Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
 Nokia N97 mini - โนเกีย
 หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตอบ: 1475 / เข้าชม: 3228036
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุคดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
  เยี่ยม - It's Cool! - 5
  ดี - GOOD - 4
  ธรรมดา - Normal - 3
  พอใช้ - Not Bad - 2
  ไม่ให้คะแนน - 1
ดูผลสำรวจ - View Results
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 10 Aug 2010 20:51  
ตอบโดยอ้างถึง  

Nokia CR-115 Car Holder สำหรับผู้ใช้มีรถหลายคัน

http://www.pramool.com/cgi-bin/dispitem.cgi?7194906

Nokia CR-115 Car Holder

ของใหม่ สนใจติดต่อ 0804440790

รุ่นนี้ใช้ดีที่สุดที่ผมเคยใช้มา แต่หาซื้อที่ Nokia Shop ไม่ได้
ปกติขายพร้อมกับรุ่น Navigator ของโทรศัพท์

สำหรับท่านที่มีรถหลายคัน หรือใช้ GPS บนมือถือ

ของเค้าดีจริงๆ อันเดียว 550 บาท
สองอัน เอาไปเลย 1000 บาท ของทะยอยมานะครับ
มีไม่มากถ้าหมดต้องรอหน่อยนะครับ
^_____________^
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Nokia N97 mini - โนเกีย
วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 09:20  

ลองใช้ C6 กับรุ่นนี้แล้วครับ

รุ่นนี้ดีกว่าทุกอย่างเลย

เลยต้องขายเจ้าC6ที่เห่อมาใช้แรกไป

แล้วกลับมาใช้รุ่นนี้เหมือนเดิม

Laughing Laughing Laughing
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 12 Aug 2010 14:02  

^_____________^ ผู้เขียน:
ลองใช้ C6 กับรุ่นนี้แล้วครับ

รุ่นนี้ดีกว่าทุกอย่างเลย

เลยต้องขายเจ้าC6ที่เห่อมาใช้แรกไป

แล้วกลับมาใช้รุ่นนี้เหมือนเดิม

Laughing Laughing Laughing

อืม...97mini ดูหรูหรากว่า มิติโดยรวมเล็กกว่า
และตอนเลื่อนคีย์บอร์ดออกมา มันดูสมมาตรมากกว่า
(คือจออยู่ตรงกลางแป๊ะ)
ส่วนการใช้งาน...ยังไม่เคยได้ใช้ไม่รู้จะวิจารณ์ไงงิ...

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-n97-mini/specifications

http://www.nokia.co.th/find-products/phones/nokia-c6/specifications
MoonPhoenix
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 11:55  

อยากถามเกี่ยวกับลำโพงรุ่น n97 mini หน่อยครับ

ผมเห็นช่องมันมี 2 ช่อง ด้านข้างบน ล่าง ใช่ไม๊ครับ ?
มันต้องมีเสียงออกทั้ง 2 ช่องเลยใช่ไม๊ครัีบ ? หรือว่าออกช่องเดียวครับ ?

ถ้ามันต้องออกทั้ง 2 ช่องจะได้เอาไปเปลี่ยน >,<

โดยรวมชอบนะครับ วัสดุดี จับถนัดมือ เพิ่งเปลี่ยนใจจาก iPhone มา ^^''
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 13:21  

MoonPhoenix ผู้เขียน:
อยากถามเกี่ยวกับลำโพงรุ่น n97 mini หน่อยครับ

ผมเห็นช่องมันมี 2 ช่อง ด้านข้างบน ล่าง ใช่ไม๊ครับ ?
มันต้องมีเสียงออกทั้ง 2 ช่องเลยใช่ไม๊ครัีบ ? หรือว่าออกช่องเดียวครับ ?

ถ้ามันต้องออกทั้ง 2 ช่องจะได้เอาไปเปลี่ยน >,<

โดยรวมชอบนะครับ วัสดุดี จับถนัดมือ เพิ่งเปลี่ยนใจจาก iPhone มา ^^''

ทราบคำตอบแล้วครับ สรุปเป็นที่เครื่องผมมีปัญหาเอง ลำโพงเสีย
เดี๋ยวต้องส่งศูนย์ละ T-T
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 17 Aug 2010 20:12  

Anonymous ผู้เขียน:
MoonPhoenix ผู้เขียน:

ทราบคำตอบแล้วครับ สรุปเป็นที่เครื่องผมมีปัญหาเอง ลำโพงเสีย
เดี๋ยวต้องส่งศูนย์ละ T-T

ถามเองตอบเอง...เยี่ยมจริงๆ...
จะว่าไปมี 3 ลำโพงครับ..ด้านข้างที่ว่า 2 ตัว และตรงด้านหน้า
เหนือตัวหนังสือ NOKIA อีก 1 ตัว ^^!
ta2n
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Aug 2010 11:59  

ลังเลว่า n97mini กับ บีบี bold9700 เอาอะไรดีอ่ะคะ???
ตัดสินใจไม่ถูก T^T อยากซื้อมาแล้วรุสึกว่ามันคุ้มค่ากว่าอ่ะค่ะ
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 10:17  

ta2n ผู้เขียน:
ลังเลว่า n97mini กับ บีบี bold9700 เอาอะไรดีอ่ะคะ???
ตัดสินใจไม่ถูก T^T อยากซื้อมาแล้วรุสึกว่ามันคุ้มค่ากว่าอ่ะค่ะ

สุดท้ายแล้วขึ้นอยู่กับตัวเราครับ..ตัดสินใจเองดีกว่า..
เชื่อคนแนะนำแล้ว...เกิดมันไม่ถูกใจขึ้นมา...จะเสียใจภายหลัง...^^!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 19:32  

alack21 ผู้เขียน:
ขอถามหน่อยครับ ใครใช้รุ่นนี้แล้วโทรเข้าเครื่องที่ใช้สายอยู่ มันขึ้นสายเรียกซ้อน
หรือ waiting รึเปล่าครับ
รบกวนตอบหน่อยครับ มันสำคัญกับการตัดสินใจซื้อมากๆ คือผมใช้ 5530 มันไม่มีอ่ะครับ
ลองทุกเครือข่ายแล้ว

เอ่อ........อยากทราบเหมือนกันค่ะ คือถ้าเราโทรหาเพื่อน แล้วเราเป็นสายซ้อน
มันจะขึ้นบอกเราไหมว่าเราเป็นสายซ้อนอ่ะค่ะ
- -" แต่ที่อ่านๆย้อนหลังไปดู รุ่นนี้ปัญหาเยอะจัง ยากที่จะตัดสินใจแห๊ะ แต่ที่สัมผัสตัวจริงน่าใช้มากเลย หรูหรา แต่กลัวซื้อมาแล้วไม่คุ้มเงินนี่สิ เฮ้อ~ ใครที่ใช้แล้วไม่มีปัญหา ใช้แล้วดี ก้อบอกๆกันมั่งนะคะ
ห้าๆๆๆๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 21:16  

ชอบมากเลยรุ่นนี้โดนใจ
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 21 Aug 2010 23:30  

- -" แต่ที่อ่านๆย้อนหลังไปดู รุ่นนี้ปัญหาเยอะจัง ยากที่จะตัดสินใจแห๊ะ แต่ที่สัมผัสตัวจริงน่าใช้มากเลย หรูหรา แต่กลัวซื้อมาแล้วไม่คุ้มเงินนี่สิ เฮ้อ~ ใครที่ใช้แล้วไม่มีปัญหา ใช้แล้วดี ก้อบอกๆกันมั่งนะคะ

ผมเทียบเอาจากบอร์ดของ X6 นะเพราะระบบเหมือนกัน
ปัญหาจุกจิกมันมีอยู่แล้ว...เขาแนะนำกันให้จับ HR เลยถ้ามีปัญหา
ผมก็ได้แนวทางการใช้งาน และการแก้ปัญหาต่างๆในนั้นมาใช้กับเจ้า mini เนี่ยแหละ....

ลองเข้าไปดูได้ครับ...
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=318895&postdays=0&postorder=asc&start=3675&sid=14140ea8459ff8d8d691281bac8e64b4

ผมสรุปเอาเอง ว่า เล่นรุ่นแนวนี้ ผู้ใช้น่าจะใช้คอมได้ดีระดับนึง
เอาประมาณว่า Backup / HR / up FW / ลงโปรแกรมใหม่เองได้
ประมาณนี้...

ส่วนเรื่องสายเรียกซ้อน..ของไปลองก่อนนะครับ
แล้วจะมารายงานผล....^^!
playziie
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:28  

สายเรียกซ้อนขึ้นบอกแน่นอน
aukkarapong
PRO Member
PRO Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
วันที่โพสท์ : 23 Aug 2010 15:37  

ผมได้ทำกระทู้เกี่ยวกับการลงโปรแกรมและวิธีต่างๆใหม่ทั้งหมดไว้แล้วนะครับ ลองเข้าไปอ่านกันดูนะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=334444
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Aug 2010 20:46  

aukkarapong ผู้เขียน:
ผมได้ทำกระทู้เกี่ยวกับการลงโปรแกรมและวิธีต่างๆใหม่ทั้งหมดไว้แล้วนะครับ ลองเข้าไปอ่านกันดูนะครับ

อ่อ....ขอบคุณมากๆครับ...^^!
perjer
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Aug 2010 16:52  

ขาย N97 mini สภาพดี พึ่งใช้ไม่ถึง 2 เดือนค่ะ
พร้อมอุปกรณ์ที่แถมมากับเครื่อง

สนใจติดต่อ 0860517602
look_nam
Mobile Member
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: สมุทรปราการ
วันที่โพสท์ : 16 Sep 2010 22:43  

รุ่นนี้ราคามือหนึ่งอยู่ที่เท่าไหร่แล้วค้า ขอบคูณค่า ^^
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Sep 2010 13:14  

look_nam ผู้เขียน:
รุ่นนี้ราคามือหนึ่งอยู่ที่เท่าไหร่แล้วค้า ขอบคูณค่า ^^

ประมาณ 14,000 ครับ
http://www.thaimobilecenter.com/spec/Nokia_N97_mini.asp?str_ad=y
Helen
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Sep 2010 21:19  

ขายรุ่นนี้ สีน้ำตาล เหลือประกัน4เดือน เครื่องไม่เคยเสีย ไม่เคยตก ขาย9000 ต่อราคาได้นะ
แอทมานะ rasberrysweet@hotmail.com
bbzoi
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 13:20  

Helen ผู้เขียน:
ขายรุ่นนี้ สีน้ำตาล เหลือประกัน4เดือน เครื่องไม่เคยเสีย ไม่เคยตก ขาย9000 ต่อราคาได้นะ
แอทมานะ rasberrysweet@hotmail.com

อยู่แถวไหนหรอครับ
n97 mini girl
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 24 Sep 2010 20:19  

อยากทราบวิธีทำให้สามารถเงียบเสียงเรียกเข้าได้อ่ะค่ะ

คือตอนนี้มันประมาณว่าตั้งทัชสไลด์ไปขวา(สีเขียว) ส่วนไปซ้ายนั้น(สีน้ำเงิน)จะเป็นการปลดล๊อคเครื่อง

แล้วขนาดเข้าไปปรับที่ตรง ตั้งค่าเซนเซอร์ > ควบคุมการหมุน > การเงียบเสียงโทร แล้วมันก้ยังเป็นแบบวิธีข้างต้นอ่ะค่ะ

ไม่ทราบมีวิธีที่จะทำให้ปรากฏปุ่ม เงียบ ในขณะมีเสียงเรียกเข้าได้ไหมค่ะ (ไม่ทัชสไลด์ไปขวา)

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Sep 2010 15:25  

n97 mini girl ผู้เขียน:
อยากทราบวิธีทำให้สามารถเงียบเสียงเรียกเข้าได้อ่ะค่ะ
คือตอนนี้มันประมาณว่าตั้งทัชสไลด์ไปขวา(สีเขียว) ส่วนไปซ้ายนั้น(สีน้ำเงิน)จะเป็นการปลดล๊อคเครื่อง
แล้วขนาดเข้าไปปรับที่ตรง ตั้งค่าเซนเซอร์ > ควบคุมการหมุน > การเงียบเสียงโทร แล้วมันก้ยังเป็นแบบวิธีข้างต้นอ่ะค่ะ
ไม่ทราบมีวิธีที่จะทำให้ปรากฏปุ่ม เงียบ ในขณะมีเสียงเรียกเข้าได้ไหมค่ะ (ไม่ทัชสไลด์ไปขวา)
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ตั้งค่าเซนเซอร์ > ควบคุมการหมุน > การเงียบเสียงโทร......
หมายถึง ให้หมุนพลิกเครื่องคว่ำหน้าลงน่ะครับ แล้วเสียงมันจะเงียบ
โดยที่ไม่ต้องไปแตะใดๆที่หน้าจอเลย...ลองดูนะครับ..^^!
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 28 Sep 2010 19:23  

ขอบคุณมากๆค่ะ

ง่ายมากๆเลย
สันทราย เ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 12:26  

ซื้อมาวันที่ ๔ เดือนนี้(กันยายน) อีกไม่กี่วันก็จะครบเดือนแล้ว

ถูกใจมาก เรื่องเสียงเรื่องภาพ เรื่องจอทัช ไม่ค่อยได้สไลด์ออก เพราะถนัดพิมพ์แบบใช้ปากกาจิ้ม ๆๆๆ มากกว่า อิอิ ..แล้วก็ใช้ wi-fi ของที่ทำงาน เช็ค FB ได้ทั้งวัน(เป็นช่วง ๆ ค่ะ ไม่ได้ออนทิ้งไว้ตลอด)

ตอนนี้อยากใช้ MSN กับ เช็คเมล์ใน Hotmail

ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงบ้าง เพราะแอปพลิเคชั่นที่ศูนย์โนเกียลงมาให้ ลองหาดูแล้ว ไม่มีที่เข้าเอ็มได้เลยอ่ะ

ใครทราบ รบกวนช่วยสอนหน่อยนะคะ

ขอบคุณมากค่ะ
Zephiroth
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 13:37  

สันทราย เ ผู้เขียน:
.............
ตอนนี้อยากใช้ MSN กับ เช็คเมล์ใน Hotmail
ไม่ทราบว่าจะต้องทำยังไงบ้าง เพราะแอปพลิเคชั่นที่ศูนย์โนเกียลงมาให้ ลองหาดูแล้ว ไม่มีที่เข้าเอ็มได้เลยอ่ะ
ใครทราบ รบกวนช่วยสอนหน่อยนะคะ..........

เข้าไปที่ Link ของคุณ aukkarapong ได้เลยครับ...

http://community.siamphone.com/viewtopic.php?t=334444
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 18:09  

Zephiroth ผู้เขียน:
สันทราย เ ผู้เขียน:
.............
ใครทราบ รบกวนช่วยสอนหน่อยนะคะ..........

เข้าไปที่ Link ของคุณ aukkarapong ได้เลยครับ...

ขอบคุณมากค่ะ^^
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 30 Sep 2010 21:18  

อยากจะทราบอ่ะค่ะว่า จะดูระยะเวลาการโทรของแต่ละสาย ทั้งโทรเข้า โทรออก ค่ะ

พอดีหาไม่เจอ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

จังหวัด: เชียงใหม่
วันที่โพสท์ : 01 Oct 2010 01:21  

อยากจะทราบอ่ะค่ะว่า จะดูระยะเวลาการโทรของแต่ละสาย ทั้งโทรเข้า โทรออก ค่ะ
พอดีหาไม่เจอ

เข้าเมนู>แอปพลิฯ>บันทึก / จะเจอหน้าต่างตามรูป / กดแทปที่วงไว้
แล้วเลือกรายการ ที่ต้องการดูได้เลยครับ.

ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 22:42  

ขอบคุณค่ะ

แต่ตอนนี้เจอปัญหาอีกแล้วอ่ะค่ะ

พอดีถอดซิมออกไปใช้อีกเครื่อง กลับมา 2 วันพอเปิดเครื่องปุ๊บ มันจะมีรูปข้อความขึ้นกระพริบๆตรงมุมบนขวาอ่ะค่ะ(ใกล้ๆกับขีดแบตฯ)

พอไปเปิดดูข้อความในถาดเข้าก็ไม่มี พอไปจิ้มตรงนั้นมันก้บอกว่าความจำซิมเต็ม ทั้งๆที่ไม่ได้ไม่ได้ทำอะไรกับซิมเลยอ่ะค่ะ

ไม่ทราบเกิดจากอะไรหรอค่ะ แล้วมีวิธีการแก้ปัญหาอย่างไรบ้างคะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 05 Oct 2010 23:11  

ลืมบอกไปอีกอย่าง

ไปเช็คความจำในเครื่องทั้งหมดปรากฏว่าว่างเยอะแยะด้วยค่ะ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 10:18  

อีกอย่างๆค่ะ แหะๆ ^^a

ไปลบรายชื่อทั้งหมดในซิมแล้วมันก้ยังกระพริบๆตลอดเวลาอีกอ่ะค่ะ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Oct 2010 13:11  

มันจะมีรูปข้อความขึ้นกระพริบๆตรงมุมบนขวาอ่ะค่ะ(ใกล้ๆกับขีดแบตฯ)
...พอไปเปิดดูข้อความในถาดเข้าก็ไม่มี พอไปจิ้มตรงนั้นมันก้บอกว่าความจำซิมเต็ม ทั้งๆที่ไม่ได้ไม่ได้ทำอะไรกับซิมเลยอ่ะค่ะ
วิธีการแก้ปัญหาอย่างไรบ้างคะ...

เข้าไปที่ message เข้าตัวเลือก แล้วเลือกข้อความซิม แล้วลองลบดูครับ

ปล.รายชื่อทั้งหมดในซิม ไม่เกี่ยวครับ...
bigdad007
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Oct 2010 12:53  

มีเครื่องหิ้วถูกๆ ขายที่ไหนบ้างมั้ยครับ
แนะนำหน่อยนะคร้าบ
ขอบคุณครับ
คนอยากรู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Oct 2010 20:10  

ป๋มซื้อเครื่อง n97mini มา 9000 ได้แค่ ตัวเครื่อง ยังเดียว แต่สภาพ 99% เพราะทางร้านไห้ดูใบเส็ดคนเจ้าใช้ได้แค่ 3วันแล้วเอามาขาย อยากรู้ว่าแพงไปมั้ยคับ :roll:
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 09:43  

bigdad007 ผู้เขียน:
มีเครื่องหิ้วถูกๆ ขายที่ไหนบ้างมั้ยครับ
แนะนำหน่อยนะคร้าบ
ขอบคุณครับ

ลองหาใน Google ดูนะครับ
http://search.tarad.com/search.php?mode=used&keyword=N97&cid=&submit.x=35&submit.y=10&submit=Go!
คนอยากรู ผู้เขียน:
ป๋มซื้อเครื่อง n97mini มา 9000 ได้แค่ ตัวเครื่อง ยังเดียว แต่สภาพ 99% เพราะทางร้านไห้ดูใบเส็ดคนเจ้าใช้ได้แค่ 3วันแล้วเอามาขาย อยากรู้ว่าแพงไปมั้ยคับ Rolling Eyes

อืม...ราคาขายมือสองเท่าที่ได้ยินมา ประมาณ 8000 - 9000
อุปกรณ์ครบยกกล่องนะครับ ถ้าได้แค่เครื่องอย่างเดียว
ลำบากเราต้องไปหาซื้อที่ชารต์ กะสาย DataLink อีก
buck
Senior Member
Senior Member
Year's Star

จังหวัด: ระยอง
วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 10:08  

ป๋มซื้อเครื่อง n97mini มา 9000 ได้แค่ ตัวเครื่อง ยังเดียว แต่สภาพ 99% เพราะทางร้านไห้ดูใบเส็ดคนเจ้าใช้ได้แค่ 3วันแล้วเอามาขาย อยากรู้ว่าแพงไปมั้ยคับ Rolling Eyes

ไม่แพงหรอก แต่ขออุปกรณเขามาด้วยสิ ดูอีมี่ว่าตรงกับกล่องหรือเปล่า ได้แต่ตัวคเรื่อง มันดูเหมือนเครื่องโขมยมาเลยนะ..ใบเสร็จมันทำกันได้.
คนอยากรู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 11:41  

เลขทุกอย่างตรงกับตัวเครื่องทุกอย่างอะคับ แต่ของเค้าบอกไม่มีอะคับได้แค่ เครื่องเปล่าๆ ๆ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 11:47  

คือมีประกันร้านกับประกัน0 คับแล้วต้องทำไงกับตัวเครื่องต้อง อัพอะไรม้างคับไม่เป็นเลยมือใหม่มากๆๆๆ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 13:13  

buck ผู้เขียน:

ไม่แพงหรอก แต่ขออุปกรณ์เขามาด้วยสิ ดูอีมี่ว่าตรงกับกล่องหรือเปล่า ได้แต่ตัวคเรื่อง มันดูเหมือนเครื่องโขมยมาเลยนะ..ใบเสร็จมันทำกันได้.

เห็นด้วยครับ..เหมือนเครื่องขโมยมาเลย
ได้แต่เครื่องเปล่าๆ..มันแหม่งๆอยู่..
แค่ทำใบเสร็จให้เลขมันตรงก็พอ

คือมีประกันร้านกับประกัน0 คับแล้วต้องทำไงกับตัวเครื่องต้อง อัพอะไรม้างคับไม่เป็นเลยมือใหม่มากๆๆๆ

ลองเข้าไปที่ Link ของคุณ aukkarapong แห่งบอร์ด X6 นะครับ...
แต่แนะนำว่าลองใช้งานดูก่อน..ถ้ารุสึกมีปัญหา..ค่อยลอง HR
คนอยากรู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 20:57  

เวลาเล่นเพลงทำไมเหมือนลำโพงแตกอะ นั่งคิดพักใหญ่ๆถ้าแตกก้อแตกทุกเพลงใช่ปะแต่นี้เป็นบางเพลงอะคับคนอื่นเป็นแบบป๋มมั้ยอะคับหรือว่าเป็นที่รุ่นอะคับ ขอโทดทีนะคับที่คำถามเยอะ ^^"
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 10 Oct 2010 21:50  

เวลาเล่นเพลงทำไมเหมือนลำโพงแตกอะ นั่งคิดพักใหญ่ๆถ้าแตกก้อแตกทุกเพลงใช่ปะแต่นี้เป็นบางเพลงอะคับคนอื่นเป็นแบบป๋มมั้ยอะคับหรือว่าเป็นที่รุ่นอะคับ ขอโทดทีนะคับที่คำถามเยอะ ^^"

ถ้าไฟล์เพลงนั้นคุณฟังจากที่อื่นแล้วเสียงเป็นปกติ
ผมเดาว่าเพลงบางเพลงที่ว่านั้น มีซาวต์แอฟเฟกต์ที่เสียงพร่าๆเยอะ
จำพวกเพลงร็อกใช่ไหมครับ ถ้าเป็นแบบที่ว่า
เสียงจะแตกจนฟังแทบไม่รู้เรื่องเลยละครับ ต้องยอมรับเลยครับ
เสียงที่ออกมาจากลำโพงของ 97mini มันดูด้อย ไม่สมราคาเอาซะเลย
สู้เสียงจากลำโพงของ X6 ไม่ได้

แต่...!!!....เสียงที่ได้จากหูฟังที่แถมมาในกล่อง...
คุณภาพเสียงยอดเยี่ยมมากครับ. ^^! เบสหนักเต็มหูเลยครับ

ปล. แอบสังเกตุเสียงริงโทนมาตรฐานที่ให้มาในเครื่อง
ฟังผ่านลำโพงเครื่อง เสียงใสมากๆเลยครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 18:30  

ทำไมเล่นเน็ตไมได่อะคับต้องไปเซ็ดตรงไหนเหรอคับป๋มอยากซิมธรรมดาของดีแทค คืออยากเล่นผ่านมือถือ อะ ดู ยูทูบ ก้อไม่ ได้ เซงเลย ต้องปรับไงบอกด้วยนะคับ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 19:20  

ทำไมเล่นเน็ตไมได่อะคับต้องไปเซ็ดตรงไหนเหรอคับป๋มอยากซิมธรรมดาของดีแทค คืออยากเล่นผ่านมือถือ อะ ดู ยูทูบ ก้อไม่ ได้ เซงเลย ต้องปรับไงบอกด้วยนะคับ

ของ DTAC ผมไม่ถนัดด้วยสิ..ต้องขอเปิดใช้บริการก่อนมั้ง
ลองดูตามนี้แล้วกัน
http://vas2.dtac.co.th/ota2008/

แล้วสมัคร Package สำหรับ Sim DTAC
http://www.aircardshop.com/AIRCARD-NETSIM-EDGE-3G-AIS-DTAC-4-10.html

หรือลองติดต่อ dtac call center ดู
http://www.dtac.co.th/dtac_callcenter/callcenter.php
คนอยากรู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 21:05  

ทำตามทุกขั้นตอนแล้วอะคับมันยังขึ้นว่า 1 การเชื่อมต่อไม่ว่าง 2 เว๊ปดำเนินไม่ได้ เซงเป็ดเลยงี้ แล้วอยากจะถามว่าอยากจะฟังเพลงแบบได้อารม ต้องฟังผ่านทางไหนดีก่าอะคับ
1 หูฟัง ในราคา 1000-1500บ
2 บลูทูธ ในราคา 1000-1500บ
เพื่อนมานบอกไม่เหมือนกันเลยอะเลยอยากถามผู้รู้อะคับ ^^" งบ หมด แย้ว
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Oct 2010 22:38  

ทำตามทุกขั้นตอนแล้วอะคับมันยังขึ้นว่า 1 การเชื่อมต่อไม่ว่าง 2 เว๊ปดำเนินไม่ได้ เซงเป็ดเลยงี้ แล้วอยากจะถามว่าอยากจะฟังเพลงแบบได้อารม ต้องฟังผ่านทางไหนดีก่าอะคับ
1 หูฟัง ในราคา 1000-1500บ
2 บลูทูธ ในราคา 1000-1500บ
เพื่อนมานบอกไม่เหมือนกันเลยอะเลยอยากถามผู้รู้อะคับ ^^" งบ หมด แย้ว

ชุดหูฟังไร้สาย Nokia Bluetooth BH-905 ระบบสเตอริโอ
งบ 1500 ไม่พอซื้อแน่นอนครับ
http://www.thaisecondhand.com/_board/ct/data/CT8626887.html

หูฟังบลูทูธแบบที่เป็นที่เกี่ยวหูข้างเดียวที่เห็นใช้กันทั่วไป
ไม่เหมาะกับการใช้ฟังเพลงครับ อันนั้นเขาทำเพื่อใช้คุยกันเฉยๆ
ใช้ฟังเพลงแล้วเสียงห่วยครับ ( มีข้างเดียวอีกต่างหาก )

แนะนำชุดหูฟังแบบ In ear มาตรฐานติดกล่องเจ้าmini เนี่ยแหละ
ชุดหูฟัง WH-701 งบขนาดนี้ซื้อได้สบาย
http://www.nokiagang.com/forums/wh-701-wh-205-t49480.html

ส่วนเรื่องการเชื่อมต่อ Internet
ลองถามเพื่อนๆที่ใช้ Dtac เหมือนกันดูนะครับ..
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 02:51  

เก็บมาฝาก
แปลงซิมเก่าของคุณไปเป็นไมโครซิมในพริบตา!!
http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1819045
คนอยากรู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 13 Oct 2010 23:07  

ใครเป็นแบบป๋มม้างคับ คือไฟตรงปุ่มเมนูกระพริบตลอดเลยอะ ตรงปุ่มมันนะอะ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 14 Oct 2010 00:33  

ใครเป็นแบบป๋มม้างคับ คือไฟตรงปุ่มเมนูกระพริบตลอดเลยอะ ตรงปุ่มมันนะอะ

แบ่งตอบเป็น 2 กรณีนะครับ
1. มีสายไม่ได้รับ,ข้อความที่ยังไม่ได้อ่่าน..
( ขึ้นอยู่กับว่าตั้งให้มันกระพริบนานแค่ไหน )
2.ตั้งค่าไฟสแตนด์บายไว้

ผมเดาว่า คงเป็นกรณีที่ 2 แน่นอน ล้าน%----
ปิดได้โดย
เข้าไปที่ เมนู>การตั้งค่า>โทรศัพท์>ไฟแจ้งเตือน>ไฟสแตนด์บาย>
----แล้วปิดมันซะ..เรียบร้อยครับ
xyo0y'8iy[
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 26 Oct 2010 10:38  

คือว่าช่วยตอบคำถามผมหน่อยครับคือว่าผมซื้อเจ้าเครื่องนี้มาจากนอกหน่ะครับ
แล้วมันไม่มีภาษาไทยจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงครับขอบคุณมากมากเลย
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 27 Oct 2010 10:44  

xyo0y'8iy[ ผู้เขียน:
คือว่าช่วยตอบคำถามผมหน่อยครับคือว่าผมซื้อเจ้าเครื่องนี้มาจากนอกหน่ะครับ
แล้วมันไม่มีภาษาไทยจะเปลี่ยนเป็นภาษาไทยยังไงครับขอบคุณมากมากเลย

**ถ้าเครื่องนอกไม่ได้หมายถึงเครื่องประเภท 2 ซิม ดู TV ได้ นะครับ
Nokia care center น่าจะมีให้เปลี่ยนนะครับ
ลองติดต่อสาขาไกล้บ้านดู
sasuke808
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 29 Oct 2010 10:44  

ขายครับ สภาพสวย ราคาไม่แรง
http://www.overclockzone.com/forums/showthread.php/1069506-Nokia-N97-MINI-95?p=23467076#post23467076
forlive
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Nov 2010 14:49  

:arrow: รุ่นนี้เราลองเล่นดูแล้วน่าใช้มากมาย
paitool
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 18 Nov 2010 11:47  

มี97miniสวยๆๆๆๆๆ+ที่ชาร์ท+ดาต้า+หุฟัง+กล่อง 6666 บาท
0819109102
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Nov 2010 20:20  

ขาย 97 mini สีขาวสภาพ 99 % ไม่มีรอย ยกกล่องครบๆ ใช้งานมา 3 เดือน เครื่องศูนย์ครับ ประกันหมด พ.ย. 54 ขาย 10000- ครับ 084-073-7064
gdgsdf
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Nov 2010 15:37  

fw ล่าสุด แฮกได้ยังอ่ะครับ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 21 Nov 2010 12:27  

gdgsdf ผู้เขียน:
fw ล่าสุด แฮกได้ยังอ่ะครับ

เท่าที่เห็น~ยังไม่มีครับ ^^!
econdog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 20:31  

คือว่าพอดีซื้อมือสองมา

แล้วเล่นๆดู เวลาหน้าจอติดสว่างอ่ะครับ ลองเอาหูแนบใกล้ๆ จอ จะได้ยินเสียงวี่ๆๆๆๆๆๆ
เหมือนเสียงสัญญาณ เบาๆๆ ดังยาวเลยครับ

แต่พอปิดหน้าจอมืด ไม่มีเสียงเลยปกติ

ผมไปที่ศูนย์โนเกีย เขาบอกว่า n97mini จะเป็นแบบนี้แทบจะทุกเครื่อง เหมือนเป็นเสียงเฉพาะตัว

เพื่อน ลองเงี่ยหูฟังดู นะครับ มันจะได้ยินเสียงวี่ๆๆเบาๆๆ เป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ

เห็นว่าเพื่อนผม ใช้ 5800 ลองฟังที่จอดู ก้อได้ยินเหมือนกันเลย

ผมสังเกตุ มากไปรึเปล่าเนี่ย
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 20:56  

econdog ผู้เขียน:

แล้วเล่นๆดู เวลาหน้าจอติดสว่างอ่ะครับ ลองเอาหูแนบใกล้ๆ จอ จะได้ยินเสียงวี่ๆๆๆๆๆๆ
เหมือนเสียงสัญญาณ เบาๆๆ ดังยาวเลยครับ

แต่พอปิดหน้าจอมืด ไม่มีเสียงเลยปกติ

ผมไปที่ศูนย์โนเกีย เขาบอกว่า n97mini จะเป็นแบบนี้แทบจะทุกเครื่อง เหมือนเป็นเสียงเฉพาะตัว

เพื่อน ลองเงี่ยหูฟังดู นะครับ มันจะได้ยินเสียงวี่ๆๆเบาๆๆ เป็นเหมือนกันรึเปล่าครับ

เห็นว่าเพื่อนผม ใช้ 5800 ลองฟังที่จอดู ก้อได้ยินเหมือนกันเลย

ข้อความอ้างอิงจากหน้า 15 นะครับ

.....มีครับ ผมก็เป็น เคยอ่านเจอเวบรีวิวฝรั่ง ก็มีคนมาถามเหมือนกัน เป็นเวลาจอเปิดตรงกลางๆหน้าจอ ฟังใกล้ๆจะมีเสียงวิ้ด เหมือนเวลาเปืดหลอดไฟสมัยก่อน......

** เห็นในเวป NokiaGang มีคนเอาไปเข้าศูนย์ด้วย...ทางศูนย์บอกว่าเป็นอาการปกติครับ
เป็นเสียงการทำงานของไฟหน้าจอ...
econdog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Dec 2010 21:26  

ข้อความอ้างอิงจากหน้า 15 นะครับ

.....มีครับ ผมก็เป็น เคยอ่านเจอเวบรีวิวฝรั่ง ก็มีคนมาถามเหมือนกัน เป็นเวลาจอเปิดตรงกลางๆหน้าจอ ฟังใกล้ๆจะมีเสียงวิ้ด เหมือนเวลาเปืดหลอดไฟสมัยก่อน......

** เห็นในเวป NokiaGang มีคนเอาไปเข้าศูนย์ด้วย...ทางศูนย์บอกว่าเป็นอาการปกติครับ
เป็นเสียงการทำงานของไฟหน้าจอ...

ค่อยโล่งหน่อย
แต่พอดี มันมีเม็ดฝุ่นในจอ ให้ช่างเขาปัดออก

ช่างบอกว่าจะล้างเครื่องใหม่ ลงโปรเเกรมอัพเดทใหม่มั้ย
ผมก้อโอเคตามนั้น

พอออกร้านนึกได้ว่า มีค่าใช้จ่ายป่าวหว่า แต่เครื่องอยุ่ในประกัน ครับ ประกันอีกยาวเลย

ถ้าช่างเรียกเก็บเงินนี่ ไม่ใช่แล้วใช่มั้ยครับ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 16 Dec 2010 11:39  

.....มันมีเม็ดฝุ่นในจอ ให้ช่างเขาปัดออก

ช่างบอกว่าจะล้างเครื่องใหม่ ลงโปรเเกรมอัพเดทใหม่มั้ย
ผมก้อโอเคตามนั้น

พอออกร้านนึกได้ว่า มีค่าใช้จ่ายป่าวหว่า แต่เครื่องอยุ่ในประกัน ครับ ประกันอีกยาวเลย

ถ้าช่างเรียกเก็บเงินนี่ ไม่ใช่แล้วใช่มั้ยครับ

ประกันนี่..หมายถึงประกันความบกพร่องของตัวเครื่องเอง...
ถ้าเครื่องไม่ได้เป็นอะไร...ล้างเครื่องใหม่ ( คงหมายถึง HR ) ลงโปรแกรมใหม่หมด
ผมคิดว่า คงต้องมีค่าใช้จ่ายแน่ๆครับ....
econdog
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 14:24  

ไปรับเครื่องจากศุนย์มาแล้วครับ

ไม่เสียค่าใช้จ่ายสักบาท

อีกเรื่องนีงพอดี ซื้อ มือสองมา เขาไม่ได้ให้ Driver ต่อคอมมา ใครพอจะมีบ้างครับขอหน่อย
econdog@hotmail.com
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 17 Dec 2010 19:00  

ไปรับเครื่องจากศุนย์มาแล้วครับ
ไม่เสียค่าใช้จ่ายสักบาท
อีกเรื่องนีงพอดี ซื้อ มือสองมา เขาไม่ได้ให้ Driver ต่อคอมมา ใครพอจะมีบ้างครับขอหน่อย
econdog@hotmail.com

คงหมายถึงชุด Nokia Ovi Suite ที่แถมมากับกล่องนะครับ
Download ได้ที่นี่ครับ
http://www.nokia.co.th/support/software/nokia-ovi-suite

เพิ่มเติมโปรแกรมจากบอร์ดของคุณ aukkarapong จากบอร์ด Nokia X6 16GBนะครับ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 13:36  

อยากให้ช่วยแนะนำ micro sd card 16G หน่อยอ่ะค่ะ ว่าใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ เรื่องราคาค่อยว่ากันค่ะ

รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 02 Jan 2011 21:28  

อยากให้ช่วยแนะนำ micro sd card 16G หน่อยอ่ะค่ะ ว่าใช้ยี่ห้ออะไรดีคะ เรื่องราคาค่อยว่ากันค่ะ
รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะคะ
ขอบคุณค่ะ

ความเห็นส่วนตัว..ผมชอบ Kingston ครับ...ชิ้นงานมันดูดีกว่าเจ้าอื่น
ส่วนการใช้งาน..ผมว่าคงพอๆกัน..
เรื่องการประกัน ก็ LifeTime เหมือนกันหมด
เมม Class4 นี่ความเร็วสูสีกับเมมในตัวเครื่องแล้วครับ
หาได้สูงกว่านี้ได้นี่ยอดเลยครับ....
http://www.gigdigital.com/category.asp?cid=38
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 16:01  

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=414849&PN=1
atsadawut
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 29 Mar 2011 16:02  

http://www.pdamobiz.com/forum/forum_posts.asp?TID=414849&PN=1

ขาย n97 mini ราคาถูกๆครับ
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : เปิดเครื่องไม่ติดครับ ทำไงดีครับ เครียดมาก
วันที่โพสท์ : 09 Jul 2011 11:13  

เปิดเครื่องไม่ติดครับ ทำไงดีครับ เครียดมาก
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Sep 2011 21:08  

ยังพอจะหาซื้อรุ่นนี้มือ1ได้บ้างมั้ยครับ

เห็นเขาบอกว่าเลิกผลิตแล้ว เสียดายมาก
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2011 00:41  

ยังพอจะหาซื้อรุ่นนี้มือ1ได้บ้างมั้ยครับ
เห็นเขาบอกว่าเลิกผลิตแล้ว เสียดายมาก

ตามศูนย์/ในห้างทั่วไป มีครับลองหาดู...
ปล.
..ราคาขนาดนี้ + - นิดหน่อย ไม่เอารุ่นที่มันเจ๋งกว่านี้ดีกว่าละครับ
N8 / X7 ฯลฯ

เปิดเครื่องไม่ติดครับ ทำไงดีครับ เครียดมาก

เคยมีคนตอบไว้แล้วครับ ค้นๆดูจากหน้าเก่าๆ
aukkarapong ผู้เขียน:
ใครที่เครื่องมีปัญหาชอบค้างบ่อยๆ ให้เข้าไปศึกษาได้จากที่นี่นะครับ
http://community.siamphone.com/viewtopic.php?p=1167991#1167991

ส่วนวิธี HR ที่ผมลงเอาไว้ ของ N97mini จะไม่เหมือนกับที่ผมลงเอาไว้นะครับ เวลาจะ HR ให้ทำตามนี้นะครับ

กดปุ่ม 3 ปุ่มนี้ค้างไว้
* Caps shift ปุ่ม เหมือนรูป Shift อ่ะครับ
* Space bar ปุ่มเว้นวรรค
* Delete button ปุ่ม ลบ หรือ back space

แล้วกดปุ่มเปิดเครื่อง กดค้างไว้ทุกปุ่ม(เฉพาะ 3 ปุ่มข้างบน ปุ่มเปิดเครื่องไม่ต้องกดค้าง) จนขึ้นคำว่า Nokia แล้วปล่อยนะครับ

ภาพประกอบ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Sep 2011 14:32  

ตามศูนย์/ในห้างทั่วไป มีครับลองหาดู...
ปล.
..ราคาขนาดนี้ + - นิดหน่อย ไม่เอารุ่นที่มันเจ๋งกว่านี้ดีกว่าละครับ
N8 / X7 ฯลฯ

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แต่ผมชอบรุ่นนี้ที่ตรงแป้นพิมพ์กับขนาดนี่แหละ x7กับn8 รูปร่างมันไม่ถูกใจเลยนี่สิ

ส่วนตัวกำลังเล็งรุ่น x6 ไว้ ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้แป้นพิม Smile
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 12 Sep 2011 22:33  

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ แต่ผมชอบรุ่นนี้ที่ตรงแป้นพิมพ์กับขนาดนี่แหละ x7กับn8 รูปร่างมันไม่ถูกใจเลยนี่สิ
ส่วนตัวกำลังเล็งรุ่น x6 ไว้ ยังไงก็ช่วยชี้แนะด้วยครับ แต่ถ้าเป็นไปได้ก็อยากได้แป้นพิม Smile

แล้วแต่ชอบครับ ...
ตามความเห็นสวนตัวผมราคาประมาณนี้
รุ่นอื่นๆมันดูจะเหนือกว่าหน่ะครับ (ถ้าไม่นับแป้นพิมพ์)
ถ้าเล็งรุ่น x6 แนะนำ ลองแวะไป board ของคุณ aukkarapong X6 ดูครับ
เค้าทำไว้ดีมากๆเลย..ตาม Link
hamcheese
Year's Star

วันที่โพสท์ : 07 Jun 2012 10:36  

เห็นว่าหน้าเวปลงไว้ตอนนี้ราคาเครื่องมินิเหลือ 4,910บาท ไม่ทราบว่ามีขายอยู่ที่ไหนบ้างอ่ะ เราหามาหลายร้านแล้ว ทั้งมาบุญครองและตามช็อพโนเกียก็ไม่มีเหลือเลย หากใครผานไปเจอที่ไหนยังขายอยู่แนะนำเราหน่อยนะ
Zephiroth
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jun 2012 00:20  

หุ..หุ..ผมซื้อสมัยเปิดตัวใหม่ๆ ที่ต้องจองก่อน ราคาสองหมื่นกว่า..
เดี๋ยวนี้เหลือไม่ถึงห้าพัน ปลง T___T
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Phone Comment - ข้อมูลมือถือ แสดงความเห็น
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้
หน้า ก่อนหน้านี้  1, 2, 3 ... 13, 14, 15

ไปยังหัวข้อ: