Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยด้วยคับ E63 เมมชื่อแล้วพอมีสายเข้าแล้วมันโชว์เบอร์ไม่ขึ้นชื่อ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 5519
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยด้วยคับ E63 เมมชื่อแล้วพอมีสายเข้าแล้วมันโชว์เบอร์ไม่ขึ้นชื่อ
วันที่โพสท์ : 01 Feb 2011 00:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

คืออยู่ดีๆ มันก็ไม่ขึ้นชื่อเฉยเลย ตอนแรกก็ขึ้นตามปกติ อยู่ดีๆ มาใช้ตอนเช้ามันไม่ขึ้นชื่อเฉยเลย เป็นแค่เบอร์นี้ เบอร์เดียวด้วยอะครับ

คือชื่อนี้จะมีอยู่ 2 เบอร์ อีกเบอร์ก็ขึ้นตามปกติ
แต่เบอร์นี้ทำยังไงก็ไม่ขึ้น ลบ สร้างใหม่ ก็ไม่ขึ้นอยู่เบอร์เดียวนี่แหละคับ

ลอง กดตั้งค่าตามโรงงาน แล้วก็ไม่หายอะครับ
ลอง search เบอร์นี้ดู ก็ไม่เจอทั้งๆ ที่ก็เมมแล้วไว้ แต่ถ้า search อีกเบอร์มันก็เจออะครับ

ตอนนี้งงไปหมดแล้ว พอมีวิธีแก้มั้ยอะครับ
ขอบคุณครับ
desperadoz
Year's Star

จังหวัด: อุบลราชธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคับ E63 เมมชื่อแล้วพอมีสายเข้าแล้วมันโชว์เบอร์ไม่ขึ้นชื่อ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 12:23  

มันแยกแยะไม่ออกครับ สมมุติชื่อ คุณ ก. แล้วเมมว่า คุณ ก. ซักสามเบอร์มันจะขึ้นชื่อเฉพาะเบอร์แรกที่เราเมมครับ แนะนำให้ตั้ง คุณ ก.1 / คุณ ก.2 / คุณ ก.3 อะไรก็ว่ากันครับ ลองดูครับ อันนี้ผมเคยทำเครื่องผมจากประสบการณ์
nicesky01
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ช่วยด้วยคับ E63 เมมชื่อแล้วพอมีสายเข้าแล้วมันโชว์เบอร์ไม่ขึ้นชื่อ
วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 13:19  

เบอร์นี้มันก็อยู่เป็นเบอร์แรกนะครับ ไอ้เบอร์ที่ขึ้นชื่ออะเป็นเบอร์ที่ 2 = =

แล้วชื่ออื่นที่เมม หลายๆ เบอร์ก็ยังปกติดีอยู่เลย
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 00:40  

nicesky01 ผู้เขียน:
คืออยู่ดีๆ มันก็ไม่ขึ้นชื่อเฉยเลย ตอนแรกก็ขึ้นตามปกติ อยู่ดีๆ มาใช้ตอนเช้ามันไม่ขึ้นชื่อเฉยเลย เป็นแค่เบอร์นี้ เบอร์เดียวด้วยอะครับ

คือชื่อนี้จะมีอยู่ 2 เบอร์ อีกเบอร์ก็ขึ้นตามปกติ
แต่เบอร์นี้ทำยังไงก็ไม่ขึ้น ลบ สร้างใหม่ ก็ไม่ขึ้นอยู่เบอร์เดียวนี่แหละคับ

ลอง กดตั้งค่าตามโรงงาน แล้วก็ไม่หายอะครับ
ลอง search เบอร์นี้ดู ก็ไม่เจอทั้งๆ ที่ก็เมมแล้วไว้ แต่ถ้า search อีกเบอร์มันก็เจออะครับ

ตอนนี้งงไปหมดแล้ว พอมีวิธีแก้มั้ยอะครับ
ขอบคุณครับ

เอ่อ อันนี้ผมไม่แน่ใจว่ามันจะเป็นเหมือนกันนึป่าวนะคับ เบื้องต้นลองตรวจสอบดูก่อนว่า มีชื่อหรือเบอร์ที่ซ้ำกันอยู่วึป่าว เพราะของผมมันเคยเป็นแล้วปรากฏว่ามันเจอเบอร์ที่ซ้ำกัน มันก็เลยไม่รู้ว่าจะให้ขึ้นชื่อไหนดีมั้ง มันก็เลยไม่ขึ้นดีกว่า (ประมาณนี้) เฮอะ ๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: