Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
HTC Incredible S - เอชทีซี Incredible S
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 115 / เข้าชม: 858050
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
58%
 58%  [ 7 ]
ดี - GOOD - 4
33%
 33%  [ 4 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
8%
 8%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 12

Author
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: HTC Incredible S - เอชทีซี Incredible S
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 01:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ลูกค้า incredible s ผู้เขียน:
วันอาทิตย์ฝนตกแล้วน้ำเข้าเลยเอาไปศูนย์ โดยที่ไม่รู้หรอกว่าถ้าน้ำเข้ามันจะหมดประกัน

สภาพก่อนส่งศูนย์เปิดเครื่องติด แต่จอไม่ติด

พอศูนย์โทรมาแจ้งราคาซ่อม(หมื่นกว่าบาท)ก็เลยไม่ซ่อม(กะไปซ่อมข้างนอกกับร้านคนรู้จัก)

สภาพหลังซ่อม ปุ่ม Power หรือปุ่มล็อคหน้าจอกดแทบไม่ได้, เครื่องเปิดไม่ิติด

เอาไปให้ร้านข้างนอกดูบอกว่าตอนนี้ยังทำให้เปิดติดไม่ได้เลย

ศูนย์พอรู้ว่าไม่ซ่อมแล้ว ทำงี้กับลูกค้าหรอ...

มันอาจจะเป็นผลมาจากน้ำเข้าก็ได้ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: HTC Incredible S - เอชทีซี Incredible S
วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 01:07  

อยากถามว่ารุ่นนี้เล่นเกม FB อย่าง Cafe World หรือ Country Story ได้หรือเปล่า

แล้วอยากถ้าไฟล์หนัง .mkv แบบมีซับ มันจะเล่นได้ + อ่านซับออกไหม ขอรบกวนด้วยนะ
bong
Mobile Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เสียงกล้อง
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2011 12:56  

ปิดเสียงกล้องถ่ายรูปได้ไหมครับ
Ventrura
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2011 17:26  

ตัวที่ผมซื้อมาเป็นสีแดงนะครับ
ลักษณะภายนอกทีเห็นว่ามีความนูนออกจากด้านหลังของฝาหลัง
อันนี้ขอบอกว่าเป็นหนึ่งสิ่งในการตัดสินใจซื้อเลย แบบว่ามันสวยแบบแปลกๆฮ่าๆ
อาจจะเป็นเพราะว่าไม่เคยเจอมือถือทำทรงนี้เลยไม่คุ้นตาเท่าไหร่แต่ชอบนะSmile
แต่วัสดุที่ใช้ก็แนวถนัดเค้าแหละที่ชอบเอาเทฟลอนมาเคลือบคือเลอะยากมากนะ
แต่รอยมันๆจากนิ้วมือหรือหน้ามันๆเนี่ยเห็นชัดมากกฮ่าๆ ยอมรับตรงๆ
แต่ก็นะไร้สาระไปเลยถ้าเราใส่เคสเพราะเคสมันปิดหมดแต่เห็นฝาหลังเป็นนูนๆเหมือนเดิม

กล้องหน้าชัด1.3mpชัดกว่าหลายๆเจ้ามาก
แต่บางคนมองว่าไม่ค่อยชัด ก็ต้องบอกว่าอยู่สภาพแวดล้อมด้วย
แต่ว่าที่ดูไม่ค่อยชัดเพราะว่าจอมันชัดมากเกินไป=_="
ปิดเสียงกล้องได้ครับ
บอกตรงๆว่าหน้าจอมือถือสมัยนี้มันก็ให้ภาพใกล้กันมากๆ

แต่แตกต่างที่การระบายความร้อนของหน้าจอมากว่าว่ามันไปอุ่นๆที่ฝาหลังหรือบนหน้าจอเลย
หลายคนคงสงเกตุได้จากคุยโทรศัพท์แล้วหน้ามันๆของเรามันเยิ้มกับหน้าจอเยอะก็เพราะว่า
มันร้อนนี่แหละ จะยี่ห้อไหนๆก็เหมือนกันนะ ถ้าเราไม่ใช่พวกนักเทคนิคหรือนักจับผิดมือถือดูไม่
ออกหรอกครับ ถ้าเจ้าของค่ายไม่บอกว่า หน้าจอทำจากอะไรดูยากจริงๆสมัยนี้

ถามว่ากินแบตมั๊ย?ผมตอบเลยว่าเฉยๆคือเล่นเกมส์ด้วยคุยโทรศัพท์ด้วยเกือบตลอดวัน
กลับบ้านตีสองทำงานเก้าโมงเช้า แบตเหลือๆทุกวันไม่ต่ำกว่า35% ก็ลองๆดูว่า
ใครที่มันใช้มือถือบ่อยๆแล้วไม่ชาร์ตทุกวัน? ถ้ากลัวแบตหมดไปใช้โนเกียเหอะครับดีแน่นอน
จะค่ายๆไหนๆก็แบตก็ใกล้ๆกันนะครับ มีเจ้านึงที่จะกินไฟจนน่ากลัวน่าจะเป็นเอเซอร์ลิคควิดครับ ผมใช้รุ่นเฟอรรารี่มาก่อน ก็กินใช้ได้เลย

ถามว่าเสียงแตก??อืมอันนี้ต้องไปดูครับว่า เพลง ริงโทน หรือว่า เสียงคุยโทรศัพท์คู่สนทนา
เพลงกับริงโทนเนี่ย คือลำโพงมือถือมันก็ได้เท่านี้แหละครับ มันก็ไม่ได้เลิศเลอ หรือแย่จนฟังไม่ได้ ทั้งนี้เกิดจากไฟล์เสียงด้วยว่าทำมามีคุณภาพเท่าไหร่ แต่หากดูอินเตอร์เฟซมิวสิคเพลยเยอร์แล้วเนี่ย ก็ถือยังทำได้ดีครับเพราะปรับได้หลายแบบในกรณีเสียบสายต่อหูฟัง
อยากได้ดังๆดีๆ นู่นเลยครับ จีเนทรุ่นอะไรไม่รู้ตึบๆเลยดังบ้านแตกแน่นอน Very Happy

หากให้เทียบกับHDเนี่ยคือน้องที่ทำงานผมก็ใช้อยู่ลองๆเล่นดูก็ไม่ค่อยต่างนะครับอยู่ที่ชอบรูปร่างมากกว่าชอบอะไรอันนั้นแหละVery Happy

ความแรงของเครื่องผมขอเรียกว่าเป็นขั้นสุดของมือถือ core เดียว คือสมเหตุสมผลแน่นอน
เพราะต่อไปนี้มือถือจะเป็น Duo Core แน่นอนฉะนั้นปล่อยวางไม่ต้องมาเถียงกันให้เสียเวลา
เล่นอินเตอร์เน็ตเล่นอะไรต่ออะไรก็แรงดีไม่ได้กระตุกอะไรนะครับคือผมไม่ใช่โปรแกรมเมอร์
ด้วยสิเลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วโปรแกรมเหล่านั้นต้องประมวลผลในเวลาเท่าไหร่ดี
แต่หากใช้ความรู้สึกธรรมดาๆก็บอกเลยว่าลื่นดี

ไม่อยากให้เอาไปเทียบกับแพลตฟอร์มอื่นเท่าไหร่เพราะการรันแอนด์ดอย์มัน คอยรันโปรแกรมต่างๆทิ้งเอาไว้อย่างละนิด อย่างละนิดเพื่อให้การสลับใช้โปรแกรมมันไม่อืดอาด แต่ก็ทานแรม
เอาเหมือนกัน ได้อย่างเสียอย่าง

ศูนย์บริการเนี่ย
ผมใช้HTCมาสามรุ่นตั้งแต่แรกๆคือ HERO DESIRE และก็ INCREDIBLE S
บริการในระดับที่พอใจเลยครับ ส่วนใหญ่ๆฟรีหมดอ่ะครับพนักงานน่ารักใจดี
DESIRE ผมเคยเอ๋อไปช่วงนึงเปิดได้แปปนึงดับตลอดเพราะอะไรไม่แน่ใจอาจะเป็นเพราะเหงื่อที่ชื้นมากๆเข้าไปในเครื่อง เพราะผมเหงื่อ ออกง่าย ออกกำลังกาย และก็ตรวจไซส์งานบ่อยๆ
เอาไปเคลมในประกันก็ไม่เห็นเป็นอะไรไม่เสียซักกะบาทได้เครื่องใหม่มา
ที่เสียไปคือข้อมูลในเครื่องนะครับหายไปเลยT^T (ศูนย์ที่ฟิวเจอร์พาร์ครังสิตครับ)

เลือกๆดูครับอย่าฟังคนอื่นไปซะหมด เพราะสุดท้ายคนใช้และจ่ายเงินซื้อมันก็
"ตัวเอง" นั่นแหละครับVery Happy
ongkarak1618
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2011 14:11  

ใช้มาสองเดือนแล้วรู้สึกพอใจเลยครับ เลี้ยงหมูบน fb ก้ได้ แค่มันรู้สึกช้าไม่นิด ไม่รู้ว่าถ้าเป็นตัวอื่นที่เป็น dualcore จะลื่นกว่านี้ไหมครับ จะได้ปล่อยตัวนี้
ant
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 19:58  

คืออยากถามว่า รุ่นนี้อ่ะครับ มัน sense 3.0 ได้ไหม
มีโอกาดได้ไม๊ หรือถ้าไม่มีจิงๆ พอมีวิธีทำได้บ้างไหมครับ ขอรายละเอียดด้วย
และอีกเรื่อง เรื่องคีบอร์ดไทยอ่ะครับ คือยังไม่มีมันเลย
JJ41
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : สุดยอด
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 13:02  

JJ44 ผู้เขียน:
เท่าที่ใช้มาได้ 4 วัน เล่นชนิดไม่ได้หลับแบบสบายเลย เพราะเล่นวันละสิบชั่วโมง เล่นจนหัวฟูเลย บางวันหลับคาโทรศัพท์ตื่นมาเข้าห้องน้ำตอนตีสามยังเล่นต่อเลย ขอสรุปว่า ถ้าคะแนนเต็มสิบ ให้เก้าจุดห้าเลย เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นอินเตอร์เน็ต เพราะว่าใช้แทนก้นได้เลย ทูอินวัน สมาร์ทโฟน บวก คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ต สุดยอดจริง จริง

ถ้าซื้อมาใหม่ ต้องลองเล่นเยอะ เยอะ และเซ็ตระบบให้ตรงกับความต้องการของเรา ปรกติใช้สมาร์ทโฟนยี่ห้อ โซนี้อิริคสันราคาประมาณเกือบ สองหมื่น ใช้มาสามเครื่องแล้วทั้งเครื่องนอกและเครื่องในไทย ชอบมาก ใช้ง่าย แต่ข้อเสียคือ หายซื้อลำบากเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัด ก็เลยลองเปลื่ยน เอชทีซี รุ่นนี้ดู ราคาก็ไม่แพงมาก 16900 บาท ถูกใจมากใช้ก็ง่าย ไม่รู้จะบรรยายอย่างไรดี ต้องลองใช้เองรับรองว่ารุ่นนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน

แต่รุ่นไม่รู้นะเพราะว่ายังไม่เคยได้ใช้

ใช้มาได้หกเดือนแล้วตอบโจทย์ได้ทุกประการ ทุกด้าน สุดยอดจริง ไม่ผิดหวังเลย ถ่ายรูปก็ชัด ทั้งกล้องหน้าและหลัง ใช้อินเตอร์เป็นหลัก โหลดเร็วมาก ไปสิงคโปร์ก็ใส่ซิมของที่นั่นไม่มีปัญหาอะไรเลย ใช้ Wifi สัญญานก็ดีสุดสุด ไม่รู้จะติตรงไหน
fuang milestone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 08 Nov 2011 12:51  

ไอที่บอก ว่า HTC ห่วย อะ มิงรู้จักดีเเค่ไหนวะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สุดยอด
วันที่โพสท์ : 12 Nov 2011 18:07  

JJ41 ผู้เขียน:
JJ44 ผู้เขียน:
เท่าที่ใช้มาได้ 4 วัน เล่นชนิดไม่ได้หลับแบบสบายเลย เพราะเล่นวันละสิบชั่วโมง เล่นจนหัวฟูเลย บางวันหลับคาโทรศัพท์ตื่นมาเข้าห้องน้ำตอนตีสามยังเล่นต่อเลย ขอสรุปว่า ถ้าคะแนนเต็มสิบ ให้เก้าจุดห้าเลย เหมาะสำหรับคนที่ชอบเล่นอินเตอร์เน็ต เพราะว่าใช้แทนก้นได้เลย ทูอินวัน สมาร์ทโฟน บวก คอมพิวเตอร์โน๊ตบุ๊ต สุดยอดจริง จริง

ถ้าซื้อมาใหม่ ต้องลองเล่นเยอะ เยอะ และเซ็ตระบบให้ตรงกับความต้องการของเรา ปรกติใช้สมาร์ทโฟนยี่ห้อ โซนี้อิริคสันราคาประมาณเกือบ สองหมื่น ใช้มาสามเครื่องแล้วทั้งเครื่องนอกและเครื่องในไทย ชอบมาก ใช้ง่าย แต่ข้อเสียคือ หายซื้อลำบากเพราะว่าอยู่ต่างจังหวัด ก็เลยลองเปลื่ยน เอชทีซี รุ่นนี้ดู ราคาก็ไม่แพงมาก 16900 บาท ถูกใจมากใช้ก็ง่าย ไม่รู้จะบรรยายอย่างไรดี ต้องลองใช้เองรับรองว่ารุ่นนี้ไม่ผิดหวังแน่นอน

แต่รุ่นไม่รู้นะเพราะว่ายังไม่เคยได้ใช้

ใช้มาได้หกเดือนแล้วตอบโจทย์ได้ทุกประการ ทุกด้าน สุดยอดจริง ไม่ผิดหวังเลย ถ่ายรูปก็ชัด ทั้งกล้องหน้าและหลัง ใช้อินเตอร์เป็นหลัก โหลดเร็วมาก ไปสิงคโปร์ก็ใส่ซิมของที่นั่นไม่มีปัญหาอะไรเลย ใช้ Wifi สัญญานก็ดีสุดสุด ไม่รู้จะติตรงไหน

ลืมบอกไปว่าเวลาต่ออินเตอร์เน็ตแล้วก็ดูทีวีออนไลน์ได้ดีมากเหมือนดูทีวีที่เมืองไทยเลย เวลาจะดูข่าวก็ดูสดๆ เลย แปลกใจว่าทำไมคนอื่นว่ายี่ห้อนี้ไม่ดี แต่สำหรับเราไม่มีปัญหาอะไรเลย หรือว่าบังเอิญได้เครื่องดี ก็เลยไม่มีปัญหาอะไรเหมือนคนอื่น ตอนนี้ใช้คล่องมากเลย ส่วนตัวใช้เครื่องถนอมมาก ไม่เคยหล่นหรือโดนน้ำ แต่ไม่เล่นเกมส์นะเพราะว่าอายุมากแล้วสายตาไม่ค่อยดี แต่ใช้อินเตอร์โดยเฉลี่ยวันละ 1GB.
toodtue
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Nov 2011 16:52  

ซื้อ น้องเหลือเชื่อมาจากในงาน TME มันก้อโอเคอยู่อ่ะค่ะ กล้องงี้ชัดมาก แต่ก้อกินแบตเยอะอยู่เหมือนกาน แต่ว่าที่ลำบากสุดๆ คือ อยากได้เคสอ่ะค่ะ แต่ว่าหาซื้อยากมาก เดินจนทั่วมาบุญครองยังไม่มีเลย ถ้ามีก้อมีแต่ที่เปนสีพื้นๆ ไม่มีแบบที่หวือหวาสักเท่าไหร่ สงสัย จะไม่ค่อยมีคนใช้รุ่นนี้ เลยไม่ค่อยจะมี คนอยากเอาเคสมาขาย เฮ้อ...เศร้า Sad Sad
ongkarak1618
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Nov 2011 22:10  

ต้องการขาย htc incredible s สีดำครับ อุปกรณ์ในกล่องไม่เคยแกะมาใช้ อายุใช้งาน 5 เดือน ไม่เคยตกหล่น ไม่มีปัญหาใดๆทั้งสิ้น เครื่องประกันศูนย์ไทยครับ ที่ขายเพราะเปลียนเป็น sensation xe แล้วครับ และต้องการเอาเงินไปซ่อมบ้านจากน้ำท่วมครับ
สนใจดูของ วันธรรมดาจะทำงานแถวๆฟอร์จูน เย็นๆ ก็ แถว วงเวียนใหญ่ครับ (แต่ตอนนี้อยู่บางบัวทอง) มีแคสใสให้ด้วยครับ สนใจดูของ 0897979556 ต้น ราคา หมื่นถ้วน ต่อรองได้นิดหน่อยครับ
JJS
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Dec 2011 08:35  

เมือก่อนเนี่ย ตอนที่่ผมซื้อ Htc Diamond รุ่นแรกมาใช้เนี่ย ผมเองก็ยังไม่รู้ว่า ผลิตมาจากประเทศอะไร จึงได้ทำการหาข้อมูลเป็นการหญ่ ประกฎว่า เป็นของใต้หวันแอบเสียความรู้สึกอยู่เล็กน้อย แต่พออ่านประวัติของ HTC จึงได้รู้ว่า HTC ผลิตเครื้อง PDA ให้กับ HP มาก่อน จึงค่อยใจชืนขึ้นมาทีละนิดว่า งั้นเถอะ คุณจะเชื่อหรือไมว่า HTC เป็นยี่ห้อนึงที่่ดังมากในยุโรป ไม่แพ้ Samsung, Iphone, LG, Nokia, ส่วน Sony Ericson กับไม่ดังเท่าที่่ควร เอาละ ผมเคยมี Diamond 1 และ 2 และก็ HTC HD2, เพราะผมถนัด Windows Mobile มากในสมัยก่อน พอหลังๆ มาแอนดอย์ เริ่มดังขึ้นมาแต่ผมก็ ไม่ค่อยได้ สนใจเท่าไหร่ เคยซื้อ Iphone 4 ให้ลูกใช้ เพราะลูกผมอยากได้ ก็ลองเล่นดูก็ รู้สึกว่า ดีในหลายๆอย่าง ถึงสเป็คจะน้อยกว่า ค่ายอื่น แล้วภรรยาผม เธอ ก็ใช้ Galexy s 2 ผมยอมรับเลยว่า สเป็คเหลือกินเลยทั้งความเร็วอะไรต่างๆ เลยทำให้ผมสนใจแอนร์ดรอย์ ขึ้นมาทันที โดยเฉพาะ แอฟ ที่่มีให้ค้นหามากมายทั้ง Home Banking ที่่ถูกใจผมมากจริงๆไม่ว่า แอฟอื่นๆ ที่่ใช้ง่านได้ ไม่แพ้ Iphone ผมจึงลองสอย HTC Widfire มาลองใช้ดู ผมบอกได้คำเดียวว่า เยี่ยมครับ ทั้งๆที่่เป็นเครื้องระดับล่าง ของ HTC แต่การใช้งานไม่แพ้รุ่นใหญ่ ของ HTC ครับที่่แพ้ก็คือความละเอียดของหน้าจอเพราะถ้าสังเกตุจะมองเห็น เส้น พิกเซลที่่หน่าจอได้ครับ(ไม่เกี่ยวกับเล่นเกมส์ครับ) จากนั้นไม่นาน ผมก็เปลี่ยนมาใช้รุ่นนี้ ครับใช้เวลาส่องอยู่นานเหมือนกันครับ ระหว่าง Iphone4s กับตัวนี้ ในที่่สุดก็สอยตัวนี้แหละ ไม่ผิดหวัง ครับ และตอนนี้ ผมได้ อัฟเป็น เฟริม์แวร์ เวอร์ชัน 2.3.5 และ htc Senser 3.0แล้วครับ อินเทร์เฟ็คเหนือชั้นจริงๆ สำหรับ HTC ที่่ผมชอบ HTC เพราะอินเทอร์เฟ็ทนี่่ก็ไม่น้อย ตั้งแต่ ทัชโฟสามดี มาแล้ว ส่วนการใช้งานนี่ไม่มีปัณหาครับจะมีแฮงค์บ้างก็นานๆครั้ง ถ้าไม่ลืม เคลียส์เคสช ซะก่อน เพราะบางทีผมใช้งานหนักจริงๆ ผมพอใจรุ่นนี้ เรื้องความสวยนี่ก็ไม่เป็นรองรุ่นอื่นๆเท่าไหร่ครับ ขอบเครื้องนี่่เป็นโลหะครับไม่ใช่พลาสติก แต่รมดำเลยมองดูคล้ายๆ พลาสติก ส่วนฝาหลังนี้พลาสติกเคลือบยางครับ ความเร็วอินเตอร์เน็ต นี่่เท่ากับ Iphone4s ย้ำนะครับว่า 4s
ผมคงจะพักอยู่กับเจ้าตัว HTC Incredible S นี้จนกว่า จะถึงกลางปีหน้านันแหละครับ เพราะตอนนี้ (เดนมารค์) ระบบ 4 G กำลังจะเริ่มนำมาใช้ในปีหน้าครับจะสมบูรณ์ ก็ ประมาณกลางปี ส่วนมือถือในปัจจุบัณยังไม่ค่อยมีตัวใหน่รองรับระบบ 4 G เท่าไหร่ครับ แม้กะทัง Iphone 4
สวน HTC Incredible S ตัวนี้ผมจะเก็บเอาไว้ ทำ Root ผแล้วลง ROM เป็น Android 3.0 ไว้เล่นๆ คงจะมีอะไรต่อยอดได้อีก แต่ที่่น่าเสียดายอยู่อย่างคือ ตัวนี้ยังไม่ได้เป็น Dual Core โปรเซสเซอร์เท่านั้นเองครับ ส่วนราคาและ การใช้งานโดยรวมแล้ว 4 ดาวครับ (ป.ล ผมไม่ได้มาจากศูนย์ HTC นะครับ) รุ่นนี้เป็นรุ่นที่่ใช้งานได้ดีรุ่นนึงครับ
kiol
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 07:28  

ขาย HTC htc incredible S 10000 บาท

สภาพใหม่คับ ไม่เคยตก ติดกันรอยเรียบร้อย

อุปกรณ์ยกกล่อง ใช้มา 7 เดือน ประกันถึง 5/2012 คับ

มีซิลิโคลนให้ด้วย 0898420957
jip-jip
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2011 11:28  

เพิ่งซื้อมาใช้ได้ประมาณ 2 เดือน ก่อนซื้อพยายามศึกษาคุณสมบัติของรุ่นนี้อยู่นาน ถือว่าคุณสมบัติเครื่องตอบสนองตามต้องการได้อย่างดี ไม่ว่าใช้เล่นเน็ต โหลดยูทูปผ่านแอพ tubemate รวมทั้งโหลดแอพต่าง จากแอนดรอยด์มาร์เก็ตมากมาย โดยรวมแล้วถือว่า ใช้ได้ค่อนข้างดี เดิมทีก็ไม่คิดว่า htc จะผลิตจากประเทศไต้หวัน แต่ก็ไม่สนใจแหล่งผลิตแหล่งนี้เท่าไร เพราะเท่าที่ทราบข้อมูลจากอินเตอร์เน็ต ไต้หวัน ก็เป็นแหล่งผลิตสินค้าอีเล็คโทรนิคจากหลาย ๆ ประเทศ คะแนนเต็ม 10 ขอให้สัก 7.9 Wink แต่ขอติหน่อยตรงแบ็ตหมดเร็วไปนิด
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Dec 2011 15:07  

ถ้าแบตหมดไว เวอร์ๆๆ แล้วมั่นใจว่าไม่ได้เสียที่ software
ลองเข้ามาดู ที่ http://www.facebook.com/Ramboshop.ij

แบตใช้ดีนะครับ ปัจจุบัน ผมใช้ตัว Desire HD อยู่ราคาก็ถูกด้วย
มีอะไรปรึกษาได้ครับ 089-494-8647 เจ ครับ
inthepool
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 02:13  

HTC มอบส่วนลดให้ลูกค้า HTC 2000 บาท โดยเข้าไปลงทะเบียนที่
https://www.facebook.com/HTCthailand?sk=app_242670355799962
ก็จะได้รับ code ส่วนลด ใช้ได้ทุกร้านค้าที่ร่วมรายการ และสามารถส่งส่วนลดให้เพื่อนได้อีก 1000 บาท
พร้อมลุ้นรับ HTC Rhyme 1 เครื่อง เมื่อชวนเพื่อนร่วมกิจกรรม
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: