Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สาเหตุมันคืออะไรนะ ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 5100
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สาเหตุมันคืออะไรนะ ?
วันที่โพสท์ : 03 Jan 2011 15:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่าพอดีผมมี เจ้าN70 ตัวหนึ่ง เครื่องนี้มือ 2 นะ ซื้อมาตั้งแต่ กรกฎาคม 2553 ซื้อมาตอนแรกก็ใช้ได้ดีอยู่นะไม่มีปัญหา แล้วพอใช้ไปสักพัก(ใช้ไป2-3เดือนประมาณนี้)ก็เริ่มรู้สึกมีอาการแปลกๆ Confused คือว่าพอดีโทรไปหาเพื่อนหรือไม่เพื่อนก็โทรมานี้แหละคุยได้ไม่กี่นาทีก็ตัดไปแล้วทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร บางครั้งจะhello ก็ตัดไป แล้วก็เหมือนว่าไปเข้าโปรเพลง(ของโนเกียอยู่แล้วนะ)ทั้งๆที่ไม่ได้กดเลยหรือไม่ก็บางครั้งก็ขึ้นเลข(เหมือนคิดว่าเราไปกดเบอร์)ทั้งๆที่ไม่ได้กดเลย หรือว่าอาจจะเป็นเพราะทำหล่นมากคือพอดีผมเป็นคนค่อนข้างซกมกไปหน่อย หรืออาจเป็นเพราะไวรัส เพราะผมเป็นคนชอบลงเพลงลงเกมใส่มือถือค่อนข้างประจำ ช่วยคิดหน่อยละกันนะครับว่าเป็นสาเหตุใด แล้วจะแก้ยังไงครับช่วยหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ป.ล.เข็ดแล้วเราวันหลังไม่ซื้อมือ 2แล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สาเหตุมันคืออะไรนะ ?
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 23:46  
ตอบโดยอ้างถึง  

supertan ผู้เขียน:
คือว่าพอดีผมมี เจ้าN70 ตัวหนึ่ง เครื่องนี้มือ 2 นะ ซื้อมาตั้งแต่ กรกฎาคม 2553 ซื้อมาตอนแรกก็ใช้ได้ดีอยู่นะไม่มีปัญหา แล้วพอใช้ไปสักพัก(ใช้ไป2-3เดือนประมาณนี้)ก็เริ่มรู้สึกมีอาการแปลกๆ Confused คือว่าพอดีโทรไปหาเพื่อนหรือไม่เพื่อนก็โทรมานี้แหละคุยได้ไม่กี่นาทีก็ตัดไปแล้วทั้งๆที่ไม่ได้ทำอะไร บางครั้งจะhello ก็ตัดไป แล้วก็เหมือนว่าไปเข้าโปรเพลง(ของโนเกียอยู่แล้วนะ)ทั้งๆที่ไม่ได้กดเลยหรือไม่ก็บางครั้งก็ขึ้นเลข(เหมือนคิดว่าเราไปกดเบอร์)ทั้งๆที่ไม่ได้กดเลย หรือว่าอาจจะเป็นเพราะทำหล่นมากคือพอดีผมเป็นคนค่อนข้างซกมกไปหน่อย หรืออาจเป็นเพราะไวรัส เพราะผมเป็นคนชอบลงเพลงลงเกมใส่มือถือค่อนข้างประจำ ช่วยคิดหน่อยละกันนะครับว่าเป็นสาเหตุใด แล้วจะแก้ยังไงครับช่วยหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

ป.ล.เข็ดแล้วเราวันหลังไม่ซื้อมือ 2แล้ว Crying or Very sad Crying or Very sad

อ่ะโห เอ่อ อาการคล้ายกับ7610ของเพื่อนผมเหมือนกัน เวลาโทรไปหามันทีไร พอมันรับปั๊บ พูดได้แค่คำว่า ฮะ ยังไม่โหลนะ มันก็บอกว่า"ไม่มีสัญญาณตอบรับจากหมายเลขที่ท่านเรียกซะงั้น" เป็นแบบนี้ทุกครั้งเงย แงว คงต้องให้ที่ร้าน หรือที่ศูนย์ดูดีกว่าคับผม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: