Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามผู้ใช้ Galaxy Tab หน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 11728
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามผู้ใช้ Galaxy Tab หน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 16:58  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากรู้จากเพื่อน ๆ หลายคนที่มี Galaxy Tab ว่ามีเหตุผลอะไรที่ชอบ และเลือกใช้ tablet เมื่อใช้แล้วรู้สึกอย่างไรครับ ใช้อะไรกับชีวิตประจำวันบ้าง มีใช้อะไรกับงานที่ทำบ้าง หรือ ไลฟ์สไตล์ของเพื่อนๆ เอง รึเปล่าครับ อยากได้ประกอบข้อมูลนะครับ
UnDerNeaTh
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามผู้ใช้ Galaxy Tab หน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2011 23:22  

ใช้กาแลคซี่แท็บมาได้สองอาทิตย์แล้วฮะ
ที่เลือกใช้เพราะว่าคุ้นเคยกับระบบแอนดรอยด์อยู่ก่อน แถมตัวเล็ก พกสะดวก
ชอบที่เราสามารถจัดแต่งไอคอนต่างๆบนหน้าจอได้ด้วย

หลักๆที่ซื้อมาใช้คือเอาไว้ดูหนัง เล่นอินเตอร์เนท เกมส์ขำๆนิดหน่อยฮะ
ตั้งแต่ได้มาก็เปิดแลปทอปน้อยลงนะ ปกติเปิดทุกคืนก่อนนอน
เดี๋ยวนี้จะเปิดก็ต่อเมื่อจะเล่นเดอะซิมส์ ดูดีวีดี หรือเอาหนัง เพลงมาลงแท็บแค่นั้น

โดยส่วนตัวแล้วถือว่าโอเคฮะ เหมาะกับการใช้ชีวิตของเรานะ
หลังจากทำงานทั้งวัน มีเวลาว่างนิดหน่อยตอนนั่งรอเพื่อน หรือนั่งรถกลับบ้าน
พอได้ดูคลิปหนังสักสิบห้านาที อ่านหนังสือ หรือเล่น Angry Birds แก้เซ็งก็โอเคอยู่
ว่างๆก็โหลดแอพฯมาลองเล่น ชอบก็เก็บไว้ ไม่โอเคก็ลบทิ้งไป
ไปต่างจังหวัดพกไปใช้นำทางก็ได้ ไว้เช็กอีเมล ข่าวสารต่างๆก็รวดเร็วดี

***แต่ไม่แนะนำถ้าจะซื้อมาใช้แทนโทรศัพท์โดยตรงนะฮะ***
ใช้รับสาย โทรออกนิดหน่อยก็โอเค แต่ถ้าคนที่ต้องโทรออกบ่อยๆน่าจะรำคาญนะ
คือมันจะเทอะทะนิดนึงฮะ แต่ไปเรื่อยๆก็ชินไปเองแหละมั้ง
doanga2007
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สอบถามผู้ใช้ Galaxy Tab หน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 20:18  

สำหรับความคิดของผม คิดว่าเป็นการรวมพลังของ Phone และ Tablet เข้าด้วยกันครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: