Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia E63 - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 29, 30, 31
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 3032 / เข้าชม: 5159217
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 13:10  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีปัญหาหนักค่ะ คือเครื่องน้องก็ใช้ปกติมาตลอด แต่ดันไปลบโปรแกรมบางตัวที่โหลดมาจาก ovi แล้วพอจะโหลดใหม่ ใน ovi มันไม่ให้โหลด เหมือนจำว่ามีโปรแกรมอยู่แล้ว ก็เลยทำการแฟลชเครื่องไป 1 ครั้ง พอเปิดใช้โทรศัพท์ เข้าโปรแกรม ovi ไม่ได้ กดเข้าไปก็อยู่หน้าเมนูเดิม เคยเห็นในเวปคุณ บิ๊กกี้ มีโปรแกรม ovi ก็เลยทำการลบโปรแกรม ovi ในเครื่องไป กะว่าจะโหลดลงใหม่ ปรากฏว่า พอโหลดตัว ovi มาจากเวปคุณบิ๊กกี้ กำลังถึงขั้นตอนการติดตั้ง มันขึ้นว่าไม่พบไฟล์ ทำอย่างไรดีค่ะ ตอนนี้เครื่องไม่มีโปรแกรม ovi ไปแล้วค่ะ T_T Crying or Very sad
aiiiiix
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia E63 - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 08 Oct 2011 01:23  

สอบถามครับ อยากได้ font ที่เหมาะกับ e63 มากที่สุด ได้เครื่องมือสองมา font อ่านยาก

สระบางตัวขาดหายไป เหมือนไม่ครบ

จะเปลี่ยน font เป็นแบบไหนดี?
หา font ได้ที่ไหนครับ?
วิธีเปลี่ยน font ยังไง?

ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Oct 2011 11:35  

Anonymous ผู้เขียน:
weeniie ผู้เขียน:
pitcha ผู้เขียน:
เพิ่งซื้อ ผู้เขียน:
[ผมมีโปรแกรมที่เป็น full version ที่ compatible กับ e63 ประมาณ 200 กว่าโปรแกมล้วนแต่เป็น version ล่าสุดและใช้งานได้จริง

ผมมีเกมส์ resolution 320x240 ความละเอียดที่ลงตัวกับหน้าจอ e63 กว่า 500 เกมส์
พร้อมที่จะแบ่งปันให้พี่น้องไปใช้งานแล้ว

theme ที่ทำขึ้นมาเพื่อ e-serie และแน่นอนลงตัวกับ e63 อีกกว่า 200 theme

.........อยากได้ให้ขอมาเดี๋ยวจะลงให้เพื่อพี่น้องทุกคน
..........................................................................................................

ขอด้วยคนนะพี่เซียน เล่นจากovi store เริ่มจะเบื่อแล้วไม่มีเกมส์อะไรเลย

som_num_na@hotmail.com Wink

รบกวนขอด้วยตนค่ะ
pitcha_20@hotmail.com

รบกวนด้วยคนครับ หายเหนื่อย ไปเยอะเลย

lek0707@hotmail.com

รบกวนขอด้วยครับผม ขอบคุณล่วงหน้าเน่อ

sudog_numb@hotmail.com

รบกวนด้วยนะค่ะ
chaniying19@hotmail.com

รบกวนด้วยค่ะ......ขอบคุณมากค่ะ Very Happy
machimaro_zazi@hotmail.com
anotheredz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 08:08  

ขอคำปรึกษาด่วนครับ

ผมเผลอลงธีมไป พอลงไปแล้ว เครื่องค้างทำอะไรไม่ได้เลย
จึงต้องถอดแบต พอใส่เข้าไปเปิดเครื่องใหม่ มันก็กดอะไรไม่ได้เลยอะครับ
ปัญหาน่าจะอยู่ที่ธีม จะแก้ปัญหายังไง ได้มั่งครับ

รบกวนทีนะครับ anotheredz@hotmail.com 08-05-999-852
mekthmek406
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 09:20  

ใช้Ovi storeผ่านwifiได้มั๊ยครับ

ตอนนี้เข้าOvi Storeทีไรให้ต่อGPRSตลอดเลย

ช่วยตอบทีคับ T^T
-Biggy-
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 16:47  

anotheredz ผู้เขียน:
ขอคำปรึกษาด่วนครับ

ผมเผลอลงธีมไป พอลงไปแล้ว เครื่องค้างทำอะไรไม่ได้เลย
จึงต้องถอดแบต พอใส่เข้าไปเปิดเครื่องใหม่ มันก็กดอะไรไม่ได้เลยอะครับ
ปัญหาน่าจะอยู่ที่ธีม จะแก้ปัญหายังไง ได้มั่งครับ

รบกวนทีนะครับ anotheredz@hotmail.com 08-05-999-852

วิธีแก้ปัญหาก็ง่ายๆ ประดุจดั่ง ใช้นิ้วสัมผัสที่ทัชสกรีน

ก่อนอื่น ไม่ทราบว่าลงธีมตัวปัญหาไว้ ณ ที่ใดครับ

กรณีลงไว้ที่ความจำเครื่อง ก็จำเป็นต้องจัดหนักกันหน่อย hard reset ไปเลยครับ

แต่ถ้าลงไว้ที่เมม ก็ถอดเมมออกก่อนที่จะเปิดเครื่อง เปิดเครื่องเสร็จแล้วค่อยใส่เมม แล้วก็เข้าไปลบธีมตัวปัญหาทิ้งไปครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Nov 2011 16:57  

mekthmek406 ผู้เขียน:
ใช้Ovi storeผ่านwifiได้มั๊ยครับ

ตอนนี้เข้าOvi Storeทีไรให้ต่อGPRSตลอดเลย

ใช้ผ่าน wifi ได้ครับ ถ้ามันชอบต่อ gprs ก็ลบ gprs ทิ้งไปก่อนก็ยังได้ครับ พอต้องการจะใช้มัน ก็แค่เรียกมันกลับคืนมาอยู่ที่เดิม วิธีเรียกก็ง่ายๆ ประดุจปลายนิ้ว สัมผัสที่ทัชสกรีนครับ
mekthmek406
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2011 20:09  

-Biggy- ผู้เขียน:

ใช้ผ่าน wifi ได้ครับ ถ้ามันชอบต่อ gprs ก็ลบ gprs ทิ้งไปก่อนก็ยังได้ครับ พอต้องการจะใช้มัน ก็แค่เรียกมันกลับคืนมาอยู่ที่เดิม วิธีเรียกก็ง่ายๆ ประดุจปลายนิ้ว สัมผัสที่ทัชสกรีนครับ

ขอบคุนมากคับ

แล้วถ้าจะเอา GPRS กลับมาต้องทำยังไงอ่าคับ = =
พอดีมันมี4อัน ผมลบไป2อัน
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2011 11:41  

แล้วถ้าจะเอา GPRS กลับมาต้องทำยังไงอ่าคับ = =
พอดีมันมี4อัน ผมลบไป2อัน

วิธีจะเอา GPRS กลับมาก็โดยการโทรไปที่ call center ให้เค้าส่งการตั้งค่า gprs มาให้แล้วเราก็กดจัดเก็บลงเครื่องครับ

หรือ อีกวิธีเราสามารถตั้งค่าได้เอง โดยการเข้าไปที่เมนู Sett. wizard กด Start ไปเรื่อยๆจนกระทั่งมีเมนู Operator ปรากฏขึ้นมา ก็ให้กดเข้าไปแล้วก็จะมีช่องให้กดติ๊ก ให้กดติ๊กตรงช่อง Internet หรือจะกดติ๊กให้หมดเลยก็ได้ครับ เสร็จกด Ok รอสักครู่ก็เป็นอันเสร็จพิธี gprs ก็จะกลับมาอยู่อย่างเก่าครับ Wink
JX222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Nov 2011 15:28  

เพิ่งซื้อมาวันนี้ จากโลตัส
เห็นแล้วสะดุดเลย เพราะราคาเหลือ 3,990
ได้สีขาวมา
NIBIRU
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ชุมพร
วันที่โพสท์ : 24 Nov 2011 21:49  

โลตัสลดราคาโหดมาก 3990
นี่มีคูปองส่วนลดที่ตัดจาก นสพ. อีก 60.-
ก็เหลือ 3930.- น่าสนๆ ว่าแต่มีสีไรบ้างน้า
s.dariyan
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 19:00  

ผมใช็โนเกีย E63 พอผมอัปเดตซอฟต์แวร์แล้วปรากฏว่าอัปเดตไม่สำเร็จ เลยถอดสายดาต้าออก หลังจากนั้นก็เปิดเครื่องไม่ติด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ยังไง รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ เครียดมากเลย ช่วยหน่อยน่ะครับ
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Dec 2011 20:27  

s.dariyan ผู้เขียน:
ผมใช็โนเกีย E63 พอผมอัปเดตซอฟต์แวร์แล้วปรากฏว่าอัปเดตไม่สำเร็จ เลยถอดสายดาต้าออก หลังจากนั้นก็เปิดเครื่องไม่ติด ไม่ทราบว่าเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ยังไง รบกวนถามผู้รู้ด้วยครับ เครียดมากเลย ช่วยหน่อยน่ะครับ

ในระหว่างกิจกรรมการอัพเดต ถ้าเราไปถอดสาย usb ออกก็มีสิทธิ์ที่เครื่องจะเปิดไม่ติดครับ เท่าที่ผมเคยอัพเกรดเฟิร์มแวร์ E63 มาก็สำเร็จตลอด เป็นที่น่าสังเกตุก็คือ ช่วงที่หน้าจอของ E63 เป็นสีขาวๆว่างเปล่า ช่วงนี้ที่หน้าจอคอมมักจะขึ้นข้อความแจ้งเตือน ประมาณว่า E63 ถูกตัดการเชื่อมต่อ สลับกับข้อความ ติดตั้งไดร์เวอร์ไม่สำเร็จอะไรประมาณนั้น ซึ่งข้อความพวกนี้จะขึ้นเตือนที่หน้าจอคอมอยู่นานพอสมควร แต่เราไม่ต้องสนใจครับ ให้รออย่างเดียว ห้ามดึงสาย usb ออกเด็ดขาด ถ้าดึงออกเครื่องก็อาจจะเปิดไม่ติดครับ

กรณีเครื่องเปิดไม่ติดก็คงต้องแฟลช ถ้าทำด้วยตัวเองไม่เป็นก็คงต้องส่งศูนย์ครับ แต่ไม่ต้องบอกศูนย์เค้าก็ได้นะครับว่าเราอัพเกรดเฟิร์มแวร์แล้วเครื่องเปิดไม่ติด อาจจะบอกเค้าไปว่า อยู่ดีๆเครื่องก็เปิดไม่ติดก็พอนะครับ อิอิ
s.dariyan
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
วันที่โพสท์ : 03 Dec 2011 16:41  

-Biggy- ผู้เขียน:
s.dariyan ผู้เขียน:

ในระหว่างกิจกรรมการอัพเดต ถ้าเราไปถอดสาย usb ออกก็มีสิทธิ์ที่เครื่องจะเปิดไม่ติดครับ เท่าที่ผมเคยอัพเกรดเฟิร์มแวร์ E63 มาก็สำเร็จตลอด เป็นที่น่าสังเกตุก็คือ ช่วงที่หน้าจอของ E63 เป็นสีขาวๆว่างเปล่า ช่วงนี้ที่หน้าจอคอมมักจะขึ้นข้อความแจ้งเตือน ประมาณว่า E63 ถูกตัดการเชื่อมต่อ สลับกับข้อความ ติดตั้งไดร์เวอร์ไม่สำเร็จอะไรประมาณนั้น ซึ่งข้อความพวกนี้จะขึ้นเตือนที่หน้าจอคอมอยู่นานพอสมควร แต่เราไม่ต้องสนใจครับ ให้รออย่างเดียว ห้ามดึงสาย usb ออกเด็ดขาด ถ้าดึงออกเครื่องก็อาจจะเปิดไม่ติดครับ

กรณีเครื่องเปิดไม่ติดก็คงต้องแฟลช ถ้าทำด้วยตัวเองไม่เป็นก็คงต้องส่งศูนย์ครับ แต่ไม่ต้องบอกศูนย์เค้าก็ได้นะครับว่าเราอัพเกรดเฟิร์มแวร์แล้วเครื่องเปิดไม่ติด อาจจะบอกเค้าไปว่า อยู่ดีๆเครื่องก็เปิดไม่ติดก็พอนะครับ อิอิ

ขอบคุณมากครับ
mekthmek406
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Dec 2011 17:33  

รองรับ 3g ของเครือข่ายอะไรมั่งอะคับ
bomboldman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Dec 2011 17:13  

ทำไมลงwhatsappแล้ว พอใส่เบอร์เพื่อลงทะเบียนมันก็บอกว่สให้ใช้+66แต่พอใช้+66 มันก็บอกว่าเบอร์โทรศัพท์ห้ามมีเครื่องหมาย พอใส่เบอร์ธรรมดาแล้วกดไปเรื่อยๆ มันก็ขึ้นมาบอกว่า กำลังส่งกลับข้อมูล รอนานมาก สรุปค้าง มันต้องทำยังไงหรอครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขอด้วยคร็าบ
วันที่โพสท์ : 12 Dec 2011 11:26  

ขอด้วยครับผมอยากได้
boss_doy@msn.com
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 07:16  

ผลทดสอบจากการใช้งานจริงครับ โดยการใช้ซิมการ์ดของ ais เล่นเน็ตผ่าน 3G ด้วย E63 เท่าที่ทดสอบสปีดในการดาวน์โหลดดูกี่ครั้งๆ ก็พบว่า มีสปีดในการดาวน์โหลดไม่เกิน 384 kb/s และได้ทดลองถอดซิมการ์ดตัวเดียวกันไปใส่ใน E5 แล้วทดสอบสปีดดูบ้าง ผลปรากฏว่า สปีดในการดาวน์โหลดของ 3G ใน E5 โดยเฉลี่ยอยู่ระหว่าง 2 Mb/s เรียกว่าต่างกันเยอะเลย การที่จะนำ E63 มาใช้งาน 3G จึงดูไม่ค่อยจะคุ้มสักเท่าไหร่

นอกจาก 3G ของ E63 จะเป็นชนิดที่มีสปีดในการดาวน์โหลดไม่เกิน 384 kb/s แล้ว Wifi ของ E63 ก็เป็นชนิดที่มีสปีดในการดาวน์โหลดไม่เกิน 384 kb/s ด้วยเช่นกันครับ ^^
AtonZi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 09:47  

phoenixz ผู้เขียน:
กำลังจะซื้อรุ่นนี้ค่ะ อยากได้สีขาว แต่กลัวนานไปมันจะเหลือง มันจะเหลืองจิงหรอคะ ตัวนี้ลงแอปได้เยอะดีค่ะ ชอบๆๆ

ANswer จ้ะ

ถ้าคุนใช้ไปแบบนาน มั่ก ๆ

มันเหลือง ยุแระ

แต่ผมใช้มา จะปี แระ ยังไม่เหลือง น้ะจ้ะ จิงจา

ผมใช้มา 2 ปี ยังไม่เหลืองเลยครับ
Watch2call
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 09:59  

ห้างดอกบัวเหลือ 2,990 บาท
-Biggy-
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 20:27  

Watch2call ผู้เขียน:
ห้างดอกบัวเหลือ 2,990 บาท

ลดอีกระลอกแล้วหรือนี่ ผมซื้อมา 3990 ก็ว่าเค้าลดโหดแล้วน่ะครับ ถ้าลดแบบอภิมหาโคตะระโหดแบบนี้ ท่านที่มีรสนิยมบริโภคของถูก แต่คุณภาพคุ้มราคา (แบบข้าพเจ้า) ก็ให้รีบสอยกันอย่างไวเลยอ่าน่ะครับ โดยเฉพาะสีขาวล่ะก็ งามหยดย้อย Very Happy
champeung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Feb 2012 20:41  

โทดครับมีปัญหา ต่อ wlan ไม่ได้อะครับมัน บอกว่า "ใช้การเชื่อมต่อ wlan อยู่แล้ว ปิดแล้วลองอีกครั้ง" ผมยังไม่ได้เชื่อทต่อเยย T.T เลยงงว่ามันเป็นอะไร + 3 วันก่อนยังใช้ได้ดีๆ อยู่เลยครับ จู่ๆ ก็เป็นซะงั้น รบกวนด้วยครับ
champeung
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 17:46  

ไม่มีคนมาตอบเลรึว่าเลยใช้ไปหมดแล้ว ไม่มีผู้รู้เหลือแล้วหรอ admin update ทีครับ
ช่วยหน่อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 00:02  

E63 ติดตั้งไฟล์ .jar มันขึ้นว่า ไม่สารถติดตั้ง ส่วน ไฟล์ sis sisx ได้ครับยกเว้น.jar ทุกไฟล์ ช่วยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
mietee
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 04 Mar 2012 14:24  

skyish Smile ผู้เขียน:
มือใหม่ e 63 ผู้เขียน:
skyish Smile ผู้เขียน:
ถามนิดนึงค่ะ

คือเรา เข้าไปใน download! แล้ว
เพื่อที่จะเข้าไปดาวน์โหลด msn
แต่เครื่องเรา พอเข้าไปแล้ว
มันมีแค่ Ovi store อย่างเดียวอ่ะค่ะ
(มีแค่ icon เดียวเลย)

ทีนี้ เราจะโหลด msn ยังไงดี
T_____T

เมื่ิอวานเข้าไปลองก็เจอ แต่โหลดไม่สุด เดี๋ยว วันนี้ไปลองดู ครับ ได้ไง จะมาแชร์ให้ฟัง พอดี ลงเรียบร้อยก่อน หน้าตา มันจะเปลี่ยนไปครับ...

พอดี ไปโหลด fring มาใช้แล้วนะคะ
เล่นได้ดีค่ะ ใช้ connection ด้วย edge ของ ais
ก้อใช้งานได้ดี เร็วดีค่ะ

แต่เสียอย่างคือ จะอ่านชื่อ contacts ของ msn ใน list ลำบาก
เพราะส่วนมาก คนเล่นเอ็ม จะแต่งชื่อเอ็มเปนสีสัน (ใช้ msn plus)
ก้อเลยทำให้ เวลาเราออน msn จาก fring
แล้วจะเหนชื่อเพื่อนเป็นโค้ด ทำให้หาลำบากค่ะ

ยังไง ก้อจะหาโหลด msn โดยเฉพาะเลย
เพราะหวังว่า มันคงจะเป็นสี ๆ เหมือนกับที่เราใช้ plus บน pc ปกติ

หรือถ้าเป็นไม่เป็นยังไง
ใครมีโปรแกรม หรือใช้โปรแกรม msn ตัวเต็มอยู่
ช่วยมาแชร์กันหน่อยนะคะ
อยากรู้ว่าเวลาเล่นเอ็ม บน E63 จะเหมือนบน pc มั้ยอะค่ะ

^_____^

เรามีโปรแกรมแนะนำน้า ที่ว่าถ้าเจอพวกชื่อเป็นโค้ด แต่เรากดดูข้อมูล ว่าเป็นของใครได้
มี Palringo อะ สะดวกดี กับ Nimbuzz
mietee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2012 14:28  

champeung ผู้เขียน:
โทดครับมีปัญหา ต่อ wlan ไม่ได้อะครับมัน บอกว่า "ใช้การเชื่อมต่อ wlan อยู่แล้ว ปิดแล้วลองอีกครั้ง" ผมยังไม่ได้เชื่อทต่อเยย T.T เลยงงว่ามันเป็นอะไร + 3 วันก่อนยังใช้ได้ดีๆ อยู่เลยครับ จู่ๆ ก็เป็นซะงั้น รบกวนด้วยครับ

ถ้ามันขึ้นยังงั้น ให้ มาที่หน้าจอหลักนะคะ ดูตรง การสแกน WLAN ปิด
หรือ ถ้ามันขึ้นว่าเชื่อมต่ออะไรอยู่ ก็ลอง คลิก แล้วกดเลือก ตัดการเชื่อมต่อ WLAN
แล้วลองเข้าเว็บใหม่ ไม่ก็ เลือก เปลี่ยนการเชื่อมต่อ WLAN ดูนะคะ ^___^
mietee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Mar 2012 14:34  

boomerangz ผู้เขียน:
มีปัญหาหนักค่ะ คือเครื่องน้องก็ใช้ปกติมาตลอด แต่ดันไปลบโปรแกรมบางตัวที่โหลดมาจาก ovi แล้วพอจะโหลดใหม่ ใน ovi มันไม่ให้โหลด เหมือนจำว่ามีโปรแกรมอยู่แล้ว ก็เลยทำการแฟลชเครื่องไป 1 ครั้ง พอเปิดใช้โทรศัพท์ เข้าโปรแกรม ovi ไม่ได้ กดเข้าไปก็อยู่หน้าเมนูเดิม เคยเห็นในเวปคุณ บิ๊กกี้ มีโปรแกรม ovi ก็เลยทำการลบโปรแกรม ovi ในเครื่องไป กะว่าจะโหลดลงใหม่ ปรากฏว่า พอโหลดตัว ovi มาจากเวปคุณบิ๊กกี้ กำลังถึงขั้นตอนการติดตั้ง มันขึ้นว่าไม่พบไฟล์ ทำอย่างไรดีค่ะ ตอนนี้เครื่องไม่มีโปรแกรม ovi ไปแล้วค่ะ T_T Crying or Very sad

ลองเข้าเว็บ ovi.com จากในมือถือ เหมือนเวลาเราจะโหลดปกติ ดู มันน่าจะขึ้นแนะนำ ให้โหลดโปรแกรม เพื่อที่จะใช้งานได้สะดวกขึ้น นะ ไม่รู้จะได้หรือเปล่านะคะ ^^
boomerangz
Year's Star

จังหวัด: พิจิตร
วันที่โพสท์ : 17 Mar 2012 22:20  

มีใคร พบปัญหาเหมือนเราบ้างคะ อยู่ดีๆ จอภาพก็ลางหาย แล้วมืดดำไป ทั้งๆที่เครื่องไม่ได้ทำไรเลย ไม่ร่วงไม่หล่น หรือมันพังตามกาลเวลา คะ Rolling Eyes
mongkol49
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 May 2012 19:31  

ใครอัพเดทซอร์ฟแวร์เป็นมั้งครับขอวิธีหน่อย

เปิดเครื่องแล้วช้ามาก ลงเอ็มก็ไม่ได้ครับ
แฟนโนเกีย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Aug 2012 20:18  

ต่อสายเข้ากับคอมที่ลง nokia pc suit ไว้แล้วกดอัพเดต มันก็จะอัพให้เองอัตโนมัติครับปัจจุบันเวอร์ชั่น 510.21.010
28-03-2011
RM-437

เช็คโดยกด *#0000# ครับ ลองดูนะครับเผื่อจะดีขึ้น
sakarin997
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Nov 2012 14:46  

ขาย Nokia E63 สีดำ 1800- สภาพดี 086-8692043

http://www.pantipmarket.com/items/12971267
kittiphum
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 27 Oct 2013 16:24  

คิดถึงกระทู้นี้มาก สมัยก่อนนี่เข้ามาบ่อยๆ
ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้แอนดรอยเรียบร้อยแล้วครับ
ส่วน อีหกสามเครื่องเก่าผมก็ให้แม่ใช้แทนมันยังใช้ได้ดีอยู่เลยครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 29, 30, 31

ไปยังหัวข้อ: