Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 330 / เข้าชม: 5009678
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
60%
 60%  [ 17 ]
ดี - GOOD - 4
21%
 21%  [ 6 ]
ธรรมดา - Normal - 3
10%
 10%  [ 3 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
3%
 3%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
3%
 3%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 28

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 01:02  
ตอบโดยอ้างถึง  

ดาวน์โหลดโปรแกรมเสริมไม่เป็นครับ ใครมีวิธีสอนง่าย ๆ บ้างครับ โหลดเกม เฟสบุก MSN มา ใส่ kies แล้ว แต่เอาลงมือถือไม่เป็นครับ ผู้รู้ช่วยคนโง่ทีครับ
มือใหม่แอนดรอย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Syn กับ Outlook ยังไงครับ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 14:51  

อยากรู้ว่า SS Cooper มัน Syn กับ outlook ได้ไหม อะไรบ้าง
mail
contact
calendar
task
ผู้รู้ช่วยหน่อย
ขอบคุณครับ
beerwan
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Cooper - ซัมซุง Galaxy Cooper S5830
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 12:42  

ใส่ซิม 12call แล้วใช้ APNDROID ปิด EDGE ไม่ได้ ใส่ซิมอื่นก็ปกตินะ สาเหตุมาจากอะไรเนี่ยหรือเป็นที่ซิม
teddydan
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 03:39  

ไปจับมาก็ดูสวยกว่าที่เห็นรุปในเว็บนะครับ ราคาเบาๆ ฟังชั่นเยอะขนาดนี้ น่าเ่ล่น

แต่ที่ไม่ชอบคือไม่มีปุ่มชัตเตอร์ถ่ายรูป เพราะชอบถ่ายรูปบ่อยๆอ่ะ

กดที่หน้าจอแบบไอโฟนมันกดยากจะตาย ไหนจะหนักมือมือไม่นิ่ง ภาพไหว

ถ่ายรูปตัวเองก็ยากโคตร ถ้าใครไม่ชอบถ่ายรูปก็แนะนำรุ่นนี้ครับคุ้ม

แต่ถ้าสาวๆชอบถ่ายรูปตัวเอง ข้ามรุ่นนี้ไปเลยคับ

เฮ้อ

ไม่น่าไปก๊อปไอ้ที่ไม่ดีของไอโฟนมาเล้ย ของตัวเองดีกว่าอยุ่แล้วแท้ๆ

ถ้าใครเคยถ่ายรูปตัวเองด้วยไอโฟนจะเข้าใจ ว่ามันทำยังไงก็ถ่ายออกมาไม่สวย

สุ้ซัมซูงไม่ได้
โม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 11:57  

ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ

1. ความละเอียดหน้าจอ 320x480 จะมีผลต่อการดูคลิปบน youtube ที่มีความละเอียดมากๆมั้ยคะ (ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึเปล่าว่าความละเอียดของคลิปที่ดูกับความละเอียดหน้าจอจะมีความสัมพันธ์กัน)

2. ถ้าเอาดูวิดีโอที่มีความละเอียดมาก จะส่งผลต่อประสิทธิภาพการดูมั้ยคะ (เช่น ไฟล์กระตุหรือหลายๆอย่าง)

โดยส่วนตัวเปินคนที่ชอบดูคลิปวีดิโอมาก ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้จะเหมาะกับการดูวิดีโอมากน้อบค่ไหน

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ
beerwan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 13:57  

beerwan ผู้เขียน:
ใส่ซิม 12call แล้วใช้ APNDROID ปิด EDGE ไม่ได้ ใส่ซิมอื่นก็ปกตินะ สาเหตุมาจากอะไรเนี่ยหรือเป็นที่ซิม

ใครมีปัญหารการปิด edge ของ ais ไม่ได้บ้าง ใช้ apndroid ก็ปิดไม่อยู่ Rolling Eyes
aomaom
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 15:38  

หาดใหญ่ หาซื้อได้ที่ไหนค่ะ ?
slubber
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 16:56  

เราเจอ web นึงอะ Samsung Cooper ลด 800 บาท เเต่ต้องจ่ายโดยบัตรเครดิต เราไม่มีเลยอดไป T T ใครมีก็ลองดูละกัน มี ลดหลายตัวนะ
http://premium.tarad.com/event/secret?l-id=secret_210211
coolper
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 20:59  

ทำไมต่อสาย usb แล้วคอมฯมองไม่เห็นเลย มีวิธีทำยังไงให้มองเห็นใครรู้
ช่วยหน่อยนะ ถือว่าเอาบุญ
puisecret
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 07:01  

ใครมีปัญหารการปิด edge ของ ais ไม่ได้บ้าง ใช้ apndroid ก็ปิดไม่อยู่ Rolling Eyes

ของผม sim 1-2-call ก็เปิด-ปิด edge ได้ปกติดีครับ สงสัยเครื่องคุณมีไวรัสอ่ะป่าวครับ
puisecret
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 07:09  

coolper ผู้เขียน:
ทำไมต่อสาย usb แล้วคอมฯมองไม่เห็นเลย มีวิธีทำยังไงให้มองเห็นใครรู้
ช่วยหน่อยนะ ถือว่าเอาบุญ

ลองลง samsung kies หรือยังครับ เครื่องของผมถ้าไม่ลง มันมองไม่เห็น
แต่ถ้าลงแล้ว ลงใช้โปรแกรม samsung kies เปิดดูครับ (เพราะเครื่องคอมผมต้องเปิดจากโปรแกรม kies ถึงจะเห็น)

หรือถ้าลงแล้ว ใช้แล้ว ไม่เห็น สันนิษฐานก่อนว่าช่องเสียบ usb เครื่องคอมคุณเสีย (เครื่องพี่ผมเคยเจอ หาวิธีตั้งนาน สรุป ช่อง usb เสีย 55+)

ถ้านอกเหนือจากนี้ ผมไม่สามารถตอบได้แล้วครับ Very Happy
puisecret
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 07:16  

โม ผู้เขียน:
ขอถามผู้รู้หน่อยนะคะ

1. ความละเอียดหน้าจอ 320x480 จะมีผลต่อการดูคลิปบน youtube ที่มีความละเอียดมากๆมั้ยคะ (ไม่ทราบว่าเกี่ยวกันรึเปล่าว่าความละเอียดของคลิปที่ดูกับความละเอียดหน้าจอจะมีความสัมพันธ์กัน)

2. ถ้าเอาดูวิดีโอที่มีความละเอียดมาก จะส่งผลต่อประสิทธิภาพการดูมั้ยคะ (เช่น ไฟล์กระตุหรือหลายๆอย่าง)

โดยส่วนตัวเปินคนที่ชอบดูคลิปวีดิโอมาก ไม่แน่ใจว่ารุ่นนี้จะเหมาะกับการดูวิดีโอมากน้อบค่ไหน

รบกวนผู้รู้ช่วยแนะนำทีนะคะ

1.การดูคลิปบน youtube นั้น ผมว่าน่าจะไม่เกี่ยวกับความละเอียดของหน้าจอครับ (ก็ดูได้ แต่ภาพอาจไม่สวยก็แค่นั้นเอง)
2.การดูคลิปที่เครื่องนั้นจะกระตุกหรือไม่ น่าจะเกี่ยวกับ CPU กะ Ram มากกว่าครับ (มันก็คล้ายๆเครื่องคอมแหละครับ ) Very Happy
beerwan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 20:53  

แก้ได้แล้วครับ โทรไปที่ซัมซุง เคาบอกว่า APNDROID ไม่เสถียรใน 2.2 ให้ใช้ TOGGLE DATA แทนครับ คราวนี้ปิดได้สนิทไม่มีรั่ว อิอิ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 19:18  

กล้องมีAFป่าวคับ
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 26 Feb 2011 19:51  

Anonymous ผู้เขียน:
กล้องมีAFป่าวคับ

มีครับ
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 14:24  

ซื้อมาใช้ได้ 2 วัน

ยอมรับครับว่าของเขาเจ๋งจริงๆ Cool
beerwan
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 22:13  

ตัวอย่างภาพจาก cooper ถ่ายโดยไม่เปิดแฟลช ใช้แสงจากหลอดนีออนล้วนๆ

[/img]

เห็นถึงลายนิ้วมือ

sambo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 22:50  

รบกวนผู้รู้ด้วยคะ คือว่า ใช้่ 3g ของ true หาทางเปิดใช้ไม่ได้อ่ะคะ ไม่ทราบว่าเปิดตรงไหน

ขึ้นแต่ E หาอยู่นานแล้ว รบกวนด้วยนะคะ ขอบคุณคะ
baboon_p
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 12:34  

ไม่รองรับ 3g ของ true ครับ
kaing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 13:07  

เพิ่งได้เครื่องมาหลังจากที่เปลี่ยนจาก galaxy mini มาเป็น cooper กล้อง ของcooper กับ mini เกียบจะไม่ต่างเลย cooper ดีกว่านิดหน่อย ถ้าอยากถ่าย vdo ให้ความละเอียดกว่านี้ลองใช้ โปรแกรม lg camera ดูสิ โหลดจาก มาเก็ตฟรี ปรับแต่งได้ ทั้งขนาด ชนิดไฟรล์ mp4 3gp h264 263 และอีกหลายอย่าง ข้อติเห็นๆ ไม่มีปุ่มกดกล้องถ่ายรูป อดถ่ายตัวเอง สีหน้าจอแปลกดี ออกโทนร้อน เหลืองไม่เป็นธรรมชาติ 16ล้านสี ?! เทียบกับ vivaz satio แล้วต่างเยอะทั้งๆ ที่เป็น จอคาปา แต่ไม่สวยกว่า
รอสอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 03:34  

เล่นเกมในเฟสบุ๊คได้มั้ยครับ มีใครลองแล้วบ้าง.....
สุดยอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2011 22:28  

บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดคับ รุ่นนี้ใช้แล้วไม่ผิดหวัง ลื่นไหลไม่สะดุด ผมซือมา2เครื่องให้แฟนใช้ด้วย จากคนที่ไม่ค่อยชอบโทรศัพท์จำพวกสมาร์ทโฟน ที่ใช้ค่อนข้างยาก แต่ตอนนี้บอกได้เลยว่า Android กับ Samsung Cooper ตอบโจทย์ผมได้คับ สนุกกับการใช้งานมากๆๆๆ อยากให้ทุกคนได้ลองใช้คับ พวกคุณจะสนุกกับมันคับ และอีกอย่างสำหรับผมนะครับ คือมันถูกด้วยคับ
sittidach9
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2011 11:42  

ตอนนี้ซื้อมาใช้งานได้3 วันเเล้วครับ ยังไม่พบปัญหาการใช้งานใดๆ พบอยู่ปัญหาเดียวคือเขาเว็ปที่มีแฟรตแต่มันไม่เเสดงผลแฟรตทั้งที่เป็นแอนดลอย 2.2.1 งงเหมือนกันครับ โหลดเเฟรตเพลย์
เยอร์ 10.1 มาลงแล้วก็ยังไม่แสดง ใครรู้วิธีแก้ตอบหน่อยน่ะครับ Wink
mr.zatan
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 09:46  

เปิดไม่ติดครับ.....ทำไงดี

กดค้างตั้งนานก็ยังไม่ติด เซ็งเลลย........
freedomoil
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 12:31  

รุ่นนี้มานรองรับไฟล์วิดีโออะไรบ้างครับ และใช้โปรแกรมอะไรดูอะ
kaing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 13:39  

ตอนนี้เริ่มมีปัญหาแล้วละ คือใช้เครื่องเป็นโมเด็ม พอใช้ไปซักพักประมาณ 1-1.5 ชั่วโมงเครื่องค้างแบบว่าเน็ตหลุด จอดับ กดเท่าไหร่ก็ไม่ติด ต้องเปิดเครื่องใหม่ ตั้งแต่ได้เครื่องมาเป็นอย่างนี้ประมาณ 3-4 ครั้งแล้วใครเป็นยังงี้บ้างเปล่า เหมือนว่าเครื่องดับไปเองระหว่างเล่นเน็ต แต่โปรแกรม kiss ยังแสดงข้อมูลว่ากำลังเชื่อมต่อกับเครื่องเราอยู่ แต่ไม่สามารถปิดโปรแกรมเชื่อมต่อเน็ตได้ ต้องถอดสาย usb ออกก่อน
มั้งๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 14:20  

kaing ผู้เขียน:
ตอนนี้เริ่มมีปัญหาแล้วละ คือใช้เครื่องเป็นโมเด็ม พอใช้ไปซักพักประมาณ 1-1.5 ชั่วโมงเครื่องค้างแบบว่าเน็ตหลุด จอดับ กดเท่าไหร่ก็ไม่ติด ต้องเปิดเครื่องใหม่ ตั้งแต่ได้เครื่องมาเป็นอย่างนี้ประมาณ 3-4 ครั้งแล้วใครเป็นยังงี้บ้างเปล่า เหมือนว่าเครื่องดับไปเองระหว่างเล่นเน็ต แต่โปรแกรม kiss ยังแสดงข้อมูลว่ากำลังเชื่อมต่อกับเครื่องเราอยู่ แต่ไม่สามารถปิดโปรแกรมเชื่อมต่อเน็ตได้ ต้องถอดสาย usb ออกก่อน

คอมพ์คุณ มีไวรัส ซะละมั้งคร๊าบบ
kaing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 14:40  

ไม่มีไวรัสหรอกครับ มีแอนตี้ไวรัสอยู่ และก็ใช้กับมือถือเครื่องอื่น ไม่มีปัญหา ก่อนหน้านี้ galaxy mini sony ericsson satio nokia n8 ก่อนจะเชืี่อมต่อกับมือถือก็ปิดโปรแกรม pc suite ของ nokia และ โซนี่ก่อนค่อยคอนเนก เพราะจะทำให้ คอมหาเครื่องเจอ ไม่ยังนั้น โปรแกรม auto ตีกันเอง ตอนนี้เมลไปถามศูนย์ call center แล้วกำลังรอคำตอบอยู่
elf0thunder
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 17:25  

จากเฟสบุ๊คของซัมซุงในไทยอ่ะครับ เค้าบอกว่า ถ้าซื้อซัมซุงกาแลกซี่ พวก cooper mini gio fit พวกนี้จะสามารถใช้เน็ตของดีแทคได้โดยจ่ายแค่เดือนละ 299 แต่ว่าต้องซื้อของศูนย์

มีใครได้ลองใช้หรือซื้อแล้วมั่งครับ อยากทราบอ่ะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2011 22:37  

ดีแทคช๊อปมีผ่อน 0% 10เดือน บวกโปรพิเศษเน๊ทไม่อัน 299บ ใครสนใจก้ตามนี้คับ -> http://www.dtac.co.th/samsung/priceplan.php
already
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 09:44  

ปรับภาษาเครื่องเป็นภาษาญี่ปุ่นไ้ด้ไหมครับ
Ongchai film
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Mar 2011 14:50  

จะ มี ฝา หลัง แบบ ใหม่ ขาย มั้ย ครั๊บ ?
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 09 Mar 2011 20:35  

ผมไปเห็นฝาหลังเป็นสีขาว สวยมากครับ ออกแนวกาแล๊กซี่แท๊บเลยครับ เห็นแล้วอยากได้ แต่โทรสับ สี่เครื่องยังไม่มีเครื่องไหนพังสักเครื่องเลยอ่ะ ,BB ก็ยังแชท เฟสแหล่ม,Omnia1 ก็ถ่ายรูปได้แหล่ม, Wave 1 ก็ยังใช้ไหล่ลื่นดี ฟังเพลงได้เยี่ยม, Monte Bar ก็ยั้งใช้โทรเข้าโทรออกได้ง่ายสบบุกสมบัน ตัดสินใจยากจัง เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยได้มัยครับ ว่าผมควรจะโละตัวไหนดี โละเอาไปให้น้องใช้
1. SS Omnia1
2. SS Monte Bar
3. SS Wave1
4. BlackBerry
ปล. อยากลองใช้ระบบ แอนดรอยด์ ดูสักทีอ่ะ คงกัดฟันซื้อคูเปอร์หล่ะ ราคาไม่แพง ลองขำๆ
nana2011
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2011 01:11  

sittidach9 ผู้เขียน:
ตอนนี้ซื้อมาใช้งานได้3 วันเเล้วครับ ยังไม่พบปัญหาการใช้งานใดๆ พบอยู่ปัญหาเดียวคือเขาเว็ปที่มีแฟรตแต่มันไม่เเสดงผลแฟรตทั้งที่เป็นแอนดลอย 2.2.1 งงเหมือนกันครับ โหลดเเฟรตเพลย์
เยอร์ 10.1 มาลงแล้วก็ยังไม่แสดง ใครรู้วิธีแก้ตอบหน่อยน่ะครับ :wink:

เปิดหน้าเวบแล้วกด ตัวเลือก + ตั้งค่า+ Enable JavaScript +Enable plug-ins เลือก Aways on
สุ........
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Mar 2011 22:54  

ไม่รุ้เผลอไปกดอะไรเข้า ถ่ายรูปไม่ได้เลยเป้นเครื่องหมายกุญแจล็อค พอกดถ่ายมันกลับถ่ายภาพหน้าจอตลอด( capter) แก้ยังไงใครรู้บอกหน่อย
twck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 13:38  

[quote="สุ........"]ไม่รุ้เผลอไปกดอะไรเข้า ถ่ายรูปไม่ได้เลยเป้นเครื่องหมายกุญแจล็อค พอกดถ่ายมันกลับถ่ายภาพหน้าจอตลอด( capter) แก้ยังไงใครรู้บอกหน่อย[/quote]ลองเข้าโหมดกล้องแล้วดกปุ่มเปิด-ปิดดูครับ
kaing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 13:39  

ตอนนี้ memory sandisk 8g class4 ที่ร้าน banana it พันทิพย์ พลาซ่า บางกะปิ 370 บาท ส่วน 4g 200 บาท 16g 7xx จำไม่ได้ บาท ส่วน 32g เห็นแต่ของ kington class4 ราคาแพงมาก อยู่ที่ 2200 ประมาณนี้จำไม่ค่อยจะได้ เดี๋ยวนี้ผมเลือกใช้แต่ของ sandisk ตลอดแล้ว ไม่ซื้อยี่ห้ออื่นอีกเลย นี่ก็ซื้อ เข้าไป 4 ตัวแล้ว เมื่อไม่กี่วันมานี้ ซื้อ samsung galaxy cooper มาใหม่ก็ ลองทดสอบความเร็วของเมมมอรี่ ได้ได้มากับเครื่อง ปรากฏว่า เร็วมาก แต่เมมที่ใช้ทดสอบ แค่ 2g ไม่ระบุคลาส อ่านและเขียนอยู่ที่ 10.1 ประมาณนี้ ส่วนของ sandisk class 4 อ่านอยู่ที่ 8.6 เขียนอยู่ที่ 4.9 ซึ่งช้ากว่าเห็นได้ชัด และเมมของ nokis class 6 อ่านอยู่ที่ 12.1 เขียนอยู่ที่ 9.4 แต่พอนำมาใช้งานจริง คือ ทั้ง 3 ลงข้อมุล ทัังหมดหมือนกัน แล้วทดสอบความเร็ว และการใช้งาน ความลื่นไหล ดูรูป เป็นหลัก ปรากฏว่า ของ sandisk full กว่า เนียนตากว่าไม่กระตุก งง มะ นี่แสดงว่า ความเสถียร ความนิ่งทั้งการอ่านและเขียน สำคัญกว่าค่าความเร็วในการอ่านและเขียนของตัวการ์ด ***ความเร็วสำคัญตอน copy และ write ข้อมูลเท่านั้น แต่การใช้งานนั้นแตกต่าง การ์ดความสเถียรต่ำ ทำให้เครื่องรวน ค้าง ง่าย
Bee_B
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Mar 2011 23:26  

เราจะตั้งเสียงงเรียกเข้าเฉพาะเบอร์ได้มั้ยอ่ะคะ หาาอยุนานนเลยเนี่ย

ทำได้รึป่าวอ่ะ??

แล้วมันมีวิธีอาไรที่จะช่วยประหยัดแบตมั้ยคะ มันเข้าไปตั้งค่าอะไรได้บ้างมั้ย
รบกวนผู้รู้ช่วยตอบหน่อยนะ ....
sambo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 03:47  

รบกวนผู้รู้มาช่วยหน่อยคะ พอดีเจอปัญหาอย่างหนึ่ง คำถามอาจจะ งง หน่อยนะคะ

ถ้าหากว่ามือเราเผลอไปกดโทรออกโดยไม่ได้ตั้งใจ แล้วเผลอไปโดนปุ่ม"ย้อนกลับ"จนทำให้

ต้องออกจากหน้าโทรออก โดยที่จำไม่ได้ว่าโทรไปหาใครเราจะกลับเข้าไปวางสายยังไงคะ

Laughing
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 21:20  

sambo ผู้เขียน:
รบกวนผู้รู้มาช่วยหน่อยคะ พอดีเจอปัญหาอย่างหนึ่ง คำถามอาจจะ งง หน่อยนะคะ

ถ้าหากว่ามือเราเผลอไปกดโทรออกโดยไม่ได้ตั้งใจ แล้วเผลอไปโดนปุ่ม"ย้อนกลับ"จนทำให้

ต้องออกจากหน้าโทรออก โดยที่จำไม่ได้ว่าโทรไปหาใครเราจะกลับเข้าไปวางสายยังไงคะ

Laughing

ลากตรง Notification ข้างบนลงมา มันจะแสดงเบอร์ที่เราโทรออกหรือคุยค้างอยู่ครับ กดวางสายได้เลยครับ กรณีที่เปิดฟังเพลงหรือฟังวิทยุอยู่ก็สามารถกดปิดได้ด้วยวิธีเดียวกันครับ Very Happy
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 21:22  

ใช้ app ที่ชื่อ ApnSwitch (รูปปลาปั๊กเป้า) ปิดอยู่ครับ คนขายบอกผมมาอีกทีครับ Very Happy
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 21:29  

MARTMAN ผู้เขียน:
ดาวน์โหลดโปรแกรมเสริมไม่เป็นครับ ใครมีวิธีสอนง่าย ๆ บ้างครับ โหลดเกม เฟสบุก MSN มา ใส่ kies แล้ว แต่เอาลงมือถือไม่เป็นครับ ผู้รู้ช่วยคนโง่ทีครับ

โหลดจากมือถือผ่าน Market ได้โดยตรงเลยครับมันจะอยู่ในมือถือเลยครับ ไม่ต้องผ่าน kies ก็ได้ครับ Very Happy
sambo
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2011 23:24  

pres1999 ผู้เขียน:
sambo ผู้เขียน:

Laughing

ลากตรง Notification ข้างบนลงมา มันจะแสดงเบอร์ที่เราโทรออกหรือคุยค้างอยู่ครับ กดวางสายได้เลยครับ กรณีที่เปิดฟังเพลงหรือฟังวิทยุอยู่ก็สามารถกดปิดได้ด้วยวิธีเดียวกันครับ Very Happy

ขอบคุณมาก ๆ เลยนะคะ Surprised
thanitpong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 00:08  

ดู Youtube มีอาการกระตุกรึเปล่าครับ ใช้ Net Wi Fi เน็ตแรงครับ
ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ
Mic&Min
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Mar 2011 14:59  

คือว่า พึ่งซื้อมาเมื่อไม่นานนี้ค่ะ ที่ปิโยเทเลคอม 8850 พนักงานกับเถ้าแก่ดีมากค่ะ ให้คำปรึกษากับเราดี เวลาเปรียบเทียบมือถือรุ่นต่างๆ

แล้วคือลองเล่นแล้วใช้งานดีมากค่ะ พอลองลองไวไฟแล้วโหลด app FB มาใช้แลว ล็อกอินเข้าไป

แล้ว contact มันก็มาปนกะ เบอร์จากsim หมดเลย T^T ทำให้เวลาจะหาเบอร์ไว้โทรลำบากมาก

มีวิธีแยกเบอร์จากซิมกับ contactจากFB ไม๊ค่ะ
หรือวิธีจะลบ contact FB จากมือถือเราแบบรวดเดียวน่าค่ะ ไม่งั้นต้องนั่งจิ้มทีละอัน T^T

ปล.มีแอนดรอยเครื่องแรก ยังไม่ประสีประสาเลยมารบกวนถามผู้รุ้ค่ะ
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 22:14  

thanitpong ผู้เขียน:
ดู Youtube มีอาการกระตุกรึเปล่าครับ ใช้ Net Wi Fi เน็ตแรงครับ
ใครทราบช่วยตอบหน่อยครับ

ดูได้ดีไม่กระตุกนะครับ Very Happy
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Mar 2011 22:15  

Mic&Min ผู้เขียน:
คือว่า พึ่งซื้อมาเมื่อไม่นานนี้ค่ะ ที่ปิโยเทเลคอม 8850 พนักงานกับเถ้าแก่ดีมากค่ะ ให้คำปรึกษากับเราดี เวลาเปรียบเทียบมือถือรุ่นต่างๆ

แล้วคือลองเล่นแล้วใช้งานดีมากค่ะ พอลองลองไวไฟแล้วโหลด app FB มาใช้แลว ล็อกอินเข้าไป

แล้ว contact มันก็มาปนกะ เบอร์จากsim หมดเลย T^T ทำให้เวลาจะหาเบอร์ไว้โทรลำบากมาก

มีวิธีแยกเบอร์จากซิมกับ contactจากFB ไม๊ค่ะ
หรือวิธีจะลบ contact FB จากมือถือเราแบบรวดเดียวน่าค่ะ ไม่งั้นต้องนั่งจิ้มทีละอัน T^T

ปล.มีแอนดรอยเครื่องแรก ยังไม่ประสีประสาเลยมารบกวนถามผู้รุ้ค่ะ

ให้ลองไปปิด ไม่ให้ facebook ซิ้ง กับ contact ดูนะครับ อยู่ใน setting นะครับ
Mic&Min
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Mar 2011 00:32  

neardeath ผู้เขียน:

ให้ลองไปปิด ไม่ให้ facebook ซิ้ง กับ contact ดูนะครับ อยู่ใน setting นะครับ

ตอนนี้ปิดไปแล้วค่ะ พอเปิดใหม่มันก็ยังมีคอนแทคอยู่ดีน่าค่ะ
007-patipong
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เพชรบูรณ์
วันที่โพสท์ : 23 Mar 2011 13:49  

มีเพียงคำพูดเดียวหลังจากที่เห็นเจ้าเครื่องนี้ อยากได้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 12:38  

ถอยมาแล้วครับ 8700 ดีมากๆๆครับ แต่รบกวนนิดนึงครับ เวลาเปิดเพลง มีวิธีปิดเพลงป่าวครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 12:39  

อีกเรื่องครับ ทำไมของผม เปิด ซํมซุงแอพไม่ได้อ่ะครับ ต้องไปแก้ตรงไหน ผู้รู้ช่วยบอกทีครับ ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
PiG_SmaLL
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 15:14  

Yary ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ 8700 ดีมากๆๆครับ แต่รบกวนนิดนึงครับ เวลาเปิดเพลง มีวิธีปิดเพลงป่าวครับ

ราคา 8700 เนี่ย ... ซื้อจากที่ไหนหรอคะ?
พอดีอยากได้อยู่ แต่ยังไม่ชัวร์ราคา ไม่รู้จะซื้อที่ไหนดี
Laughing Laughing
k.akkarach
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 15:15  

พอดีเห็นมีปุ่มกดกลมๆ(ในปุ่มมีรูปโทรศัพท์)อยู่บนหูฟัง แต่เท่าที่ลองใช้งานดู

1.เวลามีสายเข้าปุ่มนี้ก็กดรับสายไม่ได้
2ใเวลาคุยสายเสร็จปุ่มนี้ก็กดวางสายไม่ได้
3.เวลาเปิดฟังเพลงแล้วกดปุ่มนี้มันกลับใช้เป็น Play และ Stop ในโปรแกรมเล่นเพลงได้

เลยอยากจะสอบถามว่าแบบนี้เป็นการทำงานที่ผิดปกติหรือไม่ครับ ยังไงรบกวนตรวจสอบให้หน่อยนะครับ

Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2011 18:15  

PiG_SmaLL ผู้เขียน:

ราคา 8700 เนี่ย ... ซื้อจากที่ไหนหรอคะ?
พอดีอยากได้อยู่ แต่ยังไม่ชัวร์ราคา ไม่รู้จะซื้อที่ไหนดี
Laughing Laughing

ที่มาบุญครองชั้น 4 ฝั่งโตคิว ชื่อร้าน N-JOY ครับ เค้าบอกราคา 8700 ร้านอื่นให้ 8780 ลองต่อเค้าครั้งนึงเค้าไม่ให้เลยไม่ได้ลองต่อร้านอื่นๆอ่ะ มีแต่ฝาหลังสีขาว ลองต่อเค้าดูอีกนิดนะครับ ผมเดินจนเหนื่อยเลยอ่ะ ตอนแรกกะว่าจะซื้อในราคา 8900 ก็พอใจแล้ว แต่เจอราคา 8700 เลยตัดสินใจซื้อเลย
kaing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Mar 2011 16:29  

ตัวอย่างภาพถ่าย cooper[img]
mrnikungi
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 13:31  

จีนแดงนี่หว่า ผู้เขียน:
กากมาก ผู้เขียน:
ไอโฟง4 ผู้เขียน:
มาถึงขั้นนี้แล้ว ไม่แก้ปุ่มข้างหน้าให้เป็นวงกลมซะเลยล่ะ

คิดเหมือนกันเลย ถ้าเปลี่ยนปุ่มด้านหน้าเป็นวงกลม เอาโลโก้ออก คงจะมีคนนึกว่าเป็นไอโฟน4(จีนแดง) แน่ๆเลย
วัสดุ ดูในรูปก็พอรู้ว่า เกรดต่ำราคาlook cheap อีกแล้วว

คิดไม่เหมือนกันเลย เค้าก้อขายราคาถูกหนิ ไปว่าเค้าราคาต่ำ เกรดต่ำ

ไปบอกให้ทำไฟโฟนราคานี้มั่งดิ อยากรู็จะได้วัสดุอะไรมาอะครับ

ยี่ห้อนี้นับวันยิ่งทำตัวเป็นมือถือจีนแดงในคราบอินเตอร์แบรนด์ ก็อปคนอื่นอยู่ได้ อยากเห็นหน้าดีไซน์เนอร์จัง ไม่รู้ซัมซุงจะจ้าง ให้มาออกแบบให้ หรือจ้างให้มาก็อปปี้ผลงานชาวบ้าน ก็อป ออกมาก็ไม่สวย
ราคานี้ทางแอลจีกับโนเกีย C6-01 C7 ก็ยังให้วัสดุที่ดีกว่านี้เยอะมากๆครับ ก็รู้ๆ ตอนนี้ซัมซุงทุกรุ่นแอนดรอยด์มันไม่มีรุ่นไหนที่วัสดุดีสักรุ่นหรือจะเถียงว่าไม่จริงครับ ลดต้นทุนเกินไปหรือเปล่าซัมซุง
ส่วนสเปคกับราคาขนาดนี้ผมว่าเฉยๆมาก ไม่เห็นจะมีอะไรวิเสษวิโส กว่า optimus one เลย แค่ยืดจอให้ใหญ่ขึ้นแต่หยาบขึ้นด้วย และเพิ่มกล้องเป็น5ล้านแค่เนี่ย ลดวิดีโอเหลือ 240x320 พิกเซล แย่มากๆ เหมือนเอาไปถ่ายขำๆมากกว่า คงเอามาถ่ายใช้งานจริงๆไม่ไหว แถมเสียเงินเพิ่มอีก 1000 รอดูฝั่ง LG ดีกว่า ว่าจะมีตัวอะไรเด็ดๆ ออกมาสกัด cooper แต่ที่รู้ๆ LG วัสดุชวนสัมผัสกว่าเยอะ ไม่เกรดต่ำขนาดนี้ครับ

คนส่วนใหญ่เข้าใจว่า Samsung กอป IPhone แต่จริงๆแล้วกำลังเข้าใจผิดกันนะครับ
เพราะดีไซส์นี้ Samsung เป็นคนผลิตออกมาก่อน แต่บังเอิญว่า IPhone ทำตลาดได้กว้างกว่า
คนส่วนใหญ่ก็เลยคิดว่า มือถือที่ลักษณะแบบนี้จะไปกอป IPhone ทั้งหมด

ซึ่งจริงๆแล้ว Samsung ถือว่าเป็นต้นแบบนะครับ
หรือถ้าจะบอกให้ถูกคือ IPhone กอป Samsung แต่บังเอิญ IPhone ดังกว่าคนเลยจำภาพมากกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 16:11  

เล่นเกมเฟสบุ๊คได้มั๊ยคับ รุ่นนี้
Auntonio
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2011 19:24  

เวลาเข้าไปในcontactเราสามารถเลือกให้มันแสดงเบอเฉพาะที่อยุ่ในซิมหรือโทรศัพหรือFBได้อะคับ
contact>menu>มีอีก>ทางเลือกการแสดง>ตรงหัวข้อ เลือกรายชื่อที่จะแสดง จะเห็นว่ามี ซิม,โทรศัพ,และอื่นๆที่เราซิงรายชื่อไว้เช่น FB ,Google ก็กดลงไปเลือกเอาได้คับว่าจะให้อันไหนแสดงอันไหนไม่แสดง
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 16:13  

Wave I User ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ Wave I มา ทุกอย่างดีหมด แต่ดันไม่มี Smart Dial (เช่น เวลาโทรออกจาก keypad หาชื่อ home ก็กดแค่ 4 6 6 3 มันก็จะโชว์ชื่อ home ขี้นมา) ซึ่งผมชินกับการโทรออกแบบนี้ตั้งแต่ Nokia กับ Windows Mobile ทำให้เวลาผมโทรออกต้องเลือก Search จาก Contact ก่อนแล้วค่อยกดชื่อทีละตัว ไม่ค่อยถนัดเลยครับ

ไม่รู้ว่าตระกูล Galaxy ที่เป็น Android นั้นจะมี Smart Dial หรือไม่ครับจะได้ขาย Wave I แล้วซื้อเลย?

ขอบคุณครับ

Cooper มี Smart Dial ผมลองแล้วครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2011 16:37  

ใครรู้วิธีโหลดแอพจาก ซัมซุงแอพบ้างครับ ผมลองดูแล้วทำไม่ได้ครับ โหลดได้จากแอนดรอยมาร์เก็ตอย่างเดียวอ่ะครับ กดที่ซัมซุงแอพแล้ว มานขึ้นว่า No Updates รบกวนผุ้รู้ช่วยตอบที
ขอขอบคุณล่วงหน้านะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 20:58  

ลากตรง Notification ข้างบนลงมา ก็จะเห็นที่เราเปิดฟังเพลงหรือฟังวิทยุอยู่ สามารถกดปิดได้ด้วยวิธีเดียวกันครับ หรือจะปิดจาก Widgets ที่ชื่อ Program Monitor ก็ได้ครับ
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 21:03  

twck ผู้เขียน:
สุ........ ผู้เขียน:
ไม่รุ้เผลอไปกดอะไรเข้า ถ่ายรูปไม่ได้เลยเป้นเครื่องหมายกุญแจล็อค พอกดถ่ายมันกลับถ่ายภาพหน้าจอตลอด( capter) แก้ยังไงใครรู้บอกหน่อย
ลองเข้าโหมดกล้องแล้วดกปุ่มเปิด-ปิดดูครับ

restart แล้วหายครับ เคยเป็นอยู่ครั้งนึงครับ
pres1999
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Apr 2011 21:05  

ใครรู้วิธีโหลดแอพจาก ซัมซุงแอพบ้างครับ ผมลองดูแล้วทำไม่ได้ครับ โหลดได้จากแอนดรอยมาร์เก็ตอย่างเดียวอ่ะครับ กดที่ซัมซุงแอพแล้ว มานขึ้นว่า No Updates รบกวนผุ้รู้ช่วยตอบที

ถ้ามันขึ้นว่า No Updates แสดงว่ายังไม่มี App ของ Sumsung สำหรับรุ่นนี้ครับ ของผมเป็น Galaxy Cooper ก็ขึ้น No Update ครับ แต่อีกเครื่องเป็น Galaxy Tab มีให้โหลดประมาณ 8 App ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 01:00  

รุ่นนี้เล่นเกมส์เฟสบุ๊คได้มั๊ยอะ
youofgda'
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 08:48  

อยากรู้ว่ารุ่นนี้ถ้ามีคนมาเม้นเฟสบุ๊คของเรา แล้วมันจะแจ้งเตือนแบบ Push เหมือนไอโฟนมั้ย
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 13:41  

ลากตรง Notification ข้างบนลงมา ก็จะเห็นที่เราเปิดฟังเพลงหรือฟังวิทยุอยู่ สามารถกดปิดได้ด้วยวิธีเดียวกันครับ หรือจะปิดจาก Widgets ที่ชื่อ Program Monitor ก็ได้ครับ

ผมปิดจาก Widgets ครับ ขอบคุณมากครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 13:42  

pres1999 ผู้เขียน:

ถ้ามันขึ้นว่า No Updates แสดงว่ายังไม่มี App ของ Sumsung สำหรับรุ่นนี้ครับ ของผมเป็น Galaxy Cooper ก็ขึ้น No Update ครับ แต่อีกเครื่องเป็น Galaxy Tab มีให้โหลดประมาณ 8 App ครับ

ขอขอบคุณมากๆนะครับสำหรับข้อมูลนี้นะครับ
เชียงใหม่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 19:05  

วันนี้ตั้งใจจะไปถอย nokia c1-01 ราคา 1790
แต่พอไปเจอ ตัวนี้เข้ามองแล้วมองอีก อยากได้ สีขาวสวยมาก ไม่เ็นเหมือนที่อยู่ในเวปนี้เลย เค้านำเข้าสีใหม่แล้วเหรอ ราคา 9900 อยากได้ๆ
m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 00:35  

ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ
ให้หน่วยความจำภายในมาน้อย แล้วสามารถลงแอฟใน Memory ได้หรือป่าวครับ
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 12:42  

เชียงใหม่ ผู้เขียน:
วันนี้ตั้งใจจะไปถอย nokia c1-01 ราคา 1790
แต่พอไปเจอ ตัวนี้เข้ามองแล้วมองอีก อยากได้ สีขาวสวยมาก ไม่เ็นเหมือนที่อยู่ในเวปนี้เลย เค้านำเข้าสีใหม่แล้วเหรอ ราคา 9900 อยากได้ๆ

ลองไปหาร้านราคาส่งดูนะครับ ราคาจะอยู่ที่ประมาณ 8950 บาท

สีขาวเป็นฝาหลังแค่นั้นนะครับ ซึ่งเขาจะให้มา 2 สี(ขาว,ดำ)
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 12:46  

m ผู้เขียน:
ตอนนี้ราคาเครื่องอยู่ที่เท่าไรอ่ะครับ
ให้หน่วยความจำภายในมาน้อย แล้วสามารถลงแอฟใน Memory ได้หรือป่าวครับ

app บางตัวสามารถย้ายลง mem ได้ครับ (ถ้าอยากย้ายได้หมดต้อง root ครับ)

ส่วนมากพวก เกมส์ จะไปอยู่ใน mem ครับ
m
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 23:14  

m ผู้เขียน:

app บางตัวสามารถย้ายลง mem ได้ครับ (ถ้าอยากย้ายได้หมดต้อง root ครับ)

ส่วนมากพวก เกมส์ จะไปอยู่ใน mem ครับ

แล้ว root แล้วจะมีผลยังไงบ้างครับ แล้วจะ root ยังไงครับ
** ขออภัยครับ มิอใหม่ Very Happy
c201
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Apr 2011 23:38  

สามารถลบเบอร์โทรเข้าโทรออก กับข้อความ ไรพวกนี้ได้ไหมคะ
คือเหนจากริวิว บอกว่า

Phone - แสดงแผงปุ่มกดตัวเลขสำหรับโทรออก แบ่งหน้าแสดงประวัติการโทร, รายชื่อโปรด และ รายชื่อผู้ติดต่อ

Contacts - รายชื่อผู้ติดต่อ พร้อมเครื่องมือค้นหา และเพิ่มรายชือ แบ่งหน้าแสดงรายชื่อแบบจัดกลุ่ม, ประวัติการใช้งานการโทร รับ/ส่งข้อความ และกิจกรรมความเคลื่อนไหวจากบัญชีที่ได้ตั้งค่าไว้ เช่น Facebook, Twitter

คือจะไม่สามารถลบเพียงแค่บางอันได้หรอคะ ?
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 13:41  

m ผู้เขียน:
m ผู้เขียน:

แล้ว root แล้วจะมีผลยังไงบ้างครับ แล้วจะ root ยังไงครับ
** ขออภัยครับ มิอใหม่ Very Happy

ผมใช้ SuperOneClick สะดวกดีครับ

การ root ทำให้เราเป็น super user สามารถทำทุกอย่างเกี่ยวกับเครื่องได้ เช่น ย้าย App(บางตัว) ลง SD ซึ่งทำเพื่อให้มีหน่วยความจำในเครื่องมากยิ่งขึ้น

รายละเอียดเชิงลึก ลองไปศึกษาดูอีกทีนะครับ
neardeath
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 13:41  

c201 ผู้เขียน:
สามารถลบเบอร์โทรเข้าโทรออก กับข้อความ ไรพวกนี้ได้ไหมคะ

Phone - แสดงแผงปุ่มกดตัวเลขสำหรับโทรออก แบ่งหน้าแสดงประวัติการโทร, รายชื่อโปรด และ รายชื่อผู้ติดต่อ

Contacts - รายชื่อผู้ติดต่อ พร้อมเครื่องมือค้นหา และเพิ่มรายชือ แบ่งหน้าแสดงรายชื่อแบบจัดกลุ่ม, ประวัติการใช้งานการโทร รับ/ส่งข้อความ และกิจกรรมความเคลื่อนไหวจากบัญชีที่ได้ตั้งค่าไว้ เช่น Facebook, Twitter

คือจะไม่สามารถลบเพียงแค่บางอันได้หรอคะ ?

สามารถลบได้หมดครับ เพียงกดค้างไว้ก็จะมีคำสั่งต่างๆให้เลือกครับ(มี Delete อยู่ด้วยนะ ^^)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Apr 2011 20:23  

c201 ผู้เขียน:

สามารถลบได้หมดครับ เพียงกดค้างไว้ก็จะมีคำสั่งต่างๆให้เลือกครับ(มี Delete อยู่ด้วยนะ ^^)

อ่อ ขอบคุณค่า ^^
goodgoodgaka
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 14:13  

เล่นเกม เฟสบุค ไม่ได้ครับ รุ่นนี้ Shocked
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Apr 2011 21:15  

ลองเข้า contact แล้วลองแตะชื่อที่เราจะโทรออกแล้วเลื่อนซ้ายขวาดูครับ ถ้าแตะเลื่อนไปทางขวาจะลัดไปให้พิม sms ถ้าแตะเลื่อนไปทางซ้ายจะเป็นโทรออกทันทีเลยครับ ให้แตะเหมือนปลดล๊อคหน้้าจอ ลองดูนะครับ
ominae11
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เครื่องใหม่น่าสนใจกว่านะครับ
วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 23:55  

ลองดูที่ [u=http://tinyurl.com/4xaepdx]Samsung Galaxy[/u] ครับ
ีกรอบด้วยครับ สวยดี
ominae17
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : แนะนำกรอบกับเครื่อง TAB
วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 00:05  

Samsung Tab Galaxy และกรอบใสเพียบ
want to know
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 10:55  

รบกวนสอบถามผู้รู้หน่อยครับว่า cooper
-lสามารถพิมพ์และส่งแมสเสจ เป็นภาษาเกาหลีได้มั้ยครับ
สามารถโหลดพวกแอพพลิเคชั่น dictionary ได้มั้ยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับบบ
hathaithip
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2011 08:24  

รบกวนขอ app เปิด/ปิด ระหว่าง wifi กับ internet ค่ะ ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2011 23:35  

hathaithip ผู้เขียน:
รบกวนขอ app เปิด/ปิด ระหว่าง wifi กับ internet ค่ะ ขอบคุณค่ะ

เปิด/ปิด Wifi ให้ลากแถบ Notifications ด้านบนลงมาแล้ว เปิด/ปิด ได้เลยครับ
หรือจะโหลดเป็นพวก widget มาใช้ก็ได้แล้วแต่ชอบครับ

เปิด/ปิด GPRS/EDGE/3G (หมายถึงปิดเลย กันเน็ตรั่ว) ใช้ app ชื่อ apnswitch (สัญลักษณ์เป็นรูปปลาปั๊กเป้า) โหลดได้จาก Market ครับ
mingnini
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 01:23  

เข้าไปหน้าทีเ่ปิดคอนแทค หรือรายชื่อค่ะ แล้วกดเมนูตั้งค่าขึ้นมา ไล่ไปเรื่อยๆมันจะมีให้เลือกโชว์คอนแทคเฉพาะเบอร์โทรค่ะ
mingnini
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 01:28  

เปิด/ปิด Wifi ให้ลากแถบ Notifications ด้านบนลงมาแล้ว เปิด/ปิด ได้เลยครับ
หรือจะโหลดเป็นพวก widget มาใช้ก็ได้แล้วแต่ชอบครับ

เปิด/ปิด GPRS/EDGE/3G (หมายถึงปิดเลย กันเน็ตรั่ว) ใช้ app ชื่อ apnswitch (สัญลักษณ์เป็นรูปปลาปั๊กเป้า) โหลดได้จาก Market ครับ

ในเวอร์ชั่น2.2ของซํมซุง ไม่ตอ้งโหลดตัวปิดgprsก้อได้ค่ะ โหลดมาแล้วค้างบ่อยๆ
ให้กดปุ่มที่เราใช้เวลาจะปิดเครือ่งค่ะ กดค้าง มันจะมีหน้าจอขึ้นมา ทางเลือกโทรศัพท์
เวอร์2.2จะมีเมนู โหมดเครือข่ายข้อมูลเพิ่มขึ้น เลือกปิดหรือเปิดตรงนี้เลยค่ะ
mingnini
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 01:32  

goodgoodgaka ผู้เขียน:
เล่นเกม เฟสบุค ไม่ได้ครับ รุ่นนี้ Shocked

goodgoodgaka ผู้เขียน:

เรื่องเข้าเวปคือช่วงที่เครื่องออกวางจำหน่าย แฟลชอัพเดทจาก10.1เปน10.2 พอดีนะค่ะ
บางคนเลยรันแฟลชไม่ขึ้น แต่ของหนูพออัพเดทแล้วก้อปกติ
เรื่องเกมเฟซบุ๊คลองแล้วได้เปนบางเกมค่ะ พวกเกมฝรั่งอ่ะเล่นได้ อย่างทาวเวอร์ดีเฟ้น เล่นได้ปกติทุกอย่าง แต่พวกเกมไทยอย่างเลี้ยงหมูเล่นไมไ่ด้ค่ะ ไม่รู้ทำไม น่าจะเปนที่สคริป แต่ปกติเลี้ยงหมูเล่นในคอมมันก้อบั๊กสคริปบ่อยอยู่แล้ว
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : วิธีปิดเน็ตรั่วE โดยไม่ต้องโหลดแอป
วันที่โพสท์ : 14 Apr 2011 06:49  

1 เข้าเมนู (การตั้งค่า) 2 กด การเชื่อมต่อไร้สายและเครือข่าย 3 กด เครือข่ายมือถือ 4 กด ชื่อแอดเซสพอยท์ 5 กด Internet 6 กด ชนิด APN (Internet-Internet-MMS ) ให้กดตรง MMS เท่านี้ก็ปิดเน็ตแล้ว ง่ายๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 00:52  

mingnini ผู้เขียน:

ในเวอร์ชั่น2.2ของซํมซุง ไม่ตอ้งโหลดตัวปิดgprsก้อได้ค่ะ โหลดมาแล้วค้างบ่อยๆ
ให้กดปุ่มที่เราใช้เวลาจะปิดเครือ่งค่ะ กดค้าง มันจะมีหน้าจอขึ้นมา ทางเลือกโทรศัพท์
เวอร์2.2จะมีเมนู โหมดเครือข่ายข้อมูลเพิ่มขึ้น เลือกปิดหรือเปิดตรงนี้เลยค่ะ

เมนูไม่เหมือนกันทุกเครื่องครับ Cooper ของผมเวอร์ชั่น 2.2 ไม่มีเมนูนี้ครับ แต่ Galaxy Tab เวอร์ชั่น 2.2 มีคำสั่งนี้ครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 22:03  

[quote="mingnini"][quote="goodgoodgaka"]เล่นเกม เฟสบุค ไม่ได้ครับ รุ่นนี้ :shock:[/quote]
[quote="goodgoodgaka"]เล่นเกม เฟสบุค ไม่ได้ครับ รุ่นนี้ :shock:[/quote]

เรื่องเข้าเวปคือช่วงที่เครื่องออกวางจำหน่าย แฟลชอัพเดทจาก10.1เปน10.2 พอดีนะค่ะ
บางคนเลยรันแฟลชไม่ขึ้น แต่ของหนูพออัพเดทแล้วก้อปกติ
เรื่องเกมเฟซบุ๊คลองแล้วได้เปนบางเกมค่ะ พวกเกมฝรั่งอ่ะเล่นได้ อย่างทาวเวอร์ดีเฟ้น เล่นได้ปกติทุกอย่าง แต่พวกเกมไทยอย่างเลี้ยงหมูเล่นไมไ่ด้ค่ะ ไม่รู้ทำไม น่าจะเปนที่สคริป แต่ปกติเลี้ยงหมูเล่นในคอมมันก้อบั๊กสคริปบ่อยอยู่แล้ว[/quote] สาเหตุที่เล่นไม่ได้เพราะว่า CPU ไม่รองรับ และแรงไม่พอ
Narachot
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 23:20  

mrnikungi ผู้เขียน:
จีนแดงนี่หว่า ผู้เขียน:
กากมาก ผู้เขียน:
ไอโฟง4 ผู้เขียน:
มาถึงขั้นนี้แล้ว ไม่แก้ปุ่มข้างหน้าให้เป็นวงกลมซะเลยล่ะ

คิดเหมือนกันเลย ถ้าเปลี่ยนปุ่มด้านหน้าเป็นวงกลม เอาโลโก้ออก คงจะมีคนนึกว่าเป็นไอโฟน4(จีนแดง) แน่ๆเลย
วัสดุ ดูในรูปก็พอรู้ว่า เกรดต่ำราคาlook cheap อีกแล้วว

คิดไม่เหมือนกันเลย เค้าก้อขายราคาถูกหนิ ไปว่าเค้าราคาต่ำ เกรดต่ำ

ไปบอกให้ทำไฟโฟนราคานี้มั่งดิ อยากรู็จะได้วัสดุอะไรมาอะครับ

ยี่ห้อนี้นับวันยิ่งทำตัวเป็นมือถือจีนแดงในคราบอินเตอร์แบรนด์ ก็อปคนอื่นอยู่ได้ อยากเห็นหน้าดีไซน์เนอร์จัง ไม่รู้ซัมซุงจะจ้าง ให้มาออกแบบให้ หรือจ้างให้มาก็อปปี้ผลงานชาวบ้าน ก็อป ออกมาก็ไม่สวย
ราคานี้ทางแอลจีกับโนเกีย C6-01 C7 ก็ยังให้วัสดุที่ดีกว่านี้เยอะมากๆครับ ก็รู้ๆ ตอนนี้ซัมซุงทุกรุ่นแอนดรอยด์มันไม่มีรุ่นไหนที่วัสดุดีสักรุ่นหรือจะเถียงว่าไม่จริงครับ ลดต้นทุนเกินไปหรือเปล่าซัมซุง
ส่วนสเปคกับราคาขนาดนี้ผมว่าเฉยๆมาก ไม่เห็นจะมีอะไรวิเสษวิโส กว่า optimus one เลย แค่ยืดจอให้ใหญ่ขึ้นแต่หยาบขึ้นด้วย และเพิ่มกล้องเป็น5ล้านแค่เนี่ย ลดวิดีโอเหลือ 240x320 พิกเซล แย่มากๆ เหมือนเอาไปถ่ายขำๆมากกว่า คงเอามาถ่ายใช้งานจริงๆไม่ไหว แถมเสียเงินเพิ่มอีก 1000 รอดูฝั่ง LG ดีกว่า ว่าจะมีตัวอะไรเด็ดๆ ออกมาสกัด cooper แต่ที่รู้ๆ LG วัสดุชวนสัมผัสกว่าเยอะ ไม่เกรดต่ำขนาดนี้ครับ

คนส่วนใหญ่เข้าใจว่า Samsung กอป IPhone แต่จริงๆแล้วกำลังเข้าใจผิดกันนะครับ
เพราะดีไซส์นี้ Samsung เป็นคนผลิตออกมาก่อน แต่บังเอิญว่า IPhone ทำตลาดได้กว้างกว่า
คนส่วนใหญ่ก็เลยคิดว่า มือถือที่ลักษณะแบบนี้จะไปกอป IPhone ทั้งหมด

ซึ่งจริงๆแล้ว Samsung ถือว่าเป็นต้นแบบนะครับ
หรือถ้าจะบอกให้ถูกคือ IPhone กอป Samsung แต่บังเอิญ IPhone ดังกว่าคนเลยจำภาพมากกว่า

เห็นด้วยครับ สำหรับท่านที่บอกว่าซัมซุงชอบก๊อบ

ไม่คิดว่าเค้าต่อยอดจากผลงานของเขาเองมั่งหรอ??
Lightmelody
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2011 23:27  

ได้ยินมาว่าซัมซุงโดนฟ้องเหมือนกันค่ะเรื่อง Galaxy S เนี่ย
คนเดิม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 23:11  

วันนี้ถอยมาแล้วครับ ที่เจมาท ฟอจูน ตอนนี้ใช้งานเล่นอยู่ เนียนมากๆ Twisted Evil
Msconfig
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 01:51  

คนเดิม ผู้เขียน:
วันนี้ถอยมาแล้วครับ ที่เจมาท ฟอจูน ตอนนี้ใช้งานเล่นอยู่ เนียนมากๆ Twisted Evil

คนเดียวกันครับ ตอนนี้ใช้อยู่กำลังเพลินเลย ยังไม่เจอปัญหานะ เร็วพอใจมาก ลงแอพใหม่ๆเพิ่มมันไปอยู่ใน SD หมดเลยครับ เครื่องไม่อืดเลย รอมเหลือเยอะ
ต่างจาก LG ที่ร้านแนะนำว่ารอมเยอะกว่า แต่ความจริงเห็นมีคนบอกว่ารันแล้วจาก 512 เหลือแค่ 100 นิดๆ
ปล ดีนะตัดสินใจเอา คูเปอร์มา ไม่งั้นหลงเชื่อพนักงานขายชวนซื้อ lg ไปซะและ
ถามทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 10:13  

รบกวนถามทีครับ
เรื่องส่งบลูธูทยังไง เพราะผมซื้อมาจะส่งบลูธูทก็ทำไม่เป็นครับ

ขอบคุณมากครับ

พอดีจะใช้ส่งเพลงให้อีกเครื่องนึง
JoyZaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 11:50  

ใช้ตัวนี้อยู่เปิด Youtube ไม่ค่อยได้เลย แล้วเสียตรงที่ไม่มีกล้องหน้าด้วย แต่โดยรวมก็ดีค่ะ Laughing
JoyZaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 11:53  

คุณ SP Guest

ให้เข้าไปที่ Wireless and networks ค่ะ ตามด้วย Bluetooth settings ตรง Bluetooth/Turn on Bluetooth ให้ติ๊กเครื่องหมายถูก ให้ปรากฎเป็นสีเขียวค่ะ
รบกวนครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 19:38  

JoyZaa ผู้เขียน:
คุณ SP Guest

ให้เข้าไปที่ Wireless and networks ค่ะ ตามด้วย Bluetooth settings ตรง Bluetooth/Turn on Bluetooth ให้ติ๊กเครื่องหมายถูก ให้ปรากฎเป็นสีเขียวค่ะ

ขอบคุณมากนะครับ

แต่ยังทำไม่เป็น

ผมลองเปิดบลูธูทได้แล้ว แต่ยังงงเวลาจะส่งเพลง
ที่ผมลองคือ เข้าไปใน music แล้วไปจิ้มค้างตรงชื่อเพลง แต่มันไม่เห็นมีคำว่าบลูธูท ขึ้นมาเลยครับ
ใครทำเป็นรบกวนบอกหน่อยนะครับ
ขอบคุณมากๆๆๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:26  

ถามหน่อยครับ ของผมมีตัวeและลูกศร ด้านบน แล้วเน็ตมันชอบรั่วอะครับ ไม่ทราบว่าปิดยังไง อ้อผมใช้ดีแทคนะครับ แล้วมันชอบเก็บ49บาท ค่าเน็ตนะครับ เลยอยากปิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:27  

ถามหน่อยครับ ของผมมีตัวeและลูกศร ด้านบน แล้วเน็ตมันชอบรั่วอะครับ ไม่ทราบว่าปิดยังไง อ้อผมใช้ดีแทคนะครับ แล้วมันชอบเก็บ49บาท ค่าเน็ตนะครับ เลยอยากปิด
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถามทีครับ
วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:27  

แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: