Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28 ... 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9653277
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 20:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

Grace71 ผู้เขียน:
MaiJunGJa ผู้เขียน:
เครื่องผมทำไมเวลาเล่นเกม จอมันเอียงไปทางขวาอะ พวกเกม รถแข่งอะ มีวิธีแก้ไหม

...จะมีที่ปรับ Gyro sensor (Calibrate) ลองหาดู ปรับก่อนเล่นจะดี

มันเข้าที่ตรงไหนอะคับ คุณ Grace

...การตรวจสอบการทำงานของ Gyro และ Sensor ทั้งหมด
1: กด Phone หรือแป้นกดตัวเลขเพื่อการโทรออก กด *#0*#
2: ทันทีที่ จอทดสอบเปิดออกมา ก็จะเห็นความเป๋อ ของ Samsung Mobile พิมพ์ไว้อย่างชัดเจนว่า LCD Test ก็นี่มันจอ AMOLED จะเขียนว่า Screen Test หรือ Sensor Test ก็เขียนไป เรื่องเป๋อเหลอของ Samsung นี่ยังมีอีกไม่ใช่น้อยเลยอุส่าห์ผ่าน QC ออกมาจนได้ ถึงว่าไล่ Nokia กันเหงื่อตกต่อไป เพราะเจ้านั้นเค้าจะไม่พลาดกับเรื่องพื้นๆอยู่แล้ว
3: บนหน้าจอ Test Gyro Sensor จะอยู่แป้นที่ 8 เมื่อกด Gyro self Test จะต้องปรากฏคำว่า Pass ถ้าเป็นอย่างอื่นต้องนำเครื่องไป claim หรือถ้า Pass แล้วยังปรากฏอาการผิดปรกติ ก็ต้องไปอยู่ดีแหละ รวมถึง Sensor ตัวอื่นๆด้วย การ Calibrate จำเป็นต้องเข้าศูนย์บริการเท่านั้น
4:ถ้าสามารถหาพื้นที่ที่จับระดับได้เป็น 0 ทั้งแกน X(ระนาบ N-S) Y(ระนาบ E-W) Z(แนวตั้งดิ่ง)
เราก็จะเห็น Gyro Self Test มีค่าแกนทั้งสามออกมาเป็น 0 หรืออย่างน้อยต้องไกล้เคียง

5:คุณMaiJunGJa แน่ใจน๊ะว่าตัวคุณไม่มีอะไรเอียงอยู่ ง่ะ Rolling Eyes

หรือผมเอียงเอง โนมอล เทสออกมาได้ 0 หมด3ตัว ละเวลาเทสจอจะ เขียวๆละสั่นบางครั้งคืออะไรคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 20:54  

...เอามือไปบัง Proximity sensor ตัวที่เมื่อจออยู่ไกล้หน้าเราเวลาโทร แล้วจะดับเพื่อประหยัดพลังงาน ก็แสดงว่า test ผ่านจ้า
ชอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 21:04  

ที่สุนี อุบลเห็นขาย 17900 เฉยเลย
hamster17
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 22:47  

เครื่องผมทำไมเวลาเล่นเกม จอมันเอียงไปทางขวาอะ พวกเกม รถแข่งอะ มีวิธีแก้ไหม

ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาเดียวกันหรือปา่วนะ ของผมมันเป็นเพราะผมไปซนเล่นไปปรับตรงเซ็นเซอร์ปรับเอียงซ้ายขวาเองอะ แล้วทีนี้พอมาเล่นเกมส์ถึงรู้ว่าผิดปกติ ผมเลยกลับไปปรับที่เดิมอะครับ ของผมไปเซ็ตค่าที่ การตั้งค่า >> จอภาพ >> การปรับเทียบแนวนอน + การปรับเทียบเซ็นเซอร์ไจโร ของผมไปปรับ2ตัวนี้อะครับ หลังจากนั้นก็ดีตลอดมาเลย ลองดูนะครับ ดีไม่ดีบอกกันด้วยนะ
*** วิธีปรับ วางให้อยู่แนวนอนราบไม่เอียงทางใดเลย แล้วคลิกปรับเทียบ แค่นั้นครับ***
Razz Razz
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 23:10  

ชอบ ผู้เขียน:
ที่สุนี อุบลเห็นขาย 17900 เฉยเลย

ราคาเครื่องจอง Galaxy S2 1,8900 - [(ของแถม Battery Power Pack + Desktop Dock=3,500 บาท)+(Promotions TrueMove 649 บาท x 5 เดือน = 3,245 บาท)= 6,745 บาท]
=12,155 บาท
: 17900 - 12155

ร้านสุนีขายแพงกว่าเครื่องจอง =5,745 บาท
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 00:17  

hamster17 ผู้เขียน:

ผมเคยเป็นเหมือนกันครับ ไม่รู้ว่าจะเป็นปัญหาเดียวกันหรือปา่วนะ ของผมมันเป็นเพราะผมไปซนเล่นไปปรับตรงเซ็นเซอร์ปรับเอียงซ้ายขวาเองอะ แล้วทีนี้พอมาเล่นเกมส์ถึงรู้ว่าผิดปกติ ผมเลยกลับไปปรับที่เดิมอะครับ ของผมไปเซ็ตค่าที่ การตั้งค่า >> จอภาพ >> การปรับเทียบแนวนอน + การปรับเทียบเซ็นเซอร์ไจโร ของผมไปปรับ2ตัวนี้อะครับ หลังจากนั้นก็ดีตลอดมาเลย ลองดูนะครับ ดีไม่ดีบอกกันด้วยนะ
*** วิธีปรับ วางให้อยู่แนวนอนราบไม่เอียงทางใดเลย แล้วคลิกปรับเทียบ แค่นั้นครับ***
Razz Razz

...กด Like ให้จ้า เป็นอีกหนึ่งวิธีการที่ดีมากๆ แบบนี้แหละพวกเรามือใหม่หัดขับ Android ต้องช่วยๆกัน ระดมความรู้ นานๆทีรุ่นพี่ๆเค้าจาแวะมาบอกให้ซ๊ะที
...สำหรับคนทำงาน การเข้าถึง files เอกสารต่างๆที่เก็บไว้ได้รวดเร็ว สะดวกสบายเป็นสิ่งที่สำคัญมากๆ
My files ของ GS2 ทำแบบนั้นไม่ได้ กว่าจะถึง files สำคัญก็ต้อง click ต้องเลือกกันหลายตลบ และต้องเก็บไว้ใน External SD Card เพื่อความลับโดยเฉพาะทางการเงินจะได้ไม่ติดไปเข้าศูนย์บริการเมื่อเครื่องเสีย

...ขอแนะนำ ES Files Explorer ตัวนี้เลย หน้าที่สำคัญที่ดีมากๆคือ มันสามารถ กำหนด ให้ Folder ใดๆ ขึ้นมาเป็น Short cut บนหน้า Home screen ได้เลย click เพียงครั้งเดียวเข้าถึงทันที UI สวยงามน่าใช้มากๆ และเป็น Free Application
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 01:09  

พึ่งซื้อมาครับ เวลาใช้โทรคุย นานประมาณ 10 นาที เครื่องก็ร้อนหูแล้ว เป็นอาการปกติใช้ไหมครับ
s_mart69
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 01:13  

hamster17 ผู้เขียน:

Razz Razz

...กด Like ให้จ้า เป็นอีกหนึ่งวิธีการที่ดีมากๆ แบบนี้แหละพวกเรามือใหม่หัดขับ Android ต้องช่วยๆกัน ระดมความรู้ นานๆทีรุ่นพี่ๆเค้าจาแวะมาบอกให้ซ๊ะที
...สำหรับคนทำงาน การเข้าถึง files เอกสารต่างๆที่เก็บไว้ได้รวดเร็ว สะดวกสบายเป็นสิ่งที่สำคัญมากๆ
My files ของ GS2 ทำแบบนั้นไม่ได้ กว่าจะถึง files สำคัญก็ต้อง click ต้องเลือกกันหลายตลบ และต้องเก็บไว้ใน External SD Card เพื่อความลับโดยเฉพาะทางการเงินจะได้ไม่ติดไปเข้าศูนย์บริการเมื่อเครื่องเสีย

...ขอแนะนำ ES Files Explorer ตัวนี้เลย หน้าที่สำคัญที่ดีมากๆคือ มันสามารถ กำหนด ให้ Folder ใดๆ ขึ้นมาเป็น Short cut บนหน้า Home screen ได้เลย click เพียงครั้งเดียวเข้าถึงทันที UI สวยงามน่าใช้มากๆ และเป็น Free Application

ย่องมาสอยตอนดึกๆ
vapex
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 01:34  

ถามหน่อยครับผมจะใช้เน็ตจากคอมมาให้โทรสัพทำไงครับ ผมเคยใช้ htc desire hd ต่อusb ก็มีให้เลือกเชื่อมต่อเน็ตจากคอม แต่ ssgs2 ไม่มี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 01:47  

ถามคนที่เคยใช้ Hard Case หน่อยครับ
พอดีผมกำลังสนใจ case อันนี้อะครับ

เป็น Hard case ของSGP
อยากทราบโดยปกติแล้ว ถ้าใส่ Hard case แล้ว มันจะปกป้องเครื่องจากรอยขีดข่วนได้ดีแค่ไหนครับ
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 02:22  

Anonymous ผู้เขียน:
ถามคนที่เคยใช้ Hard Case หน่อยครับ
พอดีผมกำลังสนใจ case อันนี้อะครับ

เป็น Hard case ของSGP
อยากทราบโดยปกติแล้ว ถ้าใส่ Hard case แล้ว มันจะปกป้องเครื่องจากรอยขีดข่วนได้ดีแค่ไหนครับ

Hard Case กันรอยได้ดี แต่กันกระแทกไม่ค่อยได้ แต่สวย เวลาใส่ทำให้เครื่องไม่หนาเกินไปครับ

ถ้าคิดว่าไม่ใช่คนซุ่มซ่าม ใช้Hard Caseดีที่สุดครับ
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 02:23  

ชอบ ผู้เขียน:

ราคาเครื่องจอง Galaxy S2 1,8900 - [(ของแถม Battery Power Pack + Desktop Dock=3,500 บาท)+(Promotions TrueMove 649 บาท x 5 เดือน = 3,245 บาท)= 6,745 บาท]
=12,155 บาท
: 17900 - 12155

ร้านสุนีขายแพงกว่าเครื่องจอง =5,745 บาท

ผมขายของแถมจากDtac หมดไปแล้ว ได้มาเกือบ5000บาท
สรุปผมซื้อS2 ในราคา 14000 บาท Very Happy Very Happy Very Happy
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 07:06  

Very Happy

ใคร ได้ Battery Power Pack มา แลัวต้องการขายต่อ

เอามาขายผมได้นะครับ

แต่ขอราคาไม่สูงนะครับ

..

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 25 Jul 2011 07:09; ทั้งหมด 1 ครั้ง
La-[oN]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 08:51  

vapex ผู้เขียน:
ถามหน่อยครับผมจะใช้เน็ตจากคอมมาให้โทรสัพทำไงครับ ผมเคยใช้ htc desire hd ต่อusb ก็มีให้เลือกเชื่อมต่อเน็ตจากคอม แต่ ssgs2 ไม่มี

จากที่ผมได้ลองนะครับ แนะนำให้ไป download program : Connectify มาติดตั้งใน คอมของเรานะครับ แต่ก่อนอื่นคอมเราต้องมี wireless จากนั้นก็ลง program ให้เสร็จนะครับ จากนั้นก็ใช้เจ้า SG2 ของเราค้นหาสัญญาณ แล้วก็ connect ได้เลยครับ
แต่มีข้อแม้นะครับว่า เครื่องคอมเราต้องใช้ window 7 ถึงจะติดตั้งได้ และต้องตั้งค่าให้เป็น Access Point เท่านั้นะครับ ห้ามตั้งค่าให้เป็น Ad-hoc เพราะเจ้า Android เรานั้นจะหาไม่เจอเหมือนเค้าจะ lock เอาไว้นะครับ แต่ผมลองใช้ i-Phone ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการอื่น จะมองเห็นนะครับ (แอบเซ็ง Android) นอกจากว่าเราจะนำเจ้า GS2 ของเราไป root นะครับ

การ์ด wifi ที่รองรับการทำงานแบบ Access Point นะครับ
?Atheros AR5xxx/AR9xxx cards, driver version 8.0.0.238
?Broadcom 4310-series (in many Dell laptops)
?Broadcom 4321AG/4322AG/43224AG WLAN Adapter, driver version 5.60.18.8 (here)
?D-link AirPlus G DWL-G510 Wireless PCI Adapter, driver version 3.0.1.0
?D-Link DWA-140 RangeBooster N USB Adapter, driver version 3.0.3.0
?Dell 1510 Wireless N adapter, Broadcom version,driver 5.60.18.8, (here)
?Intel 5100/5300, WiFi Link 1000 BGN, driver version 13.0.0.107
?Linksys Dual-Band Wireless-N USB Network Adapter(WUSB600N), driver version 3.0.10.0
?Netgear 108 Mbit WG311T
?Ralink RT2870 (in many 802.11n USB dongles)
?Realtek RTL8187B (Win7 driver ver.1178)
?Realtek RTL8187SE (with the drivers that came with Windows 7)
?Realtek RTL8192u with 1370(Beta)
?Sitecom Wireless USB Adapter 54g WL-608, with Ralink RT2870 drivers, version 3.0.9.0
?Belkin F5D7050UK
?Belkin Wireless G MIMO devices (as of version 3.1.2.0)
?D-Link AirPlus G DWL-G122
?Gigabyte GA-WPKG 802.11g
?Intel 3945/4965,2200BG (most Intel cards, unfortunately)
?Mac Book Builtin Broadcom devices
?Realtek RTL8187 (like in older 802.11bg USB dongles)
?Zydas ZD1211 (also in 802.11bg USB dongles)

ผิดถูกประการใด รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ (มือใหม่ Android ครับ)
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 10:11  

.

[ Review ] :

เคส SGP Neo Hybrid Case For Galaxy S II

Case แบรนด์นี้ คงมีหลายท่านที่รู้จักกันดี ที่เป็นยอดนิยมอย่างสูงของ iPhone 4

SGP จัดได้ว่า เป็น Case สุดยอดแห่งคุณภาพ งานประกอบเยี่ยม

ป้องกันการกระแทกได้เป็นอย่างดี

อีกทั้งยังเพิ่มความสวยงาม เพิ่มความหรูหรา ดูดีมีระดับ ให้กับ Galaxy S II

ใน 1 ชุด ประกอบด้วย ตัว Case 2 ชิ้น

ชั้นแรกภายใน จะเป็นยางกึ่งซิลิโคน ที่รองรับการกระแทกในชั้นแรก

ชั้นที่ 2 หรือ ชั้นนอกสุด เป็น กรอบ Case แนบเข้ารูป

รองรับการกระแทกภายนอกให้อีก 1 ชั้น

โดยงานชิ้นนอกเป็นกรอบพลาสติก อย่างดี ดีไซด์คล้ายกรอบ Bumper

ยังช่วยเพิ่มความสวยงามและความโดดเด่นให้กับตัว Case

* สำหรับ ในส่วนของชิ้นงานตัวกรอบด้านนอก

สามารถเปลี่ยนสีได้ ตามแบบฉบับ SGP Hybrid ที่มีมาให้เห็นจาก iPhone 4 กันแล้ว

ซึ่งในอนาตคข้างหน้า ก็จะมีตัว refill เฉพาะกรอบตัวนอก

มาให้ท่านได้เลือกเปลี่ยนสีกันได้อีก

จัดตัว Full ครั้งเดียว รอเปลี่ยน refill กรอบตัวนอกกันได้เลยครับ[/b]

SGP Neo Hybrid Case - Galaxy S II

ทำออกมาได้ดีมาก ทั้งชุดแพ็คเก็ต

โดยตัว Case แต่ละกล่อง จะมี Serial Number ของแต่ละชุด

ภายในกล่อง ชุดแพ็คเก็ต จะประกอบด้วย

- ตัว Case = 2 ชิ้น ( ชิ้นงานตัวยางภายใน และ ตัวกรอบด้านนอก )

- กระดาษโบร์ชัว ที่แสดง Serial Number

- ฟิล์มคุณภาพ อย่างดีจาก SGP

- ผ้าเช็ดหน้าจอ

รายละเอียดเพิ่มเติม

>> http://board.samsungparty.com/forum-f9/sgp-neo-hybrid-case-galaxy-s-ii-sgp-neo-hybrid-case-galaxy-s-ii-t7950.html

หรือ

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378834

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 25 Jul 2011 14:11; ทั้งหมด 1 ครั้ง
peerawit
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 11:24  

อ้างถึง:
จากที่ผมได้ลองนะครับ แนะนำให้ไป download program : Connectify มาติดตั้งใน คอมของเรานะครับ แต่ก่อนอื่นคอมเราต้องมี wireless จากนั้นก็ลง program ให้เสร็จนะครับ จากนั้นก็ใช้เจ้า SG2 ของเราค้นหาสัญญาณ แล้วก็ connect ได้เลยครับ
แต่มีข้อแม้นะครับว่า เครื่องคอมเราต้องใช้ window 7 ถึงจะติดตั้งได้ และต้องตั้งค่าให้เป็น Access Point เท่านั้นะครับ ห้ามตั้งค่าให้เป็น Ad-hoc เพราะเจ้า Android เรานั้นจะหาไม่เจอเหมือนเค้าจะ lock เอาไว้นะครับ แต่ผมลองใช้ i-Phone ซึ่งเป็นระบบปฏิบัติการอื่น จะมองเห็นนะครับ (แอบเซ็ง Android) นอกจากว่าเราจะนำเจ้า GS2 ของเราไป root นะครับ

แล้วมีโปรแกรมประเภทนี้สำหรับwindow xpไหมครับ
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 13:07  

Instinct- ผู้เขียน:
...ขอแจ้งเตือนเพื่อนๆ ตามที่ได้เคยแนะนำหูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ไว้นั้น วันนี้ลองนำมา pair กับ GS2 ปรากฎว่ามองไม่เห็นกันใช้ด้วยกันไม่ได้
แต่พอเอามา pair กับ Bluetooth Samsung SBH650 ปั๊บเดียวจับกันได้เลย เสียดายหูฟังตัวนี้ไม่มีวิทยุ FM Stereo เป็นหูฟัง BT ที่มากับเจ้านู๋แจ่ม I8910HD

และ GS2 ไม่รับสัญญาน Wi-Fi เมื่อตั้งให้ hTC HD2 เป็น Wi-Fi Router ด้วย
...เฮ่ออ เหมือนกับต่างคนต่างไม่ถูกกันงัยไม่รู้ ชอบหูฟัง Bluetooth ที่มี FM Stereo ด้วยสิ คงต้องหาตัวที่ Brand ที่เค้าไม่ได้ผลิตมือถือแล้วล่ะ

Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600

เป็นหูฟัง ที่ยอดเยี่ยมมาก ไม่ว่าจะด้วยงานประกอบ คุณสมบัติ การใช้งาน
และ ระยะเวลาการใช้งานของแบตเตอรี่

ก่อนหน้านี้ ใช้งานกับ iPhone 4 อีกเครื่อง เชื่อมต่อได้

แต่หลังๆ ไม่ค่อยได้ใช้ หูฟังตัวนี้ ก็เลยขายต่อเพื่อนไป

กะอยู่ว่า จะซื้อหูฟังตัวนี้ กลับมาใช้อีก

น่าเสียดายมากเลย ถ้าใช้กับ S II ไม่ได้

เสียดายมากๆ ....

เศร้าเลย ..

เคยใช้ตัวนี้มา พอไปจับตัวอื่น มันไม่ได้อารมณ์เท่าตัวนี้

มันดูมี Class

.

คือผมก็ไม่ได้ อ่านกระทู้หลังจากหน้า 33 ไปนะครับ ไม่รู้ว่ามีคนตอบไปยัง หูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ที่ว่าผมลองไปต่อแล้ว ใช้ โทรออกฟังเพลงได้นะครับ
เป็นของพี่ที่พักอยู่ห้องเดียวกัน เค้าบอกซื้อมารุ่นนี้แระ 2000 กว่าบาทต่อได้ 3 เครื่อง
สั่งงาน เพลง ผ่านตัว หูฟัง Bluetooth ได้เลย ว่าจะอัพรูปมาให้ดูว่ารุ่นเดียวกันไหม แต่ทำไม่เป็น อิอิ (แต่พี่ที่ห้องยืนยัน เค้าใช้ HTC รุ่น wildfire อยู่ สะกดถูกเปล่าไม่รู้) น่าจะใช้ได้นะครับ พอดี อ่านกระทู้ แล้วไปลองดูอ่ะครับ เพราะว่าจะซื้อเหมือนกัน ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 13:22  

.

จัดมาให้ .. แฟนเกมส์ฟุตบอล ไม่ควรพลาด

กับ ค่ายดัง KONAMI

PES 2011

Pro Evolution Soccer 2011 v1.0.6 (1.0.6) Android Full Crack

Features:

- Unrivaled realism: Experience incredible gameplay and focus on tactics, goals and winning trophies while competing against the most advanced team and player AI on the market.
- Exclusive UEFA Club Competitions: PES 2011 includes many of the best European club teams in the officially licensed UEFA Champions League? and UEFA Europa League? modes.
- Outstanding Accessibility for Beginners and Experts: The uniquely designed true flowTM control system provides instant access for players of all levels by utilizing the accelerometer and AI-supported touch controls. More advanced players are presented with unlimited freedom of play by being able to master classic console-style controls with virtual pad and buttons.
- Stunning graphics: Detailed stadiums and pitches provide the perfect visual environment for exciting matches

V
V

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?98m452krkf5aoxh

ก่อนติดตั้งเกมส์ เปิด Wi-Fi หรือ 3G รอไว้เลยนะครับ

หลังจาก Install ติดตั้งไฟล์ apk เป็นที่เรียบร้อย

ก่อนเข้าเกมส์ครั้งแรก มันจะให้ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์มาก่อน

รอมันโหลดจนเต็มแถบสีเขียว 100%

และมันก็จะเข้าเกมส์ให้เองโดยอัติโนมัติ

หลังจากนั้น ครั้งต่อๆไป ก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

................................................................................................................................

Capdase Soft Jacket2 Xpose >> Galaxy S II <<

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

SGP Neo Hybrid Case >> Galaxy S II <<

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378834

................................................................................................................................

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 25 Jul 2011 15:22; ทั้งหมด 4 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 14:38  

Haward ผู้เขียน:
คือผมก็ไม่ได้ อ่านกระทู้หลังจากหน้า 33 ไปนะครับ ไม่รู้ว่ามีคนตอบไปยัง หูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ที่ว่าผมลองไปต่อแล้ว ใช้ โทรออกฟังเพลงได้นะครับ เป็นของพี่ที่พักอยู่ห้องเดียวกัน เค้าบอกซื้อมารุ่นนี้แระ 2000 กว่าบาทต่อได้ 3 เครื่อง สั่งงาน เพลง ผ่านตัว หูฟัง Bluetooth ได้เลย ว่าจะอัพรูปมาให้ดูว่ารุ่นเดียวกันไหม แต่ทำไม่เป็น อิอิ (แต่พี่ที่ห้องยืนยัน เค้าใช้ HTC รุ่น wildfire อยู่ สะกดถูกเปล่าไม่รู้) น่าจะใช้ได้นะครับ พอดี อ่านกระทู้ แล้วไปลองดูอ่ะครับ เพราะว่าจะซื้อเหมือนกัน ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ

...พยายามสุดฤทธิ์ ที่จะ pair SE MW600 กับ GS2 แต่ก็ไม่สำเร็จอ่ะ Sony Ericsson MW600 นี่ใช้กับ hTC HD2 มาเกือบสองปีแล้ว ตอนนี้เลยไปซื้อ Motorola S605 มาใช้กับ GS2 แทน ก็มีข้อดดีแตกต่างกันคือ

1- Motorolar S605 ไม่มีจอแสดงผลเหมือน Ericsson MW600 แต่จำ FM ได้ 5 สถานี Ericsson MW600 จำไม่ได้
2- Ericsson MW600 ปรับเลือกสถานีได้เป็น step Motorolar S605 หาสถานีแบบ Auto ถ้าชัดไม่พอก็ไม่รับ
3- Motorolar S605 สามารถเชื่อมต่อกับ Computer ได้ SE MW600 เชื่อมไม่ได้
4- Motorolar S605 สวย slim สู้ Sony Ericsson MW600 ไม่ได้
5- หูฟังที่มากับ Motorolar S605 เป็นแบบ Ear pad สู้ In Ear ของ Sony Ericsson MW600 ไม่ได้ ตอนนี้เลยใช้ตัว BT เป็น Motorolar S605 หูฟังของ Sony Ericsson MW600
6- Motorolar S605 ราคา +/- 1,500฿ Ericsson MW600 ราคา +/- 2,100฿

***ถ้าหาทางเชื่อมต่อ GS2 กับ Sony Ericsson MW600 ได้ช่วยมาบอกหน่อยน๊ะEmbarassed
เมื่อไปซื้อ BT อย่าลืมให้ผู้ขายเชื่อมต่อให้ดูก่อนเป็นอันขาด
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 15:44  

คือผมก็ไม่ได้ อ่านกระทู้หลังจากหน้า 33 ไปนะครับ ไม่รู้ว่ามีคนตอบไปยัง หูฟัง Bluetooth FM Stereo Sony Ericsson MW600 ที่ว่าผมลองไปต่อแล้ว ใช้ โทรออกฟังเพลงได้นะครับ เป็นของพี่ที่พักอยู่ห้องเดียวกัน เค้าบอกซื้อมารุ่นนี้แระ 2000 กว่าบาทต่อได้ 3 เครื่อง สั่งงาน เพลง ผ่านตัว หูฟัง Bluetooth ได้เลย ว่าจะอัพรูปมาให้ดูว่ารุ่นเดียวกันไหม แต่ทำไม่เป็น อิอิ (แต่พี่ที่ห้องยืนยัน เค้าใช้ HTC รุ่น wildfire อยู่ สะกดถูกเปล่าไม่รู้) น่าจะใช้ได้นะครับ พอดี อ่านกระทู้ แล้วไปลองดูอ่ะครับ เพราะว่าจะซื้อเหมือนกัน ผิดพลาดประการใดขอ อภัยด้วยนะครับ

...พยายามสุดฤทธิ์ ที่จะ pair SE MW600 กับ GS2 แต่ก็ไม่สำเร็จอ่ะ Sony Ericsson MW600 นี่ใช้กับ hTC HD2 มาเกือบสองปีแล้ว ตอนนี้เลยไปซื้อ Motorola S605 มาใช้กับ GS2 แทน ก็มีข้อดดีแตกต่างกันคือ

1- Motorolar S605 ไม่มีจอแสดงผลเหมือน Ericsson MW600 แต่จำ FM ได้ 5 สถานี Ericsson MW600 จำไม่ได้
2- Ericsson MW600 ปรับเลือกสถานีได้เป็น step Motorolar S605 หาสถานีแบบ Auto ถ้าชัดไม่พอก็ไม่รับ
3- Motorolar S605 สามารถเชื่อมต่อกับ Computer ได้ SE MW600 เชื่อมไม่ได้
4- Motorolar S605 สวย slim สู้ Sony Ericsson MW600 ไม่ได้
5- หูฟังที่มากับ Motorolar S605 เป็นแบบ Ear pad สู้ In Ear ของ Sony Ericsson MW600 ไม่ได้ ตอนนี้เลยใช้ตัว BT เป็น Motorolar S605 หูฟังของ Sony Ericsson MW600
6- Motorolar S605 ราคา +/- 1,500฿ Ericsson MW600 ราคา +/- 2,100฿

***ถ้าหาทางเชื่อมต่อ GS2 กับ Sony Ericsson MW600 ได้ช่วยมาบอกหน่อยน๊ะEmbarassed
เมื่อไปซื้อ BT อย่าลืมให้ผู้ขายเชื่อมต่อให้ดูก่อนเป็นอันขาด

อ่ะ ตามรูป เป๊ะ เลยครับ แต่ของพี่ เป็นสีขาว ยืนยันว่า ใช้โทรออก ฟังเพลงได้ครับ เป็นระบบสัมผัส เวลา เพิ่มลดเสียง แต่การเชื่อมต่อนั้น ผมก็ เปิด บลูทูธ หาปกตินะครับ แล้วจะเจอคำว่า MW600 ก็ เชื่อมต่ออ่ะครับ ส่วนทางตัวบูลทูธ เอง ผมม่แน่ใจว่าเค้าตั้งยังไงนะครับ
เพราะ เค้าเปิดฟังของเค้าอยู่ก่อนแล้ว เค้ามาเจอโทรศัพท์ผม เค้าก็ขอลองต่ออ่ะครับ ไว้เจอกันคืนวันพุธ จะถามให้นะครับ
UKnoW
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 17:13  

อ่ะ ตามรูป เป๊ะ เลยครับ แต่ของพี่ เป็นสีขาว ยืนยันว่า ใช้โทรออก ฟังเพลงได้ครับ เป็นระบบสัมผัส เวลา เพิ่มลดเสียง แต่การเชื่อมต่อนั้น ผมก็ เปิด บลูทูธ หาปกตินะครับ แล้วจะเจอคำว่า MW600 ก็ เชื่อมต่ออ่ะครับ ส่วนทางตัวบูลทูธ เอง ผมม่แน่ใจว่าเค้าตั้งยังไงนะครับ
เพราะ เค้าเปิดฟังของเค้าอยู่ก่อนแล้ว เค้ามาเจอโทรศัพท์ผม เค้าก็ขอลองต่ออ่ะครับ ไว้เจอกันคืนวันพุธ จะถามให้นะครับ

จะต่ออีกเครื่องก็กดปุ่มเปิด WM600 ค้างไว้จนกว่าจะมี สัญญาลักษณ์ว่ากำลัง ค้นหาที่ตัว MW600 อยู่อ่ะครับ แล้วก็ หยิบ S2 ขึ้นมาค้นหาเลย แล้วก็ pair เลยครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 18:12  

?Yeeeeyh ได้แล้ว ขอบคุณ คุณUKnow มากๆ สรุปต้อง
1- ที่ Samsung Galaxy S2 >Menu > setting >Wireless and Network > Bluetooth Setting > เปิด Bluetooth รอไว้
2-เมื่อกดเปิด Switch ของ Sony Ericsson MW600 ต้องกดค้างไว้ก่อน อย่าปล่อยเป็นอันขาด จะมี เครื่องหมายลูกศร วนๆ รออยู่
3-ที่ Samsung Galaxy S2 >Menu > setting >Wireless and Network > Bluetooth Setting > Search for Devices
4-Samsung Galaxy S2 จะมองเห็น MW600
5-ปล่อยมือจาก Switch ของ Sony Ericsson MW600
6-Samsung Galaxy S2 จะเริ่มทำการ pair Sony Ericsson MW600 จนเสร็จสิ้น จะเห็นคำว่า Paired อยู่ใต้ คำว่า "MW600"

?ชอบหูฟัง BT ตัวนี้ เสียงถูกใจ FM ไวมาก ก็ฟังมาหมดล่ะทุกยี่ห้อ แล้วรูปทรงเข้ากับ GS2 พอดีเลย slim เหมือนๆกัน
...คุณ UKnow แวะเข้ามาดูบ่อยๆสิ Arc ก็ Gingerbread เหมือนกัน เรื่องการแก้ปัญหาของ OS การใช้ Applications ก็เหมือนๆกันทั้งนั้น ตอนนี้มี BT เข้าไปสามตัวล่ะ ของ hTC อีกตัวสีขาว Hi ดีเสียงเพราะแต่ไม่มี FM ส่วน Motorola S605 ก็เป็นตัวสำรองไป
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 18:54  

มีคำถามครับ

เห็นตอนนี้ GS2 ที่ขายในบ้านเรามี 2 รุ่น คือ i9100(AIS) กับ i9100T(Dtac,true)

ที่อยากรู้คือ รหัส i9100T มันสามารถลงโม rom ได้เหมือนกันปะครับ อย่างพวก miui, cm7 ?? เพราะรุ่น i9100T ที่เห็นขายนอกจากไทยก็มีที่ออสเตรเลียเท่านั้นเอง

Rolling Eyes Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 20:09  

มันเป็นการตั้งคลื่นครั้งแรกเท่านั้นครับ สามารถเปลี่ยนได้โดยใช้โคดง่ายๆ ลองอ่านหน้าก่อนดูบ้างครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 21:05  

อ้างถึง:
ขอโทษนะ ขอวิเคราะห์ว่า เป็นของปลอม(จีนแดง)หรือปล่าว เพราะดูจากผลิตภัณท์ไม่มียี่ห้อบอกเลยว่าเป็นของไร ส่วนที่screen class10นั้น จะพิมเองเป็นclass30ก็ยังได้ สำหรับท่านที่จะซื้อลองวิเคราะห์ก่อนตัดสินใจนะครับ

ขอโทษครับ sdcard 32gb class 10 ที่ผมเอา มาขายนั้น ผลิต ใน เกาหลี ครับ ที่ไม่ ตี ตราก็ เพราะว่า ผมสั่งไม่เอา logo ครับ ไม่งั้นก็ ต้องเสียเงินเพิ่ม อีก ซึ่งราคานี้ก็ ถูกแล้ว ครับ ผมรับประกัน เลย ว่า write ได้ขั้นต่ำที่ class 10 ครับ แล้วตัว card ก็ มองเห็น หลังจาก format แล้ว 29.80 GB ครับ ผมค้าขาย ไม่มีโกงครับ ไม่เอาของ เกรดไม่ถึง ปลอม มัวๆ มา หลอกขายหลอก ครับ เพราะผมเองก็ ขายของใน Facebook อยู่

http://aekgadget.weloveshopping.com
http://goo.gl/EyMw8

มีชื่อที่อยู่ จริง ทำไมต้องต้องมาหลอก โกง ขาย ชาวบ้านด้วย แบต ซัมซุงผมก็ ขาย ไปหลาย ก้อนแล้ว จากคนใน siamphone นี้ล่ะ 1800mah ก้อนล่ะ 300 ครับ ก็ไม่ได้ แพงอะไร
ผมไม่ได้ มาหลอก ขาย 32gb class ราคา 900 น่ะครับ

ที่สำคัญ 32 gb class 10 ตัวนี้ผมก็ใช้อยู่ กับเครื่อง dell streak ครับ ได้ของมา ผม test แล้ว ครับ ใช้ได้ จริงแน่นอน

ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:07  

แบบของถ้ามีบริษัทที่ผลิตก็ดีนะครับ แบบไม่รู้ที่มาที่ไปคนซื้อก็กลัว เช่นแบตถ้าเกิดระเบิดขึ้นมาจะทำยังไง ?
commander29
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:09  

มีปํญหามาถามอีกแล้วครับ ทำไม GPS รู้สึกมันช้าๆ จังใช้กับ maps โหลดช้ามาก

ใช้กับ navigation / speed navi มันใช้ไม่ได้อะครับ แต่พอต่อกับ Wireless

ใช้ได้เร็วดี ยกเว้น speed navi = = ไม่รู้ว่า จะชี้จุดที่เราอยู่ ให้มันหาเองได้อย่างไร... ?

งงมากเลย แถมเซ็งจังเลย มันเป็นจุดประสงค์หลัก ที่ซื้อมาเลยนะเนี่ย = =
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:09  

แบบของถ้ามีบริษัทที่ผลิตก็ดีนะครับ แบบไม่รู้ที่มาที่ไปคนซื้อก็กลัว เช่นแบตถ้าเกิดระเบิดขึ้นมาจะทำยังไง ?
harit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:39  

.

จัดมาให้ .. แฟนเกมส์ฟุตบอล ไม่ควรพลาด

PES 2011

Pro Evolution Soccer 2011 v1.0.6 (1.0.6) Android Full Crack

Features:

- Unrivaled realism: Experience incredible gameplay and focus on tactics, goals and winning trophies while competing against the most advanced team and player AI on the market.
- Exclusive UEFA Club Competitions: PES 2011 includes many of the best European club teams in the officially licensed UEFA Champions League? and UEFA Europa League? modes.
- Outstanding Accessibility for Beginners and Experts: The uniquely designed true flowTM control system provides instant access for players of all levels by utilizing the accelerometer and AI-supported touch controls. More advanced players are presented with unlimited freedom of play by being able to master classic console-style controls with virtual pad and buttons.
- Stunning graphics: Detailed stadiums and pitches provide the perfect visual environment for exciting matches

V
V

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?98m452krkf5aoxh

ก่อนติดตั้งเกมส์ เปิด Wi-Fi หรือ 3G รอไว้เลยนะครับ

หลังจาก Install ติดตั้งไฟล์ apk เป็นที่เรียบร้อย

ก่อนเข้าเกมส์ครั้งแรก มันจะให้ดาวน์โหลดไฟล์เกมส์มาก่อน

รอมันโหลดจนเต็มแถบสีเขียว 100%

และมันก็จะเข้าเกมส์ให้เองโดยอัติโนมัติ

หลังจากนั้น ครั้งต่อๆไป ก็เข้าเล่นเกมส์ได้ปรกติ

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขาย ของกระผมกันบ้างนะครับ

Capdase Soft Jacket2 Xpose >> Galaxy S II <<

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

SGP Neo Hybrid Case >> Galaxy S II <<

Very Happy
เกมดีๆมาอีกแล้วขอบคุณหลายๆครับ ไม่ต้องเสียเงินโหลดจากมาเก็ตกันแล้ว หุหุ
kia
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:44  

วอนผู้รู้นะครับ s2 ผม มันรับและส่ง mms ไม่ได้ครับ โทรไปที่ศูนย์ทรูมูฟอธิบายอะไรไม่รู้ไม่ได้เรือง ลองๆๆๆๆๆ หลายครั้งเเล้วยังไม่ได้เลย ขึ้นกำลังส่งๆๆๆๆ แต่ข้อความไม่ไป ตอนเเรกนึกว่าจะเกี่ยวกับการปิดเน็ต เพราะมันกินเงินบานเลย เเต่พอเปิดก่อนส่ง mms ก็ยังไม่ได้ รบกวนหน่อยนะครับ ผู้รู้
La-[oN]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:50  

peerawit ผู้เขียน:
อ้างถึง:

แล้วมีโปรแกรมประเภทนี้สำหรับwindow xpไหมครับ

เท่าที่ทราบไม่มีนะครับ มีเฉพาะ window 7 ครับ
spguest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 22:56  

อยากจะรบกวนขอท่าน instinct- ช่วยอัพเกมส์ Tom Clancy's Splinter Cell Conviction? HD v1.0.0 ให้หน่อยนะครับ ขอเป็น mediafile นะครับ เพราะถ้าเป็น filesonic ผมโหลดไม่เคยได้เลยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม... Very Happy
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 00:16  

spguest ผู้เขียน:
อยากจะรบกวนขอท่าน instinct- ช่วยอัพเกมส์ Tom Clancy's Splinter Cell Conviction? HD v1.0.0 ให้หน่อยนะครับ ขอเป็น mediafile นะครับ เพราะถ้าเป็น filesonic ผมโหลดไม่เคยได้เลยครับ ขอขอบคุณล่วงหน้าครับผม... Very Happy

จัดไป

Splinter Cell Conviction HD - Samsung Galaxy S II Cracked v1.0.0

>> http://www.mediafire.com/?v2is4di9ub4m4l0

Very Happy
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 02:49  

La-[oN] ผู้เขียน:
vapex ผู้เขียน:

การ์ด wifi ที่รองรับการทำงานแบบ Access Point นะครับ
?Atheros AR5xxx/AR9xxx cards, driver version 8.0.0.238
?Broadcom 4310-series (in many Dell laptops)
?Broadcom 4321AG/4322AG/43224AG WLAN Adapter, driver version 5.60.18.8 (here)
?D-link AirPlus G DWL-G510 Wireless PCI Adapter, driver version 3.0.1.0
?D-Link DWA-140 RangeBooster N USB Adapter, driver version 3.0.3.0
?Dell 1510 Wireless N adapter, Broadcom version,driver 5.60.18.8, (here)
?Intel 5100/5300, WiFi Link 1000 BGN, driver version 13.0.0.107
?Linksys Dual-Band Wireless-N USB Network Adapter(WUSB600N), driver version 3.0.10.0
?Netgear 108 Mbit WG311T
?Ralink RT2870 (in many 802.11n USB dongles)
?Realtek RTL8187B (Win7 driver ver.1178)
?Realtek RTL8187SE (with the drivers that came with Windows 7)
?Realtek RTL8192u with 1370(Beta)
?Sitecom Wireless USB Adapter 54g WL-608, with Ralink RT2870 drivers, version 3.0.9.0
?Belkin F5D7050UK
?Belkin Wireless G MIMO devices (as of version 3.1.2.0)
?D-Link AirPlus G DWL-G122
?Gigabyte GA-WPKG 802.11g
?Intel 3945/4965,2200BG (most Intel cards, unfortunately)
?Mac Book Builtin Broadcom devices
?Realtek RTL8187 (like in older 802.11bg USB dongles)
?Zydas ZD1211 (also in 802.11bg USB dongles)

ผิดถูกประการใด รบกวนผู้รู้ชี้แนะด้วยครับ (มือใหม่ Android ครับ)

มีประโยชน์มากคับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 02:51  

.

PES 2011

Features:

V
V

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

Very Happy

ของเขาดีจิง ขอบคุงคับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 02:51  

?Yeeeeyh ได้แล้ว ขอบคุณ คุณUKnow มากๆ สรุปต้อง
1- ที่ Samsung Galaxy S2 >Menu > setting >Wireless and Network > Bluetooth Setting > เปิด Bluetooth รอไว้
2-เมื่อกดเปิด Switch ของ Sony Ericsson MW600 ต้องกดค้างไว้ก่อน อย่าปล่อยเป็นอันขาด จะมี เครื่องหมายลูกศร วนๆ รออยู่
3-ที่ Samsung Galaxy S2 >Menu > setting >Wireless and Network > Bluetooth Setting > Search for Devices
4-Samsung Galaxy S2 จะมองเห็น MW600
5-ปล่อยมือจาก Switch ของ Sony Ericsson MW600
6-Samsung Galaxy S2 จะเริ่มทำการ pair Sony Ericsson MW600 จนเสร็จสิ้น จะเห็นคำว่า Paired อยู่ใต้ คำว่า "MW600"

?ชอบหูฟัง BT ตัวนี้ เสียงถูกใจ FM ไวมาก ก็ฟังมาหมดล่ะทุกยี่ห้อ แล้วรูปทรงเข้ากับ GS2 พอดีเลย slim เหมือนๆกัน
...คุณ UKnow แวะเข้ามาดูบ่อยๆสิ Arc ก็ Gingerbread เหมือนกัน เรื่องการแก้ปัญหาของ OS การใช้ Applications ก็เหมือนๆกันทั้งนั้น ตอนนี้มี BT เข้าไปสามตัวล่ะ ของ hTC อีกตัวสีขาว Hi ดีเสียงเพราะแต่ไม่มี FM ส่วน Motorola S605 ก็เป็นตัวสำรองไป

Laughing Laughing Laughing
spguest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 11:43  

spguest ผู้เขียน:

จัดไป

Splinter Cell Conviction HD - Samsung Galaxy S II Cracked v1.0.0

>> http://www.mediafire.com/?v2is4di9ub4m4l0

Very Happy

ขอบคุณท่าน instinct- มากครับ... Very Happy
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 12:02  

ถามหน่อยจิ ในนี้ออน เอ็มกับโปรแกรมอะไรกัน อ่า

มีไครมีโปรแกรม IM+ ตัวเต็มบ้างไหม อ่า อิอิ
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 12:07  

เวลาใช้คุย ปกติต่อเนื่องประมาณ 10-15 นาที เครื่องก็เริ่มร้อน เป็นอาการปกติ หรือเปล่าครับ (มันร้อนหู)
buck
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 12:16  

oudjunk ผู้เขียน:
ถามหน่อยจิ ในนี้ออน เอ็มกับโปรแกรมอะไรกัน อ่า

มีไครมีโปรแกรม IM+ ตัวเต็มบ้างไหม อ่า อิอิ

Wink
fozzyt
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 13:14  

ผมใช้ msn:mercury ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาหุลดบ่อยๆเหมือน IM+
art_non
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 14:17  

danny GS2 ผู้เขียน:
เวลาใช้คุย ปกติต่อเนื่องประมาณ 10-15 นาที เครื่องก็เริ่มร้อน เป็นอาการปกติ หรือเปล่าครับ (มันร้อนหู)

ของผมก็เป็นครับ แล้วก็เวลาเล่นเกมส์เครื่องจะร้อนมากครับ บริเวณกล้อง
อย่างนี้ถือว่าผิดปกติหรือเปล่าครับ ควรเอาไปเข้าศูนย์หรือเปล่าครับ
sparo69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 14:37  

ใครสนใจ dock ที่มากับ 1000 คนแรกบอกได้นะครับ ผมไม่ได้ใช้เรยอ่ะ [ขายนะ ไม่ใช่ฟรี ] Laughing
parinya.hi
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 16:55  

danny GS2 ผู้เขียน:

ของผมใช้เป็น ชม เลยครับบางครั้งก็ไม่ร้่อนเท่าไหรนะครับ..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 17:23  

ก็อุ่นๆครับ เครื่องมันบางขนาดนี้ตัว cpu มันก็แทบจะติดฝาหลังอยู่แล้ว เครื่องรุ่นเก่ากว่านี้ตัวมันหนา cpu มันอยู่ลึกก็รู้สึกว่ามันไม่ร้อน ความจริงมันก็ร้อนเหมือนกันครับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 19:07  

fozzyt ผู้เขียน:

ผมใช้ msn:mercury ครับ ไม่ค่อยมีปัญหาหุลดบ่อยๆเหมือน IM+

mercury มันออนได้แต่ M อย่างเดียว แต่ IM+มันออน Facebook กับอย่างอื่นได้พร้อมกัน ตัว IM+pro ที่ผมใช้อยู่เป็นตัวล่าสุดใช้ออนทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนก็ไม่เห้นจะหลุดเลย ลิ้งโหลดอยู่กระทู้บนนู่น สังเกตดูดีๆ.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 19:28  

ขออนุญาตขาย Samsung Galaxy S II ศูนย์ True สภาพ ภายนอก 99.99%
ไม่มีรอยเลยครับผม เพราะใส่เคสมาตั้งแต่ซื้อ
Hardware + Software 100%
ปกติไม่มีปัญหาครับผม ไม่เคยตกหล่นครับ.
ไม่มี Dead Pixel + Hot Pixel

ราคา 17000 บาทถ้วน

อุปกรณ์ดังนี้ครับ
1.ตัวเครื่อง Samsung Galaxy S II ศูนย์ True (แปะหน้าจอแล้ว)
2.สายชาจ USB + Adapter + Headset
3.กล่อง + คู่มือ + Speed Navi (ยังไม่ได้แกะ)
4.เคส แบบซีลีโคนขาวใส + เคส Paul smith พร้อมกล่อง

(น่าจะเป็นราคาที่สมควรแล้วนะครับ ขออนุญาตไม่ลดแล้วครับ)
มาดูของก่อนได้ครับ ชิวๆไม่ซีเรียส ไม่ชอบก้อ ไม่ต้องเอาไปครับ ซื้อ/ขายแบบยุติธรรม ขอไม่รับจองนะครับ

วันที่ซื้อมาวันที่ 22/07/2011

สาเหตุที่ขาย หมุนเงินไม่ทันจริงๆครับ

สถานที่นัดเจอ รถไฟฟ้าตลอดสาย
ติดต่อ 080 200 1116 , 085 383 5775
ชื่อ นัท ครับ
หรือทาง Email : np_nut@hotmail.com
เวลาโทร 24 ชม. ครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 21:09  

buck ผู้เขียน:

mercury มันออนได้แต่ M อย่างเดียว แต่ IM+มันออน Facebook กับอย่างอื่นได้พร้อมกัน ตัว IM+pro ที่ผมใช้อยู่เป็นตัวล่าสุดใช้ออนทิ้งไว้ทั้งวันทั้งคืนก็ไม่เห้นจะหลุดเลย ลิ้งโหลดอยู่กระทู้บนนู่น สังเกตดูดีๆ.

หมายถึงตัว BeejiveIM หรือเปล่าอ่า
เพราะเท่าที่ย้อนกลับไปหาดูเจอแต่โปรแกรมนี้ที่คุณ Instinct โพสไว้
แต่ไม่เจอตัว IM+ Pro หรือว่าจะอยู่หน้าแรกๆๆ กว่านั้นอีก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 21:52  

ก่อนอื่นต้องขอบคุณหลายๆคนที่มาตอบในกระทู้ก่อนๆนะคะ คือว่าสุดท้ายเกมๆต่างๆก็ยังค้างอยู่ แต่ปัญหาใหม่คื
อ เวลาคุยโทรศัพในสมอลท็อค เบามากๆ ใครเปนมั้งคะ ปรับแล้วแต่ก็ยังเบาอยู่ค่ะ Sad เซงค่ะ หรือนี่คืออาการปรกติค่ะะ ที่เสียงจะเบา ลำโพงด้วยค่ะ แต่ถ้าฟังเพลงจะเสียงดังตามปรกติ เป็นเฉพาะตอนใช้สายโทรฯค่ะ
linus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 21:53  

เพื่อนๆครับ ใครได้รับ Power Pack บ้างแล้วอ่ะครับ อยากรู้ว่าใช้ดีไหมอ่ะครับ^^
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 22:13  

^
เราไม่ได้อ่า เพราะว่าเราไม่ได้จองทันพันคนแรก

ลง BeejiveIM ที่คุณ Instinct Post แล้วมันถามหาไลเซน
เหอๆๆ ได้เป็นทดลองใช้สามสิบวัน

ต้องหาใหม่สะแล้ว 555+
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 22:32  

^

ลง BeejiveIM ที่คุณ Instinct Post แล้วมันถามหาไลเซน
เหอๆๆ ได้เป็นทดลองใช้สามสิบวัน

ต้องหาใหม่สะแล้ว 555+

มันถามหา ลายเซ็นต์ หรือ ครับ

ของผมไม่ถามนะครับ เข้าไปดูที่ About ก็มีลายเช็นต์เรียบร้อย

แต่ก็อย่างว่าครับ

โปรแกรม BeejiveIM ชอบตรวจหาคีย์ จากโปรแกรม Crack สม่ำเสมอ

เหมือน iOS. ของ iPhone ที่ผมใช้อยู่เหมือนกัน

iPhone 4 ผมก็เลยจับ IM+ Pro ลงแทน

แต่ข้อดีของ BeejiveIM คือ Connect ได้เร็วกว่า IM+

.
.

ถ้าอย่างนั้น .

.
.
..

จัดให้ตามคำขอ

V
V

โปรแกรม Chat ยอดนิยม

IM+ Pro v4.1.1 Full Crack Andriod

ลูกเล่นครบ ไม่ถามหา Register

>> http://www.mediafire.com/?rs7z36nybae92ik

Very Happy

.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 27 Jul 2011 10:27; ทั้งหมด 2 ครั้ง
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 23:01  

ขอบคุณจ้า

Very Happy
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 23:13  

Very Happy

จัดโปรแกรมสามัญประจำเครื่อง อีก 1 โปรแกรม

ที่ควรมีติดเครื่องไว้ใช้งาน

>> MyBackup Pro For Andriod <<

เป็นโปรแกรมที่สามารถ Back Up ได้หลายอย่าง

เช่น

- รายชื่อ

- SMS , MMS

- ปฎิทิน

- บุ๊คมาร์ค

- การตั้งค่า

- รูปภาพ

- โปรแกรมในเครื่อง

โดยสามารถเลือก Back Up เก็บไว้ในการ์ด

และ สามารถ เรียก Restore กลับมาได้เช่นกัน

โปรแกรมตัวนี้ จัดได้ว่า

เป็นโปรแกรม ที่ไม่ต้องพึ่งพา Samsung kies ในการ Back Up

หรือ ไม่ต้อง Back Up ฝากผ่าน g-mail

ใช้โปรแกรมตัวนี้ Back Up ข้อมูล เก็บไว้ในการ์ดของเราเองได้เลยครับ

โปรแกรมตัวนี้ ใช้งานง่าย

เป็นโปรแกรม Back Up ที่ควรมีติดเครื่องไว้ เป็นประโยชน์อย่างมาก

ผมจัด ตัว Pro Full ให้เลยนะครับ

MyBackup Pro V2.7.5

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?v6j7ndaqit73jyk

.
.

Very Happy

.
.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขายสินค้า ของกระผมกันบ้างนะครับ

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II ))

Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

(( X-mini v1.1 ))

ลำโพงจิ๋ว-พกพา > เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 27 Jul 2011 08:39; ทั้งหมด 6 ครั้ง
redlego
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jul 2011 23:36  

เพิ่งจะมาสังเกตุเห็น Galaxy S II ของผม มีสีเหมือนสนิมที่มุมจอ ทั้งซ้ายและขวาซ้ายเป้นนิดเดียว?แต่ขวานี่เยอะเลยเอียงมุมนี่เห็?นชัดเลย ไม่ทราบว่าทำไงดีครับเพิ่งได้เค?รื่องวันที่15 กว่าคนที่ฝากไปซื้อจะกลับมาจากก?รุงเทพก็เพิ่งจะได้ใช้นี่เหละ จองกับ dtac
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 00:04  

หมายถึงตัว BeejiveIM หรือเปล่าอ่า
เพราะเท่าที่ย้อนกลับไปหาดูเจอแต่โปรแกรมนี้ที่คุณ Instinct โพสไว้
แต่ไม่เจอตัว IM+ Pro หรือว่าจะอยู่หน้าแรกๆๆ กว่านั้นอีก

อยู่ในโพสนี้ ลองเอาเม้าลากไปตรงหน้ายิ้มดู ตัวนี้เป็น 4.1.7 แล้ว

Wink

ส่วน BeejiveIM ก็ใช่ดีนะ ของผมไม่เห้นมันถามหาอะไรเลยโหลดมาจากในนี้แหละ แต่ข้อเสียคือเวลาจะส่งรูปมันส่งไปเต็มไฟล์เลย รูป 3M มันก็ไปเต็มๆเลย แต่ im+ เพราะมันสามารถเลือกขนาดรูปที่เราจะส่งได้ เหมาะสำหรับคนที่ใช้โปรแบบคิดเป็นข้อมูล
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 01:26  

งงกะวิธีจัดการไอคอนแอฟ android คือผมลบเกมร์ออกไป 1 เกมร์ แล้วติดตั่งเกมร์ใหม่ ไอคอนเกมร์ใหม่ไม่ยอมมาแทนทีตรงแอฟที่ลบไป กลับติดตั่งถัดมา ปัญหาคือ ที่ว่างตรงไอคอนเกมร์ที่ลบไปมันเลยโบ๋ กูรูแอนดรอยช้วยทีคับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 01:33  

ก่อนอื่นต้องขอบคุณหลายๆคนที่มาตอบในกระทู้ก่อนๆนะคะ คือว่าสุดท้ายเกมๆต่างๆก็ยังค้างอยู่ แต่ปัญหาใหม่คื
อ เวลาคุยโทรศัพในสมอลท็อค เบามากๆ ใครเปนมั้งคะ ปรับแล้วแต่ก็ยังเบาอยู่ค่ะ Sad เซงค่ะ หรือนี่คืออาการปรกติค่ะะ ที่เสียงจะเบา ลำโพงด้วยค่ะ แต่ถ้าฟังเพลงจะเสียงดังตามปรกติ เป็นเฉพาะตอนใช้สายโทรฯค่ะ

เกมร์นี้ผมเล่นไม่มีปัญหาอาราย แต่ที่รุ้มาเกมร์ในแอฟสโตรบางตัวมันยังไม่อัพเดตกับหน้าจอ s2 แนะนำโหลดเกมร์จากคุณ Instincs ผมเล่นใด้สบายไม่มีปัญหา

เสียงสมอทอคเบามีคนบอกวิธีแก้ใว้ในกระทู้นี้ลองกลับไปไล่หาดู ถ้าไม่เจอลองเข้าเว็ปนี้มีคนหาวิธีแก้ปัญหา ที่ http://203.150.228.246/node/23796

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย s_mart69 เมื่อวันที่ 27 Jul 2011 01:46; ทั้งหมด 1 ครั้ง
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 01:37  

Very Happy

จัด .. โปรแกรมดีดี ที่สุดยอด อีก 1 โปรแกรม ที่ควรมีติดเครื่องไว้ใช้งาน

>> MyBackup Pro For Andriod <<

เป็นโปรแกรมที่สามารถ Back Up ได้หลายอย่าง

เช่น

- รายชื่อ

- SMS , MMS

- ปฎิทิน

- บุ๊คมาร์ค

- การตั้งค่า

- รูปภาพ

- โปรแกรมในเครื่อง

โดยสามารถเลือก Back Up เก็บไว้ในการ์ด

และ สามารถ เรียก Restore กลับมาได้เช่นกัน

โปรแกรมตัวนี้ จัดได้ว่า

เป็นโปรแกรม ที่ไม่ต้องพึ่งพา Samsung kies ในการ Back Up

หรือ ไม่ต้อง Back Up ฝากผ่าน g-mail

ใช้โปรแกรมตัวนี้ Back Up ข้อมูล เก็บไว้ในการ์ดของเราเองได้เลยครับ

เป็นโปรแกรม Back Up ที่ควรมีติดเครื่องไว้ เป็นประโยชน์อย่างมาก

ผมจัด ตัว Pro Full ให้เลยนะครับ

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?v6j7ndaqit73jyk

.
.

Very Happy

.
.
.
.
.
.
.
.
.

* ฝากแวะชมเยี่ยมกระทู้ซื้อขายสินค้า ของกระผมกันบ้างนะครับ

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II ))

Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

ลำโพงจิ๋ว-พกพา > เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

Very Happy

แจ้มแจวอีกแววคับท่าน
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 02:22  

แนะนำทิป รายชื้อเพลงเป็นภาษาไทย

Global tag fixer

เปิดโปรแกรม Global tag fixer มันจะทำการ scan SD card ก็รอจนมันสแกนเสร็จ
หลังจากนั้น ให้จิ้มที่ Shift_JIS ครับ แล้วหา TIS-620
จากนั้นจิ้มที่ Convert with ครับ มันจะทำการแปลงให้เป็นภาษาไทยที?่เครื่องอ่านได้

ลองแล้วแจ่มดีคับ ไม่ต้องไปเปลียนไนคอม
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 08:29  

Very Happy

จัดโปรแกรม น้องๆ ขั้นเทพ อีก 1 โปรแกรม

สำหรับคนรักดูหนัง ดู MV เล่นไฟล์วีดีโอ ด้วย Galaxy S II

.
.

โปรแกรมเล่นไฟล์หนัง ไฟล์วีดีโอ

>> VPlayer <<

เล่นไฟล์ ได้หลากหลาย .นามสกุล

VPlayer is the best video player for Android.
Video formats: divx/xvid, wmv, m4v, flv, rmvb,
avi, mkv, mov, mp4, 3gp, ts, tp...
Streaming: http, rtsp, mms and m3u(apple http stream, m3u8)
External subtitles: (Advanced) SubStation Alpha(.ssa/.ass),
SAMI(.smi), SubViewer(.sub), Subrip(.srt),
MicroDVD(.sub), MPL2(.txt).
Embedded subtitles: (Advanced) SubStation Alpha(.ssa/.ass),
Subrip(.srt), MicroDVD(.sub) and Plain text in video files(.mkv, .avi )
This software uses code of FFmpeg licensed under the LGPLv3
and its source can be downloaded from our site.

จุดเด่นของโปรแกรมตัวนี้ ที่ทุกๆคนต้องชื่นชอบ

คือ สามารถเล่นไฟล์นามสกุล .dat จากแผ่น VCD

และ .Vob จากแผ่น DVD ได้ โดยไม่ต้องแปลงไฟล์

Copy ไฟล์ .DAT จากแผ่น VCD หรือ ไฟล์ .VOB จากแผ่น DVD

จับวางลง เครื่อง หรือ การ์ด .. ใช้โปรแกรมตัวนี้เปิดดูได้เลยครับ

ไม่ต้องมานั่งแปลงไฟล์ให้เสียเวลา

จากที่ทดสอบมา 2-3 โปรแกรม และเปรียบเทียบกับ RockPlayer

ความคิดเห็นส่วนตัวเห็นว่า VPlayer เล่นได้ดีกว่ามาก

เล่นได้ลื่นไหล ปรับขนาดหน้าจอได้

เล่นหรือดูไฟล์หนัง ค้างไว้ตรงไหน กด Stop หยุดไว้

ออกจากโปรแกรม เข้ามาใหม่อีกครั้ง จะเล่นไฟล์ ต่อจากจุดที่เราหยุดไว้ได้เลย

เท่ากับว่า ดูภาพยนตร์ หรือ วีดีโอ ค้างไว้ ตอนไหน

เปิดโปรแกรมเข้ามาใหม่ สามารถดูต่อได้เลย

สามารถตั้งค่าให้แสดง % ของแบตเตอรี่ได้

เลื่อน Scroll เลือกช่วง ตอน ที่ต้องการดู ได้ไหลลื่น ไม่มีกระตุก

.
.
.

จากรูปภาพด้านล่าง Capture รูปภาพ จากเครื่องผมเองมาให้ดูครับ

เป็นไฟล์ .VOB จากแผ่น DVD ชุด The Corrs Unplugged

ให้ความคมชัด ทั้งภาพและเสียง แสดงชื่อไฟล์ , เวลา , % แบตเตอรี่

V
V

VPlayer v0.9.9 Full Patch Android

โปรแกรมค่ายนี้ จะมีทั้งตัว Best Pro และ Alpha ด้วยครับ

ผมลองทดสอบแล้ว สรุปว่า Galaxy S II ต้องใช้ตัวธรรมดา VPlayer v0.9.9 เล่น

ถึงจะแสดงไฟล์ให้เห็นและเล่นได้

ตัวที่ผมจัดให้นี้เป็นตัว Full

ดังนั้นการติดตั้ง ต้องมีตัว Patch ช่วย เพื่อ Unlock

ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?m47qdx44s5dpp53

ไฟล์ที่โหลดมาจะเป็น .rar

แตกไฟล์ออกมา จะมีโปรแกรมอยู่ 2 ไฟล์

คือ

1. VPlayer v0.9.9 Android.apk

2. VPlayer (Unlocked) v0.9.9 Android.apk

ติดตั้งตัวแรกก่อน >> 1. VPlayer v0.9.9 Android.apk

ติดตั้งเสร็จเรียบร้อย ไม่ต้อง Open เปิดนะครับ กด Done ออกมา

และ มาติดตั้งตัวที่ 2 ตามต่อเลยครับ >> 2. VPlayer (Unlocked) v0.9.9 Android.apk

ติดตั้งครบทั้ง 2 ตัวเสร็จ เป็นอันเรียบร้อย

เข้าโปรแกรมจากไอคอน

เข้าโปรแกรม เลือกหาไฟล์จากโฟลเดอร์ที่เราจัดเก็บไฟล์วีดีโอไว้ เปิดเล่นได้เลยครับ

.
.
.
.
.
.
.
.
.

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 27 Jul 2011 10:39; ทั้งหมด 9 ครั้ง
AirJu
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 08:58  

ของเราก็เป็น ลองทำตามนี้ ครับ ตอนนี้หูฟังเรา ชัดเีครับ
http://community.siamphone.com/linkout.php?out=http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=451683&PN=1&TPN=1
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 11:05  

ใช้อยู่จ้า เชื่อมกับ Macbook Pro ได้ด้วยจ้่่า
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 13:43  

คัยเปงบ้างครับมันไม่ยอมปิดเครื่องให้อะครับ กดปิดสักพักมันก็เปิดขึ้นมาเองเหมือนการรีสตาร์ทอะครับ จะถอดเมมออกถอดไม่ได้สักที่ เห้ออออออ
commander29
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 15:05  

S2 ผู้เขียน:
คัยเปงบ้างครับมันไม่ยอมปิดเครื่องให้อะครับ กดปิดสักพักมันก็เปิดขึ้นมาเองเหมือนการรีสตาร์ทอะครับ จะถอดเมมออกถอดไม่ได้สักที่ เห้ออออออ

เวลากด กดค้างนานหรือเปล่าครับ เพราะ ถ้าไม่นานผมก็เคยเป็น โง่อยู่นาน

พอกดค้าง สักพักจะมีเมนูให้เราเลือก Power off ครับ

แต่ถ้ากดอย่างนี้แล้ว เป็นอีก อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วครับ ^^
Devilot
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 17:02  

สอบถามหน่อยครับ

คือเวลาเล่นเน็ทหรือเกมถ้าไม่ไ่ด้แตะซักแปปจอมันจะดับอ่ะครับมีวิธีเซ็ทให้เวลาเล่นเน็ทหรือเกมแล้วจอไม่ดับมั้ยครับหาไม่เจอเลย

อีกข้อผมใช้ SS Wave เวลาเข้าโฟลเดอค์ส่วนตัวสามารถตั้ง Password ได้ ของ S2 ทำได้มั้ยครับ

ที่ชาร์จมันใช้ของ Wave 1 ได้ด้วยใช่มั้ยครับ มันจะเหมือนของ Nokia หรือเปล่าครับที่แรงดันไม่เท่ากัน ของตัวแพงจะชาร์จได้แรงว่า

ขอบคุณมากๆครับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 21:55  

อยู่ในโพสนี้ ลองเอาเม้าลากไปตรงหน้ายิ้มดู ตัวนี้เป็น 4.1.7 แล้ว

Wink

ส่วน BeejiveIM ก็ใช่ดีนะ ของผมไม่เห้นมันถามหาอะไรเลยโหลดมาจากในนี้แหละ แต่ข้อเสียคือเวลาจะส่งรูปมันส่งไปเต็มไฟล์เลย รูป 3M มันก็ไปเต็มๆเลย แต่ im+ เพราะมันสามารถเลือกขนาดรูปที่เราจะส่งได้ เหมาะสำหรับคนที่ใช้โปรแบบคิดเป็นข้อมูล

เจอแล้ว เหอๆๆ ไม่นึกไม่ฝันว่าลิงค์จะอยู่ตรงนั้น
ตอนแรก นึกว่าส่ง Emo มาเพื่อสนับสนุน ว่าอยากได้ด้วย
เหอๆๆๆ ขอบคุณนะ เวอร์ล่าสุดสะด้วยสิ

BeejiveIM มันสวยดีนะ ชอบ แต่เราลงตัวที่ให้โหลดในนี้ไม่ได้
มาถามว่าไลเซนตลอด จนเราต้องเลือกแบบ Trial อย่างเดียว
เสียดาย
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 21:56  

Devilot ผู้เขียน:
สอบถามหน่อยครับ

คือเวลาเล่นเน็ทหรือเกมถ้าไม่ไ่ด้แตะซักแปปจอมันจะดับอ่ะครับมีวิธีเซ็ทให้เวลาเล่นเน็ทหรือเกมแล้วจอไม่ดับมั้ยครับหาไม่เจอเลย

อีกข้อผมใช้ SS Wave เวลาเข้าโฟลเดอค์ส่วนตัวสามารถตั้ง Password ได้ ของ S2 ทำได้มั้ยครับ

ที่ชาร์จมันใช้ของ Wave 1 ได้ด้วยใช่มั้ยครับ มันจะเหมือนของ Nokia หรือเปล่าครับที่แรงดันไม่เท่ากัน ของตัวแพงจะชาร์จได้แรงว่า

ขอบคุณมากๆครับ

ขอตอบที่ชาตใช้ของเวฟหนึ่งได้จ้า
รวมถึง USB หูฟังด้วย เหอๆๆ

เพราะใช้ของเวฟหนึ่งอยู่เหมือนกัน
ไม่อยากให้ของ GS II เก่า อิอิ
Noumy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 22:08  

ร้านดังย่านสีลมขาย 17,990.- มีร้านไหนถูกกว่านี้มั๊ยครับ Shocked
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 22:45  

IM+ Pro v4.1.1 Full Crack Andriod

>> http://www.mediafire.com/?rs7z36nybae92ik

โปรแกรมตัวนี้ Back Up ข้อมูล เก็บไว้ในการ์ดของเราเองได้เลยครับ

จัดโปรแกรม น้องๆ ขั้นเทพ อีก 1 โปรแกรม
VPlayer v0.9.9
ดังนั้นการติดตั้ง ต้องมีตัว Patch ช่วย เพื่อ Unlock
ดาวน์โหลด >> http://www.mediafire.com/?m47qdx44s5dpp53
Very Happy

Please click Sponsor Link http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

...ขอขอบคุณ สำหรับ Applications ดีๆ ที่มีมาให้ตลอดเวลา
linus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 00:00  

ผ่านมรตอบ ผู้เขียน:
linus ผู้เขียน:
เพื่อนๆครับ มีเครื่อง Galaxy s2 ของใครเวลา เปิดปิดหน้าจอ มันช้าๆบ้างอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร Crying or Very sad (ไม่ใช่เปิดปิดเครื่องนะครับ แค่ปิดเปิดหน้าจออ่ะ)

ช้ายังไงครับผม Smile อธิบายเพิ่มหน่อยครับ

หมายถึง พอกดปุ่มpower ด้านข้างอ่ะ แล้วจอจะดับ แล้วพอกดปุ่ม power อีกที มันจะหน่วงนิดหน่อยอ่ะครับ ไม่ติดทันที ^^'
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 03:06  

วันนี้ลอง โปรแกรม chat ผมว่าคีบอร์ดไทยที่ติดมากับเครื่องพิมพ์ไม่ถนัด ตัวอักษรสลับที่จากคีบอร์ดคอมหลายตัว

เพื่อนในบอร์ดนี้ใช้คีบอร์ดไทยตัวไหนกานบ้างคับ

แนะนำหนอยคัล ขอบคุงคับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 03:08  

ผ่านมรตอบ ผู้เขียน:
เพื่อนๆครับ มีเครื่อง Galaxy s2 ของใครเวลา เปิดปิดหน้าจอ มันช้าๆบ้างอ่ะครับ แล้วจะแก้ไขอย่างไร Crying or Very sad (ไม่ใช่เปิดปิดเครื่องนะครับ แค่ปิดเปิดหน้าจออ่ะ)

ช้ายังไงครับผม Smile อธิบายเพิ่มหน่อยครับ

หมายถึง พอกดปุ่มpower ด้านข้างอ่ะ แล้วจอจะดับ แล้วพอกดปุ่ม power อีกที มันจะหน่วงนิดหน่อยอ่ะครับ ไม่ติดทันที ^^'

ของผมก็หน่วงนิดๆแต่ไม่ช้า ความรุ้สึกผมว่าปกตินะคับ
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 09:16  

s_mart69 ผู้เขียน:
วันนี้ลอง โปรแกรม chat ผมว่าคีบอร์ดไทยที่ติดมากับเครื่องพิมพ์ไม่ถนัด ตัวอักษรสลับที่จากคีบอร์ดคอมหลายตัว

เพื่อนในบอร์ดนี้ใช้คีบอร์ดไทยตัวไหนกานบ้างคับ

ใช้คีย์บอร์ดที่มากับเครื่องเลย
เราพิมพ์ถนัดเพราะว่า

มีการฝึกฝนมาจาก Samsung Wave ซึ่งหน้าจอเล็กกว่า
อันนี้เลยพิมคล่องจนเพื่อนทัก นี่แกแชทผ่านมือถือเหรอ

555+
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 09:20  

ใช้ตัวนี้สิครับ

สระ วรรณยุกต์ มองเห็นชัดครบถ้วน

เป็นคีย์บอร์ดไทย 4 แถว เหมือน iOS.

ตำแหน่งการวางอักษร เหมือนแป้นพิมพ์ Notbook คีย์บอร์ดทั่วไป

ใช้ได้ทั้งแนวตั้ง และ แนวนอน ใช้ได้กับโปรแกรม Chat ทุกตัว

ผมทดลองมา 2 - 3 ตัวแล้ว

ส่วนตัวชอบตัวนี้มากที่สุด

ยังไม่เจออาการ Lag หรือ หน่วงใดๆ

ทำงานได้ดี ตอบสนองการสัมผัสได้ดีเช่นกัน

ชื่อโปรแกรม Keyboard ManMan 1.4.1

ดาวน์โหลดได้จาก Market ครับ

ลองทดสอบไปโหลดมาใช้งานดูสิครับ

แล้วจะชอบ Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 28 Jul 2011 09:31; ทั้งหมด 3 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 09:24  

โปรแกรมตัวนี้ Back Up ข้อมูล เก็บไว้ในการ์ดของเราเองได้เลยครับ

VPlayer v0.9.9
Very Happy

Please click Sponsor Link http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

...ขอขอบคุณ สำหรับ Applications ดีๆ ที่มีมาให้ตลอดเวลา

ขอบคุณเช่นกันครับ K. Grace71

Very Happy
MrSeVeN
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 09:35  

กำลังจะซื้อตัวนี้ครับ อยากรู้ว่าที่ไหนมีให้ผ่อน 0% 10 เดือนบ้างครับ แบบไม่ต้องสมัครพร้อมแพ็กเกจนะครับ อยากได้เครื่องเปล่าครับ
ky
Year's Star

จังหวัด: กระบี่
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 10:17  

MrSeVeN ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อตัวนี้ครับ อยากรู้ว่าที่ไหนมีให้ผ่อน 0% 10 เดือนบ้างครับ แบบไม่ต้องสมัครพร้อมแพ็กเกจนะครับ อยากได้เครื่องเปล่าครับ

ผมไปดูแล้วไม่เห็นมีเลย ตอนแรกเฟริชช้อยมี แต่ตอนนนี้เขาปรับดอกเบี้ยใหม่ครับ
0% = 6 เดือน
0.55% = 12 เดือน
0.69% = 18 เดือน

อีออน = 1.29%

เห็นดีแทค มี 0% = 10 เดือน แต่ต้องซื้อแพคเก็จเข้าด้วย และผ่อนผ่านบัตรเครดิต อะ
ky
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 10:24  

ไปถอยมาแล้วครับ
ส่วนใหญ่พอใจตัวเครื่องครับ ลองเล่นแล้วเลื่อนไหลดี ถ่ายรูป ping มีน้อยมาก ถึงกับน้อยที่สุดเป็นความโชคดีไป ไวเร็ต จับสัญญาณก็เหมือนเครื่องอื่นๆ (ผมเคยลองใช้ gl gio จับสัญญาณในตำแหน่งเดียวกัน คงต้องบอกว่าประสิทธิภาพแตกต่างกัน แต่สัญญาณที่ได้ เท่ากัน แต่คุณภาพการโหลดเน็ตจะดีกว่า) คงเพราะเครื่องมันแพงกว่ามั้ง 555

มีวิธีปรับรูปถ่ายมั้ยครับ เพราะพอถ่ายเวลาดูจากโทรศัพท์ก่อนถ่ายมันสว่าง พอถ่ายเสร็จเป็นรูป
ภาพที่ได้มันจะมืดนิดนึงอะครับ ทั้งที่เปิดแฟล็ตแล้ว งง เล่นเกมส์ก็ลื่นไหลดี

โดยภาพรวมดีมาก ถ้านับเป็นคะแนน เต็ม 10 ผมว่าน่าจะซัก 8-9 อะครับ (ส่วนตัว)
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 12:03  

[i][color=green][/color]ซื้อมาละ ราคา 18000 ถ้วน แถมเคส เคปแดส สีเทา 1 อัน เอ่อ แหล่มค่อตๆ อยากทราบว่าใครพอจะมีวิธีหรือโปรแกรมตัวไหนย้ายแอพไปไว้ที่ SDcard หรือช่วยบอกวิธีโหลดแอพมาเก็บไว้ใน SDcard บ้างครับ[/i]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 12:04  

สอบถามคนที่ใช้ program : Connectify หน่อยครับ set ยังไงให้ใช้ได้ครับ set ตรง wireless security เป็นอะไรครับ ผมลองแล้วไม่ได้เลยครับ การ์ดไวร์เลสผมรองรับแล้วครับ
pachara
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: มหาสารคาม
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 12:22  

Yary ผู้เขียน:
ซื้อมาละ ราคา 18000 ถ้วน แถมเคส เคปแดส สีเทา 1 อัน เอ่อ แหล่มค่อตๆ อยากทราบว่าใครพอจะมีวิธีหรือโปรแกรมตัวไหนย้ายแอพไปไว้ที่ SDcard หรือช่วยบอกวิธีโหลดแอพมาเก็บไว้ใน SDcard บ้างครับ

ไม่ต้องโหลดแอพเพิ่มก็ได้ครับ2.3มันย้ายได้เลยครับ
ไปที่ settings >> >applications >>>manage applications แล้วกดเลือกที่แอฟได้เลยครับตัวใหนที่มันย้ายได้มันก็จะมี move to sd ครับแล้วก็กดเลยครับ
TSY
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 12:32  

1. มีวิธีปรับลด Brightness ของ GS2 มั๊ยครับ ผมปรับต่ำสุดแล้วมันก็ยังสว่างแสบตาอยู่ดี

2. GS2 แต่ละเครื่องความสว่างสูงสุด-ต่ำสุด ไม่เท่ากันเหรอครับ ผมลองเทียบกับเพื่อนแล้ว ต่างกันเยอะมาก (เครื่องเพื่อนจองกับ Dtac ล็อตแรก เครื่องผมจองกับ Dtac ล็อต 2)
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 13:16  

commander29 ผู้เขียน:
S2 ผู้เขียน:

เวลากด กดค้างนานหรือเปล่าครับ เพราะ ถ้าไม่นานผมก็เคยเป็น โง่อยู่นาน

พอกดค้าง สักพักจะมีเมนูให้เราเลือก Power off ครับ

แต่ถ้ากดอย่างนี้แล้ว เป็นอีก อันนี้ต้องรอผู้รู้มาตอบแล้วครับ ^^

ลองแล้วคือไม่รู้แบบนี้ถูกป่าว คือถ้าจะปิดเครื่องต้องกดค้างนานๆเลยเดียวมันก็จะปิดเครื่องให้เอง แต่ถ้าเรากดค้างสักพักแล้วมันขึ้นเมนูให้เราเลือกปิดเครื่อง อันนี้ของผมมันเหมือนการ Restart เครื่องมันไม่ปิดให้ถาวร แบบนี้ปกติไหมครับ
Yary
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 13:20  

[quote="Noumy"]ร้านดังย่านสีลมขาย 17,990.- มีร้านไหนถูกกว่านี้มั๊ยครับ Shocked[/quote]
ผมซื้อที่มาบุญครองราคา 18000 แถมเคสแคบแดสของแท้ ติดฟิล์ม ลงเกมให้เพียบรวมๆก็ 13หน้า ซื้อร้านเพื่อนอ่ะ แต่ผมไปเห็นตรงข้ามศูนย์ดีแทค ขายราคาส่ง 17100 แต่ผมไม่ซื้อนะ อุดหนุนเพื่อนดีกว่า มานไม่หลอกเราแน่นอน
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 15:25  

จากที่หาตัว คีบอร์ดมาลอง พบว่า Keyboard ManMan กับ DroidSans Thai Keyboard ที่ฟรีเวิคดีคับ โดยเฉพาะ Keyboard ManMan พิมพ์ใวขึ้นทันตาเห็นเลยคับ เพราะตำแหน่งตัวอักษรและสระไกล้เคียงกับคีบอร์ดคอมพิวเตอร์มากคับ และมีระบบขยายตัวอักษรใหญ่เอกลักษ์เฉพาะ ประทับจัยดีคับ
เพื่อนๆลองโหลดมาเทศดูคับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย s_mart69 เมื่อวันที่ 28 Jul 2011 15:35; ทั้งหมด 1 ครั้ง
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 15:33  

ใช้คีย์บอร์ดที่มากับเครื่องเลย
เราพิมพ์ถนัดเพราะว่า

มีการฝึกฝนมาจาก Samsung Wave ซึ่งหน้าจอเล็กกว่า
อันนี้เลยพิมคล่องจนเพื่อนทัก นี่แกแชทผ่านมือถือเหรอ

555+

อิอิ เวฟ มันใช้ Social Hub ใด้ยังคับ ผมซื้อเวฟ 2 มาใช้ตอนนั้นเป็น bada เวอร์ใหม่กลับพบว่ายังใช้ไม่ใด้ อิอิ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 15:37  

MrSeVeN ผู้เขียน:

มีคับที่ J Mart คับ
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 15:39  

ใช้ตัวนี้สิครับ

สระ วรรณยุกต์ มองเห็นชัดครบถ้วน

เป็นคีย์บอร์ดไทย 4 แถว เหมือน iOS.

ตำแหน่งการวางอักษร เหมือนแป้นพิมพ์ Notbook คีย์บอร์ดทั่วไป

ใช้ได้ทั้งแนวตั้ง และ แนวนอน ใช้ได้กับโปรแกรม Chat ทุกตัว

ผมทดลองมา 2 - 3 ตัวแล้ว

ส่วนตัวชอบตัวนี้มากที่สุด

ยังไม่เจออาการ Lag หรือ หน่วงใดๆ

ทำงานได้ดี ตอบสนองการสัมผัสได้ดีเช่นกัน

ชื่อโปรแกรม Keyboard ManMan 1.4.1

ดาวน์โหลดได้จาก Market ครับ

ลองทดสอบไปโหลดมาใช้งานดูสิครับ

แล้วจะชอบ Very Happy

เพิงเจอที่ท่านตอบ เมื่อคืนลองเทศหลายตัว ยอมรับตัวนี้เจ่งสุดคับ

ขอบคุงที่แนะนำคับ
buck
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 15:57  

เคสอันนี้ก็น่าสนใจดีครับ http://www.thaiandroidphone.com/thread-19615-1-1.html แต่ราคาสูงไปมาก..
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 16:28  

ทำไมราคามันลงเร็วนักหว่าขนาดยังขายดีอยู่นะเนี่ย
S2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 16:53  

สอบถามอีกหน่อยครับ ผมลงเพลงไม่เยอะเลยใช้ผ่านบลูทูธเอา แต่ทำไม่ลงเสร็จแล้วหน้าจอโทรศัพท์มันจะมีตัว MTP Application เด้งเตือนขึ้นมาเรื่อยไม่ยอมหยุด และก็บอกการค้นหามีเดียเสร็จสมบูรณ์ ข้างในเหมือนเป็นรูปสัญลักษณ์ USB และมีข้อความขึ้นมากรุณาเชื่อมต่อผ่าน PC อ่านไม่ค่อยทันมันขึ้นมาแล้วก็หายอะครับ
เดะ-มอ-ปลาย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 17:49  

ทำไมราคามันลงเร็วนักหว่าขนาดยังขายดีอยู่นะเนี่ย

พวกซื้อเครื่องจองหักของแถมกับโปรแล้วซื้อมา12000 กว่าๆเองอ่ะเมื่อไหร่มันจาลดลงเหลือเท่านี้มั่งนะ อยากได้ Embarassed
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 18:19  

Very Happy

เดี๋ยวจะจัดเกมส์ ภาพสวยๆ มาให้ดาวน์โหลดเล่นกันอีกนะครับ

รอทดสอบก่อน ว่าลง S II แล้ว เล่นได้ดีไหม

แล้วจะเอาแจกให้เหมือนเดิมครับ

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 29 Jul 2011 09:56; ทั้งหมด 4 ครั้ง
Weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 18:42  

เกมร์นี้ผมเล่นไม่มีปัญหาอาราย แต่ที่รุ้มาเกมร์ในแอฟสโตรบางตัวมันยังไม่อัพเดตกับหน้าจอ s2 แนะนำโหลดเกมร์จากคุณ Instincs ผมเล่นใด้สบายไม่มีปัญหา

เสียงสมอทอคเบามีคนบอกวิธีแก้ใว้ในกระทู้นี้ลองกลับไปไล่หาดู ถ้าไม่เจอลองเข้าเว็ปนี้มีคนหาวิธีแก้ปัญหา ที่ http://203.150.228.246/node/23796

ขอบคุณค่ะ รู้สึกปัญหานี้มีหลายคน แต่สุดท้ายตอนนี้ ไปเปลี่ยนทางเอไอเอสเชียงใหม่ เค้าก็เปลี่ยนให้เลยค่ะ เพราะมันเบามากจริงๆ ขอบคุณทุกคนที่มาตอบ และ ขอบคุณเกมส์ดีๆของคุณ instincs ด้วยนะคะ
woodz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 20:43  

ผมซื้อมาแล้ว ตอนนี้ไม่มีปัญหา เรื่องกล้องและ wifi แต่ตอนนี้เกิดกับ internet brower คือ ตอนแรกผมเล่นเน็ตผ่าน edge ได้ด้วย internet brower แต่ต่อมาจู่ๆ มันเล่นกับ edge ไม่ได้ แต่เล่นกับ wifi ได้ ลอง Reset to default ของ internet brower ก็แล้วยังไม้ได้ อยากถามว่าควรทำยังไงดี หรือว่าควร factory reset ไม่อยากลงโปรแกรมใหม่ T_T
romechoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 20:51  

คือตั้งปลดล็อกหน้าจอเป็นแบบวาดไว้อ่าค่ะ แล้วน้องมันเอาไปวาดเล่น
จนมันขึ้นว่า ลองลายเีขียนมากเกินไป แล้วก็ให้ลงชื่อเข้าบัญชีผู้ใช้ google เพื่อปลดล็อก แต่พอใส่ไปแล้วไม่มีอะไรเกิดขึ้น ทำไงดีคะ
spguest
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jul 2011 22:50  

อยากสอบถามหน่อยครับเวลาถ่ายรูปอ่ะครับ ผมถ่ายรูปแนวนอนแต่ทำไมบางรูปพอกดเข้าไปดูพอหันเป็นแนวนอนแบบตอนที่เราถ่ายทำไมรูปมันกลายเป็นแนวตั้ง คือประมาณว่าถ้าเราจะดูภาพในแนวนอนเราต้องถือ SII ในแนวตั้ง แล้วเอียงคอดูอ่ะครับ ปวดคอมากมายเลย ต้องเข้าไปเซ็ตตรงไหนหรือป่าวครับ แต่แปลกตรงที่ว่าบางรูปก็เป็นบางรูปก็ไม่เป็นอ่ะครับ งง... Crying or Very sad
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 00:04  

เพิ่งรู้นะครับ ว่าเล่นเกมส์ใน เฟสบุ๊ค ได้ด้วย รักมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 07:56  

สอบถามอีกหน่อยครับ ผมลงเพลงไม่เยอะเลยใช้ผ่านบลูทูธเอา แต่ทำไม่ลงเสร็จแล้วหน้าจอโทรศัพท์มันจะมีตัว MTP Application เด้งเตือนขึ้นมาเรื่อยไม่ยอมหยุด และก็บอกการค้นหามีเดียเสร็จสมบูรณ์ ข้างในเหมือนเป็นรูปสัญลักษณ์ USB และมีข้อความขึ้นมากรุณาเชื่อมต่อผ่าน PC อ่านไม่ค่อยทันมันขึ้นมาแล้วก็หายอะครับ

คัยพอมีวิธีแก้ไขบ้างครับ มันคอยจะเด้งเตื่อนขึ้นมาอยู่ตลอด ลองไปปิดตัว Kies air ก็ไม่หายครับ แต่ก็งงๆเพราะเราก็ไม่ได้เปิดใช้มัน แต่มันคอยจะฟ้องขึ้นมาครับ

Embarassed Embarassed
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 26, 27, 28 ... 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: