Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
นึกถึง Android แล้วนึกถึงมือถือยี่ห้ออะไรเป็น No. 1 กันบ้างครับ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 27 / เข้าชม: 26653
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : นึกถึง Android แล้วนึกถึงมือถือยี่ห้ออะไรเป็น No. 1 กันบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 12:08  
ตอบโดยอ้างถึง  

รบกวนช่วยๆกันด้วยนะครับ

ณ ตอนนี้กำลังทำ Research อยู่

แค่อยากจะทราบว่าเมื่อพูดหรือนึกถึง Android OS แล้วคุณจะนึกถึงมือถือยี่ห้ออะไรออก

มาเป็นอันดับที่ 1 เลยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
เจ้าของ GS ร้อนๆ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นึกถึง Android แล้วนึกถึงมือถือยี่ห้ออะไรเป็น No. 1 กันบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 12:22  

Galaxy ครับ สุดยอดทุกอย่างลื่นมากเบื้องต้น ถ้างบน้อยลองดู Spica ตอนนี้เป็น OS 2.1 แล้ว หรือ Htc หลายรุ่น และอยากแนะนำน้องใหม่คือ samsung wave ครับบอดี้ดีกว่า Galaxy ชัดเจน Very Happy เลือกเอาแล้วแต่งบครับ
KukuGroove
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: นึกถึง Android แล้วนึกถึงมือถือยี่ห้ออะไรเป็น No. 1 กันบ้างครับ
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 12:33  

hTC ครับเพราะเปนบริษัทแรกที่นำแอนดรอยมาใช้ แต่เดวนี้ก็มีคนเอามาใช้เยอะจิงๆ
indosent
Year's Star

จังหวัด: สงขลา
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 26 Jun 2010 20:24  

ผมให้เป็นSamsungแล้วกันคับเหนมาแรงจิงๆๆๆ โหวตให้htcด้วยคับเนื่องด้วยเป็นผู้บุกเบิกandroid
LoveManU
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 08:53  

สำหรับผม ผมว่า HTC นะครับ เพราะด้วยความที่เป็นเจ้าแรกเลยนะครับ
anony_much
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 12:56  

สว่นมากคนทั่วไปจะเข้าใจว่า hTC ทำแต่ android เพราะงั้นผมว่า hTC ครับ
skseeker
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2010 13:11  

N1 ครับผม
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2010 16:21  

ส่วนตัวMilestoneครับพูกกว่า เสปคต่ำกว่า แต่ทำไมมันเร็วมากกว่าN1,dresire,GalaxyS,X10ยังงงไม่้หายแต่ก็เปนความจริงนะงับ(เพิ่งถอยGalaxySมาT^Tไม่ปลื้มเลย)
ใช้Htc ก้โอเคนะ My devices: ไล่จากความห่วย(เกรียน-เทพ)BB8520-*-ไม่ใช่แอนดรอยนิ่, Spica, Magic, Hero(sold), Legend(slod), iphone3gs, GalaxyS, Desire, N1, Milestone........[/img]
munki940
Year's Star

จังหวัด: ภูเก็ต
วันที่โพสท์ : 04 Jul 2010 11:26  

htc ครับ เจ้าแรก แต่ตอนนี้ระบาดไปแทบจะทุกยี่ห้อแล้วละครับ
งง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jul 2010 16:27  

วันนี้ โหวตให้ HTC 1 เสียง

HTC ทำ N1 ให้ Google และ ทำมือถือรุ่นแรกที่เป็น Android ขายเป็น บริษัท แรกด้วย ไม่แน่ใจว่ารุ่น G1 หรือเปล่า

แต่ในอนคต อาจ โดน แซง โดย Samsung ต้องรอลุ้นว่า Samsung จะ Support รุ่น Spica และ Galaxy S ขนาดไหน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 09:07  

HTC มั้ง

แต่ผมเชียร์ wellcom
hinoki monogatari
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 06 Jul 2010 23:06  

hinoki monogatari ผู้เขียน:
ส่วนตัวMilestoneครับพูกกว่า เสปคต่ำกว่า แต่ทำไมมันเร็วมากกว่าN1,dresire,GalaxyS,X10ยังงงไม่้หายแต่ก็เปนความจริงนะงับ(เพิ่งถอยGalaxySมาT^Tไม่ปลื้มเลย)
ใช้Htc ก้โอเคนะ My devices: ไล่จากความห่วย(เกรียน-เทพ)BB8520-*-ไม่ใช่แอนดรอยนิ่, Spica, Magic, Hero(sold), Legend(slod), iphone3gs, GalaxyS, Desire, N1, Milestone........[/img]

เพิ่มเติมๆ ตอนนี้ตัวTopแรงสุด DroidXแรงสุดๆกล้อง8ล้าน หน้าจอกว้าง4นิ้ว ถ่ายHd
เด็กดรอย์
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 00:34  

ตอนแรกนึกว่า Android คือ HTC เข้าใจผิดตลอด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jul 2010 14:52  

HTC ที่ 1 ในใจ
BIGDREAMS
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 15:41  

Samsung ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jul 2010 19:05  

มือถือ android สิ่งสำคัญที่สุดก็คือ os android นั้น
ถ้าพูดถึงการซัพพอร์ทมากที่สุดตอนนี้ ก็คงหนีไม่พ้น HTC เพราะได้อะไรเร็วกว่าชาวบ้านเสมอก็เหมือนก้าวนำชาวบ้านเค้า 1 ขั้นตลอด แต่ถึงเทียบตาม spec ซัมซุงก็ไม่ได้ที่ 1 อยู่ดีเพราะถ้าเทียบที่หนึ่งน่าจะเป้นของชาร์พที่มีขายเฉพาะในญี่ปุ่นมากกว่า ณ ตอนนี้ แต่รูปร่างมันไม่บ่งบอกว่าเป้นมือถือแต่มันก็ยังเป็น
ATH_X
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 18:48  

ถ้าพูดถึงตอนนี้ คงหนี้ไม่ HTC กับ Samsung นะครับ

จากประสบการณ์ที่ได้ใช้มา HTC จะได้เปรียบเรื่อง Hardware คือ ทำตัวเครื่องได้ดี ไม่ค่อยมีปัญหาในระยะยาว แต่ Samsung ที่เคยใช้มา จะมีอันเป็นไปก่อน HTC ครับ

แต่ Samsung ก็มักจะมี Spec ที่แรงกว่า และ Software ที่ทำให้เราประหลาดใจได้เสมอๆ

สรุป ผู้ใช้คงต้องเลือก เองครับ ถ้าไม่ชอบเปลี่ยนเครื่องบ่อย ๆ ไม่เน็น ใช้ software ที่หลากหลาย ใช้งานแบบเสถียร ก็ฟันธงธงที่ HTC ครับ

แต่ถ้าเบื่อง่ายชอบเปลี่ยนเครื่องบ่อย ๆ เล่น Software ที่หลากหลาย Spec ที่แรง ก็ฟันธงที่ Samsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2010 20:22  

Samsung
ชื่อนี้บ่งบอกคุณภาพนะ ลองไปห้องชายคาในพันทิฟ search คำว่า Samsung อาจจะทำให้เปลี่ยนมุมมองและไม่กล้ามาจับแบรนนี้อีกเลยก็เป้นได้ Laughing
tt_droid
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 11:05  

สำหรับผม ผมให้ HTC ถ้าติดตามข่าวทั้งจากฝั่งอเมริกาและประเทศอื่นๆ
HTC จะมีมือถือระดับ high end ของ Android ออกมาก่อนเสมอและมีระดับ hardware ที่คู่แข่งต้องออกมาไล่ตลอด ซึ่งตัวใหม่ที่มาแข่งก็พยายามทำให้เหนือกว่า อย่างเช่น HTC desire กับ Galaxy ซึ่งทำให้คนใช้ทั่วๆไปหันมาซื้อตัวใหม่ตามหลักการตลาด

แต่ขณะเดียวกันบริษัทที่ออกก่อนก็หันไปทำตัวที่เหนือกว่าอีกระดับนึงออกมา
ผมจึงให้ HTC ใกล้เคียงกันมากกับ Motorola ---- Samsung---- ECT.

รอ CPU เทพ กับ GPU ของ Nvidia ออกมารองรับ รับรองว่า APPLE หนาวแน่ครับ
แต่ตอนนี้ก็เลือกตามใจชอบครับ
UKnoW
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 11:18  

ติดตาม SE กับ HTC
ZForce
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2010 12:46  

HTC Nexus one

แต่ผมใช้ GalaxyS ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Jul 2010 19:52  

Milestone เพราะใช้อยู่ แต่เซงตรงที่ ที่จุดเดียวกัน Nokia n72 คลื่นเต็ม moto Milestone ไม่มีคลื่น วัยรุ่นเซง
kkhampheeson
Year's Star

จังหวัด: ขอนแก่น
วันที่โพสท์ : 16 Aug 2010 18:46  

Milestone คับ
ใช่อยู่
work มาก
โดยเฉพาะเกมส์ Very Happy
anurak2345
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 24 Apr 2012 15:58  

Samsung กับ HTC ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 May 2012 02:04  

มาหลอกตั้งกระทู้เหรอ ทำไมไม่หัดไปดู Smartphone World market shares ว่ะ โง่หรือไง จะได้เห็นว่าใครมันเป็นที่ 1 มาถามไอ้พวกบ้ายี่ห้อกบในกะลาอยู่ได้
Siamphone
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2012 12:20  

Anonymous ผู้เขียน:
มาหลอกตั้งกระทู้เหรอ ทำไมไม่หัดไปดู Smartphone World market shares ว่ะ โง่หรือไง จะได้เห็นว่าใครมันเป็นที่ 1 มาถามไอ้พวกบ้ายี่ห้อกบในกะลาอยู่ได้

เขาถามกันมาตั้งแต่ปี 2010 แล้ว
tofuture
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 May 2012 21:41  

sony ครับ ไม่ต้องหุ่นก็ได้ แต่ต้อง sony 555
themoonlight
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปทุมธานี
วันที่โพสท์ : 22 May 2012 09:58  

Samsung HTC ทีเคยใช้ครับ โอเคทั้งคู่
จะรอ S3อยู่ อยากจับเครื่องจริงและ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: