Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 162 / เข้าชม: 1706689
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 08:47  
ตอบโดยอ้างถึง  

weeee ผู้เขียน:
16th ผู้เขียน:
เราใช้ได้ปกติทุกอย่างนะ แล้วไม่เห็นได้เข้าไปตั้งค่าในซิม1 หรือซิม2ไรเลย
ต่อไวไฟ+ใส่แพสเวิรดของไวไฟ ก็ใช้ได้เลย
เมมไม่พอป่าว เพราะบางทีอาจตั้งเป็นใช้เมมในโทศัพลองไปตั้งใช้ข้อมูลดาวโหลดเป็นใช้การ์ดความจำดูอะ
เข้าตรง ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ดาวโหลดทางอินเตอรเนต/การ์ดความจำ
อีกอัน ตั้งค่า/หน่วยความจำ/ความจำพื้นฐาน/ข้อความดาวโหลด/การ์ดความจำ
แต่เราว่าตั้งให้มันใช้การดความจำหมดเลยก็ดี เพราะโทศัพพื้นที่มันน้อย

มีคนถามราคา เราซื้อวันที่7 เมษา ราคา2800บาท สีขาว

เมื่อวานผมลองไปอีกร้าน ให้ที่ร้านลองต่อไวไฟให้ดู ก็เจอปัญหาเดียวกัน

ว่าจะลองโทรไปศูนย์ซััมซุงดูว่า มันเกิดอะไรขี้น

ของเราก็ปกตินะ ต่อได้ทุกอย่างไมได้ตั้งค่าอะไรเลย
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง แชมป์ 2 ซิม
วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 09:05  

ตอนนี้อยากได้หูฟังบลูทูธรุ่นไหน support ราคาไม่แพงแนะนำหน่อยนะค่ะ
16th
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 02:10  

shilling ผู้เขียน:
อยากถามเรื่องของแถมคับ

1 หูฟังที่ให้มาเป็น แบบ in ear หรือเปล่า // ถ้าไม่ใช่คุณภาพพอไหวไหม
2 มีสาย usb ให้ไหม
3 ของแถม ต่างจาก รุ่น champ ไหม
4 สามารถตั้งเวลาหยุดเล่นเพลงได้จิงไหม // Champ ตัวเก่าตั้งเวลาหยุดเพลงไม่ได้ใช่ไหม?

คือเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ Nokia x2 อ่ะคับ
ช่วยแนะนำด้วยนะคับ ขอบคุณคับ

ตอบๆ
1 ไม่ in ear อะ คุณภาพโอเคนะ เราว่าดีซะอีก โยนๆใส่กระเป๋าก็ไม่เปื้อน ไม่แบบฝุ่นเกาะเหมือน in ear
2 มี
3 ไม่รู้ว่ารุ่นนั้นแถมอะไร -.-" รุ่นนี้มี ตัวเครื่อง แบต สายชาร์จ หูฟัง สายusb ปากกา และ คู่มือ
4 ตั้งเวลาหยุดได้ 30mins, 1hour และ 2hours

ถ้าเลือกรุ่นนี้ ส่วนมากเปนคนที่อยากได้โทศัพสองซิม และไม่ติดใจเรื่องกล้องน้อยนะเราว่า ถ้าไม่จำเปนต้องสองซิม เลือก x2 คุ้มกว่า เพราะกล้องตั้งห้าล้าน
แต่เราว่าแชมป์สองซิมนี่ คุ้มเกินราคานะ ส่วนตัวชอบมากเพราะสองซิม+wifi+รูปลักษณ์
ที่ไม่ค่อยชอบก็มี เวลาจิ้มใช้เล็บจะดีกว่าปลายนิ้ว อาจเป็นเพราะมีปากกามาให้ เลยเหมาะกับใช้ปากกามั้ง เทียบกับรุ่นอื่นที่ไม่มีปากกาให้ ใช้นิ้วจิ้มได้เหมาะมือกว่า
16th
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 02:14  

ลืมๆ แถมเมมให้ 2GBด้วย
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 09:46  

Sompoon ผู้เขียน:
ตอนนี้ SAMSUNG คลอด เฟิร์มแวร์ ใหม่ออกมาให้อัพเดตกันแล้ว นะครับ ใครใช้ Kies อยู่จะมี Auto update ให้เลยครับ

ใครอัพแล้วได้ความว่าไงกันบ้าง post เล่าสู่กันฟังทีนะครับ

แชมป์สองซิมรองรับ kies เหรอค่ะ
พอใจ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Apr 2011 23:54  

แรกๆ ใช้ App Facebook ที่มีมากับเครื่องดูได้แต่ข้อความแต่ดูรูปไม่ได้ ตอนหลังมาพบว่าถ้า install Opera Mini แล้วเล่น facebook ดีกว่ามาก ดูรูปได้ด้วย ตอนนี้ OK แล้วครับ
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 11:00  

พอใจ ผู้เขียน:
แรกๆ ใช้ App Facebook ที่มีมากับเครื่องดูได้แต่ข้อความแต่ดูรูปไม่ได้ ตอนหลังมาพบว่าถ้า install Opera Mini แล้วเล่น facebook ดีกว่ามาก ดูรูปได้ด้วย ตอนนี้ OK แล้วครับ

ที่จิงก็ไม่ต้องลง opera mini ก็เล่นเห็นรูปได้ เข้าไปที่อินเตอร์เน็ตแล้วพิมพ์ m.facebook.com

เราลง opera mini แล้ว app facebook ที่มากะเครื่องเล่นไม่ได้เลย ขึ้นผิดพลาดภายในเซิฟเวอร์ตลอดลบ opera แล้วก็ยังไม่หาย เซ็งเลย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย demofashion เมื่อวันที่ 17 Apr 2011 18:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2011 18:33  

เข้าเล่นได้ละ มั่วเอาจนได้ Laughing
Duos
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 03:26  

[quote="demofashion

แชมป์สองซิมรองรับ kies เหรอค่ะ[/quote]

รองรับครับผม install kies ให้เรียบร้อย แล้วค่อยเสียบสาย usb เข้ามือถือนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Apr 2011 08:51  

1 หูฟังที่ให้มาเป็น แบบ in ear หรือเปล่า // ถ้าไม่ใช่คุณภาพพอไหวไหม
3 ของแถม ต่างจาก รุ่น champ ไหม
4 สามารถตั้งเวลาหยุดเล่นเพลงได้จิงไหม // Champ ตัวเก่าตั้งเวลาหยุดเพลงไม่ได้ใช่ไหม?

คือเลือกอยู่ระหว่างตัวนี้ กับ Nokia x2 อ่ะคับ

ตอบๆ
1 ไม่ in ear อะ คุณภาพโอเคนะ เราว่าดีซะอีก โยนๆใส่กระเป๋าก็ไม่เปื้อน ไม่แบบฝุ่นเกาะเหมือน in ear
2 มี
3 ไม่รู้ว่ารุ่นนั้นแถมอะไร -.-" รุ่นนี้มี ตัวเครื่อง แบต สายชาร์จ หูฟัง สายusb ปากกา และ คู่มือ
4 ตั้งเวลาหยุดได้ 30mins, 1hour และ 2hours

ถ้าเลือกรุ่นนี้ ส่วนมากเปนคนที่อยากได้โทศัพสองซิม และไม่ติดใจเรื่องกล้องน้อยนะเราว่า ถ้าไม่จำเปนต้องสองซิม เลือก x2 คุ้มกว่า เพราะกล้องตั้งห้าล้าน
แต่เราว่าแชมป์สองซิมนี่ คุ้มเกินราคานะ ส่วนตัวชอบมากเพราะสองซิม+wifi+รูปลักษณ์
ที่ไม่ค่อยชอบก็มี เวลาจิ้มใช้เล็บจะดีกว่าปลายนิ้ว อาจเป็นเพราะมีปากกามาให้ เลยเหมาะกับใช้ปากกามั้ง เทียบกับรุ่นอื่นที่ไม่มีปากกาให้ ใช้นิ้วจิ้มได้เหมาะมือกว่า

ผมล่ะ ไม่ชอบแบบ ear in เลย ฝุ่นเกาะง่ายอย่างว่า
มี ssgs เครื่องนึง แถมแบบ ear in มา
มี champ เครื่องนึง แถมแบบไม่ ear in
จะเอาของ champ ไปใช้กับ ssgs ก็ดันใช้ไม่ได้อีก
NuuOrangE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2011 20:41  

ตอนนี้ ส่งเครื่องเข้าศศุนแล้วค่ะ ที่ เจมาทค่ะ

ซื้อมาได้ 20 วันค่ะ

เครื่องค้างวันละ 3รอบ ดับเองไปเลย เปิดเครื่องไม่ติด ต้องถอดแบตออกแล้วใส่ไปใหม่ถึงจะเปิดเครื่องติด เครื่องค้างเปนว่าเล่น ดับเองอยู่บ่อยๆๆ แค่อ่าน sms เครื่องยังดับเองเลย รับสายซ้อนเครื่องก็ค้าง แบตเด๋วขึ้น2ขีดบ้าง 4ขีดบ้าง เครื่องติดๆๆดับๆๆตลอด เข้า msn ไม่ได้

ไม่ไหวกะปัญหา เลยต้องส่งเครื่องไปเชคและ ซวยของเราเองหวังว่ากลับมามันจะดีขึ้น
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 08:12  

NuuOrangE ผู้เขียน:
ตอนนี้ ส่งเครื่องเข้าศศุนแล้วค่ะ ที่ เจมาทค่ะ

เครื่องค้างวันละ 3รอบ ดับเองไปเลย เปิดเครื่องไม่ติด ต้องถอดแบตออกแล้วใส่ไปใหม่ถึงจะเปิดเครื่องติด เครื่องค้างเปนว่าเล่น ดับเองอยู่บ่อยๆๆ แค่อ่าน sms เครื่องยังดับเองเลย รับสายซ้อนเครื่องก็ค้าง แบตเด๋วขึ้น2ขีดบ้าง 4ขีดบ้าง เครื่องติดๆๆดับๆๆตลอด เข้า msn ไม่ได้

ไม่ไหวกะปัญหา เลยต้องส่งเครื่องไปเชคและ ซวยของเราเองหวังว่ากลับมามันจะดีขึ้น

อาการหนัก
numing
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2011 08:23  

ใช้ตัวนี้อยุ่เหมือนกัน ว่าจะใช้ต่อเนตกะโน๊ตบุ็็คหาโปรแกรมตั้งนานก็ใช้ไม่ได้ซักกะโปรแกรมทั้ง newpc studio sumsung kies เลยโทรไปถามศูนย์ samsung พนักงานบอกว่ายังไม่มีดปรแกรมรองรับตัวนี้ ให้คอยติดตามข่าวสารต่อไป เซ็งเป็ดเลยที่เดียว ว่าจะไปซื้อ air card มาใช้แล้วละ แต่ลูกเล่นโดยรวมก็ o.k นะเราชอบ Rolling Eyes
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2011 18:23  

ใช้ต่อเน็ตไม่ได้เหรอ แย่จัง
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Apr 2011 11:36  

ตอบๆ
2 มี

champ 3300k ไม่มีสาย micro usb มาให้ ต้องไปหาซื้อเอง
yong1146
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 10:06  

นาฬิกาปลุก ผมตั้งไว้เวลา5:00 กับ 19:00 มันก็ปลุกตามปกติ

แต่ตอนเที่ยงคืนเวลา 0:00 มันก็ปลุกด้วย ทั้งๆที่ผมไม่ได้ตั้งค่าไว้ เป็นอย่างนี้ทุกคืน
รำคาญมากเลยครับ
ไปให้ร้านที่ขายดู เขาก็ลบรายการนาฬิกาปลุกผมกับ รายการงานที่ต้องทำออก มันก็หายไป
แต่พอผมตั้งเวลาปลุกตามเวลาเดิมใหม่

เวลาเที่ยงคืนมันก็มาปลุกอีกทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งไว้

จะทำอย่างไรดีครับ
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 18:04  

bug เยอะจัง
tarantulasss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2011 19:14  

ก็ดีแค่มี wifi กล้องก็มีปัญหานะ ใช้โหมด 1280x960 ถ่ายภาพไม่ได้ แล้วก็มีฟังชั่นให้ใช้น้อย
wanleexx
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Apr 2011 21:59  

เราเพิ่งซื้อเครื่องมา ขอร่วมแชร์ประสบการณ์ด้วยค่ะ

1. เวลาเราโทรคุยปลายสายจะบอกว่าไม่ค่อยได้ยิน เราไปที่ร้านเพื่อจะเปลี่ยนเครื่อง ช่างเลยลองเอาปากมาพูดจ่อที่ไมค์หลายๆ ที แล้วค่อยให้เราลองโทรอีกที ก็พบว่าได้ยินตามปกติ แอบกังวลเล็กน้อยว่ากลับมาบ้านจะเป็นอีกหรือเปล่า แต่อาการดังกล่าวก็หายไป
2. ลองต่อ wifi ก็ต่อได้ แต่เปิดเว็บไ่ม่ขึ้น ครั้งนี้เลยไปที่ศูนย์ซ่อม เขาก็บอกว่า wifi เขาต่อได้ปกติ Sad เลยขอดูว่าเขา setting อย่างไร กลับมาบ้านก็ลองทำตามก็พบว่าต่อได้เข้า เว็บได้
วิธี set ก็มีดังนี้
- ป้อนรหัสผ่าน
- proxy: off
- address: 0.0.0.0
- port: 0
- Linger time(sec): 300
- static ip ไม่ต้องกำหนดค่ะ
อื่นๆ ก็ปกติดีค่ะ ยังไงเพื่อนคนไหนมีปัญหาแบบเราก็ลองแก้ตามที่เราแนะนำดูนะคะ
ddg
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 10:24  

ทำไมกดปุ่มรับสายที่ Small talk แล้วรับสายไม่ได้ พอกดรับสายที่ตัวเครื่องแล้วอีกฝ่ายไม่ได้ยินที่พูด ต้องดึง Small talk ออกจึงจะได้ยิน
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2011 16:01  

เอาไว้พกสองซิมอย่างเดียว
เอvv
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2011 06:42  

กดปุ่ม สลับซิม ไม่ค่อยจะเปลี่ยนให้เลย กดหลายครั้งมากกว่าจะยอมเปลี่ยนให้
somnuk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 11:50  

อยากทราบว่า Battery ใช้โทรบ้างเล็กน้อยอยู่ได้กี่วันครับ
nooy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 May 2011 19:40  

ถ้าคุยซิม 1 แล้วคนโทรเข้าซิม 2 ไม่ติด

ก่อนอื่น เราต้องตั้ง --โอนสาย-- ก่อนเลยครับ

เรื่องกล้วยๆ

Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing Laughing
mheiw
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 May 2011 20:23  

ไม่ไหวกะปัญหา เลยต้องส่งเครื่องไปเชคและ ซวยของเราเองหวังว่ากลับมามันจะดีขึ้น[/quote]

เราเป็นเหมือนเธอเลยอ่ะ แล้วตอนนี้เครื่องส่งกลับมาแล้วอาการดีขึ้นหรือยังคะ อยากทราบด่วนเลยค่ะ เราจะได้ส่งเข้าศูนย์บ้าง เราเพิ่งซื้อมาได้ 1 อาทิตย์เองอ่ะ เซง ซวยมากๆ
Shadowofthemoon
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 13 May 2011 22:46  

เอvv ผู้เขียน:
กดปุ่ม สลับซิม ไม่ค่อยจะเปลี่ยนให้เลย กดหลายครั้งมากกว่าจะยอมเปลี่ยนให้

แรกๆก้อเปลี่ยนไวดี
หลังๆชักจะหน่วงๆ เวลาเปลี่ยนจาก Ais เป็น True ไวดี แต่ทว่า เวลาเปลี่ยนจาก True เป็น Ais กลับช้า Smile
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 22:47  

somnuk ผู้เขียน:
อยากทราบว่า Battery ใช้โทรบ้างเล็กน้อยอยู่ได้กี่วันครับ

3 วัน ใช้โทรพอสมควร ฟังเพลงเล่นเน็ตนิดหน่อย
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 May 2011 23:43  

เอาไว้พกสองซิมอย่างเดียว

โดยส่วนตัวซื้อเพราะเหตุนี้ ใส่เบอร์บริษัท และเบอร์ส่วนตัว
มิได้หวังว่าจะเอามันมาใช้งาน อะไรมากมาย

เท่าที่ใช้มาเดือนกว่าๆสิ่งที่มันทำได้ก้อได้มีรายละเอียดดังนี้

- มันอัพเดตเฟซบุ๊คได้ อัพรูปได้(ถ้าใช้เป็น อัพผ่านแอพมันน่ะ(รูปกออย่าให้มันใหญ่นัก))
เฟซก้อลองทั้งจากแอพในเครื่อง จากOpera
และweb browser ของมันเอง
- ฟังเพลงได้ (ค่อนข้างดีสำหรับผม)
- ดู youtube ก้อพอได้(ดูนานๆมันจะดับเด้อคับ..คิดว่ามันคงน็อคเพราะเสป็คน้อย)
- กล้องก้อ พอทน ถ่ายลงเฟซก้อพอได้ไม่อายใคร
หากตั้งค่าที่ขนาดสูงสุดมันซูมไม่ได้ แต่ก้อไม่ได้เครียดอะไร ซูมดิจิตอล จะซูมไปเพื่อ ???
- Wifi หรอ ไม่ได้ใช้เลยอ่ะ
- ดู vdo คลิป เต็มจอดี (แต่แถบมันบังนานไปหน่อย)
- ระบบสัมผัส อืมก้อโอน้ะใช้นิ้ว ดีกว่าปากกาเยอะ แต่ถ้าพิมพ์ไทย แล้วใช้แป้นพิมพ์ ก้อ ปากกาเหอะ
- Bluetooth มี ลูกเล่นดี แชทได้กับเครื่องที่รองรับ,เข้าถึงไฟล์เครื่องที่รองรับได้ถึงไส้ในถ้าเขาอนุญาต(มันไม่ได้มีไว้แค่ส่งคลิป) มองเห็นได้เป็นไดรว์และโฟลเดอร์(เพิ่งเคยใช้ รุ่นอื่นอาจมีมานานแล้วก้อได้) เสียแต่ว่า เข้าเปิด ซับซ้อนไปนิส

- สองซิม คนโทรมาอีกเบอร์ขณะที่เราใช้สายอยู่ แน่นอนโทรไม่ไติดอยู่แล้ว
แต่นานมากๆกว่าจะเจอเหตุการณ์นี้ ไม่ซีเรียสอีกนั่นล่ะ ไม่ได้รับ ก้อโทรกลับสิครับ
มันก้อมี sms บอกอยู่แล้วว่ามีคนโทรมา (โอนสายที่ติดต่อไม่ได้เข้า เบอร์ ฝากข้อความของแต่ละค่ายสิครับ)
คงไม่มีใครจะคุยทั้งสองสายพร้อมกันหรอกน้ะ ถามตัวเองก่อนว่าต้องการมือถือสองซิม ด้วยเหตุผลอะไร และที่สำคัญดูราคามันก่อนครับ
- รายชื่อน่าจะมี ค้นหาอัจฉริยะ กับเขาบ้าง
- เวลาโทรแล้วจะกดปุ่มตัวเลข หรือเปิดลำโพง ยุ่งยากไปนิส อ่อและ จะหาเบอร์เวลาโทรอยู่ก้อไม่ได้ เปิดรายชื่อได้แต่กดดูเบอร์ไม่ได้(เวลาจะบอกเพื่อนอ่ะครับ)

สรุป อื่นๆ
- เครื่องมีค้างดับบ้าง เวลาใช้โหดๆ
- สัญญาณ มีหายบ้าง นานๆๆๆๆ ครั้งอ่ะนะ แต่ก้อไม่ค่อยพลาดการติดต่อ
- ถอดแบตต้องตั้งเวลาใหม่ (ซีเรียสไหม)
- ฝาหลังเป็นรอยง่ายมาก (ผมไม่ได้ติดกันรอย ไม่มีเคส ซิลิโคน ใส่ซองอย่างเดียว)
- kies update แล้วค้าง แน่นิ่งไปเลย แต่เราก้อดื้อลองถึงสามครั้ง ทว่า
ถอดแบตเปิดเครื่องใหม่ ก้อยังใช้ได้อยู่
- กล้องเคยใช้ไม่ได้ คาดว่าคงหลวม จึงเคาะๆ เบาๆ แต่หนักแน่น อืมเข้าที่และยังใช้อยู่(เครื่องเคยตกพื้น ราว 50 ซม.)
- เสียงสนทนาดัง ฟังชัดทั้งสองปลาย(ทาง)
- จาวาพอจะลงได้บ้าง Googlemap ลงได้แต่เปิดแล้วกดไรไม่ไปเลย คงยังไม่มีเวอร์ชั่นของรุ่นนี้ เหมือนสัมผัสยังไม่ค่อยตรงจุด

สุดท้าย: มันก้อคุ้มดีออกน้ะ แต่ถ้าอยากได้อะไรที่ดีกว่านี้ ก้อต้องลงทุนหน่อย หรือเปลี่ยนไปใช้ยี่ห้ออื่นที่คิดว่าดีเถิดครับ
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 09:16  

อัพเฟริมแวร์ตัวใหม่เครื่องเกือบเอ๋อเลย เหมือนจะมีบั๊คทุกครั้งที่อัพแต่ครั้งนี้อาการหนัก เกือบไปแล้วเชียว
เอกครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 04:43  

รุ่นที่ รับ 2 สาย ได้พร้อมกันจริงๆ (สาย 2 เป็นสายซ้อนเข้ามาเลย) ***

- D880 (ไม่มีขายแล้ว)

- D980 (ไม่มีขายแล้ว)

- B5722 (ยังมีขาย)

- B7722 (ยังมีขาย)
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2011 08:59  

บางทีเครื่องก็ดับเองไม่ทราบสาเหตุ
MangGaBee
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 00:23  

font ตัวอักษรสามารถเปลี่ยนได้เหมือนพั้น 2 ซิมรึเปล่าค่ะ ถ้าได้ทำยังไงค่ะ
ขอบคุณค่ะ Embarassed
unknow
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 23:05  

ขอโทษครับ คือ จะเปิด wifi เปิดยังไงหรอครับ ต้องเข้าไปเซ็ตที่ตรงไหน พอดีเข้าแล้วไม่ได้
แล้ว wifi นี่เล่นได้เฉพาะในเว็บอย่างเดียวหรือเปล่า หรือว่า เล่นในโปรแกรมอื่นอย่าง msn ได้ด้วย
asta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 02:19  

demofashion ผู้เขียน:

ที่จิงก็ไม่ต้องลง opera mini ก็เล่นเห็นรูปได้ เข้าไปที่อินเตอร์เน็ตแล้วพิมพ์ m.facebook.com

เราลง opera mini แล้ว app facebook ที่มากะเครื่องเล่นไม่ได้เลย ขึ้นผิดพลาดภายในเซิฟเวอร์ตลอดลบ opera แล้วก็ยังไม่หาย เซ็งเลย
asta
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2011 02:22  

เข้าเล่นได้ละ มั่วเอาจนได้

เราซื้อเครื่องมาได้ 3 วันค่ะ
2 วันแรกสามารถเข้าใช้ facebook ผ่าน app ที่มีมาในเครื่องได้ปกติ
พอวันที่ 3 เข้าไม่ได้เลยค่ะ จะขึ้นข้อความ ผิดพลาดภายใน (8000-0) ตลอดเลย
แต่ยังเข้าจาก m.facebook.com ผ่าน web browser ได้นะคะ
ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไง ถึงจะใช้ facebook ผ่าน app ในเครื่องได้คะ
demofashion
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 15:17  

asta ผู้เขียน:

เข้าเล่นได้ละ มั่วเอาจนได้

เราซื้อเครื่องมาได้ 3 วันค่ะ
2 วันแรกสามารถเข้าใช้ facebook ผ่าน app ที่มีมาในเครื่องได้ปกติ
พอวันที่ 3 เข้าไม่ได้เลยค่ะ จะขึ้นข้อความ ผิดพลาดภายใน (8000-0) ตลอดเลย
แต่ยังเข้าจาก m.facebook.com ผ่าน web browser ได้นะคะ
ไม่ทราบว่า ต้องทำยังไง ถึงจะใช้ facebook ผ่าน app ในเครื่องได้คะ

ผิดพลาดภายใน (8000-0) ของเราก็เป็นบางวัน บางทีอาจหลายวันแล้วหายเอง
แก้ไงดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2011 17:27  

ตอนนี้ใช้มา 3อาทิตย์แล้วทุกอย่างก็ OK นะ

แต่มีอย่างเดียว คือ เวลานั่งรถคุยแล้วโทรคุยกัน ฝ่ายที่คุยกับเราเค้าบอกว่าเสียงรถดังมากๆ
เลย

ผมไปปรับตรง รูปแบบเสียง แล้วมันก้เสียงดังเหมือนเดิม เลยไม่รู้ว่ามันมีที่อื่นที่เปลี่ยนได้หรือป่าวคับ
แมว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2011 11:50  

[quote="แก้ไงดี"]ตอนนี้ใช้มา 3อาทิตย์แล้วทุกอย่างก็ OK นะ

แต่มีอย่างเดียว คือ เวลานั่งรถคุยแล้วโทรคุยกัน ฝ่ายที่คุยกับเราเค้าบอกว่าเสียงรถดังมากๆ
เลย

ผมไปปรับตรง รูปแบบเสียง แล้วมันก้เสียงดังเหมือนเดิม เลยไม่รู้ว่ามันมีที่อื่นที่เปลี่ยนได้หรือป่าวคับ[/quote]
เปิดลำโพงหรือเปล่า แล้วตอนใช้สายอยู่ กดที่ปุ่มปรับเสียงด้านบนซ้ายหรือยัง ถ้ายังลองปรับดู
แก้ไงดี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 17:01  

แมว ผู้เขียน:
แก้ไงดี ผู้เขียน:
ตอนนี้ใช้มา 3อาทิตย์แล้วทุกอย่างก็ OK นะ

เลย

ผมไปปรับตรง รูปแบบเสียง แล้วมันก้เสียงดังเหมือนเดิม เลยไม่รู้ว่ามันมีที่อื่นที่เปลี่ยนได้หรือป่าวคับ

เปิดลำโพงหรือเปล่า แล้วตอนใช้สายอยู่ กดที่ปุ่มปรับเสียงด้านบนซ้ายหรือยัง ถ้ายังลองปรับดู

ทำหมดแล้วคับ ก็ยังดังอยู่ดี
do
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 22:17  

[quote="แก้ไงดี"]ตอนนี้ใช้มา 3อาทิตย์แล้วทุกอย่างก็ OK นะ

เลย

ผมไปปรับตรง รูปแบบเสียง แล้วมันก้เสียงดังเหมือนเดิม เลยไม่รู้ว่ามันมีที่อื่นที่เปลี่ยนได้หรือป่าวคับ[/quote]ฝั่งโน้นเปิดลำโพงหรืเปล่า แล้วเป็นทุกสายใหม :(
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2011 11:08  

yong1146 ผู้เขียน:
นาฬิกาปลุก ผมตั้งไว้เวลา5:00 กับ 19:00 มันก็ปลุกตามปกติ

แต่ตอนเที่ยงคืนเวลา 0:00 มันก็ปลุกด้วย ทั้งๆที่ผมไม่ได้ตั้งค่าไว้ เป็นอย่างนี้ทุกคืน
ไปให้ร้านที่ขายดู เขาก็ลบรายการนาฬิกาปลุกผมกับ รายการงานที่ต้องทำออก มันก็หายไป
แต่พอผมตั้งเวลาปลุกตามเวลาเดิมใหม่

เวลาเที่ยงคืนมันก็มาปลุกอีกทั้งๆที่ไม่ได้ตั้งไว้

เกิดเหตุการณ์เหมือนคุณเลย ปลุกเที่ยงคืน ทั้งที่ไม่ได้ตั้งให้ปลุก
แต่ในส่วนที่ตั้งปลุกก็ปลุกปกติ....ตอนแรกจะไปที่ร้านให้เค้าดูให้
อ่านข้อความข้างบนแล้วคงไม่ต้องไป...
รบกวนผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำวิธีลบการปลุกเที่ยงคืนให้ด้วย...ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
noon252222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 10:20  

Anonymous ผู้เขียน:

เกิดเหตุการณ์เหมือนคุณเลย ปลุกเที่ยงคืน ทั้งที่ไม่ได้ตั้งให้ปลุก
แต่ในส่วนที่ตั้งปลุกก็ปลุกปกติ....ตอนแรกจะไปที่ร้านให้เค้าดูให้
อ่านข้อความข้างบนแล้วคงไม่ต้องไป...
รบกวนผู้รู้ทั้งหลาย ช่วยแนะนำวิธีลบการปลุกเที่ยงคืนให้ด้วย...ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

แก้ด้วยการตั้งค่าใหม่ค่ะ (น่าจะเป็นการรีเช็ตเครื่องอ่ะนะ) เลือกที่เป็นตั้งค่าหลักใหม่
แต่ก่อนตั้งค่าใหม่ ย้ายข้อมูลจากความจำโทรศัพท์ ไปความจำการ์ด ก่อนนะ ไม่งั้นข้อมูล
ในโทรศัพท์หายหมด เช่น รายชื่อเบอร์โทร หรือรูปถ่าย ที่ตั้งจำในโทรศัพท์ อ่ะค่ะ..แต่เรื่องโปรแกรมไร ยังอยู่เช่นเดิม
llwsz
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง Champ 2 SIM
วันที่โพสท์ : 27 Jun 2011 01:36  

B7722 ผู้เขียน:
จากที่ใช้ B7722 dual sim + wifi

ไม่ได้เรื่อง เหอๆ เข้าศูนย์ 3 รอบแล้ว

เครื่องดับบ่อย บางครั้งไม่ค่อยได้ยิน

เข้า 0 กี่ครั้งๆ ก็แค่ flash ให้ใหม่ กูละเซ็ง

wifi เนี่ยให้มาก็ใช้อะไรไม่ค่อยได้ เครื่อง load ไม่ค่อยไหว เพราะ spec ต่ำ เหอๆ

การรับสัญญาน wifi ก็ห่วยแตก ขนาด wifi router อยู่ใกล้ๆ ยังรับได้แค่ 2 ขีด

นี่เพิ่งไปรับเครื่องจาก 0 มา จะลองใช้ดูเหอๆ ตั้งแต่ซื้อมา ใช้ได้รวมๆไม่เกิน 20 วัน นอกนั้นเข้า 0 ตลอด
..........

เป็นอย่างที่ข้างบนว่าจิงๆ ค่ะ เครื่องดับเองบอยมาก เวลาโหลดอะไรนานๆ wifi ก็ห่วย บ้านตัวเองติด wifi แต่แบบหาเจอบ้างไม่เจอบ้าง ทั้งที่เปิดตลอด พอเจอก็สันญานต่ำ แต่ก็โอเคอ่ะ มันถูก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 14:16  

noon252222 ผู้เขียน:

แก้ด้วยการตั้งค่าใหม่ค่ะ (น่าจะเป็นการรีเช็ตเครื่องอ่ะนะ) เลือกที่เป็นตั้งค่าหลักใหม่
แต่ก่อนตั้งค่าใหม่ ย้ายข้อมูลจากความจำโทรศัพท์ ไปความจำการ์ด ก่อนนะ ไม่งั้นข้อมูล
ในโทรศัพท์หายหมด เช่น รายชื่อเบอร์โทร หรือรูปถ่าย ที่ตั้งจำในโทรศัพท์ อ่ะค่ะ..แต่เรื่องโปรแกรมไร ยังอยู่เช่นเดิม

รหัสผ่านอะไรครับอะไร
กานต์ธีรา
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่อกับคอม ทำไง
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 15:40  

offfanclub ผู้เขียน:
ต่อสายกับคอมแล้ว _จะ link กันยังไงครับ คอมมันถามหาแผ่นอ่ะครับ

Embarassed เสียความรู้สึกมาก โทรถามซัมซุงแล้วเค้าบอกว่ารุ่นนี้ Samsung Champ 2 SIM ใช้ต่อกับคอมไม่ได้ เสียดายตังมากๆเลย ซื้อมาเมื่อวานคนขายบอกว่าต่อกับคอมได้
เราก็เลยซื้อ เราผิดเองที่ไม่โทรถามก่อน หรือว่าใครต่อได้ช่วยบอกทีค่ะ ฮือๆๆๆ
Name-7
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ต่อกับคอม ทำไง
วันที่โพสท์ : 09 Aug 2011 10:06  

กานต์ธีรา ผู้เขียน:
offfanclub ผู้เขียน:
ต่อสายกับคอมแล้ว _จะ link กันยังไงครับ คอมมันถามหาแผ่นอ่ะครับ

Embarassed เสียความรู้สึกมาก โทรถามซัมซุงแล้วเค้าบอกว่ารุ่นนี้ Samsung Champ 2 SIM ใช้ต่อกับคอมไม่ได้ เสียดายตังมากๆเลย ซื้อมาเมื่อวานคนขายบอกว่าต่อกับคอมได้
เราก็เลยซื้อ เราผิดเองที่ไม่โทรถามก่อน หรือว่าใครต่อได้ช่วยบอกทีค่ะ ฮือๆๆๆ

เข้า เมนู/การตั้งค่า/การเชื่อมต่อ PC แล้วเลือกเป็น Mass Storage

ตอบไว้ตั้งแต่หน้าที่แล้ว ลองอ่านให้หมดก่อนแล้วค่อยตั้งกระทู้นะครับ
newyear1967
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 14:05  

ซื้อมาได้สองวันแล้ว
ต่อคอมได้ ใช้กับเมม 2 GB ที่แถมมา
ก็อป mp3 ไปใส่เครื่อง speed แค่ 0.5 MB/s (พอๆกับ USB 1.0)
ก็อป mp3 ออกจากเครื่อง speed 1.0 MB/s
Clare
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Aug 2011 19:23  

ซื้อจาก Jaymart ราคา 2,450 บาท แถมเมม 2 GB wifi ก็เข้าได้ง่าย กล็องก็โอ ซื้อซอฟเคสสีชมพูได้ราคา 80 บาท กันรอย 100 บาท จร้า
-*-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 11:22  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานค่ะ หลังคาใช้หูฟัง ลำโพงก็ไม่ได้ยินเสียง แต่หูฟังได้ยินปกติ ไม่รู้ว่าไปกดล็อคตัวไหนรึเปล่า หรือต้องแก้ไขอย่างไร ใครรู้ช่วยบอกด้วยค่ะ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2011 20:02  

รุ่นนี้ ไมค์ดูดเสียงรอบข้างมากครับ
คู่สนทนาจะได้ยินเสียงรบกวนมาก
ต้องคุยที่เงียบๆ

แต่ถ้าเป็นchamp ธรรมดาไม่เป็น
-_-
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Oct 2011 02:21  

ผมขอแชร์ประสบการณ์หน่อยนะครับ... หลังจากที่ได้ Samsung Champ 2 Sim มาด้วยความบังเอิญ

ผมซื้อ SKG T-77 (ที่ Copy I-Phone 5) ในราคา 1,800 บาท เมื่อวันที่ 27 ก.ย. 2554 ได้ของแถมมาคือซองผ้าสำหรับใส่เครื่องราคาประมาณ 79 บ. มา 1 อัน ใช้มาได้ 2 วัน ปรากฏว่าเวลาโทรออกเสียงสะท้อนบ่อยมาก แถมเวลาส่งข้อมูล Bluetooth จากคอมพิวเตอร์เข้าตัวเครื่องโทรศัพท์ให้ลงใน Mem ปรากฎว่ามันดันเข้าความจำเครื่อง (ทั้งๆ ที่ผมตั้งให้มันลงใน Mem) ผมก็เลยเอาเครื่องไปเปลี่ยนที่ร้าน เมื่อวันที่ 29 ก.ย. 2554 เมื่อผมไปถึงที่ร้าน (ประมาณ 8.30 น.) ผมก็เล่าอาการทั้งหมดให้เฮีย (เจ้าของร้านฟัง)
เฮีย : "ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ได้"
ผม : "ขอเปลี่ยนเป็นเครื่องยี่ห้ออื่นแทนได้ไหม เพราะถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่องยี่ห้อเดิมแล้วถ้าเกิดเครื่องใหม่มีอาการแบบเดิมอีกล่ะจะทำยังไง ส่วนเรื่องราคาถ้าแพงกว่าเครื่องนี้ผมยินดีจ่ายเพิ่มให้ ?" (ผมไม่ได้เรื่องมากหรอกนะคับ แต่ถ้าเปลี่ยนไปแล้วมันเกิดเสียอีก พอเอามาเปลี่ยนอีกเด๋วเค้าหาว่าเราเรื่องมากอีก)
เฮีย : "งั้นต้องทำเทินเป็นเครื่องมือ 2 ก่อน" (ปกติร้านนี้เค้าไม่รับซื้อเครื่องมือ 2 เค้าเป็นศูนย์บริการ เค้าขายอย่างเดียว)
เฮีย : "เพราะว่าเครื่องมันโดนใช้ไปแล้ว อีกอย่างพอซ่อมเสร็จ เมื่อทางเราได้รับเครื่องคืนมา ทางเราก็ต้องนำมาขายใหม่ ซึ่งทางเราจะทำแบบย้อมแมวขายไม่ได้ นี่เห็นว่าเป็นลูกค้าประจำนะ ตีให้พันนึงละกัน" ผมก็บอกต่ออีกว่า "ได้ยังไงล่ะ ผมซื้อไปได้ 2 วันเองนะ หย๊วนๆ กันหน่อยไม่ได้หรอ"
เจ้าของร้าน : "ไม่ได้จริงๆ"
ผม : เอางี้ดีกว่าเด๋วช่วยสายๆ ผมจะมาคุยใหม่ พอดีต้องไปรับงานที่ธนาคารโรงเรียนก่อน...
เฮีย : ได้ครับ

พอช่วง 10.00 น. ผมเสร็จภาระกิจที่โรงเรียน ผมก็กลับมาที่ร้าน เมื่อผมไปถึงผมก็ได้เจอพนักงานในร้าน (พนักงานคนนี้เป็นคนที่ขายเครื่องให้ผมเมื่อวันที่ผมมาซื้อ)
พนักงาน : ?มาทำอะไรจ๊ะ ??
ผม : ?ก็เครื่องที่ผมซื้อไปวันนั้นอ่ะ มันเสียอ่ะครับ?
พนักงาน : ?มันมีอาการเป็นอย่างไรหรอจ๊ะ ??
ผม : (เล่าอาการให้พนักงานเค้าฟังจนจบ และก็บอกพนักงานต่อไปอีกว่า "ขอเปลี่ยนเป็นเครื่องยี่ห้ออื่นแทน เพราะถ้าเปลี่ยนเป็นเครื่องยี่ห้อเดิมแล้วถ้าเกิดเครื่องใหม่มีอาการแบบเดิมอีกล่ะจะทำยังไง ส่วนเรื่องราคาถ้าแพงกว่าเครื่องนี้ผมยินดีจ่ายเพิ่มให้) เสร็จแล้วผมก็บอกเค้าไปอีกว่า "เมื่อเช้าผมมาเจอเฮียพอดี ก็คุยกับเฮียไว้แล้ว?
พนักงาน : ?แล้วเฮียว่าไงบ้าง ??
ผม : ?เฮียจะให้ทำเทินมือ 2 อ่ะคับ เนี่ยแกตีให้ผมพันนึง ผมขาดทุนตั้ง 800 เลยนะ อีกอย่างซื้อไปได้แค่ 2 วันเอง?
พนักงาน : ?พี่เข้าใจน้องนะจ๊ะ เอางี้ ! เด๋วพี่ไปคุยกับเฮียให้นะ รอตรงนี้แปบนึงนะจ๊ะ?
ผม : ?ครับๆ?

ผ่านไปประมาณ 2 นาที พนักงานเค้าก็เดินมา
พนักงาน : ?เฮียเค้าบอกว่าไม่ได้อ่ะ ต้องทำเทินอย่างเดียวเลย น้องจะเอายังไงจ๊ะ ??
ผม : (เริ่มควันออกหูนิดๆ) ?ขอคิดดูก่อนแปบนึงนะคับ?

ระหว่างนั้นพนักงานก็ได้เดินไปหยิบเครื่องใหม่มาตั้งไว้ให้ แล้วเฮียเค้าก็เดินออกมาพอดี (ผมคิดว่าเค้าคงเดินมาดูลูกค้าคนอื่นๆ คงไม่ใช่ผมแน่ๆ)
พนักงาน : ตกลงว่าไงจ๊ะคุณน้อง ?
ผม : (อาการควันออกหูยังค้างอยู่) ?เอ้า !! ตกลงเอาเครื่องเดิมก็ได้ ไม่เป็นไร !! ผมเข้าใจ?

ระหว่างที่พนักงานกำลังจัดกานเปลี่ยนให้อยู่ เฮียก็เดินมาที่ผมแล้วถามว่า
เฮีย : ?ตกลงว่าไงบ้าง ??
ผม : (อาการควันออกหูยังค้างอยู่) ?เอาเครื่องรุ่นเดิมก็ได้ครับ ผมเข้าใจ?
เฮีย : ?แล้วถ้าจะเปลี่ยน เปลี่ยนเป็นยี่ห้อไหนหรอ ??

ผมก็กวาดสายตาดูทั้งร้าน ดันไปเห็นเครื่องโมเดล Samsung Champ 2 Sim พอดี
ผม : ?ผมจะเปลี่ยนเป็น Samsung Champ 2 Sim คับ
เฮีย : ?งั้นเด๋วขอโทรคุยกับบริษัทก่อนนะว่าจะเปลี่ยนแบบนี้ได้ไหม?
ผม : ครับ

เมื่อเฮียโทรคุยกับบริษัทเสร็จ
เฮีย : ?ตกลงเปลี่ยนได้นะ?
ผม : ?แล้วต้องเพิ่มเงินอีกเท่าไหร่คับ ??
เฮีย : ?ตอนนี้เครื่องนี้ราคาอยู่ที่ 2,590 ต้องเพิ่มเงินอีก 790? (1,800 + 790 = 2,590) ?แต่ว่าครั้งนี้ลดให้ไม่ได้หรอกนะ? ส่วนถ้าจะติดฟิล์มเพิ่มอีก คิด 70 พอ
ผม : ?แล้วมีปลอกของมันไหมครับ ? ราคาเท่าไหร่ ??
เฮีย : ?ปลอกหรอ เฮียแถมให้ละกัน?
ผม : ?ถ้างั้นซองผ้าอันนี้ผมคืนนะครับเฮียนะคับ เพราะว่าเฮียแถมปลอกให้ผมแล้ว?
เฮีย : ?เอาไปเถอะ ไม่เป็นไรหรอก แหม ! คนกันเอง?
ผม : ?ไม่ได้หรอกคับเฮีย เฮียอุตส่าห์ใจดีกับผมขนาดนี้แล้ว จะให้ผมรับไว้คงไม่ได้หรอกคับ อีกอย่างของซื้อของขายด้วย ผมคงรับไว้ไม่ได้จริงๆ คับ
เฮีย : ?งั้นโอเคไม่เป็นไร แต่ครั้งต่อไปก็อย่าเพิ่งเปลี่ยนร้านนะ?
ผม : ?ครับๆ เฮีย ขอบคุณมากๆ นะครับ? (พร้อมยกมือไหว้และควันที่หูก็เริ่มหมดไป)
เฮีย : ?ไม่เป็นไรๆ นี่เห็นว่าเป็นลูกค้าประจำนะเนี่ย?
ผม : ?ครับๆ?

หลังจากจบปัญหาด้วยเรื่องราวที่แฮปปี้แล้ว ผมก็กลับบ้านมานั่งเล่นเจ้า Samsung Champ 2 Sim (ได้สีขาว) โดยความรู้สึกส่วนตัวนะคับ)
- ฟังชั่นต่างๆ เยี่ยมมากๆ เลยครับ
- จุดข้อบกพร่องต่างๆ ที่เกิดขึ้นใน Samsung Champ ตัวแรก เช่น เสียงเรียกเข้าเบาก่อน 2 วินาทีถึงจะดัง , ทัชไม่ลื่น , ชื่อเพลงห้ามยาวกว่า 15 ตัวอักษร Samsung Champ 2 Sim ได้แก้ไขปัญหาเหล่านั้นหมดแล้วครับ (ที่ผมรู้ว่าจุดบกพร่องของ Samsung Champ ตัวแรกมีอะไรบ้าง เพราะว่าตอนนี้แม่ผมใช้อยู่ครับ)
- ที่สำคัญ Samsung Champ 2 Sim ตัวนี้สามารถดู Youtube ได้ด้วย (ถึงแม้จะไม่มีโปรแกรม Youtubeก็ตาม)
- ระบบเสียงนุ่มใช้ได้เลยทีเดียว
- ข้อเสียคือ วัสดุตรงที่เป็นเหล็กแววๆ นี่แหละ กลัวว่ามันจะลอกจิงๆ ถ้าไม่ใส่ปลอกอ่ะ

ผมอยากจะบอกว่ากับท่านผู้อ่านนะครับว่าสิ่งที่ผมพิมพ์มาทั้งหมดเป็นเรื่องที่เกิดขึ้นและความรู้สึกของผมนะครับ ไม่ได้ต้องการพาดพิงผู้ใดหรือแอบแฝงสิ่งใดเลย
และก็ขอชมเชยร้านโทรศัพท์ร้านนี้ด้วย ที่แสดงความซื่อสัตย์ จริงใจ โปร่งใสและมีน้ำใจกับลูกค้า และขอให้รักษาความดีนี้ไว้กับลูกค้าทุกคน และขอให้ร้านนี้ขายดีทุกวัน (นี่ถ้าไม่เปลี่ยนให้โกรธตายเลยนะเนี่ย จะบอกให้ Smile

ขอบคุณมากๆ เลยครับ
Yachite
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 23:07  

อยากทราบว่า สามารถอ่านไฟล์เอกสารไรได้บ้างครับ เช่น Q บาร์โคด ไรพวกนี้ สามารถใช้งานได้ไหมครับ
เพิ่งเคยใช้ซัมซุง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2011 21:20  

พอดีที่บ้านใช้รุ่นแชมป์ 2 ซิมอยู่ บางทีโทรเข้าจะเป็นว่าไม่สามารถติดต่อได้ในขณะนี้
เป็นดีแทคทั้งสองซิมเลย ต้องปิดแล้วเปิดใหม่ถึงจะโทรเข้าได้ มีใครเป็นบ้างต้องทำอย่างไร
ถึงจะหาย บางคนบอกต้องให้ศูนย์ลงเวอร์ชั่นใหม่ ใครทำแล้วหายบ้าง
golfer100
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 08:35  

noon252222 ผู้เขียน:

รหัสผ่านอะไรครับอะไร

ผมก็มีปัญหานี้เหมือนกันแก้ได้แล้วครับ รหัสผ่านก็เป็นรหัสที่เราต้องกำหนดเองใหม่แล้วแต่จะตั้งครับ(แล้้วอย่าลืมจำหรือจดไว้ล่ะครับ)
kumaonid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Dec 2011 18:08  

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ เพิ่งซื้อมาใช้ ไม่รุไปกดเข้าอินเตอร์เน็ต ทีนี้มันขึ้น ตัว R (โรมมิ่ง) ตอลดเลย ปิดยังงัยคะ รบกวนหน่อยค่ะ
Fan_SPhone
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2011 17:22  

รู้สึกว่ามีทั้งชมทั้งติเลยนะ สนใจอยู่ตรงที่มีไวไฟ สรุปว่าน่าสนไหมครับโดยรวม
opelgrove
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2012 23:53  

ตั้งค่าตามนี้อ่ะ

"วิธี set ก็มีดังนี้
- ป้อนรหัสผ่าน
- proxy: off
- address: 0.0.0.0
- port: 0
- Linger time(sec): 300
- static ip ไม่ต้องกำหนดค่ะ"

ตั้งเสร็จ เข้าเน็ต ก็ยังฟ้องว่า "การเชื่อมต่อผิดพลาด" ตลอดครับ ทำไงดี
หิงห้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Apr 2012 23:59  

อยากทราบว่ารุ่นนี้มีระบบ symbian ไหมครับ Rolling Eyes
หิงห้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Apr 2012 00:03  

รุ่นนี้รองรับ flash player ไหมครับ
Sschp2s
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Apr 2012 23:51  

หิงห้อย ผู้เขียน:
รุ่นนี้รองรับ flash player ไหมครับ

ดูคลิปจากyoutubeได้ดีทีเดียวเลยล่ะครับ
noknum
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
หัวข้อ : Re: Samsung Champ 2 SIM - ซัมซุง Champ 2 SIM
วันที่โพสท์ : 11 Apr 2012 07:51  

raynaldo ผู้เขียน:
สวยดีนะ...ราคาเปิดตัวเท่าไหร่เนี่ย

ใช่คะสวยดีตัวนี้ ราคาไม่ถึงสามพันอ่ะ มีโปรแกรม Chat on แถมมาด้วย, Chat ได้กับทุกรุ่นที่มีโปรแกรม Chat on น่าเล่นเนอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 May 2012 16:01  

เวลาเล่นอินเตอร์ / Facebooy

เครื่องชอบดับเองและเปิดเครื่องไม่ได้นอกจาก

จะถอดแบตฯออกแล้วใส่ใหม่ก้อใช้ได้เหมือนเดิม

โหลดก้อช้าอีก Crying or Very sad
kingcole
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Mar 2013 23:54  

ต้องการโทรศัพท์ุรุ่นนี้ครับ ใครมีขายโทรมาเลย 0849413087
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: