Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 รบกวนหน่อยนะครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 3 / เข้าชม: 25263
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : รบกวนหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 21:31  
ตอบโดยอ้างถึง  

พอดีผมเพิ่งออก n8 มา ไม่ถึง3วัน แล้วระบบหน้าจอมันผิดปกติ แล้วที่ร้านรับประกันเครื่อง7วัน แต่ผมไปทำฟิมล์หน้าจอเป็นรอย เค้าเลยไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผม เค้าบอกว่าทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ? รบกวนด้วยนะครับ(ตอนนี้เข้าศูนย์ใหญ่ตอนนี้รอเครื่องมา16วันแล้วยังไม่ได้เลย)
Kraizis
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: สุพรรณบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: รบกวนหน่อยนะครับ
วันที่โพสท์ : 21 Aug 2011 14:35  

เรื่องนี้ผมไม่รู้นะครับ
แต่ขอออกความเห็นว่า มันดูแปลกๆ เนอะ
แค่ฟิล์มเป็นรอย เครื่องไม่ได้เป็นอะไรนี่นา
หรือทาง Nokia กลัวเปลี่ยนฟิล์มใหม่แล้วไม่เหมือนเครื่องใหม่?
godofbeers
Year's Star

จังหวัด: ลพบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 16:51  

ตอนนี้เค้าบอกว่าจะส่งเครืองผมไปเช็คที่สิงคโปร์ เค้าบอกว่าถ้าผมแน่ใจว่าผมไม่ได้ไปทำเครื่องข้างนอกศูนย์มาก็จะส่งไปเช็คที่นู้นเพราะที่สิงคโปร์เป็นที่ผลิต (ขนาดส่งไปศูนย์ใหญ่ก็ปาไป3อาทิตย์ ไปสิงคโปร์ไม่เป็นปีเลยหรอ?)
KEN_Te
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Aug 2011 22:54  

godofbeers ผู้เขียน:
พอดีผมเพิ่งออก n8 มา ไม่ถึง3วัน แล้วระบบหน้าจอมันผิดปกติ แล้วที่ร้านรับประกันเครื่อง7วัน แต่ผมไปทำฟิมล์หน้าจอเป็นรอย เค้าเลยไม่เปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ผม เค้าบอกว่าทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอยอ่ะครับ จริงหรือเปล่าครับ? รบกวนด้วยนะครับ(ตอนนี้เข้าศูนย์ใหญ่ตอนนี้รอเครื่องมา16วันแล้วยังไม่ได้เลย)

ปัญญาอ่อนจัง ทำไมถึงพูดมาได้ว่า "ทางโนเำกียเค้าไม่ให้เปลี่ยนเครื่องใหม่ถ้าฟิมล์กันหน้าจอเป็นรอย" ระบบหน้าจอผิดปกติ มันเกี่ยวกับฟิล์มหน้าจอด้วยย๋อเนี่ย เฮอะ ๆ เพิ่งงู้นะเนี่ย มันไม่เปลี่ยนให้หรอกคับ ถ้ามันพูดแบบนีั เซ็งแทนคับ! Evil or Very Mad
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: