Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 31, 32, 33, 34  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3320 / เข้าชม: 5611003
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 22:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

kommie ผู้เขียน:
เมื่อวานไปลองเล่น NOKIA E7 & N8 สยามพารากอนมา

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี N8 กล้อง12ล้าน E7 กล้อง8ล้าน

N8 - 16,500 E7 20,800

พูดตรงๆ ถ้าเน้นกล้องซื้อ N8เลยครับ ถ่ายภาพสวย

แต่E7นี่พูดตรงๆ นอกจาดีไซน์สวยแล้ว สเป็คอย่างอื่นไม่ค่อยเข้าท่าเลยครับ กล้องก็ไม่มีAuto Focus CPUก็ไม่แรงมากมาย ใช้OSซิมเปี้ยน(ที่โนเกียกำลังจะทิ้ง) แรมน้อย ดูแล้วแย่ครับ

ถ้าจะซื้อ E7 ผมแนะนำให้รอซื้อยี่ห้ออื่นที่กำลังจะขายที่ใช้ Cpu Duo core ดีกว่านะครับ อย่าว่างั้นงี้เลยนะครับ แต่ผมว่ามันแพงเกินราคาที่เป็นไปได้เมื่อเทียบกับสเป็คเครื่องครับ สำหรับเจ้าE7น่ะ

แนะนำถ้าจะซื้อเครื่อง 20000+

Iphone 4 ,SS Galaxsy II ,ไม่ก็ LG Optimous 3D น่าจะWorkกว่าครับ (3D แบบไม่ต้องใส่แว่นด้วยนะ ออกน่าสนครับ)

ขออภัยสาวกโนเกียบางท่านนะครับ ที่อาจจะไม่ค่อยปลื้มโพสของผมสักเท่าไหร่ แต่เชื่อเถอะครับ ถ้าจะซื้อมือถือโนเกียราคาแพงๆตอนนี้ แนะนำให้ท่านรอ Windows Phone 7 จากโนเกียอย่างเดียวครับ

ไม่งั้นก็แนะนำยี่ห้ออื่นจะดีกว่าเยอะมากๆครับ
[B]lue[S]ky
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N8 - โนเกีย N8 [ภาค 2]
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 07:39  

kommie ผู้เขียน:
เมื่อวานไปลองเล่น NOKIA E7 & N8 สยามพารากอนมา

ตัดสินใจไม่ถูกว่าจะซื้อรุ่นไหนดี N8 กล้อง12ล้าน E7 กล้อง8ล้าน

N8 - 16,500 E7 20,800

N8 ดีกว่าครับคุ้มค่าเงินมากๆแล้วครับ E7 ผมมองว่ามันแพงไป(มาก) ซึ่งจะเหนือกว่า N8 แบบเห็นได้ชัดก็แค่ตรงหน้าจอ CBD และแป้น Qwerty ซึ่งเมื่อคิดถึงส่วนต่างแล้วไม่คุ้มอย่างยิ่งครับ อย่างที่คุณพงษ์บอกครับ มือถือระดับ 20000+ เพิ่มอีกพันกว่าบาทก็ได้เป็น Iphone4-16GB แล้วครับ
[B]lue[S]ky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 07:43  

kingtario12 ผู้เขียน:
ถามคนที่ใช้แล้วอ่ะคับ ซอฟแวร์มันเสถียรดีไหมอะ คือเวลาที่พลิกตัวเครื่องหน้าเจอเปนเนวนอนมันสมูธไหม คือตอนนี้กำลังเกบตัวซื้อไอโฟน 4 อะตอนนี้ก้อมีตังพอซื้อ n8 ขี้เกียจรอ ถ้ามันสมูธลื่นไหลดีก้อว่าจะเอาn8นี่แหละช่วยตอบด้วยนะคราฟฟ

จากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใน PR 1.1 ถามว่าลื่นไหม ผมตอบได้ว่าลื่นนะครับพลิกแนวตั้งแนวนอนจะมี delay ประมาณ 1-2 วิเอง แต่ถ้าจะจับไปเทียบกับ Iphone4 ผมว่าคงสู้ไม่ได้แน่นอนครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) คุณลองถามตัวคุณเองก่อนว่าจะซื้อมือถือมาทำอะไรบ้างถ้าเน้นทางด้าน multimedia เช่นถ่ายรูป-ฟังเพลงก็ N8 ครับ แต่ถ้าเน้นเล่น Application เยอะๆ + การทัชที่ลื่นปรื๊ดๆ ก็เล่น Iphone4 ครับ คุณภาพไล่ตามราคาครับ ^^
[B]lue[S]ky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 07:46  

vanilla-cake ผู้เขียน:
cholja ผู้เขียน:
โปรแกรม nokia pc suite มันลงไม่ได้ค่ะ

ไม่เข้าใจ โหลดมาหลายอันหลายเมกแล้ว

มันน่าจะลงได้ แต่ที่เครื่องลงไม่ได้

ทำไงดีค่ะ เซง >.<

n8 และซิมเบี้ยน3 ไม่รองรับ nokia pc suite ต้องลง ovi suite จึงจะใช้งานได้

>> โอวี่ก็ลงไม่ได้ แบบนี้ทำไงดีค่ะ
แต่ยังไงก็ขอบคุณนะค่ะ เดี๋ยวจะลองดู

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

ที่บอกว่าลงไม่ได้ มันฟ้อง error ว่าอย่างไรครับ ยังไงถ้าในเครื่องมี Ovisuit อยู่แล้วลองกดให้มัน update เองครับ แต่ถ้าไม่มีก็เข้า web nokia ไปโหลดมาลองลงอีกครั้งครับ ถ้าลง PC Suit อยู่ก่อนแล้วก็ลบออกก่อนนะครับ
Qat
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 08:21  

สบายดีนะครับทุกท่าน
สวัสดีครับท่าน [B]lue[S]ky
ช่วงนี้ผมก็ยุ่งๆเรื่องขายของ แล้วก็มีงานเข้านิดหน่อย

เรื่องของเรื่องก็คือว่า

ซื้อปลามาใหม่เมื่อวันจันทร์ (28 ก.พ.2554)
160 บาท ก็ไม่ได้คิดอะไร
แยกไว้ในอ่างเล็ก (ภาพที่ถ่ายคือ 1/3ของอ่าง)
(ดูโรคแฝง 3 วัน)
ก่อนปล่อยลงอ่างใหญ่
เช้ามาเห็นปลามันไล่ๆกันก็ไม่คิดอะไร
ลูบๆดูในอ่างมีเม็ดอะไรหว่า (น้ำก็ใหม่เปลี่ยนทุกวัน)
...ที่ไหนได้ไข่ปลาเต็มอ่างเลย งานเข้าซะแว้ว!!!!

สามารถชมในรูปแบบ VDO ได้ด้วยการดาวน์โหลดจากลิงค์นี้นะครับ
(ไม่ได้อัพขึ้น YouTube)
http://video.ak.fbcdn.net/cfs-ak-snc6/79121/486/185570458147499_11694.mp4?oh=da94d923153eaa42aee2560d88109ae4&oe=4D739C00&__gda__=1299422208_33a764ca75255ac6809b3e9cb46c104e

อ่างใหญ่

เจ้าตัวยุ่ง 2 ตัวที่ก่อเรื่อง

ผลงาน

ผ่านมา 4 วัน ตอนนี้ไข่ฟักเป็นตัวหมดแล้วครับ
เป็นลูกปลาแรกเกิดอายุ 1 วัน

ถือว่าดูภาพแก้เซ็ง เปลี่ยนบรรยากาศพักเรื่องเทคโนโลยีก็แล้วกันนะครับ
putoon
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 08:44  

อย่าเอาความลื่นของ symbian ไปเทียบกับ IOS ครับมันเทียบกันไม่ได้ ถ้าจะซื้อเพราะต้องการทัชลื่นๆเครื่องตอบสนองไวไม่มีดีเลย์ แนะนำ I-phone แต่ถ้าเน้นถ่ายรูปและทำการเชื่อมต่อกับคอมสะดวกแนะนำ N8

อ้างถึง:
ถามคนที่ใช้แล้วอ่ะคับ ซอฟแวร์มันเสถียรดีไหมอะ คือเวลาที่พลิกตัวเครื่องหน้าเจอเปนเนวนอนมันสมูธไหม คือตอนนี้กำลังเกบตัวซื้อไอโฟน 4 อะตอนนี้ก้อมีตังพอซื้อ n8 ขี้เกียจรอ ถ้ามันสมูธลื่นไหลดีก้อว่าจะเอาn8นี่แหละช่วยตอบด้วยนะคราฟฟ
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 11:36  

ราคามันต่างกันตั้งเยอะ แค่นี้ทำไมคิดกันไม่ได้นะ...
kingtario12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 16:12  

putoon ผู้เขียน:
อย่าเอาความลื่นของ symbian ไปเทียบกับ IOS ครับมันเทียบกันไม่ได้ ถ้าจะซื้อเพราะต้องการทัชลื่นๆเครื่องตอบสนองไวไม่มีดีเลย์ แนะนำ I-phone แต่ถ้าเน้นถ่ายรูปและทำการเชื่อมต่อกับคอมสะดวกแนะนำ N8

อ้างถึง:

ขอบคุนนะคราฟฟ
kingtario12
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 16:13  

[B]lue[S]ky ผู้เขียน:
kingtario12 ผู้เขียน:

จากความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ ใน PR 1.1 ถามว่าลื่นไหม ผมตอบได้ว่าลื่นนะครับพลิกแนวตั้งแนวนอนจะมี delay ประมาณ 1-2 วิเอง แต่ถ้าจะจับไปเทียบกับ Iphone4 ผมว่าคงสู้ไม่ได้แน่นอนครับ(ความเห็นส่วนตัวนะครับ) คุณลองถามตัวคุณเองก่อนว่าจะซื้อมือถือมาทำอะไรบ้างถ้าเน้นทางด้าน multimedia เช่นถ่ายรูป-ฟังเพลงก็ N8 ครับ แต่ถ้าเน้นเล่น Application เยอะๆ + การทัชที่ลื่นปรื๊ดๆ ก็เล่น Iphone4 ครับ คุณภาพไล่ตามราคาครับ ^^

ขอบคุนนะคาฟฟ
[B]lue[S]ky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 11:44  

สวัสดีครับคุณ Qat พักนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ เตรียมงาน SITE ใหม่ที่จะต้องไป Support อยู่น่ะครับ เลยยุ่งๆทั้งวันเลย
Qat
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 09:41  

สวัสดีครับคุณ Qat พักนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาครับ เตรียมงาน SITE ใหม่ที่จะต้องไป Support อยู่น่ะครับ เลยยุ่งๆทั้งวันเลย

Busy เหมือนกันครับท่าน วันนี้เปิดร้านศิลปะของแฟน
เตรียมงานง่วนเหมือนกันครับ
ยังไงก็รักษาสุขภาพด้วยนะท่านนะ
vanilla-cake
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Mar 2011 18:44  

cholja ผู้เขียน:
โปรแกรม nokia pc suite มันลงไม่ได้ค่ะ

ไม่เข้าใจ โหลดมาหลายอันหลายเมกแล้ว

มันน่าจะลงได้ แต่ที่เครื่องลงไม่ได้

ทำไงดีค่ะ เซง >.<

n8 และซิมเบี้ยน3 ไม่รองรับ nokia pc suite ต้องลง ovi suite จึงจะใช้งานได้

>> โอวี่ก็ลงไม่ได้ แบบนี้ทำไงดีค่ะ
แต่ยังไงก็ขอบคุณนะค่ะ เดี๋ยวจะลองดู

ขอบคุณมากๆค่ะ ^^

ที่บอกว่าลงไม่ได้ มันฟ้อง error ว่าอย่างไรครับ ยังไงถ้าในเครื่องมี Ovisuit อยู่แล้วลองกดให้มัน update เองครับ แต่ถ้าไม่มีก็เข้า web nokia ไปโหลดมาลองลงอีกครั้งครับ ถ้าลง PC Suit อยู่ก่อนแล้วก็ลบออกก่อนนะครับ

** ขอบคุณ คุณ [B]lue[S]ky มากคะ

จะลองดูนะคะ ^ ^
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 22:40  

ตอนนี้เครื่องทุกอย่างลงตัวดีรึยังคะ
หรือว่ายางเหมือนเดิม นิ่งที่คุณภาพ
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 14:44  

เชื่อมั๊ยคำถามผมถามทีไรชอบหายไปกับสายลม

บางทีต้องถามซ้ำ ถึงจะได้คำตอบ

แต่ตอนนี้ไม่ถามล่ะครับ ปลง T_T
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 00:05  

ซื้อมาใช้ กล้องรายละเอียดชัดกว่า iphone4 แต่ไม่ได้ทำให้สดเวอร์เท่าจอภาพไม่ไหลลื่นเท่า แต่ถ้า iphone ลงโปรแรมก็หน่วงๆบ้างตามธรรมดา แต่เรื่องการใช้งานโทรศัพท์ n8 รับส่งไฟล์ดีกว่าแน่นอน ชอบที่แถมอุปกรณ์มาเยอะจริงๆ

ถ้าเน้นซื้อมาเพื่อเน้นถ่าย กล้องหน้าถ่ายภาพได้ วีดีโอชัดๆ ฟังเพลงเน้นเสียงเบส ใช้โทรง่ายๆ ระบบนำทางที่ดีที่สุดของมือถือ เปลี่ยนธีมได้ไม่รู้จบสิ้น ก็ซื้อได้เลย อย่าเปลืองเงินไปซื้อ iphone4
tumzaaikq
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 02:37  

ชวยผมด้วย Crying or Very sad คือว่าผมเอาโทรสันn8ของผมต่อคอมพอต่อเส็จแล้วก็ถอดตามปกติ แล้วผมไปดูในคลังภาพ ไม่มีภาพเลยแต่มันขึ้นที่เมมว่าใช้ไปเท่าไรแล้ว พอมาต่อคอมอีกทีก็มีแต่เราดูให้โทรสับเราไม่ได้งะคับ วีดีโอ เพลง ภาพ หายหมด ช่วยผมที Crying or Very sad Crying or Very sad
chaser
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 09:48  

Anonymous ผู้เขียน:
ซื้อมาใช้ กล้องรายละเอียดชัดกว่า iphone4 แต่ไม่ได้ทำให้สดเวอร์เท่าจอภาพไม่ไหลลื่นเท่า แต่ถ้า iphone ลงโปรแรมก็หน่วงๆบ้างตามธรรมดา แต่เรื่องการใช้งานโทรศัพท์ n8 รับส่งไฟล์ดีกว่าแน่นอน ชอบที่แถมอุปกรณ์มาเยอะจริงๆ

ถ้าเน้นซื้อมาเพื่อเน้นถ่าย กล้องหน้าถ่ายภาพได้ วีดีโอชัดๆ ฟังเพลงเน้นเสียงเบส ใช้โทรง่ายๆ ระบบนำทางที่ดีที่สุดของมือถือ เปลี่ยนธีมได้ไม่รู้จบสิ้น ก็ซื้อได้เลย อย่าเปลืองเงินไปซื้อ iphone4

+1 ครับ เนี่ยแหละความคิดผมเลย ซื้อตามสิ่งที่เราจะได้ใช้ ไม่ได้ตามกระแสอย่างเดียว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 12:51  

ใครดูyoutube ด้วยโปรแกรมในเครื่องบ้างครับ

ของผมเวลาดูต้องดูแบบ หน้าเวปอย่างเดียว

มีใครเป็นบ้างครับ

ใครรู้วิธีแก้รบกวนด้วยครับ

ขอบคุณครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 13:03  

tumzaaikq ผู้เขียน:
ชวยผมด้วย Crying or Very sad คือว่าผมเอาโทรสันn8ของผมต่อคอมพอต่อเส็จแล้วก็ถอดตามปกติ แล้วผมไปดูในคลังภาพ ไม่มีภาพเลยแต่มันขึ้นที่เมมว่าใช้ไปเท่าไรแล้ว พอมาต่อคอมอีกทีก็มีแต่เราดูให้โทรสับเราไม่ได้งะคับ วีดีโอ เพลง ภาพ หายหมด ช่วยผมที Crying or Very sad Crying or Very sad

น่าจะโดนไวรัสนะ(ของคอมไม่ใช่มือถือ)เป็นไวรัสพวกทำลายข้อมูลในหน่วยความจำ เพราะความจำในมือถือมันก็แบบเดียวกับพวกแฟรทไดท์ อันนี้เดานะเพราะหลายๆคนก็เจอแบบนี้กัน..
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 14:16  

ใครสนใจ N8 สวยๆครบกล่อง+ ซีลีโคน+กรอบครอบ ขาย 12345 บาท

วันนี้ถ้าพี่ที่ออฟฟิศไปรับI4กลับมาเเล้วจะ ถ่ายรูปให้ชม

สนใจ -ติดต่อ 0819109102

nokiaaaaay
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 14:03  

paitool ผู้เขียน:
ใครสนใจ N8 สวยๆครบกล่อง+ ซีลีโคน+กรอบครอบ ขาย 12345 บาท

วันนี้ถ้าพี่ที่ออฟฟิศไปรับI4กลับมาเเล้วจะ ถ่ายรูปให้ชม

อ้างถึง:

ตอนนี้เครื่องใหม่ศูนย์ M Link และ WDS และ MFA ราคาอยู่ที่ 14700 เองค่ะ ราคาคนรู้จัก
หนูเติมเงินอีกสองพันกว่าเล็กน้อยก็ได้เครื่องใหม่และสบายใจกว่า เครื่องมือสองที่หนูถามมาเขารับซื้ออยู่ที่ไม่เกิน 9500เองค่ะ ขอให้มีคนโง่มาซื้อของคุณนะคะ
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 01:17  

nokiaaaaay ผู้เขียน:

อ้างถึง:

ตอนนี้เครื่องใหม่ศูนย์ M Link และ WDS และ MFA ราคาอยู่ที่ 14700 เองค่ะ ราคาคนรู้จัก
หนูเติมเงินอีกสองพันกว่าเล็กน้อยก็ได้เครื่องใหม่และสบายใจกว่า เครื่องมือสองที่หนูถามมาเขารับซื้ออยู่ที่ไม่เกิน 9500เองค่ะ ขอให้มีคนโง่มาซื้อของคุณนะคะ

ก็นั่นมันราคาเขารับซื้อหนิครับ รับซื้อก็เก็งกำไรต่อด้วย เขาก็กดราคาเป็นธรรมดา

ท่าทางคุณต้องปรับปรุงมารยาทในสังคมโดยด่วนนะครับ ถึงจะเป็นสังคมออนไลน์ก็เถอะ

คนเราพูดกันดีๆได้

ถึงผมไม่ได้เป็นคนที่คุณว่าเค้าก็เหอะ อ่านแล้วรู้สึกว่า มันไม่เหมาะสมเลยจริงๆ
zorla
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 18:29  

สวัสดีคร้าบ ผมเป็นสมาชิก เอ็นแปดคนใหม่ ชอบมานาน ที่นี้เลยอยากได้ความรู้ จากคนที่ใช้แล้วครับ ว่า ปกติ มันมีปัญหาตรงไหนบ้าง ผมจะได้ตรวจสอบ แล้ว เข้าศุนทัน แต่ที่โดนอย่างแรกคือ เรื่อง กล้องครับ เวลาถ่ายกลางแจ้ง ภาพมันจะฟุ้ง เวลา ถ่ายที่มืด ภาพมันจะแตก ไม่ละเอียดอะครับ เวลาเอามือปิดหน้ากล้อง มันจะมีเหมือนคลื่นๆแสงขาวๆ อยู่ข้างๆอะครับ ผู้รู้ช่วยที่ ปล.ผมไปที่ร้านที่ซื้อมา (ศุนโนเกีย เดอะมอลบางกะปิ) เขาบอกว่าปกติ .... จิงหรอ แล้วผมเพิ่งซื้อ เขาจะเปลี่ยนให้ผมปะครับ ขอความอนุเคราะครับผม[img]I:\Images\กล้อง\201103A1[/img]
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 21:15  

ตอนนี้บางร้าน15900แล้วนะ
Way
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 13:57  

ช่วยหน่อยครับ เวลาคุยโทรศัพท์แล้วสายมันตัดไปดื้อๆเลยครับ แล้วมีข้อความขึ้นมาว่า "ผิดพลาดจากการเชื่อมต่อ" เป็นแบบนี้หลายครั้งมากภายในเวลา 5-10 นาที หรือครึ่งชั่วโมง เข้าศูนย์โนเกียมา 2 ครั้งแล้วก็ไม่เห็นแก้ปัญหาให้สักที แต่พอมาใช้เครื่องสำรองที่ทางศูนย์ฯเขาให้มา ไม่พบปัญหาเลย ตอนแรกคิดว่าเป็นที่เครือข่าย พอเปลี่ยนซิมใหม่ก็เป็นเหมือนเดิม ใช้ซิม AIS เซ็งมากๆเลยครับจะคุยกับใครก็ไม่ได้เลย คุยได้สักพักก็เป็นอีกละ พอโทรฯใหม่คุยได้ประมาณ 1-2 นาทีก็ตัดไปอีกละ เป็นปัญหาใหญ่มากๆใช้มาก็เพื่อการคุยติดต่อเป็นหลัก เรื่องความบันเทิงหรืออะไรต่างๆก็รองลงมา ชักจะเหนื่อยกับ N8 จริงๆแล้วล่ะครับ ใครที่เชี่ยวชาญหรือพอแนะนำเรื่องแบบนี้ได้ช่วยหน่อยนะครับ ไม่อยากจะเข้าศูนย์เป็นครั้งที่ 3แล้วล่ะ
ขาย N8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Mar 2011 20:42  

ขาย N8 สีดำครับ อุปกรณ์ครบ ยกกล่องเลย 12500 ต่อรองได้ รีบใช้เงินครับ

ตามลิ้งนี้เลย

http://n8lover.com/node/2456
[B]lue[S]ky
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 08:08  

ไม่ทราบว่ามาบอกช้าไปหรือป่าว PR 1.2 ออกมาแล้วนะครับ อย่าลืม update กันนะครับ up ผ่าน *#0000# ได้เลยครับ
N Series
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 15:47  

ใครที่รอ N8 ลื่นๆ รออีกอึดใจเดียวครับ เด๋ว PR2.0 มารับรองได้ลื่นปรี๊ดกันแน่ๆ ลองดูนี่ชิมลางไปก่อนครับ

http://www.youtube.com/watch?v=BfDRSKni6sc
putoon
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 10:00  

2.0 มันก็คงจะลื่นขึ้นครับแต่ยังไวสู้ชาวบ้านเค้ามะได้อยู่ดี แต่ก็ดีกว่าไม่มีการพัฒนา Cool
agalico
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 11:07  

ตอนนี้บางร้านขาย 14900 แล้วอ่ะคับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อยากถามว่า ผมทำที่ชาทหาย อยากรู้ว่ามันชาทกะคอมได้มะคับ ใครรู้ตอบทีTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 16:40  

agalico ผู้เขียน:
ตอนนี้บางร้านขาย 14900 แล้วอ่ะคับ Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

อยากถามว่า ผมทำที่ชาทหาย อยากรู้ว่ามันชาทกะคอมได้มะคับ ใครรู้ตอบทีTT

ชาทได้แต่มันช้า ใช่ที่ชามโนเกียรุ่นอื่นๆก้ได้ที่เป็นแบบหัวเล็กนะครับ แทนกันได้สบายมาก
chaser
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 10:24  

N Series ผู้เขียน:
ใครที่รอ N8 ลื่นๆ รออีกอึดใจเดียวครับ เด๋ว PR2.0 มารับรองได้ลื่นปรี๊ดกันแน่ๆ ลองดูนี่ชิมลางไปก่อนครับ

http://www.youtube.com/watch?v=BfDRSKni6sc

เสียดายที่มันจะเลื่อนแค่ Home screen แต่ข้างในยังอื่ดเหมือนเดิม แต่ก็ยังดีกว่าไม่ทำไรเลย รอกันต่อไปครับพี่น้อง
vpkddone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 18:12  

rukawanut ผู้เขียน:

อ้างถึง:

ก็นั่นมันราคาเขารับซื้อหนิครับ รับซื้อก็เก็งกำไรต่อด้วย เขาก็กดราคาเป็นธรรมดา

ท่าทางคุณต้องปรับปรุงมารยาทในสังคมโดยด่วนนะครับ ถึงจะเป็นสังคมออนไลน์ก็เถอะ

ถึงผมไม่ได้เป็นคนที่คุณว่าเค้าก็เหอะ อ่านแล้วรู้สึกว่า มันไม่เหมาะสมเลยจริงๆ
อ้างถึง:

ทำไมคะ คุณเดือนร้อนแทนเขา เป็นคู่เกย์กันหรือคะ น่าสงสารจัง คนอื่นเขาไม่เห็นเดือดร้อน เขาก็ว่าในใจ แต่คุณร้อนรนแทนจังเลยค่ะ ดิฉันก็เป็นคนแบบนี้แหละค่ะ มีอะไรไหมคะ พอดีที่บ้านไม่ด้สอนมาน่ะค่ะ ที่บ้านมารยาทแย่แบบนี้กันทุกคนค่ะ ก็เลยสามารถด่าแม้กระทั่งพ่อแม่คุณได้น่ะ ถ้าพ่อแม่คุณสอนมาดี ก็ชื่นชมด้วยนะคะ น่าสงสารจัง คู่เกย์นะเนี่ย เฮ้อ น่าทุเรศจัง ไม่ได้ด่านะคะ ทุเรศ แปลว่า น่าสมเพส น่าสมเพส แปลว่า น่าสงสารค่ะ สรุปก็คือ คุณเป็นเกย์ และดิฉันก็สงสารคุณค่ะ คุณผู้ดีตีนแดง
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 01:41  

vpkddone ผู้เขียน:

อ้างถึง:

อ้างถึง:

ทำไมคะ คุณเดือนร้อนแทนเขา เป็นคู่เกย์กันหรือคะ น่าสงสารจัง คนอื่นเขาไม่เห็นเดือดร้อน เขาก็ว่าในใจ แต่คุณร้อนรนแทนจังเลยค่ะ ดิฉันก็เป็นคนแบบนี้แหละค่ะ มีอะไรไหมคะ พอดีที่บ้านไม่ด้สอนมาน่ะค่ะ ที่บ้านมารยาทแย่แบบนี้กันทุกคนค่ะ ก็เลยสามารถด่าแม้กระทั่งพ่อแม่คุณได้น่ะ ถ้าพ่อแม่คุณสอนมาดี ก็ชื่นชมด้วยนะคะ น่าสงสารจัง คู่เกย์นะเนี่ย เฮ้อ น่าทุเรศจัง ไม่ได้ด่านะคะ ทุเรศ แปลว่า น่าสมเพส น่าสมเพส แปลว่า น่าสงสารค่ะ สรุปก็คือ คุณเป็นเกย์ และดิฉันก็สงสารคุณค่ะ คุณผู้ดีตีนแดง

ไม่เป็นไรหรอกครับ ผมมันคนจนครับ ไม่ใช่ผู้ดีตีนแดง

ก็แล้วแต่คุณเหอะ โลกออนไลน์จะว่าไรก็ได้

ผมอโหสิให้แล้วกัน อยากด่าไรก็ด่าเถอะ เพราะว่าคนแบบคุณเค้าเรียกว่า บัวในโคลนตม ครับ
แนะนำโปรแกรม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 08:23  

Opera Widgets 10.00.451 S60v5 S^3 signed
http://www.box.net/download/external/f_679017924/0/Opera_Widgets_v10.00.451en.sis?shared_name=7tkz3eg71j&shared_file_page=1
แมวน้าม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 18:39  

ถ้าโหลดพวกเกมส์จาก s60v5 มาใช้ใน n8 จะได้ไหมคับ
DIN09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 20:08  

บอร์ดเงียบจังเลย หายไปกันหมด
ความเห็นส่วนตัว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 23:09  

DIN09 ผู้เขียน:
บอร์ดเงียบจังเลย หายไปกันหมด

คนมีปัญหาที่เครื่องล๊อตแรกๆเขาคงแก้ปัญหากันได้แล้วหรือไม่ก็ตัดสินใจขายไปแล้วก็ได้เห็นมีโฆษณาขายหลายคนเหมือนกัน ส่วนล๊อตหลังๆเครื่องคงได้รับการแก้ไขแล้ว ทำให้ไม่ค่อยมีปัญหาในการเข้ามาสอบถามเท่าไหร่

สมาชิกในนี้ไม่ค่อยมีใครรู้จักกันเป็นการส่วนตัว ทำให้ไม่ค่อยมีการพูดคุยกันในนี้มากนักสู้ไปคุยกันที่ facebook บ้าง hi5 บ้าง twister บ้าง MSN บ้าง จะดีกว่าเราเลยเห็นบอร์ดค่อนข้างเงียบเหงา

ก็ถ้าใครมีโปรแกรมดีๆที่ออกมาใหม่หรืออัพเดตเวอร์ชั้นใหม่ๆ ก็เอามาลงให้รู้หรือใครไปไหนมามีรูปสวยๆมาให้ดู บอร์ดก็จะไม่เหงาจนเกินไปนัก.....ความเห็นส่วนตัวนะครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 00:40  

เป็นทุกที่ละครับ ถ้าไม่มีแจกโปรแกรมก็จะไม่ค่อยมีคนเข้าหรอก...พอมีคนเอามาแจกก็โดนว่า เพราะส่วนมากโปรแกรมเป็นแบบ Crack
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 02:02  

ไม่เหนจะเหงาเลย ยังมีคนมาด่าผมอยู่เลย
yaisung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 11:17  

555 ผมเอาใจช่วยครับ คุณ rukawanut ผมเป็นพลังเงียบที่เห็นด้วยกับคุณ และเชื่อว่ามีหลายคนที่เห็นด้วยกับคุณ อิอิ ขำขำครับ
miyamoto
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 19:47  

โนเกีย ยังคงกั๊ก N8 ไว้
กั๊กตั่งแต่ CPU 760Mhz ถ้า Hack แล้ว N8 จะวิ่งถึง 800 Mhz
ผมลองแล้วให้พี่ๆที่ มาบุญคลอง Hack ให้
เครื่องนิ่งมาก วิ่งฉิวเลย จากปกตินะ เปิดเกม Asphalt5 ขึ้นมา
พอออกมาเปิด Need for speed shift ขึ้นมา Asphalt5 ดับ ปิดตัวเองเฉย
ปัจจุบันเปิดมันทั้ง Assassin,Spider-Man,Asphalt5 และ angry bird ไม่มีอาการปิดตัวเองเลยแต่ยอมรับจริงๆ ว่าหน่วงเหมือนกันเปิดทิ้งไว้ตั่ง 5 เกม
จริง มันไม่น่าจะเกี่ยวกับ CPU เลยใช่ไหม RAM เองก็วิ่งถึง 480 Mb จากเดิม 256 Mb[/color]
0
0
0
ปล.ใครหาเกม bounce evolution N8 ได้บ้างขอบคุณอย่างงามมมมมมมมมม
หาได้แต่ของ N900 อยากเล่นนนนนนนนนน

ทิ้งลิ้งค์ให้หน่อย ขอบคุณมากกกก
บอกต่อๆกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 08:53  

แนะนำโปรแกรมเปลี่ยนภาษาไทย-อังกฤษ เวลาพิมพ์ใช้งานง่ายมากเข้าไปตั้งใน setting แค่เปลี่ยนภาษาจาก English-English เป็น English-ภาษาไทย เวลาใช้งานก็เอามือลากไปทางด้านขวามือก็จัเปลี่ยนภาษาที่เขียนเร็วมากไม่มีหน่วงเลย เคยใช้ LS^3 แล้วต้องไปเซตให้ใช้กับปุ่มกล้องบ้าง ปุ่มล็อคบ้าง ฯลฯ และหน่วงพอสมควร รับรองตัวนี้ใช้แล้วประทับใจสุดๆ

Alexander Fokin QuickLang v. 1.1 S^3 Retail Signed

QuickLang allows to switch input language with one touch to the screen. Choose one of several possible variants of switching manner. You don't need to wait for new firmwares any more. Language switch with one touch is already available!

http://www.plunder.com/quickLang-s60-v1-1-signed-sis-download-a6cccc3bc8.htm
hack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 09:07  

miyamoto ผู้เขียน:
กั๊กตั่งแต่ CPU 760Mhz ถ้า Hack แล้ว N8 จะวิ่งถึง 800 Mhz
ผมลองแล้วให้พี่ๆที่ มาบุญคลอง Hack ให้
เครื่องนิ่งมาก วิ่งฉิวเลย จากปกตินะ เปิดเกม Asphalt5 ขึ้นมา
พอออกมาเปิด Need for speed shift ขึ้นมา Asphalt5 ดับ ปิดตัวเองเฉย
ปัจจุบันเปิดมันทั้ง Assassin,Spider-Man,Asphalt5 และ angry bird ไม่มีอาการปิดตัวเองเลยแต่ยอมรับจริงๆ ว่าหน่วงเหมือนกันเปิดทิ้งไว้ตั่ง 5 เกม
จริง มันไม่น่าจะเกี่ยวกับ CPU เลยใช่ไหม RAM เองก็วิ่งถึง 480 Mb จากเดิม 256 Mb[/color]
0
0
0
ปล.ใครหาเกม bounce evolution N8 ได้บ้างขอบคุณอย่างงามมมมมมมมมม
หาได้แต่ของ N900 อยากเล่นนนนนนนนนน

ทิ้งลิ้งค์ให้หน่อย ขอบคุณมากกกก
hack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 09:08  

0
0
0

สนใจจะทำการ Hack บ้างจัง ไม่รู้ว่าทำที่ไหน ทำแล้วประกันจะหมดไหมเวลาเข้าศูนย์โนเกีย และสามารถทำที่ศูนย์โนเกียได้เลยมั้ย ผู้รู้ช่วยตอบที

แต่สังเกตุอย่างหนึ่งที่บอกว่าโนเกียกั๊ก ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ สังเกตมาหลายยี่ห้อก็เป็นแบบนี้โดยเฉพาะคอมฯสามารถ Over Clock ได้อีกตั้งเย่อะ อาจจะเป็นเพราะโนเกียเขาเอาไปเวลาอัพเกรดแล้วในตัว Software มาเซตในเครื่องหรือเปล่า เพราะถ้าโนเกียปล่อยมาเต็มสตรีม สุดท้ายก็คงอัพเกรดได้เฉพาะโปรแกรมใหม่ๆทำนั้น เป็นแค่ข้อสังเกตุนะครับอาจจะไม่จริงก็ได้ ยอบรับว่าไม่รู้จริงๆ แต่ก็ยังสนใจเรื่อง Hack นะครับ ขอบคุณมากที่นำมาบอกกัน........

hack
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 09:10  

hack ผู้เขียน:
0
0
0

สนใจจะทำการ Hack บ้างจัง ไม่รู้ว่าทำที่ไหน ทำแล้วประกันจะหมดไหมเวลาเข้าศูนย์โนเกีย และสามารถทำที่ศูนย์โนเกียได้เลยมั้ย ผู้รู้ช่วยตอบที

แต่สังเกตุอย่างหนึ่งที่บอกว่าโนเกียกั๊ก ผมว่าไม่น่าใช่นะครับ สังเกตมาหลายยี่ห้อก็เป็นแบบนี้โดยเฉพาะคอมฯสามารถ Over Clock ได้อีกตั้งเย่อะ อาจจะเป็นเพราะโนเกียเขาเอาไปเวลาอัพเกรดแล้วในตัว Software มาเซตในเครื่องหรือเปล่า เพราะถ้าโนเกียปล่อยมาเต็มสตรีม สุดท้ายก็คงอัพเกรดได้เฉพาะโปรแกรมใหม่ๆทำนั้น เป็นแค่ข้อสังเกตุนะครับอาจจะไม่จริงก็ได้ ยอบรับว่าไม่รู้จริงๆ แต่ก็ยังสนใจเรื่อง Hack นะครับ ขอบคุณมากที่นำมาบอกกัน........

ขอโทษทุกท้านด้วยครับที่โพสก์ตั้ง 3 ข้อความ เม้าท์มันคลิ๊กไว้ผิดที่เลยออกมาแบบนั้น
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 19:41  

วันนี้ผมลองอ่าน review N8 เล่นๆ ตรงหน้าก่อนเข้าบอร์ดของ siamphone นี่ล่ะครับ

มีอันนึงน่าสน เค้าบอกว่า n8 มีระบบจดจำลายมือ ? มีด้วยหรอ ทำไมผมเล่นไม่เห็นเจอเลยอ่า

ใครเจอบ้างครับ
DIN09
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 20:27  

น้องที่ทำงานบอกจะซื้อ N8 ตอนนี้ ดีไหม
ไม่รู้จะตอบยังไงเลย Sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 21:49  

วันนี้ผมลองอ่าน review N8 เล่นๆ ตรงหน้าก่อนเข้าบอร์ดของ siamphone นี่ล่ะครับ

มีอันนึงน่าสน เค้าบอกว่า n8 มีระบบจดจำลายมือ ? มีด้วยหรอ ทำไมผมเล่นไม่เห็นเจอเลยอ่า

ใครเจอบ้างครับ

จริงๆด้วยบอกว่ามีระบบจดจำลายมือ ผมก็ยังหาไม่เจอเลยนะครับ ใครเจอหรือรู้ช่วยบอกกันให้ทราบด้วยครับ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 22:35  

สายยูเอสบีออนเดอะโก ที่ใช้ต่อกะแฟลชไดร์ฟมีขายแยกไหมคะ
ราคาเท่าไหร่อะ มีใครรุ้บ้างปะ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2011 22:37  

[quote="teteyoung"]สายยูเอสบีออนเดอะโก ที่ใช้ต่อกะแฟลชไดร์ฟมีขายแยกไหมคะ
ราคาเท่าไหร่อะ มีใครรุ้บ้างปะ[/quote]

แล้วมีใครเคยเอาไปลองต่อกะโทรสับยี่ห้ออื่นไหมอะ อยากรุ้ว่าใช้ได้ป่าววววววววว
ตอบด้วยนะคะ
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 05:56  

น่าจะเป็น usb to go มากกว่านะครับ

ส่วนมีขายแยกไหม ผมก็ไม่ทราบครับ เพราะของเดิมก็ดีอยู่

แต่ที่ว่าใช้กับโรศัพท์อื่นได้ไหม อันนี้ผมว่าไม่น่าได้ เพราะโทรศัพท์เครื่องอื่นไม่น่าจะมีฟังก์ชันนี้ครับ เป็นฟังก์ชันสุดพิเศษของ N8 เอง ตัวอื่นยังไม่เห็น
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 11:43  

ใช้ได้เฉพาะโนเกีย มีหลายรุ่นที่รองรับอยู่ ตามไปดูนี่ http://www.nokia.co.th/find-products/accessories/all-accessories/memory-cards-and-cable/cables/nokia-adapter-cable-for-usb-otg-ca-157/compatibility

ถ้าอยากมีไว้ใช้ก็ตามไปนี่ http://www.nokiagang.com/forums/usb-otg-ca-157-t66688.html
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 21:56  

จากการคาดการณ์แล้ว คำถามของผมก็คงหายไปกับสายลมเช่นเคย เศร้านะเนี่ย
YaYoungMan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 12:30  

Arrow Arrow Arrow คลิปนี้มันเป็นเรื่องขำขำนะครับ 1เมษา อย่าทำตาม...

N8 ตกน้ำ!!!!!!! วันนี้ตื่นขึ้นมาแล้วเห็นท้องฟ้าสีแปลกๆ เลยหยิบ N8 ขึ้นมาถ่ายแต่ไม่คิดว่า.....

<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jmomU36D-OQ?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jmomU36D-OQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="390"></embed></object> Arrow

<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/CFJEkrCrxN8?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/CFJEkrCrxN8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="390"></embed></object>

Arrow Arrow

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย YaYoungMan เมื่อวันที่ 03 Apr 2011 10:58; ทั้งหมด 2 ครั้ง
tongkung418
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 13:15  

จากการคาดการณ์แล้ว คำถามของผมก็คงหายไปกับสายลมเช่นเคย เศร้านะเนี่ย

ไม่ไปบอร์ด n8lover หล่ะครับมีคนตอบให้แน่ บอร์ดนี้คนน้อยลงแล้ว
rukawanut
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 15:20  

YaYoungMan ผู้เขียน:
Arrow Arrow Arrow

N8 ตกน้ำ!!!!!!! วันนี้ตื่นขึ้นมาแล้วเห็นท้องฟ้าสีแปลกๆ เลยหยิบ N8 ขึ้นมาถ่ายแต่ไม่คิดว่า.....

<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/jmomU36D-OQ?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/jmomU36D-OQ?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="390"></embed></object> Arrow

Arrow Arrow

แล้วตอนนี้โทรศัพท์เป็นไงบ้างครับ
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 23:16  

YaYoungMan ผู้เขียน:

<object width="640" height="390"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/CFJEkrCrxN8?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/CFJEkrCrxN8?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="640" height="390"></embed></object>

Arrow Arrow

เรื่องจริงหรือ April Fools ครับ ถ้าเป็น April Fools ทำได้ไงอ่ะสุดยอด...เหมือนเชียว
แต่ถ้าเป็นเรื่องจริง N8 มันกันน้ำได้ด้วยหรอนั้น...จะสุดยอดไปเปล่า
Chitapct
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
หัวข้อ : N8
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 17:27  

สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่นะคะ คือซื้อโนเกีย เอ็น8 ที่ฮอลแลนด์ใช้ เปิดดูแล้วมึนเลยค่ะ คือในโปรแกรมเครื่องมันไม่มีพิมพ์ไทย ไม่ทราบว่าพอจะหาโหลดที่ใหนมาใส่ได้บ้างคะ คือเครื่องสามารถอ่านไทยได้หมดเพียงแต่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยให้พิมพ์เหมือนไอโฟนน่ะ..
และตรงหน้าจอด้านขวามือบนสุดจัมีรูปซองจดหมายกระพริบโชว์ตลอด จะต้องเข้าไปตั้งค่าตรงใหนให้รูปจดหมายนี่มันหายไปคะ
Chitapct
Year's Star

หัวข้อ : N8
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 17:27  

สวัสดีค่ะเป็นสมาชิกใหม่นะคะ คือซื้อโนเกีย เอ็น8 ที่ฮอลแลนด์ใช้ เปิดดูแล้วมึนเลยค่ะ คือในโปรแกรมเครื่องมันไม่มีพิมพ์ไทย ไม่ทราบว่าพอจะหาโหลดที่ใหนมาใส่ได้บ้างคะ คือเครื่องสามารถอ่านไทยได้หมดเพียงแต่ไม่มีคีย์บอร์ดภาษาไทยให้พิมพ์เหมือนไอโฟนน่ะ..
และตรงหน้าจอด้านขวามือบนสุดจัมีรูปซองจดหมายกระพริบโชว์ตลอด จะต้องเข้าไปตั้งค่าตรงใหนให้รูปจดหมายนี่มันหายไปคะ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
หัวข้อ : Re: N8
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 21:17  

Chitapct ผู้เขียน:
.....ในโปรแกรมเครื่องมันไม่มีพิมพ์ไทย.....

เข้าศูนย์ Nokia ให้เค้าช่วยเฟลชให้ใหม่....
(ผิดถูกยังไงขออภัย..รอผู้รู้ท่านอื่นแนะนำอีกที)
.....
และตรงหน้าจอด้านขวามือบนสุดจัมีรูปซองจดหมายกระพริบโชว์ตลอด

ความจำซิมเต็ม แน่..ๆ...อาการนี้เจอบ่อย..
เข้าไปที่ message เข้าตัวเลือก แล้วเลือกข้อความซิม แล้วลองลบดูครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 23:32  

พอดีว่าจะซื้อ N8 แล้วพอดีอ่านเจอว่า ให้ลองทำ HR วันที่ซื้อ

HR คืออะไรครับ แล้วต้องทำยไงบ้างครับ ?
Chitapct
Year's Star

หัวข้อ : Nokia n8
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 14:45  

ขอบคุณคุณ Zephiroth เรื่องที่มีรูปซองจดหมายกระพริบตลอดเวลาเดี๋ยวจะลองทำตามวิธีที่คุณบอกค่ะ
ส่วนไม่มีพิมพ์ไทยนี่ พอจะหาโหลดมาใส่เครื่องได้หรือเปล่าคะ เพราะเมืองที่ดิฉันอยู่ไม่มีศูนย์โนเกียร์น่ะ ส่วนในเครื่องภาษาที่มีมาจะมี 6 ภาษาค่ะ อังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน อิตาลี่ ตุรกี ดัตช์ เท่านี้ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะสำหรับคำตอบ
Chitapct
Year's Star

หัวข้อ : Nokia n8
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 14:45  

ขอบคุณคุณ Zephiroth เรื่องที่มีรูปซองจดหมายกระพริบตลอดเวลาเดี๋ยวจะลองทำตามวิธีที่คุณบอกค่ะ
ส่วนไม่มีพิมพ์ไทยนี่ พอจะหาโหลดมาใส่เครื่องได้หรือเปล่าคะ เพราะเมืองที่ดิฉันอยู่ไม่มีศูนย์โนเกียร์น่ะ ส่วนในเครื่องภาษาที่มีมาจะมี 6 ภาษาค่ะ อังกฤษ ฝรั่งเศส เยอรมัน อิตาลี่ ตุรกี ดัตช์ เท่านี้ค่ะ ขอบคุณอีกครั้งนะคะสำหรับคำตอบ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Nokia n8
วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 22:44  

......ส่วนไม่มีพิมพ์ไทยนี่ พอจะหาโหลดมาใส่เครื่องได้หรือเปล่าคะ เพราะเมืองที่ดิฉันอยู่ไม่มีศูนย์โนเกียร์น่ะ.....

อ่า..อธิบายลำบากเหมือนกัน...แฟลชเครื่องใหม่..โดยใช้ FW.Thai
ถ้าไม่เคยทำเองนี่ลำบากหน่อย..ค่อนข้างอันตราย
ลองเข้าไปศึกษาที่นี่ดูก่อนนะครับ...
http://www.NokiaGang.com ( ต้องสมัครสมาชิกก่อน )
http://www.nokiagang.com/forums/firmware-n8-phoenix-firmware-fw-fw-mod-update-fw-h2o-fw-pr1-1-7-2-54-t52628.html

หาเจอมา..มีแบบโปรแกรมให้เหมือนกัน..เป็นโปรแกรม keyboard ดัดแปลง Layout มาจาก Keyboard ของ iPhone
http://www.nokiagang.com/forums/dayhand-iphone-keyboard-en-th-s60v5-update-v2-01-2010-05-20-t34032.html
ลองศึกษาดูนะครับ..^^!

หรือลองเข้าเวป http://www.n8lover.com ดูนะครับ น่าจะมีคนที่มีปัญหาแบบเดียวกันนี้บ้าง(ผมไม่ได้ใช้ N8 หน่ะครับ..)

พอดีว่าจะซื้อ N8 แล้วพอดีอ่านเจอว่า ให้ลองทำ HR วันที่ซื้อ
HR คืออะไรครับ แล้วต้องทำยไงบ้างครับ ?

HR คือ Hard RESET ครับ จะเป็นการลบข้อมูลทุกอย่างในเครื่องแล้วรีเซตให้เป็นเหมือนตอนที่โรงงานตั้งค่ามาตอนแรก..........
อ่านต่อที่นี่นะครับตรงหัวข้อ Hard Reset.
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=334444
เครดิตคุณ Aukkarapong ครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 01:59  

n8 ลงโปรแกรม (โทเทิ่ลรีคอล) อัดเสียงสนทนาโดยไม่มีเตือน ตุ๊ดๆๆๆๆ แบบพวก n95 ได้ีึป่าว

สนใจมาก แต่ชอบอัดเสียงจึงอยากรุ้ว่า ลงได้มั้ย
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 09:06  

n8 ลงโปรแกรม (โทเทิ่ลรีคอล) อัดเสียงสนทนาโดยไม่มีเตือน ตุ๊ดๆๆๆๆ แบบพวก n95 ได้ีึป่าว
สนใจมาก แต่ชอบอัดเสียงจึงอยากรุ้ว่า ลงได้มั้ย

ลองตัวนี้เลยครับ
Ultimate Voice Recorder v6.1.2
http://www.mediafire.com/?b9mb8ibba7qu32i
( ลิ้งค์ของคุณ Aukkarapong ดูทั้งหมดได้ที่นี่ครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=334444
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Apr 2011 21:49  

Zephiroth ผู้เขียน:

ลองตัวนี้เลยครับ
Ultimate Voice Recorder v6.1.2
http://www.mediafire.com/?b9mb8ibba7qu32i
( ลิ้งค์ของคุณ Aukkarapong ดูทั้งหมดได้ที่นี่ครับ

ผมใส่โปรแกรมอันบนสุด ลงใน N8 แล้ว แต่เวลาคุยกันทางนั้นบอกว่ามีเสียง ตุ๊ดๆๆ อยู่เลย จะต้องไปตั้งค่าอย่างไรบ้าง ช่วยอธิบายการตั้งค่าให้ด้วยนะครับ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 17:30  

hs0eaz ผู้เขียน:

ผมใส่โปรแกรมอันบนสุด ลงใน N8 แล้ว แต่เวลาคุยกันทางนั้นบอกว่ามีเสียง ตุ๊ดๆๆ อยู่เลย จะต้องไปตั้งค่าอย่างไรบ้าง ช่วยอธิบายการตั้งค่าให้ด้วยนะครับ

เปิดโปรแกรม เข้า Option > Setting >
ตรงช่อง Warning beep ตั้งเป็น off ครับ

หรือถ้าถนัด TotalRecall ก็นี่เลยครับ
http://www.nokiagang.com/forums/topic-t32802.html#p243507
เลื่อนลงไปตรงที่ ตอบของคุณ ziemlung
( ลิ้งค์จาก NokiaGang รุสึกต้องสมัครสมาชิกก่อน )
ที่อ่านดูตัวนี้ Key มันต้อง Sing ด้วย
( ผมยังไม่ได้ลองใช้นะ )
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 07:30  

เปิดโปรแกรม เข้า Option > Setting >
ตรงช่อง Warning beep ตั้งเป็น off ครับ

หรือถ้าถนัด TotalRecall ก็นี่เลยครับ
http://www.nokiagang.com/forums/topic-t32802.html#p243507
เลื่อนลงไปตรงที่ ตอบของคุณ ziemlung
( ลิ้งค์จาก NokiaGang รุสึกต้องสมัครสมาชิกก่อน )
ที่อ่านดูตัวนี้ Key มันต้อง Sing ด้วย

เดี๋ยวผมจะลองดูว่ายังจะมีเสียงดังอีกไหมนะครับ
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 08:18  

เดี๋ยวผมจะลองดูว่ายังจะมีเสียงดังอีกไหมนะครับ

ได้ทดลองดูแล้วพอแก้ไชแล้วต้องปิดเครื่อง N8 ก่อนแล้วเปิดใหม่ ตอนนี้ไม่มีเสียง ตู๊ดๆ แล้วครับ
hs0eaz
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 08:48  

เสียง ตู๊ดๆๆ กลับมาดังเหมือนเดิมอีกแล้วตั้งแล้วยังไม่หายเลยใครรู้วิธีตั้งบอกให้ทราบด้วยนะครับ

ได้ทดลองดูแล้วพอแก้ไชแล้วต้องปิดเครื่อง N8 ก่อนแล้วเปิดใหม่ ตอนนี้ไม่มีเสียง ตู๊ดๆ แล้วครับ

ตอนนี้เสีย ตู๊ดๆๆๆ กลับมาดังอีกแล้ว ใครมีวิธีตั้งค่าไม่ให้มีเสียงดังตู๊ดๆๆช่วยบอกให้ทราบด้วยนะครับ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 11:03  

ตอนนี้เสีย ตู๊ดๆๆๆ กลับมาดังอีกแล้ว ใครมีวิธีตั้งค่าไม่ให้มีเสียงดังตู๊ดๆๆช่วยบอกให้ทราบด้วยนะครับ

ง่ะ...กลับมาดังได้ไงเนี่ย...ไหงของผมมะเห็นเป็นไรง่ะ...
ลองเปลี่ยนไปใช้ TotalRecall ดูละกันครับ...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 20:17  

สีไหนดี กลัว เอามาพลาด

เขียว ฟ้า ดำ เงิน

สีไหนดี สวยหรุเท่ ไม่เบื่อ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 20:19  

ไม่มีสี ทอง หรอ ทำไม ไม่มี
โปรแกรมดีๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 03:52  

โปรแกรม quickLaunch
allows you to create your own quick launch panel and set up to 5 applications. The panel can be called in any moment and application.

**Pass your hand over the phone light sensor, and the shortcuts will appear on the screen.
install เรียบร้อยให้เข้าไปเซตว่าจะเลือกโปรแกรมอะไร สามารถเซตได้ 5 โปรแรกม และจะไว้ทางซ้ายหรือขวามือเครื่องก้ได้ เวลาให้เอานิ้วหรือมือเคลือนผ่านเซนเซอร์ตรงข้างๆกล้องด้านหน้าเมนูที่เราเซตไว้ก็จะปรากฏขึ้น ลองใช้ดูนะครับดีมากๆเลย ต้อง sign โปรแกรมก่อนนะครับ

http://www.mediafire.com/?f1xk4hbbba750vy
แอมเบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใช้บัตร Citibank & KTC ผ่อน 0%
วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 15:40  

ไปดูหนังที่ Esplanade รัชดาฯเมื่อวันอาทิตย์ที่ 16 เมษา เดินผ่านศูนย์ Nokia เห็นป้ายโฆษณาหน้าร้านว่า

ซื้อมือถือ Nokia ใช้บัตร Citibank & KTC ผ่อน 0%

- มือถือราคา 7,000 บาทขึ้นไป ผ่อน 0% 4 เดือน
- มือถือราคา 10,000 บาทขึ้นไป ผ่อน 0% 10 เดือน

ใครสนใจ N8 ก็ไปซื้อนะคะ ราคาปรับลงเป็น 14,990 แล้วด้วยค่ะ เราว่าคุ้่มนะ แค่ผ่อนเดือนละ 1,400+ บาทเอง

เราเองกำลังอยู่ในระหว่างตัดสินใจว่าจะซื้อ Nokia N8 หรือ Samsung Wave II ดี ... จริงๆแล้วไม่ค่อยถนัดมือถือแบบหน้าจอสัมผัสเพราะไว้เล็บยาว พิมพ์ sms หรือ email ทีไรมีปัญหาเรื่องกดตัวอักษรผิดทุกที แต่มือถือรุ่นใหม่ๆเป็นแบบหน้าจอสัมผัสทั้งนั้นเลย Crying or Very sad

ความอยากเอียงไปทาง N8 มากกว่าเพราะกล้อง Carl Zeiss 12 ล้านนี่แหละ นอกนั้น speck เครื่องก็คล้ายๆ N97 ที่เราใช้อยู่

ส่วน Wave II นี่หน้าจอกว้างใหญ่สะใจมาก แถมชัดแจ๋วอีกด้วย แป้นตัวอักษรก็ใหญ่อลังการ ... พิมพ์ sms หรือ email แล้วไม่ค่อยมีปัญหา แต่กล้องแค่ 5 ล้านเท่านั้น ลองถ่ายดูแล้วรูป ... ภาพที่ได้คมใสสวยดีเหมือนกัน

ลังเล ... ลังเล ... เลือกไม่ถูก ... เดี๋ยวซื้อมันทั้งสองเครื่องซะเลย ... 555 ... Very Happy
YaYoungMan
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 18:47  

Arrow Arrow

วันดีดี มีให้ดูเรื่อยๆ

<object width="560" height="349"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/0-rSx07fSXs?fs=1&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/0-rSx07fSXs?fs=1&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true" width="560" height="349"></embed></object>

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ใช้บัตร Citibank & KTC ผ่อน 0%
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 23:04  

แอมเบอร์ ผู้เขียน:
ไปดูหนังที่ Esplanade รัชดาฯเมื่อวันอาทิตย์ที่ 16 เมษา เดินผ่านศูนย์ Nokia เห็นป้ายโฆษณาหน้าร้านว่า

ซื้อมือถือ Nokia ใช้บัตร Citibank & KTC ผ่อน 0%

- มือถือราคา 7,000 บาทขึ้นไป ผ่อน 0% 4 เดือน
- มือถือราคา 10,000 บาทขึ้นไป ผ่อน 0% 10 เดือน

ใครสนใจ N8 ก็ไปซื้อนะคะ ราคาปรับลงเป็น 14,990 แล้วด้วยค่ะ เราว่าคุ้่มนะ แค่ผ่อนเดือนละ 1,400+ บาทเอง

เราเองกำลังอยู่ในระหว่างตัดสินใจว่าจะซื้อ Nokia N8 หรือ Samsung Wave II ดี ... จริงๆแล้วไม่ค่อยถนัดมือถือแบบหน้าจอสัมผัสเพราะไว้เล็บยาว พิมพ์ sms หรือ email ทีไรมีปัญหาเรื่องกดตัวอักษรผิดทุกที แต่มือถือรุ่นใหม่ๆเป็นแบบหน้าจอสัมผัสทั้งนั้นเลย Crying or Very sad

ความอยากเอียงไปทาง N8 มากกว่าเพราะกล้อง Carl Zeiss 12 ล้านนี่แหละ นอกนั้น speck เครื่องก็คล้ายๆ N97 ที่เราใช้อยู่

ส่วน Wave II นี่หน้าจอกว้างใหญ่สะใจมาก แถมชัดแจ๋วอีกด้วย แป้นตัวอักษรก็ใหญ่อลังการ ... พิมพ์ sms หรือ email แล้วไม่ค่อยมีปัญหา แต่กล้องแค่ 5 ล้านเท่านั้น ลองถ่ายดูแล้วรูป ... ภาพที่ได้คมใสสวยดีเหมือนกัน

ลังเล ... ลังเล ... เลือกไม่ถูก ... เดี๋ยวซื้อมันทั้งสองเครื่องซะเลย ... 555 ... Very Happy

ผมซื้อ N8 ตั้งแต่ล๊อตที่มีปัญหา เครื่องผมก็โอเคดี มีแฮ้งค์บ้างบางครั้ง แต่สิ่งหนึ่งที่อยากจะบอกคือ ผมทำตกมา 4 ครั้งแล้ว ตัวเครื่องกับกรอบที่แถมมากับโนเกียสีดำไปคนละทางเลย แต่ทุกอย่างยังคงสภาพดี กล้องชัดแจ๋วมากๆ ใช้จนแบตหมดก็ชาทได้ปกติ ลองพิจารณาดูเอานะครับ
DaJIMMIE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 14:33  

ตกลงล็อตใหม่ๆนี้ N8 ไม่มีปัญหาแล้วใช่มั๊ยครับ? เห็นไม่ค่อยมีใครบ่นกันแล้ว
น่าจะแก้ได้แล้ว...มั๊ง ^^"
lionking2512
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 11:40  

ไม่มีแล้วครับ ผมใช้สีฟ้ามาเกือบเดือนแล้ว ใช้ดี ถ่ายรูปสวยมาก โทรเสียงชัด ของดีไม่จำเป็นต้องราคาแพง ใช้โนเกียรุ่นนี้ไม่ผิดหวัง
n8 from MFA
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 14:09  

lionking2512 ผู้เขียน:
ไม่มีแล้วครับ ผมใช้สีฟ้ามาเกือบเดือนแล้ว ใช้ดี ถ่ายรูปสวยมาก โทรเสียงชัด ของดีไม่จำเป็นต้องราคาแพง ใช้โนเกียรุ่นนี้ไม่ผิดหวัง
อ้างถึง:

N8 ทุกสี เครื่องศูนย์ เอไอเอส หรือ MFA
มือหนึ่ง ใหม่แกะกล่อง ราคาเดียวทุกสี (สอบถามก่อนสั่ง)

ราคา 13900

08-98983344 (บอย)
เดอะมอลล์งามวงศ์วาน

แอมเบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Mobile World @ Central World
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:37  

เพิ่งรู้ว่ามีงาน Mobile World @ Central World (https://www.facebook.com/pages/Power-Buy/) มือถือรุ่นใหม่ๆ ลด - แลก - แจก - แถม ... เพียบเลยค่ะ

Nokia N8 ราคา 14,900 บาท ใช้บัตร CitiBank ลดเพิ่ม 10% เหลือ 13,410 บาท และยังผ่อน 0% 10 เดือนอีกด้วย ราคาน่าซื้อสุดๆไปเลยค่ะ เย็นวันนี้จะไปสอย N8 สีฟ้ามาครอบครองซะหน่อย

รักพี่ N8 แต่ก็เสียดายน้อง Wave II ... ดังนั้นถ้าอดใจไม่ไหวจริงๆ เราอาจเสยน้อง Wave II มาด้วยอีก 1 เครื่องเพราะใช้ promotion เดียวกัน จากราคา 11,900 บาท เหลือแค่ 10,710 บาทเท่านั้นเอง ...

pro แบบนี้ไม่ได้มีมาบ่อยๆ เดี๋ยวนี้อย่างมากก็ผ่อนแค่ 4 - 6 เดือน ... ใครสนใจก็ลองไปดูนะคะ งานมีถึงวันจันทร์ที่ 2 พฤษภาคมนี้ค่ะ
JokE_zZz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 10:11  

อยากทราบว่าฟังก์ชั่น OTG ถ้าเอา EXT Harddisk มาต่อ เราสามารถเล่นไฟล์หนัง/เพลงจาก HDD ได้เลยมั้ยครับ แล้วถ้าต่อ HDMI เข้า LCD ด้วย มันใช้เล่นหนังบน HDD ออก TV ได้เลยรึเปล่าิ ^^
Chuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 13:05  

ตอนนี้ เฟิร์มแวร์ ตัวใหม่ เสถียร มากแค่ไหนครับ กำำลังลังเลอยู่กับ Wave 2 เหมือนคุณ แอมเบอร์ แต่ผมคงมีเงินซื้อได้แค่เครื่องเดียว -*-
ที่จะใช้ก็มีแค่เล่น Net เกมส์ ดูหนัง Mv ประมาณนี้อ่ะครับ
genersys
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 02:37  

JokE_zZz ผู้เขียน:
อยากทราบว่าฟังก์ชั่น OTG ถ้าเอา EXT Harddisk มาต่อ เราสามารถเล่นไฟล์หนัง/เพลงจาก HDD ได้เลยมั้ยครับ แล้วถ้าต่อ HDMI เข้า LCD ด้วย มันใช้เล่นหนังบน HDD ออก TV ได้เลยรึเปล่าิ ^^

ได้นะครับ...แต่ Ext.HDD น่าจะมีไฟเลี้ยงต่างหาก ไม่อย่างนั้นไฟไม่พอครับ เพราะแบ็ตฯโทร.มันมีไฟแค่ 3.7V. หรือ 4.7V. กระแสก็น้อย แล้ว Ext.HDD ไม่ว่จะเป็นแบบ 2.5 หรือ 3.5 ก็ใช้มากกว่าอย่างน้อยก็ 5V. ขนาดเสียบกับคอมฯถ้าพาวเวอร์ไม่แรงพอ เจอสาย USB ยาวเกินไป...เงียบเครื่องหาไม่เจอ
ไม่รู้อ่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 20:26  

ตัวนี้น่ารักดี
kaluajung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 17:29  

genersys ผู้เขียน:

ได้นะครับ...แต่ Ext.HDD น่าจะมีไฟเลี้ยงต่างหาก ไม่อย่างนั้นไฟไม่พอครับ เพราะแบ็ตฯโทร.มันมีไฟแค่ 3.7V. หรือ 4.7V. กระแสก็น้อย แล้ว Ext.HDD ไม่ว่จะเป็นแบบ 2.5 หรือ 3.5 ก็ใช้มากกว่าอย่างน้อยก็ 5V. ขนาดเสียบกับคอมฯถ้าพาวเวอร์ไม่แรงพอ เจอสาย USB ยาวเกินไป...เงียบเครื่องหาไม่เจอ

จากประสบการณ์จริงที่ใช้มา (ใช้ถ่ายวีดีโอบ่อยมาก) คลิปขนาด 3gb นิดๆ จากแบต 90% ตอนถ่ายลง USB มันกินแบตไปประมาณ 2 - 3 ขีดครับ (แค่usb driveนะ) ซึ่งถ้าเสียบ Ex-HDD ถึงจะเปิดขึ้นแต่แบตจะเกลี้ยงภายในพริบตาแน่ๆครับ
แต่ถ้าอยากจริงๆมันมีวิธีครับ ซึ่งต้องใช้สายเสียบ usb ที่มีสองขั้วครับ ขั้วนึงเสียบเข้าคอมเพื่อเอาไฟเลี้ยง อีกขั้วนึงเสียบใส่ N8 ครับ (แต่ถ้าอยู่ใกล้คอมฯ เสียบคอมฯเอาดีกว่าเนอะ ^^)
ไม่สนันบสนุน E.HDD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 08:23  

genersys ผู้เขียน:

ผมลองดูแล้ว Ext.HDD เสียบทั้งสอง 2 สายพร้อมต่อกับคอม มันจะขึ้นอุปกรณ์ไม่สนับสนุน ต้ดการเชื่อมต่อ ไม่รู้ใครเป็นแบบผมบ้าง
HELP ME!!!!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 12:49  

ช่วยทีคับ คือ social ของผมพอเข้า มันขึ้น ให้ ติดตั้งใหม่...ทำไงดีคับ แนะนำหน่อยTT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 10:07  

เพิ่งซื้อมาได้สามวัน ดูจากนี่แล้วคงไม่ต้องติด film กันรอยแล้วหละ http://www.youtube.com/watch?v=1nNJSGR2m0U
yungying
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 11:05  

ชื้อมาละ เมื่อวาน ดีมาก ๆๆ เสียงก้ดี กล้องก้ดี ไม่มี ปัญหา
เคยเป็น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2011 17:05  

HELP ME!!!! ผู้เขียน:
ช่วยทีคับ คือ social ของผมพอเข้า มันขึ้น ให้ ติดตั้งใหม่...ทำไงดีคับ แนะนำหน่อยTT

ลองเข้าไปเซตใบรับรองก่อนติดตั้งนะครับ
แอมเบอร์
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Mobile World @ Central World
วันที่โพสท์ : 03 May 2011 16:33  

แอมเบอร์ ผู้เขียน:
เพิ่งรู้ว่ามีงาน Mobile World @ Central World (https://www.facebook.com/pages/Power-Buy/) มือถือรุ่นใหม่ๆ ลด - แลก - แจก - แถม ... เพียบเลยค่ะ

Nokia N8 ราคา 14,900 บาท ใช้บัตร CitiBank ลดเพิ่ม 10% เหลือ 13,410 บาท และยังผ่อน 0% 10 เดือนอีกด้วย ราคาน่าซื้อสุดๆไปเลยค่ะ เย็นวันนี้จะไปสอย N8 สีฟ้ามาครอบครองซะหน่อย

รักพี่ N8 แต่ก็เสียดายน้อง Wave II ... ดังนั้นถ้าอดใจไม่ไหวจริงๆ เราอาจเสยน้อง Wave II มาด้วยอีก 1 เครื่องเพราะใช้ promotion เดียวกัน จากราคา 11,900 บาท เหลือแค่ 10,710 บาทเท่านั้นเอง ...

pro แบบนี้ไม่ได้มีมาบ่อยๆ เดี๋ยวนี้อย่างมากก็ผ่อนแค่ 4 - 6 เดือน ... ใครสนใจก็ลองไปดูนะคะ งานมีถึงวันจันทร์ที่ 2 พฤษภาคมนี้ค่ะ

แวะมาบอกว่าซื้อ Nokia N8 มาแล้วค่ะ ใช้คะแนน The One Card ลดเพิ่มอีก สรุปว่าจ่ายแค่ 12,780 บาทค่ะ ... ผ่อน 10 เดือนคุ้มมาก Smile ... พนักงานใส่ใจให้บริการดี

วันหยุดที่ผ่านมาก็ upgrade software & Ovi Suite, ลงเพลง + รูป, นั่งเล่นทั้งวัน ... จอสีสันจัดจ้านสุดๆ ... ระบบสัมผัสลื่นปรู๊ดปร๊าด ... auto rotation เร็ว ... เสียงจากลำโพงกังวานใช้ได้ ชอบมากๆเลยค่ะ

ส่วน Wave II ไม่ได้ซื้อแล้วค่ะเพราะเปลี่ยนใจไปรัก Sony Xperia Arc ซะแล้ว จอ 4.2 นิ้วใหญ่สะใจดีมาก แถมตัวเครื่องยังบางสุดๆอีกด้วย รอให้ราคาลงก่อนแล้วค่อยว่ากันใหม่
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 May 2011 22:57  

หน้าจอหลักมีแค่3หน้าจอใช่ปะ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2011 21:55  

สงสัยบอดตาย หน้า43 มาเปนชาติละ
s1s2r3r4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 May 2011 15:03  

ยังอยู่ครับ N8 / se neno ตัวไหนเจ็งกว่ากัน..................
ZEPGHR
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2011 19:17  

อยากจะถามหน่อยครับว่า
1.ทำให้ปิดหน้าจอเวลาไม่ใช้นานๆได้มั้ยครับ (ไม่ใช่ปิดเครื่องนะครับ แต่เป็นช่วงเวลาหลังจากปุ่มกดถูกล๊อคไปแล้ว)

2.เวลาลงแอพที่โหลดจากovi(บนมือถือ) ทำให้เลือกติดตั้งแอพไว้ที่ micro sd card แทนตัวเครื่องได้มั้ยครับ
zepghr
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 10 May 2011 19:23  

ZEPGHR ผู้เขียน:
1.ทำให้ปิดหน้าจอเวลาไม่ใช้นานๆได้มั้ยครับ (ไม่ใช่ปิดเครื่องนะครับ แต่เป็นช่วงเวลาหลังจากปุ่มกดถูกล๊อคไปแล้ว)

2.เวลาลงแอพที่โหลดจากovi(บนมือถือ) ทำให้เลือกติดตั้งแอพไว้ที่ micro sd card แทนตัวเครื่องได้มั้ยครับ

ขออภัย ขอโพสอีกทีครับ ลืมล๊อกอิน- -"
n8love
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 May 2011 12:23  

ZEPGHR ผู้เขียน:

ข้อ 1 ผมอ่านและไม่เข้าใจความหมาย ไว้ให้คนเข้าใจมาตอบ
ข้อ 2 เข้าไปที่ ovi store(ร้านค้า) Log in ก่อนด้วยนะครับจะเป็นการดีที่สุด
- กดที่ >>> เมนูร้านค้า
- กดที่ >>> บัญชี
- กดที่ >>> กำหนดลักษณะการติดตั้ง จะมีให้เลื้อก 2 เมนูคือ
1. ติดตั้งเกมส์และแอปพลิเคชันไปยัง
2. ดาวน์โหลดรูปภาพ เสียง และวีดีโอ ไปยัง

จากนั้นเลื่อนมากด save ด้านล่าง
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 31, 32, 33, 34  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: