Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครว่า iPhone4 มีปัญหา

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 17796
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครว่า iPhone4 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 17:48  
ตอบโดยอ้างถึง  

กระทู้นี้กระผมอยากตั้งเพื่อให้ได้ทราบว่า
iPhone 4 นั้นไม่มีปัญหาใดๆ ทั้งสิ้น

เพราะก่อนผมจะตัดสินใจซื้อมานั้น ก็ศึกษาอยู่นานมาก
บ้างก็ว่า จับมือซ้ายแล้วคลื่นหาย กระจกที่ว่าแหล่มน่ะ แตกง่าย

สำหรับผมพึ่งถอยตัว Unlock 32GB มา ที่งาน GITEX
ผลปรากดว่า ทุกอย่าง Perfect ครับ

จับมือซ้ายคลื่นก็ไม่หาย แตเรืองกระจกนั้นไม่ขอลองดีกว่า(ผมไม่ใส่เคสนะ ใส่ละไม่สวยผมว่า)

ปัญหามีก็แค่ ตอนซื้อฟิล์มกันรอยมาติดเองนี่ กว่าจะเล็งให้มันPerfect นี่ก็นานพอสมควร
และน้ำหนักก็หนักพอตัว

ปล. ผมทำงานอยู่ที่ดูไบนะครับ ราคาตัวนี้อยู่ที่ 3600 AED ประมาณ 28 - 29
แต่ถ้าเป็นตัวที่มี Contract 1 ปี ประมาณ 2400 AED ประมาณ 18 - 29

ผมใช้Data Package ของ Etisalat 1 GB เสียประมาณ 145 AED ประมาณ 1200 บาท
Unlimited แพงมากกกก
definelove
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครว่า iPhone4 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 03 Nov 2010 14:06  

Confused เครื่องคุณไม่มีปัญหา ใช่ว่าเครื่องคนอื่นเค้าจะไม่มีปัญหาตาม เนี่ย ของผมdtacถ้ามือไปโดนด้านข้างนะ สัญญาณดรอปฮวบเลย พอใส่truemoveบางครั้งสัญญาณก็ไม่มี มีปัญหาเรื่องสัญญาณเฉยๆ อย่างอื่นไม่มี
pattayaall
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ : Re: ใครว่า iPhone4 มีปัญหา
วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 11:08  

เครื่องผมมีปัญหาครับ ซื้อมาแล้วดับ เปิดไม่ติดเลย ซื้อมาได้ไม่ถึงสองเดือน เอาไปให้ร้านที่ซื้อดูบอกไม่รับผิดชอบ เครื่องช๊อต ซึ่งผมใช้งานปกติ ไม่เคยชาร์ทในรถเลย ไม่เคยตก ดูแลดีกว่าลูกตัวเองอีก ไม่มีปัญหายังไง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: