Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Optimus One ของเค้าดีจิงไหม?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 8134
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Optimus One ของเค้าดีจิงไหม?
วันที่โพสท์ : 29 Nov 2010 20:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

เห็นโฆษณาโครมๆว่าดีตามเวป อยากรู้ว่าจิงๆดีไหม ใครมีแล้วบอกต่อหน่อยครับ
lookprune
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Optimus One ของเค้าดีจิงไหม?
วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 23:54  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้มา สอง ถึง สาม อาทิตย์แล้ว ผมว่าน่าประทับใจนะ
มาพร้อมกับ 2.2 ก็เลยช่วยหลายอย่างไม่ต้องลงแอพ เพิ่ม
เช่นเปิดปิดเน็ต ลงแอ็พกับ sd card ได้เลย
ก่อนผมซื้อก็เดินเลือกแล้วเลือกอีก หลายรุ่นหลายเดือนครับ
ทั้งของเวลคอม htc ss
คือ ผมขีดเส้นว่าไม่ควรแพงเกิน หมื่นต้นๆ เล่นเกมส์ได้ค่อนข้างดี
และมาพร้อม 2.2 ก็จะมี ssg3 อีกตัวที่ใกล้เคียงแต่ติดตรงเกมส์
ส่วนพวกที่ออกมาก่อน ก็น่าจะมาไกลพอแล้ว เช่น ซาปริก้า a88
htc ก็อัพซอฟแวร์ช้าตอนแรกก็สนไฟป่า แต่ไม่ใช่2.2 ไม่เข้าใจเหมือนกัน
ว่าทำไมทั้งๆที่ผลิต ให้กูเกิล เน็กซัสวัน ทำไมถึงอัพซอฟแวร์ช้า
ฮ้อพิมพ์ซะเยอะเชียว
ผมใช้ร่วมกับซิม tot3g ในพื้นที่ ที่รองรับ3g นี่ดู youtube hd ได้เลยครับ
ลื่นๆเลย
แต่ ก็ไปลองตามศูนย์ ก่อนครับ เล่นแล้วไม่ซื้อเค้าไม่ว่าหรอก
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: