Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy Note - ซัมซุง Galaxy Note
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 291 / เข้าชม: 3251393
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
80%
 80%  [ 16 ]
ดี - GOOD - 4
15%
 15%  [ 3 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
5%
 5%  [ 1 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 20

Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Note - ซัมซุง Galaxy Note
วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 18:44  
ตอบโดยอ้างถึง  

กำลังจะซื้อรุ่นที่อยู่เลย

อยากจะถามว่า มันมีสีขาว ยังหรอครับ
จะซื้อเครื่องศูนย์ อ่ะครับ
noknum
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy Note - ซัมซุง Galaxy Note
วันที่โพสท์ : 12 Jan 2012 23:22  

Anonymous ผู้เขียน:
เข้าไทยเมื่อไรอะครับ...พี่น้องครับ...
ราคาเท่าไรอะครับพี่น้องครับ....
ผู้รู้ตอบหน่อยครับ...
ขอบคุณครับ....

ราคาอยู่ที่ ราคาล่าสุด 22,900 บาท จ้า เปิดตัวครั้งแรก 1 กันยายน 2011 (สยามโฟนฯ)
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 4 ปี 2011 (พฤศจิกายน 54) จ้า ^^
อ่านข่าวเจอ โปรโมชั่นของทาง Galaxy Note : คนที่ซื้อ Galaxy Note ไปสบายเลย ดูข่าวนี่ --> สำหรับลูกค้าที่ซื้อ GALAXY Note ตั้งแต่วันที่ 28 ธันวาคม ? 15 มกราคม 2555 ซัมซุงประกาศออกมาว่าไปรับฟรีเคสฝาปิด (Flip Cover) ได้ ส่วนคนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ก็ไปลงชื่อขอรับเคสฝาปิดที่[url] http://samsungparty.com/events/GalaxyNote/
[/url]
babyjammm
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 13 Jan 2012 08:51  

noknum ผู้เขียน:
เข้าไทยเมื่อไรอะครับ...พี่น้องครับ...
ราคาเท่าไรอะครับพี่น้องครับ....

ราคาอยู่ที่ ราคาล่าสุด 22,900 บาท จ้า เปิดตัวครั้งแรก 1 กันยายน 2011 (สยามโฟนฯ)
ออกวางจำหน่าย ไตรมาสที่ 4 ปี 2011 (พฤศจิกายน 54) จ้า ^^
อ่านข่าวเจอ โปรโมชั่นของทาง Galaxy Note : คนที่ซื้อ Galaxy Note ไปสบายเลย ดูข่าวนี่ --> สำหรับลูกค้าที่ซื้อ GALAXY Note ตั้งแต่วันที่ 28 ธันวาคม ? 15 มกราคม 2555 ซัมซุงประกาศออกมาว่าไปรับฟรีเคสฝาปิด (Flip Cover) ได้ ส่วนคนที่ซื้อไปก่อนหน้านี้ก็ไปลงชื่อขอรับเคสฝาปิดที่[url] http://samsungparty.com/events/GalaxyNote/
[/url]

ขอบคุณครับ เกืิอบไม่ทันแล้วเชียว
Tech. Girl ^ ^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 01:52  

ตอนนี้ใช้ iPhone 4 ค่ะ สนใจ SS-G Note เหมือนกันหน้าจอใหญ่ แล้วก็บางด้วย ว่าจะซื้อให้แฟน ^ ^ อยากได้สีขาวอ่ะค่ะ รอๆๆๆ สีขาวออกก่อน พอได้มาแล้วจะลองเล่นดู ถ้าชอบ (ย้ำว่าชอบโดยส่วนตัวนะคะ ไม่ได้ว่าอันไหนไม่ดี เพราะมันดีทั้งคู่อยู่แล้วเนอะ ^ ^) ก็จะยก iPhone 4 ให้แฟนแทน อิอิ แลกกันๆ
เด็กผี
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jan 2012 18:26  

มี App หรือ Game อะไรแนะนำบ้างครับช่วงนี้ ที่ใช้กับ Galaxy Note ได้นะครับ ช่วยบอกกันหน่อย ขอบคุณครับ[/b]
Thaweekiat_c
Year's Star

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2012 15:15  

มีสีขาวนะครับ ที่งาน thailandmobileexpo
http://www.thailandmobileexpo.com/promotion
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jan 2012 22:43  

ขอถามหน่อย ครับ

ว่า note สี ขาว จะวางขายที่ศูนย์ไทยประมาณตอนไหนอ่ะ ครับ
Thaweekiat_c
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Jan 2012 10:16  

ลองไปดู งาน Thailandmobileexpo 26-29 มกราคม 2555

siamice2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2012 01:42  

ขาย galaxy note ครับ เครื่องใหม่ ยังไม่ได้แกะพลาสติกหุ้มกล่องเลย เครื่องศูนย์ ขาย 20,500 บ. ครับ มีเครื่องเดียวครับมาก่อนได้ก่อนครับ ติดต่อ 0818622839
teddy-vfc.
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jan 2012 17:09  

เด็กผี ผู้เขียน:
มี App หรือ Game อะไรแนะนำบ้างครับช่วงนี้ ที่ใช้กับ Galaxy Note ได้นะครับ ช่วยบอกกันหน่อย ขอบคุณครับ[/b]

ตอนนี้เล่น Blood and Glory อยู่ มันส์มากครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2012 14:59  

โดยรวมแล้วชอบครับ แต่สงสัยต้องรอราคามันลงกว่านี้สักหน่อยครับ

ปล. อยากได้แบบนี้ ^^
note สีขาว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 12:37  

ไปงาน TME ได้แกแลคซี่โน๊ตสีขาวมาค่ะ
แนะนำว่าใช้บัตร citibank แล้วแลกพ้อยท์คุ้มมากเลยค่ะ

ซื้อที่ทรูมูฟซื้อแบบผูกแพคเกจ 899 เหลือ 450 4 เดือน
edge 3g wifi ไม่จำกัด
โทร 500 นาที sms mms อีกเท่าไหร่จำไม่ได้
ได้บลูทูธ กับเมม 4 กิ๊กค่ะ ส่วนของจากซัมซุงได้แค่ตุ๊กตาแอนดรอยด์

จะได้ลดค่าเครื่อง 1000 บาท เหลือ 21900 บาท
ใช้บัตรเครดิต ได้เงินคืน 5% - 1095 บาท
ใช้พ้อยท์เท่าราคาเครื่องได้ลด 10% - 2190 บาท
อย่าลืมไปทำเรื่องที่บูธ citibank นะคะ

เบ็ดเสร็จเครื่องเหลือราคา18,615 บาทเองค่ะ คุ้มมาก ๆ
เปราะบาง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jan 2012 17:44  

ราคา กับ เปราะบาง คนละเรื่องกันเลย
ราคาตั้งแพง แต่บอดี้ทำไมทำมากระจอกจัง ไม่สมกับราคาเกือน สองหมื่นเลย
siamice2
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2012 01:53  

siamice2 ผู้เขียน:
ขาย galaxy note ครับ เครื่องใหม่ ยังไม่ได้แกะพลาสติกหุ้มกล่องเลย เครื่องศูนย์ ขาย 20,500 บ. ครับ มีเครื่องเดียวครับมาก่อนได้ก่อนครับ ติดต่อ 0818622839

ขายแล้วครับ ขอบคุณครับ
mrreasonability
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Jan 2012 14:55  

ขายไปแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย mrreasonability เมื่อวันที่ 16 Feb 2012 20:26; ทั้งหมด 1 ครั้ง
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jan 2012 11:33  

งาน TME นี่ มี Galaxy Note White มาจำหน่ายเป็นที่แรกด้วย ราคา 22,900 บาท เท่าเดิม [url]http://www.samsungitsmywrite.com
อยากได้อ่ะ สีขาวสวยดี ดูหรูขึ้นเยอะเลย
[/url]
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2012 14:32  

[quote="noknum"]งาน TME นี่ มี Galaxy Note White มาจำหน่ายเป็นที่แรกด้วย ราคา 22,900 บาท เท่าเดิม [url]http://www.samsungitsmywrite.com
อยากได้อ่ะ สีขาวสวยดี ดูหรูขึ้นเยอะเลย
[img]http://icareuphone.com/wp-content/uploads/2011/11/Note_White1.jpg[/img][/url][/quote]

มีใครพอทราบไหมครับ ว่า Note สีขาว ใช้ 850 MHz(ที่ใช้สำหรับ DTAC หรือ True ) ตอนนี้ร้านไหนมีบ้างครับ ( จากการไปหาดูเบื้องต้น samsung มีการทำเครื่องแยกระหว่าง AIS และ DTAC+True โดยสังเกตุจากสติ๊กเกอร์ แปะคลื่นความถี่ 850Mhz อยู่ด้านหน้ากล่อง ) ถ้าใครทราบขอช่วยบอกด้วยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Feb 2012 14:33  

[quote="Anonymous"][quote="noknum"]งาน TME นี่ มี Galaxy Note White มาจำหน่ายเป็นที่แรกด้วย ราคา 22,900 บาท เท่าเดิม [url]http://www.samsungitsmywrite.com
[img]http://icareuphone.com/wp-content/uploads/2011/11/Note_White1.jpg[/img][/url][/quote]

มีใครพอทราบไหมครับ ว่า Note สีขาว ใช้ 850 MHz(ที่ใช้สำหรับ DTAC หรือ True ) ตอนนี้ร้านไหนมีบ้างครับ ( จากการไปหาดูเบื้องต้น samsung มีการทำเครื่องแยกระหว่าง AIS และ DTAC+True โดยสังเกตุจากสติ๊กเกอร์ แปะคลื่นความถี่ 850Mhz อยู่ด้านหน้ากล่อง ) ถ้าใครทราบขอช่วยบอกด้วยครับ[/quote]

ร้านที่เชียงใหม่มีที่ไหนบ้างครับ
tik_ss
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 11:55  

ใครเล่น Facebook game บน Galaxy Note บ้างครับ
เห็นว่า support flash เล่นได้ลื่นไหมครับ
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 14:44  

ตอนนี้นอกจากลูกเล่น จากปากกา s pen ที่เป็นที่ชื่นชอบของใครหลายๆคนเเล้ว ข่าวว่า
ซัมซุง ทำสีขาวออกมาขายแล้วด้วย สวยมว๊ากอ่ะ เกาหลีโคตร
[url]http://thumbsup.in.th/2011/11/samsung-galaxy-note-tablet-smart-phone-review/

[/url]
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Feb 2012 14:48  

งาน TME นี่ มี Galaxy Note White มาจำหน่ายเป็นที่แรกด้วย ราคา 22,900 บาท เท่าเดิม [url]http://www.samsungitsmywrite.com
[/url]

มีใครพอทราบไหมครับ ว่า Note สีขาว ใช้ 850 MHz(ที่ใช้สำหรับ DTAC หรือ True ) ตอนนี้ร้านไหนมีบ้างครับ ( จากการไปหาดูเบื้องต้น samsung มีการทำเครื่องแยกระหว่าง AIS และ DTAC+True โดยสังเกตุจากสติ๊กเกอร์ แปะคลื่นความถี่ 850Mhz อยู่ด้านหน้ากล่อง ) ถ้าใครทราบขอช่วยบอกด้วยครับ

ร้านที่เชียงใหม่มีที่ไหนบ้างครับ

ลองไปถามตามศูนย์ DTAC หรือ True ดูลิคะ
tik_ss
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 08:41  

ซีคอน
ขาย 22990 เกือบทุกร้านเลย เมมไม่แถมราคาไม่ลดอีกต่างหาก จะมีก็ Shop Sumsung ซื้อสดลด3% (สงสัยยังใหม่อยู่) แถมซิลิโคน ของแถมโคตรเยอะ(ชิหา...)
รู้สึกไม่คุ้มค่า เลยไม่ได้ซื้อ ก็ดีไม่ต้องเสียตังค์ใช้เครื่องเก่าต่อไป เหอๆๆ
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Feb 2012 09:01  

tik_ss ผู้เขียน:
ซีคอน
ขาย 22990 เกือบทุกร้านเลย เมมไม่แถมราคาไม่ลดอีกต่างหาก จะมีก็ Shop Sumsung ซื้อสดลด3% (สงสัยยังใหม่อยู่) แถมซิลิโคน ของแถมโคตรเยอะ(ชิหา...)
รู้สึกไม่คุ้มค่า เลยไม่ได้ซื้อ ก็ดีไม่ต้องเสียตังค์ใช้เครื่องเก่าต่อไป เหอๆๆ

เห็นร้านคอมบางร้านทำโปรช่วงวาเลนไทน์ ถึง 14 กพ 54 ราคา 21,500.-
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 14 Feb 2012 16:31  

ขายครับ โน๊ตสภาพ95% เครื่อง ais สีดำ เหตุผลที่ขาย เบื่อแล้ว ขอขายที่18000 ครับ สนใจโทร 0897219876 ส่งรูปให้ดูทางเมลนะครับ เอ..ครับ
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : ปิดกระทู้แล้วครับ
วันที่โพสท์ : 15 Feb 2012 22:49  

ปิดกระทู้แล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 02 Mar 2012 11:25; ทั้งหมด 4 ครั้ง
100
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 16:59  

คนโง่ถึงโง่มาก หาซื้อซัมซุงแกแลกซี่โน๊ต ราคาเปิดตัว 22,900.-บาท ตอนนี้ร้าน AOB ที่ MBK ราคาตกเหลือแค่ 18,500.- บาท (อัพเดทวันที่ 16/12/54)

ส่วนคนฉลาดถึงฉลาดมาก กำลังจะได้ ไอโฟน 4S มาไว้ในอ้อมกอด สวยหรู ดูดีกว่ามาก ดูจากจำนวนคนจอง คนต่อคิว คนให้ความสนใจก็รู้ว่าของใครดีกว่า

Laughing ขำพ่อคนฉลาด คนนี้จัง Laughing
pick08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 22:11  

Very Happy ฉลาดจริงๆ... Very Happy
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 23:24  

มาแว้ว Flip Cover ที่ลงทะเบียนไว้ที่เว็บของ Samsung ส่งตรงมาให้ฟรีๆ ถึงบ้านเลยครับ เพิ่งได้รับวันนี้เอง
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Feb 2012 23:27  

[/url]

มาแว้ว Flip Cover ที่ลงทะเบียนไว้ที่เว็บของ Samsung ส่งตรงมาให้ฟรีๆ ถึงบ้านเลยครับ เพิ่งได้รับวันนี้เอง
Teara
Year's Star

วันที่โพสท์ : 19 Feb 2012 00:46  

ช่วยด้วยค่ะ เพิ่งซื้อ galaxy note มาวันนี้ ไม่รู้ไปกดโดนปุ่ม หรือไปตั้งค่าอะไรเข้า touch screen ใช้งานไม่ได้เลย ต้องใช้ปากกาจิ้มอย่างเดียวเลย ใครพอมีความรู้ว่าต้องไปตั้งค่าตรงไหน ช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

ขอบคุณค่ะ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เราอยากขายอะ
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 00:55  

กำลังจะขายนะคะซื้อมา 5วัน สนใจสอบถามได้ ขายเพราะชินกะ iphone มากกว่าเลย .
อยากกลับไปใชัดหมือนเดิม เราอยู่รังสิต ขาย20500 ค่ะ โทรมาถามได้ค่ะ 0886439593ค่ะ
vxx
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 18:21  

อ่านมาตั้งนาน กรุณาหน่อยคะ ตกลงSSG Note เครื่องศูนย์ไทย มี NFC ไหมค่ะ
ส่วน SII ไม่มี หรือ มี NFC ค่ะ
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Mar 2012 20:14  

Embarassed รู้สึกชอบขี้นมาแหละรุ่นนี้
aoto333
Year's Star

จังหวัด: ฉะเชิงเทรา
วันที่โพสท์ : 12 Mar 2012 23:10  

aoto333 ผู้เขียน:
ขายครับ โน๊ตสภาพ95% เครื่อง ais สีดำ เหตุผลที่ขาย เบื่อแล้ว ขอขายที่18000 ครับ สนใจโทร 0897219876 ส่งรูปให้ดูทางเมลนะครับ เอ..ครับ
\\\

ขายแล้วครับ
boowin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Mar 2012 14:42  

พึ่งถอยมา ถูกใจมากครับ 21900
jknight
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 22 Mar 2012 07:15  

ลองเล่นที่ศูนย์มา ข้อเสียมันสำหรับผมคือมันใหญ่ไป ส่วนอื่นก็โอนะ แต่ตอนนี้รอ xperia sกับ s3 ไม่รู้จะได้เครื่องไหนมาใช้
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Mar 2012 12:37  

จำหน่ายมือถือ Sony samsung ราคาพิเศษ

Note 18,xxx
Nexus 15,xxx
SII 16,xxx

ดูรายละเอียดสินค้าและราคาได้จากลิงค์เลยนะครับผม

http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/935871-%E0%B8%82%E0%B8%B2%E0%B8%A2-%E0%B8%A1%E0%B8%B7%E0%B8%AD%E0%B8%96%E0%B8%B7%E0%B8%AD-SonY-%E0%B9%80%E0%B8%84%E0%B8%A3%E0%B8%B7%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%87%E0%B8%99%E0%B8%AD%E0%B8%81-%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%84%E0%B8%B2%E0%B8%9E%E0%B8%B4%E0%B9%80%E0%B8%A8%E0%B8%A9

ขอบพระคุณ siamphone.com ครับผม
หลงรักโนต
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Mar 2012 21:42  

ก่อนอื่น ต้องบอกก่อนว่าเป็นสาวก แอปเปิ้ล เหมือนกัน จอง ไอโฟนมา 2 เดือน แต่ดันมาหลงรักโนตตัวนี้ แบบว่าวินาทีสุดท้ายของการเสียตังเลย ก็ว่าได้ อิอิ นี่คือความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เพราะว่าใช้ทั้งระบบ os และเจ้าโนต สุดหวงตัวนี้ .....หากบอกง่ายๆๆๆ เบื่อการซิงค์ข้อมูล อยากจะได้อะไรแต่หล่ะอย่างต้องมาเปิดซิงกะคอม อยากได้เพลง ริงโทนใหม่ แสนจะยุ่งยาก ... เราอาจจะไม่ค่อยชอบเล่นกล้องก็ได้นะ ถ่ายรูปจากไอโฟน โดยไม่มีการแต่งถาพนะ ถ่ายมากี่ที ก็ไม่สวย แต่สำหรับน้องโนต สีสวยมาก กล้องชัดดีคะ... สำหรับคนที่ลังเล และ ระหว่างซื้อ เจ้าโนต กะ ไอโฟน ลอง ดู รีวิว ของคุณ อุ้ม iaumreview นะคะ จะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น เพราะพี่อุ้ม รีวิว ไว้ทั้งน้องโนต และ ไอโฟน เลยคะ
Popo_c
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2012 10:20  

vxx ผู้เขียน:
อ่านมาตั้งนาน กรุณาหน่อยคะ ตกลงSSG Note เครื่องศูนย์ไทย มี NFC ไหมค่ะ
ส่วน SII ไม่มี หรือ มี NFC ค่ะ

อยากรู้เหมือนกัน ครับ Shocked
babyjammm
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2012 11:23  

Popo_c ผู้เขียน:
vxx ผู้เขียน:

อยากรู้เหมือนกัน ครับ Shocked

น่าจะไม่มีครับ ไล่ดูทุกเมนูแล้ว ไม่มีออฟชั่นนี้เลย
jknight
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2012 13:18  

note มีพวกของเสริมเยอะป่าวครับ
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 30 Mar 2012 16:28  

ขนาดกำลังดี นะ แต่ได้ xperia s ไปแหละ
sutyod
Year's Star

หัวข้อ : ขาย Samsung Galaxy Note สีดำ สภาพ99.99% ประกันศูนย์
วันที่โพสท์ : 08 Apr 2012 11:52  

ขาย Samsung Galaxy Note สีดำ สภาพ99.99% ประกันศูนย์ หมดประกัน ปี 2013 พลาสติกรอบเครื่องยังหลุดไม่หมด ไม่เคยตกหล่น มีเคส Capdase แท้ Caseฝาหนังปิดจอของศูนย์ ยังไม่ได้ใช้ป้ายพลาสติกยังไม่ได้แกะ SmallTalk ยังไม่เคยแกะใช้ อุปกรณ์ครบ แผ่น SpeedNavi(ไม่เคยแกะ) กล่อง+คู่มือ ใบรับประกัน สายชาท ใบเสร็จ จากศูนย์ ขาย 18,900 บาท

ติดต่อ 081-9290088 ตั้ม ขอนัดดูสินค้า ที่ห้างแฟร์ชั่น ,รพ.สินแพทย์, โลตัสนวมินทร์ นะครับ
jknight
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Apr 2012 21:14  

ฝากตีวเป็นสมาชิกใหม่ด้วยคนนะ
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 17:59  

คิดว่าจะน่าจะมีไว้ครอบครองเหมือนกัน
oath2529
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Apr 2012 21:45  

ขาย samsung note มือ 1 ขาว - ดำ เครื่อง ศูนย์ samsung ราคา โปรโมชั่น
เพียง 21,500 บาท ครับ โทร 082 649 5111 , 098 223 9863 โอ๊ต ครับ
jknight
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Apr 2012 21:32  

ขึ้นunknownที่my phone number แก้อย่างไรครับ[/img]
oaphone
Year's Star

จังหวัด: สมุทรสาคร
วันที่โพสท์ : 22 Apr 2012 11:51  

ขาย Samsung GALAXY Note อุปกรณ์ครบ 18000 สภาพ 99.99% (ใช้1เดือน)

โอ๋ 0823598287
kabmazy
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Apr 2012 13:15  

ขาย Samsung Galaxy Note เครื่องนอกโซนยุโรป มือหนึ่ง ราคา 16,900 บาท
เป็นเครื่องใหม่ อยู่ในกล่อง อุปกรณ์มาตรฐานเหมือนศูนย์ไทยทุกอย่าง
ยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์ และเปิดเครื่อง แต่อย่างใด
เหมือนเครื่องศูนย์ทุกประการ แต่เมนู eng สามารถลงไทย และอ่านไทยได้

***ปล. ราคานี้รวมค่าจัดส่ง ems แบบลงทะเบียน***

สนใจรีบติดต่อ มีจำนวนจำกัด !!

ติดต่อที่ 089-0896989 (แก๊บ)

อ้างอิงจาก :
http://www.thaiandroidphone.com/thread-31043-1-1.html
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Apr 2012 00:15  

kabmazy ผู้เขียน:
ขาย Samsung Galaxy Note เครื่องนอกโซนยุโรป มือหนึ่ง ราคา 16,900 บาท
เป็นเครื่องใหม่ อยู่ในกล่อง อุปกรณ์มาตรฐานเหมือนศูนย์ไทยทุกอย่าง
ยังไม่ได้แกะสติ๊กเกอร์ และเปิดเครื่อง แต่อย่างใด
เหมือนเครื่องศูนย์ทุกประการ แต่เมนู eng สามารถลงไทย และอ่านไทยได้

***ปล. ราคานี้รวมค่าจัดส่ง ems แบบลงทะเบียน***

สนใจรีบติดต่อ มีจำนวนจำกัด !!

ติดต่อที่ 089-0896989 (แก๊บ)

อ้างอิงจาก :
http://www.thaiandroidphone.com/thread-31043-1-1.html

ท่านใดได้ของมาแล้วบ้าง
chaiwat_4
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 02:29  

............

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 01 May 2012 14:53; ทั้งหมด 4 ครั้ง
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2012 09:16  

Embarassed คงเป็นสีขาวที่จะซี้อเร็วๆนี้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Apr 2012 07:36  

เจ้าโน๊ตทุกอย่างดีหมด ไม่ว่าจะเป็น App หรือการใช้งานดีมากๆ แม้หน้าจอจะใหญ่เทอะทะไปก็ไม่เป็นไรก็ว่าจะซื้อ แต่พอไปดูแล้วผิดหวังอยู่เรื่องเดียวคือลำโพงเสียงเบากว่า S2 อีก ไปลองเล่นโน๊ตดูที่ช็อป Sony เปิดเกมเล่นอยู่ ข้างๆมีเด็กเปิดเกมส์ของเครื่อง S2 เล่นอยู่เสียงกลบเจ้า Note หมดเลย ยังงงว่าทำไมNote ถึงลำโพงเบากว่า S2 ได้นะเลยลังเลเลย ทำไมไม่ทำลำโพงให้ดังอย่างน้อยน่าจะเท่ากับ S2 ก็ยังดี
ทนนที
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Apr 2012 00:20  

100 ผู้เขียน:
คนโง่ถึงโง่มาก หาซื้อซัมซุงแกแลกซี่โน๊ต ราคาเปิดตัว 22,900.-บาท ตอนนี้ร้าน AOB ที่ MBK ราคาตกเหลือแค่ 18,500.- บาท (อัพเดทวันที่ 16/12/54)

ส่วนคนฉลาดถึงฉลาดมาก กำลังจะได้ ไอโฟน 4S มาไว้ในอ้อมกอด สวยหรู ดูดีกว่ามาก ดูจากจำนวนคนจอง คนต่อคิว คนให้ความสนใจก็รู้ว่าของใครดีกว่า

Laughing ขำพ่อคนฉลาด คนนี้จัง Laughing

ก็ใช้ไอโฟนกะอแพดด้วยแต่ไม่ได้เป็นทาส แอปเปิ้ล ขำด้วยคน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 19:23  

ขายครับ Galaxy Note สีขาว เครื่อง0ซัมซุง อายุ1-2เดือน สภาพดี อุปกรณ์ครบ ราคา 18,500 บาท ใครอยู่โคราชขอดูเครื่องก่อนได้ครับ คุยราคากันได้

NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 May 2012 20:32  

Embarassed ได้ใช้แล้ว
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 May 2012 11:56  

ขายครับ Galaxy Note สีขาว เครื่อง0ซัมซุง อายุ1-2เดือน สภาพดี อุปกรณ์ครบ ราคา 18,500 บาท ใครอยู่โคราชขอดูเครื่องก่อนได้ครับ คุยราคากันได้

แล้วจาไปดูตรงไหน เบอร์โทรก็ไม่มี
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 05 May 2012 22:19  

Embarassed
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 May 2012 11:05  

เล่นเกมส์ก็สนุกมิใช่น้อย
jknight
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 13:50  

ใครพอรู้ว่าโน๊ตของไทยจะได้อัพics ในเดือนไหน เห็นของต่างประเทศเริ่มมีอัพแล้ว
teengirlza
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 15:43  

ชาวแกแล็คซี่โน๊คมีเฮ!!! ลุ้นรับ S-PEN HOLDER มูลค่า 990 บาท ฟรีได้ทุกวัน ง่ายๆ !!! เพียงแค่ตอบแบบสอบถามออนไลน์ซัมซุง แจกทุกวัน 30 วัน 30 ด้าม กิจกรรมเริ่มตั้งแต่วันนี้จนถึง 31 พฤษภาคม นี้ ประกาศผลผู้โชคดีที่ได้รับปากกา s-pen holder ทุกวันทางเวบไซด์

http://www.samsungmobilethailand.com/onlinesurvey/
Kim-i
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 16:30  

สาวกแอปเปิ้ล ผู้เขียน:
ซื้อไอโฟน4S ดีกว่ามั๊ย ราคาถูกกว่าด้วย

iPhone 4S จากค่าย AIS จำหน่ายในราคาแพงที่สุดในทุกรุ่น ไม่ว่าจะเป็นรุ่น 16GB, 32GB และ 64GB ส่วน Dtac กับ TrueMove H รุ่น 16GB จำหน่ายเท่ากันที่ราคา 21,700 บาท รุ่น 32GB ของ Dtac จำหน่ายในราคา 25,500 บาท แพงกว่า TrueMove H 100 บาท สำหรับรุ่นใหญ่สุด 64GB จำหน่ายในราคา 29,400 บาท แพงกว่าฝั่ง TrueMove H 300 บาท
.
Laughing ดีกว่าตรงไหนเหรอจ้ะ น้องปลวก เพิ่งเคยมี iPhone กะเค้าละสิ อ่าน Youtube เยอะจาได้ไม่โง่ ชั้นใช้ iPhone มาตั้งแต่รุ่นแรกเลย ขอบอกว่ามันเป็นแค่ปลวก เครื่องหลอกลาว น่ะ ใช้งานไม่เอาไหนเลย ลื่นอย่างเดียวจริงๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 16:34  

ปลวก ผู้เขียน:

Laughing เออน้องปลวกรู้มั้ยใครทำเครื่องให้ iPhone สุดเลิฟของเทอน่ะ ทึ่มซะไม่มีล่ะ Rolling Eyes
noknum
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 May 2012 23:09  

สีชมพูมาแล้ว เห็นว่ามีแค่ 500 เครื่องเองด้วย อยากได้อ่ะ Wink

casemtmd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 May 2012 08:44  

ฝากร้านจ้า ร้าน เรา รับ pre order เคส หลายรุ่นมากมาย จากเกาหลีจ้า เข้ามาดูได้จ้า กด like ให้ด้วยนะจ้า ขอบคุณค่ะ

http://www.facebook.com/pages/Case-mTmD-Phone-Shop/332382003500542
MoviemaniA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขาย Samsung Galaxy Note ครับ
วันที่โพสท์ : 19 May 2012 15:45  

ขออนุญาตใช้พิ้นที่นี้ประกาศขาย Samsung Galaxy Note สีขาว สภาพ 99%
ซื้อมาวันที่ 14 กุมภา 2555 ประกันศูนย์ของ Samsung หมดประกัน เดือน กุมภา ปี 2013 ไม่เคยตกหล่น อุปกรณ์ครบทั้งหูฟัง Samsung + ตัว adapter + สายชาร์ตแบต + แผ่น SpeedNavi(ไม่เคยแกะ) กล่อง+คู่มือ ใบรับประกัน ใบเสร็จจากศูนย์
ขอขายในราคา 18,500 บาทถ้วนครับ
สาเหตุที่ขาย เพราะต้องการใช้เงินด่วนครับ
สามารถติดต่อขอดูสภาพเครื่องก่อนได้ครับ นัดดูได้ตามห้างสรรพสินค้า หรือตาม BTS, MRT ก็ได้ครับ
โทารเข้ามาคุยก่อนได้ครับ ที่เบอร์ 089-5898118 ได้ตลอดเวลาครับ 24 ชม. ขอบคุณครับ
pingzzzzz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 May 2012 04:06  

NOTE ไม่ได้ทำมาแข่งกับ S2 หรือ Tab ipad iphone ดูลักษณะการใช้งานลึกซิครับ เหมาะกับใครดูกันเอาเอง Note มี คาร์แรคเตอร์ ของตัวเองที่ชัด ด้วยปากกา S PEN ต่อให้เป็น Ipad iphone หรือ S2 หาอุปกรณ์มาเสริม เช่นปากกา ก็ใช้งานได้ไม่เท่า NOTE ผมใช้อยู่ ผมทำงานด้านออกตกแต่งภายใน มันเป็นอุปกรณ์ Present งาน และคิดงาน ได้ดีอย่างหนึ่งเลย .... ขอบคุณครับ
MoviemaniA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ประกาศขาย Samsung Galaxy Note เครื่องประกันศูนย์ Samsung
วันที่โพสท์ : 22 May 2012 10:14  

ขออนุญาตใช้พิ้นที่นี้ประกาศขาย Samsung Galaxy Note สีขาว สภาพ 99%
ซื้อมาวันที่ 14 กุมภา 2555 ประกันศูนย์ของ Samsung หมดประกัน เดือน กุมภา ปี 2013 ไม่เคยตกหล่น อุปกรณ์ครบทั้งหูฟัง Samsung + ตัว adapter + สายชาร์ตแบต + แผ่น SpeedNavi(ไม่เคยแกะ) กล่อง+คู่มือ ใบรับประกัน ใบเสร็จจากศูนย์
ขอขายในราคา 17,000 บาทถ้วนครับ
สาเหตุที่ขาย เพราะต้องการใช้เงินด่วนครับ
สามารถติดต่อขอดูสภาพเครื่องก่อนได้ครับ นัดดูได้ตามห้างสรรพสินค้า หรือตาม BTS, MRT ก็ได้ครับ
โทารเข้ามาคุยก่อนได้ครับ ที่เบอร์ 089-5898118, 088-7621399 ได้ตลอดเวลาครับ 24 ชม. ขอบคุณครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 26 May 2012 09:38  

อัพไอศติมแล้วก็ไม่ค่อยมีไรแตกต่างเลย ที่เพิ่มอะมันตรงไหนอะ ได้เล่นมัน อิอิ
MoviemaniA
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: ประกาศขาย Samsung Galaxy Note เครื่องประกันศูนย์ Samsung
วันที่โพสท์ : 28 May 2012 00:16  

MoviemaniA ผู้เขียน:
ขอขายในราคา 17,000 บาทถ้วนครับ
โทารเข้ามาคุยก่อนได้ครับ ที่เบอร์ 089-5898118, 088-7621399 ได้ตลอดเวลาครับ 24 ชม. ขอบคุณครับ

ขายไปเรียบร้อยแล้วครับ ขอบคุณมากครับ
babyjammm
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 28 May 2012 10:09  

อัพไอศติมแล้วก็ไม่ค่อยมีไรแตกต่างเลย ที่เพิ่มอะมันตรงไหนอะ ได้เล่นมัน อิอิ

ที่เห็นชัดๆ มีการอัพเดทแค่ตัว app ที่ใช้กับ Stylus ให้ใช้งานง่ายขึ้น เวลาเขียนแล้วนิ้วก้อยเราไปแตะจอมันจะไม่มีรอยขีด ทำให้เราวางนิ้วบนจอได้ขณะที่เขียนข้อความ
new note baby
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2012 16:36  

babyjammm ผู้เขียน:

ที่เห็นชัดๆ มีการอัพเดทแค่ตัว app ที่ใช้กับ Stylus ให้ใช้งานง่ายขึ้น เวลาเขียนแล้วนิ้วก้อยเราไปแตะจอมันจะไม่มีรอยขีด ทำให้เราวางนิ้วบนจอได้ขณะที่เขียนข้อความ

sorry this computer does not support Thai keyboard.

anyway, can you please kindly explain how you did that? I have upgraded mine to ICS but when my ring finger touch the screen while writing, it is still leave a mark which is very annoying.

you can reply in Thai language,

Thank you so much sir/madam
alcohollism
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2012 22:58  

www.teemobilephone.com

แวะดูราคาที่นี่ได้ครับ^^
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2012 20:05  

ยังใช้งานและสนุกกับการเล่นเกมส์อยู่ Embarassed
teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Jun 2012 17:23  

ก้อยังชอบอยู่ดีแหละ
ไอรีน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2012 22:05  

ใช้อยู่และชอบมากๆ คิดว่าหากจะยอมเปลี่ยนเครื่องคงต้องเป็นรุ่น NoteII เท่านั้นค่ะ เพราะยอมขายIphone4GSมาซื้อเลย และคิดว่าตัวGalaxy SIII ก็ยังไม่ตอบโจทย์การใช้งานในชีวิตประจำวันได้เท่าNoteเลยค่ะ ใช้มา4เดือนแล้วเสถียรมากๆพอๆกับIphoneแต่ใช้งานได้กว้างกว่าเยอะ
NATTSP
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2012 00:21  

ไอรีน ผู้เขียน:
ใช้อยู่และชอบมากๆ คิดว่าหากจะยอมเปลี่ยนเครื่องคงต้องเป็นรุ่น NoteII เท่านั้นค่ะ เพราะยอมขายIphone4GSมาซื้อเลย และคิดว่าตัวGalaxy SIII ก็ยังไม่ตอบโจทย์การใช้งานในชีวิตประจำวันได้เท่าNoteเลยค่ะ ใช้มา4เดือนแล้วเสถียรมากๆพอๆกับIphoneแต่ใช้งานได้กว้างกว่าเยอะ

ชอบ Wink
foonka28
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Jun 2012 14:10  

ทุกคนคะ เราอาจจะเป็นคนที่ไม่เก่งเทคโนโลยีเท่าไหร่นะคะ
แต่เราว่ารุ่นนี้เหมาะกับเราค่ะ เพราะมันสามารถตอบโจทย์เรื่อง App ของเราได้หลายอย่าง
ที่อยากจะบอกก็คือ ตอนที่เรามาตอบนี้ราคาเครื่องนี้อยู่ที่ 20,000 ถ้วนค่ะ (ราคาตามเว็บ siamphone)
และที่อยากจะบอกอีกอย่างก็คือ "ไม่มีอะไรในโลกที่ดี 100%" ถ้าอะไรที่มันเข้ากับเรา แต่มันมีข้อเสียบ้างในส่วนที่เราไม่ได้ใช้ก็ปล่อยมันไปบ้างเหอะค่ะ เพราะในเมื่อเราก็ไม่ได้ใช้มันอยู่แล้ว ก็อย่าไปสนใจมันค่ะ และเทคโนโลยีมันก็มีขีดจำกัดของมันเอง ถ้าพัฒนาให้ดี 100% ราคามันก็คงแพง จนคนธรรมดาสามารถซื้อได้หรอกค่ะ และระบบบางอันมันเข้ากันไม่ได้ ถ้าเอามารวมกันมันก็อาจจะยิ่งทำให้สินค้ามันคุณภาพต่่ำลงได้ ของมันสร้างมาเพื่อตอบโจทย์ของผู้ใช้ ถ้าคุณไม่ได้คิดจะใช้ก็อย่าไปมัวหาสิ่งแย่ๆ มานำเสนอเลยค่ะ เลือกในสิ่งที่คุณจะใช้ดีกว่าค่ะ เพราะไอ่สิ่งที่คุณไม่ใช้ ซื้อไปก็เปลืองตังค์เปล่าๆ บางคนซื้อไปอยากให้มีนู้นมีนี่ แต่พอซื้อไปจริงๆ ก็ไม่เห็นจะใช้คุ้มกับเงินที่ซื้อ เด็กบางคนก็ตามเทคโนโลยีมากไปจนลืมไปว่าพวกเค้าไม่จำเป็นต้องใช้เลยด้วยซ้ำ เปลืองตังค์พ่อแม่โดยใช่เหตุ...และของพวกนี้ ไม่นานมันก็หมดยุคของมันค่ะ เพราะแน่นอนว่ามันจะมีอย่างอื่นพัฒนาขึ้นมา และมันก็จะตกยุคไป...
chaiwat_4
Year's Star

หัวข้อ : .
วันที่โพสท์ : 21 Jun 2012 01:49  

.vvvvvvv

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chaiwat_4 เมื่อวันที่ 24 Jun 2012 23:01; ทั้งหมด 1 ครั้ง
nuttyppk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2012 11:46  

ขายแล้วครับผม Very Happy Very Happy

แก้ไขครั้งล่าสุดโดย nuttyppk เมื่อวันที่ 24 Jun 2012 22:32; ทั้งหมด 1 ครั้ง
เกรียนเทพS3...
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2012 19:53  

ก า ก ว่ะ SIII ดีกว่าเยอะ แพงกว่า เร็วกว่า เล็กกว่า ไม่มีเงินซื้อS3กันล่ะสิ
nuttyppk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jun 2012 21:00  

ขายแล้วครับ Very Happy
iLoveNote
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2012 22:59  

อดสงสัยและงงๆกะผู้แสดงความเห็นไม่ได้ อ่านไปอ่านมา อันที่จริงห้องนี้ก็ชัดเจนอยู่แล้วว่า ซัมซุง Galaxy Note ถ้าใครไม่ได้ปลื้มหรือหลงไหล หรือมีความชอบส่วนตัวเกี่ยวกับผลิตภัณฑ์ตัวนี้ ก็น่าจะผ่านๆเลยไป ไม่เหนต้องตำหนิ ติเตียน จนบางท่านก็ถึงกับด่ากันผ่านตัวหนังสือ นาๆจิตตังค่ะ คนชอบก็ชอบส่วนตัว ไม่ได้เดือดร้อนใคร คนไม่ชอบก็ไม่เหนต้องสนใจเข้ามาทำไมอ่ะห้องนี้ ไม่ใช่ที่ของคุณ เราคนนึงที่ก็ได้ใช้ทั้งไอแพด ไอโฟน ล่าสุดก็โน๊ต แล้วไงล่ะ..มันก็คือเทคโนโลยีบนมือคุณ ที่เหมาะกับคนแต่ละคนเท่านั้น
มนัสวินทร์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2012 13:21  

ขายด่วนครับ Samsung Galaxy Note สีดำ สภาพ 100% อายุ 2 อาทิตย์ ประกันศูนย์ของ Samsung หมดประกัน เดือน มิถุนายน ปี 2013 ไม่เคยตกหล่น อุปกรณ์ครบยกกล่อง ติดฟิล์มกันรอยแล้ว แถมเคสของ Dapod 1ชิ้น ขอขายในราคา 16,000 บาทถ้วนครับ
เพราะต้องการใช้เงินครับ ติดต่อขอดูเครื่องได้ครับ ตาม BTS, MRT ก็ได้ครับ แต่ขอให้ซื้อจริงๆ น่ะครับ คุยก่อนได้ครับ 090-110-0566 ครับ
[ขาย] Samsung Gala
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2012 20:38  

[ขาย] Samsung Galaxy Note สีดำ เครื่องนอก++ ลงรอมศูนย์แล้ว อุปกรณ์มีเครื่อง แบต สายดาต้า หัวชาร์ต หูฟัง คู่มือ กล่อง สภาพดี เครื่องไม่เคยตกหล่นหรือซ่อม การใช้งานปกติดี

แถมเคสให้ 2 ชิ้น แบต 2 ก้อน เครื่องชาร์ตแบบภายนอก 1 ชุด สะดวกดูของย่านหลักสี่ครับ

ราคา 15,000 บาท เบอร์โทรติดอยู่ที่รูปนะครับ

P111222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2012 18:17  

ขาย Samsung Galaxy Note สีดำ
สภาพ 100% เป็นเครื่องศูนย์ ใช้ไม่ถึงเดือนครับ
อุปกรณ์ครบยกกล่อง สายชาร์ต หูฟัง คูมือ แผ่น Speednavi
UP ICS ลง SpeedNavi ใหม่แล้ว +ซิลิโคนเคส

เหตุผลที่ขาย...ใช้ Android ไม่ถนัดอย่างแรง อยากลองใช้ แต่ไม่ไหว!!

ราคาขาย 16,500 บาท
สนใจโทรติดต่อ 085 141 9797 // 8.00 - 19.00 น.
สถานที่นัดเจอ MBK, BTS สนามกีฬา หรือ สยาม
monkeyking
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2012 10:34  

foonka28 ผู้เขียน:
ทุกคนคะ เราอาจจะเป็นคนที่ไม่เก่งเทคโนโลยีเท่าไหร่นะคะ
แต่เราว่ารุ่นนี้เหมาะกับเราค่ะ เพราะมันสามารถตอบโจทย์เรื่อง App ของเราได้หลายอย่าง
ที่อยากจะบอกก็คือ ตอนที่เรามาตอบนี้ราคาเครื่องนี้อยู่ที่ 20,000 ถ้วนค่ะ (ราคาตามเว็บ siamphone)
และที่อยากจะบอกอีกอย่างก็คือ "ไม่มีอะไรในโลกที่ดี 100%" ถ้าอะไรที่มันเข้ากับเรา แต่มันมีข้อเสียบ้างในส่วนที่เราไม่ได้ใช้ก็ปล่อยมันไปบ้างเหอะค่ะ เพราะในเมื่อเราก็ไม่ได้ใช้มันอยู่แล้ว ก็อย่าไปสนใจมันค่ะ และเทคโนโลยีมันก็มีขีดจำกัดของมันเอง ถ้าพัฒนาให้ดี 100% ราคามันก็คงแพง จนคนธรรมดาสามารถซื้อได้หรอกค่ะ และระบบบางอันมันเข้ากันไม่ได้ ถ้าเอามารวมกันมันก็อาจจะยิ่งทำให้สินค้ามันคุณภาพต่่ำลงได้ ของมันสร้างมาเพื่อตอบโจทย์ของผู้ใช้ ถ้าคุณไม่ได้คิดจะใช้ก็อย่าไปมัวหาสิ่งแย่ๆ มานำเสนอเลยค่ะ เลือกในสิ่งที่คุณจะใช้ดีกว่าค่ะ เพราะไอ่สิ่งที่คุณไม่ใช้ ซื้อไปก็เปลืองตังค์เปล่าๆ บางคนซื้อไปอยากให้มีนู้นมีนี่ แต่พอซื้อไปจริงๆ ก็ไม่เห็นจะใช้คุ้มกับเงินที่ซื้อ เด็กบางคนก็ตามเทคโนโลยีมากไปจนลืมไปว่าพวกเค้าไม่จำเป็นต้องใช้เลยด้วยซ้ำ เปลืองตังค์พ่อแม่โดยใช่เหตุ...และของพวกนี้ ไม่นานมันก็หมดยุคของมันค่ะ เพราะแน่นอนว่ามันจะมีอย่างอื่นพัฒนาขึ้นมา และมันก็จะตกยุคไป...
LIKEคนนี้
bas_note
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Samsung Galaxy Note - ซัมซุง Galaxy Note
วันที่โพสท์ : 30 Jul 2012 13:59  

ขาย Samsung Galaxy Note
สภาพ 100% เป็นเครื่องศูนย์ ไม่เคยแกะใช้งานครับ ซีลที่กล่องยังอยู่เรียบร้อย ไม่ฉีกขาด
พร้อมโปรแกรม สปีดเนวี่

**ภาพตัวเครื่องไม่มีนะครับ เพราะยังไม่แกะกล่องเลย**

ขอขายที่ 18,500 บาท
สนใจโทรติดต่อ บาส 081 097 4370
สถานที่นัดเจอ เดอะมอลล์บางกะปิ หรือ สถานีรถไฟใต้ดิน, BTS

...............................

...............................

Very Happy Smile Surprised
vakung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2012 21:36  

ใครเจอแบบผมบ้าง ใช้มาประมาณ1เดือนแรกๆก็ไม่เป็นไร แต่พอลงแอปไปมากๆ ปรากฏว่าเครื่องจะร้อน(จริงๆอุ่น)ตลอดเวลาและแบตหมดเร็วมาก พอรีเซ็ทเครื่องใหม่ จะเป็นปกติ แบตหมดเร็วนี่คือถอดปลั๊กเช้า บ้ายหมด ไม่ได้โทรเลยนะ
ช่วยด้วย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Aug 2012 10:54  

มีวิธีที่จะทำให้เครื่องเรียงอักษรไทยก่อนอังกฤษตรงรายชื่อไหมครับ พอดีชื่อคนสำคัญส่วนใหญ่เป็นภาษาไทยหมดเลย เยอะมากด้วย
mochi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2012 14:33  

มีโปร 0% นะตอนนี้ http://www.ais.co.th/gsmadvance/th/smartphone_packages.aspx Smile
5555
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 31 Aug 2012 15:47  

เอ่าขายกันใหญ่ จะไปซื้อ note 2 กันรึไงจ๊ะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: