Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
เสียงเพลงใน HTC Sensation Xe

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 1 / เข้าชม: 2221
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : เสียงเพลงใน HTC Sensation Xe
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2012 13:09  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมรู้สึกไม่ประทับใจกับเพลง Mp.3 ใน HTC Sensation Xe เพราะเสียงเบสไม่หนักแน่น ฟังแล้วออกก๋องๆแก๋งๆ ผมเลยไปถามเจ้าหน้าที่ของ HTC เจ้าหน้าที่บอกว่าควรเป็นเพลงที่มาจากต้นฉบับเพราะจะให้เสียงที่เต็มประสิทธิภาพ ถ้าเป็นไฟล์ Mp.3 แล้ว Mp.3จะถูกบีบอัดไฟล์ให้เล็กลง คลื่นความถี่ของเสียงต่างๆ จะถูกตัดออกไป ผลจึงทำให้ซาวน์ต่างๆแสดงออกมาไม่เต็มที่อย่างที่ควรจะเป็น

ผมจึงมาคิดว่าเพลง Mp.3 ที่ผมมีอยู่เกือบๆ 600 เพลงก็ไม่มีประโยขน์อะไรเพราะเสียงไม่เอาไหนเลย แต่พอลองฟังเพลงจากต้นฉบับที่เจ้าหน้าที่ของ HTC ให้ฟังแล้วถึงเข้าใจว่าเสียงเทพๆที่เขาว่ากันมันเป็นอย่างไร

ดังนั้นผมอยากขอความช่วยเหลือจากเพื่อนๆที่ใช้ HTC Sensation Xe ทุกคน ให้ช่วยแนะนำเว็ปที่ดาวน์โหลด Mp.3 ที่ให้ไฟล์เสียงเกือบเทียบเท่าต้นฉบับหน่อยครับ ไฟล์เพลง Mp.3 ที่ผมดาวน์โหลดจาก 4 shared มาใช้งานกับเจ้า Xe ให้เสียงก๋องๆแก๋งๆ จนไม่อยากจะเปิดฟังเพลงเลย
Newers
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: เสียงเพลงใน HTC Sensation Xe
วันที่โพสท์ : 05 Feb 2012 17:38  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อรุ่นxlอยู่คับ
ถ้าเป็นแบบนี้เอาnoteดีกว่าแฮะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: