Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ช่วยผม ที่นะครับ ขอร้อง ผมใช้ nokia 5530 Xpress

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 6525
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ช่วยผม ที่นะครับ ขอร้อง ผมใช้ nokia 5530 Xpress
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 19:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมคิดว่าโทรศัพท์ผมติดไวรัสอะครับ คือ ผมเอาไปเสียบเข้ากะคอมอะคับ

แล้วพวกไฟล์ในโทรศัพท์ผม มันเปน Shortcut หมดเลยอะครับ กดอะไรก้ไม่ได้

ผมก้ตกใจ รีบถอดออก แล้วมากดดูเพลงในโทรศัพท์ พบว่า เพลงผมหายหมดเลยแต่บางครั้งผมปิดแล้วเปิดใหม่มันก้ขึ้นมาให้แต่เพลงไม่ครบพอผมไปกด รีเฟรชมันก้หายหมดเลยเหมือนเดิม แล้วรูปของผม

มีประมาณ 67รูป มันเป็นรูปเดียวกันหมด ผมลองลบรูปไปทั้งหมด มันบอกเหลือ 66รปอะไรสัก

อย่างเนี่ยแหละครับ และมันก้เป็นอีกรูปนึงทั้งหมด เหมือน รูปแรกที่ผมลบไปอะครับ พอผมลบไป

เรื่อยๆ มันก้มาเปนไฟล์เพลงเฉยเลยให้ผมลบ ตอนนี้ผมก้ลบพวก รูป กับ เพลง ออกไปหมดแล้ว

อ่า แต่พอเสียบเข้าคอมมันก้เปนเหมือนเดิม ผมปิดแล้วเปิดเครื่องมือถือก้ไม่หาย ผมอยากให้คนที่รู้มาช่วยผมหน่อยนะครับว่ามีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง

ผมอาาจะอธิบายไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ก้ขอโทษด้วยนะครับ T^T ผมเศร้ามามาย เลยครับตอนนี้
bestzeal
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ช่วยผม ที่นะครับ ขอร้อง ผมใช้ nokia 5530 Xpress
วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 20:57  

เอ่อ แล้วยากรู้ด้วย ว่า มันใช่ไวรัสจริงหรือป่าว ผมก้ไม่รู้ว่ามันติดในเครื่อง หรือ SD
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
หัวข้อ : Re: ช่วยผม ที่นะครับ ขอร้อง ผมใช้ nokia 5530 Xpress
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 12:40  

bestzeal ผู้เขียน:
ผมคิดว่าโทรศัพท์ผมติดไวรัสอะครับ คือ ผมเอาไปเสียบเข้ากะคอมอะคับ

แล้วพวกไฟล์ในโทรศัพท์ผม มันเปน Shortcut หมดเลยอะครับ กดอะไรก้ไม่ได้

ผมก้ตกใจ รีบถอดออก แล้วมากดดูเพลงในโทรศัพท์ พบว่า เพลงผมหายหมดเลยแต่บางครั้งผมปิดแล้วเปิดใหม่มันก้ขึ้นมาให้แต่เพลงไม่ครบพอผมไปกด รีเฟรชมันก้หายหมดเลยเหมือนเดิม แล้วรูปของผม

มีประมาณ 67รูป มันเป็นรูปเดียวกันหมด ผมลองลบรูปไปทั้งหมด มันบอกเหลือ 66รปอะไรสัก

อย่างเนี่ยแหละครับ และมันก้เป็นอีกรูปนึงทั้งหมด เหมือน รูปแรกที่ผมลบไปอะครับ พอผมลบไป

เรื่อยๆ มันก้มาเปนไฟล์เพลงเฉยเลยให้ผมลบ ตอนนี้ผมก้ลบพวก รูป กับ เพลง ออกไปหมดแล้ว

อ่า แต่พอเสียบเข้าคอมมันก้เปนเหมือนเดิม ผมปิดแล้วเปิดเครื่องมือถือก้ไม่หาย ผมอยากให้คนที่รู้มาช่วยผมหน่อยนะครับว่ามีวิธีแก้ไขยังไงบ้าง

ผมอาาจะอธิบายไม่ค่อยเข้าใจเท่าไร ก้ขอโทษด้วยนะครับ T^T ผมเศร้ามามาย เลยครับตอนนี้

ฟังดูอาการเครื่องก็ฮา ๆ ดีนะคับ ถ้ามันเป็นจากการที่ต่อกับคอมฯ ก็อาจจะเป็นไปได้ว่าติดไวรัสคับผม ลองหาโปรแกรม Antivirus ลงดู เพราะว่า5530XM เป็น Symbian ลง Antivirus ได้ แต่ถ้าเครื่องยังไม่หายจากอาการนี้ ผมว่ารบกวนส่งไปศูนย์ดีกว่าคับ ดีกว่าเรามาทำเอง เดี๋ยวมันจะยิ่ฮา เย่ย รวนไปใหญ่เนาะ ๆ อิ ๆ Very Happy
bestzeal
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 17:40  

ขอบใจครับ เอ่อ แต่ว่า ผมจาโหลดยางไงอ่า งิ

เปิด หาใน OVI หรอครับ
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2011 21:30  

bestzeal ผู้เขียน:
ขอบใจครับ เอ่อ แต่ว่า ผมจาโหลดยางไงอ่า งิ

เปิด หาใน OVI หรอครับ

คับผม ไม่เป็นไรคับ ยินดีมากคับ
คับผม ใช่คับ ในOVIก็มี ให้โหลดอยู่หลายตัวคับผม แต่ว่ามันอาจจะได้แค่ ๓๐ วันหรือยังไงอันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะคับ มีอยู่หลายยี่ห้ออยู่คับผม Smile
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: