Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia C6 ปัญหาเยอะจริงค่ะ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 17 / เข้าชม: 26249
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Nokia C6 ปัญหาเยอะจริงค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 12:24  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือตอนนี้เพิ่งใช้C6 สีขาว
ซื้อเมื่อวันอาทิตย์ที่10ที่ผ่านมานี้เอง
แล้วมันมีปัญหาบ่อยมาก
ปัญหาสำคัญเลย ก็คือเพิ่งเป็นเมื่อวานนี้

เครื่องดับเองบ่อยมาก
บางทีก็ค้างอยู่ตอนเปิดเครื่องเขียนคำว่า
NOKIA เป็นสิบชาติไม่เปิดสักที
และบางทีก็บอกให้ปลดล็อคโทรศัพท์ทั้ง ๆ ที่ยังไม่ได้ล็อค

และอีกปัญหาก็คือ

เข้าเน็ตไม่ได้
มันขึ้นว่า
การเชื่อมต่อไม่ว่าง
แล้วก้อนิ่งไปสักพักแล้วขึ้นมาใหม่ว่า
เว็บ :
ดำเนินการไมได้
ไม่ทราบว่าเป็นที่ซิมหรือโทรศัพท์นะคะ

ผู้รู้ช่วยตอบทีค่ะ
ยังใช้ได้ไม่ถึงอาทิตย์เลย
จะเน่าซะแล้ว
mini_cream
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia C6 ปัญหาเยอะจริงค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 13:33  

ช่วยตอบทีสิคะ TOT
chess-sz
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
หัวข้อ : Re: Nokia C6 ปัญหาเยอะจริงค่ะ
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 15:49  

มีปัญหาเรื่องการต่อเน็ตเหมือนกันค่ะ

เป็นแบบเดียวกันเลย

ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ซิม ก็ลองเปลี่ยนแต่ก็ยังเป็นแบบเดิม

อยากรู้เหมือนกันค่ะว่าจะแก้ไงดี TT
markkooi
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 16:43  

เอาอะไรมากกับ Nokia ครับ ==
ถ้าคุณเคยเข้าเว็ปโนเกียแก๊ง
แล้วเคยเห็นกระทู้ ที่ผมเคยตั้ง
"40 ข้อ ปัญหา 5800"
ที่ผมเจอกับตัวเอง แล้วคุณจะว่าอย่างไรครับ
.. T^T
mini_cream
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 17:45  

กำ ๆๆ = ="

ตอนนี้กำลังส่งเข้าศูนย์อยู่อ่ะค่ะ
ได้พรุ่งนี้
แต่ไม่ทราบว่าจะหายเป็นปกติรึปล่าว

แต่ส่งเรื่องเครื่องดับ

แต่เรื่องเน็ต
คือเราใช้ซิมของ 1 2 call
เพื่อนเราเลยบอกให้กดอะไรสักอย่าง
เหมือนเช็คเวลาเล่นเน็ต= ="

แต่ไม่ทราบว่า1 2call
เล่นเน็ตแบบจ่ายตังที่เรามีได้รึปล่าว-*-
teecase64
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 19:47  

ของผมก็เป็นครับ เครื่องห่วยมากเลย c6 นี่แหละ ซื้อมาได้ 5 วันเป็นเลย ส่งศูนย์ 2 ครั้งก็ยังเป็นเหมือน จะไม่ซื้อแล้วครับโนเกียเนี่ย
temuchin
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 16 Oct 2010 21:41  

ผมก็ซื้อมา เมื่อวันที่ 13 ที่ผ่านมานี่เอง สีดำปัญหาก็คือ

อยู่ๆ เครื่องก็ดับเอง แต่เราเอาอีกเครื่องลองโทดู ก็ติดนะ ก็งงอยู่ว่ามันติดได้ไงทั้งๆที่

เครื่องดับไปแล้ว

บางทีก็ค้าง ส่วนใหญ่จะค้าง ตอน ที่เราปลดล๊อก แล้วก็ทำอะไรไม่ได้อีกเลย

นอกจาก ถอดแบต ออก

เห้อ.........ตั้ง 92xx แหนะ ซื้อมา

ปล.ซื้อมาได้ 3 วันแต่เครื่องค้างๆดับๆไป 30 กว่ารอบแระ
Evil or Very Mad
mini_cream
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 15:19  

ของเราซื้อมา9640
ตอนนี้ใช้ได้ปกติแล้วค่ะ^^

คือตอนแรกส่งศูนย์ไปแล้ว

แต่ว่ากลับมาก็เป็นเหมือนเดิมเลยต้องส่งรอบ2
แต่มันต้องเข้าศูนย์ใหญ่ใช้เวลาเป็นเดือน
เลยจะไปขอเปลี่ยนกลับทางตัวแทนจำหน่าย
(ไม่ได้ซื้อที่ศูนย์โนเกีย)

แล้วเค้าไม่ยอมเปลี่ยนให้
เลยลองไปถามทางศูนย์โนเกีย
เค้าบอกว่าอาจจะเป็นที่ซิมก็ได้เพราะโทรศัพท์รุ่นใหม่หลายรุ่น
ไม่รองรับซิมเก่า ๆ = ="

ตอนแรกก็คิดว่าเป็นเรื่องไรสาระนะคะ
ดูท่าทางไม่น่าเกี่ยวกัน
แต่พอเปลี่ยนซิมก็ไม่รีสตาร์ทแล้วค่ะ

แต่ว่าใช้เบอร์เดิม

แต่ก็เข้าอินเทอร์เน็ตไม่ได้เลยค่ะ
psc_2006
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2010 22:59  

ของผมซื้อมา 3 เดือนแล้ว ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย มีค้างบ้างนิดหน่อย นอกนั้นไม่มีปัญหา ปกติทุกอย่าง
singsayam
Year's Star

จังหวัด: Nakhon si thammarat
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 21:53  

มือถือสมัยนี้เซนซิทีฟจังเลย....

แล้ววันเสาร์นี้จะไปหาซื้อใหม่ จะเอาตัวไหนดีล่ะนี่
nookie24
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 14 Nov 2010 16:12  

ตอนซื้อมาใหม่ๆๆแนะนำนะครับ ให้ทำการ Hard Reset (HR) ก่อนที่จะทำการลงโปรแกรมหรือ App ใดๆๆทั้งสิ้น และให้อัพเดทเวอชั่นของ Fw ให้เป็นล่าสุด เท่าที่ทราบล่าสุดคือ V29

จากนั้นค่อนลงโปรแกรมหรือ App อื่นๆตามใจชอบครับ ปัญหาเครื่อง ช้า อืด และค้างจะหมดไป
และทางที่ดีควรศึกษาข้อมูลการใช้งานจากคู่มืออย่างละเอียดนะครับ เด๋วจะเสียเงินฟรีๆ
compack1990
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 01:59  

ดีครับ

ผมก็ใช้ nokia c6 มา 3 เดือนแล้วครับ

ปัญหาไม่ค่อยมี อาจมีก็เครื่องค้างบ้างแต่ไม่บ่อยนะ

Internet ก็ใช้ได้ปกติดีครับ

ผมว่าอาจเป็นเพราะ update software มั้งครับ พอ update แล้วรู้สึกว่า

เครื่องทำงานดีขึ้น

ภาพรวมก็ใช้งานได้ปกติครับ
compack1990
Year's Star

จังหวัด: เลย
วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 02:01  

ดีครับ

ผมก็ใช้ nokia c6 มา 3 เดือนแล้วครับ

ปัญหาไม่ค่อยมี อาจมีก็เครื่องค้างบ้างแต่ไม่บ่อยนะ

ผมว่าอาจเป็นเพราะ update software มั้งครับ พอ update แล้วรู้สึกว่า

temuchin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Nov 2010 18:47  

compack1990 ผู้เขียน:
ดีครับ

เครื่องผม อัพเดท ซอฟแวร์ ไม่ได้ มันฟ้องว่า "ไม่มีซอฟแวร์ให้อัพเดท" งี้อ่ะ
yootty
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2010 21:24  

เครื่องผมใช้งาน ปกติครับใช้มา 7 วันแล้ว
มีค้างบ้างตอนใช้งาน GPS แต่มันก็กลับมาทำงานเองไม่ต้องไปทำอะไรมัน
ต่อเน็ตปกติ ไม่ลงโปรแกรมอะไรที่ไปวุ่นวายกับระบบ
ของมันก็คงไม่มีปัญหาอะไรมั่งครับ
มีอีกอย่างเล็กๆน้อยๆ มันชอบมีปัญหาเรื่องเก็บแมสเซสในเมมนอก
เท่านั้นเอง อันนี้มองข้ามไปเพราะไม่ค่อยใช้แมสเซสอยู่แล้ว

ยังไม่ได้อัพเดท เฟิร์มแวร์เลย เห็นว่ามีมาใหม่
ไม่รู้ว่า มีอะไรเปลี่ยนไปจากเดิมใหม

ตกลงคุ้มค่าในการหามาใช้งาน ถอยมา 8,850 บาทที่มอลล์งามฯ
korawitx52
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 31 Dec 2010 10:40  

ของผมตอนนี้เวลาปลดล็อกแล้วกด กลับ หรือตัวเลือกไม่ได้เลย (ช่วงล่างๆกดไม่ได้) แล้วทิ้งไว้ซักพักก็กดได้ ตอนนี้ลอง HR ดูไม่รู้จะดีขึ้นไหม
foamzaa
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2011 12:58  

psc_2006 ผู้เขียน:
ของผมซื้อมา 3 เดือนแล้ว ก็ไม่เห็นจะมีปัญหาเลย มีค้างบ้างนิดหน่อย นอกนั้นไม่มีปัญหา ปกติทุกอย่าง

เหมือนกันคะ...แต่ตอนนี้เริ่มมีปัญหาเพราะทำตกบ่อย
เมม 4 G แต่ถ้าหากว่าเราลงอะไรเยอะ ๆ เครื่องมันเริ่มช้าอะคะ ไม่เข้าใจในเมื่อเมมมันก้อยังเหลืออีก 2 G กว่าแน่ะ หรืออยู่ที่สมรรถภาพเครื่องหรือเป็นเพราะเราลงอะไรเยอะ ๆ นั่นแหละ
TheCR
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2011 06:11  

Laughing Laughing Nokia C6-00 ของพวกคุณไม่เป็นไรหรอกนะครับ มันเป็นระบบปฏิบัติการ Symbian ซึ่งก็เป็น ธรรมดาที่มันอาจค้าง หือแฮ้งได้ก็เหมือนกับคอมพิวเตอร์ ที่สามารถแฮ้งได้ ถ้าเป็นมาก สิ่งที่พวกคุนต้องทำคือ Hard Reset หรือไม่ก็ Format เครื่องนะครับ (ส่วนใหญ่ใช้ไม่เป็นครับคิดว่าพัง) คนใช้โนเกียหลายคนคิดว่าเครื่องของตนเองมีปัญหา ที่จริงเปล่าเลยต้องเข้าใจมันครับ ถ้าไม่ไห้มีปัญหาเกี่ยวกับระบบเลยต้องใช้ ที่ไม่มีระบบปฏิบัติการณ์อ่ะครับ ไม่มีแน่ แต่มีปัญหาไรติดต่อผมได้นะ Champ_N-Gage@hotmail.com ยินดีรับฟังทุกปัญหา
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: