Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Motorola DEFY Android - โมโตโรล่า DEFY
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 380 / เข้าชม: 1375651
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
63%
 63%  [ 14 ]
ดี - GOOD - 4
31%
 31%  [ 7 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
4%
 4%  [ 1 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 22

Author
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola DEFY Android - โมโตโรล่า DEFY
วันที่โพสท์ : 31 May 2011 20:07  
ตอบโดยอ้างถึง  

[quote="invir70"][quote="slek"]รอม offfical 2.2 มาแล้วครับ รู้กันยัง[/quote]

ยังครับ Up ที่ไหนครับ อยากลองดูเหมือนกัน[/quote] ต่อหน้ามือถือเข้ากับคอม แล้วก็ เข้า เวปโมโต up ได้เลยครับ หรือถ้าอยากโชว์ ฝีมืออัพเอง ก็ เข้าไปดูได้ที่ http://www.facebook.com/THDefy ได้ครับ
Norioud
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Motorola DEFY Android - โมโตโรล่า DEFY
วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 03:04  

ผมไม่มีบุญที่จะได้ใช้ defy จริงๆเลย ซื้อเครื่องมาไม่ถึงสองเดือน เปลี่ยนเครื่องไปสามครั้ง เพราะอยู่ในเจ็ดวันแรก ครั้งที่สี่มันเลย7 วันเลยส่ง SiS แต่ปรากฏว่า Sis ให้ส่งต่อไปที่ล๊อคเลย์ ใช้เวลาซ่อมประมาณหนึง-สามเดือน ผมเลยไม่ได้ส่งเอาเครื่องกลับบ้าน แต่เดินไปเดินมาก็คิดว่าไหนๆแล้ว มีประกันก็เหมือนไม่มี เลยเอาเข้าร้านซ่อม เสียค่าซ่อมไป 500 บาท แต่ก็คุ้มใครมันจะบ้ารอเป็นเดือน ความดีใจอยู่ได้ไม่นานครับ กลับถึงบ้านอาการเดิมกำเริบครับ ตอนนี้เลยเซงสุดๆ ทำไมคนอื่นเค้าไม่เป็นกันบ้างหนอ .....สรุปว่าผมไปกล้าเอาออกมาใช้แม้กระทั้งจะซ่อมได้และทำเป็นเครื่องสำรอง เลยกะว่าจะเอาไปแปะฝาห้องให้เก๋ๆเล่น ไว้ดูเป็นอุทาหรณ์ของผมครับ เขียนมาซะยาวยังไม่ได้บอกว่าอาการมันเป็นยังไงเลย มันเป็นอย่างนี้ครับ

เปลี่ยนเครื่องครั้งแรกกล้องถ่ายภาพเป็นเส้นยาวผ่ากลางภาพเห็นชักมาก ตอนซื้อไม่เป็น แต่ถ่ายไปไม่ถึงยี่สิบภาพก็เป็น ที่หนักกว่านั้นใช้ไปไม่ถึงวันก็ไม่ได้ยินเสียงปลายสายครับ แต่เค้าจะได้ยินเรา

เปลี่ยนครั้งที่สองอาการกล้องไม่มีครับปกติ แต่ใช้ไปได้อีกสองวันก็ไม่ได้ยินเสียงปลายสายเหมือนเดิมครับ เปลี่ยนครั้งนี้เป็นตัวสุดท้ายในร้านซึ่งไม่มีสีดำมีแต่สีขาว แต่ก็เอายังไงให้มันใช้ได้ไว้ก่อน

เปลี่ยนครั้งที่สามเป็นวันเจ็ดที่ซื้อไปเลยครับอาการเดิมคือไม่ได้ยินเสียงปลายสายครับ อาการอื่นไม่มี ลองไปร้ายที่ซื้อเค้าบอกของหมด(ผมเปลี่ยนอยู่คนเดียวจนของหมดร้าน 555) เค้าเลยให้ผมไปเปลี่ยนที่ Sis ที่อยู่ชั้นบนผมก็โอเค Sis เปลี่ยนให้ไม่มีปัญหาใดๆ

ใช้งานเป็นปกติได้ประมาณเดือนกว่าๆ งานเข้าอีกแล้วครับอาการเดิมคือไม่ได้ยินเสียงปลายสาย ผมก็พุ่งไปSis เลยครับเพราะเลยเจ็ดวันแล้วมันก็เป็นอย่างที่เขียนไว้ข้างบนแหละครับ

เครื่องของผมเป็นรหัสที่Moto บอกว่าได้รับการแก้ปัญหานี้แล้วนะครับ แต่ไม่รู้เค้าแก้ยังไงเหมือนกัน

ซ่อมนานขนาดนี้อย่าเรียกว่าซ่อมเลยครับเค้าเรียกว่าดองเค็ม เหมือนบอกเป็นนัยๆว่าคุณไปซื้อใหม่เถอะ

ปล.ผมใช้งานปกตินะครับไม่เคยพาไปลงอ่าง หรือเล่นอะไรพิศดารเลยปกติจริงๆ

ใครใช้อยู่ก็ขอให้โชคดีนะครับ คงมีผมดวงซวยอยู่คนเดียวนี้แหละ ตอนนี้เลยซื้อเครื่องใหม่เป็นที่เรียบร้อย และหากข้อความที่เขียนไปทำให้ใครไม่พอใจต้องขอโทษด้วยนะครับแค่อยากเล่าสู่กันฟัง
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jun 2011 12:40  

Norioud ผู้เขียน:
ผมไม่มีบุญที่จะได้ใช้ defy จริงๆเลย ซื้อเครื่องมาไม่ถึงสองเดือน เปลี่ยนเครื่องไปสามครั้ง เพราะอยู่ในเจ็ดวันแรก ครั้งที่สี่มันเลย7 วันเลยส่ง SiS แต่ปรากฏว่า Sis ให้ส่งต่อไปที่ล๊อคเลย์ ใช้เวลาซ่อมประมาณหนึง-สามเดือน ผมเลยไม่ได้ส่งเอาเครื่องกลับบ้าน แต่เดินไปเดินมาก็คิดว่าไหนๆแล้ว มีประกันก็เหมือนไม่มี เลยเอาเข้าร้านซ่อม เสียค่าซ่อมไป 500 บาท แต่ก็คุ้มใครมันจะบ้ารอเป็นเดือน ความดีใจอยู่ได้ไม่นานครับ กลับถึงบ้านอาการเดิมกำเริบครับ ตอนนี้เลยเซงสุดๆ ทำไมคนอื่นเค้าไม่เป็นกันบ้างหนอ .....สรุปว่าผมไปกล้าเอาออกมาใช้แม้กระทั้งจะซ่อมได้และทำเป็นเครื่องสำรอง เลยกะว่าจะเอาไปแปะฝาห้องให้เก๋ๆเล่น ไว้ดูเป็นอุทาหรณ์ของผมครับ เขียนมาซะยาวยังไม่ได้บอกว่าอาการมันเป็นยังไงเลย มันเป็นอย่างนี้ครับ

เปลี่ยนเครื่องครั้งแรกกล้องถ่ายภาพเป็นเส้นยาวผ่ากลางภาพเห็นชักมาก ตอนซื้อไม่เป็น แต่ถ่ายไปไม่ถึงยี่สิบภาพก็เป็น ที่หนักกว่านั้นใช้ไปไม่ถึงวันก็ไม่ได้ยินเสียงปลายสายครับ แต่เค้าจะได้ยินเรา

เปลี่ยนครั้งที่สองอาการกล้องไม่มีครับปกติ แต่ใช้ไปได้อีกสองวันก็ไม่ได้ยินเสียงปลายสายเหมือนเดิมครับ เปลี่ยนครั้งนี้เป็นตัวสุดท้ายในร้านซึ่งไม่มีสีดำมีแต่สีขาว แต่ก็เอายังไงให้มันใช้ได้ไว้ก่อน

เปลี่ยนครั้งที่สามเป็นวันเจ็ดที่ซื้อไปเลยครับอาการเดิมคือไม่ได้ยินเสียงปลายสายครับ อาการอื่นไม่มี ลองไปร้ายที่ซื้อเค้าบอกของหมด(ผมเปลี่ยนอยู่คนเดียวจนของหมดร้าน 555) เค้าเลยให้ผมไปเปลี่ยนที่ Sis ที่อยู่ชั้นบนผมก็โอเค Sis เปลี่ยนให้ไม่มีปัญหาใดๆ

ใช้งานเป็นปกติได้ประมาณเดือนกว่าๆ งานเข้าอีกแล้วครับอาการเดิมคือไม่ได้ยินเสียงปลายสาย ผมก็พุ่งไปSis เลยครับเพราะเลยเจ็ดวันแล้วมันก็เป็นอย่างที่เขียนไว้ข้างบนแหละครับ

เครื่องของผมเป็นรหัสที่Moto บอกว่าได้รับการแก้ปัญหานี้แล้วนะครับ แต่ไม่รู้เค้าแก้ยังไงเหมือนกัน

ซ่อมนานขนาดนี้อย่าเรียกว่าซ่อมเลยครับเค้าเรียกว่าดองเค็ม เหมือนบอกเป็นนัยๆว่าคุณไปซื้อใหม่เถอะ

ปล.ผมใช้งานปกตินะครับไม่เคยพาไปลงอ่าง หรือเล่นอะไรพิศดารเลยปกติจริงๆ

ใครใช้อยู่ก็ขอให้โชคดีนะครับ คงมีผมดวงซวยอยู่คนเดียวนี้แหละ ตอนนี้เลยซื้อเครื่องใหม่เป็นที่เรียบร้อย และหากข้อความที่เขียนไปทำให้ใครไม่พอใจต้องขอโทษด้วยนะครับแค่อยากเล่าสู่กันฟัง
ขายต่อผมไหมคับซื้อต่อ 2 พัน ดีกว่าเอาไปแปะ ข้างขวา เก๋ๆ
11222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 20:16  

upgrade android v2.2.1 rom ศูนย์
http://motoroladefy.com/index.php?/topic/217-motorola-android-221-froyo-update/
112222
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jun 2011 21:01  

^
^
^
ขอโทษด้วยครับ รีบลงโพสต์ลงกระทู้เร็วไปหน่อย ยังอัพเดรตไม่ได้นะครับ
dtkfygiu
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 20:44  

ไม่ทราบว่า Charm มี 2.2.1 ด้วยหรือไม่ครับ
efdsgfrgdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2011 22:20  

Defy ฟังเพลงเสียงดีมั๊ยครับ
และ ถ้าเทียบกับ Charm อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ
anuwateit48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 10:36  

ราคาตอนนี้ 9900 บาทแล้วครับ :)
MetalC3
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Jun 2011 20:35  

ศุนย์บริการในไทยมันไม่มีแล้ววว...เคยใช้โมโต้อยู่ ตอนเสียเค้าบอกต้องส่งไปซ่อมที่สิงคโปร์ คิดแล้วไม่คุ้มถ้าส่งซ่อมเลยขายซื้อNK ไปก่อน
anuwateit48
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 13:29  

Motorola Defy ซื้อได้ที่ web http://www.trendyday.com ราคาเครืองละ 9790 บาท ครับ สั่งซื้อและเก็บเงินปลายทางได้ครับ มีบริการส่งฟรีครับ ไม่คิดค่าจัดส่ง เครื่องศูนย์ ประกัน SIS ครับ ถึงจะไม่มีศูนย์ในไทยแต่สเปคและราคามันน่าสนใจมากๆครับ สิ้นเดือนนี้ผมจะจัดซักเครื่องเหมือนกันครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jun 2011 16:57  

9900.- เงินสดลด 5%
SHOP ที่เดอะมอล์ท่าพระชั้น ล่างสุด (เป็นตัวแทนจาก SIS อีกที)
ภายใน7วัน มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เลย เ้ค้าว่าอย่างนั้น

กะว่าวันนี้จะไปสอย จองเครื่องเลนส์สีแดงไว้
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 00:34  

[quote="MetalC3"]ศุนย์บริการในไทยมันไม่มีแล้ววว...เคยใช้โมโต้อยู่ ตอนเสียเค้าบอกต้องส่งไปซ่อมที่สิงคโปร์ คิดแล้วไม่คุ้มถ้าส่งซ่อมเลยขายซื้อNK ไปก่อน[/quote] ตอนนี้ ซ่อมในไทยครับ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 00:38  

efdsgfrgdf ผู้เขียน:
และ ถ้าเทียบกับ Charm อันไหนเสียงดีกว่ากันครับ

เสียงดีครับ แต่ไม่ฟัง Charm เลยไม่รู้ว่าตัวไหนดีกว่ากัน แต่ถ้าจะให้ได้เสียงที่ดีขึ้นต้องหา app เพิ่มครับ ตัวที่มากับเครื่อง ปรับแต่งอะไรไม่ได้ ถ้าจะเล่นจริง เข้าfacebook/thaidefy ดีกว่าข้อมูลเพียบ แล้วตอนนี้ ใช้ 2.3 กันแล้วครับ ผมใช้ 2.2.2 Rom TB 1.6A ครับ ลื่นสุดๆ เลี้ยงหมู ก้อได้ด้วย แถม OC Cpu เป็น จาก 800 เป็น 1200 ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 01:08  

Anonymous ผู้เขียน:
9900.- เงินสดลด 5%
SHOP ที่เดอะมอล์ท่าพระชั้น ล่างสุด (เป็นตัวแทนจาก SIS อีกที)
ภายใน7วัน มีปัญหาเปลี่ยนเครื่องให้ใหม่เลย เ้ค้าว่าอย่างนั้น

กะว่าวันนี้จะไปสอย จองเครื่องเลนส์สีแดงไว้

กลับมาแล้ว ดูที่บ้านให้ชัดๆ
เลนส์เขียวนี่หว่า...แต่ก็ช่างมันละกัน
ลองถ่ายรูป ขนาด 5M ก็ได้ไฟล์ 1.2M ขึ้นไปทั้งนั้น
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jun 2011 21:09  

slek ผู้เขียน:

เสียงดีครับ แต่ไม่ฟัง Charm เลยไม่รู้ว่าตัวไหนดีกว่ากัน แต่ถ้าจะให้ได้เสียงที่ดีขึ้นต้องหา app เพิ่มครับ ตัวที่มากับเครื่อง ปรับแต่งอะไรไม่ได้ ถ้าจะเล่นจริง เข้าfacebook/thaidefy ดีกว่าข้อมูลเพียบ แล้วตอนนี้ ใช้ 2.3 กันแล้วครับ ผมใช้ 2.2.2 Rom TB 1.6A ครับ ลื่นสุดๆ เลี้ยงหมู ก้อได้ด้วย แถม OC Cpu เป็น จาก 800 เป็น 1200 ครับ

UP 2.3 ได้ OC Cpu เป็น จาก 800 เป็น 1200 ครับ เลยใช่ใหมครับ ต่างจาก 2.1 มากใหมครับ
กระต่ายน้อย
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jun 2011 15:06  

ไม่ทราบว่ารุ่นนี้ใน 1 ชั่วโมงสามารถใส่บันทึกได้หลายอันมั้ยคะ เช่น 13.00 ใส่นัด 1 2 3 แบบแยกกัน หรือต้องโหลดแอพอะไรมาลงคะ
Mr.JoJoe
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 00:43  

ฟอร์จูนขาย 9,500 พร้อมอุปกรณ์ครบยกกล่อง สายชาร์ต หูฟัง เมม2GB ยังเป็น 2.1อยู่ คาดว่าเดือนนี้จะออก 2.2
TP
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2011 09:52  

บอกกล่าว
ศูนย์ซ่อมที่ได้รับการแต่ตั้งโดยตรงจาก Motorola คือ LOXLEY ที่เป็นตัวแทนในการซ่อมให้แก่เครื่อง Moto.
ได้รับบริการที่ดีในระดับอยู่ในประกันจะไ้ด้รับการซ่อมฟรี
สำนักงานใหญ่ ซอยพหลโยธิน19 เบอร์ 02-515-8383
สาขาคลองเตย อาคารล็อกเล่ย์ 02-348-8684
สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น3 02-4333193-4
สาขาเชียงใหม่ 053-202-468,053-283-238
ขออภัยท่านที่ทราบแล้ว
thongchai_hassavee
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2011 22:43  

TP ผู้เขียน:
บอกกล่าว
ศูนย์ซ่อมที่ได้รับการแต่ตั้งโดยตรงจาก Motorola คือ LOXLEY ที่เป็นตัวแทนในการซ่อมให้แก่เครื่อง Moto.
ได้รับบริการที่ดีในระดับอยู่ในประกันจะไ้ด้รับการซ่อมฟรี
สำนักงานใหญ่ ซอยพหลโยธิน19 เบอร์ 02-515-8383
สาขาคลองเตย อาคารล็อกเล่ย์ 02-348-8684
สาขาเซ็นทรัลปิ่นเกล้า ชั้น3 02-4333193-4
สาขาเชียงใหม่ 053-202-468,053-283-238

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ
TP
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 08:05  

thongchai_hassavee ผู้เขียน:
TP ผู้เขียน:
บอกกล่าว

ขอบพระคุณเป็นอย่างสูงครับ

อยากให้มา update ในการใช้บริการและการให้บริการจากศูนย์ซ่อม LOXLEY เพื่อจะได้ทราบโดยทั่วถึงของชาว Motorola ครับ
ขอบคุณล่วงหน้า
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 10:53  

ตอนนี้ราคาต่ำสุดเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนครับ (มือ1)
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 15 Jun 2011 10:53  

ตอนนี้ราคาต่ำสุดเท่าไหร่ ซื้อที่ไหนครับ (มือ1)
inzaki
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Jun 2011 14:27  

Defy 2.2 froyo จะออกเมื่อไหร่ครับ (ตัวที่เสถียรแล้วนะครับ) รอข่าวอยู่
twoman
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 20 Jun 2011 23:06  

รอ อัพเดท เป็น 2.2 ก่อนสักพัก ว่าจะโดดจาก charm มาเป็น defy มั้ง อยากจะขยับรุ่น ดูซิว่า จะลื่นปรืดไหม..555
TDCi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2011 15:02  

รอ2.2เหมือนกันครับ ใครมีข้อมูลยังไงแนะนำได้เลยครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : 2.2 Asia-pacific ออกแล้ว
วันที่โพสท์ : 29 Jun 2011 21:30  

แต่หาอัพเดทของไทยไม่เจอครับ ใครเจอแล้วช่วยบอกด้วย
adisak44004
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 07:59  

slek ผู้เขียน:

UP 2.3 ได้ OC Cpu เป็น จาก 800 เป็น 1200 ครับ เลยใช่ใหมครับ ต่างจาก 2.1 มากใหมครับ

ต่างมากมายครับ 2.2 กับ 2.3 CM7 RC1
ผมปรับไฟOC 18/300 32/600 42/800 ได้ค่าQuadrant standard ประมาณ 1800 กว่าๆ
ถือว่าลื่นมาก และประหยัดแบตสุดๆ จาก21.00-06.00 แบตหายไป3%ครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 19:02  

สม ผู้เขียน:
Nobikun ผู้เขียน:
เล่นไป เล่นมา เจอปัญหาทัชสกรีนครับ
เดี๋ยวติด เดี๋ยวไม่ติด ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบผมบ้าง
ก่อนซื้อเคยเห็นคนโพสคลิปปัญหานี้ในยูทูป แต่เป็นของต่่างประเทศ
ไม่คิดเลยว่ามันจะเกิดกับเครื่องที่ผมซื้อด้วย วันแรกก็งานเข้าแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=tg0r0TD1yl8

อาการแบบลิงค์นี้ครับ

ใครทราบวิธีแก้ไข รบกวนช่วยเหลือผมด้วยครับ

น่าจะซื้อ A99 Wellcom ถูกกว่าและ CPU แรงกว่าอีก Wellcom Brand ของคนไทยดีกว่า DEFY ก็งันๆ โฆษณาเกินจริง ปัญหาก็เยอะและแพงกว่าอีก
อย่าไปโง่ซื้อ DEFY เลย A99 ถูกกว่าและดีกว่าเยอะครับ

คนซื้อ defy ไม่โง่หรอกครับ ออกฉลาดด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 19:46  

tikky_cake ผู้เขียน:
เสียงดังแล้วรึยังคะ เคยใช้โมโต แล้วแอบขัดใจตรงเสียงเรียกเข้ากับสั่น
แทบไม่รู้ตัวเลยทีเดียว

แต่รุ่นนี้สนใจอย่างมากเลย

เสียงดังสะใจครับ ต้องหรี่ลงด้วยซ้ำ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 01 Jul 2011 19:48  

ลองดู powermall ครับ 9800
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 01:08  

สม ผู้เขียน:
Nobikun ผู้เขียน:
เล่นไป เล่นมา เจอปัญหาทัชสกรีนครับ
เดี๋ยวติด เดี๋ยวไม่ติด ไม่ทราบว่าใครเจอปัญหาแบบผมบ้าง
ก่อนซื้อเคยเห็นคนโพสคลิปปัญหานี้ในยูทูป แต่เป็นของต่่างประเทศ
ไม่คิดเลยว่ามันจะเกิดกับเครื่องที่ผมซื้อด้วย วันแรกก็งานเข้าแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=tg0r0TD1yl8

อาการแบบลิงค์นี้ครับ

ใครทราบวิธีแก้ไข รบกวนช่วยเหลือผมด้วยครับ

น่าจะซื้อ A99 Wellcom ถูกกว่าและ CPU แรงกว่าอีก Wellcom Brand ของคนไทยดีกว่า DEFY ก็งันๆ โฆษณาเกินจริง ปัญหาก็เยอะและแพงกว่าอีก
อย่าไปโง่ซื้อ DEFY เลย A99 ถูกกว่าและดีกว่าเยอะครับ

คนซื้อ defy ไม่โง่หรอกครับ ออกฉลาดด้วยซ้ำ

ใช่ครับคน ซื้อ Defy ไม่โง่้หรอกครับพอดีไม่ได้เข้ามานาน ไปอยู่แต่ Thai Defy มา CPU ของ Defy จริงๆคือ 1.2 เท่ากับ A99 นะครับ แต่ว่า Moto ทำให้มันใช้ได้แค่ 800 ครับ แต่เราสามารถ 0C Cpu ให้เป็น 1.2 ได้ครับ ทำง่ายมากแต่ต้อง root ก่อน ในราคา ต่ำกว่าหมื่นตอนนี้บอกได้เลยว่า Defy คุ้มสุด ช่วงนี้หน้าฝน เอาโทรศัพท์ มาคุยกลางสายฝนได้เลย แต่ผมไม่ขอวิจารณ์ A99 นะครับ เดียวจะยาว
555
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jul 2011 11:40  

A99 กัับ Defy มันเทียบกันไม่ได้เลยสักนิด
ของจีนแดงกับแรนด์อินเตอร์ มันต่างกันพอสมควร
แค่วัสดุ และงานประกอบมันก็บอกอะไรได้่มากมายแล้วครับ
Dwfy สเป็คต่ำกว่า แต่ความอึดมันสูงกว่าเยอะ
สรุปคือ A99 กาก ครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : ขาย moto defy
วันที่โพสท์ : 05 Jul 2011 12:45  

ขาย moto defy สภาพดีค่ะ ใช้มาเกือบจะ5เดือน ไม่มีปัญหา ไม่เคยหล่นที่ขายเพราะจะไปใช้บีบีค่ะ สนใจติดต่อ ikungjune@Gmail.com
boy defy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 23:47  

moto defy update android 2.2 มาแล้วนะครับ update ผ่าน เว็บ moto ...
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Jul 2011 22:54  

เพิ่งซื้อ Defy มาเมื่อวาน เวลาเปิด Speaker Phone คนที่เราคุยด้วยได้ยินเสียงเราขาด ๆ หาย ๆ...... vote [ถูกใจ] [แจ้งลบ] ติดต่อทีมงาน

แบบนี้ถือว่าปกติไหมครับ และใครเป็นเหมือนผมบ้าง ? ผมเอาไปให้ทางร้านดู ทางร้านบอกปกติ รุ่นนี้จะเป็นแบบนี้ ทุกเครื่อง ไม่ทราบว่าจริงหรือเปล่าครับ ?
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jul 2011 17:49  

ผมเจอปัญหา เข้าใช้ gmail ไม่ได้ พอกด icon gmail มันขึ้น error ว่า

! Sorry !
The application Gmail (process com.google.android.gm) has stopped unexpectedly. Please try again.

Force close

ใครรู้ว่าจะแก้ปัญหายังไง รบกวนช่วยบอกทีครับ
Tikky_cake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jul 2011 16:43  

จัดมาแล้วค่ะ แต่เหมือนตอนนี้กล้องมันเบลอหมดเลย เกิดรายขึ้นไม่รู้ ใช้ได้สองวันเองค่ะ
ดูแล้วก้อไม่ได้เปิดโหมด blur ใช้กะทุกโปรแกรมที่ใช้กล้อง มันก้อเบลอ
สงสัยจะมีงานแล้วม้างเนี่ย
เพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะคะ
topten_secret
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Jul 2011 11:03  

ถอยมาละครับ defy ดำ-แดง ราคา 9900 บาท + ซิลิโคน 350 อย่างดี สวย ติดฟิมล์กันรอยให้อย่างดีไม่หนึดมือ รวม 10,250 บาทครับ

โดยรวมพอใจมาก มาพร้อมกับ Android 2.2.2 เลย แต่ผมก็ยังเอาไป upgrade roms ศูนย์อีกทีอยู่ดี อัพได้ด้วย ผ่าน Motorola Software Update ก็อัพได้ครับ แต่ก็เป็น 2.2.2 อยู่ดี พอลองอัพซ้ำอีกครั้งก็บอก roms ใหม่สุดละก็ ok

โดยรวมเร็วขึ้นครับนิดนึงครับ กินแรมน้อยลงด้วย ใช้งานมา 1 อาทิตย์ ไม่มีปัญหาอะไร พอใจมากครับ Laughing
fox2000
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 24 Jul 2011 01:25  

ปิดๆ
Tyler_Durden
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 25 Jul 2011 11:17  

Tikky_cake ผู้เขียน:
จัดมาแล้วค่ะ แต่เหมือนตอนนี้กล้องมันเบลอหมดเลย เกิดรายขึ้นไม่รู้ ใช้ได้สองวันเองค่ะ
ดูแล้วก้อไม่ได้เปิดโหมด blur ใช้กะทุกโปรแกรมที่ใช้กล้อง มันก้อเบลอ

ลองตั้งค่ากล้องเป็น Auto ดูครับ
ppoom
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Jul 2011 23:11  

topten_secret ผู้เขียน:
ถอยมาละครับ defy ดำ-แดง ราคา 9900 บาท + ซิลิโคน 350 อย่างดี สวย ติดฟิมล์กันรอยให้อย่างดีไม่หนึดมือ รวม 10,250 บาทครับ

โดยรวมพอใจมาก มาพร้อมกับ Android 2.2.2 เลย แต่ผมก็ยังเอาไป upgrade roms ศูนย์อีกทีอยู่ดี อัพได้ด้วย ผ่าน Motorola Software Update ก็อัพได้ครับ แต่ก็เป็น 2.2.2 อยู่ดี พอลองอัพซ้ำอีกครั้งก็บอก roms ใหม่สุดละก็ ok

โดยรวมเร็วขึ้นครับนิดนึงครับ กินแรมน้อยลงด้วย ใช้งานมา 1 อาทิตย์ ไม่มีปัญหาอะไร พอใจมาก
ครับ Laughing

สีดำ-แดง ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ
yamachita
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 09:57  

หาดีๆครับ ยังมีอยู่เยอะ
yoke3915
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Jul 2011 22:06  

http://www.tohome.com/product_detail.aspx?Product_id=20110700035
nuengrun
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2011 16:58  

defy ใช้ 3g ais ได้ไหมครับ
phummmmm
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Jul 2011 19:18  

ทำไงดีคัรบ เวลากดโทรแล้วหน้าจอจำดำเลยคัรบ กดอะไรไม่ได้เลย แม้กระทั่งปุ่มด้านบนที่กดเปิดก็ไม่ไมีอะไรตอบสนอง จนกว่าอีกฝ่ายจะวางถึงไปกดปุ่มเปิดด้านบน หน้าจอถึงมาปกติ แก้ปัญหานี้ยังไงดีคัรบ
Tikky_cake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Aug 2011 14:03  

Tyler_Durden ผู้เขียน:
Tikky_cake ผู้เขียน:

ลองตั้งค่ากล้องเป็น Auto ดูครับ

ขอบคุนสำหรับคำแนะนำนะคะ แต่ว่าส่งศูนย์ไปแล้ว
อาการเปนๆหายๆ เค้าเลยไม่สามารถเปลี่ยนเครื่องใหม่ให้ได้ในทันที
ตอนนี้มันไป Loxley ค่ะ รอมา 2 อาทิตย์ละ
เศร้าได้อีก
อ่อ ลำโพงก้อแตกเปนครั้งด้วยงิ
ดวงดีสุดๆเลยเรา คนอื่นไม่เหนเป็นเลยอ่า
Tikky_cake
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Aug 2011 15:13  

ppoom ผู้เขียน:
topten_secret ผู้เขียน:

โดยรวมเร็วขึ้นครับนิดนึงครับ กินแรมน้อยลงด้วย ใช้งานมา 1 อาทิตย์ ไม่มีปัญหาอะไร พอใจมาก
ครับ Laughing

สีดำ-แดง ซื้อได้ที่ไหนเหรอครับ

ที่ ฟอร์จูน รัชดา มีเต็มค่ะ อิอิ
Junenymydear
Year's Star

จังหวัด: สระบุรี
วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 15:17  

น่าใช้ดีนะ ^^ Smile
yoke3912
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Aug 2011 21:39  

เพิ่งซื้อมาครับ 9900

ในโคราชเห็นเอามาแค่ร้านเดียว

เห็นว่าเอามาแค่ 3 เครื่อง ผมได้เครื่องสุดท้ายพอดี Very Happy Very Happy Very Happy Very Happy

แต่ราคาไม่ลงเลย บาทเดียวก็ไม่ลด Evil or Very Mad Evil or Very Mad
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 19:04  

ตอนนี้ ใครที่มี ปัญหา เข้าไปปรึกษาได้ที่ facebook.com/thaidefy นะครับ
ตอนนี้ผมใช้ MIUI 1.8.5 อยู่สวย เร็ว แรง เป็น andriod 2.3.5 ครับ อยากอัพเอง ตามมาที่ fanpage นะครับ
inclass7
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Aug 2011 23:28  

อยากทราบราคาตอนนี้เท่าไหร่ครับ

หาซื้อที่ไหนได้ง่ายๆมั่งครับ อยู่นครปฐมอ่าครับ
numstufon
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Aug 2011 14:48  

nuengrun ผู้เขียน:
defy ใช้ 3g ais ได้ไหมครับ

ได้ครับแต่ต้องหาสัญญาณให้เจอนะ คริคริ
le khin
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Aug 2011 10:29  

ช่วงนี้ในกรุงเทพ หลายพื้นที่ก็มีสัญญาณแล้วนะครับ
camberwell
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Aug 2011 15:58  

ราคาเท่าไหร่ครับ
coco+
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Aug 2011 00:26  

พี่ๆ ครับ
ราคามันจะลงอีกมั้ยครับ ตัว + ที่ดีกว่านิดนึง ออกมาแล้ว แล้ว ตัวเดิมนี่ซื้อตอนนี้ จะมาเป็น 2.2 เลยมั้ย และจะอัพเป็น 2.3ได้มั้ยครับ มันต่างกันยังไงครับ ไม่เคยใช้ ดรอย ซักที
utob
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2011 17:50  

le khin ผู้เขียน:
ช่วงนี้ในกรุงเทพ หลายพื้นที่ก็มีสัญญาณแล้วนะครับ

แล้วต่างจังหวัดล่ะ
tohoku
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2011 09:37  

utob ผู้เขียน:
le khin ผู้เขียน:

แล้วต่างจังหวัดล่ะ

มีเชียงใหม่ หัวหิน ชะอำ ชลบุรี นครราชสีมา ปากช่อง สีคิ้ว
1234567d
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Sep 2011 20:04  

coco+ ผู้เขียน:
พี่ๆ ครับ
ราคามันจะลงอีกมั้ยครับ ตัว + ที่ดีกว่านิดนึง ออกมาแล้ว แล้ว ตัวเดิมนี่ซื้อตอนนี้ จะมาเป็น 2.2 เลยมั้ย และจะอัพเป็น 2.3ได้มั้ยครับ มันต่างกันยังไงครับ ไม่เคยใช้ ดรอย ซักที

ตอนนี้ซื้อที่ศูนย์ istudio phone ที่ mbk

จะได้ 2.3 แล้วครับ
เด็ก222
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 20 Sep 2011 20:06  

ลองดู powermall ครับ 9800

ซื้อเงินสด ลด 2% ที่ istudio phone ชั้น 4 มาบุญครอง
จุ๋ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 27 Sep 2011 23:09  

ต้องการขาย motorola defy ใช้งานมาเกือบสามเดือน สภาพ 99% มีอุปกรณ์ครบพร้อมกล่อง มีประกันศูนย์เมืองไทย ใช้ 3G DTAC,TOT, True ได้ อัพเกรดเป็น 2.2 โดยตรงจากโมโตโรล่า จะขายเพราะว่าได้เครื่องนอกมาใหม่เป็นรุ่นเดียวกัน เครื่องนอกเป็น UK Version ใช้ 3G ของ AIS ได้ด้วย ถ้าสนใจซื้อ ติดต่อได้ที่ 08-1485-0802
K_II
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Sep 2011 21:04  

สนใจ defy มือสองสภาพดี ประกันเหลือยาวๆ อุปกรณ์+ใบเสร็จครบ สนใจขายติดต่อ alseimer@gmail.com ขอดูรูปสภาพเครื่องด้วยนะครับ
raijin
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Oct 2011 19:46  

ราคาในงาน TME2011 Showcase ร่วงมาที่ 8900-8500 แล้ว สงสัยจะต้อนรับการมาของ Defy+
Bug
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2011 16:48  

ผมอยากจะรู้จริงๆ ว่าทุกคนที่ชื้อมาอ่ะครับ ไม่มีเมนูภาษาไทยแล้วทุกคนเล่นกันเป็นได้ไง Shocked Shocked
กำตด
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2011 01:01  

Bug ผู้เขียน:
ผมอยากจะรู้จริงๆ ว่าทุกคนที่ชื้อมาอ่ะครับ ไม่มีเมนูภาษาไทยแล้วทุกคนเล่นกันเป็นได้ไง Shocked Shocked

เมนูไม่ไทยไม่เป็นไรครับ ยังไงก็ให้พิมพ์ไทยส่งเมสเสจได้ก็พอแล้วครบั
namfonpop
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2011 12:32  

รุ่นนี้ฟังเพลงตอนโทรได้มั้ยค่ะะ
kaipcs
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Oct 2011 11:20  

ได้มาแล้วสองวัน แจ่มสมกับการรอคอยจริงๆ 9900 ได้ ดำขาวมา การใช้งาน มา 2วันแจ่ม
1.วัสดุดีมากๆ แต่ติดที่จุกมันใหญ่กว่าตัวนิด แต่ก็โอ
2.จอ 3.7 แต่เครือ่งกับไม่ใหญ่เลย แจ่ม ๆเบาดีด้วย
3.กล้องรับได้ ถือว่าโอ อาจจะ สู้ zn5 ไม่ได้ แต่ผ่าน
4.วีดีโอ มีเปิดไฟ แฟลชเป็นแสงช่วยในการถ่ายอีก แจ่มมม แต่ไม่รู้ว่าเปิดนานได้แค่ไหน อิอิ
5.ลื่น ๆปี๊ดๆๆ ดู รูปในเฟส เร็วกว่า คอมอีก ปี๊ดๆๆ
6.ผมได้อัพ 2.2มาจากร้านเลย
7.ลองแช่น้ำเรียบร้อน ไส่ ชามมาม่า อิอิ
8.โหลดคีไทยมาแระแต่ยัง ไม่คล่อง ไม่เหมือน E6 กะ e680 ตัวเก่าของผมคล่องกว่าแต่จะพยายามละกัน
9.เสียงดี โปรแกรมให้มาเยอะแทบไม่ต้องโหลดเลย
http://www.facebook.com/?ref=home#!/kaipcs
ใครอยากดูรูปตอนแช่น้ำ อิอ
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 23:22  

แวะมาบอกนิดหนึ่งครับสำหรับคนที่มีข้อสงสัย นะครับ
ใครที่อยากใช้เจ้า defy ให้คุ้ม แวะมาได้ที่ แฟนเพจ thaidefy ใน facebook นะครับ
ตอนนี้เรามีการ อัพรอม เป็นของ Defy+ มาใช้กันแล้วครับ ลื่นมากๆ แต่ส่วนตัวผมใช้ รอม miui 2.3.7 นะครับ ใครที่รอ 2.3 ศูนย์คงนาน ครับ
ส่วนใครที่ไม่ถนัดเมนูภาษอังกฤษ เราก็มีการทำ path เมนู ไทยไว้ให้ด้วยครับแต่ต้อง root เครือ่งก่อนนะครับ root เครื่องง่ายมาก 2 นาทีเสร็จ ทำเองได้ แต่ส่วนตัวผมใช้เมนูอังกฤษครับเมนุไทยผมไม่ค่อยถนัด
ตอนนี้แฟนเพจเรามีคน เกือบ 3 พัน คนแล้วครับ มีรอมให้เล่นมากมายแล้วจะลืมรอมศูนย์ไปเลย
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 23:24  

namfonpop ผู้เขียน:
รุ่นนี้ฟังเพลงตอนโทรได้มั้ยค่ะะ

ผมใช้ รอม miui ทำได้ครับเป็น แบล็คกราวน์ แต่คนคนคุยกับเราไม่ได้ยินนะครับเราได้ยินคนเดียว
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Oct 2011 23:25  

[quote="Bug"]ผมอยากจะรู้จริงๆ ว่าทุกคนที่ชื้อมาอ่ะครับ ไม่มีเมนูภาษาไทยแล้วทุกคนเล่นกันเป็นได้ไง :shock: :shock:[/quote]
ส่วนตัวผมใช้ เมนู ภาษาไทยแล้วผม งงมากกว่าเดิมครับ แต่สามารถลงเมนูภาษาไทยได้ครับ แต่ต้อง root เครือ่งก่อน
ck.0805000200
Year's Star

จังหวัด: เชียงราย
วันที่โพสท์ : 02 Nov 2011 12:17  

ผมมาแนะนำ สำหรับคนที่ใช้รุ่นนี้น่ะเมื่อพิมพ์ข้อความภาษาไทยไม่ได้ มีฟ้อนไทยที่ใช้งานได้ดีและง่ายต่อการพิมพ์ครับ ขอแนะนำอยู่ 2ฟ้อนไทย ซึ่งฟาโหลดได้ใน App ที่https://market.android.com/details?id=apps_topselling_free ชื่อฟ้อนคีย์บอร์ดไทย คือ1. Arch Thai Keyboard และ 2.DroidSans Thhai Keyboard ครับ ใช้ง่ายและตัวใหญ่ชัดเจนไม่เล็กครับ เลยเอามาแนะนำให้ตามลิ้งที่ เลยครับ
1. https://market.android.com/details?id=com.arch.thaikeyboard&feature=search_result
2.https://market.android.com/details?id=droidsans.android.droidsanskeyboard&feature=search_result

ส่วนตัวผมเลือก2 คีย์บอร์ด 2ฟ้อนเลยครับ ใช้ดีสุดๆ เมื่อได้มาแล้วให้ไปที่เมนู 1.SETTING>2.Language Keynoard>3.ให้ไปติ้กถูกAppฟ้อนคีย์บอร์ดที่โหลดมาพอเลือกแล้วเข้าไปที่>4.Input method>.เลือกฟ้อนที่จะใช้ที่ตโหลดมาน่ะครับแล้วก็เข้าไปที่ข้อความทดสอบพิมพ์ไทยกันได้เลยจ้า มือใหม่หัดใช้รุ่นนี้ Laughing Laughing

ถึงจะไม่มีเมนูภาษาไทย ก็ง่ายที่จะแปล นี่ครับถ้าระดับ เทพๆกันแล้ว คล้ายๆเมนูแอนดรอย์ ของซัมซุง กาแลคซี ทั่วๆไป แต่แค่ปรับมาเป็นเมนู ภาษอังกฤษเท่านั้น อิอิ Embarassed Embarassed Embarassed
ET2011
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2011 10:38  

เหลือรอมไว้ใฃ้งานจริงเท่าไรครับ Question
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เชียงรายซื้อที่ร้านเทคโนคอมเน้อ
วันที่โพสท์ : 08 Dec 2011 21:41  

ซื้อได้เพราะเขาเป็นตัวแทน SIS ผมสั่งไปล่ะ DEFY+ cpu 1 Ghz
slek
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Dec 2011 21:31  

ck.0805000200 ผู้เขียน:
ผมมาแนะนำ สำหรับคนที่ใช้รุ่นนี้น่ะเมื่อพิมพ์ข้อความภาษาไทยไม่ได้ มีฟ้อนไทยที่ใช้งานได้ดีและง่ายต่อการพิมพ์ครับ ขอแนะนำอยู่ 2ฟ้อนไทย ซึ่งฟาโหลดได้ใน App ที่https://market.android.com/details?id=apps_topselling_free ชื่อฟ้อนคีย์บอร์ดไทย คือ1. Arch Thai Keyboard และ 2.DroidSans Thhai Keyboard ครับ ใช้ง่ายและตัวใหญ่ชัดเจนไม่เล็กครับ เลยเอามาแนะนำให้ตามลิ้งที่ เลยครับ
1. https://market.android.com/details?id=com.arch.thaikeyboard&feature=search_result
2.https://market.android.com/details?id=droidsans.android.droidsanskeyboard&feature=search_result

ส่วนตัวผมเลือก2 คีย์บอร์ด 2ฟ้อนเลยครับ ใช้ดีสุดๆ เมื่อได้มาแล้วให้ไปที่เมนู 1.SETTING>2.Language Keynoard>3.ให้ไปติ้กถูกAppฟ้อนคีย์บอร์ดที่โหลดมาพอเลือกแล้วเข้าไปที่>4.Input method>.เลือกฟ้อนที่จะใช้ที่ตโหลดมาน่ะครับแล้วก็เข้าไปที่ข้อความทดสอบพิมพ์ไทยกันได้เลยจ้า มือใหม่หัดใช้รุ่นนี้ Laughing Laughing

ถึงจะไม่มีเมนูภาษาไทย ก็ง่ายที่จะแปล นี่ครับถ้าระดับ เทพๆกันแล้ว คล้ายๆเมนูแอนดรอย์ ของซัมซุง กาแลคซี ทั่วๆไป แต่แค่ปรับมาเป็นเมนู ภาษอังกฤษเท่านั้น อิอิ Embarassed Embarassed Embarassed

ผมใช้ Tswipe pro ครับ ลากมันดี เสีย 100 บาท
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 08 Jan 2012 23:52  

ใช้มา 10 เดือน ลำโพงดับ

ไปอยู่ศูนย์เรียบร้อย
บอกว่า อีก3 สัปดาห์จะได้ของ
ไม่รู้จะเป็นไงบ้าง คิดถึงจัง...
xerosis
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Feb 2012 10:47  

ขาย MOTO Defy 850 3G TRUE-DTAC ชุดใหญ่ เลนส์แดง สภาพสวย ไร้รอย (ติดฟิลม์กันรอยที่หน้าจอและฝาหลังแล้ว) เหลือประกันศูนย์ SIS 5-6 เดือน
อุปกรณ์ยกกล่อง หูฟังแทบไม่ได้ใช้ มีใบเสร็จด้วย แถมฟรี ! ฟิลม์กันรอยรอบตัว Xtreme guard + Case capdase คุ้มสุดๆ

ขอขายที่ 7,000 บาท EMS+100
สนใจโทร 085-8228596
sunshine88
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Mar 2012 19:00  

ขาย case Defy ครับ ตามกระทู้นี้

http://droidsans.com/node/55002
เพื่อนโฟน
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Mar 2012 00:00  

ผมลองไป Update จาก Link ข้างล่างนี้ ได้เป็น Ver 2.2.2
http://direct.motorola.com/hellomoto/support/update/
เลือก Thailand ต่อไปก็เลือก MOTODEFY
แล้วไป Download Software Update มายาวประมาณ 21 MB.
จัดการ Install เลยครับ แล้วทำตามคำแนะนำ ไม่นานก็สำเร็จ
dazzen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 17:28  

ขาย Motorola Defy 3g 850/2100 true/dtac ซื้อเมื่อวันที่ 4-06-54 ประกันเหลือ 2 เดือน เครื่องดำล้วนครับ(มีใบเสร็จให้ดูด้วยครับ)
สภาพเรื่องไม่มีรอยขีดข่วนเลยครับ ใส่เคสตลอด ใช้งานปกติครับ
อุปกรณ์แท้100%ยกกล่อง+ซิลิโคนแท้ของ Capdase
ขายราคา 5000 บาทถ้วนครับ
นัดดูของได้ครับ ที่BIG C ลาดพร้าว หรือ The Mall บางกะปิ ครับ (ดูได้จนพอใจ ไม่ซื้อไม่ว่ากันครับ)
เบอร์ติดต่อกลับนะครับ 0809842621
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 17:30  

dazzen ผู้เขียน:
ขาย Motorola Defy 3g 850/2100 true/dtac ซื้อเมื่อวันที่ 4-06-54 ประกันเหลือ 2 เดือน เครื่องดำล้วนครับ(มีใบเสร็จให้ดูด้วยครับ)
สภาพเรื่องไม่มีรอยขีดข่วนเลยครับ ใส่เคสตลอด ใช้งานปกติครับ
อุปกรณ์แท้100%ยกกล่อง+ซิลิโคนแท้ของ Capdase
ขายราคา 5000 บาทถ้วนครับ
นัดดูของได้ครับ ที่BIG C ลาดพร้าว หรือ The Mall บางกะปิ ครับ (ดูได้จนพอใจ ไม่ซื้อไม่ว่ากันครับ)
เบอร์ติดต่อกลับนะครับ 0809842621

ภาพประกอบการตัดสินใจครับ

http://postto.me/show.php?id=452e15c96efd58804a74c6e2b6766380
http://postto.me/show.php?id=613f241d86db67292652a2389adc499f
define
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jun 2012 15:19  

test
seksiri
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Jun 2012 02:20  

ผมซื้อ motorola defy จากร้าน power mall ที่เดอะมอลล์ บางแค เพราะเชื่อคำโฆษณาที่ว่ากันน้ำ กันกระแทก และหน้าจอกันรอย พอใช้ไปได้แค่สิบวันเครื่องก็รวนๆ ต้องนำไปให้พนักงานขายรีเซ็ตค่าให้ (ถ้าเป็นภายในเจ็ดวันผมคงได้เปลี่ยนเครื่องใหม่แล้ว) พอใช้ไปได้หนึ่งเดือน ปรากฏว่าลำโพงสนทนาเสียต้องส่งซ่อม ซึ่งศูนย์ซ่อมมีที่เดียวคืออาคารล็อคเล่ย์ ถ้าฝากร้านส่งซ่อมต้องใช้เวลาสามสัปดาห์ ผมจึงยอมลางานไปซ่อมด้วยตัวเอง มาเมื่อต้นเดือน พ.ค. ที่ผ่านมา ปรากฏว่าหน้าจอมีปัญหาเป็นรอยจุด ๆ เต็มเกือบครึ่งหน้าจอ คราวนี้ผมฝากให้ร้านส่งซ่อมให้เพราะไม่อยากลางาน พอผ่านไปครบสามสัปดาห์ผมโทรไปตามเรื่องกับพนักงานคนเดิม มันบอกผมว่าทางศูนย์ล็อคเล่ย์ยังไม่ได้ซ่อมเครื่องให้ เพราะมันลืมส่งสำเนาใบเสร็จรับประกันไปพร้อมเครื่อง ทางศูนย์เลยตีราคาซ่อมมา มันกำลังเคลียร์อยู่ ผมโมโหมันมาก เป็นความสะเพร่าของพนักงานขายคนนั้นแท้ ๆ แถมไม่ยอมโทรมาบอกผมเลย ต้องรอให้ผมโทรไปถาม แล้วนี่ประกันจะหมดอายุวันที่ 3 มิ.ย. นี้แล้ว เรื่องจะเป็นยังไงยังไม่รู้เลย ผมเสียเงินเป็นหมื่นซื้อของ ต้องมาเจอเครื่องห่วย ๆ ต้องส่งซ่อมถึงสองครั้งก็เสียความรู้สึกมากพออยู่แล้ว ดันเจอบริการห่วย ๆ แย่ ๆ ของพนักงานคนนี้ด้วยอีก ทั้งโมโหและเสียความรู้สึกจริง ๆ จะบอกว่าผมดวงซวยเองได้เครื่องไม่ดีมันก็ไม่ถูก เครื่องไม่ใช่พันสองพัน ราคาเป็นหมื่น มันควรต้องตรวจสอบคุณภาพให้ดีก่อนส่งขายให้ลูกค้าไม่ใช่เหรอ ไม่ใช่ให้ลูกค้ามาคอยวัดดวงกันเอาเองว่าใครจะเจอเครื่องดี เครื่องไม่ดี พูดตรง ๆ ว่าผมเข็ดขยาดและสาบส่งยี่ห้อนี้ไปเลย แล้วคงบอกเล่าเรื่องนี้ให้คนที่รู้จักกันได้รับรู้ด้วย
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3, 4

ไปยังหัวข้อ: