Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
GNET A3 - จีเนท A3

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 57893
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
0%
 0%  [ 0 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
100%
 100%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 1

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : GNET A3 - จีเนท A3
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 14:56  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ GNET A3 - จีเนท A3
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/gnet/a3.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

G hero
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: GNET A3 - จีเนท A3
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 16:17  

ตัวเครื่องนี้สามารถสอบถามจากพนักงานโดยตรงได้ที่เบอร์ 02502-2222 ตอบปัญหาทุกคำตอบที่คุณควรรู้เกี่ยวกับเครื่อง android อย่างชัดเจนเเน่นอนครับหรือที่ build_narak@hotmail.com ครับ รายละเอียดที่http://www.gnetmobile.com/android Cool

ไม่เเพงอย่างที่คิดฟังจากเราได้คำตอบเเน่นอนครับ
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: GNET A3 - จีเนท A3
วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 21:57  

Android 2 ซิม
เด็ดมากมายเลยครับ*-*+

Very Happy
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2011 13:05  

Laughing
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2011 19:18  

วันนี้ Android A2 ขายเเล้วนะครับ

ดูได้ที่ http://www.gnetmobile.com/android
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 11:19  

ขอแบบชัวร์ๆ เลยนะครับ ท่าน G hero ว่าใช้ GPS แบบ G1 ได้ หรือมีแค่ A-GPS
เพราะถ้ามี A-GPS ผมก็จะยังไม่เปลี่ยนโทรศัพท์ละครับ ตอนนี้เล็ง A3 อยู่ครับ
เพราะ A3 มีกล้องตั้ง 5 ล้าน ทีวี A7 ผมว่าแลกกับกล้องเป็น A3 ดีกว่า

ถ้าให้ดี ท่าน G hero มาเป็นตัวแทนจำหน่ายในเวปนี้ดีกว่าครับ ถ้าราคาไม่ห่างมาบุญครองเท่าไหร่ รับรองว่าลูกค้าต่างจังหวัดตรึมแน่ครับ

ตอนนี้มีร้าน พีเพิลโฟน ที่มาบุญครอง
http://www.*** BANNED ***/?i=nana
นำ A3 มาขาย 4,500 บาท แต่เขาเน้นขายอย่างเดียว บริการไม่มี ไม่ตรงความต้องการกับลูกค้าชาวต่างจังหวัดนะครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 18:50  

ตอนนี้ ยังเป็น AGPS อยู่นะครับ A2 A7 เเละ A3 เป็นการดึงเเผนที่จาก Google Map อยู่นะครับ
เเต่A8 น่าจะเป็นGPS นะครับ เดี่ยวได้เล่นเเล้วเอามาบอกนะครับ ส่วนกล้อง A3 ชัดมากครับ เดี่ยวผมเอาข้อดีข้อเสียมาให้ดูครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Aug 2011 18:51  

Anonymous ผู้เขียน:
ขอแบบชัวร์ๆ เลยนะครับ ท่าน G hero ว่าใช้ GPS แบบ G1 ได้ หรือมีแค่ A-GPS
เพราะถ้ามี A-GPS ผมก็จะยังไม่เปลี่ยนโทรศัพท์ละครับ ตอนนี้เล็ง A3 อยู่ครับ
เพราะ A3 มีกล้องตั้ง 5 ล้าน ทีวี A7 ผมว่าแลกกับกล้องเป็น A3 ดีกว่า

ถ้าให้ดี ท่าน G hero มาเป็นตัวแทนจำหน่ายในเวปนี้ดีกว่าครับ ถ้าราคาไม่ห่างมาบุญครองเท่าไหร่ รับรองว่าลูกค้าต่างจังหวัดตรึมแน่ครับ

ตอนนี้มีร้าน พีเพิลโฟน ที่มาบุญครอง
http://www.*** BANNED ***/?i=nana
นำ A3 มาขาย 4,500 บาท แต่เขาเน้นขายอย่างเดียว บริการไม่มี ไม่ตรงความต้องการกับลูกค้าชาวต่างจังหวัดนะครับ

ส่วนเรื่องจะเอามาขายผมว่าผมยังความรับผิดชอบไม่ถึงขนาดนั้นเเล้วทาง GNet ก็ไม่มีนโยบายอะครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 17:08  

A 6 กับ A 8 มาเเล้วนะครับ cpuรับรองโดน ราคาถูก เดี่ยวเอามา review มาให้ดู Surprised
สอบถาม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 12:58  

-เครื่อสนทนาต่อเนื่องหรือเล่นinternetต่อเนื่อง เครื่องร้อนไหมคะ
-มีอาการดับหรือrestartระหว่างเล่นinternetไหมคะ
-สัญญาณโทรศัพท์ ซิม1 ซิม2 รับคลื่นดีไหมคะ
-เวลาสนทนาเสียงดัง ฟังชัด ไหมคะ
-ใช้ 3g DTACได้ไหมคะ
ขอบคุณคะ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 14:51  

1.เครื่องอุณหภูมิปกตินะครับ เป็นธรรมดาของเครื่องถ้าเล่นติดต่อกันนานก็ร้อยบ้างครับ
2.ที่เล่นมามีบ้างครับที่เครื่อง restrat เอง 2 ครั้งนะครับที่เจอ
3.สัญญาณซิมไม่มีปัญหานะครับ
4.เสียงปกติทั่วไปครับ
5.ใช้ sim 3G DTAC ได้นะครับ
คนใช้ A3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Aug 2011 14:04  

ใส่ sim 3g DTAC ได้ แต่ใช้ได้แค่ Edge นะครับ
sim 3g ของ ais ก็ใส่แต่แต่ก็ใช้ได้แค่ Edge เหมือนกัน
ต้อง sim ของ TOT 3G ทั้งหลายครับ

โดยรวม ok ดีครับ จอ cap มีแอบหน่วงบ้าง ไม่ช้าจนน่าหงิดหงิด มีค้างบ้าง hang บาง
ก็ cpu แค่ 528Mhz เองนี้

ข้อเสียร้ายแรง คือ stand by 2 sim แต่เวลาใช้งานใช้ได้ sim เีดียว
อีก sim จะติดต่อไม่ได้ ไม่เหมือนของ i-mobile ครับ โทรเข้าได้ทั้ง 2 sim
แม้จะใช้สายอยู่อีก sim ก็ตาม ซึ่งทำให้เวลาจะคุยกับสายไหนนาน ๆ
จะมีความกังวลว่าจะมีใครโทรมาอีก sim หรือเปล่า ถ้ามีวิธีแก้ไขได้จะ เยี่ยมมาก
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 31 Aug 2011 21:00  

นั้นครับเพราะเป็น stand by นะครับถ้าจะใหเป็นเเบบนั้นต้อง real timeนะครับ การที่จะเล่น3g ได้ต้องไปติกออกที่ setting >wilress&network>เครือข่ายมือถือนะครับ>Gsm//UMTS>ติกเอาที่ใช้สัญญาณ 2 g ออกนะครับจากนั้นก็จะเล่นได้ครับ
คนใช้ A3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Sep 2011 15:48  

มาแก้ไขให้ 3G ของ DTAC ใช้ได้ครับ
แต้ต้องเข้าไป search หา Network optators ใหม่อีกทีครับ ถึงจะเจอเป็น 3G

speed ที่เทสแุถวบางรักได้ 2m ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 11:17  

ท่าทางจะไปไม่ไหวแล้วนะ..ตอนนี้ซัมซุงออกมาเพียบเลย
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Sep 2011 14:56  

[quote="Anonymous"]ท่าทางจะไปไม่ไหวแล้วนะ..ตอนนี้ซัมซุงออกมาเพียบเลย[/quote

มันก้เป็นทางเลือกของผู้บริโภคครับ
non_sang
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2011 18:36  

อยากทราบครับว่าตัว A1G กับ A3 นั้นแตกต่างกันอย่างไรครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Sep 2011 11:09  

A1 มีกล้องหน้่านะครับ cpu 600 ส่วน a3 528 Mhz ครับส่วนเรื่องอื่นเหมือนกันหมดครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 19:36  

ดันมาให้ดูครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Nov 2011 18:26  

ดันมาเพื่อลืมครับ Smile
kulachai
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Dec 2011 20:09  

ซื้อมาแล้วปัญหาจุกจิกมากมาย สัญญาณซิม1ก็ติดๆดับๆ เจ้าหน้าที่ก็ห่วย เซ็งลาขาดอ่ะถือว่าเป็นค่าโง่ละกันที่เสียตังซื้อเครื่องนี้มา ถูกและดีไม่มีในโลก Razz
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 15:48  

Very Happy
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2012 19:14  

Very Happy
PC-master
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Mar 2012 23:24  

http://phone-com.lnwshop.com/product/245/g-net-a3-review-3g-truemove-hdtac ราคา 4,500.- บาท
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: