Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy SL - ซัมซุง Samsung Galaxy SL

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 47 / เข้าชม: 1481909
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
80%
 80%  [ 4 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
20%
 20%  [ 1 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 5

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy SL - ซัมซุง Samsung Galaxy SL
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 11:41  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy SL - ซัมซุง Samsung Galaxy SL
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/catalog/samsung/galaxy_sl.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy SL - ซัมซุง Samsung Galaxy SL
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 12:46  

โอ้โห...+++ โดนเลยครับ

ราคาจะโอเวอร์ไหมเนีื่ย..
grungust
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: ลำปาง
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy SL - ซัมซุง Samsung Galaxy SL
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 14:54  

สเป็คดี แบ็ตโอ ราคาท่าจะแรงเอาการ
zontc5
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 15:31  

ทำไมเดี๋ยวนี้ชอบใส่แฟลชกล้องบ้างลืมใส่บ้างละรุ้นนี้ก็มิได้ใส่มาอีก-*-
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 17:47  

ผมว่ามันชักจะออกมาตีกันมั่วแล้วนะนั่น
เดี๋ยว nexus S ก็ตามมาอีก ราคาคงตีกันถี่น่าดู
ซัมซุงคลอดลูกหลานออกมาเยอะไปไหมครับเนี่ย!!
yukari1991
SP Member
SP Member
Year's Star

จังหวัด: อุดรธานี
วันที่โพสท์ : 21 Feb 2011 19:24  

เห็นแล้วยิ่งเสียดายที่ถอย C6-00 ออกมาก่อน

อีกเดี๋ยวคงมี Galaxy 3D ออกมาชัวร์ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 00:32  

มันจะเอาทุกระดับราคาเลยใช่ไหมเนี่ย กวาดเรียบ ออกมาถี่มักๆ ถี่ซะจนคนไม่กล้าซื้อ ต้องรอดูไปเรื่อยๆ ถ้าไม่ถูกใจจริงๆคงไม่ซื้อกลัวซื้อแล้วเจอรุ่นออกมาที่หลังโดนกว่า เวง - -" ทำไมมันขยันออกจังว่ะ
Cho_shang
Cool Member
Cool Member
Year's Star

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 11:41  

สำหรับคนที่ยังงงๆ กับรุ่นของ Galaxy S กับ SL อยู่นะครับ
Samsung Galaxy SL 4 GB กับ Samsung Galaxy SL 16 GB เป็นรุ่นเดียวกัน (ชนิดจอภาพเป็น Super Clear LCD ) ใช้ชื่อรหัส i9003

ส่วน Samsung Galaxy S 8/16 GB ( ชนิดจอภาพเป็น Super Amoled ) จะใช้รหัส i9000

ตัว SL 16GB เป็นตัวที่ขายใบจองในงาน TME2011 ครับ ส่วน SL 4 GB จำหน่ายตามศูนย์

นอกจากนี้ สำหรับคนที่จองในงาน อาจจะไม่ได้ Samsung Galaxy SL 16GB แต่จะได้
Samsung Galaxy S แทนครับ...

" เซอร์ไพรซ์สุดๆ สำหรับท่านที่จอง New Samsung Galaxy S หรือ Galaxy SL ในงาน Thailand Mobile Expo 2011 ในราคา 14,900 บาท ทาง Samsung ได้อัพเกรดสเป็คให้เป็น Galaxy S รุ่นแรกที่เป็นจอ Super AMOLED ที่มีราคา 17,900 บาท และได้รับเครื่องเร็วกว่ากำหนด คือในวันอาทิตย์ที่ 27 กพ. นี้ "

ข้อมูลจาก Samsung Mobile Thailand Facebook... Laughing

ซึ่งคนที่จองไว้ก็รอฟังข่าวความคืบหน้ากันต่อไป...

Rolling Eyes
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 22 Feb 2011 12:58  

ออกมาเยอะเกิ๊น อยากโหลมากนักหรือ ?
babyplug
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 01:12  

ตัวนี้อ้างอิงจากเว็บ thaimo.. มา

ผลิตออกมา 2 ตัวคือ SL 16GB กับ SL 4GB

16GB ทางเว็บบอก 14K

4GB ทางเว็บบอก 13K - . . -
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 07:56  

อัพเป็น 2.3 ได้ใช่ไหมครับ
Larvaz
Silver Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 Feb 2011 20:19  

สรุป ไทยเราเอามาแค่ Galaxy S 16Gb จอ Super AMOLED ขายที่ 17k
กับใครจอง Galaxy SL 16 GB ที่ราคา 14k ก็จะได้เป็น Galaxy S 16 GB จอ Super AMOLED ตัวข้างบนแต่ราคาเดิม (โชคดีมากๆ)

ส่วนใครที่มอง SL แล้วหวังว่าจะพอๆกับ Galaxy S ขอบอกว่าคนละเรื่องเลย
I7eviLI7l3iGbItE
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: นครสวรรค์
วันที่โพสท์ : 24 Feb 2011 20:42  

หลักหมื่นแน่เลย
ตัวนี้
oudjunk
PRO Member
PRO Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Feb 2011 20:49  

ถ้าคนที่จองแล้วได้เป็นตัวจอ Super Amoled
แอบเสียดาย เหอๆๆ คุ้มดีนะนั้น
MiMill
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: ร้อยเอ็ด
วันที่โพสท์ : 27 Feb 2011 19:08  

ไม่ชอบด้านหลังเลย
กล้องน่าจะมีแฟลชด้วย
ถ้ามีแฟลชจะดูดีกว่านี้เยอะ

..สู้ สู้
osso
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 01:07  

มันจะต่างกะ galaxy s จอ super amoled มากปะคับ ??
Larvaz
Year's Star

วันที่โพสท์ : 28 Feb 2011 14:43  

osso ผู้เขียน:
มันจะต่างกะ galaxy s จอ super amoled มากปะคับ ??

ต่างนะ นอกจากจอจะไม่สดเท่าอะโมเลดแล้ว ก็ยังช้ากว่าด้วย เพราะงั้นราคามันจึงถูกกว่าหลายพัน

ส่วนตัวถ้าเป็นแอนดรอย์ผมชอบนะ HTC นะ ปัญหามันน้อยดี ถึงมือถือมันจะไม่โดดเด่นสักอย่าง
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 05:09  

Larvaz ผู้เขียน:
osso ผู้เขียน:

ต่างนะ นอกจากจอจะไม่สดเท่าอะโมเลดแล้ว ก็ยังช้ากว่าด้วย เพราะงั้นราคามันจึงถูกกว่าหลายพัน

ส่วนตัวถ้าเป็นแอนดรอย์ผมชอบนะ HTC นะ ปัญหามันน้อยดี ถึงมือถือมันจะไม่โดดเด่นสักอย่าง

แต่ยังไงผมก็ว่า super clear LCD มันก็สีสดมากแล้วนะครับ ถึงจะไม่มากมายเท่า amoled ก็เถอะ มันก็สดมากแล้วในระดับจอมือถือด้วยกัน แล้วส่วนตัวผมเห็นว่า จอ super clear LCD มันเก็บรายละเอียดรูปได้ดีกว่า super amoled เยอะเลยนะครับ จริงๆ ลองส่งรูปที่มีรายละเอียดเยอะๆระหว่างสองจอจะเห็นความแตกต่างเลยครับ เจ้าเวฟ1 ที่ผมเคยใช้เนี่ย บางครั้งมันทำผมปวดตากันเลยทีเดียว 555
Kkung
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2011 05:11  

MiMill ผู้เขียน:
ไม่ชอบด้านหลังเลย
กล้องน่าจะมีแฟลชด้วย
ถ้ามีแฟลชจะดูดีกว่านี้เยอะ

..สู้ สู้

ผมก็ว่างั้น ด้านหลังจืดเกินไป น่าจะกัดลายพลาสติกแบบ samsung รุ่นใหม่ๆเนอะ
PhotoKunify
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Galaxy Sเจ๋งมาก
วันที่โพสท์ : 02 Mar 2011 13:26  

Cho_shang ผู้เขียน:
สำหรับคนที่ยังงงๆ กับรุ่นของ Galaxy S กับ SL อยู่นะครับ
Samsung Galaxy SL 4 GB กับ Samsung Galaxy SL 16 GB เป็นรุ่นเดียวกัน (ชนิดจอภาพเป็น Super Clear LCD ) ใช้ชื่อรหัส i9003

ส่วน Samsung Galaxy S 8/16 GB ( ชนิดจอภาพเป็น Super Amoled ) จะใช้รหัส i9000

ตัว SL 16GB เป็นตัวที่ขายใบจองในงาน TME2011 ครับ ส่วน SL 4 GB จำหน่ายตามศูนย์

นอกจากนี้ สำหรับคนที่จองในงาน อาจจะไม่ได้ Samsung Galaxy SL 16GB แต่จะได้
Samsung Galaxy S แทนครับ...

" เซอร์ไพรซ์สุดๆ สำหรับท่านที่จอง New Samsung Galaxy S หรือ Galaxy SL ในงาน Thailand Mobile Expo 2011 ในราคา 14,900 บาท ทาง Samsung ได้อัพเกรดสเป็คให้เป็น Galaxy S รุ่นแรกที่เป็นจอ Super AMOLED ที่มีราคา 17,900 บาท และได้รับเครื่องเร็วกว่ากำหนด คือในวันอาทิตย์ที่ 27 กพ. นี้ "

ข้อมูลจาก Samsung Mobile Thailand Facebook... Laughing

ซึ่งคนที่จองไว้ก็รอฟังข่าวความคืบหน้ากันต่อไป...

Rolling Eyes

ได้มาแล้วครับได้ Sตัวแรกจริงด้วย เล่นสนุกมากกกก^^ ในราคา14900 ^^
KongpethT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Mar 2011 13:52  

ใครซื้อมาแล้ว Review ให้ดูหน่อยครับ ในกล่องมีอะไรมาให้บ้าง
เจ้าของหน้าหวาน
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Mar 2011 21:12  

เตอ dead pixel 1 จุดอะเพิ่งซื้อมาได้เดือนเดียวเอง

ทำยังไงดี หรือรอใกล้หมดประกันแล้วค่อยเคลม เหอะๆ
HANA111111
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Mar 2011 16:33  

ราคาที่เจมาร์ท อยู่ที่ 13,900.-
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 02 Apr 2011 18:17  

ตัวนี้จะโดน SE Xperia neo บดสนิทเลยเสปคมันเหนือ ราคาก็ระดับเดียวกัน
lookprune
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 08 Apr 2011 13:14  

เพื่อนพึ่งซื้อเมื่อเสาร์ที่ผ่านมา ~14,000 บาท
มีปัญหาใช้ 3G Internet ไม่ได้ สัญญาณใช้ TOT3G
เปิดเล่นเน็ตผ่านโครงข่ายแต่ใช้งานไม่ได้ เปลี่ยนเครื่องใหม่ก็เป็นเหมือนกัน
ตอนนี้ศูนย์พยายามแก้อยู่
ที่ว่าใช้ 3G ไม่ได้นี่ไม่ใช่เป็นแต่ของ tot นะ เค้าซื้อซิม 3G ระบบอื่นมา
ก็ใช้ไม่ได้เหมือนกัน
looktalzaa
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Apr 2011 00:51  

สอยมาแล้วค่ะ เครื่องเพิ่งมาเลย ตัวเครื่องค่อนข้างบาง มองผ่านมันเหมือน IPHONE ชอบจอค่ะ ใหญ่สะใจ ตัวเครื่องจะลื่นๆ หาสายคล้องมือหน่อยจะดีกว่าค่ะ ถ้าตกก็ดับอนาถ ไม่ต้องซ่อม ทิ้งอย่างเดียว

ไม่ต้องไปใช้ IPHONE ให้เปลืองตังค์ ตัววนี้ลง app ได้เยอะค่ะ ตัวเครื่องก์ 4 G แต่เห็นจริง ๆ 2 G เพราะมันจะนำไปแชร์ส่วนต่างๆ ของเครื่องด้วย โดยรวมแล้วดีืแต่เล่นยากหน่อยนึง
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 Apr 2011 14:11  

ทำไมแบตฯหมดเร็วจัง เข้าเว็ปใช้งานได้ครึ่งวันเอง
crd7
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Apr 2011 09:19  

มือใหม่ครับ

Samsung Galaxy SL 16 GB ที่ไหนมีขายที่ใช้ บัตร Firstchoice ผ่อน 0% บ้างไหมครับ ???

กำลังจะซื้อ Samsung Galaxy SL 4 GB (TGFone 13,900.-) เจอตัวนี้เข้าไปสะดุดเลย 16 GB ถ้าเพิ่มไม่เยอะก็น่าสน

ขอบคุณครับ
crd7
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Apr 2011 12:06  

crd7 ผู้เขียน:
มือใหม่ครับ

Samsung Galaxy SL 16 GB ที่ไหนมีขายที่ใช้ บัตร Firstchoice ผ่อน 0% บ้างไหมครับ ???

กำลังจะซื้อ Samsung Galaxy SL 4 GB (TGFone 13,900.-) เจอตัวนี้เข้าไปสะดุดเลย 16 GB ถ้าเพิ่มไม่เยอะก็น่าสน

ขอบคุณครับ

ไม่ต้องละครับ จบที่ s ตัวพี่มัน 17900.- 0% 10 เดือน (พอดีที่ร้านเขาเอา sl4gb วางคู่กับ s ตัวพี่ให้ลอง เห็นแค่ความสดของจอก็ตกหลุมรักตัวพี่มันไปซะงั้น(หรือลุมพรางหว่า555+))

ขอบคุณครับ
kukkiman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 May 2011 13:51  

nanaitems ผู้เขียน:
Samsung Galaxy SL i9003
แบบตะแกรง ราคา 150 บาท

สั่งซื้อและสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ nanaitems@hotmail.com

ติดตาม nanaitems ได้ทาง Facebook นะจ๊ะ ^^

b]รับมาจากเสือป่าป่าวครับ
ผมซื้อมาอันละ 20 บาทเอง เหมือนของคุณเปี๊ยบ (แต่ต้องซื้อเป็นโหล คละรุ่นคละแบบได้)

รับมาขายไป อันละ 100 บาท รวมค่าส่งก็พอครับ เอากำไลเล็กน้อยพองาม[/b]
hotelkai
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 May 2011 20:46  

ซื้อมาตอนนี้ก้ออีก 2 วัน 1 เดือน
ปกติใช้ nokia
ปัญญา เหมือนกันเลยใช้อยู่ดีดีก้อดับซื้อมา 1 เดือนดับไป ยี่สิบก่อรอบละมั๊ง
เครื่องค้าง แบตหมดเร็ว แต่ลง task kiler ก้อดีขึ้นแต่จากปกติหมดบ่ายสาม
นี่ก้อหกโมง หรือทุ่มนึงอ่ะ
แต่ประเด็นหลักของรุ่นนี้เลยคือ เครื่องค้างบ่อยมาก อยากจะเอาไปปาที่หน้าบริษัท samsung มาก
ซื้อมาพร้อมเพื่อนก้อเป็นเหมือนกันเลย ได้แต่ทำใจ ดันไม่ดุดีๆก่อนซื้อมาแล้วไง
เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
ไฟหน้าจอกระตุกอีกเอาไปให้ช่างดูบอกอาการปกติ
ไม่น่ะใช้อยู่เมือ่ก่อนไม่เป่นนี่เวลาเปลี่ยนicon กด ปุ๋มต่างๆ ไฟจะสะดุด กระตุกๆอ่ะ
หมดลมเลย จะขายก้อราคาตก
จะเอาไว้ก้อเซ็งกับคุณภาพห่วยๆๆๆๆๆ
lookprune
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 May 2011 11:42  

มีปัญหากับการใช้โปรแกรม fring ในการ video call ผ่าน internet ไม่ได้
ซึ่ง SSGS ไม่เป็น optimus one ก็ไม่เป็น(เอากล้องหลังมาโชว์แทน)
จะแก้อย่างไรดี อาการคือ ไม่เห็นรูปของฝั่งตรงข้ามซึ่งแสดงเป็นจอมืด
ส่วนจอของตัวเองจะแสดงกล้องหลัง ทั้งๆที่มีกล้องหน้า และสเป็ก กับ
firmware ไม่น่าจะต่างกับตัว S มากนักแต่ทำไมมีปัญหาเยอะจัง
hermione
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 15 May 2011 19:09  

ซื้อมาใช้ได้ประมาณ 3 วัน ตอนนี้ยังไม่มีปันหา แต่ก็หวังว่าต่อไปจะไม่มีนะ
โดยรวมการใช้งานทำอะไรได้เยอะมาก ๆ เพราะมีapp ให้โหลดเยอะมากคะ
โหลดงานจากอีเมล์ที่เพื่อนส่ง เล่นเกมส์หมูfacebook(แต่ช้าขึ้นอยุ่กับเน็ต)
รใช้งานเหมือนคอมเลย ใช้ง่าย เข้าใจง่ายดี ส่วนตัวก็ชอบเพราะยังไม่มีปันหาอะไร แต่ต้องรอดูกันต่อไปถึงเดือนแร้วจะมาบอกนะคะว่าค้าง ไหม ดับไหม
8265651
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 17:49  

kukkiman ผู้เขียน:
nanaitems ผู้เขียน:
Samsung Galaxy SL i9003
แบบตะแกรง ราคา 150 บาท

สั่งซื้อและสอบถามเพิ่มเติมได้ที่ nanaitems@hotmail.com

ติดตาม nanaitems ได้ทาง Facebook นะจ๊ะ ^^

b]รับมาจากเสือป่าป่าวครับ
ผมซื้อมาอันละ 20 บาทเอง เหมือนของคุณเปี๊ยบ (แต่ต้องซื้อเป็นโหล คละรุ่นคละแบบได้)

รับมาขายไป อันละ 100 บาท รวมค่าส่งก็พอครับ เอากำไลเล็กน้อยพองาม[/b]

เค้าจะซื้อมาเท่าไร รับมาจากไหนก็ไม่สมควรจะเอามาพูดหน้ากระทู้นะครับ ถือว่าไม่ให้เกียรติกันครับ
prim_uk
Year's Star

วันที่โพสท์ : 23 May 2011 23:21  

จะเลือกแอพตัวไหนสำหรับเล่น FACBOOK ใน Samsung SSGSL ดีคะ
รบกวนเพื่อนเพื่อนฃ่วยแนะนำแบบที่เล่นได้ full version อ่ะค่ะ
Karanm
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 24 May 2011 10:41  

prim_uk ผู้เขียน:
จะเลือกแอพตัวไหนสำหรับเล่น FACBOOK ใน Samsung SSGSL ดีคะ
รบกวนเพื่อนเพื่อนฃ่วยแนะนำแบบที่เล่นได้ full version อ่ะค่ะ

ผมใช้ App Facebook for Android v 1.5.4 ครับ, หาก v ใหม่ออก จะมีเตือนให้เรา download
artayutthaya
Year's Star

จังหวัด: พระนครศรีอยุธยา
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 13:13  

ผมขอสอบถามหน่อยนะครับ คือจะโหลดเกมส์HDจาก http://www.gameloft.com แต่ทำไมถึงโหลดไม่ได้อ่ะครับ ท่านผู้รู้ช่วยตอบที่นะครับ Very Happy ครับคุณครับ
rara
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jun 2011 19:39  

ถามผู้รู้หน่อยนะ ว่า รุ่นนี้ ตอนนี้ราคาอยู่ที่เท่าไร เห็นลงไว้ว่า 11,900บาท รุ่น16GB ตกลง14,900 หรือว่า 11,900 กันแน่ ตอนนี้อยากรู้ จะไปซื้อ จะได้เตรียมตัวถูก รบกวนผู้รู้ด้วยนะ ใส่ชื่อshop ให้ด้วย ขอบคุณมากกกกกกกกกกกกก
Akagooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 21:36  

ผมมีเคสแข็งสุดบางเฉียบรุ่น Ultra Slim นำเข้าจากฮ่องกงครับ
สนใจสั่งซื้อ ติดต่อมาได้ครับ Akagooz@gmail.com

Akagooz
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 21:41  

Akagooz ผู้เขียน:
ผมมีเคสแข็งสุดบางเฉียบรุ่น Ultra Slim นำเข้าจากฮ่องกงครับ
สนใจสั่งซื้อ ติดต่อมาได้ครับ Akagooz@gmail.com

SS กากๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2011 17:06  

GPS ใช้งานไม่ได้จริงโม้ทั้งนั้น ต้องอัพรอมนอกถึงจะหาย ขณะนี้ไม่มีเวอร์ชั่นใหม่ให้อัพเดทเพื่อแก้ปัญหาเลย ต้องอัพเองเท่านั้น

http://www.facebook.com/AntiSamsungThailand

เชิญชมได้
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 13:06  

ทำไมไม่บอกราคาไปเลยละครับ
Saiiiw
Year's Star

จังหวัด: ชลบุรี
วันที่โพสท์ : 04 Nov 2011 21:50  

มันใช้ 3G Dtac ได้มั้ยอ่า?
ALEXSiT
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Dec 2011 23:21  

สีขาวสวยอะครับ อันละเท่าไหร่ครับ
iamjayya
Junior Member
Junior Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 09 Mar 2012 19:29  

ถ้าแบตหมดไว
ลองเข้าไปชมที่นี้ดูครับ ผมใช้อยู่ดีมากเลย ขอบอกต่อครับ แบตความจุสูง ไม่ต้องเปลี่ยนฝาหลัง

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=389213

http://www.facebook.com/Ramboshop.ij
fdfsddsd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2012 03:41  

sss
*0*
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Apr 2012 03:45  

ถึงกับงงเลยค่ะ ซื้อมาใช้ได้แค่3เดือนกว่าๆเอง
อยู่ๆเครื่องก็เริ่มอืดๆ แล้วก็Formatตัวมันเองอัตโนมัติ ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยค่ะ
ใช้งานมาตั้งแต่แรก ก็รวนบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็พอทน พอมาเป็นแบบนี้ข้อมูลในเครื่องหายหมดเลย เหลือแต่ข้อมูลที่อยู่ในเมม ไม่ได้เป็นแค่ครั้งเดียวนะ อาทิตย์เดียว มันFormatไปไม่ต่ำกว่า5ครั้งแล้ว ทั้งที่ใช้ทะนุถนอมอย่างดีเลย มันเป็นอะไรหรอคะเนี้ย เฮ้อ!!!
12
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 May 2012 20:20  

*0* ผู้เขียน:
ถึงกับงงเลยค่ะ ซื้อมาใช้ได้แค่3เดือนกว่าๆเอง
อยู่ๆเครื่องก็เริ่มอืดๆ แล้วก็Formatตัวมันเองอัตโนมัติ ยังไม่ทันได้ทำอะไรเลยค่ะ
ใช้งานมาตั้งแต่แรก ก็รวนบ้างนิดๆหน่อยๆ ก็พอทน พอมาเป็นแบบนี้ข้อมูลในเครื่องหายหมดเลย เหลือแต่ข้อมูลที่อยู่ในเมม ไม่ได้เป็นแค่ครั้งเดียวนะ อาทิตย์เดียว มันFormatไปไม่ต่ำกว่า5ครั้งแล้ว ทั้งที่ใช้ทะนุถนอมอย่างดีเลย มันเป็นอะไรหรอคะเนี้ย เฮ้อ!!!

ผมก็เป็นครับ ขนาดอัฟจาก 2.2 เป็น2.3.5แล้วนะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: