Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
GNET Gpad Extreme 8.0 - จีเนท Gpad Extreme 8.0

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 69 / เข้าชม: 322570
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
33%
 33%  [ 1 ]
ดี - GOOD - 4
66%
 66%  [ 2 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 3

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : GNET Gpad Extreme 8.0 - จีเนท Gpad Extreme 8.0
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 14:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ GNET Gpad Extreme 8.0 - จีเนท Gpad Extreme 8.0
รีวิวโทรศัพท์ : http://www.siamphone.com/review/2012/gnet/gpad_extreme_8.0/page.htm
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/gnet/gpad_extreme_8.0.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

ชอบๆๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GNET Gpad Extreme 8.0 - จีเนท Gpad Extreme 8.0
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 19:51  

จอ Capacitive ซะด้วย รักตายเลย
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: GNET Gpad Extreme 8.0 - จีเนท Gpad Extreme 8.0
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 20:37  

GNet ..... ชื่อเสียงคุณภาพไว้ใจได้ขนาดไหนครับ เทียบกับ Archos 70 อันไหนมั่นใจได้มากกว่ากัน ?
Larvaz
Silver Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Dec 2011 23:33  

Anonymous ผู้เขียน:
GNet ..... ชื่อเสียงคุณภาพไว้ใจได้ขนาดไหนครับ เทียบกับ Archos 70 อันไหนมั่นใจได้มากกว่ากัน ?

น่าจะระดับนึงนะครับ ศูนย์เขาเยอะ ไม่ใช่ศูนย์เอเยนต์ที่เอามาขายแล้วส่งไป ตปท ให้ซ่อมอีกที อะไหล่ ช่าง เขามีพร้อม แล้วทำด้านมือถืออย่างเดียวนะ เห็นโฆษณาเรื่องอะไหล่ถูกอยู่นิ

แต่ถ้าตามราคา ประสิทธิภาพก็อาจจะยังสู้ฝั่งยุโรปไม่ได้

ปล. รอดูฟีตแบคถ้าดีก็คงซื้อมาทำแอพเหมือนกัน
wat321
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: นครราชสีมา
วันที่โพสท์ : 24 Dec 2011 17:39  

ถ้าวื้อมาเพื่อใช้ในความบันเทิงอย่างเดียว ก้ราคาคุ้มค่ามากเลยครับ
G hero
Junior Member
Year's Star

จังหวัด: Other - อื่นๆ
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 15:43  

Very Happy
tinza
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 07:01  

มีใครซื้อมามั่งยังอ่ะครับ ?
maskrider555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 09:43  

ถือว่าโดนใจมาก ๆ เลย ยิ่งราคา กับไม่ใช่ของจีน ปกติเจอแต่ราคา แรง ๆ

โดยส่วนตัวเหมาะกับการใช้งานของผมจริง ๆ ฟังก์ชั่น ตรงกับสิ่งที่ต้องการพอดี ไม่เน้นโทร ไม่เน้นกล้องดี จอก็ไม่ใหญ่เกินไป ใช้ได้ครบปีก็คุ้มแล้ว

ใครซื้อมาแล้ว เล่าให้ฟังหน่อยนะ ปีใหม่นี้ ว่าถอยมาใช้สักเครื่อง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Dec 2011 17:49  

tinza ผู้เขียน:
มีใครซื้อมามั่งยังอ่ะครับ ?

วันนี้ไปดูมาแล้วครับ ราคา 4600 สวยดีครับ สีขาวและดำ ขนาด กำลังดี

ถือว่าคุ้มราคามากเลยครับ ครบครันทีเดียว..กิเลส กิเลส... Laughing Embarassed
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 01:37  

ซื้อมาใช้แล้วครับ ก็ต้องขอบอกว่า "ครบครัน คุ้มค่า" ตาม สโลแกน ครับ

ผมจะบอกแต่ ข้อเสีย ของมันน่ะครับ อะไรที่ไม่เอ่ย(ก็คือมันดีแหล่ะครับ 55)

1.ลำโพงเสียงเบา

2.กล้องหน้า 1.3 Mega Pixel ไม่คมชัดเท่าไหร่ ภาพออกมา ออกเขียวๆมืดๆ (เทียบกับ กล้อง Webcam ACER 1.3 Mega Pixel เหมือนกัน )

3.หูฟัง ที่แถมมาในกล่อง เสียงแย่มาก ครับ ทดสอบกับ Philips Gogear ViBE (MP4) เปิดสุด ลำโพงแตก เอาไปเทียบกับ ASAKI กล่องละ 90 บาท ใน 7-11 หูฟัง ASAKI เปิดสุดเสียงไม่แตก แถม เบสหนัก ด้วย

หมดแล้วข้อเสีย ที่เพิ่งเล่นมา 2 วัน

ว่าจะไม่พูดถึงข้อดีแล้ว ก็พูดหน่อยแล้วกัน

1.ราคาเปิดตัว 3990 บาท เมื่อเทียบกับ สเป๊ค + ฟังก์ชั่นต่างๆที่ได้ ขอบอกว่า คุ้มสุด Teen

2.กล้องหน้า มันไม่ใช่กล้องหลอกเด็ก ใช้แค่ถ่ายรูปเล่นๆอย่างเดียว แต่มัน สามารถใช้เป็น Video Call ผ่าน Application Tango ได้ครับ สุดยอดเลย ไม่ค่อยเห็น Android ราคาถูก ที่มีกล้องหน้า ไว้ Video Call ได้ เห็นรุ่นอื่น มีแต่กล้องหลอกเด็ก อิอิ (ถึงมันจะเขียวๆ มืดๆไปหน่อยก็เหอะ)

3.ลองเอา ไฟล์ 1080p HD กับ 720p HD ที่เตยโหลดเก็บไว้ใน Notebook ใส่ Flashdrive ไปเสียบ เล่น กับ G-PAD โอ้ว แม่เจ้า มันเล่นได้เฉยเลย ภาพคมเลย ( Girl Generation ) แต่

ไฟล์ 1080p HD นี่ มันสามารถเล่นได้ก็จริง แต่ไม่ลื่นน่ะครับ จะกระตุก ทุกๆ 3-4 วินาที ต่อ 1 ครั้ง

ไฟล์ 720p ทดสอบกับเพลง I Don't Care เล่นได้ลื่นเลยครับ แต่มีกระคุกนิดๆนานๆครั้ง

ตอนแรกก็ไม่หวังหรอก ว่ามันจะเล่นได้ เพราะ Netbook ที่ใช้ INTEL ATOM ยังกระตุกเลย

มันเล่นได้ ถือว่าเป็นกำไร แล้วกัน

จบแค่นี้แหล่ะครับ ข้อดี ข้อเสีย เกม ก็ลองเล่นแต่เกม ติดเครื่องอ่ะครับ ก็ลื่นดี ยังไม่ได้ลองเล่นเกม 3D เลย ผบ.ทบ. เขาใช้เครื่องดู ซีรี่เกาหลี อย่างเดียวเลย อิอิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 01:46  

ราคาช่วงเปิดตัว โปรโมชั่นมัน 3990 บาท ครับ หลังปีใหม่ 4990 บาทครับ

ไม่รู้ว่า 4990 บาท กับสเป๊คนี้ยังจะคุ้ม อยู่หรือเปล่า แต่คงดีกว่าไปซื้อ Galaxy Mini มาเล่นเน็ต เล่นเกม แถมไม่มีกล้องหน้า อีก อิอิ

แถมภาพ ตอนใช้ Video Call ครับ

อธิบายภาพ

ทดสอบด้วยการ หันหน้า Notebook และ G-PAD เข้าหากัน

รูปในกรอบเล็ก ด้านซ้ายมือล่าง คือ กล้อง Notebook ที่ มอง G-PAD อยู่

รูปด้านบน ที่มันสลัวๆ ก็คือกล้อง G-PAD ที่ จับหน้าจอ Notebook อยู่ครับ

โปรแกรม ที่ใช้ทดสอบ - Notebook ใช้ Tango for PC

- G-PAD ใช้ Tango App Android

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 01:49  

รูปไม่ขึ้นลองใหม่อีกที

Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 08:56  

ถ้ามันโทรออกได้ด้วยนี่คงไม่มีใครระแวงที่จะซื้อเลย
maskrider555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 15:28  

เค้าไป หาซื้อกันได้ยังไง หนอ

ไล่โทร เช็คไปตาม 0 ต่าง ๆ ไม่เห็นมีของเลย ไม่ต้องถามเรื่องโปรโมชั่น เลยนะเนี่ยว่ามีไหม เซ็ง ยังกะโดนหลอกยังไงก็ไม่รู้ แย่จัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 16:01  

@maskrider555

แฟนผม โทรไปจี้กับ Call Center จนเขารำคาญ แล้วให้ เบอร์ศูนย์ พหลโยธิน 23 มา

ก็ติดต่อไป 2 ครั้ง จนเขาเห็นว่า ทางเรา สนใจในตัวสินค้า G-NET จริง เขาเลยยอมให้สั่งจอง (ปกติไม่รับจอง) ก็รอจนของเข้า เขาก็โทรมาบอกให้ไปรับของ ที่ศูนย์พหลโยธิน 23

ท่านลองโทร ไปจอง ดูครับ เผื่อมีสินค้า เข้ามาใหม่อีก ก่อนจะเข้าปีใหม่ นี่เพิ่งวันที่ 28 ยังมีโอกาส อีก 4 วัน ครับ

เพราะในแฟนเพจ http://www.facebook.com/Gnetthailand มีคนเข้ามา เม้นต์ อยู่บ่อยๆว่า ของเข้าแล้ว/ของหมดแล้ว เห็นมาเรื่อยๆ

แอดมินเพจ บอกว่าอาจจะมีเซอไพนส์ อีกรอบ (ของน่าจะเข้ามาอีกล๊อตก่อนปีใหม่ ที่จะปรับราคา เป็น 4990 บาท)

ลองโทรดูครับ ศูนย์ พหลโยธิน 23 02-956-4833

ลองคุยดูครับ แกล้งพูดแบบหักดิบไปเลยว่า ถ้าของราคา 3990 บาท ขอจอง 1 เครื่อง ถ้าหลังปีใหม่ คงไปซื้อ ยี่ห้ออื่น ดีกว่า.......ถ้าเขาอยากรักษาลูกค้าไว้ เขาต้องรีบหามาเก็บไว้ให้ (ถ้ามีของ)
BNY
Year's Star

จังหวัด: ตาก
วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 17:30  

เมื่อวานโทรไปถาม 0 บอกว่า ของหมดทั่วประเทศ เกือบได้เสียเงินแล้ว ของเข้าอีกทีหลังปีใหม่
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Dec 2011 20:32  

เก็บตังครับๆ ๕๕๕ เพราะกว่าผมจะซื้อปัญหาก็คงหมดไปแล้วว Laughing
bayjita
Grand Member
Grand Member
Year's Star

จังหวัด: สระแก้ว
วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 14:17  

gpu อะไรหว่าตัวนี้

แบตอึดไหมน้อ
LOSO
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 15:57  

ใจเย็นโยม....หลังป่ีใหม่มีของให้เล่นอีกหลายค่ายเก็บตังไว้ให้ดีดีนะจ๊ะราคาจะแข่งกันลง เป็นกำไรของผู้บริโภค..ใจเย็นจ๊ะได้ซื้อแน่ Rolling Eyes
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 19:45  

เอ่อ อยากรู้อีกอย่างครับ มันมีกล้องหลังมั้ย ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 20:13  

@tinza กล้องหลังไม่มี มีแต่กล้องหน้าครับ

@bayjita GPU : Vivante GC800

แบ็ต โฆษณาไว้ว่า 8 ชั่วโมง (หน้ากล่อง) 8 ชั่วโมง คงเป็นการ เปิดเครื่อง Stand By เฉยๆละมั๊งครับ ใช้งานจริงๆ ถ้าเล่นเกมหนักๆก็ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ เองครับ

ผมว่าถ้าเน้นใช้งาน เปิดเน็ต รับส่ง E-Mail เม้นต์ Facebook เฉยๆ 4 ชั่วโมง+ น่าจะได้ครับ

มันไม่เหมาะกับการเล่นเกมนอกบ้านจริงๆครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 20:20  

ผล TEST โดยใช้ โปรแกรม(App) Quadrant Standard

relaxpor
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Dec 2011 22:39  

http://www.getandroid.net/

http://www.getandroid.net/

GetAndroid.net - ตลาดซื้อขายอมือถือ Android มือสอง ที่ใหญ่ที่สุด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 00:03  

Quadrant Standard เทสต์รอบ 2 ได้คะแนน 1343 คะแนน ครับ แซง Nexus One 2.2+ ขึ้นที่ 1 ไป แต่ ไม่ได้ถ่ายรูปครับ ผบ.ทบ. แย่งเครื่องไปใช้

ส่วน Neocore ก็ตามรูปครับ

สอบถาม
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 13:56  

มันใส่ซิมแล้วโทรเข้าโทรออกได้มั๊ยคับ แล้วมันใช้ 3g ได้มั๊ยคับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 14:16  

ใส่ซิม ไม่ได้ครับ โทรเข้า โทรออกไม่ได้ครับ

ถ้าจะใส่ ซิม 3G เล่นผ่าน Aircrad อะได้อยู่ สามารถ โทรผ่าน Tango Apps ได้ครับ (เครื่องที่จะโทรไปก็ต้องลง Tango ด้วย )

Aircard ที่ใช้ได้ ไม่ได้ทุกรุ่นน่ะครับ ต้องเป็น Aircard ของศูนย์ G-NET กับ Aircard Huawei E173 ครับ
tinza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 16:32  

@tinza กล้องหลังไม่มี มีแต่กล้องหน้าครับ

@bayjita GPU : Vivante GC800

แบ็ต โฆษณาไว้ว่า 8 ชั่วโมง (หน้ากล่อง) 8 ชั่วโมง คงเป็นการ เปิดเครื่อง Stand By เฉยๆละมั๊งครับ ใช้งานจริงๆ ถ้าเล่นเกมหนักๆก็ประมาณ 2 ชั่วโมงกว่าๆ เองครับ

ผมว่าถ้าเน้นใช้งาน เปิดเน็ต รับส่ง E-Mail เม้นต์ Facebook เฉยๆ 4 ชั่วโมง+ น่าจะได้ครับ

มันไม่เหมาะกับการเล่นเกมนอกบ้านจริงๆครับ

มันน่าจะมีให้ซะหน่อยนะครับ ๕๕๕
New Buyer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 17:23  

ถอยมาแล้วครับ
สำหรับตัวเองถือว่าสุดคุ้มกับราคาเท่านี้
ไม่ได้ดีเวอร์แต่ก็พอกล้อมแกล้มไปวัดไปวา
เหมาะกับภาวะเศรษฐกิจและการเปลี่ยนแปลงทางไอทีที่เร็วมาก
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 20:41  

New Buyer ผู้เขียน:
ถอยมาแล้วครับ
สำหรับตัวเองถือว่าสุดคุ้มกับราคาเท่านี้
ไม่ได้ดีเวอร์แต่ก็พอกล้อมแกล้มไปวัดไปวา
เหมาะกับภาวะเศรษฐกิจและการเปลี่ยนแปลงทางไอทีที่เร็วมาก

ถ้าเป็นเฟสบุ๊คจะกดไลค์ให้เลยอ่ะ อิอิ Laughing
BankyXY
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 30 Dec 2011 20:47  

อยากได้มากมายอ่ะ ...
แต่โทรไปที่ศูนย์บอกว่าของหมดแล้ว Crying or Very sad

ราคานี้ สเป้คนี้ แบตเตอรี่อึดได้เท่านี้(เวลาเล่นเกมส์หนักๆ) ก็โอเคสำหรับเราแล้วล่ะ ^ ^"

ส่วนใหญ่ก็นอนเล่นเฟสอยู่บ้าน แล้วก็เล่นเกมส์ ทำงานบ้างนิดๆหน่อยๆ ผ่านWifi

แต่หลังปีใหม่ราคาก็อัพเป็น 4900 แระ

รอดูอีกซักพักดีมั๊ยนะ? เผื่อแบรนด์อื่นๆจะมีอะไรมาแข่ง ... Rolling Eyes
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Dec 2011 13:17  

Factory Reset ไปครับ ผลทดสอบครั้งนี้ ไม่มี App ตัวไหน Run อยู่ (ไม่มีอะไรมาแย่งพลังจาก CPU ไปใช้ ) เพราะผลการทดสอบครั้งก่อน ใช้ Advance Task Killer ปิดบางแอ็พ ไปแล้ว มันก็เด้งเปิดขึ้นมาเองอีก คะแนน เลย แกว่งๆ ครั้งนี้ คงเป็นคะแนน สูงสุดของมันแล้วครับ ถ้ามีใครได้คะแนน สูงกว่านี้ เอามาแชร์กันมั่งครับ

Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2012 20:31  

ปกติพวกนี้จะชาร์จผ่าน usb ได้ ผมว่าลองหาพวก usb charger ดูนะครับ (ที่ใส่ถ่าน AA) หรือจะเป็นพวกแบตสำรองที่ต่อเสริมเข้าไป ก็น่าจะใช้ได้
mynameisnoum
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 18:54  

เพิ่งไปสอยมาหมาดๆ เมื่อบ่ายนี้เอง ... แถวบางใหญ่ ของมีหลายร้านเลยครับ (แต่ล่าสุดคนขายในบิ๊กซีบอกว่า รับมา 5 เครื่อง ของผมเป็นเครื่องสุดท้ายแล้ว)

แต่ผมซื้อมาราคา 4800 บาทน่ะ เห็นคนในเว็บพันทิปบอกเหมือนกันว่าบางที่แค่ 4140 บาทเอง แต่ไม่อยากไปที่นั่น ลองก็ไม่ได้ อีกอย่าง...เดินหามาหลายห้างแล้ว ไม่เจอเลย แต่ดันมองข้ามแถวบ้านตัวเองไป ... ก็โอเคล่ะ ถือว่าจ่ายเพิ่มอีกนิด แต่ได้ความสบายใจ ได้ลองเล่น ได้ลองดูว่ามี Dead Pixel หรือเปล่า ดีกว่าซื้อแล้วไม่ได้ลองเลยอ่ะ

ยังไม่ค่อยได้เล่นอะไรมาก เพราะชาร์จแบตอยู่ แต่เท่าที่ได้ลองดูไม่ถึงชั่วโมง ผมพอใจมากเลยครับ ... กะจะเอามาอ่านอีบุ๊คส์,ดูวีดีโอ,เล่นเน็ต,อ่านเอกสาร เป็นหลักเท่านั้นแหละ เพราะมี Ray เป็นเครื่องหลัก ไว้ใช้อยู่แล้ว

ในราคาเท่านี้ ... ผมว่าเกินคุ้มนะ แต่ข้อเสียที่เห็นชัดเจนก็คือ

1. เสียงลำโพงเบา
2. ฝาหลังเป็นแบบเงาๆ ถ้าไม่ใส่เคส ดูท่าจะเป็นรอยขนแมวได้ง่ายมาก

ทีนี้มีปัญหาหน่อยนึง อยากรู้ว่าใครที่ซื้อมาใช้แล้ว

1. คุณหาเคสที่ใส่จากไหนอ่ะครับ ว่าจะไปหาซื้อ แล้วที่ในเว็บจีเน็ตเค้ามีเคสของรุ่นนี้ขาย ตอนนี้มีวางขายหรือยัง และต้องไปหาที่ไหนครับ
2. แอร์การ์ดที่ใช้กับรุ่นนี้ ที่เป็นของจีเน็ทเลย หาซื้อที่ไหน มีขายหรือยัง
3. ถ้าผมใช้ Xperia Ray ทำเป็น Wifi แล้วกระจายสัญญาณมาให้ Gpad จะดีหรือเปล่า เพราะ Ray ของผมก็ใช้ได้แค่ Edge (ใช้ 3G ไม่ได้ เพราะเป็นระบบของ Dtac แล้วเครื่องรองรับคลื่น 900) กลัวทำเป็น Wifi แล้วจะช้ากันไปใหญ่ (หรือจะซื้อแอร์การ์ดเลยดีกว่า)
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 22:20  

@mynameisnoum

ตอบ 1. Soft Case ของ G-PAD ที่ ศูนย์ G-NET มีขายครับ ราคา 390 บาทครับ มีหลายสีให้เลือก (ข้างกล่อง G-PAD มันมีรูปอุปกรณ์เสริม อยู่ครับ )

2.Aircard ผมเคยสอบถามกับ Admin http://www.facebook.com/Gnetthailand เขาแนะนำให้ใช้ Huawei E173 ครับ

แต่จะให้ชัวร์ ไปซื้อ Aircard G-NET(Huawei) ที่ศูนย์ G-NET เลยครับ เขาอาจจะทำให้มัน Match กันก็ได้ครับ ราคา 1,410 บาท (แฟนเพจ คนนึง ไปซื้อมา เขาบอกว่าได้มาราคานี้)

3.ใช้ มือถือ ระบบ Android เป็น Wifi Hotspot ปล่อย EDGE ให้ โดยที่ความเร็วไม่ตกครับ

เพราะว่า แต่ก่อนผมใช้ LG OPTIMUS ME ปล่อย Wifi EDGE/3G ให้กับ Notebook ก็ได้ความเร็ว เท่ากับ การเทสต์ใน มือถือเลยครับ ( เทสต์จาก Speedtest.net จากทั้งใน มือถือ และ Notebook เลยครับ )

สุดท้ายนี้ ผมขอแนะนำแล้วกันว่า ถ้าอยากใช้ 3G แล้วมีบ้านอยู่ในกรุงเทพ แล้วไม่อยากเสียเงินซื้อ AIRCARD

ผมแนะนำให้ ซื้อซิม 3G ของ TOT 3G MVNO Partner เช่น Mojo 3G , i-Mobile 3GX มาใส่ทือถือ แล้วปล่อย Wifi ให้ G-PAD ครับ ( มือถือทุกรุ่น มันรองรับ 3G คลื่น 2100MHz มาเป็นหลักอยู๋แล้ว อยู่ที่ว่าจะเป็น 850/2100 หรือ 900/2100)

แล้ว ซิม DTAC เอาไปใส่ มือถืออีกเครื่อง (ในกรณีมี 2 เครื่อง) จะยุ่งยากไปไหม

หรือถ้าไม่อยากยุ่งยาก ก็ลงทุนควัก เงินซื้อ AIRCARD เลยครับ

ปล. ที่ศูนย์ G-NET พหลโยธิน 23 (เลยเซ็นทรัลลาดพร้าว 3 ป้ายรถเมล์ ) มี Accessories ของ G-PAD ขายหลายอย่างเลยครับ ทั้ง Aircard / Leather Case / และก็ หัวแปลงเสียบสาย แลน (ที่เขาเอามาให้ผมดู ก็มีเท่านี้ครับ) แต่ตัดสินใจซื้อแค่ Case มาอย่างเดียว

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อ Aircard อยู่ครับ เพราะใช้ มือถือ เป็น Wifi Hotspot แล้ว เครื่องร้อนมาก ใช้ไปนานๆทรมานเครื่อง เกิน สงสารมัน กลัว บอร์ดพัง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 22:26  

ถ้าทำใจในเรื่องการใช้ เน็ต EDGE เล่นเน็ต โหลด Application ดู Youtube ได้ ท่านก็ใช้ มือถือ ของท่าน เป็น Wifi Hotspot ก็ได้ครับ

ความเร็ว ในการ Download มันก็พอๆกับ การที่ท่าน ใช้ เน็ต Edge โหลด แอ็พ ดู ยูทูป ในมือถือ ละครับ

แต่ผม นี่ใช้ Wifi หอพัก 20MB ซะจนชิน แล้วเวลาเน็ต หอพัก มันใช้ไม่ได้ ก็ต้องมาใช้ EDGE มือถือ เล่นแทน เวลาโหลดแอ็พ ทีนึงละไม่ทันใจ เลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 11:58  

เมื่อวานมีพี่คนนึงติด Aircard Huawei E153 มาผมเลยมาลองเสียบเทสดู ผลปรากฎว่าก็ใช้ได้นะครับแต่ผมลองแบบรีบๆเพราะพี่เค้าจะกลับแล้ว เปิด google+sanook ขึ้นผมก็ปิดแล้วคืน Aircard พี่เค้าเลยครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 14:10  

ตอบ 1. Soft Case ของ G-PAD ที่ ศูนย์ G-NET มีขายครับ ราคา 390 บาทครับ มีหลายสีให้เลือก (ข้างกล่อง G-PAD มันมีรูปอุปกรณ์เสริม อยู่ครับ )

2.Aircard ผมเคยสอบถามกับ Admin http://www.facebook.com/Gnetthailand เขาแนะนำให้ใช้ Huawei E173 ครับ

แต่จะให้ชัวร์ ไปซื้อ Aircard G-NET(Huawei) ที่ศูนย์ G-NET เลยครับ เขาอาจจะทำให้มัน Match กันก็ได้ครับ ราคา 1,410 บาท (แฟนเพจ คนนึง ไปซื้อมา เขาบอกว่าได้มาราคานี้)

3.ใช้ มือถือ ระบบ Android เป็น Wifi Hotspot ปล่อย EDGE ให้ โดยที่ความเร็วไม่ตกครับ

เพราะว่า แต่ก่อนผมใช้ LG OPTIMUS ME ปล่อย Wifi EDGE/3G ให้กับ Notebook ก็ได้ความเร็ว เท่ากับ การเทสต์ใน มือถือเลยครับ ( เทสต์จาก Speedtest.net จากทั้งใน มือถือ และ Notebook เลยครับ )

สุดท้ายนี้ ผมขอแนะนำแล้วกันว่า ถ้าอยากใช้ 3G แล้วมีบ้านอยู่ในกรุงเทพ แล้วไม่อยากเสียเงินซื้อ AIRCARD

ผมแนะนำให้ ซื้อซิม 3G ของ TOT 3G MVNO Partner เช่น Mojo 3G , i-Mobile 3GX มาใส่ทือถือ แล้วปล่อย Wifi ให้ G-PAD ครับ ( มือถือทุกรุ่น มันรองรับ 3G คลื่น 2100MHz มาเป็นหลักอยู๋แล้ว อยู่ที่ว่าจะเป็น 850/2100 หรือ 900/2100)

แล้ว ซิม DTAC เอาไปใส่ มือถืออีกเครื่อง (ในกรณีมี 2 เครื่อง) จะยุ่งยากไปไหม

หรือถ้าไม่อยากยุ่งยาก ก็ลงทุนควัก เงินซื้อ AIRCARD เลยครับ

ปล. ที่ศูนย์ G-NET พหลโยธิน 23 (เลยเซ็นทรัลลาดพร้าว 3 ป้ายรถเมล์ ) มี Accessories ของ G-PAD ขายหลายอย่างเลยครับ ทั้ง Aircard / Leather Case / และก็ หัวแปลงเสียบสาย แลน (ที่เขาเอามาให้ผมดู ก็มีเท่านี้ครับ) แต่ตัดสินใจซื้อแค่ Case มาอย่างเดียว

พรุ่งนี้ว่าจะไปซื้อ Aircard อยู่ครับ เพราะใช้ มือถือ เป็น Wifi Hotspot แล้ว เครื่องร้อนมาก ใช้ไปนานๆทรมานเครื่อง เกิน สงสารมัน กลัว บอร์ดพัง

ขอบคุณมากเลยครับ คำตอบชัดเจนและเคลียร์มากครับผม

วันเสาร์นี้ คงได้ไปซื้อเคสมาก่อนเป็นอันดับแรก รวมถึง Aircard แล้วซื้อซิม TOT มาน่าจะเวิร์คกว่า ... เท่าที่อ่านๆ ดู สงสารโทรศัพท์เหมือนกันครับ กลัวน้อง Ray จะร้อนเกินไป

ขอบคุณ GNET นะครับ ที่ผลิตสินค้าตัวนี้ขึ้นมา ... อย่างน้อยก็ทำให้ผมได้เริ่มใช้ Tablet ในราคาที่สมเหตุสมผล ขอบคุณมากมาย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jan 2012 18:42  

ผมเคยใช้ LG OPTIMUS ME ปล่อย Wifi ให้ Notebook 15 ชั่วโมง + เสียบสายชาร์จตลอด ผลปรากฎว่า เครื่อง แฮ้งค์ ครับ ขึ้นหน้าจอสีเหลือง Emergency Mode!!!

อันนี้เราก็ไม่ได้โทษว่า โทรศัพท์ของเราไม่ดี หรือว่า Android OS ใช้แล้ว แฮ้งค์บ่อย (อย่างที่หลายคนว่า ) ผมโทษ ตัวผมเองที่ ทรมาน กันเกินไปครับ

สุดท้าย ผมเปิดฝาหลังเครื่อง คว่ำหน้าเครื่องลง เพื่อให้แบ็ต มันระบายความร้อนดีขึ้น + เอาพัดลม เป่า ระบายความร้อน ก็ใช้ได้ยาวๆเลยครับ

ส่วน ซิม 3G ผมใช้ MOJO 3G ครับ (เป็น MVNO Partner ของ TOT ) โปรราคาถูกครับ 0.2 บาท ต่อ 1MB เอามาใส่กับ Optimus Me แชร์ Wifi ให้ โน๊ตบุ๊ก เล่นไป 6 ชั่วโมง เสียไปแค่ 3 บาทเองครับ *เปิดเว๊บ 2 เพจ Facebook กับเกม Facebook ไม่จำเป็น อย่า รีเฟรช บ่อย เพราะการ รีเฟรช เท่ากับการ เปิดเว๊บใหม่ ต้องโหลดข้อมูลใหม่ มันเปลือง Data

ส่วนเรื่อง AIRCARD G-NET ไปศูนย์ พหลโยธิน 23 มาวันนี้ ปรากฎว่าของหมดครับ เลยสั่งของไว้ + จ่ายเงินล่วงหน้าไป แล้วได้ ใบเสร็จรับเงินมา (ราคา 1490 บาท )

แล้วก็ทิ้งที่อยู่ไว้ให้เขาครับ ถ้าของมา เขาจะจัดส่งให้เราถึงที่อยู่ ฟรีๆเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jan 2012 13:54  

ทดสอบปล่อย Wifi จาก LG Optimus Me ไปให้ G-PAD Extreme (ทดสอบ เพื่อจะแสดงให้เห็นว่าความเร็ว ไม่ได้ตกครับ )

ความเร็วต่ำ ไปหน่อยครับ เพราะเป็น Edge DTAC

ภาพแรก เป็นผลเทสต์บน G-PAD Extreme

ภาพล่างนี่ เทสต์บน LG Optimus Me ครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2012 19:16  

ติดตามได้ที่ http://www.facebook.com/Gnetthailand
kyourin
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 12:43  

คุณ G Hero ครับ ไม่รู้คุณทำงานกับ G Net หรือเปล่า แต่โปรของคุณทำให้ผมเซ็งมาก ช่วงก่อนปีใหม่ผมก็ไปซื้อที่ศูนย์ แต่ศูนย์บอกของหมด ผมก็โอเคเราคงมาช้าไป แต่หลังจากนั้นผมไปเดิน ศูนย์การค้านึง เจอที่ร้านตู้เปิดราคากันที่ 5 พันกว่าๆ โดยจะเทียบกับพวก galaxy tab เพื่อให้ดูเหมือนถูก แถมมีของเยอะ และไม่ได้มีร้านเดียวด้วย ตรงนี้ผมเลยงงว่าเกิดอะไรขึ้น คราวหน้าออกโปรอะไรมากรุณานึกถึงการกระจายสินค้าสู่ลูกค้าด้วยนะครับ ผมไม่รู้ว่าพวกร้านตู้ที่ทำแบบนี้จะทำให้ชื่อเสียง G Net เสียหรือเปล่า แต่ผมคนนึงแหละที่เซ็ง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 19:25  

ชี้เป้า AIRCARD ที่ใช้ได้กับ G-NET GPAD Extreme 8.0 แน่นอนๆ อีก 1 รุ่นครับ

ไปได้มาจาก BANANA IT พันทิพย์บางกะปิ ราคา 1390 บาทครับ เพราะของ Banana IT ขายพ่วงกับ ซิมแบบเติมเงินครับ
ของศูนย์ DTAC สาขา The Mall บางกะปิ เหลือแต่แบบ พ่วงกับ ซิมรายเดือน (ไม่ชอบแบบรายเดือน ครับ )

Aircard รุ่นนี้คือ DTAC Aircard Speedy 190

ด้านหน้ากล่อง

ด้านหลัง Aircard (มันทำให้ งง ว่ามันคือรุ่น Speedy 190 หรือ Speedy 7.2 หาข้อมูลก่อนซื้ออยู่นาน มันคือรุ่นเดียวกัน - -")

ทดสอบการใช้งานด้วย Speedtest.net ( แต่แพ็คเก็จ 3G ที่ใช้มันล๊อคความเร็ว ที่ 384 Kbps เลยได้ผล ดังภาพ )

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 20:07  

ลืมลงข้อมูลโดยตรงจาก เว๊บผู้ผลิตครับ

http://dtac.co.th/aircard/speedy190.php
พราว58
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 17:46  

อยากหาซองหนังมาใส่หน่ะค่ะ แต่ที่ศูนย์เค้ามีแบบเป็นซองสวม เราอยากได้ซองแบบที่เหมือนหนังสือเปิดหรือพวกกาแล๊กซี่ อะไรพวกนี้

อยากได้ซองแบบในรูปนี้อ่ะค่ะ แต่พนักงานที่ศูนย์เค้าบอกว่ามีแต่แบบสวมไปเลยอ่า

ไม่รุ้ว่ามีรุ่นไหน ของยี่ห้อไหน ที่ใช้แทนกันได้กับ xterme ของเราบ้างไม๊คะ

sabitan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 21:06  

Gpad extrame เสียบ flash drive แล้วไม่ขึ้นicon usb แต่ใช้ได้ปรกติ แล้วจะดึงออกต้องทำยังไง ไม่ให้ flash drive เสีย Neutral
sabitan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 21:06  

Gpad extrame เสียบ flash drive แล้วไม่ขึ้นicon usb แต่ใช้ได้ปรกติ แล้วจะดึงออกต้องทำยังไง ไม่ให้ flash drive เสีย Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 22:38  

คะแนนเทสจากโปรแกรมต่างๆ แรงเท่ากับ Archos 70 เลยครับ
a.shinohara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 01:34  

อยากทราบว่า แบตเตอร์รี่ในการใช้งานจริงอยู่ได้แค่ไหนครับ โดยเฉพาะอย่างยิ่งถ้าจำกัดการใช้งานแค่เล่น web และเปิด ebook หรือ pdf ไม่เล่นเกมส์ครับ

รบกวนท่านผู้ใช้รุ่นนี้อยู่ช่วยให้ข้อมูลด้วยครับ
paula
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 19:36  

ที่ใส่ gpad ตอนนี้ต้องไปซื้อร้านที่ขาย padของเมืองจีนค่ะ จะใส่พอดี ซื้อมาราคา 400 บาท มีแป้นพิมพ์ด้วยค่ะ
paula
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 19:39  

ที่ใส่ gpad ตอนนี้ต้องไปซื้อร้านที่ขาย padของเมืองจีนค่ะ จะใส่พอดี ซื้อมาราคา 400 บาท มีแป้นพิมพ์ด้วยค่ะ
kyourin
Year's Star

จังหวัด: พิษณุโลก
วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 23:56  

paula ผู้เขียน:

มีรูปมาโชว์ไหมครับ อยากเห็นแล้วซื้อที่ไหนครับ
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 16:14  

kyourin ผู้เขียน:
paula ผู้เขียน:

มีรูปมาโชว์ไหมครับ อยากเห็นแล้วซื้อที่ไหนครับ

นั่นสิครับ ช่วยบอกพิกัดและโชว์ภาพให้ดูหน่อยได้มั้ยครับ สนใจมากเลย อยากได้มาใส่เหมือนกัน

ของผมก็เหมือน คห.บนโน้นครับ ที่มีอยู่ตอนนี้คือแบบสวมเข้าไปเลย เหมือนซองมือถือ แต่อยากได้แบบสมุดโน้ตมากกว่า เวลาใช้งานจะสะดวกและปลอดภัยกว่าเยอะ คือแบบสวมเหมือนที่ศูนย์ GNET ขาย มันก็ดี แต่กลัวเวลาดึงเข้าดึงออก (แต่ก็ต้องซื้อ เพราะต้องหาเคสมาใส่กันไว้ก่อนเบื้องต้นเนอะ)
hmu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2012 08:52  

ร้านที่ mbk 4,140 บาทครับ สอยมาแล้วโดยรวมดี เสีย2อย่าง กล้องห้วยกับแบตไม่อึด
ถ้าให้แบตอึด ทาง gnet น่าจะแก้ไข rom เรื่องแบตให้อึดๆนิดนึงก็จะดี ตามสเปคแบต 5,000 mA ก็เยอะอยู่แต่ทำไมหมดเร็วจัง
SDD
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jan 2012 16:24  

เห็นในหน้าเว็บไซต์ www.g-padtablet.com ตรงหัวข้อดาวโหลด บอกว่า

"ผู้ที่ชื่นชอบการแชท พูดคุยกันแบบเห็นหน้าผ่านกล้อง
เว็บแคม หรือโทรติดต่อผู้อื่นผ่าน Skype ก็สามารถ
โหลดแอปพลิเคชั่นตัวนี้ไปใช้ได้"

ของจริงใช้ไม่ได้ครับ

ฝากทาง G-net ตอบ หรือแก้ไขด้วยครับ
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2012 16:09  

ดูที่ http://www.facebook.com/Gnetthailand รายละเอียดเเน่นอน ครับ
เซ็งๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Jan 2012 12:44  

Crying or Very sad Crying or Very sad เมื่อวานไปเดินเล่น โลตัสปากช่องมา ผ่าน ศูนย์เทเลวิช เหลือบเห็นเจ้า Gpad Extreme 8.0 วางอยู่ราคา 5990.-แถมมีอยู่เครื่องเดียว ลูกก็อยากได้เลยซื้อมา แต่พอมารู้ราคาในนี้ 4990.-เองหรือ จี๊ดเลยตู เซ็งครับ Neutral Neutral
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 13:43  

เพิ่งซื้อมาเมื่อวานครับ....ตั้งใจจะไปซื้อ TAB + แต่เครื่องที่ขายในไทย ตัด พอด์ทอินฟาเรด เฉยเลย งงๆ (เหมือนโดนโกง...แฮะๆ)
เลย ลองหันมาดู gpad .....เอาก็เอา ต่อเขา 5500 (เขาดันให้แฮะๆ) ก็มีของแถมเพิ่มจากตอน 4990 คือ แผ่นกั้นรอย (คับ-พอดี จอมาก...ร้านติดให้ตั้งนาน) , ซองใส่ (เป็นกำมะยี่สีดำ คับมากอีกเหมือนกัน เลอะง่าย) และทีเด็ด เม็ม 8 GB (อันนี้ถูกใจเลย ไม่ต้องไปเดินหาซื้อ...ก็หลายร้อยอยู่นะ)
คุณภาพ......เสมอราคาครับ ส่วนตัวคิดว่า OK เพราะใช้ดูหนัง เล่นเน็ท ให้ลูกเล่นเกม (อันนี้สำคัญ 5 พันกว่าบาท ตก-แตก ไปยังไงก็พอรับได้.....ถ้า TAB ตก โอ้ยยยยย ลูกมีเจ็บตัวแน่ๆ)

ใช้มา 1 วัน เป็นอย่างที่ว่าครับ แบทอยู่ได้ประมาณ 3 ชม. (เล่นๆ-ปิดๆ) วันนี้เน้นลง app ลอง app นิดหน่อย ก็ต้องบอกว่าน้อยไปจริงๆ

สำหรับ ผมก็ชั่งใจอยู่นานครับ ระหว่าง TAB+ กับ GPAD บางคนบอกเอามาเทียบกันไม่ได้ คนละเรื่องเลย ซึ่งผมคิดว่าต้องขึ้นอยู่กับว่าคุณเอามาทำอะไร อย่างผมก็อย่างที่บอกแล้ว ดูหนัง เล่นเนท (wifi) เล่นเกม คือผมก็ไม่ได้เล่นตลอดเวลา (แบบเล่นติดต่อกัน 3-4 ชม.) เพราะฉะนั้นชาร์ตวันละครั้ง ผมว่าก็ ok นะ ไม่ไ้ด้เอาไว้ใช่งานที่ต้องการความเสถียนมากๆ
และที่สำคัญ เรื่องความทนทาน ผมก็โดนกับ ซัมซุง มาเยอะ (สินค้าดีมาก ประกัน 1 ปี.....1 ปี 3 เดือนเสีย . ประกัน 2 ปี ..... 2 ปี 4 เดือนเจ๊ง โดนมาแล้วทั้ง TV DVD Printer โทรศัพท์ เออ...เยิะเหมือนกันแหะ แฮะๆ ประสพการณ์ส่วนตัวนะครับ) แต่กับตัวละ 5 พันกว่าบาท ใช้ซัก 1 ปี แล้วพัง (ผมบางทีไม่น่าจะถึง แต่พูตามประกันศูนย์นะครับ) ก็....ทิ้ง ซื้อใหม่ แล้วผมมานั่งคิดดู TAB+ ราค 15900 .....มันจะอยู่ได้...กี่ปี

ก็เลยสรุป GPAD ก็พอไหวครับ ส่วนเรื่องความทนทาน ก็ต้องรอดูกันไปครับ แฮะๆ........ก็เอาไว้เป็ข้อมูลคราวๆกันนะครับ
rokr T
Bronze Member
Bronze Member
Year's Star

จังหวัด: ราชบุรี
วันที่โพสท์ : 11 Feb 2012 03:03  

ของผมลำโพงแตกส่งซ่อมอยู่ ไม่รู้เสียตังค์หรือป่าว
ยังหาวิธี Root ไม่ได้เลย
ytt
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Mar 2012 15:25  

ผมซื้อมาได้ 2 วัน แระ ลอง Factory reset ไปแระคับ
พบปัญหาดังนี้คือ ปิดเครื่องแล้ว ชาร์ต ทิ้งไว้ตอนกลางคืน
ไม่ขึ้นโชว์ % แบ็ตอะไรทั้งสิ้นเลยไม่รู้ว่าชารืตอยู่หรือไม่

ตื่นมาตอนเช้า เจอแบ็ตเหลือ 1%
จากนั้นชาร์ตไม่เข้า จากนั้นเอา adapter ออก

พอปิดเครื่อง เปิดใหม่ ก็ เป็น 99% งงมาก

ว่าเป็นที่อะไร จะเอาไปเปลี่ยนเครื่องใหม่ที่ร้าน

รบกวนเพื่อนที่มี เป็นแบบนี้ทุกเครื่องหรือไม่
ขอบคุณครับ
Babynoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Mar 2012 21:09  

รบกวนทุกท่านสละเวลาในการกรอกแบบสอบถามเกี่ยวกับพฤติกรรมการซื้อแท็บเลต เพื่อใช้เป็นข้อมูลในการทำวิจัย ปริญญาโทด้วยนะคะ

https://docs.google.com/spreadsheet/viewform?formkey=dEVTZ0JlaUpvdTZ1X2Q4MTRjR0xEM1E6MQ

ขอบคุณล่วงหน้าที่ช่วยสนับสนุนนะคะ
วรรณรัตน์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Mar 2012 14:37  

hmu ผู้เขียน:
ร้านที่ mbk 4,140 บาทครับ สอยมาแล้วโดยรวมดี เสีย2อย่าง กล้องห้วยกับแบตไม่อึด
ถ้าให้แบตอึด ทาง gnet น่าจะแก้ไข rom เรื่องแบตให้อึดๆนิดนึงก็จะดี ตามสเปคแบต 5,000 mA ก็เยอะอยู่แต่ทำไมหมดเร็วจัง

บอกพิกัดร้านให้หน่อยค่ะ เดินมาทั้งวันเจอแต่ 5000+ ทั้งนั้นเลย Neutral
youngsun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2012 08:08  

มีใครทราบมั้ยครับว่า แอร์การ์ด 3 จี รุ่น 7.2 ของไอโมบาย(ตัวสีดำ) ที่จัดโปรโมชั่นอยู่ตอนนี้ นำมาใช้กับจีแพดของเราได้เปล่า รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ ว่าจะซื้อมาใช้อ่ะ Smile
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Mar 2012 13:18  

Very Happy
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Apr 2012 09:32  

มาดูเพิ่มเติมได้ที่ http://www.facebook.com/Gnetthailand
givep
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 16:32  

มีเคส แบบหนังสือ Gpad extreme 8 และแทบเล็ต 8 นิ้ว ราคา 400 พร้อมส่่ง ค่ะ วัสดุเป็นหนังเทียมอย่างดี น้ำหนักเบา ขนาดพอดีกับ Tablet ขนาด 8 นิ้ว ดูเรียบร้อย หรูหรา สามารถทำความสะอาดได้ง่าย เพียงใช้ครีมทำความสะอาดอเนกประสงค์ เช่น สเตคลีน

ดูภาพได้ที่ http://big-size-fashion.pantown.com/ จ้า
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 14:05  

เยี่ยม Very Happy
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 14:25  

มาดูรายละเอียดได้ที่ https://www.facebook.com/Gnetthailand หรือ www.gpadtablet.com เเล้วเจอกัน
สรัญญา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 23:21  

ขายG-pad ค่ะ ซื้อมาได้ 5วัน ประกันศูนย์1ปีเต็มค่ะ อยากเปลี่ยนเป็นโนต๊บุ๊คค่ะ
ขาย 5500 ค่ะ เครื่อง100% โทร,0846814738
สรัญญา
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 23:22  

ขายG-pad ค่ะ ซื้อมาได้ 5วัน ประกันศูนย์1ปีเต็มค่ะ อยากเปลี่ยนเป็นโนต๊บุ๊คค่ะ
ขาย 5500 ค่ะ เครื่อง100% โทร,0846814738
G hero
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jul 2012 15:19  

Surprised
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: