Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
LG Optimus Black - แอลจี Optimus Black
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 588 / เข้าชม: 2189450
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
70%
 70%  [ 24 ]
ดี - GOOD - 4
29%
 29%  [ 10 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 34

Author
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: LG Optimus Black - แอลจี Optimus Black
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 18:55  
ตอบโดยอ้างถึง  

Mokubex ผู้เขียน:
ทำรูปโทเข้าให้ใหญ่ได้ป่ะครับ...

Full Screen Caller ID ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย case LG Optimus Black
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 19:28  

ขาย case LG Optimus Black ตรงรุ่น(ไม่มีช่องเสาอากาศ)/สีดำครับ

ราคา 333 บาท รวมค่าส่งแล้ว
ตาม Link เลยครับ

http://www.droidsans.com/node/22615
อยากรุ้ค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Optimus Black - แอลจี Optimus Black
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 22:11  

ขอถามเรื่องกล้องหน่อยค่ะ
คือเป็นคนชอบถ่ายรูป
เลยอยากจะถามว่า เวลาถ่ายรูปตัวเอง กดยากมากมั้ยคะ
แล้วกล้องหน้าชัดแค่ไหน พอมีตัวอย่างให้ดูมั้ยคะ ?

แล้ว ขค จำกัดกี่ ขค คะ
จำในเครื่อง หรือจำในการ์ดคะ

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Mokubex
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 23:08  

mardosika ผู้เขียน:
ทำรูปโทเข้าให้ใหญ่ได้ป่ะครับ...

Full Screen Caller ID ครับ

ขอโทษอีกทีคับ... บอกขั้นตอนให้หน่อยนะครับ

ขอคุณครับ...
Mokubex
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 23:12  

CityHunter ผู้เขียน:
จะรบกวนถามวิธี ตั้งเสียงเรียกเข้าให้เป็นรายบุคคลครับ ผมทำไม่ได้เลยได้แต่เสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์ แบบเดียวกันทุกคนเลย

ขอบคุณมากๆครับ Crying or Very sad

ขอผมภาษาไทยนะครับ

ไปที่ชื่อของคนที่ต้องการใส่รูป > option > เลือก >เสียงเรียกเข้า >เลือกเพลงโลดครับ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : LG Optimus Black is Snow White
วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 23:42  

วันนี้ไปถอยสีขาวมาสดๆร้อนๆเลยครับ จากศูนย์ LG ที่ฟิวเจอร์รังสิต สวยถูกใจมาก
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เทียบกับ SE Arc เป็นไงบ้างคะ
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 00:35  

เทียบกับ SE Arc เป็นไงบ้างคะ ใครมีข้อมูลบ้าง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Optimus Black is Snow White
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 01:01  

Anonymous ผู้เขียน:
วันนี้ไปถอยสีขาวมาสดๆร้อนๆเลยครับ จากศูนย์ LG ที่ฟิวเจอร์รังสิต สวยถูกใจมาก

เหมือนกันเลย เพิ่งถอยมาวันศุกร์ ที่ผ่านมา

แต่ว่าพอมีคนเห็น ก็ดันถามว่าซื้อ iphone มาหรอ (ตูละเซ็ง ไม่ได้ชอบใช้ของโหลนะเฟ้ย)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : มีใครเป็นบ้างงงง
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 10:34  

ตอนผมเปิดเพลงอ่ะครับ ประมาณ 5 วินาทีแรก เหมือนเครื่องมันโหลดเพลงไม่ทัน เพลงมันจะกระตุกอยู่นิดนึงอ่ะครับ แต่พอเล่นไปเรื่อยๆจะปกติ เป็นแบบนี้ทุกเพลงเลยอ่ะครับ
ช่วยแนะนำทีครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 10:51  

ถอยสีขาวมาแล้วครับ เท่าที่ใช้มาสามวัน ถือว่าพอใจครับ สัมผัสลื่นใช่ได้ เครื่องสวยงาม ยังไม่มีอาการค้างใดๆ

พอดีนี้เป็น smartphone เครื่องแรกของผม อยากถามเพื่อนๆว่า

1 ปกติเวลาล็อคหน้าจอแล้ว wifi มันจะตัดสัญญาณไปเองรึเปล่า อยากให้มันต่อตลอดเวลาเลยได้มั่ย
2 แล้วเลือกใช้สํญญาณ 3g ต้องทำอย่างไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ Very Happy
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 11:39  

ถอยสีขาวมาแล้วครับ เท่าที่ใช้มาสามวัน ถือว่าพอใจครับ สัมผัสลื่นใช่ได้ เครื่องสวยงาม ยังไม่มีอาการค้างใดๆ

พอดีนี้เป็น smartphone เครื่องแรกของผม อยากถามเพื่อนๆว่า

1 ปกติเวลาล็อคหน้าจอแล้ว wifi มันจะตัดสัญญาณไปเองรึเปล่า อยากให้มันต่อตลอดเวลาเลยได้มั่ย

ขอบคุณครับ Very Happy

ตัดเองครับ ถ้าจะให้ต่อตลอดเวลาต้องตั้งค่าครับ

ตั้งค่า> ตั้งค่าการเชื่อมต่อ> ตั้งค่าWi-Fi> กดปุ่มMenu > ชั้นสูง> นโยบายการปิด Wi-Fi

> เลือก " ไม่ยืนยัน "
l3oatsu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 13:23  

สอบถามหน่อยครับ ระหว่าง op black กับ 2x ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

แล้วคุ้มไหมกับส่วนต่างอีก 4000 เพื่อแลกกับ dual core กับต่อออกทีวีได้

คือกำลังลังเล 2 รุ่นนี้อยู่น่ะครับ

(ส่วนตัวชอบเล่นเกมเป็นหลักครับ)

แต่เห็น op black ออกสีขาวแล้วสวยมาก

แนะนำด้วยครับ

ขอบคุณครับผม
lg black
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 13:52  

ใครรู้บ้างว่าต่อ 3g ยังไงครับ
SnoopyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Nonthaburi
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 14:00  

lg black ผู้เขียน:
ใครรู้บ้างว่าต่อ 3g ยังไงครับ

ตอนนี้ได้แต่ 3G ของ TOT นะครับ (imobile 3GX, 3G365, mojo 3G, i-kool real 3g, IEC 3G)

ใส่ SIM ลงทะเบียน SIM แล้วก็ใช้ได้เลย
melodii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 14:23  

เย้ สีขาวออกแล้ว Surprised

แต่ไปอ่านกระทู้ 2X มารู้สึกว่าปัญหาเยอะกว่า black อีกนะเนี่ย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 14:28  

Optimus Black สีขาวนั้นมีขายแล้ว ซึ่งตอนนี้ สีขาวจะมีขายแค่ในงาน Bangkok Mobile Show 2011 เท่านั้น ตามร้านค้าตัวแทนจำหน่ายจะมีวางขายในเร็วๆ นี้ (อันนี้พนักงานเค้าบอกมาอีกที) และในงานมีโปรโมชั่น Optimus Blackขายในราคาเพียงแค่ 12,900 บาท ราคาเท่ากันทั้งสีขาวและสีดำครับ (ราคาเดิมคือ 13,900 บาท)

Shocked Shocked Shocked Shocked
l3oatsu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 14:54  

ไปถามที่ศูนย์ LG ปิ่นเกล้า บอกว่าสีขาวมาแล้ว (แต่ผมไม่ได้ขอดู)

ศูนย์ LG ที่เดอะมอลล์ท่าพระ บอกว่ามาอาทิตย์หน้า

ปล. สีขาวมันสวยจริงๆ แต่ยังลังเล dual core กับ ต่อออกทีวีของ 2x อยู่เลย เพราะถ้าซื้อแล้วคงใช้ยาวครับ ไม่เปลี่ยนรุ่นละ
l3oatsu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 16:53  

รบกวนถามคนที่ใช้ op black ตอนนี้ เป็นไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรไหม

ลังเล 2x กับ black

ส่วนใหญ่บอกว่า 2x ปัญหาเยอะ เครื่องค้างบ่อย รอมไม่เสถียร

แบบว่าตัดสินใจไม่ได้จริงๆ

ปล. ผมเน้นเล่นเกมพอสมควรครับ แต่กลัวจะไม่คุ้มกับส่วนต่างตั้ง 4พันแน่ะ Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 22:12  

ตอนแรกผมก็เทียบ black n8 SL แล้วก็ 2x ครับ

แต่สุดท้ายก็เลือก black ครับ เพราะเห็นสีขาวครับ เห็นตัดสินใจได้เลย

เท่าที่ใช้มาก็พอใจครับ ไม่มีอาการแฮงอะไรทั้งนั้น
ballsarot
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2011 23:17  

โอ๊ะๆๆ สีขาวสวยจัง >< แต่ผมซื้อไปแระ สองสามอาทิตย์แล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรนะ มีแต่เรื่องแบตหมดไวอย่างเดียวถ้าเล่นเยอะ อิอิ ธรรมดาครับ สีดำ มีคนทักตลอดว่าสวยดี ^^ คลาสสิค
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: LG Optimus Black is Snow White
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 02:47  

ซื้อมาเท่าไรคะ ราคาเท่าสีดำหรือเปล่า วันนี้ไปไม่เห็นมีเครื่องตัวอย่างให้ดูเลย Crying or Very sad
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 14:18  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วนะ ชอบตัวนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 14:22  

ซื้อมาเท่าไรคะ ราคาเท่าสีดำหรือเปล่า วันนี้ไปไม่เห็นมีเครื่องตัวอย่างให้ดูเลย Crying or Very sad

13900 ครับ ใช่ครับไม่มีเครื่องตัวอย่าง แต่เห็นจากรูปแล้วก้อลองเล่นสีดำ แล้วก้อตัดสินใจซื้อเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 14:24  

เวลาชาร์ทแบตจะเล่นเครื่องไม่ได้เลย รวนยังกะเครื่องผีสิง เหมือนมีคนเล่นเอง เป็นปกติของแอนดรอยด์มั้ยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 14:37  

ตอนแรกผมอยากได้ N 8
ไปเดินห้าง ดันไปเดินเจอ 2X กับ Black ที่ศูนย์ LG เห็นแล้วชอบเลยทั้ง 2รุ่น
เลยต้องกลับมาตั้งหลักหาข้อมูล เนื่องจากราคาต่างกันอยู่ที่ 4,000
- 2x / 17,900
- Black / 13,900

อ่านไปอ่านมา เห็นว่า 2x ยังไม่ค่อยเสถียรอ่ะครับ เลยตัดสินใจซื้อ Blackมาเลย
ชอบเลยครับ ใช้มา 1อาทิตย์ยังไม่พบปัญหาใดๆเลย แต่แบตหมดไวมากเลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงคุณ mardosika ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 15:46  

ผมเพิ่งถอยเจ้า back มาที่ mbk 12800 ครับ ผมอยากได้ ฟรอนตัวหนังสือเหมือนที่คุณโพสไว้นะครับ ลิงค์ที่ไห้ไว้ผมเข้าไปแล้ว เครื่องโหลดไม่ได้ บอกถูกขัดข้อง ระบุขนาดไฟล์ไม่ได้นะครับ ทำยังไงอยากได้จริงๆครับ หรือใครรู้ช่วยผมทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ถึงคุณ mardosika ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 16:08  

ถึงคุณ mardosika ครับ ข้อความด้านบน เป็นของผมเองรบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ หรือท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยก้อด้ายนะครับ ผมอยากได้จริงๆขอบคุณครับ
mardosika
Year's Star

หัวข้อ : Re: ถึงคุณ mardosika ครับ
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 20:30  

ถึงคุณ mardosika ครับ ข้อความด้านบน เป็นของผมเองรบกวนช่วยตอบด้วยนะครับ หรือท่านผู้รู้ท่านอื่นด้วยก้อด้ายนะครับ ผมอยากได้จริงๆขอบคุณครับ

ลองโหลดดูใช้ได้ครับ อัพให้ใหม่ครับ

http://www.mediafire.com/?ltmqw7uu4hjsi04

พาส : ไอเลิฟไทยแลนด์ เป็นภาษาอังกฤษตัวเล็กครับเขียนติดกัน
CityHunter
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 21:06  

CityHunter ผู้เขียน:
จะรบกวนถามวิธี ตั้งเสียงเรียกเข้าให้เป็นรายบุคคลครับ ผมทำไม่ได้เลยได้แต่เสียงเรียกเข้าของโทรศัพท์ แบบเดียวกันทุกคนเลย

ขอบคุณมากๆครับ Crying or Very sad

ขอผมภาษาไทยนะครับ

ไปที่ชื่อของคนที่ต้องการใส่รูป > option > เลือก >เสียงเรียกเข้า >เลือกเพลงโลดครับ...

ขอบคุณมากๆครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 23:58  

13900 ครับ ใช่ครับไม่มีเครื่องตัวอย่าง แต่เห็นจากรูปแล้วก้อลองเล่นสีดำ แล้วก้อตัดสินใจซื้อเลย

ขอบคุณค่ะ Smile
chaita
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 16:09  

เวลา เซพชื่อลงซิม ทำไมเซพชื่อได้ไม่เต็มครับ เช่น พี่เดียว แต่เซพได้แค่ พี่เด เลยต้องเซพลงเครื่อง ถึงเซพได้เต็มครับ
J_P
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 17:04  

chaita ผู้เขียน:
เวลา เซพชื่อลงซิม ทำไมเซพชื่อได้ไม่เต็มครับ เช่น พี่เดียว แต่เซพได้แค่ พี่เด เลยต้องเซพลงเครื่อง ถึงเซพได้เต็มครับ

มันเป็นข้อจำกัดของซิมการ์ดอ่ะครับ Laughing
bb boy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2011 22:33  

โดยรวมแล้ว หากเล่นเกมส์บ้าง โทรออกบ้าง เล่นเน็ตบ้าง สามารถใช้งานแบกเตอรี่ได้นานมากน้อยแค่ไหนครับ
SnoopyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 00:48  

bb boy ผู้เขียน:
โดยรวมแล้ว หากเล่นเกมส์บ้าง โทรออกบ้าง เล่นเน็ตบ้าง สามารถใช้งานแบกเตอรี่ได้นานมากน้อยแค่ไหนครับ

บ้างนี่ ขนาดไหนอ่ะครับ ผมเล่น นกยิงหมู ต่อเนื่องไม่น่าเกิน 3 ชั่วโมงก็ร้องเตือนแล้ว
หากฟังเพลง แล้วโทรฯ บ้าง ไม่เล่น Net เท่าไร่ 6-8 ชั่วโมงได้

เล่น Net 3G รู้สึกสูบๆ พอสมควร ขึ้นอยู่กับความแรงสัญญาณ
WiFi ก็ ได้ยาวกว่า 3G หน่อยนึง

โดยรวม เล่นเกมส์ วันละ ชั่วโมง พังเพลงซัก 2 ชั่งโมง เล่นเนท อืก ชั่วโมง เย็นก็ต้องชาร์จแล้ว

อันนี้ขึ้นอยู่กับ App ที่ลงด้วย
arther_sorest
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 10:08  

ขอกรี๊ดดดดดดทีนึงครับ
ไม่ไหวจะเคลียกับแบตเลยครับ
แบตหมดเร็วไปไหมพี่
หนูอยากยิงนกนานกว่านี้อีกนิสนึงง่ะ
นี่เล่นมาแปปเดียว
ตอนนี้แบตเหลือไม่ถึง 40 เปอร์และครับ
แอบเซง
T^T
Twisted Evil
chok-d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 11:35  

แง๊ อยากได้สีขาว Sad

ปล.มีใครหาซื้อเคสตามห้างได้แล้วบ้าง ราคาประมานเท่าไหร่ครับ แล้วซื้อที่ไหนหรอครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
chok-d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 11:54  

ตัวสีขาวนี้เค้าได้เปลี่ยนชื่อรึเปล่าครับหรือยังชื่อop black เหมือนเดิม

และก็ใครถ่ายรูปหน้าจอตัวเองเป็นบ้างอ่า วันนั้นผมกดไปโดนอะไรไม่รู้มันถ่ายรูปหน้าจอเองได้ด้วย

เวลาติดฟิล์มกันรอยมือนี้เค้าห้ามบังเซ็นเซอร์รับสัญญานใช่ไหมครับ มันมีฟิล์มตรงรุ่นขายแล้วใช่ไหมครับ เห็นว่ามันมีฟิล์มที่ไม่ทิ้งความมันไว้ด้วยอะครับ

เรื่องสุดท้ายคืออยากถามว่าเล่นwhat app กันได้ไหมครับผมเล่นไม่ได้อะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 14:04  

ที่ญิ่ปุ่น เกาหลี น้องดำของเราชื่อว่า 'Optimus Bright' ครับ

อันนี้เป็น MV โฆษณา โดยวง KARA Go Go Summer!

http://www.youtube.com/watch?v=J_wqSazqhUM&feature=player_embedded

น่ารักอะ
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 14:08  

chok-d ผู้เขียน:
ตัวสีขาวนี้เค้าได้เปลี่ยนชื่อรึเปล่าครับหรือยังชื่อop black เหมือนเดิม

และก็ใครถ่ายรูปหน้าจอตัวเองเป็นบ้างอ่า วันนั้นผมกดไปโดนอะไรไม่รู้มันถ่ายรูปหน้าจอเองได้ด้วย

เวลาติดฟิล์มกันรอยมือนี้เค้าห้ามบังเซ็นเซอร์รับสัญญานใช่ไหมครับ มันมีฟิล์มตรงรุ่นขายแล้วใช่ไหมครับ เห็นว่ามันมีฟิล์มที่ไม่ทิ้งความมันไว้ด้วยอะครับ

เรื่องสุดท้ายคืออยากถามว่าเล่นwhat app กันได้ไหมครับผมเล่นไม่ได้อะครับ ต้องทำยังไงหรอครับ

จับภาพหน้าจอ > power+home ครับ
GK
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 16:04  

ซื้อมาแล้วจากงาน ... Bangkok Mobile Show 2011 ที่ ชั้น G เดอะมอลล์ บางกะปิ ซึ่ง

จริงๆงานมีตั้งแต่วันที่ 30 มิถุนายน - 6 กรกฎาคม แต่เพิ่งจะว่าไป เดอะมอลล์ บางกะปิ

เมื่อวาน และ ก็เลยซื้อเงินสดมา สีขาว เหลือเครื่องเดียว ในราคา 12900

ขอแถมมี 1. เสื้อยื้ด LG 1 ตัว
2. กระเป๋าใบก็ขนาด ใส่โน๊ตบุคได้ เป็นแบบพาสติกใสสีฟ้า 1 ชิ้น
3. เมม micro 4GB พร้อมตัว ADAPTER
4. ไม่แถมกันลอย แต่ลดราคาให้ จาก 129 เหลือ 80 บาท

ประกันเครื่อง 1 ปี ประกันอุปกรณ์ 6 เดือน และหากเครื่องมีปัญหา ตามเงื่อนไข ก็เปลี่ยนเครื่อง ประกัน 7 วัน

จบข่าว ยังไม่ได้ใช้เลย
chok-d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 21:16  

chok-d ผู้เขียน:

จับภาพหน้าจอ > power+home ครับ

ขอบคุณครับ
kimjonghoon
Year's Star

จังหวัด: nonthaburi
วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 21:39  

ได้ยินข่าวลือ (มีรูปยืนยันด้วย) ว่า LG Optimus Black ที่ขายในเกาหลีและญี่ปุ่นมีชื่อว่า LG Optimus Bright แล้วยังมีเสาอากาศดูทีวีได้ด้วย O_O จริงเท็จประการใดวานผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 00:51  

รบกวนคนที่ใช้อยู่ค่ะ ช่วยดูให้หน่อยค่ะว่าไฟล์ใน SD Card มีไฟล์อะไรบ้างนอกจาก PC Suite

พอดีเผลอไปกดฟอร์แมตการ์ด ตอนลองเล่นเครื่อง ไฟล์หายหมดเลย Crying or Very sad

ช่วยแนะนำที่โหลดให้ด้วยจะขอบคุณมากเลยค่ะ Crying or Very sad
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 00:51  

เจ็บใจจริงๆแถวบ้านมันมีขายอยู่้ร้านเดียว โดนเต็มๆเลย 13900 ก้เลยต้องกัดฟันเอา แล้วลองถามว่าสีขาวมาหรือยัง มันบอกว่ามีสีขาวด้วยเหรอ...
ปล.ตอบข้างบน ใช่ครับ แต่ไม่รู้้เรียกว่าอะไร เพราะมีคนเอาเคสเข้ามาขายใส่ได้แป๊ะเลยแต่มันมีช่องเสาอากาศด้วย
ปล.2 พูดถึงเคสมันก็หายากซะเหลือเกิน ขนาดเครื่องยังหาซื้อซะเมื่อยขาเลย ผมเลยแก้ไขด้วยวิธีนี้

แนะนำรีวิวข้อมูล >> สถานที่ท่องเที่ยว
แนะนำรีวิวข้อมูล >> สถานที่ท่องเที่ยว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 13:43  

เราสามารถใช้โทรศัพท์ LG optimus black ส่งสัญญาณ wifi ให้กับเครื่อง Ipad1 wifi ธรรมดา
ให้ต่อเน็ตได้ใหมครับ ขอบคุณครับ
SnoopyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2011 17:13  

เราสามารถใช้โทรศัพท์ LG optimus black ส่งสัญญาณ wifi ให้กับเครื่อง Ipad1 wifi ธรรมดา
ให้ต่อเน็ตได้ใหมครับ ขอบคุณครับ

เปิดใช้งาน Portable Hot spot เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 06:34  

SnoopyZ ผู้เขียน:

เปิดใช้งาน Portable Hot spot เลยครับ

เลยตัดสินใจซื้อมาแล้ว ขอบคุณมากครับ
SirDel
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 10:16  

kimjonghoon ผู้เขียน:
ได้ยินข่าวลือ (มีรูปยืนยันด้วย) ว่า LG Optimus Black ที่ขายในเกาหลีและญี่ปุ่นมีชื่อว่า LG Optimus Bright แล้วยังมีเสาอากาศดูทีวีได้ด้วย O_O จริงเท็จประการใดวานผู้รู้ช่วยตอบทีนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

Black ของเกาหลี จะมีเสาอากาศไว้สำหรับดูทีวีได้ (และรู้สึกจะมีสีเงินอีก) แต่ของนอกเกาหลี จะไม่มีเสาครับ เพื่อลดราคาลง
Feaser
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 12:18  

ซื้อสีขาวมาจากงาน ที่เดอะมอลล์บางกะปิเหมือนกันครับ เท่าที่ลองใช้ดู

1 ถ้าอยากใช้งานได้นานๆ ต้องปรับความสว่างจอให้ต่ำสุด และปิดระบบที่ไม่ได้ใช้งานทั้งหมดครับโดยเฉพาะ wifi เท่าที่ผมลองดู คือใช้แบบโทรศัพท์ธรรมดา 1 ชม. แบตจะลดประมาณ 1 % กว่าๆ คิดซะว่า 2% ละกันครับ ส่วนถ้าแค่รับโทรธรรมดาใช้งานได้เป็นวันครับ ถ้าเล่นเกมส์ด้วยโดยที่ระบบยังตั้งค่าไว้เหมือนด้านบน ก็เล่นได้นานอยุ่ครับ ผมไม่ได้สังเกตว่าเล่นกี่นาทีแบตลดเท่าไร แต่ผมลองเล่นเป็นพักๆ + ใช้งานปกติก็อยู่ได้วันนึงครับ

แต่!! ถ้าเปิด wifi ทิ้งไว้ แล้วใช้งานธรรมดาทั่วไป โดยไม่ได้เล่นเกมส์หนักมาก แบตจะอยู่ได้ราว 12 ชม.เท่านั้นครับ ยิ่งถ้าเล่นเกมส์ด้วย อย่าหวังว่าออกไปข้างนอกแล้วจะมีมือถือใช้จนถึงบ้าน

2 การใช้งานอื่นๆ ทัชลื่นดี ไม่กระตุกครับ แต่ความแม่นยำผมรู้สึกว่ามันมีปัญหานิดหน่อยนะครับ หรืออาจเป็นเพราะนิ้วผมใหญ่หรือเปล่า ผมรู้สึกว่าความแม่นยำมันแปลกๆ แล้วก็ค่า sensitivity ผมว่ามันต่ำไปหน่อย กดไป 1 ครั้งบางทีก็ติดเหมือนกด 2 ครั้ง เรื่องความแม่นนี่ผมเอาไปเทียบกับ ipad นะครับ

3 เรื่องกล้อง กล้องหลังชัดเจนดีครับ ส่วนกล้องหน้าถ่ายตัวเองก็ไม่ยากอะไร แต่ที่มีแสงน้อยภาพก็ noise เยอะเป็นธรรมดาครับ เพราะกล้องหน้าไม่มีแฟลช ส่วนเวลาจับภาพจะมีดีเลย์นิดๆ ถ้าวัตถุุเคลื่อนที่อาจถ่ายไม่ทันครับ

สรุปโดยรวมแล้วไม่มีปัญหาอะไรด้านการใช้งาน ยกเว้นเรื่องแบตน้อยเกินไปเมื่อเทียบกับความสามารถที่ให้มา (ให้มาแล้วใช้ไม่ได้ ก็เท่านั้น)
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 12:40  

เหมือนข้างบนครับ ทุกอย่างดีหมดยกเว้นเรื่องแบตอยา่งเดียว เหมือนซื้อโทรศัพแบตเสื่อมมาใช้เลย ไม่เหมาะกับพวกชอบเล่นเกม แต่ผมก็มีวิธีแก้คือพกที่ชาร์ตแบตแบบพกพาที่ใช้ถ่าน AA ไปด้วย ออกจากบ้านเช้าบ่ายก็ชาร์ตอยู่ได้ถึงดึกๆ...
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 00:16  

แล้วทำยังงัยถึงจะให้น้องblackต่อสัญญาณwifiจากiPadได้อะครับ แล้วก้อเรื่อง 3G ถึงใช้ซิมทรูก้อไม่ต่อ 3G เหรอครับ เพราะผมเห็นเครื่องขึ้นสัญญาณเป็นตัว E อย่างเดียวเลย (ตอนใช้ iPad มันยังจับสัญญาณสลับกันระหว่าง 3G กับ E)
ballsarot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 10:39  

buck ผู้เขียน:
เจ็บใจจริงๆแถวบ้านมันมีขายอยู่้ร้านเดียว โดนเต็มๆเลย 13900 ก้เลยต้องกัดฟันเอา แล้วลองถามว่าสีขาวมาหรือยัง มันบอกว่ามีสีขาวด้วยเหรอ...
ปล.ตอบข้างบน ใช่ครับ แต่ไม่รู้้เรียกว่าอะไร เพราะมีคนเอาเคสเข้ามาขายใส่ได้แป๊ะเลยแต่มันมีช่องเสาอากาศด้วย
ปล.2 พูดถึงเคสมันก็หายากซะเหลือเกิน ขนาดเครื่องยังหาซื้อซะเมื่อยขาเลย ผมเลยแก้ไขด้วยวิธีนี้

สวยดีครับ พอดีเลยอ่ะ ทำยังไงหรอครับ เอาเคสอันอื่นมาตัดหรอครับ บอกวิธีทำหน่อยจิครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 11:17  

ใช้สติกเกอร์ 3M Dry carbon Kevlar ครับ แปะครับ วิธีทำหาดูในยูทูปได้เลยครับ.
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 23:00  

จากที่ได่ทดลองใช้ไป...4 วัน รู้สึกว่าแบตจะหมดไวชะจิง การใช้งาน 4 วันทื่ผ่านมาส่วนมากเล่นเนท wifi ก็ลดพอสมควรเพราะต่อตลอด ปิด3g ก็แล้ว ลดสว่างจอก็แล้ว เกม
มกqะไม่เล่น โทรกะน้อยมาก เพราะใช้เ ครื่องเก่าโทร
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 01:04  

เสียจัยจังวันนี้มำน้อง Black ตก เป็นร่องลึกที่ขอบด้านขวาที่ตัวบอดี้และฝ้าหลัง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : lg optimusback
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 16:00  

ถึงคุณ masidoka อีกครั้งครับ ผมยังเปลึ่ยนฟร์อนตัวหนังสือไม่ได้เลยครับ ต้องทำผ่าน pc อย่างเดียวหรอครับทำบนเครื่องได้ไหมครับ หรือ ทำยังไงครับขอละเอียดเลยได้ไหมครับ ลิงค์ที่คุณให้มา ดาวโหลดแล้วเครื่องบอกระบุขนาดไม่ได้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 16:27  

คุณmardosikaนะครับ หรือใครทราบรบกวนช่วยผมด้วยนะครับ จาก หน้า4 นะครับ
daooke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 23:21  

อยากรู้ว่าสีขาว ส่วนใหญ่
ใช้ไปนานๆ จะหมองมากมั้ยคะ
กลัวหมองเร็ว

ใครเคยใช้สีขาวของ LG แล้วเป็นไง

เพราะเพื่อนใช้ GT540 สีขาว
ไม่ถึงปีสีเริ่มเหลืองๆ

เลยอยากรู้ว่าส่วนใหญ่คนที่เคยใช้มือถือสีขาวแล้วเป็นไงบ้างคะ
ช่วยแชร์กันหน่อย
TFT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 07:39  

ตัวนี้ ROM 2GB RAM เท่าไรครับ?
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 10:14  

700 กว่าๆ
mardosika
Year's Star

หัวข้อ : Re: lg optimusback
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 10:26  

ถึงคุณ masidoka อีกครั้งครับ ผมยังเปลึ่ยนฟร์อนตัวหนังสือไม่ได้เลยครับ ต้องทำผ่าน pc อย่างเดียวหรอครับทำบนเครื่องได้ไหมครับ หรือ ทำยังไงครับขอละเอียดเลยได้ไหมครับ ลิงค์ที่คุณให้มา ดาวโหลดแล้วเครื่องบอกระบุขนาดไม่ได้ครับ รบกวนหน่อยนะครับ

โหลดไฟล์ไปไว้บนคอมฯครับ แล้วแตกไฟล์ ก๊อปไฟล์ที่แตกไปไว้บน SD ในเครื่อง

1.เข้า root explorer >system>fonts ให้ก๊อปทั้ง Folder มาเก็บไว้ที่ SD ก่อนครับเพื่อสำรองข้อมูล
2.ก๊อป Font ทั้ง 2 ตัวที่ได้ไป ไปที่ system>fonts> จะเจอหน้าตาอย่างงนี้ครับ

กดปุ่ม Mount R/W ครับ แล้วจะเกิดการเปลี่ยนแปลงตามรูปล่างครับ

กด Paste ได้เลยครับ

3.กดที่ DroidSansThai.ttf ค้างไว้ มีหน้าต่างเด้งขึ้นมา เลือก Permission

ตั้งค่า ตามรูป

ตั้งค่ากับ DroidSans.ttf ที่ใส่ลงไปด้วยครับ

จากนั้น Restart ก็จะได้ Fonts ตามต้องการ ครับ

แถม Fonts เปื้อนยิ้มตาโต Fonts ตัวใหญ่สำหรับ ผู้มีปัญหาเรื่องสายตาครับ

http://www.mediafire.com/file/tny3a5lrme6a2dm/Big%20Smile%20Fonts.zip

ตัวปกติ

Fonts เปื้อนยิ้มตาโต

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 11:08  

LG OPTIMUS BLACK ROTATE THE SCREEN TOO SLOW.....

I feel like l have to rotate about 5 seconds, then the screen rotate and sometimes 10 seconds. that is normal for this model or my phone has a problem. thank you and sorry to type in English fax i can't type in Thai (don't links how can i do 555). Thank you in advance naaa .
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 11:09  

LG OPTIMUS BLACK ROTATE THE SCREEN TOO SLOW.....

I feel like l have to rotate about 5 seconds, then the screen rotate and sometimes 10 seconds. that is normal for this model or my phone has a problem. thank you and sorry to type in English fax i can't type in Thai (don't links how can i do 555). Thank you in advance naaa .
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 11:47  

kimjonghoon ผู้เขียน:

จริงสิคะ นี่ไงที่ Kara เล่นโฆษณาที่ญี่ปุ่น (อิจฉามากที่โน่นแถมเคส 4 สีสวยๆทั้งนั้น TT)

<object width="425" height="349"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/3AFQPQKhnbs?version=3&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/3AFQPQKhnbs?version=3&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" width="425" height="349" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 11:51  

ที่ญี่ปุ่นมีแต่สีสวยๆทั้งนั้นเลย

<object width="560" height="349"><param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/N9czxm2ZhsI?version=3&hl=en_US"></param><param name="allowFullScreen" value="true"></param><param name="allowscriptaccess" value="always"></param><embed src="http://www.youtube.com/v/N9czxm2ZhsI?version=3&hl=en_US" type="application/x-shockwave-flash" width="560" height="349" allowscriptaccess="always" allowfullscreen="true"></embed></object>
otakuboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 16:39  

ขอถามหน่อยคับ เวลาเราฟังเพลงและปิดหน้าจอ จะกดเปลี่ยนเพลงต้องเปิดหน้าจอมาเปลี่ยนทุกครั้งเลยหรอคับ มีคีย์ลัดมั้ยคับ และตัวนี้กันรอยมีตรงรุ่นรึยังคับ ที่ไหน ช่วยบอกพิกัดหน่อยคับ

ขอบคุณคับ
Austria
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 19:35  

เพิ่งไปถอยตัวสีขาวมาวันนี้ ตอนลองรู้สึกลำโพงปกติ แต่ทำไมพอมาเปิดมันฟังแล้วเหมือนลำโพงแตก มันเป็นปกติของเครื่อง หรือเครื่องเรามีปัญหาคะเนี่ย รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ
นายท่าน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 21:07  

otakuboy ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยคับ เวลาเราฟังเพลงและปิดหน้าจอ จะกดเปลี่ยนเพลงต้องเปิดหน้าจอมาเปลี่ยนทุกครั้งเลยหรอคับ มีคีย์ลัดมั้ยคับ และตัวนี้กันรอยมีตรงรุ่นรึยังคับ ที่ไหน ช่วยบอกพิกัดหน่อยคับ

ขอบคุณคับ

เคาะด้านข้าง
ซ้าย เพลงก่อนหน้า
ขวา เพลงถัดไป
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 22:57  

โหลดไฟล์ไปไว้บนคอมฯครับ แล้วแตกไฟล์ ก๊อปไฟล์ที่แตกไปไว้บน SD ในเครื่อง

1.เข้า root explorer >system>fonts ให้ก๊อปทั้ง Folder มาเก็บไว้ที่ SD ก่อนครับเพื่อสำรองข้อมูล
2.ก๊อป Font ทั้ง 2 ตัวที่ได้ไป ไปที่ system>fonts> จะเจอหน้าตาอย่างงนี้ครับ

กดปุ่ม Mount R/W ครับ แล้วจะเกิดการเปลี่ยนแปลงตามรูปล่างครับ

3.กดที่ DroidSansThai.ttf ค้างไว้ มีหน้าต่างเด้งขึ้นมา เลือก Permission

ตั้งค่ากับ DroidSans.ttf ที่ใส่ลงไปด้วยครับ

จากนั้น Restart ก็จะได้ Fonts ตามต้องการ ครับ

แถม Fonts เปื้อนยิ้มตาโต Fonts ตัวใหญ่สำหรับ ผู้มีปัญหาเรื่องสายตาครับ

http://www.mediafire.com/file/tny3a5lrme6a2dm/Big%20Smile%20Fonts.zip

ตัวปกติ

ถ้าอยากได้ฟอต์นแบบเดิม ผมสามารถตั้งค่าแบบเดินก่อนเซ็ตค่าเลยไหมครับ

หรือว่าทำอย่างไรครับ...?
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jul 2011 23:01  

http://www.thaiandroidphone.com/thread-19316-1-1.html

กรอบโทรสับครับ ผมสั่งมาจากคุณ 9AuM ไม่แพงมากครับได้รับของแล้วสวยดีครับ

เพื่อคนอยากได้
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 07:35  

inclass7 ผู้เขียน:

ถ้าอยากได้ฟอต์นแบบเดิม ผมสามารถตั้งค่าแบบเดินก่อนเซ็ตค่าเลยไหมครับ

ทำเหมือนเดิมครับ เพียงแต่เอา DroidSans.ttf กะ DroidSansThai.ttf ของเครื่องที่ก๊อปเก็บไว้

ไปใส่คืนที่ครับ ทำตามขั้นตอนเดิมทุกอย่างครับ
otakuboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 09:35  

นายท่าน ผู้เขียน:
otakuboy ผู้เขียน:

ขอบคุณคับ

เคาะด้านข้าง
ซ้าย เพลงก่อนหน้า
ขวา เพลงถัดไป

เคาะยังไงอะคับ ผมลองเคาะแล้วมันไม่เปลี่ยน ต้องไปsetค่าอะไรตรงไหนก่อนมั้ยคับ

ขอบคุณคับ
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 20:24  

เพิ่งไปสอยมา ฝั่งตรงข้ามเดอะมอลล์บางกะปิ อยู่ตีนสะพานลอยฝั่งที่จะอยู่

ใกล้โลตัส บอกราคา 89 บาท ส่งตังให้ 100 ทอนมา ยี่่สิบ เลยสรุปว่าซื้อได้ 80 ครับ

เป็น ไฮโดรคาร์บอน หลังลายข้าวหลามตัด

inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 20:42  

ทำเหมือนเดิมครับ เพียงแต่เอา DroidSans.ttf กะ DroidSansThai.ttf ของเครื่องที่ก๊อปเก็บไว้

ไปใส่คืนที่ครับ ทำตามขั้นตอนเดิมทุกอย่างครับ

ช่วยวานอัพไฟล์ต้นฉบับให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 20:42  

inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 20:43  

วานอัพไฟล์ต้นฉบับให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2011 21:27  

วานอัพไฟล์ต้นฉบับให้หน่อยได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ

จัดให้ครับ

http://www.mediafire.com/?sc478z87u14dn7i
chaita
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 11:39  

ถ้าแบตเหลือประมาณ 50% ชาร์ตได้เลยไหมครับ ถ้าทำแบบนี้บ่อยๆ แบตจะเสื่อมเร็วไหมครับ
ฟหกด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 14:14  

เบื่อเวลาสแกนมีเดียอ่ะครับ นานมาก บางทีดึงรูปเพิ่มรูปอะไรนิดเดียวเองทำเป็นครึ่งชั่วโมงเลย แต่บางทีก็วิ่งปรุ้ด ๆ เสร็จ ไม่เข้าใจอ่ะครับ

คนอื่นเป็นปัญหาบ้างมั๊ยครับ
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Jul 2011 19:47  

ขอบคุณครับ

จัดให้ครับ

http://www.mediafire.com/?sc478z87u14dn7i

ขอบคุณมากๆคร๊าฟๆๆๆๆ
SnoopyZ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 03:08  

chaita ผู้เขียน:
ถ้าแบตเหลือประมาณ 50% ชาร์ตได้เลยไหมครับ ถ้าทำแบบนี้บ่อยๆ แบตจะเสื่อมเร็วไหมครับ

แบตฯ ตระกูล LI-ON ชาร์จให้บ่อยเข้าไว้ครับ กี่ % ก็ชาร์จ
และไม่ควรปล่อยให้หมดแล้วชาร์จบ่อยๆ

แบตฯ มันจะร้อน และเสื่อมเร็ว
smartmobile2
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 18:24  

ตัวปกติ

รบกวนถามคุณmasidoka ครับ ผมทำตามขั้นตอนแล้วแต่ติดตรงที่ เมื่อผมกด mount R/W มันไม่ยอมเปลี่ยนเป็น mount R/O ให้น่ะครับ เลยทำต่อจากขั้นตอนนี้ไม่ได้เลย ผมรูทโดยใช้ GingerBreak-v1.20.apk ขอบคุณครับ
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 22:19  

smartmobile2 ผู้เขียน:

รบกวนถามคุณmasidoka ครับ ผมทำตามขั้นตอนแล้วแต่ติดตรงที่ เมื่อผมกด mount R/W มันไม่ยอมเปลี่ยนเป็น mount R/O ให้น่ะครับ เลยทำต่อจากขั้นตอนนี้ไม่ได้เลย ผมรูทโดยใช้ GingerBreak-v1.20.apk ขอบคุณครับ

ปัญหาตัวนี้อยู่ที่ root explorer ครับ หา V. ใหม่ๆครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ใช้ V2.12

แล้วก็เปลี่ยนไม่ได้ ต้องใช้ตัวใหม่ๆครับ

Root Explorer 2.16.apk

http://www.mediafire.com/?am3wpf5qhgpa5a6
ถั่วต้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 22:35  

ะสอบถามหน่อยครับว่าซื้อเครื่องมา ใช้ปกติ โหลด app เล่น เน็ต เล่นเกมส์บ้าง (เครื่องเพิ่งซื้อไปไม่มีปัญหาอะไร) จำเป็นต้อง root ป่ะครับ เพราะ อ่านจากหลายๆกระทู้เค้าว่า ถ้า root แล้วประกันจะขาดทันที Laughing Razz
smartmobile2
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 22:43  

smartmobile2 ผู้เขียน:

ปัญหาตัวนี้อยู่ที่ root explorer ครับ หา V. ใหม่ๆครับ ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ใช้ V2.12

แล้วก็เปลี่ยนไม่ได้ ต้องใช้ตัวใหม่ๆครับ

Root Explorer 2.16.apk

http://www.mediafire.com/?am3wpf5qhgpa5a6

ขอบคุณครับ จะลองครับ/\

ีupdate ครับ ลองแล้วใช้ได้เลยครับบบบ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย smartmobile2 เมื่อวันที่ 17 Jul 2011 23:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
LoLo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jul 2011 23:29  

ซื้อมาแล้ว แต่ลง Paradise Island ไม่ได้ครับ งง
เพราะดูตามกระทู้เห็นมีคนเล่นเกมส์นี้ได้ ผมโหลดจาก Android Market จนเสร็จ แต่ตอน Install แล้ว มันขึ้น Unsuccessfull ทุกครั้งไป ลองหลายรอบแล้วครับ

ลอง Reset Factory แล้ว ก็ยังลงไม่ได้เหมือนเดิม มีใครเล่นได้บ้างไหมครับ ? Sad
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 09:51  

LoLo ผู้เขียน:
ซื้อมาแล้ว แต่ลง Paradise Island ไม่ได้ครับ งง
เพราะดูตามกระทู้เห็นมีคนเล่นเกมส์นี้ได้ ผมโหลดจาก Android Market จนเสร็จ แต่ตอน Install แล้ว มันขึ้น Unsuccessfull ทุกครั้งไป ลองหลายรอบแล้วครับ

ลอง Reset Factory แล้ว ก็ยังลงไม่ได้เหมือนเดิม มีใครเล่นได้บ้างไหมครับ ? Sad

ลองโหลดใหม่ครับ ผมลงได้ตามปกติครับ โหลดผ่านทางใหนครับ Wifi ละเปล่า
LoLo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 11:10  

อ้างถึง:
ลองโหลดใหม่ครับ ผมลงได้ตามปกติครับ โหลดผ่านทางใหนครับ Wifi ละเปล่า

โหลดหลายรอบก็ไม่ได้ครับ แต่ล่าสุดเจอสาเหตุแล้ว ลองถอด SD CARD แล้วโหลด คราวนี้ลงได้ครับ สงสัยเป็นที่ Card ของผม คลาส 4 เอง

สอบถามเพิ่มครับ Op Black เล่นไฟล์ HD mp4 ประมาณ 1080*720 (โหลดจาก youtube)
หลายๆไฟล์ เสียงมาช้ากว่าภาพนิดนึงครับ เป็นกันไหมครับ?

ปล. ผมเล่นด้วยโปรแกรมพื้นฐานที่ิมากับเครื่อง (ไฟล์อยู่ใน SD CARD Class 4 นั่นแหละ)
หรือจะเป็นเพราะ Card อีก Question Question
แบดบอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 16:31  

ก่อนที่จะเกิดอาการ ลองโหลด app สแกนนิ้วมือมาเล่นดู อยู่ๆก็ค้างไป พอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ หน้าจอมืดไปเลยครับ ขึ้นแต่ icon แบต คลื่นโทรศัพท์ นาฬิกา ด้านบนจอ แต่หน้าจอทั้งหมด มืดสนิท ปิด-เปิดเครื่อง ถอดแบตหลายรอบแล้วก็ไม่หายครับ แก้ไขยังไงครับ หรือว่าต้องเข้า 0 อย่างเดวเลย ขอบคุณคร้าบ
แบดบอย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 18:40  

ไปอ่านเจอคนที่เคยเจอปัญหาเดียวกันแล้ว เขาแนะนำให้ factory reset แต่ปัญหาคือ ตอนนี้เข้าหน้าจอไป ที่เมนูตั้งค่าไม่ได้ ต้องกดปุ่มไหนอะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้อธิบายทีละขั้นตอน จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^ ^
mardosika
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 19:21  

แบดบอย ผู้เขียน:
ไปอ่านเจอคนที่เคยเจอปัญหาเดียวกันแล้ว เขาแนะนำให้ factory reset แต่ปัญหาคือ ตอนนี้เข้าหน้าจอไป ที่เมนูตั้งค่าไม่ได้ ต้องกดปุ่มไหนอะครับ ยังไงรบกวนผู้รู้อธิบายทีละขั้นตอน จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ ^ ^

ถ้าไม่อยากไปเข้าศูนย์ ก็ทำการ Flash Rom ศูนย์เองเลยครับ ตามเวปนี้

http://www.droidsans.com/node/23817

การ Flash Rom มีความเสี่ยง แต่กล้าๆหน่อย อ่าน-ทำ อย่างรอบครอบก็น่าจะไม่มีปัญหาใด
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 21:47  

ถั่วต้ม ผู้เขียน:
ะสอบถามหน่อยครับว่าซื้อเครื่องมา ใช้ปกติ โหลด app เล่น เน็ต เล่นเกมส์บ้าง (เครื่องเพิ่งซื้อไปไม่มีปัญหาอะไร) จำเป็นต้อง root ป่ะครับ เพราะ อ่านจากหลายๆกระทู้เค้าว่า ถ้า root แล้วประกันจะขาดทันที Laughing Razz

ไม่จำเป็นต้องรูทหรอกครับ ถ้าไม่ได้ไปปรับแต่งอะไร^^
ekarit
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 18 Jul 2011 23:02  

เครื่องผม การประกอบ ด้านข้างมีเสียงกร๊อบแกร็บเล็กน้อยเป็นกันบ้างไหมครับผม
MrWait
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 10:03  

ขอถามผู้รู้หน่อยครับ

แถวสะพานควายจะหาซื้อ น้องBlack ของ ais ได้ใกล้สุดที่ไหนได้บ้างครับ พอดีเพื่อนจะซื้อ แต่ไม่มีเวลาเดินทางไกลๆหน่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ Very Happy
LoLo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:13  

สอบถามเพิ่มครับ Op Black เล่นไฟล์ HD mp4 ประมาณ 1080*720 (โหลดจาก youtube)
หลายๆไฟล์ เสียงมาช้ากว่าภาพนิดนึงครับ เป็นกันไหมครับ?

ปล. ผมเล่นด้วยโปรแกรมพื้นฐานที่ิมากับเครื่อง (ไฟล์อยู่ใน SD CARD Class 4) Rolling Eyes
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 11:14  

ป่านนี้แล้ว เรายางมะได้เคสสักทีอะ
อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไปวังหลังก้อไม่มี ไปที่ไหนก้อไม่มี ไม่มี ไม่มี
แค่ไปถามคนขาย ก้อทำหน้าเอ๋ออออออออละ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 12:02  

teteyoung ผู้เขียน:
ป่านนี้แล้ว เรายางมะได้เคสสักทีอะ
อยากได้มากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
ไปวังหลังก้อไม่มี ไปที่ไหนก้อไม่มี ไม่มี ไม่มี
แค่ไปถามคนขาย ก้อทำหน้าเอ๋ออออออออละ

แถวบ้านผมแค่บอกชื่อรุ่นเขายังไม่รู้จักเลย กว่าจะหาซื้อได้เล่นเอาเหนื่อยเลย.
ballsarot
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 13:51  

teteyoung ผู้เขียน:

สั่งทางเนตเอาครับ ง่ายดี โอนเงิน สองสามวันได้แระ ^^ ของผมสั่งเคสไปล่วงหน้าสามวัน พอซื้อเครื่องมาเคสมาถึงพอดี หุหุ
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 16:50  

ใครมีข้อมูลอะไรแอดมาบอกด้วยนะ luna-t22@hotmail.com
angry mink
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jul 2011 23:58  

เพิ่งซื้อครับสีขาว Smile

อยากถามเกี่ยวกับ Launcher Pro ครับ คือว่าเวลาเข้าหน้าเมนูแล้ว ไม่ว่าจะเข้าโปรแกรมอะไรก็ตาม เวลากดปุ่ม Back มันไม่อยู่หน้าเมนูอ่ะครับ มันเด้งมาหน้า Home Screen ตลอดเลย อยากให้มันอยู่ในเมนูเหมือนเดิมทำยังไงอ่ะครับ

งงมั๊ยครับ Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: