Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy SIII, Note,Tab7.7 เอาอะไรดีค่ะ???

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 8 / เข้าชม: 9664
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป
Author
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy SIII, Note,Tab7.7 เอาอะไรดีค่ะ???
วันที่โพสท์ : 11 Jun 2012 12:35  
ตอบโดยอ้างถึง  

อยากจะเปลี่ยนมือถือ จาก คูเปอร์ ไปเป็นรุ่นอื่นปกติส่วนใหญ่ ก็ใช้โทรเข้าออก ถ่ายรูป และบันทึกอะไรบ้าง บางครั้งแล้วก็ เล่น FB ค่ะ มีดู VDO บ้าง บางโอกาสแล้วก็ เวลาอยู่ในรถ ก็ใช้เป็น GPS และต่อไปคาดว่าจะต่อ OBDII ค่ะ

เห็นว่า Note กลับ Tab ราคาใกล้กัน แต่ Tab พกพา และใช้โทร ยากกว่ามีดี ก็จอใหญ่ GPS กะ OBDII น่าจะดี (แต่ก็ไม่ได้บ่อย)

ส่วน Note ชอบการจดของมันมาก แต่ ก็ ไม่ได้ใช้บ่อยเช่นกัน แต่กล้องของ Note ละเอียดดีมาก ชอบค่ะ

ส่วน SIII ของใหม่ CPU แรง มี Ram ด้วยกล้องก็เท่า Note แต่แพงกว่าราวๆ 3-4000 และจอเล็กกว่า

เป็นเพื่อนๆ เลือกอะไรดี?????
cwitthawat
SP Moderator
SP Moderator
Year's Star

จังหวัด: นนทบุรี
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy SIII, Note,Tab7.7 เอาอะไรดีค่ะ???
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 00:17  

เน้นพกพาสะดวกก็ต้อง Galaxy SIII ฟังก์ชั่นใช้งานครบ หยอดใส่กระเป๋ากางเกงได้
อยากได้จอใหญ่ขึ้นมาหน่อย ก็ต้อง Note แต่ใส่กระเป๋ากางเกงไม่ได้ (รุ่นน้องใช้อยู่ลำบากเอาการ ไปไหนต้องถือเอา ใช้งานไม่ค่อยสะดวก)
ส่วน 7.7 เป็น Tablet ไปซะแล้ว คงมาเทียบกันไม่ได้ครับ
เฮ้ง
ผู้มาเยือน

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy SIII, Note,Tab7.7 เอาอะไรดีค่ะ???
วันที่โพสท์ : 13 Jun 2012 15:38  

s 3 ครับ น่่าจะคุ้มกว่า เอไอเอสผ่อน 0% สิบเดือน
nixy
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 14 Jun 2012 14:28  

เฮ้ง ผู้เขียน:
s 3 ครับ น่่าจะคุ้มกว่า เอไอเอสผ่อน 0% สิบเดือน

เท่าหร่ครับ
noknum
Mobile Member
Year's Star

จังหวัด: กาญจนบุรี
วันที่โพสท์ : 14 Jun 2012 21:38  

แล้วแต่ชอบเลยครับ เราใช้ Note อยู่ก็ใช้ดีนะ ตอนนี้ก็ยังชอบอยู่เลย
แต่ตัว S3 ที่เพิ่งออกใหม่ก็น่าเล่นมากเหมือนกัน ราคาก็พอๆกันเลย
ถ้าอยากเล่นตัวใหม่ๆ S3 ก็น่าลองครับ ^^ Very Happy
http://www.youtube.com/watch?v=ttFaHDhA5no
http://www.siamphone.com/review/2012/samsung/galaxy_s3/page.htm

boiling
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 16 Jun 2012 19:29  

nixy ผู้เขียน:

เท่าหร่ครับ

21900 ราคาดีครับ
NATTSP
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
วันที่โพสท์ : 17 Jun 2012 00:17  

Note.
durone
ผู้มาเยือน

หัวข้อ :
วันที่โพสท์ : 22 Jun 2012 16:42  

โปรมีแค่เนี้ย????
นรพร
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 23 Jun 2012 12:21  

มี emag enewspaper ให้ด้วยครับ แล้วก็ซิม multi sim
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: