Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
ผมมีปัญหาครับ เกี่ยวกับมือถือ Samsung Galaxy s2 และก็โปรแกรมLine

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 7001
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : ผมมีปัญหาครับ เกี่ยวกับมือถือ Samsung Galaxy s2 และก็โปรแกรมLine
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2012 21:57  
ตอบโดยอ้างถึง  

ผมใช้มือถือSamsung Galaxy S2 มือถือผมเข้าLineและค้างตลอดเลยครับเล่นไม่ได้ ก่อนหน้านี้ที่ผมจะทำหล่นทำให้เขี้ยวตรงที่ชาต์ไฟไม่เข้าและสายUSBไม่อ่านก็เลยไปซ่อม(ส่งเข้าศูนย์)หลังจากกลับมาแล้วโหลดLine มาเล่นได้แปปๆก็ค้างลบและลงใหม่เป็น10ๆรอบก็ไม่หายครับ ผมลองถอดMem ก็หายพอผ่านมาอีก4วันก็เป็นอาการเดิมเลยครับไม่หาย ตอนนี้ก็ยังเป็นอยู่เข้าLineและค้างเวลาจะแชต ใครรู้และช่วยแนะนำทีนะครับ

-อีก1ปัญหาครับ หลังจากมือถือผมหล่น เวลาจะส่งข้อความพวกwhatapp กับ Line ผมตั้งปิดสั่นแต่เปิดเสียง เวลาข้อความเข้าก็สั่นตลอด ทั้งที่ผมปรับตรงว่าระบบสั่น ทุกครั้งให้เป็นไม่ แต่ถ้าผมเปลี่ยนเป็นโหมด เงียบปิดทั้งเสียงทั้งสั่น ข้อความพวกนี้เข้ากับไม่สั่นครับมันหายแต่ คือผมอยากจะปรับเป็นแบบมีเสียงปกติแต่ไม่ให้มันสั่น ก็ทำไม่ได้กับ2โปรแกรมที่ว่ามานะครับ ส่วนข้อความมือถือปกติ FB ยังไม่สั่นครับมีเสียงปกติ
ยังไงก็ช่วยแนะผมหน่อยนะครับผม ขอบคุณล่วงหน้าครับ Very Happy
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: