Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
การปรับเทียบแนวนอน

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 5150
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : การปรับเทียบแนวนอน
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2011 19:18  
ตอบโดยอ้างถึง  

[b] มีเรื่องรบกวนผู้รู้หน่อยค่ะ

1. ไปตั้งค่าหน้าจอภาพมาค่ะ แล้ว มันมี"การปรับเทียบแนวนอน" ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกว่าอะไร ก็กดให้มันปรับเทียบไป แล้วพอมาใช้งานปรกติ ปรากฏว่า มันจะปรับแนวนอนทุกอย่างเลยค่ะ ไม่ว่าจะเข้า Facebook or whatsapp รวมถึง หน้าการตั้งค่าด้วยค่ะ ทั้งๆที่ก่อนจะกด การปรับเทียบแนวนอน ก้ไม่เป็นไร แต่จะเป็นแบบนี้ก็ต่อเมื่อ เลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ"นะคะ แต่ถ้าเราไม่ได้กดเลือก "หมุนหน้าจออัติโนมัติ" ก็ไม่เป็นแนวนอนค่ะ แต่...... มันจะไม่เอียงตามมือเราเลย แม้เราจะเอียงท่าไหนอ่าค่ะ แนวตั้งล้วนๆเลยค่ะ รบกวนผู้รู้ช่วยด้วยนะคะ Crying or Very sad

2. เกมจะค้างเวลาไปเล่นเกม "Army sniper" ค่ะ ค้างแล้วดับ แล้วหน้าจอมืด พอเรากดhome แล้วไปกดที่เกมอีกที มันก็จะให้เล่นใหม่ แต่ด่านเดิมนะคะ (มันยังใจดี-*-) ไม่ทราบว่าใครเป็นบ้างค่ะ รบกวนด้วยค่ะ
Sad

ขอขอบคุณสำหรับคำตอบล่วงหน้าค่ะ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: