Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Sonor TV104 - โซนอร์

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 6 / เข้าชม: 24201
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Sonor TV104 - โซนอร์
วันที่โพสท์ : 07 May 2009 16:33  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Sonor TV104 - โซนอร์
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/sonor/tv104.htm

n3w-LTnG
Year's Star

จังหวัด: kanchanaburi
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 11 May 2009 17:41  

เห็นตัวจิงแล้วอ่ะนะ ที่ Lotus แถวบ้าน ก๊สวยดี (สงสัยจะมีแค่สีเดียว)
ทำเหมือนมีกล้องหน้าเลยอ่ะ เพราะเห็นตัวจิง ดู hiso มากมาย ^^ 55+
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 May 2009 21:01  

ซื้อรุ่นนี้มาใช้ตั้งแต่ช่วงปลายกุมภาฯแล้ว ซื้อที่โลตัส2990บาท คุ้มมากๆ
เสียงดังมากๆ ดังแบบหนวกหูเลย กล้องก็ชัดพอสมควรถ้าอยู่ที่แจ้งนะ อยู่ในบ้านจะมัวหน่อย
ซิม1 ซิม2รับสาย พูดคุยเสียงชัดเจนดี เมนูต่างๆ ใช้แล้วไม่รู้สึกว่าหน่วงเลย

หลายคนอาจซื้อมาใช้แล้วก็ได้
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สวัสดี
วันที่โพสท์ : 05 Jun 2009 15:56  

ซื้อมาใช้ ได้เดือนกว่าแล้ว ซื้อตี้งแต่ตอนที่ลดราคาที่โลตัสหน่ะ เหลือ 2990 บาท
ใช้ได้ดีนะ
เสียงดัง คุยชัด
ลำโพงฟังเพลง ดูทีวี ฟังวิทยุ ชัดเจน
กล้องต้วที่สอง ด้านหน้า ใช้ได้นะ VGA ตอนแรกก็นึกว่าใช้ไม่ได้เพราะไม่มีฟังก์ชั่นอะไรที่บอกว่าสลับใช้กล้องสอง แต่พออยู่ที่โหมดถ่ายภาพ ที่หน้าจอสัมผัสจะมีรูปกล้องที่มีเลขอยู่ ใก้กดตรงนั้น กล้งก็จะสลับมาเป็นกล้องสอง
เราซื้อสีดำมา สวยดี
ทนดีนะ เพราเราทำหลุดมือตกพื้นกระเบื้องมาสามครั้งแล้วแบบไม่ได้ตั้งใจ
แต่ตอนนี้รู้สึกจะหาซื้อยากนิดนึงเพราะโลตัสยังไม่เอามาขาย ถามหาตามร้านก็ไม่มีบ้าง
บางร้านก็ไม่รู้จัก เฮอะ กะว่าจะซื้ออีกเครื่องให้พี่สาว
มีอะไรมาแชร์ข้อมูลกันนะ
คนไม่เทพ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ใครก็ได้
วันที่โพสท์ : 22 Jul 2009 21:14  

ใครก็ได้ช่วยทำ รีวิว มือถือ โซนอเร่ tv 104 ให้หน่อยดิ

เอาแบบละเอียดเลยนะ แล้วส่งมาให้เราทางเมลเรานะ

นี่เมลเรา l3ank-01@hotmail.com

ถ้าใครทำให้เราได้ ขอให้มีแต่ความสุข อายุยืนยาว ร่ำรวย

โชดดีตลอดปี สาธุ
HTG
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สวัสดี
วันที่โพสท์ : 06 Oct 2009 10:28  

ดีคับ ผมก็ซื้อมาใช้แล้วเครื่องสีดำนะ แรกๆๆก็ดีนะ พอผมใช้ไปซัก 1 ปี ลำโพงไม่ดังซะงั้น ครบรับประกันพอดีก็เลย เซ็งมากมาย อย่างอื่นโอเคนะคับ ผมชอบแต่ทำไมลำโพงไม่ดังตอนหมดรับประกัน ก็ไม่รู้ ตอนนี้ผมอยากได้วิธีซ่อมนะคับใครมีโพสให้ผมด้วยนะคับ จะขอบพระคุณอย่างสูง จะสงซ่อมบริษัทก็อยู่กรุงเทพฯ ลืมบอกไป ที่ชาย์จก็เหมือนกันคับ เสียตอนยังไม่หมดประกัน 3 วัน ถ้าจะส่งซ่อมกรุงเทพฯก็แบบไม่คุ้ม ผมก็เลยไม่ใช้ ขาย์จกับคอมก็ได้ Shocked Laughing Laughing
thetarot
Year's Star

จังหวัด: ระนอง
หัวข้อ : Re: Sonor TV104 - โซนอร์
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 21:40  

Very Happy ผมใช้มือถือรุ่นนี้อยู่สีดำ เพิ่งรู้ว่ามีฟังก์ชันพิเศษตอนเชื่อมต่อบลูทูธ คือ ควบคุมระยะไกลที่สามารถใช้แทนเม้าท์กลายเป็นเม้าท์ไร้สายได้ และฟังก์ชันนำเสนอ ที่เมื่อเข้า powerpoint สามารถเลื่อนสไลด์ได้ ส่วนรายละเอียดของเครื่อง คือ ใช้เป็นโมเด็มเล่นเน็ตผ่านมือถือได้ ความเร็ว 285 kb และใช้ GPRS ได้แต่ไม่สนับสนุนวิดิโอ หน่วยความจำในเครื่องก็น้อยไม่ถึง 1 Mb
โดยรวมก็โอเค แต่ตอนนี้ผมใช้มา 2 ปีแล้วไม่มีปัญหาอะไร แต่ผมสงสัยฟังก์ชันเป้นเม้าท์ไร้สายนี่ไม่แน่ใจว่ามีมือถือรุ่นไหนใช้ฟังก์ชันนี่ได้บ้าง เผื่อจะซื้อเครื่องใหม่ ครับ ขอบคุณครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: