Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไอโฟน กับ ความจุ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตอบ: 1 / เข้าชม: 4426
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

ใช้ไอโฟนกี่ GB????
  16GB
  32GB
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไอโฟน กับ ความจุ
วันที่โพสท์ : 18 May 2010 13:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากสอบถามเรื่อง ไอโฟน กับ ความจุ ค่ะ

รู้อยู่ว่ามี 16 กับ 32 gb

เป็นคนที่ไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรมาก

แต่กังวลว่า เครื่องจะช้า เมื่อหน่วยความจำเหลือน้อยค่ะ สังเกตเวลาหน่วยความจำจะเต็มเครื่องจะแทบไม่ทำงานเท่าไหร่นัก

อีกอย่างอีกไม่กี่เดือน จะมี OS 4 ออกมาแล้ว แน่นอนว่า โปรแกมตัวนี้ต้องการความจุมากกว่า OS 3 ปัจจุบันอย่างแน่นอน แล้วเวลา multitask อย่างนี้ ก็คงต้องการความจุเยอะๆ เครื่องจะได้ไม่เหนื่อย แล้ว แบตก็จะอึดขึ้น

ทั้งหมดนี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัว แต่ไม่ใช่กับไอโฟนนะคะ เป็นโทรสัพรุ่นอื่นๆที่เคยใช้ ที่ผ่านมา

อยากถามความคิดเห็นกันอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ
A88
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไอโฟน กับ ความจุ
วันที่โพสท์ : 09 Nov 2010 10:17  
ตอบโดยอ้างถึง  

de-i-cy ผู้เขียน:
อยากสอบถามเรื่อง ไอโฟน กับ ความจุ ค่ะ

รู้อยู่ว่ามี 16 กับ 32 gb

เป็นคนที่ไม่ค่อยมีข้อมูลอะไรมาก

แต่กังวลว่า เครื่องจะช้า เมื่อหน่วยความจำเหลือน้อยค่ะ สังเกตเวลาหน่วยความจำจะเต็มเครื่องจะแทบไม่ทำงานเท่าไหร่นัก

อีกอย่างอีกไม่กี่เดือน จะมี OS 4 ออกมาแล้ว แน่นอนว่า โปรแกมตัวนี้ต้องการความจุมากกว่า OS 3 ปัจจุบันอย่างแน่นอน แล้วเวลา multitask อย่างนี้ ก็คงต้องการความจุเยอะๆ เครื่องจะได้ไม่เหนื่อย แล้ว แบตก็จะอึดขึ้น

ทั้งหมดนี่เป็นประสบการณ์ส่วนตัว แต่ไม่ใช่กับไอโฟนนะคะ เป็นโทรสัพรุ่นอื่นๆที่เคยใช้ ที่ผ่านมา

อยากถามความคิดเห็นกันอ่ะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

ไม่จำเป็นครับ เกี่ยวกับเรื่อง พื้นที่ ในเครื่อง เรื่องของ OS ที่ออกมา บางที ยิ่ง OS ใหม่ ยิ่งทำงานง่าย ทำให้เครื่องเร็วก็มี ครับ แล้วแต่ OS แต่ถ้าเป็น ของ iPhone ก็ต้องทำใจนิดนึงว่า ถ้ายังใช้ตัวเก่าอยู่ เนื่องจาก Hardware มันก็มีผลครับ ถ้าหากว่า Hardware ยิ่งต่ำ OS ใหม่ มา ก็จะทำให้เครื่องช้าไปโดยปริยายอยู่แล้ว เพราะตัว OS ใหม่ที่ออกมาจะพัฒนามาใหม่กับ ตัวเครื่องใหม่ ที่ Hardware มี Spec ที่สูงขึ้นกว่าเดิมครับ ^^

สังเกตจาก RAM ของเครื่อง Com หรือ PC ว่า เมื่อก่อน ไม่เห็นว่าจะเครื่องช้า พอลงตัวใหม่เครื่องกลับช้า ก็เหมือนกันเลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Webboard - กระดานสนทนา มือถือ แท็บเล็ต
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: