Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 สำหรับใครที่กำลังสนใจ ลองอ่านรีวิว Samsung Galaxy S III ก่อนกำหนดวางจำหน่ายจริง

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตอบ: 0 / เข้าชม: 4144
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : สำหรับใครที่กำลังสนใจ ลองอ่านรีวิว Samsung Galaxy S III ก่อนกำหนดวางจำหน่ายจริง
วันที่โพสท์ : 06 Jun 2012 13:39  
ตอบโดยอ้างถึง  

วิเคราะห์ได้น่าสนใจ.....

หลังจากที่ผมเขียนเกี่ยวกับ Samsung Galaxy S III ไปเมื่อตอนกลับมาจากไปดูงานเปิดตัวที่เกาหลี มาวันนี้ผมก็มีโอกาสได้เจ้า Galaxy S III มายืมเล่นอีกครั้ง (เลยเขียนเสร็จหลังชาวบ้านเลย เหอ เหอ) ยังไงก็ลองอ่านแนวผมบ้างนะครับ ไหนๆผมก็ยืมมาได้อีกรอบแล้วอ่ะ^__^ ใครสนใจไปอ่านงานเปิดตัว Samsung Galaxy S III ที่เกาหลีได้ในบทความนี้นะครับ

http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=joker-master&month=05-2012&date=16&group=2&gblog=114

อย่างที่เคยเล่าให้อ่านกันไปเมื่อคราวก่อนครับว่า ตอนแรกเลยที่ผมดูมันในงานเปิดตัว และดูรูปตามสื่อต่างๆผมว่าเจ้า Samsung Galaxy S III มันดูไม่สวยเอาซะเลย แต่พอได้ไปเห็นตัวจริงผมกลับรู้สึกว่ามันสวยเอามากๆเลยละโดยเฉพาะสีน้ำเงิน ผมว่ามันดูสวยกว่าสีขาวมากครับ (แต่สีขาวก็สวยนะสีมันจะไม่ขาวใส แต่จะออกขาวขุ่นอมเหลืองนิดๆหรูดี เมื่อสะท้อนกับแสงไฟจะมี
เหลือบๆรุ้ง)

ตัวเครื่องมีการออกแบบในแนวคิด Designed for Humans และเป็นรุ่นแรกที่ออกแบบโดยดีไซเนอร์ก่อนที่จะอัด Spec ลงไปซึ่งทั้ง 2 สีได้แนวคิดจากธรรมชาติ นั่นก็คือสีน้ำเงินได้จากหินแร่ และสีขาวได้่จากหินอ่อน และความโค้งเว้าได้จากริมแม่น้ำในสิงคโปร์........ฟังกันเสร็จอึ้งไปเลย5555

สำหรับหน้าตาของเจ้า Samsung Galaxy S III นี่ส่วนตัวผมว่าสวยมาก แต่ก็มีหลายคนว่าไม่สวยอันนี้ก็นานาจิตตังนะฮะ วัสดุใช้เป็นโพลีคาร์บอเนตและเครือบผิวแบบ Hyperglaze เพื่อกันรอยขีดข่วนและเพิ่มความเงางาม ซึ่งจากที่เห็นมันก็ยังเป็นรอยขีดข่วนและสีถลอกได้ครับ แต่ก็ขึ้นอยู่กับการใช้งานและการดูแลของแต่ละคนครับ

อ่านต่อ http://www.pantip.com/cafe/mbk/topic/T12196467/T12196467.html
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Samsung Community - ซัมซุง คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: