Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 (Galaxy s2) นำรูปถ่ายลงคอมแล้วสีซีดแถมมีนอยซ์ด้วย

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 28694
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : (Galaxy s2) นำรูปถ่ายลงคอมแล้วสีซีดแถมมีนอยซ์ด้วย
วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 15:03  
ตอบโดยอ้างถึง  

ตอนถ่ายรูปในมือถือเนี่ยสีสดสวยงามมากค่ะ เข้าใจว่าเป็นจอแบบซูเปอร์โมเดล

แต่กลับมีปัญหาเช่น พอเวลาอัพรูปลงเฟสบุ๊คหรือทวิตเตอร์เนี่ย ลงคอมแล้วสีรูปจะซีดไปเลยค่ะ แถมมีนอยซ์แฝงมาด้วย

ไม่เหมือนตอนดูในเครื่อง S2 สวยสดทุกอย่าง
คือคาดคะเนไม่ถูกเลยค่ะว่าควรจะปรับแสงสียังไงดีให้พอตอนลงคอมแล้วสีสวยสด

หรือต้องปรับความเข้มให้มากๆ ช่วยชี้แนะทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
Neutral
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » i-mobile Community - ไอโมบาย คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: