Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ใช้คอมโหลด app ผ่าน market ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 5889
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ก.ท.ม.
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใช้คอมโหลด app ผ่าน market ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 08 May 2011 15:21  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือผมเป็นน้องใหม่ android ไม่เคยใช้มาก่อนเลยเพิ่งถอย samsung galaxy ทีนี้ผมใช้คอมเข้า market เลือกแอพแล้วกด install มันก็จะขึ้นรุ่นของมือถือมาให้ผม แล้วผมก็ต่อมือถือผ่านทาง usb กับคอมไว้แล้วนะครับ ทีนี้พอกด install มันก็ขึ้นบอกทำนองว่าลงแล้ว แต่ในมือถือไม่มีอะไรขึ้นมาเลยอ่ะครับ มันเขียนทำนองว่า need full connection ทำนองว่าเวลาจะโหลด app มือถือก็ต้องต่อเน็ตไว้ด้วยเหรอครับ งงมากเลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ
ขอบคุณครับ
atmobileshop
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใช้คอมโหลด app ผ่าน market ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2011 17:18  

ปกติไม่ต้องต่อคอมก็โหลดผ่านเครื่องได้นี่คะ ต่อwifi เครื่อง เข้าโปรแกรม market ก็โหลดได้แล้ว Very Happy
dejchat
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: ใช้คอมโหลด app ผ่าน market ไม่ได้ครับ ช่วยทีครับ
วันที่โพสท์ : 15 May 2011 23:34  

เวลาจะโหลด app มือถือก็ต้องต่อเน็ตไว้ด้วยเหรอครับ งงมากเลยครับ รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ

แน่นอนครับจะโหลด app จากมือถือ เราต้อง connect อินเตอร์เน็ตก่อนครับ
เพราะ market มันอยู่บนโลกอินเตอร์เน็ตครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: