Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27 ... 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9653179
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 17:25  
ตอบโดยอ้างถึง  

^
^
^ เป็นเหมือนกันครับ เลยต้องมารับความอนุเคราะห์จากผู้ใจดีด้านบนนี้ ที่มาโพสต์เกมส์ให้ไปโหลดลงเครื่องกัน Smile
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 18:01  

moto moto C ผู้เขียน:
ทำมั้ยหูฟังตอนเวลาคุยโทรศัพย์มันเสียงเบาจังครับ
เป็นเหมือนกัน ครับ
กำัลัง หาวิธีแก้อยู่ ครับ ใครรู้ ช่วย ทีครับ
rt
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 19:15  

ลองจิ้มกันเล่นๆ นะคับ 5555

<param name="movie" value="http://www.youtube.com/v/efJSWfbvpcM?version=3"><param name="allowFullScreen" value="true"><param name="allowScriptAccess" value="always"><embed src="http://www.youtube.com/v/efJSWfbvpcM?version=3" type="application/x-shockwave-flash" allowfullscreen="true" allowScriptAccess="always" width="640" height="390"></object>
legolasmiw
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 20:14  

ช่วยแนะนำแหล่งรวมแอปและเกมส์ให้ดาวโหลดด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 20:47  

BlackMan48 ผู้เขียน:
ก่อนอื่น โทรศัพท์ จะแบ่งความจำเป็น 3 ส่วน ใช่มะ
1.System storage (1.97GB)
2.USB storage ( ความจำของเครื่อง 11.50 GB)
3.SD Card (แล้วแต่)

ปัญหา คือ เวลาเราโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เลือกลงเข้าเครื่อง ทุกอย่าง จะเข้าไปอยู่ที่ System storage หมดเลย ซึ่งมีความจำน้อยนิด

ต้องการ คือ เราจะสามารถโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เข้าความจำเครื่องโดยให้เข้าไปอยู่ที่ USB storage ได้ไหมครับ (มันเยอะอยู่)

เคยเข้าไปที่ App.setting>Manage App. สามารถย้ายไปอยู่ได้แค่ใน SD card อ่า

ปล.พอดี SD Card เรามันน้อย เลยอยากใช้ ความจำเครื่องที่เหลือ

ถามด้วยอีกคนครับ ผู้รู้ ช่วยตอบที
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 21:54  

petitel ผู้เขียน:
ผมก็ติดตั้งเกมส์ที่ให้มาลงบนตัวเครื่องแล้วครับ แต่ก็ D/L ส่วนที่เหลือผ่าน wifi ไม่ได้ ทั้งที่เครื่องก็ connected ผ่าน wifi อยู่ เข้าเว็บทั่วๆ ไปได้ แต่ D/L เกมส์ส่วนที่เหลือไม่ได้ จนปัญญาจริงๆ ครับ Neutral

D/L ส่วนที่เหลือผ่าน wifi ได้แล้วครับ แต่ต้องเป็น wifi ที่เร็วหน่อยนะครับ ช่วงแรกที่ D/L ไม่ได้เพราะ wifi ที่ออฟฟิศค่อนข้างช้าครับ กลับบ้านมาลองโหลดดูใหม่ปรากฎว่าได้ครับ แต่มีบางเกมส์ที่คิดว่าเสีย คือโหลดเท่าไหร่ก็ไม่ผ่าน คือ Sherk และ GT Rancing ครับ Smile
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 21:59  

วันนี้นั่งโหลดเกมส์
พอโหลดเสร็จเล่นแล้วตกใจ กราฟฟิกสวยมากๆๆ 555+

ลองเล่นยังไม่หมด เท่าที่ลองเล่นมี
Shrek Spider GT Race Alphat6 Avatar สนุกมากเลย 5555
Game อื่นยังไม่ได้เล่น ชอบ Shrek มากเลยเหมือนเล่น ปุกก้าเรซซิ่งเลย
555+
TatAE
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 22:05  

AIS GPRS Data Package 3GB และ AIS Unlimited wifi ต่อเดือน นาน 12 เดือน เมื่อสมัครแพ็คเกจบริการเสริม 399 บาท (ปกติ 749 บาท) ต้องทำยังไงบ้้าง ของพวกจอง S2 รบกวนด่วนคัฟ
fozzyt
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 22:25  

ใครเป็นบ้าง เวลาคุยโทรศัพท์ ฝั่งตรงข้ามจะชอบบ่นว่าเสียงเราเบา Confused Confused Confused
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 22:42  

ขาย
แบต ss s2 ก้อนล่ะ 300 บาท ครับ ส่ง ems เพิ่มอีก 35 บาท
เคส tpu ss s2 ชิ้นล่ะ 250 ส่ง ems ฟรี ครับ

เยี่ยมชมได้ครับ ขอบคุณมากครับ
http://aekgadget.weloveshopping.com
http://goo.gl/EyMw8
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 22:46  

micro sdhc 3GB class 10 ราคา 3200 บาท ครับ

แนะนำ สำหรับ มือถือ แรงๆ ครับ เวลา ถ่าย video แบบ HD ถ้า sd class ไม่สูงๆ ภาพกับ เสียงจะกระตุก ปากไม่ตรงกัน ครับ ตอนนี้เหลือ 2 ตัว เองครับ ขอบคุณครับ

http://aekgadget.weloveshopping.com
mas SoLo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 23:03  

นั้นสิครับตอบกี่ครั้งแล้วเรื่องความเร็ว 1 เหรอ 1.2 อะ

แต่ผมยังไม่เห็นรู้เลย บางคนบอก 1.2 บางคนบอก 1 ตกลงยังตอบให้กระจ่างหน่อยครับ

ราคาน่าจะ 18900 นะเท่าที่เห็น เหรอที่ไหนราคาดีก่านี้ไหม ครับ

ของแถมก็น่าจะแบต สายชาท หูฟัง แค่นี้ละมั้ง เหรอใครรู้บอกเค้าที ปล. กรุยังไม่มีเลย 55+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 23:06  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
คือตอนนี้แม่จะซื้อให้วันเกิด
เลยยากรู้ว่ามันเป็นภาษาไทยไหมค่ะ ?
แล้วท่าเราเอาห้อยคอเปิดเพลงฟังแล้ววิ่งออกกำลังกายมันจะพังไหมค่ะ (มันกระแทกไปมาเวลาวิ่งอะ) ?

...สามารถเลือกเป็น Menu ภาษาไทยได้และเบามาก การแกว่งไปมา และกระทบกับร่างกายบ้างไม่ใช่สาเหตุที่จำทำให้โทรศัพท์ Brand ไหนพังได้อยู่แล้ว

ขอบคุนมากค่ะคุน Grace71 ว่าแต่ของแถมมีไรให้บ้างค่ะราคาเท่าไหร่แล้วค่ะพี่ ตนนี้
บวบน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 23:14  

ของ ผม kington 16 g แต่ไม่มีเขียน class อะไร เลย ซื้อ มา 44ยูโร 1600กว่าบาท

ไม่ทราบว่า มัน จะดี หรือปล่าวครับ ??
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 00:13  

mas solo อ่านย้อนหลังหน่อย เรื่อง cpu น่ะ จะมี link อ้างอิงด้วยหรือสอบถามจากทาง SAMSUNG THAI เพื่อความมั่นใจดูได้ คงไม่มีใครตอบให้แล้วล่ะเค้ารำคาญกัน
GS2fan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 00:25  

บวบน้อย ผู้เขียน:
ของ ผม kington 16 g แต่ไม่มีเขียน class อะไร เลย ซื้อ มา 44ยูโร 1600กว่าบาท

ไม่ทราบว่า มัน จะดี หรือปล่าวครับ ??

ถ้าไม่เขียน class ไว้ก็จะหมายถึง class2 ครับ ก็ใช้ถ่ายภาพได้ เก็บ VDO 640x480 ไว้ดูได้ แต่ถ่าย VDO ระดับ Hi-Def. ไม่ได้ครับ ราคานี้แพงไปหน่อย
บวบน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 00:44  

GS2fan ผู้เขียน:
บวบน้อย ผู้เขียน:

ถ้าไม่เขียน class ไว้ก็จะหมายถึง class2 ครับ ก็ใช้ถ่ายภาพได้ เก็บ VDO 640x480 ไว้ดูได้ แต่ถ่าย VDO ระดับ Hi-Def. ไม่ได้ครับ ราคานี้แพงไปหน่อย

เซงเลย ไปเปลี่ยนไม่ได้ซะด้วย เฮ้ออ แล้ว จามีhi def ไว้ทำไม ละเนี่ย
yutthapol
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 08:33  

ดาวโหลดเกมไม่ได้ครับ รบกวน คุณInstinct- อยากเล่น จริง ๆ ครับ
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 08:58  

พอดีซื้อเครื่องที่ศูนย์ทรู ขอถามนิสสำหรับคนที่จองในงาน TME ที่เขาแถมต้ว
Battery Power pack มันคืออะไรอะครับ ใช้ตัวสำหรับเพิ่มพลังแบตให้ใช้ได้นานขึ้นหรอครับ แล้วมีขายไหมครับ
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 09:42  

มี Tip การใช้งาน สำหรับคนที่ยังไม่ได้ ดูนะครับ

http://www.youtube.com/watch?v=F4RdKVI3eCQ&feature=player_embedded#at=152
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 09:54  

Anonymous ผู้เขียน:
BlackMan48 ผู้เขียน:
ก่อนอื่น โทรศัพท์ จะแบ่งความจำเป็น 3 ส่วน ใช่มะ
1.System storage (1.97GB)
2.USB storage ( ความจำของเครื่อง 11.50 GB)
3.SD Card (แล้วแต่)

ปัญหา คือ เวลาเราโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เลือกลงเข้าเครื่อง ทุกอย่าง จะเข้าไปอยู่ที่ System storage หมดเลย ซึ่งมีความจำน้อยนิด

ต้องการ คือ เราจะสามารถโหลดแอฟ หรือ ลงเกมส์ เข้าความจำเครื่องโดยให้เข้าไปอยู่ที่ USB storage ได้ไหมครับ (มันเยอะอยู่)

เคยเข้าไปที่ App.setting>Manage App. สามารถย้ายไปอยู่ได้แค่ใน SD card อ่า

ปล.พอดี SD Card เรามันน้อย เลยอยากใช้ ความจำเครื่องที่เหลือ

ถามด้วยอีกคนครับ ผู้รู้ ช่วยตอบที

อยากทราบเช่นกานคาบ^^
MrWait
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 10:12  

อิอิ หายไปนานเลย พอดีไปสิงห์ในบอร์ด fb มาครับ
ตอนนี้กำลังติด น้อง s2 งอมแงมเลย อิอิ
Laughing

พอดีเดือนหน้าจะออกงานต่างจังหวัดอะครับ แล้วจะถ่ายรูป+วิดิโอซะหน่อย แต่ยังไม่ได้ถอย memCard เลยอะครับ ว่าจะถอย 32gb ซะหน่อย แต่ Class10 คงไม่ไหวจะจ่ายอะครับ ถ้าใช้ Class4 มันจะกระตุกมากไหมครับ หรือถ้าผมบันทึกรูป+วิดิโอลงเครื่องแล้วถ่ายลง memCard เนี่ย เวลาอ่านมันจะกระตุกไหมครับ
Neutral

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบค๊าบบ Very Happy
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 10:50  

รบกวนถามหน่อยค่ะ
คือตอนนี้แม่จะซื้อให้วันเกิด
เลยยากรู้ว่ามันเป็นภาษาไทยไหมค่ะ ?
แล้วท่าเราเอาห้อยคอเปิดเพลงฟังแล้ววิ่งออกกำลังกายมันจะพังไหมค่ะ (มันกระแทกไปมาเวลาวิ่งอะ) ?
...สามารถเลือกเป็น Menu ภาษาไทยได้และเบามาก การแกว่งไปมา และกระทบกับร่างกายบ้างไม่ใช่สาเหตุที่จำทำให้โทรศัพท์ Brand ไหนพังได้อยู่แล้ว
ขอบคุนมากค่ะคุน Grace71 ว่าแต่ของแถมมีไรให้บ้างค่ะราคาเท่าไหร่แล้วค่ะพี่ ตนนี้

...สำหรับเครื่องที่ซื้อภายหลังการจอง ของแถม และ Promotions ต้องถามจากผู้จำหน่ายค่ะ ในส่วนของแถมคิดว่าไม่จำเป็นนัก Desktop Dock ราคาไม่แพงจะดูสะดวกในการ charge Battery เพราะไม่ต้องมามองว่าเราใส่ USB กลับทางหรือไม่ และยังช่วยให้เสียงเพลงที่เปิดฟังดังและไพเราะขึ้น แต่ Battery Power pack คงจะใช้เมื่อไปเที่ยวสนุก หรืออยู่บนยานพาหนะ นานๆมากกว่าที่จะนำมาใช้ประจำ เพราะเราต้องการความเบา และ Battery ขนาด 1650 Ma สามารถอยู่รองรับการทำงานตามปรกติที่เข้า check mail ส่ง mail อ่านข่าวสาร อ่านข้อมูลใน Internet ได้ทั้งวันได้อย่างสบายๆ แต่ถ้านำไปเล่น Games แบบนั้นคงไม่ทราบเหมือนกัน
....ในส่วนของราคา ประมาณการว่าจะอยู่ที่ 18,900 บาท ไปอีกนานไม่น้อยกว่า 6 เดือน หรือ 2 ไตรมาส ทั้งนี้เพราะ Galaxy S2 มีความต้องการของตลาดสูงมาก
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 11:00  

mas SoLo ผู้เขียน:
นั้นสิครับตอบกี่ครั้งแล้วเรื่องความเร็ว 1 เหรอ 1.2 อะ

แต่ผมยังไม่เห็นรู้เลย บางคนบอก 1.2 บางคนบอก 1 ตกลงยังตอบให้กระจ่างหน่อยครับ

ราคาน่าจะ 18900 นะเท่าที่เห็น เหรอที่ไหนราคาดีก่านี้ไหม ครับ

ของแถมก็น่าจะแบต สายชาท หูฟัง แค่นี้ละมั้ง เหรอใครรู้บอกเค้าที ปล. กรุยังไม่มีเลย 55+

FEATURES
OS Android OS, v2.3 (Gingerbread)
CPU Dual-core 1.2GHz ARM Cortex-A9 proccessor, Mali-400MP GPU, Exynos chipset
อ่านเพิ่มเติม
http://www.gsmarena.com/samsung_i9100_galaxy_s_2-3621.php
เจนจิรา123
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 11:10  

มี Case สำหรับ Samsung Galaxy s 2 ที่

www.caseorder.com

ลองดูคะ
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 12:30  

Samsung Dive ระบบติดตามโทรศัพท์ของทางซัมซุง ไปลงทะเบียนกันไว้นะครับ เครื่องราคาเกือบ2หมื่น ถ้าหาย เสียดายแย่เลย Laughing Laughing Laughing

http://www.thaiandroidphone.com/thread-19740-1-1.html

เครดิต Thaiandroidphone
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 13:16  

ผ่านมาตอบ ผู้เขียน:
poison147 ผู้เขียน:
s_mart69 ผู้เขียน:
Skype ใช้ vdo call ใด้ไหมบน Samsung Galaxy S II

อยากรู้เหมือนกันคับ
ตอนนี้โทรได้อย่างเดียว วีดีโอไม่ได้หรือไม่เป็นก็ไม่รู้

S II ใช้ Video Call ได้ครับ ฟันธง !! Very Happy

แต่ต้องไปหาโหลดจากที่อื่นนะ ไม่ใช่ใน market ปกติ

ถ้าจำไม่ผิดก็เว็บ pdamobiz ลองไปค้นหาดูครับ

Laughing

Skype เท่าที่รู้ ณ ขณะนี้ vdo conference ยังไม่ได้ แต่ถ้าจะทำ vdo call แนะนำโปรแกรม Tango ครับ เคยลองคุยกับคนใช้ iphone แล้วแจ่มครับ แต่ลองบน wifi ยังไม่เคยลองผ่าน 3G แต่ถ้าจะคุยกับคนที่มี PC เคยได้ยินว่า yahoo messenger ทำได้

กลับมาขอฟันธง อีกครั้งครับ SSGS II - skype video call ได้ครับ Very Happy
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:16  

จัดให้ใหม่

ยกชุด 16 เกมส์ Full Crack

Gameloft HD Games - Samsung GT-i9100 Galaxy S II

มีต่อ

V
V

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 21 Jul 2011 15:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:17  

มีต่อ

V
V

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 21 Jul 2011 15:39; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:17  

มีต่อ

V
V

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 21 Jul 2011 15:41; ทั้งหมด 4 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:18  

V
V

Gameloft HD Games - Samsung GT-i9100 Galaxy S II

Games in this pack : 16 Game

Assassin's' Chronicles HD v1.0.2
Brothers In Arms? 2: Global Front HD v1.0.1
Dungeon Hunter HD v1.0.2:
James Cameron?s Avatar HD v1.0.1
Gangstar: Miami Vindication HD v1.0.0
GT Racing: Motor Academy HD v3.2.8
Hero of Sparta HD v1.0.3
Let?s Golf 2 HD v1.0.3
Modern Combat 2 Black Pegasus HD v1.0.2
N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance HD 4.0.5
Real Football 2011 HD v3.0.9
Shrek Kart? HD v3.1.1
Spider-Man: Total Mayhem HD v1.0.2
Asphalt 6: Adrenaline HD v1.0.0:
UNO? HD v1.0.0:
Tom Clancy's Splinter Cell Conviction? HD v1.0.0

ดาวน์โหลด >> http://www.filesonic.com/file/1372893444

แตกไฟล์ออกมา ก็จะได้เกมส์ทั้งหมด 16 เกมส์ นะครับ

ทุกเกมส์เป็นตัวเต็ม

ติดตั้งลง Galaxy S II เล่นได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร

การติดตั้ง Install

นำไฟล์ .apk หรือ เกมส์นั้นๆ ลงเครื่อง จะเชื่อมต่อผ่านทางใดแล้วแต่สะดวกครับ

หลังจากนั้นเข้า Menu > My files > หาเกมส์ .apk ที่เราวางไว้

ทำการกดติดตั้ง

หลังจากที่ install ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย

เข้าเกมส์ครั้งแรก บังคับให้เชื่อมต่อ Wi-Fi

เพราะมันจะทำการดาวน์โหลดติดตั้งไฟล์เกมส์ มาก่อน ที่จะเล่นได้

ตรงนี้ สัญญาณ Wi-Fi ควรแรง และ วิ่งสม่ำเสมอ

รอจนแถบสีเขียว ดาวน์โหลดจนเสร็จ จนเต็ม

และ มันจะเข้าเกมส์ให้เองโดยอัตโนมัติ

หลังจากนั้นครั้งต่อไป ก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ โดยไม่ต้องต่อ Wi-Fi อีกเลย

( การเชื่อมต่อ Wi-Fi จะทำครั้งเดียว ในตอนที่ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์มาติดตั้ง )

ไฟล์ของเกมส์ที่เราดาวน์โหลดมาเสร็จเรียบร้อย

มันจะอยู่ใน

Menu > My files > gameloft > games > ชื่อโฟลเดอร์เกมส์นั้นๆ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

................................................................................................................................

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II )) Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

.
.

ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

................................................................................................................................

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 22 Jul 2011 18:28; ทั้งหมด 13 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 15:22  

Very Happy

จัดให้เลย 16 เกมส์ เต็มๆ

Very Happy
yutthapol
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 16:43  

ได้แล้วครับ ขอบคุณมากครับ คุณInstinct-
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 17:43  

Instinct- ผู้เขียน:

V
V

Assassin's' Chronicles HD v1.0.2
Brothers In Arms? 2: Global Front HD v1.0.1
James Cameron?s Avatar HD v1.0.1
Gangstar: Miami Vindication HD v1.0.0
GT Racing: Motor Academy HD v3.2.8
Modern Combat 2 Black Pegasus HD v1.0.2
N.O.V.A. - Near Orbit Vanguard Alliance HD 4.0.5
Spider-Man: Total Mayhem HD v1.0.2
Asphalt 6: Adrenaline HD v1.0.0:
Tom Clancy's Splinter Cell Conviction? HD v1.0.0

ดาวน์โหลด >> http://www.filesonic.com/file/1372893444

แตกไฟล์ออกมา ก็จะได้เกมส์ทั้งหมด 16 เกมส์ นะครับ

ติดตั้งลง Galaxy S II เล่นได้ดี ไม่มีปัญหาอะไร

นำไฟล์ .apk หรือ เกมส์นั้นๆ ลงเครื่อง จะเชื่อมต่อผ่านทางใดแล้วแต่สะดวกครับ

หลังจากนั้นเข้า Menu > My files > หาเกมส์ .apk ที่เราวางไว้

หลังจากที่ install ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย

เข้าเกมส์ครั้งแรก บังคับให้เชื่อมต่อ Wi-Fi

เพราะมันจะทำการดาวน์โหลดติดตั้งไฟล์เกมส์ มาก่อน ที่จะเล่นได้

ตรงนี้ สัญญาณ Wi-Fi ควรแรง และ วิ่งสม่ำเสมอ

รอจนแถบสีเขียว ดาวน์โหลดจนเสร็จ จนเต็ม

และ มันจะเข้าเกมส์ให้เองโดยอัตโนมัติ

หลังจากนั้นครั้งต่อไป ก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ โดยไม่ต้องต่อ Wi-Fi อีกเลย

( การเชื่อมต่อ Wi-Fi จะทำครั้งเดียว ในตอนที่ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์มาติดตั้ง )

ไฟล์ของเกมส์ที่เราดาวน์โหลดมาเสร็จเรียบร้อย

มันจะอยู่ใน

Menu > My files > gameloft > games > ชื่อโฟลเดอร์เกมส์นั้นๆ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II )) Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

Very Happy

สุดยอดเลยคับผม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 19:18  

แจ่มจริงๆเลยมีเกมที่อยากใด้หลายเกมเลย ขอให้ของขายดี รวยๆๆ นะครับ ส่วนผมจัดเคสคุณมาแล้ว ส่งแถวนนอ่ะ
n.srisuk
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 19:41  

คือผมใช้โนเกีย n8 อยู่ ระก็ลังเลจะเอาไปเทิร์นซื้อ? galaxy s 2 อยู่
แต่ติดตรงที่ผมใช้gpsของโนเ?กียค่อนข้างบ่อย
เลยอยากรู้ว่า ของ galaxy s 2 เจ้าตัวโปแกรม gps ถ้าเทียบกับของโนเกียโอเคไห?มครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 21:08  

...ขอแจ้งเตือนเพื่อนๆ ตามที่ได้เคยแนะนำหูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ไว้นั้น วันนี้ลองนำมา pair กับ GS2 ปรากฎว่ามองไม่เห็นกันใช้ด้วยกันไม่ได้
แต่พอเอามา pair กับ Bluetooth Samsung SBH650 ปั๊บเดียวจับกันได้เลย เสียดายหูฟังตัวนี้ไม่มีวิทยุ FM Stereo เป็นหูฟัง BT ที่มากับเจ้านู๋แจ่ม I8910HD

และ GS2 ไม่รับสัญญาน Wi-Fi เมื่อตั้งให้ hTC HD2 เป็น Wi-Fi Router ด้วย
...เฮ่ออ เหมือนกับต่างคนต่างไม่ถูกกันงัยไม่รู้ ชอบหูฟัง Bluetooth ที่มี FM Stereo ด้วยสิ คงต้องหาตัวที่ Brand ที่เค้าไม่ได้ผลิตมือถือแล้วล่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 21:11  

n.srisuk ผู้เขียน:
คือผมใช้โนเกีย n8 อยู่ ระก็ลังเลจะเอาไปเทิร์นซื้อ? galaxy s 2 อยู่
แต่ติดตรงที่ผมใช้gpsของโนเ?กียค่อนข้างบ่อย
เลยอยากรู้ว่า ของ galaxy s 2 เจ้าตัวโปแกรม gps ถ้าเทียบกับของโนเกียโอเคไห?มครับ

...ถ้าเทียบกับ Nokia5800XpressMusic ละรู้เพราะมีอยู่ ไวเท่าๆกันน๊ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 21:27  

ตอนนี้ยังใช้ Skype video call ไม่ได้เหรอครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 21:29  

Very Happy

...ต้องขอชมเชยคุณInstinct ด้วยว่าเป็นผู้ที่ใช้ GS2 ได้คุ้มค่าจริงๆ เครื่อง Hi-end อาจดูแพง แต่ถ้าเราสามารถใช้ช่วยการทำงานของเราให้ดีขึ้นได้ มันคุ้มค่ามาก หรือสำหรับน้องๆที่ยังศึกษาต่อก็ใช้ช่วยในการเรียน ลองดูดีๆกัน GS2 ช่วยเราตั้งแต่สามาถถ่ายเอกสารโดยไม่ต้องวิ่งหาเครื่องถ่ายเอกสาร บันทึกเสียง หาข้อมูล จิปาถะไปหมด ถ้าใครคิดว่า GS2 แพง คิดผิดมากๆ ลองย้อนดูราคามืิอถือของปีที่แล้วดู หรือถ้าระบบการเงินเปลี่ยน มือถือ spec นี้แตะ 25k฿ แน่ๆ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jul 2011 23:55  

My Case
Zenus 'Prestige' Carbon Series Folder Type Genuine Leather Case for Galaxy S2 - Pure White

และอีกหลายแบบสวย ป้องกัน Touch Screen ได้อย่างมั่นใจ Style Business
http://www.zenuscaseusa.com/Galaxy-S2-Products/b/2987919011?ie=UTF8&title=Galaxy%20S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 08:52  

ตอนนี้ Micro SD Card Class 10 Kingston หาซื้อได้ที่ bananait ทุกสาขา นะครับ ผมสั่งมาแล้ว ราคา 1990 บาทครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 08:52  

ตอนนี้ Micro SD Card Class 10 Kingston หาซื้อได้ที่ bananait ทุกสาขา นะครับ ผมสั่งมาแล้ว ราคา 1990 บาทครับ

ลืมบอกไป 16Gb เท่านั้นครับ
crazyboy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 09:25  

เมมโมรี่แต่ละคลาสมีความสำคัญ สำหรับ s 2 แค่ไหนหรอ ครับ

ผมจะได้เลือกซื้อได้ถูก

เท่าที่รู้คือ มันต่างกันที่ความเร็วในการ รับ ส่ง ข้อมูลเท่านั้น
ผ่านมาตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 09:54  

crazyboy ผู้เขียน:
เมมโมรี่แต่ละคลาสมีความสำคัญ สำหรับ s 2 แค่ไหนหรอ ครับ

ผมจะได้เลือกซื้อได้ถูก

เท่าที่รู้คือ มันต่างกันที่ความเร็วในการ รับ ส่ง ข้อมูลเท่านั้น

แต่ละคลาส จะมีความเร็วในการอ่าน-เขียน ไม่เท่ากันครับ
คลาสที่มีมากในท้องตลาดคือคลาส 4 ครับ
เอาไว้ใส่เพลงใส่หนังน่าจะไม่มีปัญหาครับ

คลาส 10 นี่ถ้าชอบอัดวิดีโอ HD แล้วตัวนี้จะทำหน้าที่ได้ดีกว่าทุกคลาสครับ
แต่ราคาก็จะแพงตามครับ

Very Happy
commandortoy
Year's Star

จังหวัด: นครปฐม
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 10:38  

เครื่องเร็วแรงสวย+ดี แต่เสียอย่างเดียว แบตหมดเร็วไปหน่อยใช้ไม่ถึงวันเลย ถ้าเล่นเต็มๆครึ่งวัน Laughing
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 11:48  

รู้สึกแปลกๆ ทำไมเวลา GS2 (i9100T) ของผม ชาจแบตถึง 100% แล้ว มันไม่เห็นมีเสียงเตือนดังอะไรเลย ไม่ตัดไฟด้วย
ทั้งๆที่อีกเครื่องนึง(i9100)มันมีเสียงเตือนดังเวลาแบตเต็ม
แบบนี้ปกติรึป่าวอะครับ
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 12:26  

ทีอยากให้แก้ไขไวๆในตอนนี้คงมี Ping spot กับเรื่องการจับสัญญาณ WIFI ที่อ่อน ที่เหลือสุดยอดแล้วครับ ตั้งแต่ใช้มาก็ประทับใจมั๊กๆ
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 14:19  

เจ้าหญิงขี้เมา ผู้เขียน:
อยากทราบว่าความจุในเครื่องของเพื่อนมีเท่าไรครับ คือตอนนี้เช็คในเครื่องแล้วเห็นมีความจุที่ 11.5 Gb มันไม่ใช่ 16 Gb หรอครับ นี่ยังไม่ได้ใส่อารายเข้าไปเลยนะ

ไม่รู้ว่ามีคนมาตอบให้หรือยังนะครับ ผมเคยถามไปแล้ว มีคนเค้าตอบผมมาว่า ที่หายไปคือส่วนที่เค้าลงโปรแกรมมาให้ในเครื่องอ่ะครับ ผมเลยว่าจะไปซื้อ Micro SD class 10 มาใช้อยู่ แต่ยังฟันธงไม่ได้ ว่าจะเอายี่ห้อไหน ส่วนตัว อยากได้ Sandisk 32 GB อ่ะครับ หรือ ท่าน ๆ สมาชิกมี ยี่ห้อ อื่นแนะนำไหมครับ ถ้าจะถ่าย วิดีโอ แบบ HD อ่ะครับ
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 14:23  

MaiJunGJa ผู้เขียน:

Download Link >> http://www.filesonic.com/file/1051314224

pass : prastmoz

.

ทดสอบแล้ว

install ติดตั้งลงเครื่อง เข้าเกมส์ครั้งแรก ต้องเชื่อมต่อ Wi-Fi

เพื่อทำการติดตั้งไฟล์เกมส์ หลังจากนั้นก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.

เพิ่มเติม อีก 3 เกมส์

1. Spider-Man: Total Mayhem HD v1.0.0

2. UNO? HD v1.0.0

3. Asphalt 6: Adrenaline HD v1.0.0

>>> http://www.filesonic.com/file/1061543954/New_games.rar

หรือ

>>> http://www.duckload.com/dl/OLkn2

.
.
.

แถวบ้านไม่มี wifi อะ เข้าเกมไม่ได้ ใช้ 3G แทนได้ไหม

มารอคำตอบอีกคนครับ ถ้าลงไปแล้ว ใช้ 3G แทนได้เปล่าครับ แล้ว คิดว่า ลงใน Micro SD หรือ ลงในเครื่อง อย่างไหน Work กว่ากันอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้า สำหรับคำตอบนะครับ

ส่วน คุณ Instinct- ขอบคุณนะครับ สำหรับ เกมส์ โดยส่วนตัวแล้ว คิดว่าจะอุดหนุน คุณอยู่ แต่ หมดงบอ่ะครับ รอสักพักนะครับ จะไปใช้บริการครับ
nickys2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 15:09  

ช่วยสอนวิธีซ่อนไฟล์ภาพ และ video ใน s2 ด้วยนะครับ ผมทำไม่เป็น Crying or Very sad
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 15:58  

Grace71 ผู้เขียน:
...ขอแจ้งเตือนเพื่อนๆ ตามที่ได้เคยแนะนำหูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ไว้นั้น วันนี้ลองนำมา pair กับ GS2 ปรากฎว่ามองไม่เห็นกันใช้ด้วยกันไม่ได้
แต่พอเอามา pair กับ Bluetooth Samsung SBH650 ปั๊บเดียวจับกันได้เลย เสียดายหูฟังตัวนี้ไม่มีวิทยุ FM Stereo เป็นหูฟัง BT ที่มากับเจ้านู๋แจ่ม I8910HD

และ GS2 ไม่รับสัญญาน Wi-Fi เมื่อตั้งให้ hTC HD2 เป็น Wi-Fi Router ด้วย
...เฮ่ออ เหมือนกับต่างคนต่างไม่ถูกกันงัยไม่รู้ ชอบหูฟัง Bluetooth ที่มี FM Stereo ด้วยสิ คงต้องหาตัวที่ Brand ที่เค้าไม่ได้ผลิตมือถือแล้วล่ะ

Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600

เป็นหูฟัง ที่ยอดเยี่ยมมาก ไม่ว่าจะด้วยงานประกอบ คุณสมบัติ การใช้งาน
และ ระยะเวลาการใช้งานของแบตเตอรี่

ก่อนหน้านี้ ใช้งานกับ iPhone 4 อีกเครื่อง เชื่อมต่อได้

แต่หลังๆ ไม่ค่อยได้ใช้ หูฟังตัวนี้ ก็เลยขายต่อเพื่อนไป

กะอยู่ว่า จะซื้อหูฟังตัวนี้ กลับมาใช้อีก

น่าเสียดายมากเลย ถ้าใช้กับ S II ไม่ได้

เสียดายมากๆ ....

เศร้าเลย ..

เคยใช้ตัวนี้มา พอไปจับตัวอื่น มันไม่ได้อารมณ์เท่าตัวนี้

มันดูมี Class

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 22 Jul 2011 16:25; ทั้งหมด 5 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 16:22  

V
V

มันจะอยู่ใน

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

.

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

.
.

ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab

Very Happy

ดาวน์โหลดลิ้งค์ใหม่ จากด้านบนนี้ดีกว่าครับ

เพราะจะได้จุใจกว่า ถึง 16 เกมส์

มีบางท่านถามว่า ใช้ 3G ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์ตอนเริ่มเข้าได้ไหม

ทดลองเลยครับ ทดลองดูสักเกมส์ เพื่อเป็นประสบการณ์

จะได้มีข้อมูลเพิ่มเติมให้กับท่านอื่นๆด้วยครับ

..

และ มีบางท่านถามว่า ติดตั้งลงเครื่องหรือ การ์ด ดีกว่า

ในส่วนตัวขอตอบว่า .. จากที่ผมใช้งานทุก OS. มา

หากเป็น Software หรือ เกมส์

ผมจะติดตั้งลงเครื่อง แต่ถ้าเป็นพวก เพลง รูปถ่าย หรือ วีดีโอ ผมจะเก็บไว้ในการ์ด

ยกเว้น รูปภาพบางภาพ และ เสียงเรียกเข้าบางตัว

ที่ต้องทำงานร่วมกับ Software ที่จะต้องมีการ run ตลอดเวลา

ผมก็จะวางไว้ในตัวเครื่อง

เพราะการทำงานของ Software บางตัว จะต้อง Run การทำงานจากตัวเครื่องเป็นหลัก

จะทำให้มีการประมวลผลได้ดี

ส่วนเกมส์ ก็เช่นกัน บางครั้ง จะมีการ Save ไฟล์ ไว้ในตัวเครื่อง

แต่ทั้งนี้ ต้องดูด้วยครับว่า เครื่องเราสามารถจุได้เท่าไร อย่าอัดแน่นจนเต็มเกิน

ในบางครั้ง ปัญหา การทำงานล่าช้า หรือ อาการแฮ๊งค์ จะมาจาก การ์ด เป็นส่วนใหญ่ด้วยนะครับ

การ์ด เวลาใช้ไปนานๆ ชอบแสดงอาการเอ๋อ ต้องเอามาจับอาบน้ำ Format ใหม่

ลองดูง่ายๆ Smart Phone ของเรา เวลาไม่ใส่การ์ด ทำไมถึงให้ความรู้สึกเร็วและไม่แฮ๊งค์บ่อยเหมือนตอนใส่การ์ด

นี่เป็น ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

เป็นการแยกหมวดหมู่ และ จำแนกการทำงานให้เป็นระเบียบกับ Smart Phone

อย่างน้อย ยามจำเป็นที่เราต้องถอดการ์ดออกจากตัวเครื่อง

ก็ไม่มีผลใดๆ ไม่ต้องทำงานร่วมกัน

Software หรือ การตั้งค่าบางอย่าง ก็ทำงานได้อิสระ โดยไม่ต้องพึงพาการ์ด

.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 22 Jul 2011 18:27; ทั้งหมด 5 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 16:38  

รู้สึกแปลกๆ ทำไมเวลา GS2 (i9100T) ของผม ชาจแบตถึง 100% แล้ว มันไม่เห็นมีเสียงเตือนดังอะไรเลย ไม่ตัดไฟด้วย
ทั้งๆที่อีกเครื่องนึง(i9100)มันมีเสียงเตือนดังเวลาแบตเต็ม

เป็นเรื่องปรกติครับ

ปิดเครื่องชาร์ท กับ เปิดเครื่องชาร์ท ก็ต่างกันครับ

การชาร์ทแบตเตอรี่ของ Smart Phone ส่วนใหญ่ พอเต็ม 100 %

บางครั้ง ไม่มีเสียงเตือน ต้องรออีกสักพัก

..

เอาง่ายๆครับ จะมีโปรแกรมอยู่ตัวหนึ่ง เป็นโปรแกรมที่ดีมาก

เป็นที่นิยมและทำงานได้ดีบน iOS. มาก่อน

ผมมาเจอของ Andriod ก็มีเหมือนกัน แต่คนละค่ายทำออกมา

แต่จากที่ Test ดูแล้ว

ถือว่า การทำงานของโปรแกรมตัวนี้ของ Andriod มีลักษณะคล้ายๆกันกับของ iOS

ซึ่งควรมีติดเครื่องไว้ ไม่เสียหายครับ

เป็นโปรแกรมการเตือนชาร์ทแบตเตอรี่ให้กับ Smart Phone

โดยจะใช้พื้นฐานการทำงาน 3 ระดับ

คือ

> เริ่มชาร์ทตอนที่ แบตเตอรี่ต่ำกว่า 20%

> ต่อมาก็จะชาร์ทให้ครบ 100%

> หลังจากครบ 100% รออีกประมาณ 5 นาที จะมีเสียงเตือน ให้หยุดการทำงาน

ให้ดีงสายชาร์ทออก เป็นอันเรียบร้อย

.

ลองโหลดโปรแกรมตัวนี้มาใช้งานดูครับ ลองศึกษาดู และ จะเข้าใจมากขึ้นทันทีครับ

ดาวน์โหลดได้จาก Android Market มีตัวฟรี Lite ให้ใช้ครับ

โปรแกรมตัวนี้ไม่ต้องถึงตัว Pro เพราะตัว Pro แค่เพิ่มการปรับแต่งลูกเล่น

ชื่อโปรแกรม >> Battery Dr To Save Batter 3.1

...
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 17:01  

ตรงแถบ notification ถ้าเราไม่ได้ตั้งการ sync auto ตรง account เอาไว้อย่างเช่น พวก Facebook หรือ socail ต่างๆ ข้อมูลมันจะโชว์สถานะให้เราทราบไหมครับ หรือว่าไม่จำเป็น
แล้วเราควรตั้งให้มัน sync auto ไหมครับ
rps-za
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 17:04  

มีใครทราบไม๊ครับว่าที่งานคอมมาร์ทศูนย์ประชุมแห่งชาติสิริกิต มีโปรโมชั่นอะไรพิเศษของรุ่นนี้บ้างไม๊ครับ Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 17:51  

micro sdhc 3GB class 10 ราคา 3200 บาท ครับ

แนะนำ สำหรับ มือถือ แรงๆ ครับ เวลา ถ่าย video แบบ HD ถ้า sd class ไม่สูงๆ ภาพกับ เสียงจะกระตุก ปากไม่ตรงกัน ครับ ตอนนี้เหลือ 2 ตัว เองครับ ขอบคุณครับ

weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 19:27  

[b] มีเรื่องรบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

1. ไปตั้งค่าหน้าจอภาพมาค่ะ แล้ว มันมี"การปรับเทียบแนวนอน" ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าอะไร ก็กดให้มันปรับเทียบไป แล้วพอมาใช้งานปรกติ ปรากฏว่า มันจะปรับแนวนอนทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ว่าจะเข้า Facebook or whatsapp รวมถึง หน้าการตั้งค่าด้วยค่ะ ทั้งๆที่ก่อนจะกด การปรับเทียบแนวนอน ก้ไม่เป็นไร แต่จะเป็นแบบนี้ก็ต่อเมื่อ เลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ"นะคะ แต่ถ้าเราไม่ได้กดเลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ" ก็ไม่เป็นแนวนอนค่ะ แต่...... มันจะไม่เอียงตามมือเราเลย แม้เราจะเอียงท่าไหนอ่าค่ะ แนวตั้งล้วนๆเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ Crying or Very sad

2. เกมจะค้างเวลาไปเล่นเกม "Army sniper" ค่ะ ค้างแล้วดับ แล้วหน้าจอมืด พอเรากดhome แล้วไปกดที่เกมอีกที มันก็จะให้เล่นใหม่ แต่ด่านเดิมนะคะ (มันยังใจดี-*-) ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
Sad

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ Very Happy
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 21:08  

Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600
เป็นหูฟัง ที่ยอดเยี่ยมมาก ไม่ว่าจะด้วยงานประกอบ คุณสมบัติ การใช้งาน
และ ระยะเวลาการใช้งานของแบตเตอรี่
ก่อนหน้านี้ ใช้งานกับ iPhone 4 อีกเครื่อง เชื่อมต่อได้
แต่หลังๆ ไม่ค่อยได้ใช้ หูฟังตัวนี้ ก็เลยขายต่อเพื่อนไป
กะอยู่ว่า จะซื้อหูฟังตัวนี้ กลับมาใช้อีก
น่าเสียดายมากเลย ถ้าใช้กับ S II ไม่ได้
เสียดายมากๆ ....
เศร้าเลย ..
เคยใช้ตัวนี้มา พอไปจับตัวอื่น มันไม่ได้อารมณ์เท่าตัวนี้
มันดูมี Class

...อารมณ์เดียวกัน SE MW600 นี่เวลาเหน็บกับคอเสื้อมันเท่ห์มาก เพื่อนแนะนำให้ไปหาดู Motorola Motorokr S605 รุ่นนี้ออกมาตั้งสามสี่ปีแล้ว ให้ลองพลิกแผ่นดินหาดู ต้องให้เพื่อนที่เค้ามีญาติขายของพวกนี้จ้างมอไซค์มาส่ง หุ หุ เห็นตัวเป็นๆแล้วทรุดเลยไม่สวยเท่า SE MW600 แต่คุณภาพพอกัน ไม่มี LCD แสดงผล แต่จำสถานี FM ได้ 5 สถานี หูฟังที่มากับเครื่องแพ้หูฟังของ SE MW600 แบบกระจุยเลย เค้าบอกคนที่เคยใช้ SE MW600 จะเอาหูฟังของมันมาไส่กับเจ้าขี้เหร่ Motorokr S605 นี่แหละ ไม่เท่ห์เท่าไหร่ แต่ฟังด้วยหูฟังตัวเดียวกัน ก็แจ่มพอกันเลย ราคา 1500+ค่าส่งตามศรัทธา ถูกกว่า SE MW600 นั่นราคาจำได้ว่าสองพันกว่า
BankPit
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 21:12  

Micro SD class 10 ต้องลงทะเบียน DIVX ปะคับ แล้วถ้าลงๆ ยังไงหรอคับ
แล้ว Update แอนดรอยยังไงหรอคับ เห็นเขาบอกว่ามี 2.3.4 ออกมา ของผมได้มาเป็น 2.3.3 อ่าคับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 21:13  

BankPit ผู้เขียน:
Micro SD class 10 ต้องลงทะเบียน DIVX ปะคับ แล้วถ้าลงๆ ยังไงหรอคับ
แล้ว Update แอนดรอยยังไงหรอคับ เห็นเขาบอกว่ามี 2.3.4 ออกมา ของผมได้มาเป็น 2.3.3 อ่าคับ

ลบ Micro SD class 10 ออกนะคับมันติดมา^^
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 21:20  

Razz ...ลืมบอกไปว่า install Games ของคุณ Instinct ทั้งหมดแล้วชอบ ไม่ชอบก็ Up กะ Wi-Fi จนหมด รวม Free Games ด้วยตอนนี้มีทั้งหมด 17 Games หุ หุ เอาไว้อวดความสามารถของน้องขิง ให้พวกชอบโม้ดูเท่านั้นแหละ เพราะ Mem ตอนนี้รวมทั้งหมดก็ 16+32 =48 Gigs แค่ 17 Games นี่แบบ ผิวๆเลย
nickys2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 23:10  

Razz ...ลืมบอกไปว่า install Games ของคุณ Instinct ทั้งหมดแล้วชอบ ไม่ชอบก็ Up กะ Wi-Fi จนหมด รวม Free Games ด้วยตอนนี้มีทั้งหมด 17 Games หุ หุ เอาไว้อวดความสามารถของน้องขิง ให้พวกชอบโม้ดูเท่านั้นแหละ เพราะ Mem ตอนนี้รวมทั้งหมดก็ 16+32 =48 Gigs แค่ 17 Games นี่แบบ ผิวๆเลย

คุณเกรซ ติดตั้งเกมลงเครือง หรือลง sd ครับ แล้ว หากผมจะสร้างโฟลืเดอร์ ชื่อ game แล้วเอา file.apk ไปวางในโพลเดอร์ นั้นแล้วเอาไปวางในเครืองแล้วติดตั้งก็ได้ใช่ไหมครับ

2.sd คุณเกรซ class อะไรเหรอครับ
sparo69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 03:02  

หาเมม 16gb ไว้เก็บหนังเยอะๆ + mv เกาหลี ^^

ควรใช้คลาสไหนดีครับ คลิปแบบ 720p น่ะครับ หรือพวกไฟล์หนังชัดๆหน่อย .dat หรือ .mkv พวกนี้น่ะครับ ควรเป็นคลาส 10 มั้ยครับ หรือแต่ 4ก้อพอ
s2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 06:55  

Speedtest ช่วงนี้ใช้งานไม่ได้เลยใครเป็นบ้างคับ ลองลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้อะคับ
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 07:31  

Very Happy

ขอบคุณครับ K. Grace ที่ไปอัพเยี่ยมชมกระทู้ซื้อขายของผมมา

ขอบคุณครับ

Very Happy
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 08:55  

nickys2 ผู้เขียน:
คุณเกรซ ติดตั้งเกมลงเครือง หรือลง sd ครับ แล้ว หากผมจะสร้างโฟลืเดอร์ ชื่อ game แล้วเอา file.apk ไปวางในโพลเดอร์ นั้นแล้วเอาไปวางในเครืองแล้วติดตั้งก็ได้ใช่ไหมครับ

....แหม่นแล้ว เอ๊ยย ใช่แล้ว
> ใน Comp. หลังจาก extract Zip file ของคุณInstinct ได้แล้ว
> สร้าง folder ขึ้นใหม่ตั้งชื่อ Games นำ .apk ของ Game ที่ต้องการไปใส่ไว้
> copy ทั้ง Folder นี้ไปไว้ใน MSD Card
> ใน GS2 > My files > external_sd > Games > จะเห็น files .apk เป็น icon ของ
Game นั้นๆ
> click เพื่อติดตั้ง ไปเรื่อยๆ
> เมื่อติดตั้งแล้ว Games ทั้งหมดจะไปอยู่ใน Internal_Memory 16 GB Class 10 ของ
เครื่อง
---ที่เครื่องต้องการแบบนี้เพราะ Game HD ขณะที่เล่นจะมีทั้งการ read และ write ด้วยความเร็วสูงไปด้วยควรลงใน Mem ระดับ Class 10

nickys2 ผู้เขียน:
sd คุณเกรซ class อะไรเหรอครับ

...ตัว Micro SD เป็นของ Transcend 32GB Class4 เพราะ Class 10 ยังไม่มีขาย ซื้อมาจากงานศูนย์สิริกิติ วันจองอ่ะ ราคา 1,990 บาท
sparo69 ผู้เขียน:
หาเมม 16gb ไว้เก็บหนังเยอะๆ + mv เกาหลี ^^
ควรใช้คลาสไหนดีครับ คลิปแบบ 720p น่ะครับ หรือพวกไฟล์หนังชัดๆหน่อย .dat หรือ .mkv พวกนี้น่ะครับ ควรเป็นคลาส 10 มั้ยครับ หรือแต่ 4ก้อพอ

...ถ้าเป็นการบันทึกเพื่ออ่านหรือ Read อย่างเดียว Class 4 ก็พอแล้ว เก็บหนัง MV แบบ HD ไว้ดูเล่น แต่ถ้าเป็น MV ของเกาหลีโดยเฉพาะนี่ บ่ค่อยแน่ใจ่ จ้าว ต้องถามเปิ้นที่เกาหลีดูหนาRolling Eyes
s2 ผู้เขียน:
Speedtest ช่วงนี้ใช้งานไม่ได้เลยใครเป็นบ้างคับ ลองลงใหม่ก็ใช้ไม่ได้อะคับ

...เป็นเหมือนกันเลย น่าจะที่ Server ของเค้าล่ะ เดี๋ยวคงหายเอง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 09:05  

ขอบคุณครับ K. Grace ที่ไปอัพเยี่ยมชมกระทู้ซื้อขายของผมมา ขอบคุณครับ Very Happy

...ธุรกิจ ก็เริ่มจากงานเล็กก่อนเสมอน๊ะ ขอแต่อย่าท้อ แก้ปัญหา พัฒนาไปเรื่อยๆก็จะเติบโตขึ้นได้ อีกหน่อยคงมีร้านใน Website SME Thai
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 09:16  

weetdy ผู้เขียน:
[b] มีเรื่องรบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ เกมจะค้างเวลาไปเล่นเกม "Army sniper" ค่ะ ค้างแล้วดับ แล้วหน้าจอมืด พอเรากดhome แล้วไปกดที่เกมอีกที มันก็จะให้เล่นใหม่ แต่ด่านเดิมนะคะ (มันยังใจดี-*-) ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
Sad
ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ Very Happy

...ข้อหน้าจอยังไม่เคยทำเลย ตอบข้อ 2 ละกัน เมื่อต้องการเล่น Games แบบจริงจังควรเข้าไปที่ Task Manager
> Active Application กด Exit ให้หมด
> RAM >Clear Memory
..Icon ของ Task Manager ควรนำมาไว้ใกล้มือเพื่อตรวจสถานะการทำงานของเครื่องได้เสมอๆ การเผลอปล่อยให้ Application บางตัวทำงานค้างอยู่จะเสียพลังงานไปโดยเปล่าประโยชน์จ้ะ

..Application ที่อยู่ในชั้นที่ Task Manager แจ้งเราสามารถปิดได้ แต่ที่ลึกกว่านั้นหรือที่เมื่อ Clear Memory แล้วเค้าก็ยังทำงานอยู่ได้แบบนั้นไม่ควรเข้าไปบังคับปิดเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 09:59  

มีใครเป็นไหมครับ เวลาปิด-เปิดเครื่องใหม่ บางที gadget กับ Menu ไม่ขึ้นอะครับ พอกดที่เมนู มันก็ไม่ขึ้น ผมต้องรีเครื่อง บางทีรีแล้วไม่หาย ต้องถอดแบต แล้วรีใหม่ หลายรอบเหมือนกัน
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 10:15  

เราจะเลือกที่ลงแอปยังไงอะมันไปอยุ่ใน 1.9 GB หมดเลย ย้ายมา ตรง 11Gb ไม่ได้อะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 12:53  

สอบถามครับ มีโปรแกรมดูเวบกับอ่านpdf ตัวไหนครับที่ตัดคำตอนซูมได้เหมือนของ htc ครับ
ช่างคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 13:33  

[quote="Anonymous"]micro sdhc 3GB class 10 ราคา 3200 บาท ครับ

[img]http://a5.sphotos.ak.fbcdn.net/hphotos-ak-ash4/268220_246602315368309_216996018328939_941797_5726114_n.jpg[/img][/quote]

ขอโทษนะ ขอวิเคราะห์ว่า เป็นของปลอม(จีนแดง)หรือปล่าว เพราะดูจากผลิตภัณท์ไม่มียี่ห้อบอกเลยว่าเป็นของไร ส่วนที่screen class10นั้น จะพิมเองเป็นclass30ก็ยังได้ สำหรับท่านที่จะซื้อลองวิเคราะห์ก่อนตัดสินใจนะครับ
ช่างคอม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 13:35  

ขอโทษนะ ขอวิเคราะห์ว่า เป็นของปลอม(จีนแดง)หรือปล่าว เพราะดูจากผลิตภัณท์ไม่มียี่ห้อบอกเลยว่าเป็นของไร ส่วนที่screen class10นั้น จะพิมเองเป็นclass30ก็ยังได้ สำหรับท่านที่จะซื้อลองวิเคราะห์ก่อนตัดสินใจนะครับ
linus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 14:08  

เพื่อนๆครับ มีเครื่อง Galaxy s2 ของใครเวลา เปิดปิดหน้าจอ มันช้าๆบ้างอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร Crying or Very sad (ไม่ใช่เปิดปิดเครื่องนะครับ แค่ปิดเปิดหน้าจออ่ะ)
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 14:41  

มีใครเป็นไหมครับ เวลาปิด-เปิดเครื่องใหม่ บางที gadget กับ Menu ไม่ขึ้นอะครับ พอกดที่เมนู มันก็ไม่ขึ้น ผมต้องรีเครื่อง บางทีรีแล้วไม่หาย ต้องถอดแบต แล้วรีใหม่ หลายรอบเหมือนกัน

ให้นำไป เคลมเครื่องเลยคับ เครื่องผมไม่เป็นน่า
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 14:43  

s2 ผู้เขียน:

น่าจะเป็นที่ server
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 14:45  

เป็นเรื่องปรกติครับ

ปิดเครื่องชาร์ท กับ เปิดเครื่องชาร์ท ก็ต่างกันครับ

การชาร์ทแบตเตอรี่ของ Smart Phone ส่วนใหญ่ พอเต็ม 100 %

บางครั้ง ไม่มีเสียงเตือน ต้องรออีกสักพัก

..

เอาง่ายๆครับ จะมีโปรแกรมอยู่ตัวหนึ่ง เป็นโปรแกรมที่ดีมาก

เป็นที่นิยมและทำงานได้ดีบน iOS. มาก่อน

ผมมาเจอของ Andriod ก็มีเหมือนกัน แต่คนละค่ายทำออกมา

แต่จากที่ Test ดูแล้ว

ถือว่า การทำงานของโปรแกรมตัวนี้ของ Andriod มีลักษณะคล้ายๆกันกับของ iOS

ซึ่งควรมีติดเครื่องไว้ ไม่เสียหายครับ

เป็นโปรแกรมการเตือนชาร์ทแบตเตอรี่ให้กับ Smart Phone

โดยจะใช้พื้นฐานการทำงาน 3 ระดับ

คือ

> เริ่มชาร์ทตอนที่ แบตเตอรี่ต่ำกว่า 20%

> ต่อมาก็จะชาร์ทให้ครบ 100%

> หลังจากครบ 100% รออีกประมาณ 5 นาที จะมีเสียงเตือน ให้หยุดการทำงาน

ให้ดีงสายชาร์ทออก เป็นอันเรียบร้อย

.

ลองโหลดโปรแกรมตัวนี้มาใช้งานดูครับ ลองศึกษาดู และ จะเข้าใจมากขึ้นทันทีครับ

ดาวน์โหลดได้จาก Android Market มีตัวฟรี Lite ให้ใช้ครับ

โปรแกรมตัวนี้ไม่ต้องถึงตัว Pro เพราะตัว Pro แค่เพิ่มการปรับแต่งลูกเล่น

ชื่อโปรแกรม >> Battery Dr To Save Batter 3.1

...

ดีมากคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 19:26  

สอบถามพี่ๆเพื่อนอีกสักหน่อยนะครับ
1.ถ้าเรา เคลียร์แคช เคลียร์ประวัติ เคลียร์คุกกี้ ในการใช้งานอินเตอร์เนต มันจะมีผลอะไรกับเครื่องไหมครับ แล้วจำเป็นต้องทำไหมครับ เรื่องของเรื่องคือว่าผมทำแล้วมีเกมอันหนึ่งข้อมูลมันหายไปไม่สามารถเล่นได้มันขึ้นเป็นรูปการ์ด SD ขึ้นมาเลยต้องลบแล้วไปลงใหม่มันเกี่ยวกับที่ผมไปเคลียร์ค่าต่างๆด้านบนหรือเปล่าครับ หรือว่าที่เกมมันเล่นไม่ได้ขึ้นเป็นรูปการ์ด SD ขึ้นมามันเป็นที่ Sever ของเกมครับ พอดีมือใหม่เพิ่งหัดจ่ายตลาดแอนดรอยด์
2.ในการ Sync ข้อมูลพวก Socail ต่างๆ หรืออีเมล์ เราจำเป็นต้องตั้งให้มัน Sync อัตโนมัติไว้หรือเปล่าครับ
3.ในตลาดแอนดรอยด์พวกแอปต่างๆที่เราโหลดมาแล้ว จำเป็นต้องตั้งให้มันโชว์การ update หรือเปล่าครับ แล้วถ้ามันโชว์การ update ขึ้นมาระบบมันจะ update ให้เราเองโดยอัตโนมัติหรือเปล่าครับหรือว่าเราต้องไปทำการกดเพื่อ update app นั้นๆเอง แล้วมีความจำเป็นหรือไหมที่ต้องทำการ update app นั้นๆอยู่เสมอ เคยลอง update ครั้งหนึ่งก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ คุณพี่ Grace ก็นะได้ครับไขข้อข้องใจให้ผมที่นะครับ
sirapat61
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 20:21  

น่าจะเป็นเมนูตั้งศูนย์เครื่องในแนวนอน
ตอนคุณกดเข้าไป มันคงจะให้ตะแคงเครื่องเป็นแนวนอน แล้วกด ok
เพื่อให้เครื่องรู้ว่าถ้าตะแคงประมาณนี้ให้สลับจอมาเป็นแนวนอนเลยนะ

แต่คุณคงเผลอกด ok ตอนที่ตั้งเครื่องอยู่ มันเลยนึกว่านี่คือแนวนอนของมัน

แก้ง่ายๆก็กลับไปหน้านั้นแล้วตั้งใหม่ครับ

weetdy ผู้เขียน:
[b] มีเรื่องรบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

1. ไปตั้งค่าหน้าจอภาพมาค่ะ แล้ว มันมี"การปรับเทียบแนวนอน" ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าอะไร ก็กดให้มันปรับเทียบไป แล้วพอมาใช้งานปรกติ ปรากฏว่า มันจะปรับแนวนอนทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ว่าจะเข้า Facebook or whatsapp รวมถึง หน้าการตั้งค่าด้วยค่ะ ทั้งๆที่ก่อนจะกด การปรับเทียบแนวนอน ก้ไม่เป็นไร แต่จะเป็นแบบนี้ก็ต่อเมื่อ เลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ"นะคะ แต่ถ้าเราไม่ได้กดเลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ" ก็ไม่เป็นแนวนอนค่ะ แต่...... มันจะไม่เอียงตามมือเราเลย แม้เราจะเอียงท่าไหนอ่าค่ะ แนวตั้งล้วนๆเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ Crying or Very sad

2. เกมจะค้างเวลาไปเล่นเกม "Army sniper" ค่ะ ค้างแล้วดับ แล้วหน้าจอมืด พอเรากดhome แล้วไปกดที่เกมอีกที มันก็จะให้เล่นใหม่ แต่ด่านเดิมนะคะ (มันยังใจดี-*-) ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
Sad

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 21:40  

สอบถามพี่ๆเพื่อนอีกสักหน่อยนะครับ
1.ถ้าเรา เคลียร์แคช เคลียร์ประวัติ เคลียร์คุกกี้ ในการใช้งานอินเตอร์เนต มันจะมีผลอะไรกับเครื่องไหมครับ แล้วจำเป็นต้องทำไหมครับ เรื่องของเรื่องคือว่าผมทำแล้วมีเกมอันหนึ่งข้อมูลมันหายไปไม่สามารถเล่นได้มันขึ้นเป็นรูปการ์ด SD ขึ้นมาเลยต้องลบแล้วไปลงใหม่มันเกี่ยวกับที่ผมไปเคลียร์ค่าต่างๆด้านบนหรือเปล่าครับ หรือว่าที่เกมมันเล่นไม่ได้ขึ้นเป็นรูปการ์ด SD ขึ้นมามันเป็นที่ Sever ของเกมครับ พอดีมือใหม่เพิ่งหัดจ่ายตลาดแอนดรอยด์
2.ในการ Sync ข้อมูลพวก Socail ต่างๆ หรืออีเมล์ เราจำเป็นต้องตั้งให้มัน Sync อัตโนมัติไว้หรือเปล่าครับ
3.ในตลาดแอนดรอยด์พวกแอปต่างๆที่เราโหลดมาแล้ว จำเป็นต้องตั้งให้มันโชว์การ update หรือเปล่าครับ แล้วถ้ามันโชว์การ update ขึ้นมาระบบมันจะ update ให้เราเองโดยอัตโนมัติหรือเปล่าครับหรือว่าเราต้องไปทำการกดเพื่อ update app นั้นๆเอง แล้วมีความจำเป็นหรือไหมที่ต้องทำการ update app นั้นๆอยู่เสมอ เคยลอง update ครั้งหนึ่งก็ไม่เห็นมีอะไรเปลี่ยนแปลงเลยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบนะครับ คุณพี่ Grace ก็นะได้ครับไขข้อข้องใจให้ผมที่นะครับ

1. เหมือนกับว่าเกมส์นั้นๆหรือแอปนั้นๆ จะมีข้อมูลส่วนหนึ่งโยงไปที่ SD Card External ครับ
พอมันหาข้อมูลนั้นๆ ไม่เจอ มันก็จะเป็นสัญลักษณ์แบบที่เห็นหน่ะแหละครับ Shocked

2. ตั้งอัตโนมัติสะดวกกว่าครับ เหมาะกับแพ็คเกจเน็ทแบบนับชั่วโมงครับ

3. การอัพเดทคือการแก้บั๊คบางอย่าง บางทีก็เกิดกับบางรุ่นครับเท่านั้น เวลาเราอัพเดทก็จะไม่เห็นผลใดๆ การอัพเดทจะให้มันอัพเองหรือเรากดเอาก็ตั้งได้ครับ
ผ่านมรตอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 21:53  

linus ผู้เขียน:
เพื่อนๆครับ มีเครื่อง Galaxy s2 ของใครเวลา เปิดปิดหน้าจอ มันช้าๆบ้างอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร Crying or Very sad (ไม่ใช่เปิดปิดเครื่องนะครับ แค่ปิดเปิดหน้าจออ่ะ)

ช้ายังไงครับผม Smile อธิบายเพิ่มหน่อยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jul 2011 23:52  

ผมไม่สามารถลง App Google+ ใน Galaxy s2 ได้
มันจะบอกว่า
Dtac Samsung GT-I9100T
This item cannot be installed in your device's country.
ใครเป็นบ้างครับ

ปล. ต้องเล่นผ่าน browser เท่านั้นอะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 01:03  

ผมไม่สามารถลง App Google+ ใน Galaxy s2 ได้
มันจะบอกว่า
Dtac Samsung GT-I9100T
This item cannot be installed in your device's country.
ใครเป็นบ้างครับ

ปล. ต้องเล่นผ่าน browser เท่านั้นอะ
ผมมีแอป Google+ อยู่ ลงแล้วเล่นได้ดี เจ๋งมาก ๆ แต่พอดีตัวแอปอยู่ที่ออฟฟิศ ขนาดไม่ใหญ่มาก พรุ่งนี้ หรือวันจันทร์ ผมจะอัพให้ครับ
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 02:29  

เครื่องผมทำไมเวลาเล่นเกม จอมันเอียงไปทางขวาอะ พวกเกม รถแข่งอะ มีวิธีแก้ไหม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 08:27  

คุณเกรซคร๊าบจากข้อความนี้
> ใน Comp. หลังจาก extract Zip file ของคุณInstinct ได้แล้ว
> สร้าง folder ขึ้นใหม่ตั้งชื่อ Games นำ .apk ของ Game ที่ต้องการไปใส่ไว้
> copy ทั้ง Folder นี้ไปไว้ใน MSD Card
> ใน GS2 > My files > external_sd > Games > จะเห็น files .apk เป็น icon ของ
Game นั้นๆ
> click เพื่อติดตั้ง ไปเรื่อยๆ
> เมื่อติดตั้งแล้ว Games ทั้งหมดจะไปอยู่ใน Internal_Memory 16 GB Class 10 ของ
เครื่อง
---ที่เครื่องต้องการแบบนี้เพราะ Game HD ขณะที่เล่นจะมีทั้งการ read และ write ด้วยความเร็วสูงไปด้วยควรลงใน Mem ระดับ Class 10
-------------------------------------------------------------------------------------------------------------
ผมยังไม่ซื้อ micro sd หากจะวางในเครืองแทนต้องวางตรงไหนดีครับ อิอิรบกวนอีกรอบ ผมคิดว่า ติดตั้งในตัวเครืองน่าจะ work สุดแล้วสำหรับพวกเกม พวกโปรแกรม แนะนำด้วยคร๊าบ
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 08:41  

Speedtest.net ใช้ได้แล้วนะครับตอนนี้[/b]
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 08:47  

แนะนำ App ค้นหารายชื่อเพลงไทยให้หน่อยครับเพื่อนๆมีตัวไหนน่าใช้บ้าง คือของผมทดลองใช้ Sound hound มันค้นหาเจอได้แต่เพลงสากลอะครับ ลองเพลงไทยมันหาไม่ได้เลยครับ ชอบฟังเพลงแต่ไม่ค่อยรู้จักชื่อเพลงกับศิลปิน ^-^
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 14:54  

คุณเกรซคร๊าบผมยังไม่ซื้อ micro sd หากจะวางในเครืองแทนต้องวางตรงไหนดีครับ อิอิรบกวนอีกรอบ ผมคิดว่า ติดตั้งในตัวเครืองน่าจะ work สุดแล้วสำหรับพวกเกม พวกโปรแกรม แนะนำด้วยคร๊าบ

...จริงๆแล้วสำหรับ Internal Mem 16 GB นี่มากพอสำหรับใช้งานเลยน๊ะ ขนาด ลง Games HD ไป 16 ตัว และ Applications อื่นๆอีกตั้งเย๊อะ ก็ยังเหลือตั้ง 6 GB แน่ะ ที่ไปซื้อมาก็เพราะเห็นว่าเค้ากำลังลดราคา และก็อยากเติมเต็มความสามารถของเครื่อง ว่าจะเอา MV ของ Utada Hikaru Composer Singer คนโปรด ลงไว้ดูเล่นเท่านั้นเอง ลำพังงานเอกสารก็เหลือจะพอ แล้วก็อาจกลัวว่าถ้าปล่อยให้ MSD slot ว่างๆไว้ มดปลวกมันจะเข้าไปอยู่แทนด้วยมั๊ง งง ๆ กับตัวเองเหมือนกัน

Games Installation
In Computer
1: Extract Zip file ของคุณInstinct ได้แล้ว
2: สร้าง folder ขึ้นใหม่ตั้งชื่อ Games
3: นำเฉพาะ file .apk ของ Game ที่ต้องการไปใส่ไว้
4: เชื่อมต่อ Galaxy S2 ด้วยสาย USB
5: ไปที่ Computer > GT I9100 > จะเห็น Icon ของ Card และ Phone
6: เลือก Phone
7: copy folder ชื่อ Games ที่เก็บ file .apk ของ Games นั่นและ อย่าไปเลือก folder อื่น
มา ล่ะ
8: paste เข้าไปที่ Phone

@ Samsung Galaxy S2
1: กด Home เพื่อปลดสาย USB
2: รอจน Computer ตอบรับ > ดึงสาย USB ออก
3: Menu > My files > ทุกอย่างที่เห็นคือ Folder ต่างๆของ Applications ที่ติดตั้งอยู่ใน Internal Memory หรือ /SD Card
4: จะพบ folder ชื่อ Games > click > จะเห็น files .apk เป็นภาพ Icon ของ Game ที่ไส่ไว้
5: ก่อนจะ install ไปที่ Menu > Setting > Applications > ติ๊ก Box สี่เหลี่ยมด้านบนสุดให้เป็นเครื่องหมายถูกสีเขียวก่อน (เมื่อ install Games หมดแล้วให้ click เครื่องหมายถูกออก)
6: click เพื่อ install ไปเรื่อยๆ จนหมด ไม่มีอะไรจา click แล้วก็ออก
7: ตรวจดูว่า เกิด short cut ของ Games ทั้งหมดครบหรือไม่ ที่ Menu ควรสร้างหน้าเฉพาะ หรือ Folder เก็บ Games ไว้รวมกัน อย่าปล่อยให้สะเปะ สะปะ ไปทั่วๆ Menu
8: ถ้าแถวบ้านมี Wi-Fi ก็สบายไป ถ้าไม่มีก็ออกไปห้าง แต่งตัวดีๆหน่อยล่ะ จาได้ดูดีเหมือนโทสับที่ถือ
9: ก่อนจะ install เพิ่มเติม ไปที่ Menu > Setting > Applications > ติ๊ก Box สี่เหลี่ยมด้านบนสุดให้เป็นเครื่องหมายถูกสีเขียวก่อน (เมื่อ install เพิ่มเติมเสร็จแล้ว Games หมดแล้วให้ click เครื่องหมายถูกออก)
10: ตอนี้อนาคตจะอยู่ที่ความเร็วของ Wi-Fi spot ที่ใช้ ถ้าเร็วๆ ก็ชั่วโมงนึง ถ้าช้าก็ กินข้าวเย็นก่อนกลับบ้านได้เลย พร้อมหาข้อแก้ตัวที่ดูมีเหตุผลไว้ดีๆก็แล้วกัน

...ยาวมั๊ย ฮื๊อออ Have fun.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 14:57  

เครื่องผมทำไมเวลาเล่นเกม จอมันเอียงไปทางขวาอะ พวกเกม รถแข่งอะ มีวิธีแก้ไหม

...จะมีที่ปรับ Gyro sensor (Calibrate) ลองหาดู ปรับก่อนเล่นจะดี
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 15:15  

11-Screen Capture / ถ้าจ่ายตัง(ก็ว่าจะบริจาค สงสารคนเขียน app.) สั่นเอาก็จับภาพได้ ถ้าไม่ยอมจ่าย จะมี Shortcut ที่ Notifications ด้านบน รูดลงมาให้สุดแล้วแตะจับภาพ ซึ่งปรกติเครื่องจะจับภาพหน้าจอได้อยู่แล้วโดย กด Home และ Main Switch พร้อมกัน แต่จะกดได้ไม่ค่อยจะพร้อมกันหรอก ออกแนวลำบากไป

>> K. Grace71 ครับ

เจ้าโปรแกรม Screen Capture ที่คุณ Grace71 ว่าไว้

ผมหาใน market ไม่เจอครับ

ผมขอได้ไหมครับ

หากไม่เป็นการรบกวน ส่งไฟล์โปรแกรมตัวนี้ มาให้ผมทาง E-Mail ได้ไหมครับ

ส่งมาเป็นไฟล์ Zip หรือ rar ก็ได้ครับ

Instinct_92110@hotmail.com

เพราะดูแล้ว น่าเล่นดีครับ การใช้งานง่าย

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

.
nung11
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 16:35  

nostress ผู้เขียน:
fozzyt ผู้เขียน:
fozzyt ผู้เขียน:
ได้เครื่องมาแล้วเย้ๆ

แต่ทำไมผมลง speednavi แล้วมันเปิดไม่ได้ล่ะครับ กดแล้วมันก็แว๊ปๆงงมากเลยเพิ่งเคยใช้ด้วย

เป็นเหมือนกันเด๊ะๆเลยคะ!!!! install เรียบร้อยแต่เปฺดไม่ได้ มันแว็ปๆขึ้นมาแต่ไม่ติด ใครมีวิธีแก้ช่วยบอกทีๆๆๆๆๆ

ผมลองลงแล้ว เปิดได้นะ ลองอ่านวิธีีดีๆครับ

วันนี้ทดลองใช้งานSpeed Navi ขับรถจาก กทม. ไปกาญจนบุรี ก็โอเค GPSจับสัญญาณได้เร็วดี ไม่มีหลุด แม่นยำดี แต่ก็คาดเคลื่อนไปเล็กน้อย
เสียอย่างเดียว S2 ซดแบตเป็นว่าเล่นเลย กว่าจะถึงที่หมาย ก็ซดไปซะ40%แล้ว ขนาดปรับBrightnessต่ำสุดแล้วนะเนี่ย Confused Confused

ไม่ได้จริงๆคะ คิดว่าทำตามทุกอย่างแล้วนะคะ unzip file... copied into SD card, installed.. ไอคอนก็ขึ้นที่ เมนูแล้วแต่พอคลิกแล้วมันแว็ปๆเหมือนจะขึ้นแต่ก็ไม่ขึ้นคะ T_____T

ลองย้ายโฟล์เดอร์ SpeedNavi ที่ก็อปมาจาก CD ใส่ไว้หน้าสุดของ memory สิครับ (คือไม่ต้องสร้างไดเร็คตอรี่คล่อมมันอีก ถ้าดูจากมือถือ มันควรจะอยู่ที่ /sdcard/SpeedNavi) ตอนแรกก็เจอปัญหาเหมือนกัน แต่พอย้ายแล้วก็ใช้ได้

ใช่แล้วครับตามท่านนี้เลย เสร็จปุ๊ปก็ลงAppตามปกติ พอเข้าAppครั้งแรกก็ใส่Serialที่ได้มา (ขั้นตอนนี้ต้องต่อwifi/3g/egdeด้วยครับ)
เท่านี้ก็ใช้ได้แล้วครับ

OMG!!! ได้แล้วคะ!!! ขอบคุณมากๆคะๆๆๆๆๆ

อ้างถึง:
ไม่ได้จริงๆคะ คิดว่าทำตามทุกอย่างแล้วนะคะ unzip file... copied into SD card, installed.. ไอคอนก็ขึ้นที่ เมนูแล้วแต่พอคลิกแล้วมันแว็ปๆเหมือนจะขึ้นแต่ก็ไม่ขึ้นคะ

เหมือนกันเลย ยังใช้ไม่ได้เลยครับ.. ช่วยหน่อยคร๊าบบบบ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 16:58  

11-Screen Capture / ถ้าจ่ายตัง(ก็ว่าจะบริจาค สงสารคนเขียน app.) สั่นเอาก็จับภาพได้ ถ้าไม่ยอมจ่าย จะมี Shortcut ที่ Notifications ด้านบน รูดลงมาให้สุดแล้วแตะจับภาพ ซึ่งปรกติเครื่องจะจับภาพหน้าจอได้อยู่แล้วโดย กด Home และ Main Switch พร้อมกัน แต่จะกดได้ไม่ค่อยจะพร้อมกันหรอก ออกแนวลำบากไป

เจ้าโปรแกรม Screen Capture ที่คุณ Grace71 ว่าไว้
หากไม่เป็นการรบกวน ส่งไฟล์โปรแกรมตัวนี้ มาให้ผมทาง E-Mail ได้ไหมครับ
ส่งมาเป็นไฟล์ Zip หรือ rar ก็ได้ครับ
เพราะดูแล้ว น่าเล่นดีครับ การใช้งานง่าย
ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

...เค้าติดตั้งให้เลยอ่ะคุณInstinct ไม่ได้ทิ้ง file ไว้นะสิ เมื่อกี๊ยังเข้าไปเห็นอยู่เป็นตัวแรกเลย
ใช้ GS2 เข้าจาก Shortcut ของ Market > กดรูปแว่น พิมพ์ keyword"Screen Capture" เป็น app. เล็กๆแป๊บเดียวเอง มีให้เลือกหลายตัวด้วย ตัวที่มี Icon แบบนี้จะมีสองตัว ฟรี กับ donate
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 17:05  

ขอบคุณล่วงหน้าครับ.

...เค้าติดตั้งให้เลยอ่ะคุณInstinct ไม่ได้ทิ้ง file ไว้นะสิ เมื่อกี๊ยังเข้าไปเห็นอยู่เป็นตัวแรกเลย
ใช้ GS2 เข้าจาก Shortcut ของ Market > กดรูปแว่น พิมพ์ keyword"Screen Capture" เป็น app. เล็กๆแป๊บเดียวเอง มีให้เลือกหลายตัวด้วย ตัวที่มี Icon แบบนี้จะมีสองตัว ฟรี กับ donate

ของผมจะมีแต่ Screen Capture - No Rooting 2.2 กับ 2.1

ทำไมผมไม่เห็น หรือ เป็นเพราะผมใช้ Andriod Market เวอร์ชั่นใหม่ 3.0.7
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 17:25  

อยากได้ วอเปเปอ ไว้ใส่ ใน S2 หาจากไหนอะ หาไม่เป็น
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 17:37  

.

จัดมาให้ .. แฟนเกมส์ฟุตบอล ไม่ควรพลาด

กับ ค่ายดัง KONAMI

PES 2011

Pro Evolution Soccer 2011 v1.0.6 (1.0.6) Android Full Crack

Features:

- Unrivaled realism: Experience incredible gameplay and focus on tactics, goals and winning trophies while competing against the most advanced team and player AI on the market.
- Exclusive UEFA Club Competitions: PES 2011 includes many of the best European club teams in the officially licensed UEFA Champions League? and UEFA Europa League? modes.
- Outstanding Accessibility for Beginners and Experts: The uniquely designed true flowTM control system provides instant access for players of all levels by utilizing the accelerometer and AI-supported touch controls. More advanced players are presented with unlimited freedom of play by being able to master classic console-style controls with virtual pad and buttons.
- Stunning graphics: Detailed stadiums and pitches provide the perfect visual environment for exciting matches

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?98m452krkf5aoxh

ก่อนติดตั้งเกมส์ เปิด Wi-Fi หรือ 3G รอไว้เลยนะครับ

หลังจาก Install ติดตั้งไฟล์ apk เป็นที่เรียบร้อย

ก่อนเข้าเกมส์ครั้งแรก มันจะให้ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์มาก่อน

รอมันโหลดจนเต็มแถบสีเขียว 100%

และมันก็จะเข้าเกมส์ให้เองโดยอัติโนมัติ

หลังจากนั้น ครั้งต่อๆไป ก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

.

.
.

Very Happy
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 18:34  

...จะมีที่ปรับ Gyro sensor (Calibrate) ลองหาดู ปรับก่อนเล่นจะดี

มันเข้าที่ตรงไหนอะคับ คุณ Grace
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 18:40  

อยากได้ วอเปเปอ ไว้ใส่ ใน S2 หาจากไหนอะ หาไม่เป็น

ในตลาดเลยครับ ผมใช้ Picspeed HD กับ Zedge ครับ ลองไป seach ดูครับ
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 18:42  

พอจะมีโปรแกรม remote tv sony ที่ใช้ได้ทุกๆรุ่นหน่อยอะครับ พวก wega รุ่นเก่าๆไรพวกเนี่ย บ้างไหมครับ............ขอบคุงคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 20:25  

มันเข้าที่ตรงไหนอะคับ คุณ Grace

...การตรวจสอบการทำงานของ Gyro และ Sensor ทั้งหมด
1: กด Phone หรือแป้นกดตัวเลขเพื่อการโทรออก กด *#0*#
2: ทันทีที่ จอทดสอบเปิดออกมา ก็จะเห็นความเป๋อ ของ Samsung Mobile พิมพ์ไว้อย่างชัดเจนว่า LCD Test ก็นี่มันจอ AMOLED จะเขียนว่า Screen Test หรือ Sensor Test ก็เขียนไป เรื่องเป๋อเหลอของ Samsung นี่ยังมีอีกไม่ใช่น้อยเลยอุส่าห์ผ่าน QC ออกมาจนได้ ถึงว่าไล่ Nokia กันเหงื่อตกต่อไป เพราะเจ้านั้นเค้าจะไม่พลาดกับเรื่องพื้นๆอยู่แล้ว
3: บนหน้าจอ Test Gyro Sensor จะอยู่แป้นที่ 8 เมื่อกด Gyro self Test จะต้องปรากฏคำว่า Pass ถ้าเป็นอย่างอื่นต้องนำเครื่องไป claim หรือถ้า Pass แล้วยังปรากฏอาการผิดปรกติ ก็ต้องไปอยู่ดีแหละ รวมถึง Sensor ตัวอื่นๆด้วย การ Calibrate จำเป็นต้องเข้าศูนย์บริการเท่านั้น
4:ถ้าสามารถหาพื้นที่ที่จับระดับได้เป็น 0 ทั้งแกน X(ระนาบ N-S) Y(ระนาบ E-W) Z(แนวตั้งดิ่ง)
เราก็จะเห็น Gyro Self Test มีค่าแกนทั้งสามออกมาเป็น 0 หรืออย่างน้อยต้องไกล้เคียง

5:คุณMaiJunGJa แน่ใจน๊ะว่าตัวคุณไม่มีอะไรเอียงอยู่ ง่ะ Rolling Eyes
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 25, 26, 27 ... 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: