Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
LG GW620 อัพเวอร์ชั่นแอนดรอย์ได้มั้ยคะ?

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4 / เข้าชม: 7825
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG GW620 อัพเวอร์ชั่นแอนดรอย์ได้มั้ยคะ?
วันที่โพสท์ : 18 May 2010 16:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากทราบว่าอัพเป็น 2.1 ได้มั้ยคะ?(วันนั้ถามร้านเห็นเป็น 1.5 มั้ง)
มีใครซื้อมาใช้บ้างแล้ว พอใจมั้ยคะ?
natrium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GW620 อัพเวอร์ชั่นแอนดรอย์ได้มั้ยคะ?
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 00:21  

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ..พอมีใครพอจะวิเคราะห์ให้ได้ป่าวครับ.ถ้า upgrade ได้
natrium
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG GW620 อัพเวอร์ชั่นแอนดรอย์ได้มั้ยคะ?
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2010 00:21  

ผมก็อยากรู้เหมือนกันครับ..พอมีใครพอจะวิเคราะห์ให้ได้ป่าวครับ.ถ้า upgrade ได้
บ่น บ่น บ่น อุบอิบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2010 17:43  

เท่าที่ทราบมามันยังอัพเกรดไม่ได้นะครับ
ผมได้สังเวยชีพกับการทดลองเจ้าเครื่องนี้แล้ว จะเล่าโดยสรุปนะครับ

1.การลงโปรแกรมได้จำกัดข้อหาเป็นแอนดรอยด์ ถ้าเมมในเครื่อง 160 เม๊ก เต็มก็เสร็จ นี่เป็นจุดด้อยของแอนดรอย์ ไม่ใช่ของ gw620 นะคับ
2.กดถ่ายรูปยากมาก กรอบแกรบๆ เพราะมันมีคีบอร์ดสไลด์หน่ะคับ
3.หน้าจอพี่แอลจีทำไมใส่ resistive ไม่ใส่ capacitive มา
4.เปิด web ก็เร็วดีคับ แต่ flash player เวอร์ชั่น 1.5 มันไม่ซับพอร์ทคับ คือ อะไรที่ใช้ flash player พี่ท่านเล่นไม่ได้คับ
5.แฮงค์บ่อย เดี๋ยวแฮงค์ๆ ทั้งๆที่ไม่ได้ให้เหล้ามันกิน แฮงค์ปุ๊บก็ต้องถอดแบตใส่ใหม่ มันไม่มีปุ่มรีเซ็ตอย่างวินโด้วโมบาย
6.บูทอีกนาทีห้าสิบวิ ไปต้มกาแฟรอกันได้เลยนะนี่
7.แป้น qwerty พี่เค้ายกแป้นพิมพ์ไทยมาทั้งยวง อักษรไหนเกินก็จับ ยัดใส่ตรงปุ่มนี้บ้าง ปุ่มโน้นบ้าง ไปดูในคู่มือครับ ผมถึงกับต้องท่องจำ ไม่ทำให้มันง่ายแบบ บีบี ไม่งั้นก็ โนเกียเค้าน๊า
8.แฟรชกล้องแรงดี แรงจนรูปกลายเป็นสีฟ้าไปเลย ฮานาก้า รูปถ่ายก็พอใช้ได้ไม่ถึงกับดีเลิศ เสียงกล้องดังดี ไม่มีที่ปิด อดแอบถ่ายไปตามๆกัน
9.ปุ่มข้างล่างจอสามปุ่มมันเท่ห์ดีแต่น่ารำคาญที่ซู๊ด แฉลบไปโดนหน่อยเดียว ก็ back ไม่งั้น ก็ home เข้าใจผมหน่อยฟ๊มจะถ่ายรูปสาวๆ อย่างนี้เสียมู๊ด
10.ทำใจเรื่องซีพียู เพราะพี่เค้าบางครั้งช้าเลย ไม่งั้นก็ค้าง ต้องรอเค้าหน่อยนะคับอย่าใจร้อน รุ่นนี้เหมาะกับคนแก่มาก แบบว่า ยายกดไปตำหมากกินหมากไป เรื่อยๆสบายๆ
11.ระวังให้ดีถ้าคุณคิดจะลองแอนดรอย์ อย่างน้อยต้องติดโปรแกรม ตัด edge ไม่งั้นค่าโทรศัพท์บานแน่ พี่เค้าต่อเน็ตตลอดเวลา เปิดปุ๊บก็ต้องดูปั๊บ ว่ามันต่ออยู่รึเปล่า ถ้าไม่คิดมากก็ซื้อโปรเน็ตตลอดเวลาคับ ของค่ายอะไรก็ได้
12.สมัคร G-mail ไว้ซะก่อนซื้อ เพราะมันต้องใช้ในการโหลด app
ที่เหลือก็แล้วแต่ทุกๆท่านจะตัดสินใจกันเองนะคับ

ราคาก็ 12,900 บ. จะว่าไปเทียบคุณสมบัติแล้วคิดเอาเองคับ
เศร้าใจ เล่นแล้วก็จะไม่มีเพื่อนๆ เล่นรุ่นนี้กัน เพราะมันอ่อนมาก
ไม่น่าซื้อมาเลยเรา แต่ทำไงได้ ซื้อมาก็ต้องทนใช้กันไป ถูๆไถๆ
แล้วใช้ไม่ถึง 10 วัน ก็เอาเข้าศูนย์ ตอนนี้ยังไม่ออกมาเลย ชีวิตตตต
ดูท่าจะอีกนานจนเหนียงยาน รอคนที่เค้าซื้อใหม่ได้เลยคับ
รอมันลดราคาแล้วซื้อกันนะคับ ผมเหงาจิตมาก
มาเล่น LG GW620 EVE เป็นเพื่อนกันหน่อยเถอะ (T_T )
?????
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 13:02  

ห่วย..คำเดียว
ใช้อยู่ตอนนี้

เข้าศูนย์ไปแล้วแปดล้านรอบ...
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: