Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 มีปัญหาเรื่องแบต7610 ผู้รู้เข้ามาดูทีครับ++

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตอบ: 6 / เข้าชม: 27438
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : มีปัญหาเรื่องแบต7610 ผู้รู้เข้ามาดูทีครับ++
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 13:13  
ตอบโดยอ้างถึง  

คืออยากจะถามว่า ผมใช้มือถือ สมมุติว่าชาจแบตมันเต็ม พอผมคุยไปไม่ถึง1ชั่วโมง มันจะลดไปเหลือ1ขีดเลยอะครับ แล้วพอเหลือ1ขีดมันคุยได้ไม่กี่นาทีก็หมดแล้ว เป็นงี้ประจำอะครับ คือมันจะไม่ลดทีละขีด แต่จะลดไปเหลือขีดสุดท้ายเลยอะครับ อยากถามว่าเป็นเพราะแบตเสื่อมหรือเปล่าครับ หรือเป็นอาการแฮงค์ของเครื่อง(แต่ใช้ปกติไม่เป็นอะไรเลยนะ)

แล้วก็อีกอย่าง อยากถามว่า ปุ่มเปิดเครื่องด้านบนมันมีอะไหล่เปลี่ยนไหมครับ แบบว่าใช้ไปนานๆมันเริ่มถลอกๆอะ(ปุ่มยางดำๆ)

ขอบคุนล่วงหน้านะคับ เดี๋ยวจะเข้ามาดู
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 13:46  

รุ่น 7610 นี่ก็หลายปีมาแล้วละครับ มีความเป็นไปได้มากว่าแบตมันจะเสื่อม ในขั้นต้นให้ลองไปหาแบตรุ่นเดียวกันจากเครื่องคนอื่น (ที่คิดว่ายังไม่เสื่อม) มาลองใส่ดูว่า มันเป็นแบบเดิมหรือไม่ ถ้าไม่เป้นแสดงว่าแบตก้อนเดิมเราเสื่อม ซื้อแบตก้อนใหม่มาใส่

แต่ถ้ายังเป็นแบบเดิม อาจมีปัญหาที่เมนบอร์ดผิดปกติ กินไฟเยอะขึ้น อันนี้เรื่องใหญ่ครับ ต้องมาว่ากันอีกที ตอนนี้ไปหาแบตเปลี่ยนก่อนดีกว่า :D

ปุ่มด้านบนเปลี่ยนได้ครับ แต่ต้องให้ร้านเปลี่ยน ไม่แน่ใจราคาเหมือนกัน ต้องสอบถามโนเกียดู 7610 ชอบมีปัญหาที่ปุ่มเปิด ปิด มันจะจมลงไปครับ
rosecrantz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 14:35  

คือผมใช้แบตปลอมอะครับ แล้วถ้าซื้อแบตใหม่
แบตปลอมยี่ห้อไหนดีครับ ราคาประมานเท่าไร
แล้วราคาของแท้เท่าไรอะคับ

ขอบคุนล่วงหน้านะครับ
ธีรไนย
PRO Member
PRO Member
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 15:05  

ถ้าของแท้แบตประมาณ 1600 บาท

http://board.siamphone.com/viewtopic.php?t=191952

ลองอ่านในนี้ดูอีกทีครับ ประกอบการตัดสินใจ
rosecrantz
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 05 Mar 2008 15:46  

ขอบคุน คุนธีรไนย มากคับ
hago
Year's Star

จังหวัด: กำแพงเพชร
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Mar 2008 06:24  

เสื่อมสนิทแล้วค่ะแบต

แนะนำให้ซื้อแบตจริงดีกว่านะ

เสี่ยงระเบิด ตู๊มมมม ง่ะ

แหะๆๆๆ
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: มีปัญหาเรื่องแบต7610 ผู้รู้เข้ามาดูทีครับ++
วันที่โพสท์ : 01 Dec 2011 22:16  

ผมว่า อาจจะเป็นเพราะแบตมีปัญหาก็ได้นะครับ ไม่ทราบว่า ซื้อมานานหรือยัง แบตเสื่อมหรือป่าวครับ หรือว่า คุณลืม ปิด สัญญาณ พวก ไร้สาย หรือ ลืม เปิด app อะไรหรือป่าว ถ้าคุณลอง check แล้วไม่ดีขึ้น คุณอยากลองเปลี่ยนมาใช้ แบต ที่แรงขึ้น ใช้ได้นานขึ้น มีมาตรฐานรองรับ คุณสามารถโทรมา ปรึกษา สอบถามเราได้นะครับ ที่เบอร์ 0847545758 (อิน) มีหลายคนที่เจอปัญหาเดียวกัน
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Nokia Community - โนเกีย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: