Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 G-net G 2 จะมาเเล้วครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 7 / เข้าชม: 7700
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ทินภัทร สุชาครีย์
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : G-net G 2 จะมาเเล้วครับ
วันที่โพสท์ : 10 May 2010 20:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ที่ศูนย์มีมาให้ลองเล่นเเล้วครับ function ครบ
** จุดเด่น 1.มีwifi 2.touchscreen เร็วดีครับ 3.tv ชัดครับ 4.เล็กเหมาะเเก่การพกพา
5.ที่ีสำคัญรองรับ EDGE 6. มีfacebook e-buddy twichter

[size=18]****สรุปง่ายๆนะครับคือเล็กพริกขี้หนู*****

[b]รายละเอียด / อย่างย่อ

รายละเอียด
ระบบสัญญาณ GSM 900/1800
ทีวี สามารถรับชมฟรีทีวีได้ครบทุกช่อง
ระบบการทำงาน 2 SIM Real Time (GSM+GSM)
กล้องถ่ายภาพ กล้อง 2 ด้าน (หน้า/หลัง)
ขนาดตัวเครื่อง 95 x 47 x 13.5มิลลิเมตร
เล่นไฟล์วีดีโอ 3GP, MP4
น้ำหนัก 62 กรัม
ฟังเพลง MP3
ประเภทหน้าจอ 2.6" 65K Color TFT LCD
บันทึกเสียง ตั้งเสียงบันทึกเป็นเสียงเรียกเข้าได้
ความละเอียด (Resolution) 240 x 400 Pixels
วิทยุ FM สามารถตั้งเตือนเวลาบันทึกรายการวิทยุ
หน่วยความจำภายนอก MICRO SD Card Up to 8 GB
ส่งผ่านข้อมูล Bluetooth (A2DP) รองรับชุดหูฟังสเตริโอ
เสียงเรียกเข้า Polyphonic, MP3
ระบบแฮนด์ฟรี รองรับ
จัดการกลุ่มโทร
่แสดงภาพ และเสียงกริ่งเฉพาะ
E-Book สำหรับอ่านไฟล์เอกสาร .txt
รับ-ส่งข้อความ SMS , MMS , GPRS Class 12
Modem โมเด็มในตัว
เครื่องคิดเลข / ตัวแปลงหน่วย / เกมส์
webcam รองรับ
EDGE รองรับ
ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0
E-mail รองรับ
การใช้งานของแบตเตอรี่ Li-ion 700mAh
MSN รองรับ
เปิดรอรับสาย 120 ชั่วโมง
Wifi รองรับ
สนทนาต่อเนื่อง 1.5~2.0 ชั่วโมง
monalove
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: G-net G 2 จะมาเเล้วครับ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 12:03  

....อยากได้อ่า....
ตอนนี้มือถือเจ๊งอยากได้สักเครื่อง T_T
เอาสเปคแบบนี้ งบไ่ม่บานปลาย...

ใครเคยใช้แล้วเล่าประสบการณ์ให้ฟังมั่งสิ Embarassed
biggi
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: G-net G 2 จะมาเเล้วครับ
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2010 22:42  

ราคาเท่าไหร่ครับ ....
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2010 13:09  

ราคาที่ผมเคยเจอนะครับ 3990 ครับที่เดอะมอลล์บางกะปินะครับ
monalove
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 19:36  

เอิ่ม..เค้าซื้อมา 3,790.- นะ
ดูทีวี..ชัดดีค่ะ ชัดกว่า TWZ

ซื้อมาได้ไม่ถึง 2 อาิทิตย์เลย แม่อยากได้เครื่องใหม่อีกแล้ว
ถ้าเอาไปเทิร์นเครื่องที่ปุ่มใหญ่ ๆ ไว้ให้แม่กดง่าย ๆ จะคุ้มเงินไหมเนี่ย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Aug 2010 22:41  

ครับเเล้วเเต่เราตัดสิ้นใจเลยเงินเรา><
haiphee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Oct 2010 01:30  

ทินภัทร สุชาครีย์ ผู้เขียน:
ที่ศูนย์มีมาให้ลองเล่นเเล้วครับ function ครบ
** จุดเด่น 1.มีwifi 2.touchscreen เร็วดีครับ 3.tv ชัดครับ 4.เล็กเหมาะเเก่การพกพา
5.ที่ีสำคัญรองรับ EDGE 6. มีfacebook e-buddy twichter

[size=18]****สรุปง่ายๆนะครับคือเล็กพริกขี้หนู*****

[b]รายละเอียด / อย่างย่อ

รายละเอียด
ระบบสัญญาณ GSM 900/1800
ทีวี สามารถรับชมฟรีทีวีได้ครบทุกช่อง
ระบบการทำงาน 2 SIM Real Time (GSM+GSM)
กล้องถ่ายภาพ กล้อง 2 ด้าน (หน้า/หลัง)
ขนาดตัวเครื่อง 95 x 47 x 13.5มิลลิเมตร
เล่นไฟล์วีดีโอ 3GP, MP4
น้ำหนัก 62 กรัม
ฟังเพลง MP3
ประเภทหน้าจอ 2.6" 65K Color TFT LCD
บันทึกเสียง ตั้งเสียงบันทึกเป็นเสียงเรียกเข้าได้
ความละเอียด (Resolution) 240 x 400 Pixels
วิทยุ FM สามารถตั้งเตือนเวลาบันทึกรายการวิทยุ
หน่วยความจำภายนอก MICRO SD Card Up to 8 GB
ส่งผ่านข้อมูล Bluetooth (A2DP) รองรับชุดหูฟังสเตริโอ
เสียงเรียกเข้า Polyphonic, MP3
ระบบแฮนด์ฟรี รองรับ
จัดการกลุ่มโทร
่แสดงภาพ และเสียงกริ่งเฉพาะ
E-Book สำหรับอ่านไฟล์เอกสาร .txt
รับ-ส่งข้อความ SMS , MMS , GPRS Class 12
Modem โมเด็มในตัว
เครื่องคิดเลข / ตัวแปลงหน่วย / เกมส์
webcam รองรับ
EDGE รองรับ
ใช้งานอินเตอร์เน็ต WAP 2.0
E-mail รองรับ
การใช้งานของแบตเตอรี่ Li-ion 700mAh
MSN รองรับ
เปิดรอรับสาย 120 ชั่วโมง
Wifi รองรับ
สนทนาต่อเนื่อง 1.5~2.0 ชั่วโมง

น่าจะเป็นรุ่นนี้ใช่ไหม

อ้างมาจาก
http://www.gnetmobile.com/th/products.php?id_pro=145&page=9
ohmnf
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปราจีนบุรี
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 09:52  

อยากเห็นพรีวิวอ่ะคับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: