Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Desire - เอชทีซี
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 933 / เข้าชม: 1902927
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
66%
 66%  [ 32 ]
ดี - GOOD - 4
27%
 27%  [ 13 ]
ธรรมดา - Normal - 3
4%
 4%  [ 2 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
2%
 2%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 48

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 04:11  
ตอบโดยอ้างถึง  

ทำไม เวลาเอียงเครื่อง ตอนเปิดเครื่องใหม่ๆเอียงได้ ครั้งเดียว จากนั้นก็ไม่เอียงกลับ ไม่ว่าจะเป็นแนวตั้ง หรือ แนวนอน ตอนพิม เว็บเพจ หรือ ข้อความ
ต้องไปแก้ตรงไหนหรอครับ ผู้รู้ตอบหน่อยจ้า
htc99
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Desire - เอชทีซี
วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 04:13  

เพิ่มเติม ต้องปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ถึงจะเอียงได้อีก1ครั้ง
htc-99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2010 16:18  

แก้ได้แล้วครับ ต้องไปตั้งค่า g-sensor ใหม่
สุดยอดจริง htc ตัวนี้ ว่าจะรอ nokia c7 แต่มาช้าเหลือเกิน
เลยต้องสอย desire มาเล่นก่อน ไหลลื่นมาก หน้าจอปรกติ มัลติทัช ปรกติ
ราคา 18900 คุ้มมากครับ เป็นเวอร์ชั่น แอนดรอย 2.2 แล้วด้วย

ชอบมากมาย
aaa444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Oct 2010 00:08  

ตอนนี้ราคาเท่าไหร่แล้วครับ อีกอย่างคือจอน่าจะหมุนอัตโนมัตินะ ไม่ใช่ต้องเข้าไปเซ็ตก่อนจึงทำได้
zw3i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 04:05  

HTC Desire ของผมมีปัญหาครับ คือมันรีสตาร์ทเองตลอดเลยครับ ขนาดเมื่อวานไปล้างเครื่องมาพร้อมกับลง 2.2 แล้ว ก็ยังดับ แล้วรีสตาร์ดเองอยู่ดี ไม่รู้เป็นอะไรแล้วครับ ไปดูหลายกระทู้บอก เป็นที่ซิม ก็เปลี่ยนทั้ง ais dtac ก็เป็นเหมือนเดิม คือรีตลอด ต้องถอดแบตเข้า ๆ ออก ๆ เป็นครึ่งชั่วโมงถึงจะไม่ดับ ซื้อมาได้เดือนกว่าเองครับ จนปัญญาจริง ๆ ครับ รบกวนด้วยครับใครเจอปัญหานี้ต้องแก้ยังไงครับ แต่ยอมรับครับว่าดีมาก ถ้ามันไม่รีสตาร์ท ตลอดอย่างนี้ครับ Twisted Evil Crying or Very sad
htc-99
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 02:14  

zw3i ผู้เขียน:
HTC Desire ของผมมีปัญหาครับ คือมันรีสตาร์ทเองตลอดเลยครับ ขนาดเมื่อวานไปล้างเครื่องมาพร้อมกับลง 2.2 แล้ว ก็ยังดับ แล้วรีสตาร์ดเองอยู่ดี ไม่รู้เป็นอะไรแล้วครับ ไปดูหลายกระทู้บอก เป็นที่ซิม ก็เปลี่ยนทั้ง ais dtac ก็เป็นเหมือนเดิม คือรีตลอด ต้องถอดแบตเข้า ๆ ออก ๆ เป็นครึ่งชั่วโมงถึงจะไม่ดับ ซื้อมาได้เดือนกว่าเองครับ จนปัญญาจริง ๆ ครับ รบกวนด้วยครับใครเจอปัญหานี้ต้องแก้ยังไงครับ แต่ยอมรับครับว่าดีมาก ถ้ามันไม่รีสตาร์ท ตลอดอย่างนี้ครับ Twisted Evil Crying or Very sad

ผมเพิ่งซื้อมาเมื่อ 16/10/53 ดีทุกอย่าง ไม่พบปัญหาใดๆ
ขอสันนิฐานเอานะครับ ลอง factory reset ดูก่อน 1รอบครับ
2. ลองดูว่าถ้าเปิดโปรแกรมอะไรแล้วรีเซ็ตบ้าง
3. อย่าเพิ่งโหลดอะไรมาลงครับ
4. ลองโหลดโปรแกรม ES task manager ลงแล้วลอง kill all โปรแกรมดูครับ
ถ้าไม่ได้จริงๆลองเข้า0เช็คดีกว่าครับ ว่าแต่ไปร้างเครื่องนี่ ไปร้างที่ไหนครับ 0 หรือ ร้านทั่วไป

ส่วนตัวผมไม่พบปัญหาใดๆ ถือว่าเป็นมือถือ android ตัวแรกของผม ที่เวอรค์สุดๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 21:33  

พอดีผมคิดว่าจะซื้อ htc Desire อะครับ

เพื่อนๆคิดว่า น่าจะรอให้ Desire HD ออกมาก่อน แล้วค่อยซื้อ ดีรึป่าวครับ

ราคา Desire ได้ถูกลงกว่านี้ ผมเองก็ไม่ได้รีบร้อนอะไร แต่ก็ไม่รู้ว่า

Desire HD จะออกมาเมื่อไหร่ แหะๆ ใครพอรู้บ้างครับ
Narachot
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 31 Oct 2010 13:15  

http://awards.t3.com/categories

Htc Desire ได้เป็น winner, Phone of the year 2010 จาก T3 ครับ !!!!!
Minibuz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 16:42  

เห็นราคา desire ลงเหลือ 18900 แล้วนะ ถ้า desire hd มา ราคาก้อคงลดลงอีกซักพันนึงละมั๊ง
araiwaniee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Nov 2010 11:24  

เอ่อ ไม่ทราบว่าช่วงนี้ Desire ใช้จอแบบไหนอยู่ครับ อยากได้แบบจอ AMOLED กลัวเหลือแต่ S-LCD

แล้วถ้าสนใจซื้อ นี่ซื้อที่ไหนดีครับ ซ์้อที่ศูนย์เลยหรือตัวแทนจำหน่ายครับ เพราะเคยเดินๆดูไม่ยักกะเคยเห็น shop htc หรือเราไม่ได้สังเกตเองหว่า

แล้วราคาช่วงนี้เท่าไหร่ครับเห็นในงานแต่ไปไม่ทัน 18,900 แล้วปกติขายกันเท่าไหร่ แล้วมีโปรของแถมอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ มองX10มาก็เหมือนsonyจะไปไม่รอด เกือบกลับไปiphone4ก็ราคาเกินจริง(เกินตัวผม555) ดูๆสเปคDesireผมว่าเค้าแจ๋วเลยนะ ตรงandroidเนี่ย อย่างน้อยก็appฟรีเยอะกว่า
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Nov 2010 12:06  

อนาคต ลง Android 2.3 Gingerbread ได้สบายเลยมั้ยครับ?
KreanInW9595
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 19 Dec 2010 14:39  

araiwaniee ผู้เขียน:
เอ่อ ไม่ทราบว่าช่วงนี้ Desire ใช้จอแบบไหนอยู่ครับ อยากได้แบบจอ AMOLED กลัวเหลือแต่ S-LCD

แล้วถ้าสนใจซื้อ นี่ซื้อที่ไหนดีครับ ซ์้อที่ศูนย์เลยหรือตัวแทนจำหน่ายครับ เพราะเคยเดินๆดูไม่ยักกะเคยเห็น shop htc หรือเราไม่ได้สังเกตเองหว่า

แล้วราคาช่วงนี้เท่าไหร่ครับเห็นในงานแต่ไปไม่ทัน 18,900 แล้วปกติขายกันเท่าไหร่ แล้วมีโปรของแถมอะไรบ้าง

ขอบคุณครับ มองX10มาก็เหมือนsonyจะไปไม่รอด เกือบกลับไปiphone4ก็ราคาเกินจริง(เกินตัวผม555) ดูๆสเปคDesireผมว่าเค้าแจ๋วเลยนะ ตรงandroidเนี่ย อย่างน้อยก็appฟรีเยอะกว่า

X10 ไม่น่าสนครับ ถึงจะเหลือ 15,900 บาท เพราะข่าวล่าสุดของล่าสุดก็คือจะมีอัพเดต Froyo ช่วงกลางปี 2011 ซึ่งค่อนข้างจะเลื่อนลอยและยาวนานเกินไปที่จะคาดหวังครับ และถ้าไม่มี Froyo ก็หมายความว่า no flash player T-T

ตอนนี้จะซื้อมือถือภายในวันที่ 24 ครับ เล็งไว้อยู่ 2 ตัว คือ HTC Desire และ Acer Liquid E

ใจไปทาง HTC Desire มากกว่า เพราะเห็นราคาอัพเดตวันที่ 14/12/10 ในเว็บ thaimobilecenter มาครับ >.< เหลืออยู่ 15,300 บาท ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใด http://www.thaimobilecenter.com/price/price.asp?idcate=155

อีกอย่างอยากรู้ด้วยว่าปํญหาเรื่องแบตฯของรุ่นนี้มันร้ายแรงมากปะครับ คือไม่ได้ซื้อใช้เองอะครับ จะซื้อเป็นของขวัญ ปัญหาอื่นๆเท่าที่ใช้มีหรือเปล่าครับ สเปคลงตัวละ อยากถามคนที่ใช้อยู่ครับ ^0^
gosit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 21 Dec 2010 12:53  

ตอนนี้ 17500 นี่ครับ แถมเมม8gb ที่ชาร์จในรถ เช็คจาก studiophone.co.th

ได้ยินว่า มีสีเงินขายแล้ว ต้อนรับคริสต์มาส พร้อมfroyo 2.2
kaimui
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2010 08:14  

Sad HTC Desire ตัวนี้ ไม่มีมี่ห้อยโทรศัพท์จริงเหรอเนี้ย เป็นคนที่ชอบที่ห้อยโทรศัพท์ด้วย อะนะ ทำไงได้ซื้อไปแล้ว...
step2007
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: สุโขทัย
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2010 15:14  

สีขาวหิมะ สวยมากมาย อยากได้ๆ
gosit
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: อ่างทอง
วันที่โพสท์ : 01 Jan 2011 11:15  

kaimui ผู้เขียน:
Sad HTC Desire ตัวนี้ ไม่มีมี่ห้อยโทรศัพท์จริงเหรอเนี้ย เป็นคนที่ชอบที่ห้อยโทรศัพท์ด้วย อะนะ ทำไงได้ซื้อไปแล้ว...

ไปร้านรับทำกระเป๋าหนัง สั่งทำเคสหนังแบบกระชับ พร้อมที่ร้อยสายครับ

คงต้องหาร้านมีฝีมือหน่อย เพราะต้องวัดละเอียด
ผ่านมา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 20:33  

ถ้าซื้อผ่าน KTB 16500 ค่ะ
ผ่อน 0% 10 เดือน
โปรนี้ ถึง 28 กพ 54
เห็นในกระทู้นี้
http://news.siamphone.com/news-02995.html
bhpong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2011 23:52  

แล้วโปรนี้ซื้อที่ไหนบ้างครับ
Wobbegong
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 16:48  

---- ซ้ำครับ... อ่านข้อความถัดไปครับ ---

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Wobbegong เมื่อวันที่ 19 Jan 2011 21:41; ทั้งหมด 1 ครั้ง
Wobbegong
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2011 21:39  

เพิ่งซื้อ Desire มาได้ไม่ถึงอาทิตย์ดี..

มีปัญหากับกล้องครับ...

เมื่อวานนี้ พบว่า เวลาที่ปิดหน้าจอ จะมีเสียงแต๊กๆๆๆๆๆๆ ดังจากเครื่อง ตอนแรกหาไม่เจอว่ามาจากอะไร
แต่เวลาเสียบชาร์จ ไม่เป็น

วันนี้ หยิบมาถ่ายรูป พบว่า กล้องไม่ยอมโฟกัสเลย ภาพเบลอ ทีแรกคิดว่าหน้าเลนส์เปื้อน
เลยแงะฝาหลังออก จะเช็ด

แล้วก็เลยเจอว่า เวลาที่ปิดหน้าจอ ชุดเลนส์ จะขยับเข้าออกตลอดเวลา ทำให้เกิดเสียง แต๊กๆๆๆๆๆ ที่ว่า

ทำไงดีครับ... หรือควรเอาเครื่องไปเคลม
(ซื้อจาก Studiophone เดอะมอลล์ บางแค)
alooha
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2011 13:45  

gosit ผู้เขียน:
kaimui ผู้เขียน:

ไปร้านรับทำกระเป๋าหนัง สั่งทำเคสหนังแบบกระชับ พร้อมที่ร้อยสายครับ

คงต้องหาร้านมีฝีมือหน่อย เพราะต้องวัดละเอียด

แนะนำซื้อซิลิโคนใส่ครับ มีบางแบบจะมีที่ห้อยโทรศัพท์ได้อยู่ (แต่ระวังขาดนะครับ ถ้าใส่หนักเกิน) ^^
Be1con
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 15:35  

step2007 ผู้เขียน:
สีขาวหิมะ สวยมากมาย อยากได้ๆ

ซื้อมาแล้วครับ Android 2.2 Froyo ด้วย ค่อนข้างเพอร์เฟก แต่ขาดอย่างเดียว เม็มต่ำ T_T
กำลังตัดสินใจค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2011 17:24  

ตอนนี้ราคาล่าสุดเท่าไรแล้วอ่ะคะ
Embarassed
ball514
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Jan 2011 09:39  

ถ้าซื้อพวกHTcต้องซื้อศูนย์TGfoneครับ พนักงานลงให้หมดทุกอย่างอัพเดทและโปรแกรมแผนที่ และแก้ปัญหา แต่ต้องถามด้วยนะโปรโมเตอร์HTCอยู่เปล่า ขอแค่มีใบเสร็จเท่านั้น
สนิทกัน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2011 23:52  

zw3i ผู้เขียน:

ของผมก็เป็นครับ เอาเข้าศูนย์เปลี่ยนบอร์ดใหม่ ก็หายครับ
ammiiam
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2011 02:20  

ขาย HTC White Winter คะ ดูรายละเอียดได้ที่นี่คะ http://goo.gl/QR6r0

ใช้มาไม่ถึงเดือนคะ มีเมม 16 gb ให้ด้วยนะคะ เครื่องไม่เคย รูท คะ ><"
pong
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 01:49  

เครื่องผมเวลาลงโปรแกรมมันไม่ลงที่เมมการ์ดแต่ไปลงที่เมมเครื่องอะคับทำยังไงให้ลงที่เมมการ์ดคับ เช็คดูเมมการ์ดว่างเยอะเลยแต่เมมเครื่องเต็มทำให้ต้องลบโปรแกรมในเครื่องออกถึงจะลงใหม่ได้อะคับ ใครรู้บอกหน่อยนะคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Mar 2011 11:33  

^
^
androidมันเป็นแบบนี้อยู่แล้วครับ ไอ้App to SDมันจะเอาแค่ส่วนหนึ่งของAppที่เราลงไปลงSDเฉยๆแต่ยังเหลืออีกส่วนหนึ่งอยู่ที่ตัวเครื่อง
มันมีวิธีแก้ปัญหาอีกแบบคือPartition SD cardครับ คือแบ่งส่วนเนื้อที่เหมือนตอนแบ่งHDDแยกเพื่อใช้ลงวินโดว์ แต่การทำแบบนี้ก็ยังไม่สมบูรณ์เหมือนเดิมครับ เพราะบางโปรแกรมDATAมันไม่ไปด้วยมันก็เอาลงที่เครื่องเหมือนเดิม

สรุปซื้อandroidอย่าซื้อเครื่องที่หน่วยความจำที่ใช้ลงโปรแกรมน้อยครับ ผมเข็ดแล้วเหมือนกัน
- -''

ถ้าจะซื้อต้องไปดูเองเลยครับว่าหน่วยความจำที่ให้ลงโปรแกรมของเครื่องที่เราจะซื้อมีเท่าไหร่
เพราะไอ้หน่วยความจำในตัวเครื่องที่โฆษณาในบางยี่ห้อมันไม่ใช่หน่วยความจำที่ใช้ลงโปรแกรมครับ ต้องดูดีๆ
Android fever
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2011 10:19  

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=424789&PN=1&TPN=2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 12:46  

ตอนนี้ราคาเครื่องศูนย์เท่าไหร่อ่ะ
อยากได้สีขาวจัง ไม่รู้ยังมีขายอยู่มั้ย
MrTu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 07:09  

ตกลงว่า HTC Desire จะได้อัพเป็น 2.3 ไหมนี่

มีใครรู้บ้างครับ
toyama
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 18:31  

เริ่มเงียบตามกระแส
choeiji
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2011 14:36  

MrTu ผู้เขียน:
ตกลงว่า HTC Desire จะได้อัพเป็น 2.3 ไหมนี่

มีใครรู้บ้างครับ

มันมีให้อัพเดตนะครับ แต่ตัด App บางตัวออก แต่หากต้องการก็สามารถดาวน์โหลดมาติดตั้งเพิ่มได้ ไม่ก็ใช้พวก ROM Mod ครับมีให้เลือกใช้มากมาย
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 02:44  

เมื่อก่อน ผมก็เจอปัญหาแบตหมดไวครับ เครื่องดี กิจกรรมเยอะ อิอิ กำลัง้เพลินๆๆ โอ้วว แบต หมด เซงครับ จะเล่นต่อก็ไม่ได้ ต้องเก็บแบต ไว้โทรกรณี ฉุกเฉิน โชคดีที่เพื่อนแนะนำให้ซื้อแบตความจุสูงมาใช้ครับ ใช้ได้นาน กว่าเดิม 30-40 เปอร์เซ็นได้ แล้ว เค้าก็รับประกัน หก เดือน อันนี้ อยากช่วยเชียร์เค้าครับ เพราะเค้าพูดจาดี เป็นกันเอง แล้วก็ สุภาพ ลองโทรไปหาเค้า ถ้าสนใจ แบตนะครับที่เบอร์ 084-75-45758 เค้าชื่อ อิน ครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9, 10

ไปยังหัวข้อ: