Community แห่งนี้จะใช้งานได้ถึงวันที่ 31 ธันวาคม 2566

สยามโฟน ดอท คอม : ชุมชนผู้ใช้มือถือ
Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929

หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตอบ: 23 / เข้าชม: 545945
ตั้งกระทู้ใหม่ ตอบหัวข้อนี้
Translate this topic to English แสดงความเห็นเฉพาะสมาชิก ทวีตไปบนทวิตเตอร์ แชร์หน้านี้ไปบนเฟสบุค ดูกระทู้ก่อนหน้า :: ดูกระทู้ถัดไป

SIAMPHONE - USER OPINIONS (MEMBER VOTE!)
เยี่ยม - It's Cool! - 5
100%
 100%  [ 2 ]
ดี - GOOD - 4
0%
 0%  [ 0 ]
ธรรมดา - Normal - 3
0%
 0%  [ 0 ]
พอใช้ - Not Bad - 2
0%
 0%  [ 0 ]
ไม่ให้คะแนน - 1
0%
 0%  [ 0 ]
ผลสำรวจรวม - Total Votes : 2

Author
Admin
Admin
Year's Star

จังหวัด: กรุงเทพฯ
รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 14:52  
ตอบโดยอ้างถึง  

ข้อมูลผู้ใช้ แสดงความเห็นของคุณกับ Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929
แคตตาล็อก : http://www.siamphone.com/spec/samsung/galaxy_s_ii_duos.htm

Android Community - ชุมชนผู้ใช้ แอนดรอยด์
http://android.siamphone.com

teteyoung
SP Member
SP Member
Year's Star

รายละเอียดสมาชิก - View user's profile
หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 15:13  

ก้อดีนะ จะได้ไม่ต้องพก 2 เครื่องงงงง
นานๆๆมีสมาทโฟนรุ่นใหย่ออกแบบนี้ๆๆ
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

หัวข้อ : Re: Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929
วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 20:19  

ขอบคุณครับพี่..
ดีครับผม..
เหมาะสมครับท่าน..
ว่าแต่มัน..เท่าไหร่เอ่ย..
จะได้เตรียมซื้อครับ..
..ขอชมว่า..ซัมซุงใจถึงมากครับ..
..ที่กล้านำเสนอ..โดยไม่กลัวผู้บริโภคจำนวนมาก ที่ซื้อเครื่องซิมเดียวจะบ่นกันระนาว..

Very Happy
Carlos Dooky
Year's Star

วันที่โพสท์ : 26 Dec 2011 23:34  

รุ่นนี้ขาย เฉพาะที่ จีน นี่ครับ
ไม่ไหว
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2012 09:22  

รุ่นนี้เน่ามากไม่ได้เรื่องเลย ใครคิดจะซื้อไปถอยไอโฟนเลยดีกว่าครับ

ผมได้มาละเหมือนเดิมไม่ได้รู้สึกมีไรดีขึ้น หากินเเต่เเบบนี้เอาเเต่ออกรุ่นใหม่ไล่มาเรื่อยๆ

โดยไม่ได้อัพเกรดอะไรมา เเย่ครับ
ธนเดช จตุคามฯ
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 01 Jan 2012 12:52  

ไม่ไหว ผู้เขียน:
รุ่นนี้เน่ามากไม่ได้เรื่องเลย ใครคิดจะซื้อไปถอยไอโฟนเลยดีกว่าครับ

ผมได้มาละเหมือนเดิมไม่ได้รู้สึกมีไรดีขึ้น หากินเเต่เเบบนี้เอาเเต่ออกรุ่นใหม่ไล่มาเรื่อยๆ

โดยไม่ได้อัพเกรดอะไรมา เเย่ครับ

รุ่นนี้เป็นรุ่น 2 ซิม ยังไม่ได้วางขายในเมืองไทย(ข้อมูลจากบอร์ดสยามโฟนด้านหน้าครับ)
โปรแกรมวางขายที่เค้าแจ้งมาก็ต้องเดือนกุมภาพันธ์ ปี 2555 ไปแล้ว แล้วจอก็ใหญ่กว่า s2 อีกด้วย
เอ่อ..แล้วคุณไปได้เครื่องที่ไหนมาใช้ล่ะครับ น่าจะเป็นมือถือก็อปฯของจีนล่ะมั๊งที่พูดมาทั้งหมดเนี่ย..
เฮ้อ..ละเลงข้อมูลซะจนมั่วเละเทะไปหมดแล้ว..กรรมจริงๆเลยคนเราเนี่ย..
ปล.ขอความกรุณาลงรูปให้ดูซักนิดซิครับ..

Very Happy
นั้นนะสิ
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 15:56  

Posted: 01 Jan 2012 09:22 หัวข้อ: Re: Samsung Galaxy S II Duos - ซัมซุง Galaxy S II Duos I929

ไปซื้อมากจากไหนนนนนนนนนนนน กัน เครื่องยังไม่วางจำหน่ายเลย บ้าไปแล้ว
หัดอ่านข้อมูลดีดีด้วยแหละ ตัวนี้มัน2ซิมถูกใจผมมากเพราะผมใช้2ซิม ซิ้งส่วนใหญ่ไม่ค่อยทำ2ซิมที่มีคุณภาพดีดีแบบนี้ออกมา
ผมว่าจะซื้อแน่ๆ[/list][/quote]
kodjaman
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 18:25  

เครื่องยังไม่วางขายโว้ย! Laughing
ตาตั้ม
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 03 Jan 2012 19:28  

ไม่ทราบว่าสำหรับ SS-G Note ทางซัมซุงจะมีนโยบายทำแบบ 2 ซิมไหมครับ?
(ของจริงจากซัมซุง ไม่ใช่เครื่องจริงเน้อ)

ป.ล. อย่าว่าเรื่องมากเลยนะ เพราะ Note มันตอบสนองการใช้งานของผมได้ตรงที่สุดครับ
(จะให้รอปีนึงเหมือนระยะห่างของ SII ปกติกับตัวสองซิมก็ยอมครับ)
yule
SP Member
SP Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 06 Jan 2012 10:47  

รุ่นเยอะจนเลือกไม่ถูกเลยทีเดียว Laughing Laughing Laughing
kkd
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 13:56  

ถ้านำมาขายในไทยจริงๆละก็ สงสัยได้เสียเงินละคราวนี้บังเอิญใช้ 2 เครื่อง 2 ซิมด้วยมามะมาเร็วๆ
เราก็ ๑ ในเอส ทู
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 07 Jan 2012 23:55  

ใครคิดจะว่าจะด่าอะไรเขาคนนี้ ผมขอร้องเถอะครับ นะครับ ผมขอเถอะ

ขอฝากด้วยเป็นสองเท่าละกัน ๕๕๕

ไม่ได้อยากเห็นเครื่องที่เขาว่านี้เลย อยากเห็นหน้าคนโพสท์มากกว่า อุอุ
Nana Vision
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 09 Jan 2012 13:40  

น่าซื้อมากๆค่ะ รอสอยดีกว่า ไม่เอา iPhone5 แล้ว เล่นตัวจัง ออกมาเป็น 4S ได้ซะนี่ Embarassed Laughing
tonminam
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 10 Jan 2012 05:39  

ตัวนี้ ไม่เห็นลงเรย ว่ามี Adobe หรือเปล่า ลุ้นๆๆ รอสอย ว่าจะไปสอย s2 แต่รออีกหน่อยดีกว่า
fansamsung
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Jan 2012 11:48  

ใช่เลย รอมาตั้งนาน ว่า อินเตอร์แบรนด์จะออก 2 ซิมซะที

ไม่ต้องพก 2 เครื่่อง

ถ้าให้ดี อย่างแพงมาก ก็แล้วกัน

(ฝากพัฒนาแบตด้วย หมดเร็วเหลือเกิน)
pao47
Cool Member
Cool Member
Year's Star

วันที่โพสท์ : 15 Jan 2012 22:57  

2 ซิม มีข้อดี คือไม่ต้องพกหลายเครื่อง แต่ข้อเสียคือ แบตจะพอมั้ยอะครับเพราะเท่าที่รู้มาจะกินแบตเพิ่มขึ้นด้วย ตัว s2 ที่ใช้อยู่แบตยังหมดไวเลย นี่เพิ่มแบตมาอีกนิดเดียวเอง
The_Kim
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 19 Jan 2012 14:25  

ลองดูมาแล้วครับ เครื่องสวยน่าใช้ ราคาประมาณ 14,xxx ครับ
pick08
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 22 Jan 2012 21:28  

The_Kim ผู้เขียน:
ลองดูมาแล้วครับ เครื่องสวยน่าใช้ ราคาประมาณ 14,xxx ครับ

Shocked ที่ไหนเนี่ย
chanpl6
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 25 Jan 2012 15:34  

มีขายยังครับ ราคา14900 คงไม่ไช่แน่
007 Die Another Da
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 31 Jan 2012 10:10  

จะเข้ามาขายในบ้านเราไหมครับ ...ใครมีญาติหรือเพื่อนหรือใครเป็นพนักงานซัมซุงช่วยตอบหน่อยครับ
ปล...ชอบมาก เพราะผมใช้ G-net ที่รองรับ GSM กับ CDMA อยู่ อยากเปลี่ยนแล้ว
aerik
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Feb 2012 22:13  

Shocked นี่แหละที่รอมานาน
ตอนนี้ใช้ S1 กะ iPhone อยู่
Bootza
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 11 Feb 2012 08:34  

007 Die Another Da ผู้เขียน:
จะเข้ามาขายในบ้านเราไหมครับ ...ใครมีญาติหรือเพื่อนหรือใครเป็นพนักงานซัมซุงช่วยตอบหน่อยครับ
ปล...ชอบมาก เพราะผมใช้ G-net ที่รองรับ GSM กับ CDMA อยู่ อยากเปลี่ยนแล้ว

ติดต่อศูนย์ไปแล้วอ่ะ เขาบอกว่ายังไม่มีนโยบายนำเข้ามาขายอ่ะ และคาดว่าจะไม่นำเข้ามาจำหน่ายอ่ะ เสียดายจัง อยากได้แบบนี้มานานแล้วอ่ะ อยากได้ๆๆๆ
tick7777
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 20 Apr 2012 15:25  

ที่แท้ซัมซุงคุณก็ไม่แน่จริง..โปรโมทแต่ไม่กล้าเอามาขาย
เซ็งเป็ดชะมัด!!

Sad
fanfan
ผู้มาเยือน

วันที่โพสท์ : 04 Jul 2012 21:54  

เป็นแฟนซัมซุงเหมือนกัน แต่ไม่เอาเข้ามา ตอนนี้เลยหันไปสน HTC disire V 2 ซิมแทนแล้วครับ
แสดงผู้ตอบย้อนหลัง:   
หน้าแรกคอมมิวนิตี้ » Android Thailand Community - แอนดรอยด์ คอมมูนิตี้
ตั้งกระทู้ใหม่  ตอบหัวข้อนี้

ไปยังหัวข้อ: