Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สงสัยเจ้าความสามารถของ Galaxy SIII อ้างอิงจากกระทู้เดิม

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6718
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สงสัยเจ้าความสามารถของ Galaxy SIII อ้างอิงจากกระทู้เดิม
วันที่โพสท์ : 24 May 2012 12:29  
ตอบโดยอ้างถึง  

สงสัยค่ะ เจ้าความสามารถของ Galaxy SIII อ้างอิงจากกระทู้นี้ค่ะ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=401603

AllShare Play << อันนี้สิที่ต่าง เพราะมันทำให้เราสามารถแชร์ screen ผ่านอินเตอร์เน็ตได้ ลองนึกภาพเวลาเราเก็บวิดีโอเอาไว้ที่เครื่องคอมที่บ้าน เราสามารถใช้ AllShare Play จากมือถือเราเข้าไปเปิดดูได้ ไม่ต้องเก็บไฟล์ใหญ่ๆเอาไว้ให้หนักเครื่องอีกต่อไป

อันนี้คือ เครื่องคอมที่บ้านต้องเปิดเครื่องอยู่ แล้วก็ต้องต่อเน็ตอยู่ด้วยใช่หรือเปล่าคะ แล้วมันต่างกับการรีโมทเครื่องจากนอกบ้านยังไงบ้างอ่ะคะ

เข้าไปดูที่เพจ Samsung Mobile Thailand ไม่มีข้อมูลส่วนนี้เลยค่ะ เจอแต่ เพื่ิอนคุณเป็นดาวอะไร Confused
(เพื่ิอนหนูเป็นดาวคณะค่ะ ใครหาคำตอบให้หนูได้ เดี๋ยวแจกเบอร์เพื่อนเลยค่ะ) ^^ กำลังเล็งรุ่นนี้อ่ะค่ะ
yaranaika
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: ปัตตานี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สงสัยเจ้าความสามารถของ Galaxy SIII อ้างอิงจากกระทู้เดิม
วันที่โพสท์ : 24 May 2012 15:26  

เหมือนว่า SS จะเอาเทคโนโลยี Cloud มาใช้นะครับ คงต้อง connect เนตด้วยกันทั้งคู่ และต้องลง AllShare Play ไว้ด้วย

แล้วมันต่างกับการรีโมทเครื่องจากนอกบ้านยังไงบ้างอ่ะคะ >> อันนี้ผมก็ยังไม่ทราบเหมือนกันว่ามันต่างกันอย่างไรนะ รอผู้รู้มาตอบดีกว่า

ปล.เพื่ิอนคุณเป็นดาวอะไร มันคือลิงค์นี้ใช่ไหมครับ http://apps.facebook.com/igalaxy เต็มวอลเลย แอบรำคาญ :<
iGusjung
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
หัวข้อ : Re: สงสัยเจ้าความสามารถของ Galaxy SIII อ้างอิงจากกระทู้เดิม
วันที่โพสท์ : 24 May 2012 16:58  

ขอบคุณค่ะ ทำไงดี อยากรู้ๆ ถ้ามันเจ๋งจริงจะขาย iPhone แล้ว!

ปอลิง... เพื่อนเป็นดาว...ซินโดมค่ะ วันๆมันนั่งน้ำลายยืดอย่างเดียวเลย เห็นผู้ชายไม่ได้ ^^
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: