Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 i phone vs nokia n8

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 9068
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: 101
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : i phone vs nokia n8
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2010 16:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมจะซื้อมือถือเครื่องใหม่

ระหว่าง iphone 4 กับ n8 อันไหนดีกว่ากัน

แต่โดยส่วนตัวผมชอบ n8 ครับ

ช่วยหาขอดีขอเสียของระหว่าง 2 เครื่องให้ด้วยนะคร๊าฟฟ

ขอบคุณครับ
Orenets
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: i phone vs nokia n8
วันที่โพสท์ : 09 Dec 2010 12:07  

hopper ผู้เขียน:

ระหว่าง iphone 4 กับ n8 อันไหนดีกว่ากัน

ช่วยหาขอดีขอเสียของระหว่าง 2 เครื่องให้ด้วยนะคร๊าฟฟ

ขอบคุณครับ

ผมใช้ N8 อยู่ ครับ เครื่องล๊อตแรก ปกติดีทุกอย่างเลย
ตอนแรก เครื่องดับ รีสตาร์ทเอง เช้คไปเช็คมา เกิดจาก ซิมที่ผมใช้อยู่ เก่า ไปเปลี่ยนที่ Dtac ใหม่ ตอนนี้ หายสนิท

ถ้า ชอบ เล่นประเภท Feature การใช้งาน หลากหลาย จัดไปเลย N8 คุ้มมาก
แต่ถ้าเล่น APP ก็ แนะนำ iPhone 4

แต่โดยส่วนตัว สำหรับ ผม ยังคิดไม่ออกเลยว่า ทำไมต้อง ใช้ iPhone4 เพราะ N8 มีทุกอย่าง และเหนือกว่าอีกด้วย ในการใช้งานจริง และได้ความหลากหลายในการใช้งานเช่นกัน
putoon
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: i phone vs nokia n8
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 15:12  

ถามตัวเองก็ครับว่าจะใช้งานแบบไหน ถ้าดูหนังฟังเพลงเล่นเกม ก็ Iphone 4 ถ้าเน้นถ่ายรูปอัพโหลด เชื่อมต่อกับคนอื่นๆง่ายก็ N8
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 22:39  

ขอบคุณครับ

มีคนตอบไปหลายเรื่องละ งั้นผมขอตอบเรื่องกล้องละกันนะคับ ผมเคยได้ดูการเปรียบกันระหว่าง๒ตัวนี้เลย ทางเว็บ MSN กล้องN8นั้น 12 ล้าน ส่วน i phoen4 นันแค่5ล้าน แต่พระจ้า NOKIA ไม่ได้เกิดมาเด่นด้านกล้อง สู้ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียวทั้งความคมชัด ทั้งสีสันที่เหมมือนจิง i phone4กินขาด ทั้ง ๆ ที่โนเกียกล้องมีความละเอียดมากกว่าถึง 7 ล้านพิกเซล ส่วนเรื่องอื่นอันนี้ให้คนอื่นตอบดีกว่าคับผม ช่วย ๆ กันจ้า Very Happy
sirabhop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 14:34  

KEN_Te ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

มีคนตอบไปหลายเรื่องละ งั้นผมขอตอบเรื่องกล้องละกันนะคับ ผมเคยได้ดูการเปรียบกันระหว่าง๒ตัวนี้เลย ทางเว็บ MSN กล้องN8นั้น 12 ล้าน ส่วน i phoen4 นันแค่5ล้าน แต่พระจ้า NOKIA ไม่ได้เกิดมาเด่นด้านกล้อง สู้ไม่ได้เลยแม้แต่นิดเดียวทั้งความคมชัด ทั้งสีสันที่เหมมือนจิง i phone4กินขาด ทั้ง ๆ ที่โนเกียกล้องมีความละเอียดมากกว่าถึง 7 ล้านพิกเซล ส่วนเรื่องอื่นอันนี้ให้คนอื่นตอบดีกว่าคับผม ช่วย ๆ กันจ้า Very Happy

ผมมีทั้งn8 และ ip4 เกม ip4 จะมากกว่า การทัชก็ลื่นกว่า การทำงานเร็วกว่า แต่เรื่องกล้อง ip4 ถ่ายออกมาแล้วสีมันสดเกินจริง ผมว่าเรื่องกล้อง n8 เหนือกว่ามาก
sirabhop
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2011 14:35  

sirabhop ผู้เขียน:
KEN_Te ผู้เขียน:

ขอบคุณครับ

ผมมีทั้งn8 และ ip4 เกม ip4 จะมากกว่า การทัชก็ลื่นกว่า การทำงานเร็วกว่า แต่เรื่องกล้อง ip4 ถ่ายออกมาแล้วสีมันสดเกินจริง ผมว่าเรื่องกล้อง n8 เหนือกว่ามาก

เพิ่มเติม http://zaxelox.exteen.com/20100928/nokia-n8-vs-iphone4
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2011 15:29  

กล้อง N8 เหนือกกว่าจริงครับ สีมันเป็นธรรมชาติกว่า การจัดแสง ในแสดงต่างๆก็ทำได้ดีกว่าครับ ihpone สีมันสดเกินจริงครับ แต่ก็ชัดดีครับ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: