Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 29, 30, 31  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5159237
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 13:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

Anonymous ผู้เขียน:
รบกวนขอโปรแกรมของ E 63 ด้วยครับ (มือใหม่ขอบคุณล่วงหน้าครับ) pop_pao@windowslive.com

ANswer SiamPhone Guest

โปรแกรม เทคนิคการใช้งาน วิธีการแก้ปัญหา

http://biggy.mobie.in/ เลยคับ

เครดิต คุน Biggy คับ

จขว. = เจ้าของเว็ปไซต์ คับ 555+
nong225
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรม E63 ค่า ^^
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 15:35  

manklub ผู้เขียน:
BEMOOM ผู้เขียน:
PORPACK ผู้เขียน:
เซียน e63 ผู้เขียน:
เสริม
ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน

ถึง คุณเซียน E63 ^^
รบกวนขอโปรแกรมด้วยนะคะ
พอดีเพิ่งซื้ออ่ะค่ะ
ไปไม่ถูกเลยค่ะ
ไม่รู้ควรเริ่มจากตรงไหนก่อนดีอ่ะค่ะ
ii-amz_pacckeii@hotmail.com

รบกวนด้วยนะคะ --*
ขอบคุณล่วงหน้านะคะ !
(:
ขอด้วยคนนะคะ tikmanomai@hotmail.com

ขอด้วยนะคะ o_lun_la_1@hotmail.com

ขอด้วยนะคับ medicine_ton@hotmail.com

ขอด้วยครับ Nong_big225@hotmail.com
oishisine
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 20:43  

อยากถามว่า โหลดโปรแกรม Joyeye Fisheye Effect และ Joyeye Quad CS Effect มาแล้ว ทำไม app ถึงไม่ขึ้นอ่ะคะ ไม่สามารถถ่ายแบบแบบนี้ได้ นอกจาก Joyeye Lite ให้มา เสียตังค์ไปเยอะมากๆ
daidomon
Year's Star

จังหวัด: ประจวบคีรีขันธ์
หัวข้อ : Re: ขอโปรแกรม E63 ค่า ^^
วันที่โพสท์ : 10 Jan 2011 10:15  

[quote="nong225"]
เสริม
ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน

ไม่รู้ควรเริ่มจากตรงไหนก่อนดีอ่ะค่ะ

(:
ขอด้วยคนนะคะ tikmanomai@hotmail.com

ขอด้วยนะคะ o_lun_la_1@hotmail.com

ขอด้วยนะคับ medicine_ton@hotmail.com

ขอด้วยครับ Nong_big225@hotmail.com[/quot
ขอด้วยครับ daidomon@hotmail.com
Twoo
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2011 09:57  

คือ E63 ผมเวลาเข้าแอฟฟิเคชัน อย่างเช่น Nimbuzz กับ Opera มันชอบรีสาร์ทเองบ่อยมากๆ เป็นเพราะอะไรครับ ใครรู้ตอบหน่อยนะครับแก้ไม่ตกเลย ทั้งลองเปลี่ยนเมม ก็แล้วยังไม่หาย
pon111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jan 2011 15:25  

ขาย E63 สีแดง มือหนึ่งยังไม่แกะกล่อง ประกันศูนย์สภาพ 100% ราคา 5200 ติดต่อ 087 986 8778
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 17 Jan 2011 08:08  

Twoo ผู้เขียน:
คือ E63 ผมเวลาเข้าแอฟฟิเคชัน อย่างเช่น Nimbuzz กับ Opera มันชอบรีสาร์ทเองบ่อยมากๆ เป็นเพราะอะไรครับ ใครรู้ตอบหน่อยนะครับแก้ไม่ตกเลย ทั้งลองเปลี่ยนเมม ก็แล้วยังไม่หาย

ANswer คุน Twoo

ลอง อัพ เฟริมแวร์ หรือยังคับ ???

น่าจะช่วยได้นะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2011 14:03  

บอร์ดเงียบ ซะงั้น

แต่ไม่เป็นไรคับ

เทคนิคการใช้งาน

โปรแกรมเฉพาะรุ่น

การแก้ไข ปัญหาเบื้องต้น ไปจนถึง มืออาชีพ

นี่เรยคับ

http://nokiagang.com/

ถ้าคุนใช้ โนเกีย ที่นี่คือ บ้านโนเกียคับ

^^"
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2011 19:12  

wIz Whi$drom ผู้เขียน:
อ้างถึง:
เสริม

ขอด้วยครับ deaw_cnn@hotmail.com ขอบคุณมากครับ

รบกวนขอโปรแกรมสำหรับ e63 ด้วยคนค่ะ nw_137@hotmail.com

ขอด้วยคนครับ
kittigorn_k@yahoo.co.th
ขอบคุณล่วงหน้ามากมายครับ
wanchat77
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 00:38  

ขอ โปรแกรม msn ลงE63 ด้วยคนครับ พอดีพึ่งออกใหม่ ของเดิมที่มากับเครื่องใช้ไม่ได้ และก็ตัวสระไม่มีด้วยครับ

รบกวนด้วยครับผม

Wanchat_77@hotmail.com
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 08:40  

wanchat77 ผู้เขียน:
ขอ โปรแกรม msn ลงE63 ด้วยคนครับ พอดีพึ่งออกใหม่ ของเดิมที่มากับเครื่องใช้ไม่ได้ และก็ตัวสระไม่มีด้วยครับ

ANswer คุน wanchat77

โหลดที่ เวป นี้ เรยย http://biggy.mobie.in/Windows%20Live

น่าจะเปนตัวแรกนะคับ WindowsLive v1.00.6141

เครดิต คุน Biggy
wanchat77
Year's Star

จังหวัด: หนองคาย
วันที่โพสท์ : 02 Feb 2011 18:35  

phoenixz ผู้เขียน:
wanchat77 ผู้เขียน:

ANswer คุน wanchat77

โหลดที่ เวป นี้ เรยย http://biggy.mobie.in/Windows%20Live

น่าจะเปนตัวแรกนะคับ WindowsLive v1.00.6141

ขอบคุณมากครับผม เดี๋ยวจะลองเข้าไปดูครับ ^_^
palaloyplus
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2011 19:35  

ลง foursquare ใน e63 เล่นได้ค่ะ

แต่เวลาค้นหาสถานที่มันบอกว่า "Your phone couldn't locate itself"

ต้องทำยังไงคะ TT
KPBL
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 01:42  

เพิ่งถอยมาหมาดๆ
ขอคำแนะนำได้มั้ยครับ ว่าควรจะลงอะไรบ้าง ที่ร้านไม่มีอะไรให้เลยอ่ะครับ
แล้ว anti virus เนี้ย สำคัญมากเลยใช่มะคับ เพราะมันใช้ wifi ต่อเน็ตได้

ขอบคุณนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2011 01:47  

[quote="daidomon"]
nong225 ผู้เขียน:
เสริม

(:

ขอด้วยครับ Nong_big225@hotmail.com[/quot
ขอด้วยครับ daidomon@hotmail.com

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณคร้าบบบ almalpotter@yahoo.com
jet' aime
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 14:24  

ขาย e63 สีขาว 4700บาท ต่อรอง/ลดได้อีกค่ะ =)

สภาพ
-มีรอยตรงปุ่มกลางเล็กน้อย
-ด้านหลังไม่มีรอย ใส่ปลอกตลอด
-หน้าจอติดฟิล์มกันรอย มีรอยขนแมวอยู่เล็กน้อย

ใบรับประกันเหลืออีกครึ่งปี ไม่เคยตก ไม่เคยพัง

มีอุปกรณ์ครบ กล่อง สายชาร์จ หูฟัง คู่มือ ใบรับรอง

สนใจติดต่อ ja-ja_29@hotmail.com
ranny-fon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 09:53  

[quote="Anonymous"]
daidomon ผู้เขียน:
เสริม

(:

ขอด้วยนะคะ ranny-fon@hotmail.com

ขอด้วยคนครับ ขอบคุณคร้าบบบ almalpotter@yahoo.com
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 10:19  

สวัสดีฮาฟ ชาว E63

แนะนำ คับ เวปนี้คับ

http://biggy.mobie.in/

อ่านบ้างอะไรบ้าง จะใช้เจ้า E63 คล่องขึ้นเยอะเรยย ~~

*ปล.แบต E63 อึดมากกกกก ผู้หญิงหลายคนต้องการแึค่นี้แหละ 5555+
nokia e63
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 21:11  

ขาย nokia e63 สีขาว
ใช้มาแค่สี่เดือน สภาพดี
มีรอยถลอกที่ปุ่มเพียงเล็กน้อย
อุปกรณ์ครบชุด
แถมฟรีเคทใส่มือถือสี่อัน
ราคา 4000 บาท สนใจติดต่อ 0868398848
ราคาคุยกันได้อีกคะ Very Happy
zaaey123
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 22:23  

เครื่องจริง สวยกว่าในรูปอีกนะคะ
เพิ่งไปถอยมือหนึ่งมาวันนี้เอง สีแดง ถูกใจมากๆเลย Laughing
งิงะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 08:08  

พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ ใช้ยังไม่คล่องเลย
อยากได้ธีม โหลดธีมจากเวปแตงโมมาแล้วทำไมลงไม่ได้อ่ะ มันบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับลิขสิทธิงี้
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 10:04  

งิงะ ผู้เขียน:
พึ่งซื้อมาเมื่อวานนี้ ใช้ยังไม่คล่องเลย
อยากได้ธีม โหลดธีมจากเวปแตงโมมาแล้วทำไมลงไม่ได้อ่ะ มันบอกว่ามีปัญหาเกี่ยวกับลิขสิทธิงี้

ANswer คุน งิงะ

smart phone รุ่นใหม่ ๆ ก้องี้แหละ เข้าใจยากนิสนุงงง [ เหมือนผู้หญิงเร้ยยย ]

จะต้องทำการ ขอใบ รับรอง และ sign โปรแกรมก่อนนะคับถึงจะลงได้

ปล.Theme มันลงได้เลยนะคับ ปกติมันไม่ขึ้นเกี่ยวกับลิขสิทธิ์ นะจ้ะ จิงจา ~~~
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 16:00  

zaaey123 ผู้เขียน:
เครื่องจริง สวยกว่าในรูปอีกนะคะ
เพิ่งไปถอยมือหนึ่งมาวันนี้เอง สีแดง ถูกใจมากๆเลย Laughing

ANswer คุน zaaey123

กด Like ไปแล้วนะเนี่ย ไม มะขึ้นหว่า 55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 13:23  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ อยากได้สีขาว แต่กลัวนานไปมันจะเหลือง มันจะเหลืองจิงหรอคะ ตัวนี้ลงแอปได้เยอะดีค่ะ ชอบๆๆ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 08:22  

กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ อยากได้สีขาว แต่กลัวนานไปมันจะเหลือง มันจะเหลืองจิงหรอคะ ตัวนี้ลงแอปได้เยอะดีค่ะ ชอบๆๆ

ANswer จ้ะ

ถ้าคุนใช้ไปแบบนาน มั่ก ๆ

มันเหลือง ยุแระ

แต่ผมใช้มา จะปี แระ ยังไม่เหลือง น้ะจ้ะ จิงจา
ทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 14:18  

[img]http://image.free.in.th/show.php?id=51bdcc3f1901d6774e93013389751b71[/img]

คือว่าลง WhatsApp ค่ะ แต่ว่าจะไม่เล่นแล้ว เอาออกจากมือถือแล้ว
มันขึ้นสี่เหลี่ยมแบบนี้อ่ะค่ะ คืออะไรคะ แล้วจะเอาออกหรือแก้ไขยังไง

อีกเรื่องค่ะ พอดีว่าเล่น วอทส์แอป ตอนแรกใช้ ไวไฟในบ้าน แต่ออกนอกบ้าน มารู้ตัวอีกที มันเชื่อมต่ออัตโนมัติโดย gprs ค่ะ ตังในมือถือหมดเลย จะต้องทำยังไงให้ไม่เชื่อมต่อคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
ทำยังไงคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 14:20  

ทำไมลงรูปไม่ได้

http://image.free.in.th/show.php?id=51bdcc3f1901d6774e93013389751b71
benzsk8erboi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 19:46  

ผมใช้โปรแกรม full screen wallpaper v1.01 ที่โหลดจากเว็ป biggy อะคับ

คือว่าข้างบนมันยังไม่เต็มจออะคับ ปรับข้างในโปรแกรมใน full screen แล้วคับ

ต้องแก้ไขไงคับถึงจะเต็มจอ

ขอบคุณคับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 12:37  

ทำยังไงคะ ผู้เขียน:
ทำไมลงรูปไม่ได้

http://image.free.in.th/show.php?id=51bdcc3f1901d6774e93013389751b71

ANswer คุน ทำยังไงคะ

ถ้าผมจำมะผิด มันเปน สัญลักษณ์ ของการเชื่อมต่อ Wifi เนอะ

[ ช่ายป่าวหว่า 55 ]

แต่คิดว่าใช่อ่ะนะ ลองเลือกเปนโหมดออฟไลน์ ดู แล้วกลับมาเปนทั่วไป น่าจะหายนะฮาฟฟ

หรือไม่ก้อ เบสิค เรย ปิดเปิดเครื่องใหม่ ^&^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ่ิ้่บูลทุช
วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 14:15  

ต่อหูฟังบลูทูชยี่ห้อjabraกับe63ไม่ได้

ค้นหาอุปกรณ์เพิ่มเติมแล้วมันไม่เจอ

กับทอสับเครื่องเก่ายังต่อได้อยู่เลย
sosadd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Mar 2011 21:25  

ช่วยทีค่ะ เวลาคงโปรแกรมมักจะมีข้อความว่า ใบรับรองผิดพลาด
ขึ้นมาตลอด ๆ เลยค่ะ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2011 10:44  

sosadd ผู้เขียน:
ช่วยทีค่ะ เวลาคงโปรแกรมมักจะมีข้อความว่า ใบรับรองผิดพลาด
ขึ้นมาตลอด ๆ เลยค่ะ ช่วยบอกวิธีแก้หน่อยค่ะ ขอบคุณมากค่ะ Very Happy

ANswer คุน sosadd

บางโปรแกรม เท่านั้นนะคับ ที่จะไม่ึขึ้นแบบที่คุนแจ้งมา

smart phone ของเราอ่ะคับ โปรแกรมเกือบจะทั้งหมด จะต้องเสียเงินนะคับ เพื่อใช้โปรแกรม

หากคุนต้องการ ใช้โปรแกรมโดยไม่เสียเงินก้อมีวิธีคับ

[ ไม่ได้สนับสนุนให้ละเมิดลิขสิทธิ์ นะคับ ~~ ]

1. Hack เครื่องเลย

2. ทำใบรับรอง และ sign โปรแกรมต่อโปแกรม เรยคับบ

เท่านี้ คุนก้อจะสามารถติดตั้งโปรแกรมที่ตั้งการได้ทั้งหมด แล้วนะฮาฟฟ ~~

ส่วนวิธี Hack หรือ Sign โปรแกรม รบกวน อ่าน ที่ ป๋มหรือสมาชิกท่านอื่นได้โพสไว้นะคับ
ได้ไม่ได้ยังไง โพส ถามได้ นะฮาฟฟ - -*
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 08:33  

- Nokia e63 บันทึกเบอร์โทรศัพท์ที่เราโทรออก ลงในสมุดรายชื่อยังไงครับ ? อ่านในสมุดคู่มือแล้วไม่มีครับ ขอขั้นตอนครับ
- แล้วก็อปปี้ไปยัง sim ยังไงครับ
ขอบคุณมากครับ
Embarassed Embarassed
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 07:32  

Mr_Fuyuck ผู้เขียน:
- Nokia e63 บันทึกเบอร์โทรศัพท์ที่เราโทรออก ลงในสมุดรายชื่อยังไงครับ ? อ่านในสมุดคู่มือแล้วไม่มีครับ ขอขั้นตอนครับ
- แล้วก็อปปี้ไปยัง sim ยังไงครับ

ANswer คุน Mr_Fuyuck

1. มาที่หน้าหลักนะคับ กดปุ่มโทรออก 1 ครั้ง

จะเห็นรายการ โทรออก ของเรา นะคับ

จากนั้น กด ตัวเลือก >> จัดเก็บไปยังรายชื่อ >>> สร้างใหม่หรืออัพเดทที่มีอยู่ >>> บันทึกรายละเอียด >>> กดเรียบร้อย ก้อจบแล้ว นะฮาฟฟ ~~

2. เข้าไปที่ เมนูรายชื่อนะคับ >>> เลือกเบอร์ที่ต้องกันคัดลอก>>> คัดลอก>>> คัดลอกรายชื่อไปยังความจำ sim

โอเค๊ มะ ^^"
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 09:27  

1. มาที่หน้าหลักนะคับ กดปุ่มโทรออก 1 ครั้ง

จะเห็นรายการ โทรออก ของเรา นะคับ

จากนั้น กด ตัวเลือก >> จัดเก็บไปยังรายชื่อ >>> สร้างใหม่หรืออัพเดทที่มีอยู่ >>> บันทึกรายละเอียด >>> กดเรียบร้อย ก้อจบแล้ว นะฮาฟฟ ~~

2. เข้าไปที่ เมนูรายชื่อนะคับ >>> เลือกเบอร์ที่ต้องกันคัดลอก>>> คัดลอก>>> คัดลอกรายชื่อไปยังความจำ sim

โอเค๊ มะ ^^"

ขอบคุณครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 15:51  

ตอบช้าไปนิด ก้อ ซอรี่ นะฮาฟฟ

พอดี ดู 2 บอร์ด E63 กะ C6-00

งง ๆ มึน ๆ 55+

บางอันก้อไม่รุ ต้องไปหาเครื่องมาเทส + ตอบให้

เอิ๊ก ๆ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 21:27  

อ่าา

ข้อมูลสำหรับติดต่อนะฮาฟฟ - -*

[ ติดต่อผมอ่ะแหละ มะใช่คนข้างบ้าน 55+ ]

MSN : alexsandraxz@hotmail.com

Facebook : ibirdxz@hotmail.com

เดะว่าจะเขียนเวป แนะนำขั้นตอนการใช้งาน เหมือนคุน Biggy แระ 55+
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 00:55  

แวะเอาเกมส์ฟุตบอลมันส์ๆ มาฝากชาว E63 ครับ

<object width="320" height="240"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/mdq9OHDRVf8?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/mdq9OHDRVf8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="320" height="240"></embed></object>

DOWNLOAD

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย -Biggy- เมื่อวันที่ 18 Mar 2011 10:25; ทั้งหมด 1 ครั้ง
kingsizess
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 16:01  

ขาย Nokia E63 สีดำ ราคา 3500 บาท สภาพ 98 เปอร์เซ็น

แถม
- เมม 2 Gb
- ที่ชาร์จแท้
- หน้ากากสีขาว+ปุ่ม (ไว้เปลี่ยน)
- ตะแกรง 5 อัน สีดำ ฟ้า ม่วง เขียว เหลือง

สะดวก ฝั่งธน พระประแดง กลางวันทำงานแถวแจ้งวัฒนะ (นัดเจอ)
เบอ 083-4999-343
kitti
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: จันทบุรี
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 08:09  

ขาย E63 สีแดง สภาพ 90% เมม 1G ครับ 3200 บาท ครับ
ิboy_thai2523@windowslive.com
monoanddaddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 10:31  

ลง โปรแกรม ที่โหลดจาก blog คุณ biggy ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นว่า certificate error ตลอด อย่างนี้หมายความว่าผมต้องรอใบ cer ก่อนใช่ไหมครับ (สมัครแล้ว แต่ยังไม่ผ่าน status applying) แล้วค่อยเอาโปรแกรมที่จะลงนั้นไปขอใบ cer ในเว็ปอีกที หรือว่าต้อง hack เครื่องก่อน แต่ก็ลองลงโปรแกรม hello OX เพื่อที่จะ hack เครื่องก็ลงไม่ได้ขึ้นข้อความเหมือนกัน ผมต้องทำยังงัยครับ รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายชี้แนะ พึ่งซื้อ e 63 มายังไม่ถึงเดือน ขอบคุณครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 09:04  

monoanddaddy ผู้เขียน:
ลง โปรแกรม ที่โหลดจาก blog คุณ biggy ไม่ได้เลยครับ มันขึ้นว่า certificate error ตลอด อย่างนี้หมายความว่าผมต้องรอใบ cer ก่อนใช่ไหมครับ (สมัครแล้ว แต่ยังไม่ผ่าน status applying) แล้วค่อยเอาโปรแกรมที่จะลงนั้นไปขอใบ cer ในเว็ปอีกที หรือว่าต้อง hack เครื่องก่อน แต่ก็ลองลงโปรแกรม hello OX เพื่อที่จะ hack เครื่องก็ลงไม่ได้ขึ้นข้อความเหมือนกัน ผมต้องทำยังงัยครับ รบกวนท่านผู้รู้ทั้งหลายชี้แนะ พึ่งซื้อ e 63 มายังไม่ถึงเดือน ขอบคุณครับ

ANswer คุน monoanddaddy

หลังจาก Ceritficate ของ คุน monoanddaddy เปลี่ยนสถานะเป็น Normal นั่นก้อแปลว่า
มันพร้อมให้คุนใช้งานแร้วฮาฟฟ

คุนก้อนำ โปรแกรม วัว หรือเจ้า hello OX ไป Sign ก่อนนะคับ ขณะ Sign โปรแกรม

มันจะให้ อัพโหลดไฟล์วัว ขึ้นไป พอ Sign เสด มันจะให้คุน Download โปรแกรมกลับมา

คราวหน้า เจ้าวัว ของคุน จะมีนามสกุลไฟล์ .sisx

หลังจากนั้น คุนก้อนำโปรแกรมที่ได้ Downlaod มาติดตั้ง ในทอราสับ ของคุน

กดติดตั้งโปรแกรมแล้ว ถ้ามันค้างตรง root ไีีร สักอย่าง

ให้คุน ปิด เปิด เครื่องใหม่ 1 ครั้ง แล้วมาเลือกติดตั้งโปรแกรม วัว ลงไปใหม่

พอติดตั้งโปรแกรมวัว เสด ก้อเข้าไปรันโปรแกรมวัว เลยฮาฟ

มันจะสร้าง โปรแกรม Rompatcher ขึ้นมาอีกตัวนึง

แล้วก้อเข้าไป เลือก Apply All

ก้อ ถือ ว่า จบ ขั้นตอนการแฮค แล้วนะคับ

ปล.โดยรวม ประมานนี้ เนอะ จำมะค่อยได้แระ ~~ 55+
monoanddaddy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 13:36  

monoanddaddy ผู้เขียน:

หลังจาก Ceritficate ของ คุน monoanddaddy เปลี่ยนสถานะเป็น Normal นั่นก้อแปลว่า
มันพร้อมให้คุนใช้งานแร้วฮาฟฟ

คุนก้อนำ โปรแกรม วัว หรือเจ้า hello OX ไป Sign ก่อนนะคับ ขณะ Sign โปรแกรม

มันจะให้ อัพโหลดไฟล์วัว ขึ้นไป พอ Sign เสด มันจะให้คุน Download โปรแกรมกลับมา

คราวหน้า เจ้าวัว ของคุน จะมีนามสกุลไฟล์ .sisx

หลังจากนั้น คุนก้อนำโปรแกรมที่ได้ Downlaod มาติดตั้ง ในทอราสับ ของคุน

กดติดตั้งโปรแกรมแล้ว ถ้ามันค้างตรง root ไีีร สักอย่าง

ให้คุน ปิด เปิด เครื่องใหม่ 1 ครั้ง แล้วมาเลือกติดตั้งโปรแกรม วัว ลงไปใหม่

พอติดตั้งโปรแกรมวัว เสด ก้อเข้าไปรันโปรแกรมวัว เลยฮาฟ

มันจะสร้าง โปรแกรม Rompatcher ขึ้นมาอีกตัวนึง

แล้วก้อเข้าไป เลือก Apply All

ก้อ ถือ ว่า จบ ขั้นตอนการแฮค แล้วนะคับ

ปล.โดยรวม ประมานนี้ เนอะ จำมะค่อยได้แระ ~~ 55+

ขอบคุณครับ แต่ตอนนี้ปัญหาคือ sign เจ้าวัว ยังงัยก็ไม่ได้สักที มันจะ error หน้าเวปตลอดเลยตอนอัพโหลดไฟล์ พอจะมีวิธีแก้มั๊ยครับ ทำมาสองวันแระ ยังไม่ได้เลย พยายามต่อไป ขอบคุณครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Mar 2011 08:22  

ในกรณีที่ทำการ Sign บนเวป opda อ่ะ แล้วตอน Upload เพื่อ Sign โปรแกรม

แล้วเจ้า เวป opda ดันค้าง + เออเร่อ ขึ้นมาา = ต้องรอ ให้มันพร้อมใช้งาน

แล้ว Sign โปรแกรมใหม่คับ เจ้าวัว ที่จะ Sign จะต้องเปนตัว .sis นะคับ ^^"
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 12:56  

หูฟัง พอเสียบแล้ว เลือกอารายอ่ะค่ะ ระหว่าง หูฟัง, ชุดหูฟัง, ....ลำโพง
เคยเลือกหูฟัง แล้วพอถอดหูฟังออกเสียงเพลงจากที่เคยดังมันเบามากเลยอ่าาา T^T แบบว่าแทบไม่ได้ยิน
ใครรู้วิธีแก้บ้างค่ะ ช่วยหน่อยน้าาาา
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 09:11  

หูฟัง พอเสียบแล้ว เลือกอารายอ่ะค่ะ ระหว่าง หูฟัง, ชุดหูฟัง, ....ลำโพง
เคยเลือกหูฟัง แล้วพอถอดหูฟังออกเสียงเพลงจากที่เคยดังมันเบามากเลยอ่าาา T^T แบบว่าแทบไม่ได้ยิน
ใครรู้วิธีแก้บ้างค่ะ ช่วยหน่อยน้าาาา

ANswer คุน SP Guest

1 หูฟังที่ใช้สำหรับเจ้า E63 ที่คุนเสียบ นั่น ถ้าเปนหูฟังสำหรับ E63 แล้วมันมีให้เลือก แบบนั้น
ก้อแปลว่า คุน อ่ะ เสียบเข้าไปยังไม่แน่น เพราะหูฟังของ Nokia เวลาใช้จะไม่มีให้เลือก มันจะเป็นหูฟังเองเลย แต่เวลาเสียบแล้วมีให้เลือกนั้นมันยุในกรณี ที่เอาปลั๊กของ แอม มาต่อกะทอสับ
2 พอถอดหูฟังออกแล้ว เสียงมันเบา ? คุนปรับ เสียงให้มันดังเท่าเดิมรึยังอ่ะฮาฟฟ + ตั้งแต่เสียงมันเพี้ยนลองปิดเปิดเครื่องใหม่ดูยัง Smart Phone รุ่นใหม่ ๆ ก้อเหมือนคอมแหละคับ หลอนได้ เออเร่อ ได้ ^^"

สู้ ๆ นะฮาฟฟ ~~
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 19:38  

1 หูฟังที่ใช้สำหรับเจ้า E63 ที่คุนเสียบ นั่น ถ้าเปนหูฟังสำหรับ E63 แล้วมันมีให้เลือก แบบนั้น
ก้อแปลว่า คุน อ่ะ เสียบเข้าไปยังไม่แน่น เพราะหูฟังของ Nokia เวลาใช้จะไม่มีให้เลือก มันจะเป็นหูฟังเองเลย แต่เวลาเสียบแล้วมีให้เลือกนั้นมันยุในกรณี ที่เอาปลั๊กของ แอม มาต่อกะทอสับ
2 พอถอดหูฟังออกแล้ว เสียงมันเบา ? คุนปรับ เสียงให้มันดังเท่าเดิมรึยังอ่ะฮาฟฟ + ตั้งแต่เสียงมันเพี้ยนลองปิดเปิดเครื่องใหม่ดูยัง Smart Phone รุ่นใหม่ ๆ ก้อเหมือนคอมแหละคับ หลอนได้ เออเร่อ ได้ ^^"

ขอบคุนที่ช่วยตอบนะคะ ^^ แต่พอเสียบหูฟังแล้วกดแน่นๆมานก้อขึ้นให้เลือกอยู่ดีอ่ะ แล้วๆเครื่องมานก้อดับไปเลยอ่าา เปนมาสองครั้งแล้ว มานเปนอารายมั๊ยอ่าาา T^T แล้วหูฟังที่เสียบเสียงที่ได้ยินก้อไม่ชัดอ่าา มานดังซ่าๆๆ ลองเอาหูฟังอันอื่นมาลองดูมานก้อดังข้างเดียวอ่ะ ช่วยหน่อยนะคะพอดีเพิ่งซื้อมาสามวันเอง TTWTT ขอบคุนล่วงหน้านะคะ Smile)))
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 08:17  

ขอบคุนที่ช่วยตอบนะคะ ^^ แต่พอเสียบหูฟังแล้วกดแน่นๆมานก้อขึ้นให้เลือกอยู่ดีอ่ะ แล้วๆเครื่องมานก้อดับไปเลยอ่าา เปนมาสองครั้งแล้ว มานเปนอารายมั๊ยอ่าาา T^T แล้วหูฟังที่เสียบเสียงที่ได้ยินก้อไม่ชัดอ่าา มานดังซ่าๆๆ ลองเอาหูฟังอันอื่นมาลองดูมานก้อดังข้างเดียวอ่ะ ช่วยหน่อยนะคะพอดีเพิ่งซื้อมาสามวันเอง TTWTT ขอบคุนล่วงหน้านะคะ Smile)))

สวัสดีคับ - - ถ้าอาการที่คุนเล่า เป็นตามนั้นจริงแล้วละก้อ + กับคุนซื้อมาได้วันนี้น่าจะเป็นวันที่ 4 ??? ชิมิ หมอ แนะนำให้คุน นำเครื่องไปร้านที่ซื้อเลยคับ บอกเขาไปเลย ว่า ใส่หูฟังแล้วเครื่องดับ ขอเปลี่ยน หรือ เคลมเครื่องใหม่ ในกรณีที่การซื้อขายสินค้า ส่วนใหญ่ ถ้าสินค้ามีปัญหาภายใน 7 วันหลังจากซื้อ เขาจะให้เปลี่ยนเครื่องใหม่นะคับ

ปล.ถ้าเขามะให้เปลี่ยนคุนก้อจำหน้าเขาไว้ แทนละกัน 555+

ปล2.ถ้าเขาไม่ให้เปลี่ยนคุนคงต้องเข้าศูนย์แล้วละคับ อันนี้ก้อมีผลกับเรื่องใบประกันตอนซื้อด้วยนะคับ ว่าเขาส่งใบประกันเครื่องให้คุนรึเปล่า - - เพราะ เครื่อง E63 ผ่านมือผม 3 เครื่อง ไม่มีอาการ ดังที่คุนกล่าวสักกะติ๊ดดด

ปล3.เช๊ครึยังคับ ว่าหูฟัง ที่นำมาใช้ ยุในสภาพปกติ ไม่ได้พัง . . . เอ้อออ
งิงะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 10:42  

ทำไมเวลาถ่ายรูปแล้วเวลาเฟลซออกทำไมรูปมันเป็นสีเหลืองอ่ะ มีวิธีแก้มั้ยเอ่ย??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 12:26  

สวัสดีคับ - - ถ้าอาการที่คุนเล่า เป็นตามนั้นจริงแล้วละก้อ + กับคุนซื้อมาได้วันนี้น่าจะเป็นวันที่ 4 ??? ชิมิ หมอ แนะนำให้คุน นำเครื่องไปร้านที่ซื้อเลยคับ บอกเขาไปเลย ว่า ใส่หูฟังแล้วเครื่องดับ ขอเปลี่ยน หรือ เคลมเครื่องใหม่ ในกรณีที่การซื้อขายสินค้า ส่วนใหญ่ ถ้าสินค้ามีปัญหาภายใน 7 วันหลังจากซื้อ เขาจะให้เปลี่ยนเครื่องใหม่นะคับ

ปล.ถ้าเขามะให้เปลี่ยนคุนก้อจำหน้าเขาไว้ แทนละกัน 555+

ปล2.ถ้าเขาไม่ให้เปลี่ยนคุนคงต้องเข้าศูนย์แล้วละคับ อันนี้ก้อมีผลกับเรื่องใบประกันตอนซื้อด้วยนะคับ ว่าเขาส่งใบประกันเครื่องให้คุนรึเปล่า - - เพราะ เครื่อง E63 ผ่านมือผม 3 เครื่อง ไม่มีอาการ ดังที่คุนกล่าวสักกะติ๊ดดด

ปล3.เช๊ครึยังคับ ว่าหูฟัง ที่นำมาใช้ ยุในสภาพปกติ ไม่ได้พัง . . . เอ้อออ

ขอบคุนนะค่ะ ตอนนี้ใช้ได้แล้วๆๆ ^^ กดแรงๆ ต้องแรงจิงๆๆ 555
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 08:16  

นี่แหละคับ ที่มาของคำว่า " เหนือระดับ "

55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 19:54  

ลงโปรแกรม msn ไม่ได้อะคะ ช่วยที มันบอกว่า ไม่สามารถติดตั้ง
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 08:29  

ลงโปรแกรม msn ไม่ได้อะคะ ช่วยที มันบอกว่า ไม่สามารถติดตั้ง

ถ้าเครื่องคุน ยังไม่ได้รับการ Hack มา

คุนก้อจะต้องทำการขอใบรับรอง [ Certificate ] แล้วนำโปรแกรมไปไซน์ [ Sign ] แล้วจึงจะสามารถนำโปรแกรมนั้น ๆ มาติดตั้งในทอสับได้ นะฮาฟฟ ~~
55
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 15:35  

อยากลงเกม ในE63 อ่ะคับ ลงอย่างไงคับ แล้วต้องใช้โปรแกรมลงบ้างคับ เครื่องผมไม่มีเกมเล่นเลยอ่ะ ขอบคุณคับ
poupeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 16:39  

กำลังจะซื้อ e63 ค่ะ ตอนนี้กำลังลังเลกับ c3 อยู่ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
- เล่น msn ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- เล่น facebook ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- เล่น whatsapp ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- ใช้ pro chat'n share ของ 12call ได้มั้ยคะที่สัปดาห์ละ 29 บาทอ่าค่ะ เห็นในโบชัวบอกว่า ใช้ chat กะ social ไม่ได้ แต่มี * ว่า "*กรุณาอัพเดท version ก่อนใช้" หมายถึงเวอร์ชั่นของอะไรคะ แล้วทำอย่างไร
- คำถามสุดท้าย เห็นในหน้าสุดท้ายพูดเรื่อง แฮค กันเยอะ ต้องแฮคเครื่องด้วยหรอคะ แล้วทำเพื่ออะไรอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร้า จะได้ตัดสินใจซื้อได้สักที ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2011 10:00  

poupeeja ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อ e63 ค่ะ ตอนนี้กำลังลังเลกับ c3 อยู่ รบกวนผู้รู้ตอบหน่อยนะคะ
- เล่น msn ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- เล่น facebook ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- เล่น whatsapp ได้มั้ยคะ ต้องลงโปรแกรมเพิ่มรึป่าวคะ
- ใช้ pro chat'n share ของ 12call ได้มั้ยคะที่สัปดาห์ละ 29 บาทอ่าค่ะ เห็นในโบชัวบอกว่า ใช้ chat กะ social ไม่ได้ แต่มี * ว่า "*กรุณาอัพเดท version ก่อนใช้" หมายถึงเวอร์ชั่นของอะไรคะ แล้วทำอย่างไร
- คำถามสุดท้าย เห็นในหน้าสุดท้ายพูดเรื่อง แฮค กันเยอะ ต้องแฮคเครื่องด้วยหรอคะ แล้วทำเพื่ออะไรอ่าค่ะ

ขอบคุณล่วงหน้านะคร้า จะได้ตัดสินใจซื้อได้สักที ^^

ANswer คุน poupeeja

- แนะนำเป็น E63 นะคับ เพราะ spec ดีกว่า ในหลายด้าน
- เล่น msn ได้คับ ต้องลงเพิ่มเอา ติดเครื่องมาเล่นมะได้ - -
- Facebook แนะนำเปน ลงแอปบราวเซอร์ เพิ่มเอา ก้อเล่นได้แย้วว
- whatsapp ก้อน่าจะได้นะคับ อันนี้ไม่แน่ใจ เพราะผมมะได้ใช้ ~~
- pro chat ของ sim ป๋มมะรุอ่ะ แต่ ถ้าเขาให้อัพเวอร์ชัน ก้อแสดงว่า น่าจะเปนเวอร์ชันของตัว pro chat อ่ะคับ
- แฮค เครื่องเพื่อให้สามารถลงโปรแกรมได้โดยไม่ต้อง ขอใบรับรองโปรแกรมต่อโปรแกรม ก้อคือแฮคเครื่องปุบ อยากลงอะไร ก้อลงได้เลย 55 ~~
รับประกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 17:03  

เครื่องรับประกันกับศูนย์ นี่รับประกันอะไรบ้างคะ??

คือว่า ตรงสีเงินๆตรงกลาง ใช้ไปประมาณห้าหกเดือน มันเหมือน ลอก แล้วก้เหมือนสนิม

อันนี้คนอื่นเปนป่ะคะแล้วแก้ไงดี เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ไม๊

แล้วถ้าต้องเสียตัง จะประมาณเท่าไหร่คะ
poupeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 23:38  

*0* ขอบคุงมากนะคร้าคุง phoenixz ^^

ถามอีกนิดนะคะ รุ่นนี้มี gps รึ่ป่าวคะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 08:43  

*0* ขอบคุงมากนะคร้าคุง phoenixz ^^

ถามอีกนิดนะคะ รุ่นนี้มี gps รึ่ป่าวคะ

ทอสับ ใหม่ ๆ ถ้าจำไม่ผิด มันก้อมีหมดแย้ววววว ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 08:48  

รับประกัน ผู้เขียน:
เครื่องรับประกันกับศูนย์ นี่รับประกันอะไรบ้างคะ??

คือว่า ตรงสีเงินๆตรงกลาง ใช้ไปประมาณห้าหกเดือน มันเหมือน ลอก แล้วก้เหมือนสนิม

อันนี้คนอื่นเปนป่ะคะแล้วแก้ไงดี เอาไปเปลี่ยนที่ศูนย์ได้ไม๊

แล้วถ้าต้องเสียตัง จะประมาณเท่าไหร่คะ

ANswer คุน รับประกัน

คนอื่น ก้อ เปนคับ 2 เครื่องที่ผม เปนหมดเรย

วิธีแก้ปัญหา เจ้าปุ่ม นาวิเกเตอร์ ที่ถูกเคลือบมา สีหลุดนะคับ

ก้อนำเครื่องไปศูนย์ บอกพนักงาน พี่ มาเปลี่ยนปุ่ม ให้ไวด้วย ไม่ชอบรอ 5555

ราคาไม่แน่จัยงับ ~~
poupeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 22:53  

ขอบคุงนะคร้าคุง phoenixz ^^
songteenza
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : อยากลบเกม DEMO มากับเครื่องออกครับ
วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 15:46  

อยากลบเกม DEMO มากับเครื่องออกครับ ลบยังงัยก็ไม่ออกสักที

ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยยยย
poupeeja
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 08:21  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะคะ ตอนนี้เพิ่งซื้อ nokia e63 มือสองมา โดยรวมใช้งานได้ปกติ แต่มีปัญหาอยู่ 2 ข้อค่ะ
- msn, palingo, im+, และ ebuddyล็อคอินไม่ได้ มันบอกว่า ไอดี กับ พาสเวิร์ดผิดตลอด ทั้งๆที่ พิมเป็น 10 ครั้ง และลองล็อคอินกับเครื่องคอมที่บ้านก็ใช้ได้
- แบตหมดไวมากหลังจากเปิด wifi พอปิดแล้วมันก็ยังสแกนหาอยู่ดี มีวิธีปิดที่ไม่ให้สแกนหาวิธีอื่นมั้ยคะ
toeydoraemon
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 22:36  

NOKIA E63 ปิดเสียงกล้องได้ไหมค่ะ
ถ้าปิดได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากลบเกม DEMO มากับเครื่องออกครับ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 08:17  

songteenza ผู้เขียน:
อยากลบเกม DEMO มากับเครื่องออกครับ ลบยังงัยก็ไม่ออกสักที

ANswer คุน songteenza

เข้าไปที่ ตัวจัดการแอปฟลิเคชั่น แล้วเลือก โปรแกรมแกรม ทีม หรือ เกม ที่ต้องการลบ แล้วเลือก ลบ ได้เลย นะฮาฟฟ

[ จำมะได้ว่าเข้า จากการตั้งค่า หรือ แอปฟลิเคชั่น ]
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 08:23  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยนะคะ ตอนนี้เพิ่งซื้อ nokia e63 มือสองมา โดยรวมใช้งานได้ปกติ แต่มีปัญหาอยู่ 2 ข้อค่ะ
- msn, palingo, im+, และ ebuddyล็อคอินไม่ได้ มันบอกว่า ไอดี กับ พาสเวิร์ดผิดตลอด ทั้งๆที่ พิมเป็น 10 ครั้ง และลองล็อคอินกับเครื่องคอมที่บ้านก็ใช้ได้
- แบตหมดไวมากหลังจากเปิด wifi พอปิดแล้วมันก็ยังสแกนหาอยู่ดี มีวิธีปิดที่ไม่ให้สแกนหาวิธีอื่นมั้ยคะ

- น่าจะเป็นที่การ setting โปรแกรม นะคับ เอาโดยรวมเรย ก้อลบ โปรแกรมเก่า ออกแล้ว ลงใหม่ ถ้า เครื่อง Hack มาแร้ว ก้อลงได้สบาย เรยคับ

- แบตหมดไว เพราะใ้ช้ inernet ก้อเปนปกติคับ ที่ตัวประมวลผลจะดึงพลังงานไปใช้เยอะ ส่วนการแสกน เราก้อต้องเข้าไป set มันอีกละคับ ว่าจะให้มันแสกน โดยตลอด รึเปล่าาาา
วิธี แก้ WLAN >> ตัวเลือก >> การตั้งค่า >> แสดงความพร้อม >> ไม่ต้อง
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 08:25  

toeydoraemon ผู้เขียน:
NOKIA E63 ปิดเสียงกล้องได้ไหมค่ะ
ถ้าปิดได้ ช่วยบอกหน่อยนะคะ

ANswer คุน toeydoraemon

ต้องลงโปรแกรมเพื่อไปปิดการทำงานของเสียง ชัตเตอร์ คับผม

เข้าไปที่ http://biggy.mobie.in/Applications%20Zone

CenRep101F8809ปิดเสียงชัตเตอร์

-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 10:13  

Hack All Symbian OS

>>>ดาวน์โหลด Hack Symbian 9.1-9.2<<<

>>>ดาวน์โหลด Hack Symbian 9.3-9.4<<<

>>>ดาวน์โหลด Hack Symbian^3<<<

ขั้นตอนการแฮ็กให้เลือกดาวน์โหลดโปรแกรม Hack Symbian ให้ตรงกับ OS มือถือของคุณ สำหรับ E63 ก็จะเป็นตัว 9.2 อ่ะน่ะครับ เสร็จแล้วให้ทำตามขั้นตอนดังนี้ครับ

1.) ติดตั้ง CertUpdater.sisx

2.) ติดตั้ง CertHack Installer.sis (โปรแกรมนี้ต้อง sign ซ่ะก่อน)

3.) รันโปรแกรม HackIt! แล้วรอสักครู่ จนกระทั่งขึ้นข้อความว่า Successfully hacked!

4.) เข้าไปที่ไอคอน ROMPatcher เลื่อนไปที่ Open4All RP+
- กด Options > Add to Auto
- กด Options > All Patches > กด Apply > Exit

5.) ใช้ X-plore ก็อปปี้ไฟล์ installserver.exe ไปวางไว้ที่ C:\sys\bin

จบขั้นตอนของการแฮ็ก

หมายเหตุ : สำหรับ Symbian^3 อาจทำแค่เพียง 3 ขั้นตอนแรกเท่านั้นก็พอครับ

See you later Wink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 19:51  

เปิด Opera Mobile ไมไ่ด้อะค่ะ T_T
(Mobile นะคะไม่ใช่ Mini) คือเราเปิดแล้วมันเด้งออกมา ใครก็ได้ช่วยหน่อย : ('
จะร้องไห้ T^T
แล้วมี บราวเซอร์อันไหนอีกไหมที่อ่านได้ทุกภาษาทั่วโลก ใช้งานได้เหมือนเล่นคอมจริงอีกไหมคะ? แนะนำหน่อย แฮะๆ
si_far
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 15:31  

อยากทราบว่า เวลาแชทอะครับ ทำไมไม่สามารถพิมพ์สระได้ครับ พิมพ์ได้แต่พยัญชนะ เป็นเพราะอะไรและต่องตั้งค่าอะไรยังไงหรือป่าวครับ
plernjit
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 May 2011 18:14  

อยากทราบว่า e63 เนี่ย , เช็คอินเฟซบุค ได้หรือเปล่าคะ ?
ถ้าได้แล้วทำยังไง อยากรู้จิงๆ ค่ะ TT^TT
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 09:06  

si_far ผู้เขียน:
อยากทราบว่า เวลาแชทอะครับ ทำไมไม่สามารถพิมพ์สระได้ครับ พิมพ์ได้แต่พยัญชนะ เป็นเพราะอะไรและต่องตั้งค่าอะไรยังไงหรือป่าวครับ

ANswer คุน si_far

มันอยู่ที่โปรแกรมที่ คุน ใช้ อ่ะคับ ต้องเปลี่ยนโปรแกรม ที่ใช้เล่น - -
onetouch
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 04:58  

ของผมก็เป็นคับ แต่ผมเปรี่ยนโปรแกรมที่เล่นแล้วก็เล่นได้
noilaile
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 18:57  

โปรแกรม msn สำหรับ E63 น่ะครับ

เวอร์ชั่น 1.00
http://biggy.mobie.in/WindowsLive1006141signed.sis

เวอร์ชั่น 1.01
http://biggy.mobie.in/WindowsLive1019000signed.sis

เวอร์ชั่น 1.05
http://biggy.mobie.in/WindowsLive1051229signed.sis

ครบถ้วนน่ะครับ Smile

ติดตั้งลงเครื่องได้แล้ว แต่เวลาใช้งาน เครื่องมันไม่ยอมเชื่อมต่อ เน็ตให้มันขึ้นว่า there was problem accessing your account .Please try again later
ทั้งที่เลือกวิธีเชื่อมต่อที่มีทั้งหมดแล้ว ต้องทำยังไง มีใครรู้ช่วยบอกที please
ploid
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 17:34  

คือปกติก็ใช้ E63 อยู่ค่ะ มีอยู่วันนึงโทรศัพท์เครื่องนี้แบตหมด แล้วหาที่ชาร์จไม่เจอ เลยถอดซิมออกเพื่อมาใส่อีกเครื่องนึงซึ่งเป็นเครื่องสำรอง ใช้เครื่องสำรองไปประมาณ3-4 วัน ก็ย้ายซิมเปลี่ยนมาใส่ E63 เหมือนเดิม ปรากฎว่าใช้ไปได้ประมาณ 5 นาที หน้าจอก็ขึ้นมาว่า ลงทะเบียนซิมการ์ดล้มเหลว แต่พอเอาซิมนี้ไปใช้เครื่องอื่นๆก็ใช้ได้ปกติ และพอเอาซิมอื่นมาใส่ E63 ก็ประสบปัญหาเช่นเดียวกัน อยากทราบว่าเครื่องมีปัญหาอะไรคะ แล้วปกติถ้าซ่อมเสียเงินประมาณเท่าไรคะ เพราะลองไปถามที่ร้านแล้วเค้าบอกว่า 500+ ไม่รู้ว่ามันแพงไปรึป่าว คือกลัวโดนหลอกอ่ะค่ะ หรือไม่ก็จะแก้ปัญหายังไงดีคะ ขอบคุณมากค่ะ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 May 2011 12:34  

ploid ผู้เขียน:
คือปกติก็ใช้ E63 อยู่ค่ะ มีอยู่วันนึงโทรศัพท์เครื่องนี้แบตหมด แล้วหาที่ชาร์จไม่เจอ เลยถอดซิมออกเพื่อมาใส่อีกเครื่องนึงซึ่งเป็นเครื่องสำรอง ใช้เครื่องสำรองไปประมาณ3-4 วัน ก็ย้ายซิมเปลี่ยนมาใส่ E63 เหมือนเดิม ปรากฎว่าใช้ไปได้ประมาณ 5 นาที หน้าจอก็ขึ้นมาว่า ลงทะเบียนซิมการ์ดล้มเหลว แต่พอเอาซิมนี้ไปใช้เครื่องอื่นๆก็ใช้ได้ปกติ และพอเอาซิมอื่นมาใส่ E63 ก็ประสบปัญหาเช่นเดียวกัน อยากทราบว่าเครื่องมีปัญหาอะไรคะ แล้วปกติถ้าซ่อมเสียเงินประมาณเท่าไรคะ เพราะลองไปถามที่ร้านแล้วเค้าบอกว่า 500+ ไม่รู้ว่ามันแพงไปรึป่าว คือกลัวโดนหลอกอ่ะค่ะ หรือไม่ก็จะแก้ปัญหายังไงดีคะ ขอบคุณมากค่ะ

ANswer คุน ploid

เรื่องการซ่อมเครื่อง NOKIA ผมยกให้ ศูนย์ NOKIA เลยคับ บริการประทับใจ ช้า แต่ ชัวร์ คับ ผม ^^ ติดต่อ ศูนย์โนเกีย ใกล้คุนได้เรยยย ~~
abzolute73
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 20 May 2011 01:20  

ผมเห็นคุณ phoenixz ตอบคำถามให้ทุกคนเลย ช่วยผมอีกคนนะครับ

คือผมโหลดโปรแกรม thaikeys มาใช้อะครับ มีปัญหาคือ

1. มันมีบ้างปุ่มยังพิมพ์สระภาษาไทยไม่ได้อยู่ ผมสังเกต มันจะเป็ฯพวกปุ่มตัวเลขอะครับ
2. ถ้าไม่ได้ มีโปรแกรมแนะนำเกี่ยวกับพิมพ์สระไทยไหมครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 09:24  

abzolute73 ผู้เขียน:
ผมเห็นคุณ phoenixz ตอบคำถามให้ทุกคนเลย ช่วยผมอีกคนนะครับ

คือผมโหลดโปรแกรม thaikeys มาใช้อะครับ มีปัญหาคือ

1. มันมีบ้างปุ่มยังพิมพ์สระภาษาไทยไม่ได้อยู่ ผมสังเกต มันจะเป็ฯพวกปุ่มตัวเลขอะครับ
2. ถ้าไม่ได้ มีโปรแกรมแนะนำเกี่ยวกับพิมพ์สระไทยไหมครับ

ขอบคุณมาก ๆ ครับ

ANswer คุน abzolute73

ผมไปดูมาให้แร้วฮัฟ น่าจะประมานนี้

Thaikey For E63/E71 100%
พอดีผมไปเจอวิธีมาครับเลยอยากบอกเพื่อนๆกันผมขอโพสต์แต่ข้อความฮ้วนๆก่อนนะครับ

ขั้นแรกไปโหลดโปรแกรม Thaikeys มาจากนี่ก่อนเลยครับ
http://www.mediafire.com/?4yaztaujtzac9mw
ก็ลงซะให้เรียบร้อย
เสร็จแล้วเราก้จะมา
ลงโปรแกรมสุดเจ๋งของเราอีกตัวนึงกันครับ
นั่นก้คือ!!!! magickey นั่นเอง
โหลดด้านล่างเลย
http://www.mediafire.com/?6nfgzqeockhdo71
พอลงเสร็จ
เข้าโปรแกรมเลื่อนไปทางขวาให้เป้น Keymap List > ตัวเลือก> ADD> ตั้งชื่อไรก้ได้
จากนั้นก็ตั้งค่าตามนี้เลยนะครับ

จากนั้นให้ลองกดchrดูปรากฏว่าพิมได้แล้ว แต่!!!! มันจะพิมอักษรไทยหรืออังกิด ตรงบริเวณนั้นไม่ได้ ทางแก้ก้คือ เราก้เข้าโปรแกรมไปที่ตัวเลือก > killdaemon ก้จะสามารถกลับมาพิมได้เหมือนเดิมแล้วครับ
ที่นี้บางคนก้บอกงี้มันก้ยุ่งยากอะสิ แต่อย่าลืมครับ E63/E71 มันมีฟังก์ชั่น ปุ่ม4ปุ่มอยู่ใครดูไม่ออกว่าปุ่ม4ปุ่มคืออะไรก็ตามรุปเลยครับ

วิธีเปลี่ยนปุ่มก้ไป
เมนู >เครือ่งมือ >ตั้งค่า >ทั่วไป >การปรับตั้งค่า >ปุ่มกด 1ครั้ง >แล้วก้ดูรุปที่ต้องการจะเปลี่ยน(ชื่อปุ่ม) >ก็เข้าไปแล้วเลือกโปรแกรมmagickey ทีนี้กดปุ่มพวกนี้ทีเดียวก้เรียกmagickeyมาใช้ได้แล้ว พวกขาแชตebuddyก้คงดีใจกันถ้วนหน้าอันนี้ใช้กับโปรแกรมchat ของcoolpackบน E63ได้ด้วยนะเอ้อ ใช้แล้วเป็นไงมาเล่าสู่กันฟังบ้างเน้อ
แต่ก้คงไม่ลืมที่ผมบอกนะใช้ยากนิดนึงถ้าทนได้ก้ทนเพราะคงเป็นวิธีสุดท้ายของพวกเราแล้วถ้าเค้าไม่คิดทำThaikeys for E63มาโดยเฉพาะ
ขอให้โชคดีครับ Very HappyVery Happy

ปล. ลองดูนะคับ 55
wooooo!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 16:07  

ทำไมเวลาถ่ายรูปแล้วเวลาเฟลซออกทำไมถ่ายออกมาภาพออกเหลืองๆตลอดเลยอ่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ
วิ๊ดดด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2011 16:18  

มีวิธีทำให้หน้าเฟสเป็นแบบนี้มั้ย
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 09:53  

wooooo!! ผู้เขียน:
ทำไมเวลาถ่ายรูปแล้วเวลาเฟลซออกทำไมถ่ายออกมาภาพออกเหลืองๆตลอดเลยอ่ะ มีวิธีแก้มั้ยคะ

ANswer คุน wooooo!!

แฟลช รุ่นนี้ เปนแบบนี้ แหละ คาฟ 555
Magic_JiGalo
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 25 May 2011 12:30  

ขอรบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงนะค่ะ ว่า ตอนนี้เราซื้อ E63 มือสอง สีขาว อมาใช้ แต่มีปัญหาตรงที่ว่า เข้าไปเล่นเฟสบุ๊คค่ะ ภาษาที่เปนภาษาไทยอ่ะ มันไม่อ่านให้ กลายเปนแบบนี้หมดเลยค่ะ >> ๋ฏฯฌษฏษฌษฯ ประมาณนี้อ่ะค่ะ เลยไม่สามารถเล่นเฟสได้เลยเพราะอ่านไม่รุ้เรื่อง อยากถามว่าเปนสาเหตุเพราะอะไรหรอค่ะ แล้วต้องทำยังงัยบ้างถึงจะหายขอบคุณค่ะ
worawut-c
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 May 2011 22:23  

ขายเครื่อง e63 ยกกล่อง หมดประกันแล้ว ครับ
สถาพดีมาก ราคา 3500 จ้า อยู่แถวรามครับ
สนใจดูของก่อนได้ครับ ไม่ต้องคิดมาก 0819844858 ครับผม Very Happy Very Happy
Mr_Fuyuck
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: อยากลบเกม DEMO มากับเครื่องออกครับ
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 10:07  

เข้าไปที่ ตัวจัดการแอปฟลิเคชั่น แล้วเลือก โปรแกรมแกรม ทีม หรือ เกม ที่ต้องการลบ แล้วเลือก ลบ ได้เลย นะฮาฟฟ

[ จำมะได้ว่าเข้า จากการตั้งค่า หรือ แอปฟลิเคชั่น ]

ลบแล้ว เวลารีสตาร์ทเครื่องใหม่ ก็ยังไม่ออกครับ
worawutcc
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย เครื่อง e63 ครับสีขาว อุปกรณ์ยกกล่องครับ
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 06:04  

ขายเครื่อง e63 ครับประกันหมดแล้ว อุปกรณ์ครบกล่องครับ
สภาพดีมาก ตามภาพครับ

ราคา 3500 ครับ นัดเจอ 9-15 แถวเอ็มโพเรียม สถานีพร้อมพงษ์
หลังจากนั้นเจอแถวพัฒนาการ ที่ maxvalue ครับ

0819844858 ใหญ่
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 08:41  

Magic_JiGalo ผู้เขียน:
ขอรบกวนสอบถามผู้รู้นิดนึงนะค่ะ ว่า ตอนนี้เราซื้อ E63 มือสอง สีขาว อมาใช้ แต่มีปัญหาตรงที่ว่า เข้าไปเล่นเฟสบุ๊คค่ะ ภาษาที่เปนภาษาไทยอ่ะ มันไม่อ่านให้ กลายเปนแบบนี้หมดเลยค่ะ >> ๋ฏฯฌษฏษฌษฯ ประมาณนี้อ่ะค่ะ เลยไม่สามารถเล่นเฟสได้เลยเพราะอ่านไม่รุ้เรื่อง อยากถามว่าเปนสาเหตุเพราะอะไรหรอค่ะ แล้วต้องทำยังงัยบ้างถึงจะหายขอบคุณค่ะ

ANswer คุน Magic_JiGalo

ปัญหาดังกล่าว น่าจะเกิดขึ้นจากโปรแกรม ที่คุนเข้าใช้เพื่อเล่นเจ้า เฟส เนี่ยแหละคับ

แนะนำให้ เปลี่ยนโปรแกรมเล่นอ่ะคัฟ เปนพวก โอเปร่าโมบาย ประมานนี้ ^^
phoenixz
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 08:43  

ลบแล้ว เวลารีสตาร์ทเครื่องใหม่ ก็ยังไม่ออกครับ

ถ้าผมจำไม่ผิด E63 ไม่มีเกมติดมากับแอปประจำเครื่องนะคับ

ก้อ แปลว่า ลบได้ ชัวร์

แนะนำให้ใช้ โปรแกรมพวก Explore ลบเรยคับ

แต่ส่วนการหาที่อยู่ของไฟล์ อันนี้ ผมลืมอ่ะ 55+
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 10:00  

ถ้าผมจำไม่ผิด E63 ไม่มีเกมติดมากับแอปประจำเครื่องนะคับ

ก้อ แปลว่า ลบได้ ชัวร์

แนะนำให้ใช้ โปรแกรมพวก Explore ลบเรยคับ

แต่ส่วนการหาที่อยู่ของไฟล์ อันนี้ ผมลืมอ่ะ 55+

E63 ล็อตหลังๆ ที่เป็นเฟิร์มแวร์ตัวล่าสุดจะมีเกมส์ DEMO แถมมากะเครื่อง 4 เกมส์อ่ะน่ะครับ ซึ่งเกมส์พวกเนี้ยะ จะไม่สามารถลบออกด้วยวิธีปกติได้ครับ ( วันดีคืนดีอาจจะมีไอคอนเพิ่มขึ้นมาอีกต่างหาก ) ถ้าอยากจะลบจริงๆก็ใหศูนย์โนเกียเค้าลบให้อ่ะน่ะครับ
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 12:32  

สวัสดีครับ ผู้ใช้e63 ผมพึ่งได้e5 มาหมาดๆ เลยมาขอเป็นสมาชิกอีกคน เผื่อมีอะไรผมจะได้ขอคำปรึกษาอิอิ มันน่าจะพอไปด้วยกันได้นะครับ Laughing
nonjangzanaja
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 12:33  

วิ๊ดดด ผู้เขียน:

มีวิธีทำให้หน้าเฟสเป็นแบบนี้มั้ย

มันเป็นอินเตอร์เฟส ของ BB หรือปล่าวผมคุ้นๆเคยเห็นของเพื่อน Rolling Eyes
moonoikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 12:27  

nonjangzanaja ผู้เขียน:
วิ๊ดดด ผู้เขียน:

มันเป็นอินเตอร์เฟส ของ BB หรือปล่าวผมคุ้นๆเคยเห็นของเพื่อน Rolling Eyes

ใช่เลยคับ ไอตรงมุมบนด้านขวามันฟ้อง

ปล. กะลังจะกลับมาเล่น63อีกครั้งด้วยคนนะคับ
หลังจากย้ายไปเล่นรุ่นอื่นมาเปงเวลายาวนาน คิดถึงมากมาย
คิดถึงไออันที่หายไปด้วย
moonoikub
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 12:31  

งั้นผมเริ่มถามมั่ง
ใครมีอาการเข้าโปรแกรมกล้องแล้วมันเข้าแต่กล้องไม่ติด
สงสัยกล้องจะเสีย มีท่านไหนเป็นอาการนี้มั่ง
ทำไงหาย
ถ้าซ่อมเท่าไรคับ
น้องมันบ่นแง่มๆอยู่
kun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 15:14  

ขายซิลิโคน ของ E63 4 ชิ้น + film กันรอย

เข้าไปดูได้ที่

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=447973&PN=1&TPN=1

ขอบคุณครับ
Supachai141
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 03:58  

ผมอยากรุ้ว่า โปรแกรม hack มันเปนยังไง
ใครมีช่วยเอามาให้ผมหน่อยครับ ขอบคุนมาก

ขอถามอีกเรื่องนึงครับ
ทำไมเกมส์ในเครื่องของผม มันเปนของ gameloft จะเล่นแต่ละทีมันไค่ 180 วินาทีเองอะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 22:05  

[quote="ranny-fon"]
เสริม

(:

ขอด้วยนะคะ wunnida_vip@hotmail.com ขอบคุณมากนะคะ

ขอด้วยนะคะ ranny-fon@hotmail.com

boomerangz
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 21:27  

[quote="Anonymous"]
ranny-fon ผู้เขียน:
เสริม

(:

ขอด้วยนะคะ wunnida_vip@hotmail.com ขอบคุณมากนะคะ

ขอด้วยคร่า boomerangz@windowslive.com
boomerangz
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 17 Aug 2011 21:35  

มีเรื่องจะถามค่ะ คือ โปรแกรม Facebook ที่ใช้อยู่ปกติ มันอัพโหลดรูปขึ้นไม่ได้ค่ะ ซึ่งปกติเคยทำได้ ก่อนหน้านี้้ตัวโปรแกรมมันให้อัพเกรดเวอร์ชั่นที่ใหม่กว่ามาลงทับไปค่ะ
บีบี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2011 10:57  

weeniie ผู้เขียน:
pitcha ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
[ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

..........................................................................................................

ขอด้วยคนนะพี่เซียน เล่นจากovi store เริ่มจะเบื่อแล้วไม่มีเกมส์อะไรเลย

som_num_na@hotmail.com Wink

รบกวนขอด้วยตนค่ะ
pitcha_20@hotmail.com

รบกวนด้วยคนครับ หายเหนื่อย ไปเยอะเลย

lek0707@hotmail.com

รบกวนขอด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ

sudog_numb@hotmail.com

รบกวนด้วยนะค่ะ
chaniying19@hotmail.com
[/quote]

ขอด้วยนะคะ ขอบคุณค่ะ
jiraporn_1902@hotmail.com
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 20:02  

ขอโทษนะครับ พอดีได้เครื่องฟรีจากต่างประเทศมามาอะครับ แต่อยากให้พิพม์ภาษาไทยได้ ควรต้องทำยังไงครับ
lapin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Sep 2011 21:33  

รบกวนถามผู้รู้หน่อยค่ะ

คือตอนแรกต่อ wifi ทรูที่บ้าน เล่นเน็ตดูยูทูปไหลปืดๆเลยค่ะ
ซักพักเราหยุดเล่นไป แล้วก็ไปอัพ fm พอมาเล่นใหม่ อยู่ดีๆก็ต่อ wifi ไม่ได้

มันแจ้งเตือนว่า เชื่อมต่ออินเตอร์เน็ตไม่ได้ โปรดตรวจสอบการตั้งค่าอินเตอร์เน็ต

ใครรู้บ้างค่ะ แก้ยังไงเนี่ย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... , 29, 30, 31  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: