Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
สอบถามค่ะ ทำมือถือจมน้ำ

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 2 / เข้าชม: 6790
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สอบถามค่ะ ทำมือถือจมน้ำ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 00:53  
ตอบโดยอ้างถึง  

คือว่า อาบน้ำแล้วพอดีมีสายเข้ามา แล้วนำโทรศัพท์เข้าไปด้วย แล้วพอวางสายไปก็ลืมมองค่ะ ว่าวางไว้บนชั้นแล้วมันพลาดตกลงไปในถังเก็บน้ำ พอจะใช้โทรศัพท์อีกทีคือผ่านไปหลายชั่วโมงแล้ว ตอนนี้คือเครื่องเปียกแล้วไม่สารมารถทำอะไรได้ นำไปใส่ถังก็ไม่หายชื้นค่ะ จะส่งศูนย์ซ่อมจะหมดค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะ
รุุ่น Samsung Galaxy Sii ค่ะ

ขอบคุณค่ะ
Neem
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: สอบถามค่ะ ทำมือถือจมน้ำ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 09:29  

isabiiz ผู้เขียน:
คือว่า อาบน้ำแล้วพอดีมีสายเข้ามา แล้วนำโทรศัพท์เข้าไปด้วย แล้วพอวางสายไปก็ลืมมองค่ะ ว่าวางไว้บนชั้นแล้วมันพลาดตกลงไปในถังเก็บน้ำ พอจะใช้โทรศัพท์อีกทีคือผ่านไปหลายชั่วโมงแล้ว ตอนนี้คือเครื่องเปียกแล้วไม่สารมารถทำอะไรได้ นำไปใส่ถังก็ไม่หายชื้นค่ะ จะส่งศูนย์ซ่อมจะหมดค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่คะชาว
รุุ่น Samsung Galaxy Sii ค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แกะฝาหลัง ถอดแบต sim card และmem card ออก ผึ่งให้แห้งก่อน เอาใส่ถุงพลาสติค ใหม่ๆ ไม่รั่ว แต่ยังไม่ต้องมัดปากถุง เอาใส่ตู้เย็น ชั้นเย็นจัดแต่ไม่ใช่ชั้นฟรีส ปล่อยข้ามคืน ตอนเช้ามัดปากถุงให้แน่นแล้วเอาออกมาทิ้งไว้ชั่วโมงนึงค่อยเปิดถุง ประกอบเครื่อง แล้วเปิดใช้งาน ถ้าตกน้ำสกปรกต้องล้างน้ำสะอาดก่อนครับผม
isabiiz
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: สอบถามค่ะ ทำมือถือจมน้ำ
วันที่โพสท์ : 03 Jun 2012 21:57  

ขอบคุณมากๆนะคะ จะลองทำดูแล้วจะมาแจ้งนะคะ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: