Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 อัพเป็น os 4.2 เจอปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 14889
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : อัพเป็น os 4.2 เจอปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 16:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

หลังจากที่ผมได้อัพ iphone4 จาก 4.1 เป็น 4.2 ปัญหาที่พบคือเวลาคุยสายอยู่และมี ข้อความเข้า SMS หรือ Alert ต่างๆ เช่นจาก Whatapp เครื่องจะสั่นด้วยครับซึ่งก่อนอัพจะไม่เป็นเลย เหมือนโทรศัพท์ทั่วไปเวลาคุยสาย ระบบสั่นจะไม่ทำงานแต่อาจมีเสียงเตือนเบาๆ ในสาย แต่นี่สั่นจนตกใจ ทั้ง solf reset ก็แล้ว ไม่หาย ใครช่วยตอบปัญหาหรือแก้ปัญหาทีครับ ขอบคุณครับ
degaze
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: อัพเป็น os 4.2 เจอปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 23:42  

ผมเลยไม่กล้าอัพ กลัวมี เอ็ฟ เฟร็ก กับเครื่อง กลับไปที่ร้าน แล้วรีสโต รับรองกลับมาเหมือนเดิมครับ Very Happy Very Happy Very Happy
cnxman
Year's Star

หัวข้อ : Re: อัพเป็น os 4.2 เจอปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 14 Dec 2010 12:17  

เค้าว่าอัพแล้วจะย้อนกลับไม่ได้นิครับ ทำไงดี
degaze
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2010 00:03  

ต้องรอ V.4.3 ครับเค้า ว่า เสถียรกว่าครับ
intelligence man
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2011 16:35  

cnxman ผู้เขียน:
เค้าว่าอัพแล้วจะย้อนกลับไม่ได้นิครับ ทำไงดี

ย้อนกลับได้ครับ เพียงแต่ว่าต้องให้ cydia หรือ Tinyumbella เก็บค่า ECID ของเวอร์ชั่นก่อนหน้านี้ไว้ครับ นั่นหมายความว่าเครื่องที่จะย้อนกลับได้ ต้องผ่านการ JB มาก่อนนั่นเอง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: