Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 iPhone 4 มีปัญหาครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 15103
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: Mae Hong Son
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : iPhone 4 มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 21 Oct 2011 09:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

มีปัญหาคือ อยู่ดีๆ มันสัญญาณก็ขึ้น No service ทั้งที่แถวนั้นสัญญาณเต็ม ผมก็ปิดเปิดเครื่องใหม่ ก็ปกติ แต่ซักพักก็เป็นอีก มาสองสามวันนี้ ผมต้องปิดเปิดเครื่องใหม่สองสามรอบต่อวัน เพราะมัน No service ตลอด อัพ Firmware ใหม่ก็แล้ว Restore ก็แล้ว ละก็ลองไปอยู่ในที่อับสัญญาณ ขึ้น no service จริง แต่พอออกมาข้างนอกหรือในเมืองก็ยังขึ้น no service แต่ที่ผมแปลกใจคือทุกคนโทรหาผมติด แต่ที่โทรศัพท์ผมไม่เกิดอะไรขึ้นซักอย่างเหมือนวางอยู่เฉยๆ ไม่มีเสียง ไม่มีมิสคอล เหตุการณ์นี้ก็กลายเป็นปัญหากับคนที่โทรหาผมละบอกไม่รับโทรศัพท์ Sad ซึ่งต้องทำให้ผมคอยดูคอยปิดเปิดใหม่ตลอดถ้าหากมันขึ้น no service

เครื่อง Dtac ครับ ซิม 12call ปัญหานี้ผมสามารถนำเครื่องเข้าเคลมได้รึเปล่าครับ
Tucker
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: iPhone 4 มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 00:09  

ลองหาซิมค่ายเดิมและค่ายอื่นๆ มาเปลี่ยนดูครับ ถ้าซิมอื่นค่ายเดิมเป็นแล้วค่ายอื่นๆ ไม่เป็น อาจจะเป็นเพราะสัญญาณอ่อน เนื่องจากปัญหา iPhone 4 Death Grip แต่ถ้าเป็นทุกค่ายเอาเครื่องไปเคลมครับ
ms123
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: iPhone 4 มีปัญหาครับ
วันที่โพสท์ : 26 Oct 2011 22:24  

เป็นหลังจากลง ios ไหม่รึเปล่าถ้าใช้หลังลงเสร็จอย่าเพิ่งตั้งค่าเครื่อง ให้เปิด itune ก่อนแล้วเลือก setup new ipone
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Apple Community - แอปเปิล คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: