legend - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2010 21:27  

kaew47 ผู้เขียน:
ช่วยตอบผมด้วย ขอแบบคนใช้งานไม่เป็นจะได้ง่ายนะครับ
1. บอกวิธีลบ APP ให้ด้วยว่ทำอย่างไงบ้าง
2. เอาโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ลบออกทำอย่างไง
ขอบคุณมาก

ไปที่ Settings >>> Applications >>> Manage applications

จากนั้น มันจะขึ้น List ของ App ต่างๆมาครับ

ให้คลิกเข้าไปที่ App ที่ต้องการจะลบ พอกดเข้าไปแล้ว มันจะมีปุ่ม Uninstall อยู่ปุ่มแรกเลยครับ ให้กดปุ่มนั้น มันก็จะลบ App ดังกล่าวออก
kaew47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2010 13:45  

mahaaud8401 ผู้เขียน:
kaew47 ผู้เขียน:
ช่วยตอบผมด้วย ขอแบบคนใช้งานไม่เป็นจะได้ง่ายนะครับ
1. บอกวิธีลบ APP ให้ด้วยว่ทำอย่างไงบ้าง
2. เอาโปรแกรมที่ไม่ได้ใช้ลบออกทำอย่างไง
ขอบคุณมาก

ไปที่ Settings >>> Applications >>> Manage applications

จากนั้น มันจะขึ้น List ของ App ต่างๆมาครับ

ให้คลิกเข้าไปที่ App ที่ต้องการจะลบ พอกดเข้าไปแล้ว มันจะมีปุ่ม Uninstall อยู่ปุ่มแรกเลยครับ ให้กดปุ่มนั้น มันก็จะลบ App ดังกล่าวออก

-ขอบคุณมากครับ Very Happy Very Happy
มาบอก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 08:52  

วันนี้ ไปมาแล้วครับ เครื่องศูนย์ ร้านศูนย์ HTC มาบุญครอง
ราคาลงเหลือ 15500 แล้วครับ.. Laughing Laughing
น้องเอิทร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Aug 2010 10:54  

แล้วผมอยู่ยโสธรแบบนี้จะซื้อยังไงที่ไหนดีล่ะครับเนี๊ย

คำถาม

1.มันมีภาษาไทยไหมครับ
2.ถ้าอัพเดตได้อัพเป็น 2.2 ได้ไหมครับ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ
kafaak
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2010 11:41  

น้องเอิทร์ ผู้เขียน:
แล้วผมอยู่ยโสธรแบบนี้จะซื้อยังไงที่ไหนดีล่ะครับเนี๊ย

คำถาม

1.มันมีภาษาไทยไหมครับ
2.ถ้าอัพเดตได้อัพเป็น 2.2 ได้ไหมครับ

แล้วตอนนี้ราคาเท่าไหร่ครับ

ราคา HTC Legend ณ ตอนนี้ 15,500 ครับ เป็น Android 2.1 รองรับภาษาไทยครับ แต่ยังไม่มีข่าวชัดเจนว่าจะเป็น 2.2 ได้ไหมในตอนนี้ เท่าที่ผมทราบ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 18:56  

HTC Legend เลิกผลิตแล้ว

ตอนนี้กลายเป็น ตำนาน จริงๆ ไปแล้ว

กลางเดือนหน้าจะได้ใช้ Froyo 2.2 มั้ยเนี้ย

http://android.modaco.com/content/htc-legend-legend-modaco-com/316441/shocking-htc-legend-might-be-discontinued/
NightFalL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2010 16:38  

ดูเหมือนข่าวยังไม่เปนทางการนะคับ แต่ก้ดูจะแย่เหมือนกันนะนิถ้าเลิกผลิตจิง..

หวังว่าถ้าเลิกผลิตจิง คงไม่เลิก support นะ Sad
Narachot
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Oct 2010 04:35  

โทรไปหา htc สาขา zeer เค้าบอกว่าเลิกนำlegend มาขายแล้วครับ รวมถึง aria ด้วย
ตอนนี้เหลือ desire และ wildfire เท่านั้นที่เป็น android...
รู้สึกเศร้ามาก Sad
BoyPzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Nov 2010 12:38  

Narachot ผู้เขียน:
โทรไปหา htc สาขา zeer เค้าบอกว่าเลิกนำlegend มาขายแล้วครับ รวมถึง aria ด้วย
ตอนนี้เหลือ desire และ wildfire เท่านั้นที่เป็น android...
รู้สึกเศร้ามาก :(

หรือจะซื้อต่อเราป่าวล่ะ อิอิ สภาพ ดีมากมายเลยน่ะ ลองดูก่อนได้ ถ้าสนใจ
yayayayaya
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Nov 2010 15:23  

ตอนนี้ราคาเหลือเท่าไรแล้วครับ?
NGunZ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 10:49  

ตอนนี้ตัว Legend สามารถ update เป็น 2.2 Froyo ได้แล้วนะครับ เป็น official update ของ HTC เลย (FOTA) เพียงแค่ ต่อ WiFi หรือ 3G

และเข้าไปที่ Menu --> Settings --> About Phone --> แล้วก็เลือก System Update ครับ

ไฟล์ตัวอัพเดทมีขนาดประมาณ 87MB ครับ....ข้อมูลที่อยู่ในเครื่อง รวมถึง โปรแกรม, contact, apps, message ไม่หายนะครับ อัพได้เลยครับ
grumairu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 14:44  

NGunZ ผู้เขียน:
ตอนนี้ตัว Legend สามารถ update เป็น 2.2 Froyo ได้แล้วนะครับ เป็น official update ของ HTC เลย (FOTA) เพียงแค่ ต่อ WiFi หรือ 3G

และเข้าไปที่ Menu --> Settings --> About Phone --> แล้วก็เลือก System Update ครับ

ไฟล์ตัวอัพเดทมีขนาดประมาณ 87MB ครับ....ข้อมูลที่อยู่ในเครื่อง รวมถึง โปรแกรม, contact, apps, message ไม่หายนะครับ อัพได้เลยครับ

โหลดได้ที่ไหนเหรอคับ
iPao
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2011 20:54  

update แล้วแต่ทำไมพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ ใครทำให้ภาษาไทยกลับมาได้บอกทีคะTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 19:47  

official 2.2 ได้ใช่มั้ยครับ?
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 13:47  

grumairu ผู้เขียน:
NGunZ ผู้เขียน:

โหลดได้ที่ไหนเหรอคับ

มันจะมีอัพเดตขึ้นมาให้เอง ไม่งั้นก็ไปที่ศูนย์ครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 13:51  

iPao ผู้เขียน:
update แล้วแต่ทำไมพิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ ใครทำให้ภาษาไทยกลับมาได้บอกทีคะTT

ลองเข้าไปดูที่ตัวตั้งค่าเกี่ยวกับภาษาและแป้นพิมพ์ครับ แล้วเลือกตัวคีย์บอร์ดไทย
ถ้าไม่มีตัวคีบอร์ดไทยก็ต้องไปโหลดจากมาร์เก็ตมาก่อนครับ
orion_216
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 13:53  

Anonymous ผู้เขียน:
official 2.2 ได้ใช่มั้ยครับ?

ได้ครับอัพได้เอง
JiB Kittipa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 12:06  

ขาย HTC - LEGEND คะ สภาพเครื่อง 90% ใช้มา 1 ปี ขาย "8000" เครื่องพร้อมส่งคะ เจ้าของเครื่องอยากเปลี่ยนโทสับละคร่า~~~~

สนใจอีเมล์มาคุยกันได้นะคะ demodemo_jung@hotmail.com
riina
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 21:22  

เป็นเครื่องจากนอกคะ ใส่ซิมไทยแล้วบอกว่าซิมล็อค มีรหัสแก้ซิมล็อคไหมคะ Crying or Very sad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: