Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30 ... 40, 41, 42  ถัดไป
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 4141 / เข้าชม: 9817746
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
84%
 84%  [ 73 ]
ดี - GOOD - 4
13%
 13%  [ 12 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
1%
 1%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 86

Author
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 18:32  
ตอบโดยอ้างถึง  

..Applications ดีๆ ที่งาน Office หรือนักเรียน นักศึกษาควรมี

1: Maxthon Mobile Browser นอกจากความสวยงามมี Skin และ
Features เด่นๆ ยังสามารถ download Zip ซึ่ง Google Browser ไม่ยอมรับได้อีกด้วย
^
2: CamScanner สำหรับงานถ่ายเอกสาร ที่เปลี่ยน file ภาพที่ถ่ายแล้ว scan เป็น file PDF ใช้
ส่งพิมพ์ได้เลย คุณภาพที่พิมพ์ออกมาเหมือนเอกสารนั้นถูก scan ด้วยเครื่อง
^
3: AndroZip File Manager สำหรับ Extract Zip ที่ downloaded
^
4: ES File Explorer สวยงามและที่สำคัญคือสามารถสร้าง Short cut ของ Folder ใดๆ ไปไว้
บน Home Screen ได้โดยไม่ต้องมา click หาให้วุ่นวาย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Grace71 เมื่อวันที่ 01 Aug 2011 18:39; ทั้งหมด 1 ครั้ง
คนช่างขอ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II - ซัมซุง Galaxy S II
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 18:36  

แบบว่าถ้าไม่ลำบาก ฝากจัดเกมตกปลามาให้บ้างนะครับ ขอบพระคุณคร๊าบบ (ถ้าลำบากในการค้นหาไม่ต้องก็ได้นะครับ)
ZCCCC
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 19:47  

Grace71 ผู้เขียน:
ZCCCC ผู้เขียน:
ผมกำลังตัดสินใจอยู่จะซื้อโทรศัพท์ใหม่ ตอนแรกตั้งใจว่า ไม่ SE arc ก็คง Play แต่เพื่อนผมจากต่างประเทศบอกว่า SS S2 ตอนนี้ดีที่สุดแล้ว
เพื่อนช่วยรบกวนให้ข้อมูลในการตัดสินใจหน่อยได้ไหม๊ครับผม
ขอบคุณครับ

...เพื่อนๆที่นี่เค้าก็ cheer GS2 นะสิ ก็ลองพิจารณาด้วยตัวเองดีกว่าน๊ะ คนรัก Brand เค้าก็เย๊อะ ส่วนตัวจะเลือก เครื่องที่ชอบเท่านั้น ส่วน Brand ดูจากผลประกอบการ ไม่สำคัญว่าอยู่อันดับหนึ่งหรือไม่ ดูความน่าเชื่อถือ นอกนั้นก็ความเก่งของเครื่องล้วนๆ ลองเทียบ Specifications เป็นรายข้อดู เทียบกันไป ชอบไม่ชอบ ที่สำคัญอย่าฝืนใจตัวเองเป็นอันขาด แบบนั้นจะทุกข์ใจไปนานมาก บางคนอาจชอบ Brand ชอบรูปทรง ไม่สนใจ Spec. เค้าก็มีความสุขแล้วที่ไ้ด้เป็นเจ้าของ ก็ไม่ต้องไปทับถมทะเลาะกัน

ขอบคุณนะครับผมสำหรับคำแนะนำ Smile
ก็คงอย่างที่คุณบอกแหละครับ เลือกที่ชอบที่สุด Smile
ทางออกเดียวคือต้องลองเล่นเครื่องเอง พรุ่งนี้คงได้คำตอบ Smile
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 20:10  

petitel ผู้เขียน:
harit ผู้เขียน:
N95 ผู้เขียน:
เพิ่งได้ desktop dock และ power pack มาเมื่อวาน ไม่ได้ใช้ใครสนใจ ก็แจ้งมาครับขาย 3000 บาท
ขอขายด้วยคน เพิ่งใด้เหมือนกัน

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ว่าหน้าตาเป็นอย่างไร เผื่อมีใครสนใจจะได้ตัดสินใจได้ครับ

หน้าตาของ desktop dock + power pack ตาม link ที่เค้า review นี้ครับ สภาพ 100% ไม่มีตำหนิเพราะว่าเพิ่งได้มา http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10689551/T10689551.html
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 21:38  

ต้องการแต่Power Packราคาเท่าไรครับ
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 21:40  

filman ผู้เขียน:
ผมลง speed navi แล้วมันใช้ไม่ได้อ่ะคับ มันขึนแบบนี้

เราต้องทำไงคับ ช่วยทีคับผู้รู้[/img]

ต้องแตกไฟล์ ในคอมก่อน นี่ครับ แล้วจึงนำไฟล์ที่แตกได้ ลงเครื่อง
petitel
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 21:55  

Instinct- ผู้เขียน:
คุณ Instinct ครับ รบกวนถามหน่อยครับว่ามี SGP case NEO Hybrid รุ่นที่เป็นสีทอง-ดำ ไหมครับ ชอบมากเลย ถ้ามีอยากช่วยอุดหนุนหน่อยครับ เพราะโหลดเกมส์ของคุณ Instinct ไปเยอะแล้ว Laughing

สนใจ ติดต่อผมมาได้นะครับ

จะได้ล็อคสินค้า จัดไว้ให้ครับ

TEL : 0 8 7 9 2 7 7 1 9 9 ( วุฒิ )

.
.

มาเชียร์ว่า SGP ตัวนี้ดีจริงครับ ใช้อยู่เป็นสีขาว บางได้ใจดีจริงๆ Smile
Nutao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 00:49  

สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่ สนใจอยากใช้มือถือรุ่นนี้ ไม่เคยใช้แอนดรอยมาก่อน

อยากถามผู้รู้ว่า วิธีเชคเครื่องตอนซื้อมีอะไรบ้างคะ เราค้นหาจากกูเกิ้ลแล้ว มีโค้ดให้กดเยอะมาก อยากได้โค้ดที่สำคัญๆ ไว้เชคค่ะ เช่น เชค dead pixel,ลำโพง ฯลฯ

ขอขอบคุณคำตอบล่วงหน้า และขอฝากตัวด้วยนะคะ Embarassed
toon28
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 01:18  

เคส สีแดงราคาเท่าไร คับ
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 09:20  

UKnoW ผู้เขียน:
(ไม่ได้ใช้ S2 )
รู้สึกเล่นเกมส์ Full HD อะไรแบบนี้เกือบทุกเครื่องเลยครับ ที่จะร้อน-ร้อนมาก
+ S2 บางด้วยครับ ขนาด Iphone ยังไม่ร้อนจี๋ เผลอๆร้อนเร็วกว่าเราอีกครับ =_="

ร้อนครับ อาการปกติ บางทีแนบหูไม่ไหวเลย เล่นโหดไปหน่อย
napalm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 18:12  

sII ค่ะ รบกวนสอนวิธี Tag รูบบน facebook ทีค่ะ ขอบคุณค่ะ
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 18:35  

ผมละเกียจจริงๆเลยพวก tag ใน FB เอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มีประโยชดีก่วา..

napalm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 18:46  

buck ผู้เขียน:
ผมละเกียจจริงๆเลยพวก tag ใน FB เอาเวลาไปทำอย่างอื่นที่มีประโยชดีก่วา..

เง้อ. ก็ถามกันดีๆแล้วไหงมางี้อ่ะ??? ไม่ได้ Tag ทำความเดือดร้อนให้ใครเสียหน่อยแค่ใช้ของไม่เป็นแล้วอยากรู้ ถ้าเป็นเหตุให้ท่านฉุนก็กราบขออภัยเป็นอย่าสูงค่ะ
Ashira
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 20:05  

รบกวนหน่อยคับ พอดีอยากรู้ว่า SII ตอนนี้ซื้อจากค่ายไหนดี

แล้ว3Gตอนนี้ค่ายไหนดีสุดอ่ะคับ พอดีอยากจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่

แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไรน่ะคับ รบกวนด้วยนะคับ

ขอบคุณมากเลยคับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:24  

Nutao ผู้เขียน:
สวัสดีค่ะ เป็นน้องใหม่ สนใจอยากใช้มือถือรุ่นนี้ ไม่เคยใช้แอนดรอยมาก่อน
อยากถามผู้รู้ว่า วิธีเชคเครื่องตอนซื้อมีอะไรบ้างคะ เราค้นหาจากกูเกิ้ลแล้ว มีโค้ดให้กดเยอะมาก อยากได้โค้ดที่สำคัญๆ ไว้เชคค่ะ เช่น เชค dead pixel,ลำโพง ฯลฯ
ขอขอบคุณคำตอบล่วงหน้า และขอฝากตัวด้วยนะคะ Embarassed

...เครื่องมือมีสองชิ้นจ้ะ
1:แว่นขยายอันโตๆสักอัน
2:ผ้าเช็ดหน้าสะอาดสัก ผ้านึง เอผ้าเช็ดหน้าเค้าเรียกเป็นอะไรน๊ะ ว่าเป็นผืนดูจะใหญ่ไป
...เมื่อรับเครื่อง ก็

1:ใส่ SIM ใส่ Battery
2: กดเปิดเครื่องจาก switch ด้านขวามือบน
3: รอให้เครื่องเปิดให้เสร็จสิ้นขั้นตอน
4: เช็ดหน้าจอให้สะอาด ใสกิ๊ง
5:กด Phone แป้นกดหมายเลยจะเปิดขึ้นมา กด *#0*#
*** จอ LCD TEST จะเปิดขึ้น

1: กด red green blue Receiver(White) และ Vibration(Black)ใช้แว่นขยายส่องไปตามลำดับ
--ต้องเห็นความบริสุทธิ์ ของหน้าจอทั้ง 5 สีโดนสม่ำเสมอและไม่มีจุดสีอื่นแปลกปลอมอยู่
ก็แสดงได้ว่าหน้าจอปรกติ
--นอกจากนั้นก็แตะ test ปุ่มอื่นๆไปตามหน้าจอ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:29  

Razz ?Application ดีๆวันนี้ เป็น Widget ที่ใช้ปิด เปิด Net สำหรับผู้ที่ไม่อยากให้ Battery เปลืองเพราะเปิด Modem ทิ้งไว้ โดยเฉพาะที่ใช้ Net แบบชั่วโมง การปิด เปิด ทำได้จาก Home Screen เพียงแตะเบาๆเท่านั้น

...มีสองตัวสอง Style ให้เลือก ดู Hi หน่อยก็ตัวแรก สีสันสดใส ก็ตัวที่สอง หรือจะเก็บเธอไว้ทั้งสองคนก็ไม่เป็นไรเพราะ file เล็กมาก
...อย่างไรก็ตามควรจะมีเวลาเปิดทิ้งไว้ให้ Sever ทั้งของ Android เองและ Applications อื่นได้มีโอกาสเข้ามาแจ้งเตือน update หรือทำ bug fix ให้เราบ้างสัก ชั่วโมงนึงตอนกินข้าวเย็นหรือ ดู TV สบายๆแล้วก็ปิดไปถ้ามี update ก็ up ซ๊ะเลย
...ท่านใดมี App.ที่ใช้แล้ว work ก็ขอเชิญนำมาแจ้งให้เพื่อนๆทราบด้วยน๊า
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:39  

Ashira ผู้เขียน:
รบกวนหน่อยคับ พอดีอยากรู้ว่า SII ตอนนี้ซื้อจากค่ายไหนดี
แล้ว3Gตอนนี้ค่ายไหนดีสุดอ่ะคับ พอดีอยากจะเปลี่ยนโทรศัพท์ใหม่
แต่ไม่ค่อยรู้รายละเอียดเท่าไรน่ะคับ รบกวนด้วยนะคับ
ขอบคุณมากเลยคับ

...ตอนนี้ใช้ของ TrueMove สัญญานไม่ดีเลย ถ้าสัญญานนิ่งสุดก็ DTAC download แน่นอน หลุดยาก เอาว่าหลุดยากดีกว่าน๊ะ เพราะบางทีฝนฟ้าหนักๆก็ไปเหมือนกันหมด download นานๆสัญญานไม่ drop
..ส่วน AIS สัญญานต่างจังหวัดนอกเมืองจะดีกว่า DTAC แต่ download นานแล้ว drop มากๆ
..TOT3g sure สุดแต่แพงหน่อย

..อ๋อถามว่าจะซื้อค่ายไหนลืมไป ไปพูดถึง TOT แต่จะว่าไปซื้อเครื่องเปล่าจาก SAMSUNG ก็ได้นี่เพียงแต่แจ้งเค้าว่าเราจะใช้กับ ISP ไหนเท่านั้น แต่การเปลี่ยน Band ก็ทำได้ไม่ยากอ่านย้อนหลังดู Wink
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:45  

napalm ผู้เขียน:
เง้อ. ก็ถามกันดีๆแล้วไหงมางี้อ่ะ??? ไม่ได้ Tag ทำความเดือดร้อนให้ใครเสียหน่อยแค่ใช้ของไม่เป็นแล้วอยากรู้ ถ้าเป็นเหตุให้ท่านฉุนก็กราบขออภัยเป็นอย่าสูงค่ะ

...อย่าเพิ่งน้อยใจจ้า หนักนิดเบาหน่อย ก็ผ่านๆไป แต่เรื่อง tag ภาพไม่เคยทำใน GS2 เหมือนกัน ท่านใดทำได้ช่วยน้องเค้าหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 21:53  

แล้วที่แบ่งคลื่น
GT-I9100 (900,2100)
GT-I9100T (850,2100)
ตอนนี้ไม่สำคัญแล้วใช่ไหมคับเพราะสามารถเปลี่ยนได้เอง แล้วถ้าจะเลือก คลื่น 900 ป้ายข้างกล่องแตกต่างกับ คลื่น 850 ยังไงบ้างคับ
อยากได้ที่ชาร์จในรถด้วย มีใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ราคาเท่าไหร่คับ
annonemuss
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 22:05  

Anonymous ผู้เขียน:
ตอนนี้ไม่สำคัญแล้วใช่ไหมคับเพราะสามารถเปลี่ยนได้เอง แล้วถ้าจะเลือก คลื่น 900 ป้ายข้างกล่องแตกต่างกับ คลื่น 850 ยังไงบ้างคับ
อยากได้ที่ชาร์จในรถด้วย มีใครซื้อมาใช้แล้วบ้าง ราคาเท่าไหร่คับ
Razz Razz Razz Razz วิธีเปลี่ยนเครือข่าย ssg2ด้วยตนเอง *#2263# ครับ Razz Razz Razz Razz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 22:10  

annonemuss ผู้เขียน:
Razz Razz Razz Razz วิธีเปลี่ยนเครือข่าย ssg2ด้วยตนเอง *#2263# ครับ Razz Razz Razz Razz

ขอบคุณคับ
แระข้างกล่องนิเหมือนๆกันหมดเลยใช่ไหมคับ (อันนี้อยากรู้ข้อแตกต่างคับ)
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 22:39  

ไม่รู้ว่า S2 มีอะไรพิเศษใน FB หรือเปล่าแต่ที่แน่ๆ
Friendcaster Tag รูปใน facebook ได้เนอะ
Nutao
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 22:41  

ขอบคุณ คุณ Grace71 มากๆ เลยค่ะ
เดี๋ยวถ้าได้เครื่องมา มีข้อสงสัยจะมาถามอีกนะคะ Surprised
napalm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 06:48  

ขอบคุณคุณ @UKnoW และคุณ @Grace71 ค่ะ ^_^
Weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 19:28  

อยากทราบวิธี เก็บรูปส่วนตัวแบบว่า สมมุติว่าใครมาเปิดดูรูปในมือถือเรา จะไม่ให้รูปที่เราไม่อยากให้เห็นอ่าค่ะ ใครพอจะมีทริคดีๆ สร้างไฟล์ส่วนตัว ที่เก็บรูปภาพกับคลิปไหม คะ เพราะปรกติมันโชว์หมดเลยอ่าค่ะ Very Happy

แล้วสรูปว่า โปรแกรมต่างๆที่คุณ Instinct มาแจกพวกเรา ต้องโหลดในคอมก่อน เท่านั้นหรือค่ะ หรือว่า โหลดจากมือถือเราได้เลยค่ะ

ขอบคุณที่มาตอบคำถามล่วงหน้าค่ะ
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 20:38  

Weetdy ผู้เขียน:
อยากทราบวิธี เก็บรูปส่วนตัวแบบว่า สมมุติว่าใครมาเปิดดูรูปในมือถือเรา จะไม่ให้รูปที่เราไม่อยากให้เห็นอ่าค่ะ ใครพอจะมีทริคดีๆ สร้างไฟล์ส่วนตัว ที่เก็บรูปภาพกับคลิปไหม คะ เพราะปรกติมันโชว์หมดเลยอ่าค่ะ Very Happy

แล้วสรูปว่า โปรแกรมต่างๆที่คุณ Instinct มาแจกพวกเรา ต้องโหลดในคอมก่อน เท่านั้นหรือค่ะ หรือว่า โหลดจากมือถือเราได้เลยค่ะ

ขอบคุณที่มาตอบคำถามล่วงหน้าค่ะ

วิธีง่าย ๆ ก็คือ สร้าง folder อะไรก็ได้แล้วใส่จุดไว้หน้าชื่อโฟล์เดอร์ android จะไม่แสดงในหน้า gallery และใน my files แต่ถ้าเราจะดูก็ใ้ช้โปรแกรม file manager อื่น ๆ เปิดแทนเช่น androZIP หรือ Astro ในการเปิดดูแทน แต่ถ้าคุณอยากป้องกันมากกว่านั้นก็ใช้โปรแกรมที่บังคับให้ใส่ password ก็ได้ แต่ผมว่าไม่สะดวก แบบนี้เราไว้ลึก ๆ หน่อยก็ปลอดภัยเพราะแ้ม้คนอื่นจะเปิดเข้าโปรแกรมดูก็ต้องรู้ว่าเก็บไว้ที่ไหน ด้วย
qchoo
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 21:51  

dr. kimhan ผู้เขียน:
มีใครสนใจซื้อมั้ยครับ
S II เครื่องศูนย์ดีแทคยกกล่อง+speednavi พร้อมใบเสร็จ
สภาพใหม่มากติดกันรอยรอบตัวตั้งแต่ซื้อ
หน้าจอติดกันรอยแบบด้าน
มีเคสให้สามอัน
16900
ที่สำคัญเครื่องประกัน 2 ปีครับ

สนใจครับดูของได้ที่ไหนครับ0817463703
ใครสนใจขายโทรหาได้นะครับ ขอบคุณครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 22:04  

วิธีง่าย ๆ ก็คือ สร้าง folder อะไรก็ได้แล้วใส่จุดไว้หน้าชื่อโฟล์เดอร์ android จะไม่แสดงในหน้า gallery และใน my files แต่ถ้าเราจะดูก็ใ้ช้โปรแกรม file manager อื่น ๆ เปิดแทนเช่น androZIP หรือ Astro ในการเปิดดูแทน แต่ถ้าคุณอยากป้องกันมากกว่านั้นก็ใช้โปรแกรมที่บังคับให้ใส่ password ก็ได้ แต่ผมว่าไม่สะดวก แบบนี้เราไว้ลึก ๆ หน่อยก็ปลอดภัยเพราะแ้ม้คนอื่นจะเปิดเข้าโปรแกรมดูก็ต้องรู้ว่าเก็บไว้ที่ไหน ด้วย

...ต่อยอดกันหลายๆวิธี
-ตัวแรก ซ่อน ภาพ และ VDO
-ตัวที่สองซ่อนเอกสารสำคัญ

...File ของคุณ Instinct เป็น Zip Browser ของเครื่องซึ่งเป็น Google Android จะไม่รับ ต้องใช้ Browser อิ่นๆเช่น Maxthon ที่ post ไว้ด้านบนจึงจะ download ได้
weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 22:44  

...ต่อยอดกันหลายๆวิธี
-ตัวแรก ซ่อน ภาพ และ VDO
-ตัวที่สองซ่อนเอกสารสำคัญ

...File ของคุณ Instinct เป็น Zip Browser ของเครื่องซึ่งเป็น Google Android จะไม่รับ ต้องใช้ Browser อิ่นๆเช่น Maxthon ที่ post ไว้ด้านบนจึงจะ download ได้

ขอบคุณทุกท่านที่มาตอบคำถามค่ะ รักบอร์ดนี้จริงๆมีอะไรแบ่งปันกันตลอด สังคมไทยมีแบบนี้ตลอดคงดีเนอะ Very Happy

แต่ว่า มีคำถามค่ะว่า เวลาเราเปิดกล้องใช่ไหมคะ เวลาอยากจะซูมภาพที่ไกลๆๆ ทำไมมันไม่มีที่ซูมเลยคะ หรือว่าเราบ้านนอกหาไม่เจอหว่า Rolling Eyes

ขอบคุณทุกท่านค่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 23:20  

weetdy ผู้เขียน:
แต่ว่า มีคำถามค่ะว่า เวลาเราเปิดกล้องใช่ไหมคะ เวลาอยากจะซูมภาพที่ไกลๆๆ ทำไมมันไม่มีที่ซูมเลยคะ หรือว่าเราบ้านนอกหาไม่เจอหว่า Rolling Eyes

...ใช้สองนิ้วถ่างกรอบสี่เหลี่ยมของ Focus ขยายออกจ้า
danny GS2
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2011 23:44  

ตัวแว่นขยาย ใน youtube เื่พื่อหารายชื่อ ต่างๆ ปกติ พิมไทยมันก็ขึ้น แต่ตอนนี้พิมไทยมันเป็นภาษาต่างดาวอ่ะครับ แต่ภาษาอังกฤษ ยังปกติอยู่ งง ครับ แก้ไข ตรงไหนครับ
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 06:57  

harit ผู้เขียน:
เพิ่งได้ desktop dock และ power pack มาเมื่อวาน ไม่ได้ใช้ใครสนใจ ก็แจ้งมาครับขาย 3000 บาท
ขอขายด้วยคน เพิ่งใด้เหมือนกัน

ถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยได้ไหมครับ ว่าหน้าตาเป็นอย่างไร เผื่อมีใครสนใจจะได้ตัดสินใจได้ครับ

หน้าตาของ desktop dock + power pack ตาม link ที่เค้า review นี้ครับ สภาพ 100% ไม่มีตำหนิเพราะว่าเพิ่งได้มา http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T10689551/T10689551.html

ขอขายเป็นคู่ ทั้งสองชิ้นก่อนนะครับ ปกติราคา 32xx บาท แต่ก็ขาย 3000 บาท ครับ
crazyboysoda
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 10:13  

เมื่อวานได้ซื้อ s2 มา ตอนลองเครื่องเรื่อง pink spot ไม่เกิด

หลังจากนั้นกลับมาถึงบ้านก็ลองดูอีกครั้งก็ยังไม่เกิด

ขณะนี้กำลังชาจเครื่องลองทดสอบดูทำไมเกิดpink spot

มันเกิดไรขึ้นหว่า
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 13:09  

Very Happy

.
.

*** SGP Ultra Thin Air Series - Soul Black Galaxy S II ***

สวย หรู บาง ได้สรีระ

.
.
.

ดูรายละเอียดข้อมูล การสั่งซื้อ และ รูปสินค้าจริง ได้ที่

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=379547

.
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 04 Aug 2011 17:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 14:11  

Very Happy

................................................................................................................................

(( CAPDASE เคส สำหรับ Galaxy S II )) Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105

.
.

((SGP Ultra Thin Air Series) เพื่อ Galaxy S II)) เคส สวยหรู บาง ได้สรีระ สำหรับ Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=379547

.
.

(( SGP Neo Hybrid Case เพื่อ Galaxy S II )) > เคส คุณภาพ ปกป้องอย่างมีระดับ เพื่อ Galaxy S II

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378834

.
.

ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408

................................................................................................................................

Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 04 Aug 2011 17:03; ทั้งหมด 2 ครั้ง
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 15:51  

ขาย s2 คับ สนจัยติดต่อ 0848815082

เสียดายมากแต่หมุนเงินไม่ทันคับ เครื่องผมสภาพ 100% ไม่มีปัยหาใดๆลองกลับไปดูที่ผมเคยโพส

16000 คับ อย่าต่อคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 16:37  

เครื่องผม เวลาโทรออกแล้ว ฝ่ายที่คุยด้วยบอกว่าเสียงเราพูดไปเบาและอู้ๆ ต้องแก้อย่างไรครับ

ใครมีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ Sad
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 16:39  

...ใช้สองนิ้วถ่างกรอบสี่เหลี่ยมของ Focus ขยายออกจ้า

ของผมใช้ ปุ่ม เพิ่มลดเสียง ซูม แทน อ่ะครับ คุณ เกรซ ได้ 1x ถึง 4x อ่ะครับ
เป็นเหมือนกันป่ะครับ
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:01  

Very Happy

.
.

*** SGP Ultra Thin Air Series - Soul Black Galaxy S II ***

.
.
.

ดูรายละเอียดข้อมูล การสั่งซื้อ และ รูปสินค้าจริง ได้ที่

.
.
.
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:08  

Very Happy

.
.

*** Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II ***

วัสดุ Hydro Carbon อย่างดี

.

.

.

.
.
.

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378105
.
.
.
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:11  

.

<< เคส คุณภาพ อย่างมีระดับ เพื่อ Galaxy S II >>

*** SGP Neo Hybrid Case เพื่อ Galaxy S II ***

มีสีใหม่ เข้ามาเพิ่มเติมกันแล้วนะครับ

มีสีให้เลือก ดังนี้

สี >> Soul Black

.
.

สี >> Reventon Yellow

.
.

สี >> Infinity White

.
.

สี >> Tender Blue

.
.
.

ดูรายละเอียดข้อมูล การสั่งซื้อ เพิ่มเติมได้ที่

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378834
.
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 05 Aug 2011 20:55; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:13  

Very Happy

.
.
.

.
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 04 Aug 2011 17:21; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:13  

Very Happy

.
.

*** Capdase Soft Jacket2 Xpose Galaxy S II ***

วัสดุ HydroCarbon อย่างดี พร้อมฟิล์มกันรอยหน้าจอ

.

.

.

.
.
.

.
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 04 Aug 2011 17:31; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:14  

Very Happy

*** SGP Neo Hybrid Case - Galaxy S II ***

ปกป้อง อย่างเหนือชั้น

.
.
.

.
.
.
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:20  

Very Happy

*** ลำโพงจิ๋ว (( X-mini v1.1 )) ***

เพิ่มพลัง-ฟังเพลง ให้กับ > Smart Phone + Tab + Notebook

.
.
.

>> http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=378408
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 04 Aug 2011 17:34; ทั้งหมด 2 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:25  

Very Happy

เคส CAPDASE สำหรับ Smart Phone รุ่นอื่นๆ นอกค่าย

เช่น Nokia iPhone iPod และ Blackberry

สามารถเยี่ยมชมกันได้ครับ

>> http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1380541

Very Happy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 17:41  

เย้ๆ ขอบคุณมากค่ะ คุณ Grace71 แต่ตอนนี้งานเข้าอย่างอื่นค่ะ โปรแกรมที่คุณGrace71 บอกอ่าค่ะ kii safe ค่ะมีการใส่รหัส เริ่ดมากๆค่ะ แต่ว่า มันบอกว่ามันจะย้ายไปเก็บใน SD card แต่ประเด็นคือ พอเปิดไปใน SD card มันกลับไม่มีอะค่ะ (-_-") คุณ Grace71 พอจะรู้ไหมคะ ว่ามันไปซ่อนที่ไหน Shocked

และรบกวนถามอีกอย่างค่ะ มันเกี่ยวไหมค่ะ มี่เราโหลดไรใส่เครื่องไปเยอะๆ แล้วจากเมื่อก่อนเล่นเกม จะลื่นๆ ตอนนี้กระตุกด้วยอ่าค่ะ -*-

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ปล. คุณ Grace71 เก่งโคตรค่ะ ^^ อันนี้ชมจากใจค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 21:01  

เห็นของเกาหลีรุ่นนี้มีเสาด้วยอ่ะ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 21:34  

เย้ๆ ขอบคุณมากค่ะ คุณ Grace71 แต่ตอนนี้งานเข้าอย่างอื่นค่ะ โปรแกรมที่คุณGrace71 บอกอ่าค่ะ kii safe ค่ะมีการใส่รหัส เริ่ดมากๆค่ะ แต่ว่า มันบอกว่ามันจะย้ายไปเก็บใน SD card แต่ประเด็นคือ พอเปิดไปใน SD card มันกลับไม่มีอะค่ะ (-_-") คุณ Grace71 พอจะรู้ไหมคะ ว่ามันไปซ่อนที่ไหน
Shocked
...ใน Kii Safe เมื่อเรา click เปิด Program จะให้เราตั้งรหัสผ่านเมื่อตั้งแล้วให้ปิดไปเลย
วิธีการซ่อนภาพ และ VDO ดังนี้
1: ไปที่ Gallery ที่เก็บภาพ จะเห็น Folder ที่เราเก็บภาพหรือ VDO ที่ต้องการซ่อนเปิดอยู่
2: Tap ค้างจนเกิดเครื่องหมายถูกสีเขียว
3: ด้่านล่างซ้ายสุด tap ที่ Share via > tap Kii Safe> Folder นั้นจะหายไปจาก Gallery

การเปิด folder ที่ ซ่อน
1: click Kii Safe
2: ใส่รหัส
3: จะเห็นภาพที่ซ่อมทั้งหมดใน Tab Image และ VDO ใน Tab Video

และรบกวนถามอีกอย่างค่ะ มันเกี่ยวไหมค่ะ มี่เราโหลดไรใส่เครื่องไปเยอะๆ แล้วจากเมื่อก่อนเล่นเกม จะลื่นๆ ตอนนี้กระตุกด้วยอ่าค่ะ -*-

...เมื่อเรา install Application เข้าไปมากๆ แน่นอนว่า Dynamic link ของ App. เหล่านั้นจะขึ้นมาอยู่ที่ RAM ด้วยเพื่อรอคำสั่งเรียก เมื่อเล่น Game ระดับ HD จะมีการเปลี่ยนแปลงค่าตัวแปรที่ RAM ถี่และจำนวนมาก และเครื่องต้องอ่านทั้งหมดทุกค่าที่อยู่บน RAM เพื่อหาค่าที่ต้องการ จึงทำให้บางครั้ง CPU ได้รับข้อมูลที่ต้องการล่าช้าไปบ้าง จนเกิดการกระตุก
วิธีแก้ไข
1: uninstall Application ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ออกบ้าง
2: นำ Icon ของ Task Manager มาไว้ไกล้ๆมืิิอ
3: ก่อนจะเปิด Game click Task Manager ดูว่ามี App. อะำไรเปิดค้างไว้หรือไม่ ถ้าเปิดอยู่ click Exit
4: ที่ Tab RAM click Tab Clean memory ลบความจำที่ค้างไว้ออกก่อน เปิด Game ที่ต้องการเล่น

ปล. คุณ Grace71 เก่งโคตรค่ะ ^^ อันนี้ชมจากใจค่ะ

...Bill Gates ผู้ให้กำเนิด Microsoft ยังไม่กล้าบอกว่าตัวเองเก่งเลยจ้า เพราะ Applications ต่างๆที่สำคัญๆ นั้นเกิดขึ้นมาจาก สมองของมนุษย์หลายสิบหลายร้อยคน ส่วนตัวเองวันก่อนยัง งง กับการ pair Bluetooth อยู่เลย จนคุณ UKnow เค้าคงรำคาญเข้ามาบอกให้นั่นแหละท่านผู้รู้ทั้ังหลายใน SP นี่ต่างหากที่เก่งและแวะเวียนมาคอยดูแลให้
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 21:42  

เห็นของเกาหลีรุ่นนี้มีเสาด้วยอ่ะ

...บางประเทศเค้าก็สั่ง Feature Analog TV โดยตัด Feature บางอย่างออก Samsung ก็เคยทำให้จากรุ่นปรกติ เจ๋งดี แต่เดี๋ยวนี้ดูจาก 3G ได้จะชัดกว่าน๊ะ
BANK3210
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 22:43  

ขาย galaxysII s2 16900 จร้าเครื่อง Ais 20วัน สภาพ 100%ติดกันรอยตั้งแต่วันแรกจร้า สนโทร 0817535788
Weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Aug 2011 23:04  

เย้ๆ ขอบคุณมากค่ะ คุณ Grace71 แต่ตอนนี้งานเข้าอย่างอื่นค่ะ โปรแกรมที่คุณGrace71 บอกอ่าค่ะ kii safe ค่ะมีการใส่รหัส เริ่ดมากๆค่ะ แต่ว่า มันบอกว่ามันจะย้ายไปเก็บใน SD card แต่ประเด็นคือ พอเปิดไปใน SD card มันกลับไม่มีอะค่ะ (-_-") คุณ Grace71 พอจะรู้ไหมคะ ว่ามันไปซ่อนที่ไหน
Shocked
...ใน Kii Safe เมื่อเรา click เปิด Program จะให้เราตั้งรหัสผ่านเมื่อตั้งแล้วให้ปิดไปเลย
1: ไปที่ Gallery ที่เก็บภาพ จะเห็น Folder ที่เราเก็บภาพหรือ VDO ที่ต้องการซ่อนเปิดอยู่
2: Tap ค้างจนเกิดเครื่องหมายถูกสีเขียว
3: ด้่านล่างซ้ายสุด tap ที่ Share via > tap Kii Safe> Folder นั้นจะหายไปจาก Gallery

3: จะเห็นภาพที่ซ่อมทั้งหมดใน Tab Image และ VDO ใน Tab Video

...เมื่อเรา install Application เข้าไปมากๆ แน่นอนว่า Dynamic link ของ App. เหล่านั้นจะขึ้นมาอยู่ที่ RAM ด้วยเพื่อรอคำสั่งเรียก เมื่อเล่น Game ระดับ HD จะมีการเปลี่ยนแปลงค่าตัวแปรที่ RAM ถี่และจำนวนมาก และเครื่องต้องอ่านทั้งหมดทุกค่าที่อยู่บน RAM เพื่อหาค่าที่ต้องการ จึงทำให้บางครั้ง CPU ได้รับข้อมูลที่ต้องการล่าช้าไปบ้าง จนเกิดการกระตุก
วิธีแก้ไข
1: uninstall Application ที่ไม่จำเป็นต้องใช้ออกบ้าง
2: นำ Icon ของ Task Manager มาไว้ไกล้ๆมืิิอ
3: ก่อนจะเปิด Game click Task Manager ดูว่ามี App. อะำไรเปิดค้างไว้หรือไม่ ถ้าเปิดอยู่ click Exit
4: ที่ Tab RAM click Tab Clean memory ลบความจำที่ค้างไว้ออกก่อน เปิด Game ที่ต้องการเล่น

...Bill Gates ผู้ให้กำเนิด Microsoft ยังไม่กล้าบอกว่าตัวเองเก่งเลยจ้า เพราะ Applications ต่างๆที่สำคัญๆ นั้นเกิดขึ้นมาจาก สมองของมนุษย์หลายสิบหลายร้อยคน ส่วนตัวเองวันก่อนยัง งง กับการ pair Bluetooth อยู่เลย จนคุณ UKnow เค้าคงรำคาญเข้ามาบอกให้นั่นแหละท่านผู้รู้ทั้ังหลายใน SP นี่ต่างหากที่เก่งและแวะเวียนมาคอยดูแลให้

Shocked

วิธีแก้ไข

ณ จุดที่คุณ Grace71บอกเข้าใจนะคะ แต่ที่ไม่เข้าใจคือ แล้วถ้าเวลาเราเอาการ์ดออกแล้ว ไปเปิดกะคอม มันจะมีรูปที่เราซ่อนไหมคะ เพราะว่าลองเปิดจากใน sd card หารูปที่ซ่อนไว้ ในมือถือมันกลับไม่เจออ่าค่ะ งงไหมคะ 55

...Bill Gates ผู้ให้กำเนิด Microsoft ยังไม่กล้าบอกว่าตัวเองเก่งเลยจ้า เพราะ Applications ต่างๆที่สำคัญๆ นั้นเกิดขึ้นมาจาก สมองของมนุษย์หลายสิบหลายร้อยคน ส่วนตัวเองวันก่อนยัง งง กับการ pair Bluetooth อยู่เลย จนคุณ UKnow เค้าคงรำคาญเข้ามาบอกให้นั่นแหละท่านผู้รู้ทั้ังหลายใน SP นี่ต่างหากที่เก่งและแวะเวียนมาคอยดูแลให้[/color][/quote]

เอาเป็นว่าทุกคนเก่งหมดเลยค่ะ ดีใจที่ได้มาเจอบอร์ดดีๆแบบนี้ ขอบคุณทุกๆคนเลยนะคะ ที่มาช่วยกันตอบคำถามและให้ข้อมูลกับคนที่เพิ่งเคยใช้ค่ะ
Very Happy Very Happy
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 03:11  

ก่อมันซ่อนอยู่ไงครับเลยมองไม่เห็น. จะงงตรงไหน
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 03:11  

ก่อมันซ่อนอยู่ไงครับเลยมองไม่เห็น. จะงงตรงไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 06:50  

นั่นสิ งงยิ่งกว่า ซ่อนมันแล้วจะให้มันเห็นในคอมฯ อีก งงมาก
ซ่อนแล้วต่อให้ถอดการ์ดไปดูด้วยอะไรก็ต้องไม่เห็น หากอยากเห็นก็แค่สั่งให้มองเห็นในตัวโปรแกรม แค่นี้ก็มองเห็นหมดทุกที่ คือไม่ซ่อนก็เท่านั้น
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 08:54  

เย้ๆ ขอบคุณมากค่ะ คุณ Grace71 แต่ตอนนี้งานเข้าอย่างอื่นค่ะ โปรแกรมที่คุณGrace71 บอกอ่าค่ะ kii safe ค่ะมีการใส่รหัส เริ่ดมากๆค่ะ แต่ว่า มันบอกว่ามันจะย้ายไปเก็บใน SD card แต่ประเด็นคือ พอเปิดไปใน SD card มันกลับไม่มีอะค่ะ (-_-") คุณ Grace71 พอจะรู้ไหมคะ ว่ามันไปซ่อนที่ไหน Shocked

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ลองเปิด Start>>Control panel >>folder option >> Tab View>> เลือก ที่ Hiddden files and folders >> เลือก ที่ Show hidden files and folders
หรือยังครับ แล้วกลับไปดูที่ไฟล์ ใหม่ ว่าเห็นไหม อันนี้ ก็ไม่แน่ใจนะครับว่า โปรแกรมสั่งซ่อนเองไหม
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 09:02  

คุณ Grace71 ครับ

พอดีผม มี gmail ใหม่ จะเอาไปแทน gmail เก่าที่ใช้กับเครื่องตอนแรก ต้องทำไงอ่ะครับ คือ เคยเข้าไปลบใน setting แล้ว แต่ไม่หายอ่ะ เค้าก็ขึ้นหน้าต่างยืนยันเลยนะครับ ว่าต้องการลบไหม กดแล้วก็ไม่มีไรเกิดขึ้นอ่ะ ปัญหา คือ จะโหลด App จาก Market.android มาลงโทรศัพท์ ด้วย gmail อันใหม่ไม่ได้ อ่ะครับ
ว่าจะลองโหลด google+ มาใช้ซะหน่อย มีคนเชิญมาให้ใช้ ใครสนใจบอกได้นะครับ
เพราะว่ามันสมัครเอง ยังไม่ได้ ในตอนนี้ ต้องเชิญผ่านบัญชีไปอ่ะครับ
GS2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 09:24  

ผมมีปัญหาในการใช้ 3G ของ AIS กับ Samsung Galaxy S2 ขอความกรุณา ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ โดยมีข้อมูลพื้นฐานดังนี้
1. ใช้ Samsung Galaxy S2 ซื้อจาก AIS serenade โปร 399 บาท ใช้ 3G/Edge/GPRS 3 GB ต่อเดือน ผมโทรถาม 1148 ยืนยันว่าได้ Activate 3G ให้แล้ว
2. สถานที่ทำงานศูนย์ราชการ ถ.แจ้งวัฒนะ ไม่อยู่ในพื้นที่บริการ 3G ที่บ้านถนนงามวงศ์วาน 45 (ระหว่าง The mall งามวงศ์วาน และมหาลัยเกษตร) อยู่ในพื้นที่บริการ 3G
3. ก่อนที่จะใช้ 3G ผมใช้ Edge/GPRS ได้ไม่มีปัญหา โดยตั้งค่า Setting-Wireless and network-Mobile Networks-Network mode-GSM only
4. ต่อมาเมื่อทราบว่าหมายเลขผมได้สิทธิ์การใช้ 3G ตามข้อ 1 ผมจึงตั้งค่าโทรศัพท์ตามที่ AIS แจ้งไว้ Setting-Wireless and network-Mobile Networks-Network mode-GSM/WCDMA (Auto mode) แต่ปรากฏว่าก็ยังไม่สามารถใช้งานได้ ซึ่งตอนตั้งค่า Auto mode ตอนอยู่ที่ทำงาน (ศูนย์ราชการ) สามารถใช้งาน Edge (ขึ้นตัว E) ได้ แต่เมื่อเดินทางกลับบ้าน ซึ่งเป็นพื้นที่บริการ 3G ปรากฏว่าไม่มีอะไรขึ้นซักตัว ไม่ว่าจะเป็น E 3G หรือ H ต้องเข้าไปตั้งค่า GSM only ถึงจะใช้งาน Edge ได้ พยายามเปลี่ยนเป็น Auto mode อยู่หลายรอบ ทุกครั้งที่เปลี่ยนก็จะไม่สามารถใช้ Edge หรือ 3G ได้เลย นอกจากนี้ผมโทรไปยัง 1148 หลายรอบแต่ดูเหมือนจะไร้ความหวัง มิสามารถช่วยอะไรได้เลย คิดว่าอาจจะเป็นที่เครื่อง กะว่าจะลอง Factory reset แต่เอะใจ เลยลองใช้ SIM Truemove 3G ของภรรยา มาใช้กับ GS2 ของผม ปรากฏว่ามันใช้งาน 3G (เห็นเป็นตัว 3G หรือ H+) และสามารถเล่นเน็ตได้ ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นระระบบ AIS เสียมากกว่า หรือการตั้งค่าของเครื่องให้เหมาะกับ 3G AIS ดังนั้น รบกวนผู้รู้ ผู้ทีใช้ GS2 3G ของ AIS ในย่านนั้น และ AIS กรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากใช้ 3G มานานแล้วครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ
Haward
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 09:57  

GS2 ผู้เขียน:
ผมมีปัญหาในการใช้ 3G ของ AIS กับ Samsung Galaxy S2 ขอความกรุณา ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ โดยมีข้อมูลพื้นฐานดังนี้
1. ใช้ Samsung Galaxy S2 ซื้อจาก AIS serenade โปร 399 บาท ใช้ 3G/Edge/GPRS 3 GB ต่อเดือน ผมโทรถาม 1148 ยืนยันว่าได้ Activate 3G ให้แล้ว
2. สถานที่ทำงานศูนย์ราชการ ถ.แจ้งวัฒนะ ไม่อยู่ในพื้นที่บริการ 3G ที่บ้านถนนงามวงศ์วาน 45 (ระหว่าง The mall งามวงศ์วาน และมหาลัยเกษตร) อยู่ในพื้นที่บริการ 3G
3. ก่อนที่จะใช้ 3G ผมใช้ Edge/GPRS ได้ไม่มีปัญหา โดยตั้งค่า Setting-Wireless and network-Mobile Networks-Network mode-GSM only
4. ต่อมาเมื่อทราบว่าหมายเลขผมได้สิทธิ์การใช้ 3G ตามข้อ 1 ผมจึงตั้งค่าโทรศัพท์ตามที่ AIS แจ้งไว้ Setting-Wireless and network-Mobile Networks-Network mode-GSM/WCDMA (Auto mode) แต่ปรากฏว่าก็ยังไม่สามารถใช้งานได้ ซึ่งตอนตั้งค่า Auto mode ตอนอยู่ที่ทำงาน (ศูนย์ราชการ) สามารถใช้งาน Edge (ขึ้นตัว E) ได้ แต่เมื่อเดินทางกลับบ้าน ซึ่งเป็นพื้นที่บริการ 3G ปรากฏว่าไม่มีอะไรขึ้นซักตัว ไม่ว่าจะเป็น E 3G หรือ H ต้องเข้าไปตั้งค่า GSM only ถึงจะใช้งาน Edge ได้ พยายามเปลี่ยนเป็น Auto mode อยู่หลายรอบ ทุกครั้งที่เปลี่ยนก็จะไม่สามารถใช้ Edge หรือ 3G ได้เลย นอกจากนี้ผมโทรไปยัง 1148 หลายรอบแต่ดูเหมือนจะไร้ความหวัง มิสามารถช่วยอะไรได้เลย คิดว่าอาจจะเป็นที่เครื่อง กะว่าจะลอง Factory reset แต่เอะใจ เลยลองใช้ SIM Truemove 3G ของภรรยา มาใช้กับ GS2 ของผม ปรากฏว่ามันใช้งาน 3G (เห็นเป็นตัว 3G หรือ H+) และสามารถเล่นเน็ตได้ ก็เลยคิดว่าน่าจะเป็นระระบบ AIS เสียมากกว่า หรือการตั้งค่าของเครื่องให้เหมาะกับ 3G AIS ดังนั้น รบกวนผู้รู้ ผู้ทีใช้ GS2 3G ของ AIS ในย่านนั้น และ AIS กรุณาช่วยชี้แนะด้วยครับ อยากใช้ 3G มานานแล้วครับ
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

คือผมอ่าน ๆ ผ่านมาพอดี ก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ รู้สึกว่า AIS กับ ทรู จะแบ่งความถี่อยู่นะครับ
ไม่ทราบว่า ซื้อมาจากค่ายไหนอ่ะครับ ถ้าของ AIS ก็คงตั้งค่ามาคนละความถี่ ลองวิธีนี้ยังครับ
วิธีเปลี่ยนเครือข่าย ssg2ด้วยตนเอง *#2263# ครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกที นะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 10:34  

เครื่องผม เวลาโทรออกแล้ว ฝ่ายที่คุยด้วยบอกว่าเสียงเราพูดไปเบาและอู้ๆ ต้องแก้อย่างไรครับ

ใครมีอาการแบบนี้บ้างไหมครับ Sad

Crying or Very sad
GS2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 10:44  

[quote="Haward"][quote="GS2"]ผมมีปัญหาในการใช้ 3G ของ AIS กับ Samsung Galaxy S2 ขอความกรุณา ผู้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ โดยมีข้อมูลพื้นฐานดังนี้
ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ[/quote]

คือผมอ่าน ๆ ผ่านมาพอดี ก็ไม่ค่อยแน่ใจนะครับ รู้สึกว่า AIS กับ ทรู จะแบ่งความถี่อยู่นะครับ
ไม่ทราบว่า ซื้อมาจากค่ายไหนอ่ะครับ ถ้าของ AIS ก็คงตั้งค่ามาคนละความถี่ ลองวิธีนี้ยังครับ
วิธีเปลี่ยนเครือข่าย ssg2ด้วยตนเอง *#2263# ครับ

รอผู้รู้มาตอบอีกที นะครับ[/quote]

เครื่องซื้อจาก AIS serenate ครับ
ลองเปลี่ยนเครื่อข่าย *#2263# โดยใช้ GSM 900 ครับ ก็ยังใช้ไม่ได้ เลยโทรถาม 1148 อีกครั้ง พนักงานบอกว่า SIM ผมเก่า (ใช้งานตั้งแต่ปี 46) อาจจะไม่รองรับ 3G เลยว่าจะไปลองเปลี่ยน SIM แล้วจะมาแจ้งให้ทราบครับว่าใช้ได้หรือไม่ ขอบคุณทุกท่านที่กรุณาให้คำแนะนำครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 11:29  

ณ จุดที่คุณ Grace71บอกเข้าใจนะคะ แต่ที่ไม่เข้าใจคือ แล้วถ้าเวลาเราเอาการ์ดออกแล้ว ไปเปิดกะคอม มันจะมีรูปที่เราซ่อนไหมคะ เพราะว่าลองเปิดจากใน sd card หารูปที่ซ่อนไว้ ในมือถือมันกลับไม่เจออ่าค่ะ งงไหมคะ 55

?Kii Safe ซ่อน files ไว้ที่ Internal Memory 16 GB ในเครื่อง ชื่อ Folder คือ .Kii Safe
1: แม้ว่าเดิมเรานำ ภาพ หรือ VDO ไปเก็บไว้ที่ External SD Card แต่เมื่อ hide ด้วย Kii Safe แล้ว files หรือ Folder นั้นจะถูกย้ายเข้าไปเก็บใน Internal SD Card ทั้งหมด
2: ฉะนั้นเมื่อเรานำ External SD Card ออกไปอ่านใน Computer จึงไม่พบอะไรเลย
3: แม้จะต่อเชื่อม GS2 กับ Computer แล้ว เปิด Folder Options ให้เห็น file หรือ folder ที่ซ่อนใน Internal SD Card แล้วก็จะไม่เห็น
4: เราสามารถมองเห็น Folder ที่ชื่อ .Kii Safe ตัวนี้ได้โดยการใช้ File manager บางตัวเท่านั้น เช่น Astro File manager แต่ก็ไม่สามารถอ่าน files ที่ซ่อนไว้ได้เลย ถือเป็น Security ที่ดีมากๆ

ข้อเสีย
1: Kii Safe ไม่มี Setting ให้เลือกได้ว่าจะเก็บ file หรือ Folder ไว้ที่ External SD Card
2: Internal SD Card เป็น Memory Card class 10 เหมาะสำหรับ การติดตั้ง Games ระดับ HD และการถ่ายภาพ และ VDO HD ควรปล่อยว่างไว้สัก 3GB สำรองไว้เพื่อการถ่ายภาพ หรือ VDO
3: การซ่อน files หรือ Folders ขนาดใหญ่ ก็จะไปเปลืองหน่วยความจำใน Internal SD Card โดยไม่จำเป็น ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการบริหารจัดการหน่วยความจำของแต่ละท่านด้วย

การซ่อน Folder เก็บภาพหรือ VDO ใน External SD Card ในกรณีที่ติดตั้ง External SD Card ขนาด 32 GB ไว้ สามารถทำได้ตามวิธีการที่คุณ N95 ได้บรรยายไว้ โดยอาศัยที่ Android จะไม่อ่าน file หรือ Folder ที่มีชื่อเป็น จุด นำหน้า ดังนี้
1: ใน Computer สร้าง Folder ขึ้น โดยตั้งชื่อให้มีจุดนำหน้า เช่น .Name
2: ใส่ file ภาพ หรือ VDO ที่ต้องการซ่อน
3: นำไปซ่อนไว้ใน Folder ใดๆ ใน External SD Card
4: ติดตั้ง File Manager ที่สามารถมองเห็น Folder ที่มีชื่อเป็น จุด . นำหน้าได้ ในที่นี้ใช้ Astro File Manager ก็จะสามารถเข้าถึง Folder ที่ซ่อนไว้และอ่าน files ภาพ files VDO ที่ซ่อนไว้ได้

วิธีการนี้สำหรับผู้ที่รู้จะสามารถเข้าถึง Folder ที่ซ่อนไว้ได้ไม่ยากนัก
jannny
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 16:02  

พี่ค่ะตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ

เห็นมีคนบอกว่าเหลือ 16000 นี่จิงป่าวค่ะ

ที่ไหนราคาเท่าไหร่ช่วยบอกหน่อยค่ะจะซื้ออีกวัสองวันแล้ว

ทุกคนคงอยากได้ของราคาถูก (แต่มือ1นะ) ^^
Weetdy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 19:11  

?Kii Safe ซ่อน files ไว้ที่ Internal Memory 16 GB ในเครื่อง ชื่อ Folder คือ .Kii Safe
1: แม้ว่าเดิมเรานำ ภาพ หรือ VDO ไปเก็บไว้ที่ External SD Card แต่เมื่อ hide ด้วย Kii Safe แล้ว files หรือ Folder นั้นจะถูกย้ายเข้าไปเก็บใน Internal SD Card ทั้งหมด
2: ฉะนั้นเมื่อเรานำ External SD Card ออกไปอ่านใน Computer จึงไม่พบอะไรเลย
3: แม้จะต่อเชื่อม GS2 กับ Computer แล้ว เปิด Folder Options ให้เห็น file หรือ folder ที่ซ่อนใน Internal SD Card แล้วก็จะไม่เห็น
4: เราสามารถมองเห็น Folder ที่ชื่อ .Kii Safe ตัวนี้ได้โดยการใช้ File manager บางตัวเท่านั้น เช่น Astro File manager แต่ก็ไม่สามารถอ่าน files ที่ซ่อนไว้ได้เลย ถือเป็น Security ที่ดีมากๆ

ข้อเสีย
1: Kii Safe ไม่มี Setting ให้เลือกได้ว่าจะเก็บ file หรือ Folder ไว้ที่ External SD Card
2: Internal SD Card เป็น Memory Card class 10 เหมาะสำหรับ การติดตั้ง Games ระดับ HD และการถ่ายภาพ และ VDO HD ควรปล่อยว่างไว้สัก 3GB สำรองไว้เพื่อการถ่ายภาพ หรือ VDO
3: การซ่อน files หรือ Folders ขนาดใหญ่ ก็จะไปเปลืองหน่วยความจำใน Internal SD Card โดยไม่จำเป็น ทั้งนี้ขึ้นอยู่กับการบริหารจัดการหน่วยความจำของแต่ละท่านด้วย

การซ่อน Folder เก็บภาพหรือ VDO ใน External SD Card ในกรณีที่ติดตั้ง External SD Card ขนาด 32 GB ไว้ สามารถทำได้ตามวิธีการที่คุณ N95 ได้บรรยายไว้ โดยอาศัยที่ Android จะไม่อ่าน file หรือ Folder ที่มีชื่อเป็น จุด นำหน้า ดังนี้
1: ใน Computer สร้าง Folder ขึ้น โดยตั้งชื่อให้มีจุดนำหน้า เช่น .Name
2: ใส่ file ภาพ หรือ VDO ที่ต้องการซ่อน
3: นำไปซ่อนไว้ใน Folder ใดๆ ใน External SD Card
4: ติดตั้ง File Manager ที่สามารถมองเห็น Folder ที่มีชื่อเป็น จุด . นำหน้าได้ ในที่นี้ใช้ Astro File Manager ก็จะสามารถเข้าถึง Folder ที่ซ่อนไว้และอ่าน files ภาพ files VDO ที่ซ่อนไว้ได้

วิธีการนี้สำหรับผู้ที่รู้จะสามารถเข้าถึง Folder ที่ซ่อนไว้ได้ไม่ยากนัก

พอบอกแบบนี้ ทำไรต่อไม่ถูกเลยค่ะ 555 เอาไงดีเนี้ยะ หาก็ไม่เจอ สงสัย ต้องย้ายไปเก็บไว้ที่เดิมหรือยังไง มีข้อสงสัยค่ะ ภาพบางอันค่ะ ปรกติอยู่ใน sd card ค่ะ แต่พอเราเลือก Unhide มันกลับไปอยู่ในเครื่องแทน..แบบนี้ก็ต้องมาย้ายเองให้ไปอยู่ Sd card เหมือนเดิมใช่ไหมคะ ... ขอโท่รบกวนบ่อยๆนะคะ แต่ไม่รู้จริงๆค่ะ Sad
sandansear
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 20:12  

ขออนุญาติขายครับ

Power Pack + Desktop Dock > 2390 บาท

san 083-6878799
danke
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 20:28  

ตัวนี้ใช้ 3g ของ เอไอเอสได้ความเร็วเต็มใช่ไหมครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 20:40  

danke ผู้เขียน:
ตัวนี้ใช้ 3g ของ เอไอเอสได้ความเร็วเต็มใช่ไหมครับ

...GS2 รองรับได้ถึง 21 MB เมืองไทยยังไม่มี Wirless ของใครถึงเลย
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 20:51  

.

<< เคส คุณภาพ อย่างมีระดับ เพื่อ Galaxy S II >>

*** SGP Neo Hybrid Case เพื่อ Galaxy S II ***

มีสีใหม่ เข้ามาเพิ่มเติมกันแล้วนะครับ

.
.

.
.

.
.

.
.
.

ดูรายละเอียดข้อมูล การสั่งซื้อ เพิ่มเติมได้ที่

.
.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 05 Aug 2011 20:53; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 20:53  

พอบอกแบบนี้ ทำไรต่อไม่ถูกเลยค่ะ 555 เอาไงดีเนี้ยะ หาก็ไม่เจอ สงสัย ต้องย้ายไปเก็บไว้ที่เดิมหรือยังไง มีข้อสงสัยค่ะ ภาพบางอันค่ะ ปรกติอยู่ใน sd card ค่ะ แต่พอเราเลือก Unhide มันกลับไปอยู่ในเครื่องแทน..แบบนี้ก็ต้องมาย้ายเองให้ไปอยู่ Sd card เหมือนเดิมใช่ไหมคะ ... ขอโท่รบกวนบ่อยๆนะคะ แต่ไม่รู้จริงๆค่ะ Sad

...มาทำความเข้าใจเรื่อง Memory กันก่อน จะแบ่งออกเป็น 3 ส่วน
1: ที่เห็น 2 GB ในเครื่องส่วนหนึ่งนั้น คือ OS ไปแบ่งมาจาก SDcard ส่วนนี้เครื่อง
จะใช้ติดตั้ง Application ที่เหมาะสมที่จะทำงานร่วมกับ OS ได้ดีที่สุดเท่านั้น
2: คำว่า SD card ที่เราเห็นในเครื่องคือ Internal Memory ที่เหลือจากการแบ่งของเครื่องไว้
ลง OS อื่นๆ หรือ Games HD
3: External SD คือที่เราซื้อมาเสียบเพิ่มเติม

..Kii Safe จะ save file ที่เข้ารหัสแล้วไว้ที่ (2) ถึงแม้ว่าเดิมเราจะเก็บไว้ที่ (3) ก็ตาม
..เมื่อ unhide Kii Safe ก็จะถอดรหัสออก ส่งกลับมาที่ (3) ตามเดิม
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 21:06  

jannny ผู้เขียน:
พี่ค่ะตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วค่ะ
เห็นมีคนบอกว่าเหลือ 16000 นี่จิงป่าวค่ะ
ที่ไหนราคาเท่าไหร่ช่วยบอกหน่อยค่ะจะซื้ออีกวัสองวันแล้ว
ทุกคนคงอยากได้ของราคาถูก (แต่มือ1นะ) ^^

...ตลาดมือถือที่ได้รับความนิยมไป shopping กันมากที่สุดคือ มาบุญครอง เพราะที่นั่นเป็นตลาดเปิด ผู้บริหารต้องการให้มีผู้ค้่าเล็กๆหลายรายเพื่อแข่งขันราคา
...ไม่เหมือนห้างอื่นๆบางแห่งที่ผู้ค้ารายเดียวแต่เปิดหลาย Booth แล้วก็ Psyco ราคาหลอกผู้บริโภค
...ฉะนั้นราคาที่มาบุญครองเปลี่ยนได้แทบทุกวันตามฐานะทางการเงินของผู้ค้ารายเล็กๆที่เป็นเจ้าของ Booth ซึ่งมีทุนไม่มากนัก บางครั้งต้องการเงินสดเพื่อหมุนเวียน ก็จะปรับราคาลง
...ลองไป shopping ที่ MBK ดูจ้ะ บอกเค้าไว้เลยว่าถ้าลดถึงเท่าไหร่ที่ต้องการให้โทรเรียก ไม่ต้องไปต่อรองนาน สั่งแบบนี้หลายๆ Booth เดี๋ยวร้อนเงินก็แจ้นโทรมาหาเราเองแหละ เทคนิคส่วนตัวน๊ะเนี่ยะ แต่ก็ไม่ใช่บอกราคาไว้ซ๊ะจนต่ำสุดๆ แบบนั้นไม่มีใครโทรหาแน่
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 21:17  

...ขอเชิญ download คู่มือภาษาไทยและบริการอื่นๆของ Samsung Galaxy S2 ได้ที่
http://www.samsung.com/th/support/detail/supportPrdDetail.do?menu=SP01&prd_mdl_cd=GT-I9100LKATHL&srchword=GT-I9100/M16
s_mart69
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Aug 2011 23:58  

jannny ผู้เขียน:

16000 นี้เป็นไปใด้ยากคับตอนนี้ ร้านไหนขายระวังเจอเครื่องย้อมแมว

มี หมื่นหกที่ผมประกาศขายใว้ ขายเพราะร้อนเงินนำไปใช้หนีบอล อิอิ

เครืองผมเหมือนเครื่องใหม่ ใช้ดีมาก สนจัยมือ 2 ใช้มา 2 อาทิตย์ ติดต่อ 0848815082
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 00:06  

ถ้าเราอยากจะย้าย ข้อมูลจาก sd card ไปที่เก็บข้อมูล usb ซึ่งมีหน่วยความจำที่เยอะกว่าเราต้องทำอย่างไร เพราะ เวลาโหลดแอปมา market มันจะเก็บที่ sd card ตลอด จนจะเต็มอยู่แล้ว

ถ้าอีกเรื่อง เมมโมรี่ คลาส4-10 ต่างกันมากไหมเรื่องการใช้งานจริง

16 กิ๊ก คลาส 10 ราคา 2000

32 กิ๊ก คลาส 4 ราคา 1500

ถ้าใช้งานแล้วมีผลไม่มาก คลาส 4 น่าสนกว่าเยอะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 00:41  

http://image.free.in.th/show.php?id=8a684d3bd2d460847f2c59163798494c

หาวิธีลงรูปไม่เจอ

เล่นซะจนเครื่องร้อน 50 องศา ร้อนเกินไปไหม ครับ

มีใครร้อนกว่านี้ไหม กลัวมันจะระเบิด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 00:50  

มันคือ app อะไรครับ
kokosuperdog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 00:58  

ผมได้สั่ง case SGP มาจาก ebay ครับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง
(ทดลองสั่งของ online ครั้งแรก Very Happy)
ผมได้สั่ง SGP Ultra Thin Air Soul Black for Galaxy S II
เมื่อคืนวันที่ 31/7/54
ทางร้านค้าที่เกาหลีได้รับคำสั่งซื้อและส่งของวันที่ 1/8/54
ของมาถึงบ้านตอนเช้าวันที่ 5/8/54
ถือว่าเร็วพอควรเลย

หน้าตาเป็นไปตามในรูปเลยครับ

ส่วนราคาตามหน้าเว็บ eBay คือ

$19.99 + $3.00(ค่าจดหมายลงทะเบียน)

ถ้าเป็นเงินไทยตามที่ Paypal หักไปคือ 701.70 บาท (มันมีค่าธรรมเนีบมแฝงอยู่ในอัตราแลกเปลี่ยนที่เอามาคิดเลยครับ rate อัตราแลกเปลี่ยนมันเลยออกจะสูงนิดๆ)

สำหรับคนที่สนใจซื้อจาก eBay จริงๆ ผมแนะนำตามนี้ครับ
1. ราคาถูก (สำหรับ SGP นะ) แต่ๆ ต้องลุ้นสภาพสินค้านิดนึงนะครับ ของผมได้มาถือว่า ok พอสมควรมีรอยสะกิด จุดนิดเดียว (เล็กประมาณปลายปากกา 0.5)ที่ตัวเคสแต่ปกติมองไม่เห็นหรอกครับซึ่งเท่าที่ดูเกิดจาก SGP ทำกล่องมาหลวมมากๆๆ ตัว case มันกระเด้งขึ้นลงได้ ทำให้มันไปชนกับตัวกล่องนอกครับ แต่ต้องยอมรับอย่างนึงครับว่าเนื้อพลาสติกที่ SGP ใช้ แข็งมากๆๆๆ ถ้าสังเกตุจากรูปแรกจะเห็นกล่องที่ใส่มาเป็นรอยขีดๆด้านในที่เกิดจากชนกับตัว case แต่ที่ case เองไม่มีรอยเลยครับ

2. ต้องเลือกร้านดีๆครับ เอาที่ประวัติคนซื้อเยอะพอสมควร แล้วก็ rating ดี ไม่มี negative feedback แล้วลองอ่าน Feedback ที่เขียนมาด้วยก็ดีครับ

3. อ่าน Conditions ต่างๆให้หมดนะครับ ว่าเค้าดูแลของที่ส่งมาอย่างไรบ้าง

4. ถ้าทนกับการที่ต้องลุ้น สภาพสินค้า กลัวว่าของจะไม่ส่งมา หรือไม่เก่งภาษาอังกฤษ อย่าซื้อจาก ebay เลยครับ เครียดเปล่าๆ (อุดหนุนคุณ Instinct- ดีกว่า Very Happy) สำหรับผมพอดีอยากลองซื้อของ online ครั้งแรกเลยยอมเสี่ยงครับ

คิดออกประมาณนี้ครับ

มาดูของกันดีกว่า

พอแกะกล่องออกมาก็เป็นตามในรูปเลยครับ

งานเนียบมากๆๆ ครับ
ในกล่องก็มีของตามในรูปเลยครับ

Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 09:28  

...ขอเชิญ download คู่มือภาษาไทยและบริการอื่นๆของ Samsung Galaxy S2 ได้ที่
http://www.samsung.com/th/support/detail/supportPrdDetail.do?menu=SP01&prd_mdl_cd=GT-I9100LKATHL&srchword=GT-I9100/M16

Very Happy

เยี่ยมเลย

ขอบคุณครับ

..

Embarassed

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 06 Aug 2011 09:40; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 09:32  

kokosuperdog ผู้เขียน:
ผมได้สั่ง case SGP มาจาก ebay ครับ เลยมาเล่าสู่กันฟัง
(ทดลองสั่งของ online ครั้งแรก Very Happy)
ผมได้สั่ง SGP Ultra Thin Air Soul Black for Galaxy S II
เมื่อคืนวันที่ 31/7/54
ทางร้านค้าที่เกาหลีได้รับคำสั่งซื้อและส่งของวันที่ 1/8/54
ของมาถึงบ้านตอนเช้าวันที่ 5/8/54
ถือว่าเร็วพอควรเลย

หน้าตาเป็นไปตามในรูปเลยครับ

ส่วนราคาตามหน้าเว็บ eBay คือ

$19.99 + $3.00(ค่าจดหมายลงทะเบียน)

ถ้าเป็นเงินไทยตามที่ Paypal หักไปคือ 701.70 บาท (มันมีค่าธรรมเนีบมแฝงอยู่ในอัตราแลกเปลี่ยนที่เอามาคิดเลยครับ rate อัตราแลกเปลี่ยนมันเลยออกจะสูงนิดๆ)

สำหรับคนที่สนใจซื้อจาก eBay จริงๆ ผมแนะนำตามนี้ครับ
1. ราคาถูก (สำหรับ SGP นะ) แต่ๆ ต้องลุ้นสภาพสินค้านิดนึงนะครับ ของผมได้มาถือว่า ok พอสมควรมีรอยสะกิด จุดนิดเดียว (เล็กประมาณปลายปากกา 0.5)ที่ตัวเคสแต่ปกติมองไม่เห็นหรอกครับซึ่งเท่าที่ดูเกิดจาก SGP ทำกล่องมาหลวมมากๆๆ ตัว case มันกระเด้งขึ้นลงได้ ทำให้มันไปชนกับตัวกล่องนอกครับ แต่ต้องยอมรับอย่างนึงครับว่าเนื้อพลาสติกที่ SGP ใช้ แข็งมากๆๆๆ ถ้าสังเกตุจากรูปแรกจะเห็นกล่องที่ใส่มาเป็นรอยขีดๆด้านในที่เกิดจากชนกับตัว case แต่ที่ case เองไม่มีรอยเลยครับ

2. ต้องเลือกร้านดีๆครับ เอาที่ประวัติคนซื้อเยอะพอสมควร แล้วก็ rating ดี ไม่มี negative feedback แล้วลองอ่าน Feedback ที่เขียนมาด้วยก็ดีครับ

3. อ่าน Conditions ต่างๆให้หมดนะครับ ว่าเค้าดูแลของที่ส่งมาอย่างไรบ้าง

4. ถ้าทนกับการที่ต้องลุ้น สภาพสินค้า กลัวว่าของจะไม่ส่งมา หรือไม่เก่งภาษาอังกฤษ อย่าซื้อจาก ebay เลยครับ เครียดเปล่าๆ (อุดหนุนคุณ Instinct- ดีกว่า Very Happy) สำหรับผมพอดีอยากลองซื้อของ online ครั้งแรกเลยยอมเสี่ยงครับ

คิดออกประมาณนี้ครับ

มาดูของกันดีกว่า

พอแกะกล่องออกมาก็เป็นตามในรูปเลยครับ

งานเนียบมากๆๆ ครับ
ในกล่องก็มีของตามในรูปเลยครับ

Very Happy

ขอบคุณครับ ที่ช่วยแกะกล่อง และ บอกกล่าวให้สั่งซื้อกับผมได้

ขอบคุณมากครับ

ผมขอบอกเพิ่มเติมอีกสักอย่าง นอกจากวัสดุดีแล้ว

ตัวฟิล์มกันรอยหน้าจอดีมากๆครับ

ฟิล์มกันรอยหน้าจอของ SGP ขึ้นชื่ออยู่แล้วครับ

ติดดีดีนะครับ ระวังเสีย แล้วจะเสียดายครับ

.
.

.
.

ขณะนี้สินค้าพร้อมส่ง

สั่งซื้อวันเสาร์ วันนี้ ก่อนบ่าย 14.00 น.

จัดส่งสินค้าให้ได้ในวันจันทร์ที่จะถึงนี้

และ สินค้าจะถึงมือผู้รับในวันอังคารทันทีครับ

.
.

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Instinct- เมื่อวันที่ 06 Aug 2011 09:43; ทั้งหมด 5 ครั้ง
linus
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 09:34  

ขาย power pack galaxy s2 ครับ ราคา 1,500 สนใจติดต่อ 081-8440093 ได้ครับ Very Happyขายไปแล้วครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย linus เมื่อวันที่ 07 Aug 2011 00:34; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Instinct-
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 09:39  

.

.
.

.
.

.
.

.
.
.

.
.
.

*** .
.

ขณะนี้สินค้าพร้อมส่ง

สั่งซื้อวันเสาร์ วันนี้ ก่อนบ่าย 14.00 น.

จัดส่งสินค้าให้ได้ในวันจันทร์ทึ่จะถึงนี้

และ สินค้าจะถึงมือผู้รับในวันอังคารทันทีครับ

.
.
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 14:32  

The Best Virtual Keyboard for Samsung Galaxy S2

?หลังจากได้ installed Keyboard มาแล้วหลาย version เต็มทีเพราะการพิมพ์ส่งข้อความ จัดร่างเอกสาร หรือบันทึกต่างๆ ได้อย่างสะดวกรวดเร็ว สำคัญสำหรับการทำงานมาก
..TSwipe Pro Keyboard ทำงานได้อย่างใจมากที่สุด

1: สามารถเลือกขนาด แป้นพิมพ์ ตัวอักษรบนแป้น ได้ตามต้องการ
2: สามารถเลือก แบบแป้นพิมพ์ได้หลากหลาย จะให้ดูเคร่งขรึมเป็น Business แบบในภาพ หรือ หวานแหวว แบบวัยรุ่นก็ตามใจถนัด
3: พร้อม Features ให้ปรับแต่งได้อีกมากมาย

ขอขอบคุณผู้พัฒนา คุณ Krich Chareonpoldee ด้วยความเคารพยิ่ง

http://www.tswipe.com/

พระ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 14:44  

ปัญหา ซัมซุง Galaxy S II Soft ware ยังไม่สมบูรณ์ แล้วจะเอามาวางจำหน่ายทำไม
1. Function Noise reduction เวลาเราโทรออกหรือรับสายเข้าแบบเอาโทรศัพท์แนบหู Function นี้จะทำงานอัตโนมัติ และจะทำให้คู่สนทนาของเราได้ยินเสียงเราก้อง หรือขาดๆ หายๆ เป็นบางช่วง
2. เวลาเราโทรไปหาบุคลที่ 2 เพื่อถามเบอร์โทรศัพท์ แล้วเรากดเบอร์โทรศัพท์ตามที่บุคลที่2 บอกเราโทรศัพท์จะตัดเสียงเราอัตโนมัติ (Mute) ทำให้คู่สนทนาไม่ได้ยินเสียงเราแล้วบอกเบอร์โทรศัพท์ต่อไปไม่ได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 14:56  

ใช้ไม่เป็นก็อย่าไปใช้สิวะ ขายไป Laughing
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 17:52  

ผมยังไม่พบอาการที่คุณพระพูดเลยครับ ลองเชคศูนย์ก่อนดีกว่า คุยกันดีๆเถอะครับrep. บนนี่นะ อย่าชวนทะเลาะกันเลย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 20:51  

อ๊าาา
ซื้อมาจาก MBK ทำไมที่กล่อง ลงไว้ 16 GB เอง แต่เหนในรีวิวไว้ลง 32 GB ยังงัยกันแน่อ่ะ จิงๆ มันต้องเท่าไหร่กันแน่คับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 20:56  

ขาย : Power Pack for SS GS II สภาพ : 99% แกะออกมาลองแค่ครั้งเดียว ราคา : 1400 บาท เหตุผลในการขาย : ไม่อยากถอดเคสบ่อยๆหมายเลขติดต่อ : 0814939827
ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 21:19  

ทำยังไงให้โชว์ชื่อเพลงเป็นภาษาไทยอ่ะครับ ตอนนี้เป็นภาษาต่างด้าวครับ
yukii
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Aug 2011 22:49  

น่าจะเป็นกล้อง 3D ได้แล้ว แบบญี่ปุ่นใช้กันตั้งแต่ปีที่แล้วอ่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 00:07  

yukii ผู้เขียน:
น่าจะเป็นกล้อง 3D ได้แล้ว แบบญี่ปุ่นใช้กันตั้งแต่ปีที่แล้วอ่ะ

3D แล้วเหลือกล้องละ5m แบบนี้ถ่ายเอกสารไม่ได้เรื่อง ไปลองดูก่อนดีกว่า กล้องราคาเป็นแสนไม่เห็นต้องทำ 3D เลยคิดมั่ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 00:08  

มีคำถามอยากถามครับ เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานนี้ มีปัญหาตรงทีตอนเสียบสาย usb กันเครื่องคอม แล้วเราจะ copy file อะไรลงไป มันจะไม่ยอมให้ copy ลงอะครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุก file นะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ file ใหญ่ เช่น เพลงเป็นอัลบั้ม นี้ลงไม่ได้เลยมันจะขึ้นแบบนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us[/img]

แล้วหน้าต่างwindow ของโทรศัพท์เราจะปิดลง เหมือนเราถอดสาย usb ออก แต่ไม่ได้ถอดนะครับ แล้วซับแป๊บนึงมันก็จะเด้งขึ้นมาใหม่ เหมือนเราเสียบสาย usb ใหม่ แต่ก็ copy file ใหญ่ๆ ลงไปไม่ได้เหมือนเดิม
หรือเป็นเพราะผมไม่มี sd card เลยลงไม่ได้อะครับ รบกวนช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ
MaiJunGJa
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 03:33  

อยากทราบว่า ฟิล์มใสกับฟิล์มด้านมันต่างกันยังไงหรอ

แล้วอันไหนดีกว่ากันอะ ละ S2 จะติดใสหรือด้านดี

ตอนนี้ใช้ธรรมดาอันละ 80อยุ๋อยากหาดีๆใส่
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 07:19  

พระ ผู้เขียน:
ปัญหา ซัมซุง Galaxy S II Soft ware ยังไม่สมบูรณ์ แล้วจะเอามาวางจำหน่ายทำไม
1. Function Noise reduction เวลาเราโทรออกหรือรับสายเข้าแบบเอาโทรศัพท์แนบหู Function นี้จะทำงานอัตโนมัติ และจะทำให้คู่สนทนาของเราได้ยินเสียงเราก้อง หรือขาดๆ หายๆ เป็นบางช่วง
2. เวลาเราโทรไปหาบุคลที่ 2 เพื่อถามเบอร์โทรศัพท์ แล้วเรากดเบอร์โทรศัพท์ตามที่บุคลที่2 บอกเราโทรศัพท์จะตัดเสียงเราอัตโนมัติ (Mute) ทำให้คู่สนทนาไม่ได้ยินเสียงเราแล้วบอกเบอร์โทรศัพท์ต่อไปไม่ได้

เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ คุยแล้วรู้สึกหงุดหงิด Confused
N95
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 09:58  

ปิด noise reduction ได้ครับ ขณะโทรกด softkey ด้านซ้ายล่าง แล้ว cancel ครับ ถ้ายังไม่ได้ก็สามารถ set ปรับแต่งที่ service mode ได้ แต่ถ้าจะแก้ถาวรก็ไป flash custom ROM ได้ครับ :>

มีคำถามอยากถามครับ เพิ่งได้เครื่องมาเมื่อวานนี้ มีปัญหาตรงทีตอนเสียบสาย usb กันเครื่องคอม แล้วเราจะ copy file อะไรลงไป มันจะไม่ยอมให้ copy ลงอะครับ แต่ก็ไม่ได้เป็นทุก file นะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นกับ file ใหญ่ เช่น เพลงเป็นอัลบั้ม นี้ลงไม่ได้เลยมันจะขึ้นแบบนี้ครับ

Uploaded with ImageShack.us[/img]

แล้วหน้าต่างwindow ของโทรศัพท์เราจะปิดลง เหมือนเราถอดสาย usb ออก แต่ไม่ได้ถอดนะครับ แล้วซับแป๊บนึงมันก็จะเด้งขึ้นมาใหม่ เหมือนเราเสียบสาย usb ใหม่ แต่ก็ copy file ใหญ่ๆ ลงไปไม่ได้เหมือนเดิม
หรือเป็นเพราะผมไม่มี sd card เลยลงไม่ได้อะครับ รบกวนช่วยตอบคำถามหน่อยนะครับ

- copy ผ่าน usb debug mode ใช่มั้ย
- ขนาดไฟล์เท่าไหร่ครับ ผมย้ายไฟล์ full hd ขนาด 4G ไ้ด้ปกติ ถ้า copy ไม่ได้เพราะมีโปรแกรมอื่นที่ซ๋อนการทำงานได้รันอยู่หรือเปล่า reboot เครื่องแล้ว copy ใหม่ แต่ถ้า root แล้วลองใช้ advance task killer ปิดดู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 11:43  

ปิด noise reduction ได้ครับ ขณะโทรกด softkey ด้านซ้ายล่าง แล้ว cancel ครับ ถ้ายังไม่ได้ก็สามารถ set ปรับแต่งที่ service mode ได้ แต่ถ้าจะแก้ถาวรก็ไป flash custom ROM ได้ครับ :>

- copy ผ่าน usb debug mode ใช่มั้ย
- ขนาดไฟล์เท่าไหร่ครับ ผมย้ายไฟล์ full hd ขนาด 4G ไ้ด้ปกติ ถ้า copy ไม่ได้เพราะมีโปรแกรมอื่นที่ซ๋อนการทำงานได้รันอยู่หรือเปล่า reboot เครื่องแล้ว copy ใหม่ แต่ถ้า root แล้วลองใช้ advance task killer ปิดดู

usb debug mode คืออะไรครับ ผมก็ลงแบเสียบ usb ปกตินี่แหละครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 12:12  

The Best Virtual Keyboard for Samsung Galaxy S2

?หลังจากได้ installed Keyboard มาแล้วหลาย version เต็มทีเพราะการพิมพ์ส่งข้อความ จัดร่างเอกสาร หรือบันทึกต่างๆ ได้อย่างสะดวกรวดเร็ว สำคัญสำหรับการทำงานมาก
..TSwipe Pro Keyboard ทำงานได้อย่างใจมากที่สุด

1: สามารถเลือกขนาด แป้นพิมพ์ ตัวอักษรบนแป้น ได้ตามต้องการ
2: สามารถเลือก แบบแป้นพิมพ์ได้หลากหลาย จะให้ดูเคร่งขรึมเป็น Business แบบในภาพ หรือ หวานแหวว แบบวัยรุ่นก็ตามใจถนัด
3: พร้อม Features ให้ปรับแต่งได้อีกมากมาย

ขอขอบคุณผู้พัฒนา คุณ Krich Chareonpoldee ด้วยความเคารพยิ่ง

Razz วันนี้ตื่นมาพบสิ่งดีๆที่คุณเกรซโพสไว้ให้อีกแล้ว ขอบคุณมากๆสำหรับแป้นพิมพ์ Tswipe ขอบคุณท่านผู้พัฒนาด้วยค่ะ ชอบมากสวยเรียบใช้สะดวกจริงๆปรับได้หลายอย่างมาก ความจริงแอบมาเก็บโปรแกรมดีๆของคุณเกรซมานานแล้ว ชอบเพราะทำงานออฟฟิสเหมือนกัน เข่น cam scanner,call recorder มีประโยชน์มากๆในการรับสายแล้วไม่ต้องคอยจดบันทึก แต่ตอนนี้ call recoder เปิดฟังที่บันทึกเสียงไม่ได้อ่ะค่ะ ขอรบกวนคุณเกรซอีกครั้งช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วย ขอบคุณค่ะ
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 12:40  

Razz วันนี้ตื่นมาพบสิ่งดีๆที่คุณเกรซโพสไว้ให้อีกแล้ว ขอบคุณมากๆสำหรับแป้นพิมพ์ Tswipe ขอบคุณท่านผู้พัฒนาด้วยค่ะ ชอบมากสวยเรียบใช้สะดวกจริงๆปรับได้หลายอย่างมาก ความจริงแอบมาเก็บโปรแกรมดีๆของคุณเกรซมานานแล้ว ชอบเพราะทำงานออฟฟิสเหมือนกัน เข่น cam scanner,call recorder มีประโยชน์มากๆในการรับสายแล้วไม่ต้องคอยจดบันทึก แต่ตอนนี้ call recoder เปิดฟังที่บันทึกเสียงไม่ได้อ่ะค่ะ ขอรบกวนคุณเกรซอีกครั้งช่วยแนะนำวิธีแก้ไขด้วย ขอบคุณค่ะ

หาตัวติดตั้งในมือถือไม่ได้ คือไม่มีไฟล์ . apk อะครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 13:29  

ไปdownload ที่market ครับพิมพ์ชื่อ TSwipe keyboard ลงไป ผมชอบมาก ขอบคุณ คุณเกรซและท่านผู้พัฒนาครับ
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 14:18  

crazyboysoda ผู้เขียน:
หาตัวติดตั้งในมือถือไม่ได้ คือไม่มีไฟล์ . apk อะครับ

ไปdownload ที่market ครับพิมพ์ชื่อ TSwipe keyboard ลงไป ผมชอบมาก ขอบคุณ คุณเกรซและท่านผู้พัฒนาครับ

...ไปที่ Android Market Icon ในเครื่อง แล้วพิมพ์คำว่า TSwipe-Pro keyboard ลงไปจ้า
Grace71
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 14:25  

?.เฮ่อออ ทำไมวันนี้ไม่มีตอนเช้าน๊ะ ตื่นมาเที่ยงกว่าเข้าไปแล้ว
....ขอบคุณที่ใช้บริการจ้า การแก้ไขปัญหาของ CallRecorder ที่ใช้อยู่ในขณะนี้ คือ

1-CallRecorder ตัวนี้เป็น Free Application ที่ใช้งานได้ผลมาก บันทึกสายสนทนาได้แบบ in line ทั้งสองฝ่าย ชัดเจน ไม่ต้องมาเสียเวลาจดเวลากดอะไรอย่างที่บ่นๆกันอยู่ข้างบน แบบนั้นโบราณไปสำหรับการใช้งานแบบธุรกิจ
2-แต่ขณะนี้เกิด bug อยู่ระหว่างการแก้ไข เมื่อกด Record list เพื่อฟังซ้ำ Program จะ force close ฟังไม่ได้ ตามภาพที่ 1-2
3-วิธีการแก้ปัญหา และทำให้ง่ายต่อการเข้าฟัง files ที่บันทึกไว้คือ
3.1 ไป shopping กันหน่อยที่ Android Market และกด install ES File Explorer มาใช้งาน (ภาพที่ 3)
3.2 เมื่อเปิด ES File Explorer ขึ้นจะเห็น Folder ของ Call records (ภาพที่ 4)
3.3 tap ค้างที่ Folder Call record จะเห็นคำว่า Shortcut (ภาพที่ 5)
3.4 tap ที่ คำว่า Shortcut (ภาพที่ 5)
3.4 จะเกิด Folder ของ Call records ที่ Home Screen หน้าที่พอมีที่ให้อยู่(ภาพที่ 6)ย้ายไปไว้ในต่ำแหน่งที่ต้องการได้
4- ใน Folder CallRecords จะเห็น files เสียงที่บันทึก สามารถที่จะ tap เพื่อฟัง หรือ rename ชื่อได้ สะดวกกว่าการเข้าไปกด Record list ของ Program มาก

Have fun with your Office works ka'
UKnoW
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 15:56  

Tswipe-pro confirm ของดีจริงๆ
BB IPhone ยังอาย
พิมพ์เร็วกว่าจริงๆ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 28, 29, 30 ... 40, 41, 42  ถัดไป

ไปยังหัวข้อ: