Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 ใครใช้ ไอโมบาย GM 5220 มั่ง คนซ่อมเป็นด้วยก็ดี

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 39877
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ใครใช้ ไอโมบาย GM 5220 มั่ง คนซ่อมเป็นด้วยก็ดี
วันที่โพสท์ : 11 Mar 2010 16:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ค่ะ ไม่รู้ว่ามันใหม่ หรือยังไง แต่มันมีปัญหาและยังหาทางแก้ไม่ได้ T^T

เพิ่งซื้อ ไอโมบาย GM5220 มาอ่ะค่ะ ได้เมมมา 2 กิ๊ก

มีปัญหา...

1. ลงเพลงในการ์ดไปประมาน 150 เพลง พอลงเสร็จ จะเข้าไปฟังในตัวเล่นเอ็มพีสาม ก็ขึ้นโปรดรอ นานมากค่ะ 8 ชม. ยังไม่หือไม่อือ รอไม่ไหวหมดความอดทน จะปิดเครื่องก็ปิดไม่ได้ รับสายได้อย่างเดียว ต้องเอาแบตออกแล้วเปิดเครื่องใหม่ ถึงหาย แต่พอเข้าตัวเล่นเอ็มพีสาม ก็เหมือนเดิม...
บางทีเพลงก็เข้ามาในตัวเครื่องเล่นแล้ว แต่มีเพลงบางส่วน ไม่เข้า (ส่วนใหญ่จะเป็นเพลงที่ลงเพิ่ม) ฟังเพลงไม่ได้ ต้องไปเปิดจัดการไฟล์ฟังเอา - -*

2. เกมที่ให้มาในเมม ตอนแรกก็เล่นได้ แต่พอมาอีกวัน กลับเข้าไม่ได้ บอกให้ปิดซาวน์เอฟเฟค ซึ่งก็ไม่รู้ว่าคืออะไร งงมาก ณ ตอนนี้ก็เล่นไม่ได้...

3. ไฟล์วีดีโอที่จะใช้เล่นในเครื่อง มีสองไฟล์คือ MPEG4 และ 3gp ลงวีดีโอไฟล์ MPEG4 ไป มีแต่เสียง ไม่มีภาพ พอลง 3gp บอกไฟล์ไม่ถูกต้อง ทั้งๆ ที่ วีดีโอที่ถ่ายในตัวเครื่อง เปงไฟล์ 3gp และเอ็มวีที่ใส่มาในเมมเป็น mp4 อะไรก๊านนน

เพิ่มเติม...

นี่เปลี่ยนเครื่องมาแล้ว แต่ทุกอย่างก้เหมือนเดิม เซ็งมาก
ตอนแรกที่ศูนย์บอกว่าเอาเมมน่าจะติดไวรัส เพราะไปลงเพลง (อ้าวซะงั้น - - แต่บอกได้เลยว่าไม่ไวรัสจิงๆ)
แต่จากที่เราดูแล้ว พอลงเพลงเยอะๆ หน่อย มันก็จะมาอาการนี้เสมอ

เศร้า T^T

เพิ่มเติมอิกนิสค่ะ

ไปลองแปลงไฟล์มาโดยใช้เว็บ http://kickyoutube.com/ ไฟล์ 3gp สามารถดูได้ค่ะ
แต่ไม่ชัดเลย - - ไม่ชัดเลยจิงๆ นะ
ส่วน mp4 เป็นเช่นเดิมค่ะ ไร้ภาพ มีแต่เสียง T^T ใครมีวิธีแก้ ยังไงตามปันหาข้างบน ช่วย ส่งเมลมาบอก หรือ PM มาก็ได้ จะบ้าตายหลายหน

ใครใช้รุ่นนี้ แล้วมีแนวทางแก้ไขปัญหาข้างบนบอกหน่อยนะคะ...
inwbondoy
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: ใครใช้ ไอโมบาย GM 5220 มั่ง คนซ่อมเป็นด้วยก็ดี
วันที่โพสท์ : 13 Mar 2010 21:47  

ใช้รุ่นเดียวกันเลย

ซื้อมาเพราะจะเล่นเกม เล่นไปไม่กี่วัน
เปิดอีกที เล่นไม่ได้แล้ว= =

เรื่องเพลงก้เหมือนกันจ้ะ รอโหลดมาก เพราะเพลงเยอะ
ยิ่งพอได้เพลงมาใหม่ อยากจะฟัง แต่ต้องรอมันโหลดทุกครั้ง แล้ว นานจริงๆ สุโค่ย

เสียอารมเลย

แล้วมีวันนึง ทำมือถือหล่น จากบนเตียง ลงพื้น กล้องพังเลย แฮะ= = คาดว่าเลนส์แตก

เซงขั้นป๋า T^T
preawidol
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
หัวข้อ : Re: ใครใช้ ไอโมบาย GM 5220 มั่ง คนซ่อมเป็นด้วยก็ดี
วันที่โพสท์ : 16 Mar 2010 00:07  

หลังจากที่ไม่ได้เปิดเข้าตัวเครื่องเล่นหลายวัน

มากดพลาดเข้า

เอ้า ไม่ค้าง

แถมเพลงยังเข้าไปอยู่ครบ

ดีใจ T^T

ตอนนี้เลยไม่กล้าลงเพลงใหม่เลย

ส่วนวีดีโอยังเหมือนเดิม ช่วยๆ กันแนะนำหน่อยนะคะ ใครรู้ช่วยบอกที T^T
anglemax
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 May 2010 23:58  

หว๋ายย

เพิ่งซื้อมา...จะเปนมั๊ยคะเนี่ย..

กัวจัง
Dark_Soul
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 19 May 2010 21:57  

ไอ้ที่ฟ้องให้ปิด ซาวน์เอฟเฟค เกิดจากเราไปเปิด ในเมนู MP3 player ครับ มีผลกะการเล่นเกมส์
ให้เข้าเมนูเครื่องเล่นเพลง--ตัวเลือก--ตั้งค่าเอฟเฟค--เอฟเฟคเสียง--เลือกปิด ครับ

ส่วนเรื่อง VDO ผมว่าน่าจะขึ้นอยู่กับคุณภาพไฟล์ที่เราเลือกตอนแปลงไฟล์นะครับ
ผมใช้ Xilisoft Video Converter ปรับแต่งได้เยอะดีคุณภาพไฟล์ค่อนข้างดีครับ ลองหา Search ไปลองแปลงดูครับ

การเล่นเพลง ของผมไม่เป็นนะ จะนานก็ตอนสร้างรายการเพลงครั้งแรก ประมาณ 1 นาทีลองให้ศูนย์อัพซอฟต์แวร์ดูครับ
suwit9275
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 22:53  

ผมก็ใช้ รุ่นนี้ ครับ แต่ปัญหาของผมคือ เวลาโทร มันจะไม่ค่อยได้ยินเสียงสักเท่าไร น่าเบื่อ มากต้องเปิด ลำโพงคุยอ่ะครับ ปวดหมอง
technic02
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ศรีสะเกษ
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 11:47  

อาการนี้upgradหายครับใช้เวลาประมาณ30นาทีครับ ส่วนอาการลำโพงหูฟังไม่ได้ยินถ้าในประกันเปลี่ยนฟรี นอกประกันค่าservice200ค่าอะไหล่ประมาณ35บาท รวมแล้วไม่เกิน300ครับ
suwit9275
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2010 23:21  

technic02 ผู้เขียน:
อาการนี้upgradหายครับใช้เวลาประมาณ30นาทีครับ ส่วนอาการลำโพงหูฟังไม่ได้ยินถ้าในประกันเปลี่ยนฟรี นอกประกันค่าservice200ค่าอะไหล่ประมาณ35บาท รวมแล้วไม่เกิน300ครับ
ขอบคุณครับ
wesarat
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 00:38  

ผมก็ใช้ GM 5220
เปิดเข้า usb webcam ไม่ได้
ทำอย่างไร ? ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: