Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ไอคอนบนจอ TV658

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 31817
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ไอคอนบนจอ TV658
วันที่โพสท์ : 01 May 2010 15:26  
ตอบโดยอ้างถึง  

ใช้มา 4 เดือนแล้ว fw39 ก็ใช้ดีนะคะ ไม่มีปัญหาอะไร แต่เมื่อเร็วๆ นี้มันมีอะไรแปลกๆ เกี่ยวกับไอคอนแสดงสถานะเล็กๆ ที่มุมขวาด้านบนเวลา standby น่ะค่ะ

เวลามีข้อความส่งมาแล้วเราไม่ได้อ่านมันก็จะโชว์รูปซองจดหมายเล็กๆ มีหมายเลขของซิม (1 หรือ 2) กำกับอยู่ พอเราเข้าไปดูข้อความแล้ว ไอคอนเตือนนี้ก็จะหายไปใช่ป่าวคะ แต่ทีนี้มันไม่ยอมหายไปอ่ะค่ะ ทั้งที่ไม่มีข้อความอะไรใหม่เข้ามา มันก็ยังเป็นซองและมีเลขสองที่มุมล่าง ลองสลับซิมแล้วก็ยังคงมีอยู่เหมือนเดิม แสดงว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเครือข่ายโทสับ ลอง restore factory settings แล้วแต่ไอคอนนี้ก็ไม่หายไป ทำไงดีอ่ะคะ

อ้อ แล้วมีไอคอนรูปเขบ็ดหนึ่งชั้นสองตัว (ถ้าตัวเดียวสีดำจะเป็น ringtone แต่อันนี้สองตัวเขียนแบบเชื่อมกันน่ะค่ะ) สีชมพูอมม่วง กับไอคอนลูกศรคู่สีเทาๆ ข้างหนึ่งศรชี้ขั้นอีกข้างศรชี้ลงขึ้นปรากฎอยู่ใกล้ๆ กับไอคอนนาฬิกาปลุกตลอดเวลาเลย ไม่รู้ว่าเป็นไอคอนอะไร และจะปิดอย่างไร

รบกวนผู้รู้ด้วยนะคะ
Dark_Soul
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ไอคอนบนจอ TV658
วันที่โพสท์ : 13 May 2010 22:55  

ไอคอนข้อความ แบบนี้ น่าจะเก้บในเมนูส่วนตัว ครับ ในเมนูออแกไนเซอร์ ลองเข้าไปดู
honeypot
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 16 May 2010 00:57  

Dark_Soul ผู้เขียน:
ไอคอนข้อความ แบบนี้ น่าจะเก้บในเมนูส่วนตัว ครับ ในเมนูออแกไนเซอร์ ลองเข้าไปดู

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำนะคะ คิดว่าน่าจะเป็นไปได้เพราะเมนูส่วนตัวรู้สึกจะมีอะไรทะแม่งๆ เดี๋ยวลองยกเลิกเมนูส่วนตัวก่อนดีก่า ดูว่ามันมีข้อความอะไรค้างไว้หรือป่าว

ขอบคุณจริงๆ ค่ะ
snowy
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 09:59  

ปัญหาเดียวกันเลยค่ะ..แต่เปิดดูข้อความในเมนูส่วนตัวแล้วก็ไม่มีข้อความใหม่ใดๆ เข้ามาอ่ะค่ะ และไอค่อนนั้น ก็ไม่หายด้วยค่ะ และอยู่ๆ ก็มีไอค่อนรูปข้อความเข้ามาอีก ตามปกติแล้วจะมีตัวเลขบอกว่าข้อความเข้ามาซิมไหน 1 หรือ 2 แต่ ไอค่อนนี้ แปลกตรงที่เป็น ตัวอักษร p ขึ้นมาอ่ะค่ะ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้น หาอ่านในคู่มือก็ไม่มีอ่ะค่ะ ใครรู้บ้างคะ ช่วยตอบหน่อย
earthzza
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 15:09  

ลอง ตั้งค่าจากโรงงานดุครับ
รับรองหาย ของผมก้เป้น
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: